Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-C100
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 152 / เข้าชม: 103589
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2003 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่า เจ้าโปรแกรม EasyGPRS มีขายเป็นแบบ แผ่น CDไหมครับ เพราะว่าไม่อยากโหลดอะครับ รอตั้ง 3ชั่วโมงกว่า นาน โคตร และที่สำคัญผมโหลดมาได้แล้วนะ มันเป็น EasyGPRS ver2[2].1.5 อะโหลดมาแล้ว ใช้ไม่ได้ครับมันเปิดไม่ได้ครับ ใครรู้บ้างครับว่าเป็นที่อะไรครับ
VIP.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C100
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2003 09:57  

mr.x ผู้เขียน:
เซ็งมากๆๆ ผมใช้ Nokia 3310 แล้วเพิ่งขายซื้อ C100 มาได้เดือนกว่าๆเครื่องนอก ซื้อมามีปัญหาตั้งแต่วันแรกเครื่องอยู่ดีๆก็แฮงค์กดปุ่มทำอะไรไม่ได้คือเครื่องค้าง มันแย่คือเราไม่สามารถกด Crlt+Alt+Del เหมือนคอมได้ ผมต้องถอดแบตออก ซื้อมาอาทิตย์แรกคือที่ว่าแฮงไม่ใช่นานๆที แฮงวันละ 3 เวลาหลังอาหาร ปัญหาไม่ใช่มีเท่านี้ตอนนี้คือเครื่องเล่นๆอยู่ Restart เองได้ผมก็งงมากไ่ม่คยเจอปัญหาเลยคือเป็นอย่างนี้ทุกวันวันละหลายรอบ แล้วยิ่งแล้วใหญ่เมื่อวานก่อนสอบผมตั้งปลุกไว้ 6.30 เพราะผมมีสอบ ตอน 8 โมงแต่เครื่องมันค้างตั้งแต่ตี 3 เพราะเวลามันโชว์อยู่ตอนเครื่องแฮงผมแค้นใจมากมันไม่ยอมปลุกผมทำให้ผมตื่นสายเข้าสอบเกือบไม่ทัน แล้วอีกอย่างเครื่องผม ไม่สามารถ Set ตรง ให้สั่นพร้อม+มีเสียงได้ คือมันจะมีอยู่ 4 อย่างคือ 1.ให้สั่นอย่างเดียว 2.มีไฟกระพิบอย่างเดียว 3.เสียงอย่างเดียว 4.เสียง+สั่น พมผมสั่งเมนูที่ เสียง+สั่น มันกลับสั่นอย่างเดียวไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้อยู่มีปัญหาหรือเปล่าตอนนี้ผมเอา siemens c45 ของแม่มาใช้อยู่คือเบื่อกับอาการของเจ้าเครื่องนี้ไม่ทราบว่าใครมีวิธีแก้ปัญหาของผมได้บ้าง ผมไม่แน่ใจว่าถ้ามี softwareแล้วลงใหม่มันจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ไหม แล้วไม่ทราบว่าเกี่ยวกับแบตหรือเปล่าใครรู่ช่ายตอบด้วยด่วนมากๆ
ปล.ที่พิมพ์มาไม่ใช่ว่้าเครื่องรุ่นนี้ต้องเป็นทุกตัวอาจเป็นของผมเครื่องเดียวเท่านั้นก็ได้

คุณมีปัญหาเดียวกับผมเปี๊ยบเลยครับ เล่นๆอยู่ก็ค้าง ขึ้นไฟสีเหลือง แล้วก็ขึ้นหน้าจอเริ่มต้นใหม่ พอเปิดดูรายชื่อ ก็ใช้เวลาค้นใหม่ ประมาณสองนาทีได้ ซึ่งมี60เบอร์เท่านั้น
หรือบางทีมันโชว์นาฬฺกาค้าง กดอะไรไม่ได้ ก็ต้องดึงแบตออก
ปัญหาอีกอย่างคือคุยอยู่ๆก็มีเสียงดัง แล้วก็หลุด ซึ่งทำให้ผมรู้สึกแย่มากๆ
ผมไม่รู้ว่าเครื่องอื่นๆจะเป็นเหมือนผมรึเปล่า แต่ตอนนี้ก็เริ่มมีบ้างแล้วคนที่เป็นเหมือนผม
วันนี้เลยตั้งใจจะไปเปลี่ยนเป็นSagem MYX-6 เสียเงินนิดหน่อย แต่ก็คุ้มค่าครับ
แจ๊ค
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2003 10:14  

ใครรู้บ้างครับว่า ที่ไหนมีโปรแกรม Easy GPRS ขายครับ ผมจะซื้อมาโหลด ภาพกับเพลง เข้า c100 ครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ
*Arch-DearZ
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2003 23:00  

ผมซื้อมาเครื่อง 0 ซื้อมาเมื่อวานศุกร์เอง ไม่เห็นจะมีปัญหาอยากที่บอกกันเลยครับ แบตก็ปกติไม่เห็นหมดแล้วอย่างที่บอกเลย ผมทั้งเล่นเกมทั้ง แบมเบอร์ รับสายเข้า โทรออก มาถึงวันนี้ยังเต็ม 3 ขีดอยู่เลย
เจ้าเจ
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ : IrDA
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 12:23  

อุปกรณืเชื่อมต่ออินฟาเรดเนี่ยซื้อได้ที่ไหน
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ผมเป็นคนต่างจังหวัด น่ะ มันหายาก

ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
ซื้อมาใช้ก็เดือนกว่าๆ แล้ว
หนึ่ง...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2003 17:43  

ราคาเครื่องนอกกับเครื่องศูนย์ตอนนี้เท่าไหร่หรือคับ
คนหระรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2003 10:29  

อยากทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไห่ค่ะ เห็นตัวจริงแล้วสวยดีค่ะ
พิมพ์ไทยได้ไหมค่ะ กรุณาตอบด้วยคะ ถ้าผู้ใดตอบขอให้รวยวันรวยคืนนะคะ
myung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? c100 ??????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 01:11  

7500-7900 ครับเครื่อง0
myung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? c100 ??????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 01:11  

7500-7900 ครับเครื่อง0
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 0 ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 12:32  

เครื่อง 0 กับ เครื่องนอกแตกต่างกันอย่างไรค่ะ แล้วอย่างไหนดีกว่ากันค่ะ
333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : c 100
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 13:05  

ระหว่าง c100 กับ 3100 อย่างไหนดีกว่า
ในโปรแกรมมีเมนูอะไรบ้างที่น่าสนใจ
อยากได้มากเลยเสียได้น่าจะเป็นแบบพับ
หนึ่ง...............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 10:55  

ผมซื้อมาแล้วครับเครื่องศูนย์ที่ mbkราคา 6700.-
เยี่ยมมากครับ คุ้มจริงๆ
มะตูม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2003 18:41  

ซื้อ c100 ที่มาบุญครองเมื่อวันจันทร์ เครื่องศูนย์
ตอนลองที่ร้านก็ยังใช้ได้ เอาเครื่องมาชาร์ตแบตที่บ้านจนเต็ม
แต่พอรุ่งขึ้นเปิดเครื่อง กลับไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย เปิดเครื่องไม่ได้
.....ยังไม่ทันได้ใช้ เครื่องเจ๊งแล้ว!!!!!!

เอาไปที่ร้านที่ซื้อ เค้าเอาไปใ้ห้ dealer ดู แล้วบอกว่าจะโทรมาบอกผล
วันนี้โทรมาบอกว่า เอาเครื่องไปที่ศูนย์ซัมซุงสำนักงานใหญ่แล้ว
เค้าบอกเคสนี้ไม่เคยเจอ จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่ต้องรออีก 4 วัน

ทำไมต้องรออีกตั้ง 4 วัน ซื้อเครื่องมาหกพันกว่า แต่ต้องรอหนึ่งอาทิตย์กว่าจะได้ใช้
อย่างนี้เราก็เสียหายสิ คนซื้อโทรศํพท์์ก็ต้องการใช้

ใครมีคำแนะนำยังไงบ้างคะ
มะตูม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2003 18:42  

ซื้อ c100 ที่มาบุญครองเมื่อวันจันทร์ เครื่องศูนย์
ตอนลองที่ร้านก็ยังใช้ได้ เอาเครื่องมาชาร์ตแบตที่บ้านจนเต็ม
แต่พอรุ่งขึ้นเปิดเครื่อง กลับไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย เปิดเครื่องไม่ได้
.....ยังไม่ทันได้ใช้ เครื่องเจ๊งแล้ว!!!!!!

เอาไปที่ร้านที่ซื้อ เค้าเอาไปใ้ห้ dealer ดู แล้วบอกว่าจะโทรมาบอกผล
วันนี้โทรมาบอกว่า เอาเครื่องไปที่ศูนย์ซัมซุงสำนักงานใหญ่แล้ว
เค้าบอกเคสนี้ไม่เคยเจอ จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่ต้องรออีก 4 วัน

ทำไมต้องรออีกตั้ง 4 วัน ซื้อเครื่องมาหกพันกว่า แต่ต้องรอหนึ่งอาทิตย์กว่าจะได้ใช้
อย่างนี้เราก็เสียหายสิ คนซื้อโทรศํพท์์ก็ต้องการใช้

ใครมีคำแนะนำยังไงบ้างคะ
Tenn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? java aplication
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2003 14:22  

อยากรู้ว่าเราจะโหลดjava aplicationผ่านinfraredได้ยังไงครับ หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรช่วยครับ
mobile-mania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2003 22:38  

อยากจะชี้แจงเรื่่องหน้าจอของโทรศัพท์มือถือเล็กน้อย หน้าจอแบบ UFB-LCD หน่ะ ย่อมาจาก Ultra Fine & Bright Liquid Crystal Display นั้นมีข้อดีกว่าหน้าจอแบบ STN และ TFTคือจะประหยัดพลังงานกว่า แสดงภาพเคลื่อนไหวได้ดีกว่า สามารถผลิตมาให้ได้บางกว่าแบบ STN และ TFT และยังสามารถ พัฒนาให้แสดงผลได้ถึง 260,000 ได้ในอนาคต ส่วน STN นั้นสีจะสดใสน้อยกว่าหน้าจอแบบอื่น ๆ แต่ดีตรงที่จะประหยัดพลังงาน
ส่วน TFT แสดงผลได้สดใสกว่า STN แต่ก็กินแบตมากกว่าด้วย ด้าน v200 นั้นใช้หน้าจอแบบ TFD เป็นการ Mix กันระหว่าง STN และTFT คือ แสดงสีได้สดใสแบบ TFTและประหยัดพลังงานแบบ STN
ทาง Nokia นั้นจะไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับหน้าจอข้างต้นเลย (เว้นแต่ Simbian phone
N 3650 N 7650 ฯลฯ ) จะใช้หน้าจอแบบ passive matrix เท่าที่ทราบมาในทุกรุุ่นที่เข้าตลาดเมืองไทยจะใช้หน้าจอแบบนี้ตลอด ลักษณะก็คือมีความละเอียดสูง แสดงผลเป็นลำดับชั้น ใครใช้ Nokia อยู่ก็ลองไปดู ดูดีๆจะดูมีมิติ และก็จะประหยัดพลังงาน แต่จะมีข้อเสียตรงที่ จะมีอาการจอพริ้วบ้างเล็กน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2003 09:27  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ได้ประมาณ 3 เดือนแล้ว เป็นเครื่องนอก มีอาการผิดปกติคือ บางวันเปิดเครื่องขึ้นมาก็ไม่มีอะไรผิดปกติ มาสังเกตว่าทำไมวันนั้นทั้งวันไม่มีโทรศัพท์เข้าเลย พบว่าที่ไฟมันไม่กระพริบเลย จึงลองโทรออกดู ปรากฎว่าโทรไม่ได้ โทรเข้าก็ไม่ได้ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ช่วงหลังจึงต้องคอยดูว่าหลังจากเปิดเครื่องปกติแล้ว มีไฟกระพริบหรือไม่ถ้าไม่แสดงว่าเป็นอีกแล้วอาการอย่างนี้เป็นมาแล้วหลายครั้งตั้งแต่ซื้อมา ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องหรือสัญญาณกันแน่ ใครมีปัญหาอย่างนี้บ้างช่วยบอกหน่อยว่าควรทำอย่างไรดี
star
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sumsung
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 06:56  

ใช้มาแล้ว 2 เดือนค่ะ เสียงเรียกเข้า ซื้อมาใหม่ ๆ ก้อเพราะดี หลัง ๆ เสียงเปลี่ยนไปไม่รู้เพราะอะไรไม่เคยทำตกหรือโดนน้ำเลย แต่แบ็ตหมดไวมากค่ะใช้ได้วันกว่าๆ เอง ไม่เหมือนโนเกียใช้ ได้ 3 วันแน๊ะถ้ารอรับสายอย่างเดียว ดีหน่อยที่เบา แต่ว่าเหมือนเครื่องพีซีทีมากกว่าจะเป้นมือถือนะคะ สักหน่อยราคาคงจะลงมากกว่านี้ คงขายได้ราคาไม่ค่อยดีค่ะไม่เหมือนโนเกีย แต่เห็นไม่แพงและสีเยอะ ก็เลยซื้อค่ะ อยากได้รุ่นถ่ายรูปของ Panasonic มากกว่าเพราะเห็นเพือนใช้ ถ่ายในเธคผับ สีสวยดีค่ะ รุ่นอื่นสีน้อย ถ่ายออกมาไม่สวย มืดมาก ยิ่งของ Sunyo ของระบบ ฮัท ยิ่งห่วยค่ะ สีดำมืดเลย ถ่ายกลางคืนไม่ดี รูปออกมาก็ไม่สวยด้วย
tot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? help me
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2003 23:55  

ผมเห็นด้วยกะคุณข้างบนก่อนหน้านี้สองสามคนนะฮะ ว่าอาจเป็นเพราะเครื่องนอกรึป่าว?
เพราะผมซื้อมาใช้ก้อไม่เห็นมีปัญหาอะไร ( เครื่องศูนย์ )
ส่วนเรื่องเสียง + สั่น มันจะบอกไว้ในคู่มือเลยครับ ว่าจะสั่นก่อน 3 ครั้ง เสียงถึงจะดังตามมา
ส่วนที่คุณข้างบนนั้นบอกว่ามีอยู่ 2 เพลงที่สั่นพร้อมเสียงได้ ผมก้อไม่รู้เพลงอะไรเหมือนกันอะคับ ดุๆแล้วนอกจากกินไฟแล้ว ยังมองไม่เห็นข้อด้อยอื่นๆนะฮะ ขอลองไปเรื่อยๆแล้วจะมาบอก
c100
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2003 06:31  

ผมซื้อเครื่องนอกมาใช้ตั้งแต่เดือน สิงหา ราคา 6400 ใช้ตอนแรกมีปัญหาตรงค้างบ่อยเลยแก้ตรงเอา auto lock ออก จากนั้นก็หายดีครับ ส่วนแบตรุ่นนี้หมดเร็วเจงๆ ถ้าไม่ได้เปิดไรเล่นก็อยู่ได้ 2 วัน ถ้าเล่นหนักๆ หน่อย ประมาณ 3 ชั่วโมงก็หมดได้ คุยต่อเนื่องไม่เกิน ชั่วโมงก็แบตใกล้หมดแล้วอ่ะ ส่วนเรื่องโหลดผมโหลดผ่าน IR ไม่มีปัญหาอะไรครับ คือโดยรวมแล้วคุ้มนะ ราคาขนาดนี้อ่ะ ภาพสวยกว่าของโนเกียเยอะ เสียงดีกว่าแยะ
Arugi
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 22:32  

คนบ่นกันมากจังเลย
ห่อขวัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 14:56  

แบตหมดเร็วมากๆ ทั้งที่เปิดเครื่องเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย คุยก็แป๊บเดียวไม่ถึง 10 นาที ต้องชาร์แบตทุกวันเลยอ่ะ ..เห็นว่าเหลือ 1 ขีดเวลาประมาณเที่ยง พอบ่ายโมงครึ่งแบตหมดแล้ว ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลยนะ ซื้อมาได้ 5 วันแล้ว เครื่องศูนย์ของ dtac มีปัญหาตั้งแต่วันแรก เวลาคุยอยู่ดีๆ ก็มีเสียงเหมือนคลื่นแทรกอยู่ตลอดเวลา ...มีใครเป็นอย่างนี้ช่วยตอบด้วยนะว่าแก้ปัญหายังไง เพราะเคยเอาไปเช็คแล้วมันดันไม่เกิดอาการอย่างที่อยู่กะเรา เศร้า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 21:15  

รู้สึกกลัวๆไงไม่รู้ดิ กำลังว่าจะซื้อรุ่นนี้พอดี
มาเจอคนบ่นเยอะกันอย่างนี้ ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงเลยอะ
ว่าแต่ระหว่างรุ่น c100 กับ Nokia 3100 อันไหนน่าใช้กว่ากันอะ
เพื่อนบางคนก็ว่า 3100 ดีกว่า บางคนก็ว่า c100 ดีกว่า
คิดแล้วเวียนหัวอะ คิดไงก็คิดไม่ตก
ห่อขวัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????!!
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 15:51  

เมื่อวานเอาเครื่องไปให้ศุนย์บริการ dtac ดูเพราะเครื่องมีปัญหาตั้งแตวันแรกที่ซื้อ ..บอกเค้าว่าแบตหมดเร็วต้องชาร์ตทุกวัน เค้าถามซื้อเครื่องไปได้กระตุ้นแบตหรือเปลา..คือต้องชาร์ตท้งไว้ประมาณ 14 ช.ม 2 ครั้ง เราก็บอกไปวากระตุ้นค่ะ ..ทิ้งไว้ทั้งวันเลย 2 ครั้ง เค้าหาว่าเราทำแบตเสื่อมให้ไปซื้อแบตใหม่มาใช้ ไอ้เราก็งงว่า..ทำไมมาว่ากันแบบนี้ ทำยังกะเราไม่เคยใช้โทรศัพท์ แล้วคิดดูสิ..ถ้ามันจะเสื่อมจริงๆ เราเพิงซื้อได้ 5 วันเองอ่ะ มันคงไม่เสื่อมเร็วขนาดนั้นหรอก เลยถามเค้าไปว่าทำไมพี่ถึงคิดว่าหนูทำแบตเสือม..คุณพนักงาน่ะเค้าคิดว่าแบตยังไม่หมดเราก็ชาร์ต ...แต่เราบอกเลยว่าไม่ค่ะ..หมดทุกหยดจริงๆ หนูถึงชาร์ต สรุปแล้ว..ต้องเอาเครื่องไปซ่อม อ้อ..มีการบอกอีกว่าต้องดูอาการด้วยว่าอยู่ในประกันหรือเปล่า..ถ้าไม่อยู่เราก็ต้องเสียตังค์ ..คราวนี้งงใหญ่เลย..ก็เราไม่ได้ทำเครื่องตก ไม่ได้ทำอะไรมันเลย มันป่วยตั้งแตวันแรกแล้วง่ะ ..ทำไมเราต้องเสียตังค์วย อีกอย่างซื้อเครื่องมาใช้ได้ 5 วันเอง ...ไม่รู้จะได้เครื่องคืนตอนไหนซะด้วย ..แย่จัง!!!
osa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 15:39  

ผมซื้อมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลยอ่ะแบตอยู่ได้ 4วันแล้วนะยังไม่หมดเลย ขนาดเล่นเกมส์ด้วยนะ แล้วก็โทรวันละตั้งหลายนาที แล้วก็เล่น wap ด้วย บางครั้งอยู่ได้ 3 วัน วันที่ซื้มมาผมชารต์แบตตั้ง 12 ชม. คร้งต่อมาก็ชาร์ต 12 ชม.อีก 2 ครั้ง แล้วต่อมาก็ชารต์ปกติ ประมาณ3-4 ชม.ก็เต็มแล้ว แล้วเครื่องก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยอ่ะ มีอย่างเดียวแหละก็คือหน้ากากมันเป็นรอยง่ายไปหน่อย ตอนนี้ผมกำลังหาสายดาต้า กับซอฟท์แวร์อยู่ มันแพงอ่ะ
ห่อขวัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 23:18  

osa ผู้เขียน:
ผมซื้อมาได้ 2 อาทิตย์แล้ว ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลยอ่ะแบตอยู่ได้ 4วันแล้วนะยังไม่หมดเลย ขนาดเล่นเกมส์ด้วยนะ แล้วก็โทรวันละตั้งหลายนาที แล้วก็เล่น wap ด้วย บางครั้งอยู่ได้ 3 วัน วันที่ซื้มมาผมชารต์แบตตั้ง 12 ชม. คร้งต่อมาก็ชาร์ต 12 ชม.อีก 2 ครั้ง แล้วต่อมาก็ชารต์ปกติ ประมาณ3-4 ชม.ก็เต็มแล้ว แล้วเครื่องก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยอ่ะ มีอย่างเดียวแหละก็คือหน้ากากมันเป็นรอยง่ายไปหน่อย ตอนนี้ผมกำลังหาสายดาต้า กับซอฟท์แวร์อยู่ มันแพงอ่ะ

>> ยินดีด้วยที่เครื่องคุณไม่ได้มีปัญหาอะไร ฮือ..ฮือ..แต่เคยเข้ามาเช็คในเนต เจอคนที่มีปัญหาอย่างนี้เหมือนกัน แล้วตอนไปซื้อเครื่องก็เหมือนกับแช่งตัวเอง เพราะดันถามเค้าไปว่า คนที่ซื้อเครื่อง c100 ไปมีใครเคยเอาเครื่องมาซ่อมบ้างหรือยัง ..เฮ้อ..เศร้าจังเลย ตอนนี้เครื่องก็เข้าศูนย์ซ่อมเรียบร้อย ..เค้าบอกว่าอีก 2 อาทิตย์ถึงจะได้ ..เนี่ย จากเคยใช้ c100 ตอนนี้ต้องใช้ a35 เครื่องสำรอง ..เอาไปอวดเพื่อนๆ เค้าฮือฮากันใหญ่..ฮือ..ฮือ..ชีวิตนี้รันทดสิ้นดีเลย
sss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 14:56  

ของเราก็ชอบค้างเหมือนกัน เราเคยใช้A800ก็เป็น พอมาใช้C100 ก็เป็น สงสัยเป็นเรื่องปกติของเครื่อง samsung
ห่อขวัญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 22:10  

sss ผู้เขียน:
ของเราก็ชอบค้างเหมือนกัน เราเคยใช้A800ก็เป็น พอมาใช้C100 ก็เป็น สงสัยเป็นเรื่องปกติของเครื่อง samsung

ไม่ทราบว่าของคุณแบตหมดเร็วด้วยหรืเปล่า? ..ตอนนี้เครื่องเราเข้าศูนย์ไปแล้ว กะลังซ่อมอยู่อ่ะ ..เศร้า
aiaimimi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wap
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 14:14  

เวลาเล่น wap มันขึ้น ประโยคนี้ authentication failed

แล้วก็เล่นไม่ได้เลย เสียเงินฟรี จะแก้อย่างไร
โชคดีจังเด็กพระจอมฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fan club c100
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 14:20  

ผมซื้อมาตั้ง 2 เดือนแล้วก็ประมาณปลายเดือน พ.ย.46 นั่นแหละ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
เสียงก็ดี สีก็สวย นำหนักก็เท่ากับ n 6100 เลย รูปร่างก็ประมาณ n 3310 นั่นแหละ ตอนแรกผมก็ใช้ n 6100 แล้วเสียงเรียกเข้าดังค่อยมาก แล้วผมไปซื้อ c 100 มาให้แม่ผมใช้แต่ผมเห็นเสียงมันเพราะดีก็เลยเอามาใช้เอง แบตก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนแม่ผมใช้บอกว่าอยู่ได้เป็นอาทิตย์ แต่พอผมใช้มันก็อยู่ได้ประมาณ 4-5 วัน mms ไม่มีแต่ก็มี ems ให้แทนก็ OK เรื่องโหลดภาพ-ริงโทนผมก็โหลดได้ปกติ เพียงแต่มันมีให้เลือกได้จำกัดมากก็เท่านั้น ตอนผมซื้อมาราคาก็แค่ 6500 เอง เครื่องนอกด้วย มีเเบต ที่ชาร์จ สมอล์ทอล์ก คู่มือ แถมมีซองแว่นแถมให้ด้วย แต่ขอบอกผมไม่ได้ซื้อที่ MBK นะผมซื้อแถวฟิวที่รังสิตน่ะ ผมคิดว่าคุ้มราคาจริงๆ
โชคดีจังเด็กพระจอมฯ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fan club c100
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 14:22  

ลืมบอกไปว่าพิมพ์ไทยได้ด้วย
aiaimimi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 09:03  

สมัคร web samsung แล้วแต่

เวลา log in ตอนเล่น wap ไม่ได้

เป็นเพราะอะไร ใครรู้ บอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: fan club c100
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 15:03  

โชคดีจังเด็กพระจอมฯ ผู้เขียน:
ผมซื้อมาตั้ง 2 เดือนแล้วก็ประมาณปลายเดือน พ.ย.46 นั่นแหละ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
เสียงก็ดี สีก็สวย นำหนักก็เท่ากับ n 6100 เลย รูปร่างก็ประมาณ n 3310 นั่นแหละ ตอนแรกผมก็ใช้ n 6100 แล้วเสียงเรียกเข้าดังค่อยมาก แล้วผมไปซื้อ c 100 มาให้แม่ผมใช้แต่ผมเห็นเสียงมันเพราะดีก็เลยเอามาใช้เอง แบตก็ไม่มีปัญหาอะไร ตอนแม่ผมใช้บอกว่าอยู่ได้เป็นอาทิตย์ แต่พอผมใช้มันก็อยู่ได้ประมาณ 4-5 วัน mms ไม่มีแต่ก็มี ems ให้แทนก็ OK เรื่องโหลดภาพ-ริงโทนผมก็โหลดได้ปกติ เพียงแต่มันมีให้เลือกได้จำกัดมากก็เท่านั้น ตอนผมซื้อมาราคาก็แค่ 6500 เอง เครื่องนอกด้วย มีเเบต ที่ชาร์จ สมอล์ทอล์ก คู่มือ แถมมีซองแว่นแถมให้ด้วย แต่ขอบอกผมไม่ได้ซื้อที่ MBK นะผมซื้อแถวฟิวที่รังสิตน่ะ ผมคิดว่าคุ้มราคาจริงๆ

ถ้าซื้อแล้วได้เครื่องดีๆแบบของคุณก็ดีสิครับ ยินดีด้วยครับ
aiaimimi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 15:21  

wap.th.samsungmobile.com

ลองเข้า web ก่อนก็ได้ http://th.samsungmobile.com/th/index.jsp
plaman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 22:09  

ซื้อมาได้2 เดือนแล้ว ก็ดูดีนะ จอภาพสีละเอียดดี เสียงเรียกเข้าโหลด เพลงน้ำลาย ซิลลี่ ฟูลมาเหมือนดีนะ โหลดภาพสีมารูปเห็นไม่เต็มเลย.หน้าจอเล็กไปหน่อยน่าจะทำหน้าจอให้เท่ากับ NOKIA 6610 นะคงจะดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 22:55  

ระหว่าง ss c100 กับ sony ericson t230 อันไหนน่าซื้อมากกว่ากันคับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ
ทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 14:21  

Anonymous ผู้เขียน:
ระหว่าง ss c100 กับ sony ericson t230 อันไหนน่าซื้อมากกว่ากันคับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ

ก็คิดอยู่เหมือนกันว่าจะเอาอันไหนดี t230 ก็จะถูกกว่า แต่สีน้อยกว่านี้ซิ ส่วน c100ก็สีมากกว่า แต่ว่าราคาก็แพงกว่าหน้าจอก็เล็ก แถมที่อ่านกระทู้ต่าง ๆ มานะมักจะเสียง่ายแบตก็หมดเร็ว กลุ่มใจเหมือนกันไม่รู้จะเอาอันไหนดี ใครอยากฟันธงบอกได้เลยจะได้ ไปซื้อซะที
ko-ge-pan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 07:27  

กะลังตัดสินใจซื้อระหว่างอีริคสัน t 230 กับซัมซุง c 100 ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ
สับสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 15:08  

เฮ้อออ กำลังตัดสินใจจะเลือกรุ่นนี้อยู่พอดีอ่าค่ะ หน้าจอมันก็เล็กไปหน่อย ไม่รู้ว่าตอนใช้จะอึดอัดป่าวคะ ยังไม่เคยลองสัมผัส เคยแค่มองๆ พอมาอ่านเข้าเลยรู้สึกถอยๆหน่อยนึง หรือจะเกี่ยวกันที่ว่า เครื่องจะเสี่ยงเจอปัญหาได้ง่าย ถ้าเครื่องศูนย์ยังงัยก็ชัวร์กว่า ถ้ามีปัญหาก็มีศูนย์รับประกัน แต่ถ้าจะซื้อจริงๆคงจะซื้อศูนย์อ่าค่ะ
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:23  

สับสน ผู้เขียน:
เฮ้อออ กำลังตัดสินใจจะเลือกรุ่นนี้อยู่พอดีอ่าค่ะ หน้าจอมันก็เล็กไปหน่อย ไม่รู้ว่าตอนใช้จะอึดอัดป่าวคะ ยังไม่เคยลองสัมผัส เคยแค่มองๆ พอมาอ่านเข้าเลยรู้สึกถอยๆหน่อยนึง หรือจะเกี่ยวกันที่ว่า เครื่องจะเสี่ยงเจอปัญหาได้ง่าย ถ้าเครื่องศูนย์ยังงัยก็ชัวร์กว่า ถ้ามีปัญหาก็มีศูนย์รับประกัน แต่ถ้าจะซื้อจริงๆคงจะซื้อศูนย์อ่าค่ะ
ผมแนะให้เป็นรุ่น X100 ดีกว่าคับ ราคาไม่แพงหว่ากดันเท่าไหร่ แถมหน้าจอใหญ่ขึ้นด้วย รองรับฟังก์ชั่นที่จำเป็นๆในปัจจุบันค่อนข้างสูงมากคับ
สับสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 14:36  

ดูๆแล้ว ไม่ค่อยชอบรูปทรง x100 เท่าไรอ่าค่ะ แต่จะเอาไปพิจารณาอีกทีละกัน ขอบคุณนะค้า
Pat_Su
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 21:51  

เห็นพี่ชายบอกว่า ราคาถูกดี พอดีมีงบน้อยค่ะ เพิ่งทำเครื่องเก่าตกท่อ อ้อ!! แล้วมีอะไรพิเศษอีกบ้างค่ะ??
๋Jan ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 22:58  

ซื้อมาแล้วค่ะ แต่อยากทราบว่าจะไปดาวน์โหลดพวกรูปภาพหรือริงโทนได้ที่ไหนคะ
ศศิธร สกุลเฮงศิริ
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 13 May 2004 20:47  

แบตหมดไวมาก ๆค่ะ วันเดียวหมดแล้ว ทั้งที่เราทำตามเค้าบอกว่าให้ลดแสง ต่าง ๆ นานา เราทำหมดแล้วแต่ก็ยังต้องชาร์จทุวันอยู่ดี คิดดี ๆ ก่อนนะจะซื้อรุ่นนี้ เพราะเราเพิ่งซื้อมาวันที่ 21 เม.ย.47 นี่เอง เราไปเข้าศูนย์ bliss@tell ที่ฟิวเจอร์รังสิตมา ขอบอกว่ามันบริการห่วยมากๆ เลย ถ้าใครซื้ออย่าซื้อของศูนย์นี้นะ เพราะเราเข้าไปพร้อมเอาเครื่องไปให้เช็คว่าทำไมมันหมดเร็วจัง มันปล่อยให้เรารอแล้วมันก็เดินไปเดินมา เหมือนขายแล้วฉันไม่สนใจแล้วห่วยแตกมากเลย เราโทรเข้าศูนย์มันเป็น 10 รอบก็ไม่มีใครรับสายเสียเงินเปล่า เลย (เพราะมันเป็นระบบอัตโนมัติ) เรารู้สึกแย่จริง ๆ เราจะไปขายเอาโนเกียมาใช้เหมือนเดิมแล้ว แบตอยู่นานกว่าด้วย (3 วัน) บริการก็ดีกว่า
รักษ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2004 23:29  

ซื้อมาได้ 1 อาทิตย์แล้ว ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย (เครื่อง 0 ราคาอยู่ที่ 5350 บาท )ใช้ได้ดี จะว่าไปราคาแค่นี้ความสามารถขนาดนี้ก็ถือว่าคุ้ม แต่ไม่รู้จะโหลดภาพที่ไหน
jigsawman
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 12:09  

รุ่น c100 ไม่มี mms แต่ผมจะใช้อินฟาเรดรับรูปถ่ายแทนได้มั๊ยครับ

กำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
...................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????!!! SAMSUNG C100 ??????????5300.-?????????
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2004 22:05  

ขายด่วน!!! SAMSUNG C100 สภาพดีราคา5300.-ต่อรองได้
ติดต่อ...หนึ่ง
06-5507455
de
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2004 15:29  

อยากให้ศูนย์บริการของ samsung ที่บริการเหมือนกัน Nokia เพราะการเข้าศุนย์แต่ละครั้งนานมากๆ และมีธุระที่จำเป็นต้องใช้โทรศัพท์ก็ลำบากมาก รู้สึกแย่ Sad
ดีจ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Good!!!!!!!
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2004 12:27  

ใช้มาปีนึง ทนดี ตกบ่อย สีลอกแล้ว ไม่มีปัญหาเลย ถ้าไม่ใช้อะไรนอกจากโทรออกกับรับสาย อันนี้แหละดี ทันสมัย พกง่าย สีสวย เสียงไพเราะ อืม!! คุ้มนะ ถูกดีด้วย ตอนนี้อยากเปลี่ยน แต่ไม่ยอมพังซะที จะได้มีข้ออ้าง ( แม่บอกยังใช้ได้ไม่ต้องซื้อใหม่ แง๊!!!!!!!! )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? 100
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2005 15:09  

จะใช้ ซี100 ผู้เขียน:
แล้วเครื่องศูนย์จะเข้ามาเมื่อไหร่ครับ
reefs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2005 13:11  

ได้ข่าวว่า รุ่นนี้ใช้ SIM orange โทรออกไม่ต้องเสียตังค์ จุ๊ๆ อย่าให้ orange รู้ เดี๋ยวเขาหาวิธีแก้ (ต้องกด Code ก่อน) reefs@thaimail.com แต่ถ้ามันใช้ไม่ได้เมื่อไร จะกลับไปใช้ Dtac ดีก่า โทรหากิ๊ก Dtac นาทีละสลึง SGH-C100
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 21:15  

รีโมทแอร์
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : Re: Samsung SGH-C100
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 05:19  

พึ่งชื้อ มือ2มา ครับไช้ดี ชอบมาก รักมาก ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: