Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากได้ Nexus one ขอความช่วยเหลือครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 10065
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ Nexus one ขอความช่วยเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 13:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนเป็น Android และมองๆ แล้ว Nexus one นี่แหละใช่เลย อยากได้มากครับ แต่เมืองไทยสั่งไม่ได้ มีขายบ้างแต่แพงมาก 25000 - 27000 แน่ะ ก็เลยอยากถามว่า
1. มีใครเอามาขายบ้างครับแต่ในราคาย่อมเยากว่านี้
2. ถ้าจะสั่งซื้อ แล้วให้เพื่อนไปหิ้วมาจากต่างประเทศเช่น สิงคโปร์ ฮ่องกง ต้องทำอย่างไรบ้าง (เพื่อนเป็นแอร์ นักบิน เดินทางบ่อยอยู่แล้ว)
ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมาก
Brave Heart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้ Nexus one ขอความช่วยเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 21:21  

ผมพูดตรงๆนะผมก้อยากได้ แต่!!! รอเถอะครับ ประมาณเดือน 3-4 ปีนี้
se x10 กับ htc Bravo จะเข้ามาให้เลือกซื้อ spec ไม่ได้ด่อยกว่าเลย บางอย่างดีกว่าด้วย : )

จะได้ไม่ต้องมานั่งปวดหัวถ้าเครื่องเสีย
แถมจะมีอุปกรณ์ ซัพพอทด้วย เพราะเป็นเครื่องที่มีขายในไทย!
แนะนำให้ใจเย็น ผมก้รออยู่เหมือนกัน

เงินไม่ไช่น้อยๆ ใจเย็นๆเพื่อสิ่งที่ดีกว่าครับ
แต่ถ้าใจรักก้ซื้อเลยครับ (เสี่ยงน่ะ - -!)
dekthaitp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากได้ Nexus one ขอความช่วยเหลือครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 21:59  

ผมก็พอสั่งมาได้นะ

ราคาอยู่ที่ประมาณ 23000-24000 ครับ
IamK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 22:08  

ผมคิดเหมือนกับคุณ Brave Heart รอ SE X10 กับ HTC Bravo ดีกว่า
art29
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 08:55  

ผมอยู่สิงคโปร์ จะกลับไืทยตอนวันที่ 12 FEB อะครับ
ผมว่า รอ HTC bravo อาจจะดีเพราะผมอยากใช้่ HTC sense ด้วยครับ
Nexus Lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 10:36  

ขอบคุณมาก สำหรับทุกความเห็น หรือว่าจะรอ Bravo ดี (ดูจากรูปชอบ Design ของ Nexus มากกว่า)
แต่ราคามันจะต่างกันเยอะไหม เพราะปกติ HTC มักจะแพงกว่าเจ้าอื่นๆ และ HTC Bravo จะมีลูกเล่นเหมือนๆ กับ Nexus หรือเปล่า เช่น voice control, Wallpaper ประมาณนี้
pigpig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 19:01  

ไม่แน่ใจว่าจะจริงรึป่าวลองอ่านดูกันครับ
http://technology.impaqmsn.com/article.aspx?path=spec&rid=0&id=9974
Sumitp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 20:50  

ถ้าซื้อแล้วจะ activate มันยังงัยอ่ะคับ ผมลองเข้า www.google.com/phone แล้วกด activate my phone ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ว่ามันสำคัญมากหรือป่าว
Y
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 21:11  

อดใจรอค่ะ รู้สึกจะมีนบริษัทนำเข้ามาแล้วค่ะ

จากข่าวนี้ http://www.mxphone.com/update/5333/Nexus-One
dekthaitp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 21:42  

Sumitp ผู้เขียน:
ถ้าซื้อแล้วจะ activate มันยังงัยอ่ะคับ ผมลองเข้า www.google.com/phone แล้วกด activate my phone ไม่ได้นะครับ ไม่รู้ว่ามันสำคัญมากหรือป่าว

proxy
Brave Heart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 22:30  

ระบบ voice control อย่าไปคาดกหวังครับเพราะฟรั่งพูดมันก้ยังเข้าใจผิดเลย นับประสาอะไรกับครไทย

และก้ที่ว่า HTC จะแำพง ตัว bravo ผมได้แอบถามผู้บริหาร htc (ถามตอนงานมิตติ้ง)
เค้าบอกว่า ราคาจะพอๆกับ NEXUS ครับ

(ยังไงมันก้ต้องแข่งกกันอยู๋แล้วหล่ะครับ)

sense ui ของ HTC สวยกว่า ผมชอบน่ะลองดูดีๆละกันครับ
ซื้อนอกก้ไม่ได้ประกัน อะไหล่ก้ไปหา "งม "เอา ซิลิโคลนก้ลหาำบาก ฉะนั้นก้คิดดีๆว่ารับได้มั้ย

ปล ผมก้เคยชอบน่ะครับNEXUS แต่พอผมได้ศึดษาอย่างละเอียดพอควร
ผมก้คิดว่าด้วยปัญหาหลายๆด้าน +การซัพพอทต่างๆ มันน่าเสียดาย

ผมเลยเลือกที่จะรอ

แต่ทั้งนี้ไม่ได้ anti nexus น่ะครับ แต่อยากให้คิดดีๆ สเปคมันพอๆกันราคาคงไม่ต่างกันมาก ก้ค่อยๆดูละกันครับ

ระวังโดนหลอกด้วย

ใครซื้อแล้ว หรือใช้อยู่ (์NEXUS) ก้มาเล่าสู่่กันฟังนะครับ จะได้รับรู้หลายๆด้าน
ผมเองเคยได้ใช้แล้วแต่แค่ผิดเผิน
Brave Heart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 22:33  

Y ผู้เขียน:
อดใจรอค่ะ รู้สึกจะมีนบริษัทนำเข้ามาแล้วค่ะ

จากข่าวนี้ http://www.mxphone.com/update/5333/Nexus-One

ผมอ่านแล้ว มีโอกาสเป็นไปได้นะครับ เอาใจช่วย จะได้เป็นตัวเลือกให้ผู้ใช้บ้าง
หวังว่าจะไม่นานเกินรอ

ใครหวังความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีของไทย ก้ต้อง

รอ
รอ
และ ก็ รอ
ครับ + +
jak6426
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 09:20  

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม คิดไปคิดมา รอก็ได้ครับ เผื่อจะมี Nexus One แบบมีประกันเข้ามา ตอนนั้นก็อาจมี Bravo ออกมาแล้ว เครื่องเก่าเราก็ยังใช้งานได้ดี เครื่องใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะตอบสนองต่อความต้องการเราดีแค่ไหน ต้องฝึกความอดทนซะแล้ว (ถ้าอดใจไม่ไหวจริงๆ และประจวบเหมาะมีใครเดินทางพอดี ก็อาจจะฝากซื้อ)
Brave Heart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 19:07  

jak6426 ผู้เขียน:
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม คิดไปคิดมา รอก็ได้ครับ เผื่อจะมี Nexus One แบบมีประกันเข้ามา ตอนนั้นก็อาจมี Bravo ออกมาแล้ว เครื่องเก่าเราก็ยังใช้งานได้ดี เครื่องใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะตอบสนองต่อความต้องการเราดีแค่ไหน ต้องฝึกความอดทนซะแล้ว (ถ้าอดใจไม่ไหวจริงๆ และประจวบเหมาะมีใครเดินทางพอดี ก็อาจจะฝากซื้อ)

เมื่อเวลาผ่านไป เราอาจไม่รู้สึกอยากได้มันแล้วก้ได้

เหมือนเราเป็นเด็กครับ
อยากได้ของเล่น
พอไม่ได้ซื้อ
เวลลาผ่านไปสักพัก
ก้เปลี่ยนใจ

ผมเป็นบ่อย- -*
(รอคอยครับ อะไรที่ได้มายากๆ เราจะรักษาและถนอมมันอย่างคุ้มค่าที่สุด)
อยากได้มาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 01:48  

จะมีแนวโน้มไหมที่ Nexus one จะเข้ามาขายในเมืองไทยในศูนย์ htc แบบเปนเครื่องมีประกันน่ัะ
redbullextra
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 10:18  

ขออนุญาตินะครับ

ตอนนี้ผมยังมีเครื่องหิ้ว Nexus one จาก HK อีก 1 เครื่องสุดท้ายครับ
ราคา 23,500 บาท

สนใจติดต่อได้ที่ ทศ 081-626-2810 หรือ tossaworn@gmail.com ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: