Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ปลดล็อค lock screen HTC Hero ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 17171
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ปลดล็อค lock screen HTC Hero ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 02:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีค่ะ คือเรามีปัญหากับ HTC Hero เราปลดล็อคไม่ได้ ปกติเราปลดล็อคโดยการกดปุ่มใดก็ได้ในแถวบน แล้วรูดหน้าจอลงใช่ไหมค่ะ แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าหลังจากเรารูดหน้าจอลงแล้วเราตั้งเป็น pattern lock screen ไว้ค่ะ น้องเรามันจะปลดล็อคแต่มันไม่รู้ว่าเราตั้งไว้แบบไหน มันก็เดามั่ว แล้วมันลองหลายครั้ง จนมันล็อคแล้วมันไม่ให้กด pattern เลย Crying or Very sad มีใครพอจะเข้าใจไหมค่ะ? ช่วยหน่อยแล้วกัน ขอบคุณมากๆค่ะ
bluemoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปลดล็อค lock screen HTC Hero ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 10:02  

อืม ถ้าเดามั่วเนี่ย มันจะส่ง mail บอกดวิธีที่ถูกไปยัง gmail account ที่เราตั้งไว้ครับ
แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้อง reset เครื่อง
i_love2learn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปลดล็อค lock screen HTC Hero ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 13:41  

ลองใส่ password ของ gmail account ที่เราใช้อ่ะครับ คนที่ศูนย์ htc care ที่ fourtune เคยบอกครับ ลองไปที่ศูนย์ htc ดูครับ
InYoung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 19:25  

bluemoko ผู้เขียน:
อืม ถ้าเดามั่วเนี่ย มันจะส่ง mail บอกดวิธีที่ถูกไปยัง gmail account ที่เราตั้งไว้ครับ
แต่ถ้าไม่ได้จริงๆก็ต้อง reset เครื่อง
ค่ะ มันให้ใส่ gmail account ที่เราตั้งไว้ แต่เราลองพิมและใส่รหัส มันก็ขึ่นมา Invalid username or password.....
Puiiiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 20:52  

เคยเจอเหมือนกันมันเป็น Bug ครับ น่าจะไม่มีวิธีแก้น่ะ Hard reset เลยครับ

ทำดังนี้

ปิดเครื่อง
กดปุ่ม โฮม และ ปุ่ม ปิดพร้อม กัน
รอซักพักมันจะขึ้นรูปโทรศัพท์กับสามเหลี่ยม
กดปุ่ม โฮม และ ปุ่ม ปิดพร้อม กัน อีกครั้ง
เอา trackball เลื่อนไปที่ wisp data อะไรนี่แหละ

สรุป ข้อมูลต่าง ๆ เบอร์โทร app หายหมด ยกเว้นรูปที่อยู่ใน SD card ครับ

โชคดี ^^
InYoung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 03:41  

Puiiiiii ผู้เขียน:
เคยเจอเหมือนกันมันเป็น Bug ครับ น่าจะไม่มีวิธีแก้น่ะ Hard reset เลยครับ

ทำดังนี้

ปิดเครื่อง
กดปุ่ม โฮม และ ปุ่ม ปิดพร้อม กัน
รอซักพักมันจะขึ้นรูปโทรศัพท์กับสามเหลี่ยม
กดปุ่ม โฮม และ ปุ่ม ปิดพร้อม กัน อีกครั้ง
เอา trackball เลื่อนไปที่ wisp data อะไรนี่แหละ

สรุป ข้อมูลต่าง ๆ เบอร์โทร app หายหมด ยกเว้นรูปที่อยู่ใน SD card ครับ

โชคดี ^^
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing ขอบคุณมากๆๆๆๆๆค่ะ ลองแล้วได้ผลซะด้วย ขอบคุณมากน่ะค่ะ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 08:46  

จิงๆ วิธี ใส่ gmail account ปลอดภัยกว่าครับ ผมลองมาแล้ว เพียงแต่เราต้องต่อเน็ทไว้ด้วยถึงจะทำได้ครับ เพราะมันต้อง activate จาก server ของ google
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: