Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W928 - เวลคอม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 32 / เข้าชม: 181033
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WellcoM W928 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 15:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W928 - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w928.htm

Poster
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 17:57  

Wow! ดีไซน์ออกแนวดี
ball666
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 10:39  

งามแท้ๆๆ นะชอบ จัง แต่จะแข็งแรง ไไหมนี้
ziphayy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 18:44  

ว่าแต่หน้าจอหมุนได้ไหมนั้นคล้ายๆๆของโนเกียอ่ะ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 22:35  

ziphayy ผู้เขียน:
ว่าแต่หน้าจอหมุนได้ไหมนั้นคล้ายๆๆของโนเกียอ่ะ

ได้ครับ เวลาดูทีวี วางกับพื้นแล้วหมุนจอ แหล่มเลยย...
pre-chorus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 00:48  

จอใหญ่จัง ชอบๆ ชอบใหญ่ๆ(จอน่ะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 10:55  

เหมือนจะคล้ายๆ ว่า เอาข้างหน้าของ N75 บวกกับแกนฝาพับของ N93 พร้อมด้วยด้านหลังของ พานาฯ VS2 แหะๆ นานาจิตตังนะครับ
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 18:25  

http://www.wellcommobile.com/th/w928.html

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 19:16  

หากปิดยี่ห้อ และเอามาให้ดูแบบเป็นกลาง
ขอบอกเลยว่า สวยมากๆ ครับ

ผมมองๆ หาฝาพับสวยอยู่พอดี
แต่เป็นเฮาส์แบรนด์นี่สิ น่าคิดจริงๆ
ตัวจริงไม่รู้เป็นไง งานประกอบเรียบร้อยแน่นหนาแค่ไหน
แต่.. ลักษณะฝาพับดูไม่แข็งแรง อาจเพราะต้องการให้หมุนได้กระมัง
"ดู" ไม่แข็งแรง จริงๆ อาจแข็งแรง
Rahbellue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 02:43  

ปกติ Wellcom รุ่นที่ผ่านมา จะมีโปรแกรม Blacklist ด้วยนะ รุ่นนี้มีมั้ยคะ Question แบบว่าชอบ Blacklist อะค่ะ กั่กๆๆๆๆ
Rahbellue
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 03:16  

เอ่อ.....ลืมถามอีกข้อน่ะค่ะ วางขายรึยังคะ แบบว่าชอบตรงมันสวย Smile
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 10:46  

ยังไม่วางขายครับ แต่คงจะเร็วๆ นี้
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 21:19  

จอ 3.0" แบบพับ....โอ๊ววว...ขนาด....
JOhn NeKKaseD
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2009 23:49  

เหมือนจะหนาอยู่เหมือนกันนะ
..จุ๊กกรู้..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 05:01  

Hinokami Akira ผู้เขียน:
จอ 3.0" แบบพับ....โอ๊ววว...ขนาด....

ในเว็ปของWellcom บอกแค่ 2.6" เอง

ทำไมที่นิบอก 3"
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 11:49  

แนวๆLG (หมายถึงโทนสี)

ยี่ห้อนี้สวยๆหรูๆทั้งนั้น น่าจะไปฟัดกะSamsungนะ
ขาดแค่ความทน กับไม่มีOS(พวกsymbain กะ Windown Mobile)
inexttou
Year's Star

จังหวัด: ขอนแ่ก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 21:38  

โอ้วสายคับ
แนวคล้ายๆ พานาโซนิคเลยอะ
สวยงามมากๆแนวนี้
ไม่ได้เห็นนานแระ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 08:32  

ใครซื้อมาใช้แล้วมั่งครับ เป็นอย่างไรบ้าง
konkhonkaen
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: United Kingdom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 18:45  

ตกลงวางขายหรือยังครับ ถ้ายังจะวางขายเมื่อไหร่
คนในรบกวนบอกด้วยครับ

ถ้าไม่หนาไป เผลอๆ น่าจะเป็นอีกตัวที่ขายดี แต่คงต้องรอให้ใครสักคนมารีวิวน่าอ่านแบบคุณ Twister กับ W929

ผมล่ะติดใจเรื่องการหมุนของจอจริงๆ
w,h
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องชัดๆหน่อยนะ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 22:16  

ขอให้กล้อง ชัด เสียงออกลำโพงชัดๆ ทีวีชัดๆ จะซื้อสักเครื่อง
Blueheaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 11:16  

ไม่มีคนใช้รุ่นนี้เลยเหรอครับ
BlueHeaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 16:13  

ซื้อมาแว้ว555 ราคา5990แนะแต่ชอบ Very Happy
Hi! All
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 08:37  

รุ่นนี้ถ่ายรูปโดยใช้จอหน้าได้ไหมคับ

ใครใช้งานจริงแล้วบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2009 21:41  

BlueHeaven ผู้เขียน:
ซื้อมาแว้ว555 ราคา5990แนะแต่ชอบ Very Happy

เทียบกับ 929
เป็นไงมั่งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 929
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 01:35  

ว่าแต่ตอนนี้ 929 ขาดตลาดปะครับ ผมโทรไปศูนย์มาเขาบอกของยังไม่มา แล้วอีกอย่างshopไหนที่ใหญ่ๆและมีหลายรุ่นให้เลือกเยอะๆครับ
กอด2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใหญ่มาก
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 21:27  

เครื่องจริงใหญ่มักๆๆ เลยไม่เอามาใช้มันเทอะทะไปหมด
Blueheaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:05  

อยากจะบอกว่าตอนนี้เซ็งมากมายครับ เจออาการของจอผับเข้าให้

คือจอขาวอะ ส่งซ่อม Telewiz (ผมซื้อที Telewiz นะ) ไปทีนึงใช้ได้2-3วันเป็นอีกแล้วครับเลยไม่รุ้จะทำไงดีเนี่ย

ผมเองก็ไม่ได้เปิดปิดแรงเลยนะครับเรียกว่าถนุถนอมเลยก็ว่าได้แต่ก็ยังเป็นอยู่ดี คราวว่าน่าจะเป็นเพราะสายแพมันห่วยนะครับ-.-

ใครจะซื้อลองคิดดีๆก่อนนะครับ

ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนไปใช้ W929เลยอะแต่หาเทิร์นไม่ได้
Z e n G o K u +++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Wellcom W928 [PIC & VOTE]
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 09:21  

Laughing

อยากจะบอกครับว่า สุดยอดมาก ( ด้านเสียง และกล้อง ) พอ ๆ กับ Sony เลยครับ

แต่ว่า มีปัญหาด้าน รับสัญญาณ ไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะว่าที่อยู่ผมขนาดอยู่ไกล้ พระราม4 ( ตึกมาลินนท์ ) ยังรับสัญญาณ ช่อง 3 ได้ ( จะบอกยังไงดีละ ) เอาเป็นว่า คะแนน เต็ม 5 ให้ซัก 1 ละกัน สัญญาณขาด ๆ หาย ๆ เป็นที่น่าตกใจเรื่อง TV สำหรับรุ่นนี้เลยทีเดียว

อื่น ๆ ก็ เฉย ๆ น่ะครับ Neutral

จะให้ตอบว่าคุ้มกับราคามั้ย ก็ คุ้มน่ะ ถ้าปิด ยี่ห้อ 555+ อ่ะล้อเล่น ก็คุ้มน้อ >.<

ดีไซน์ สวยครับให้ถึงระดับ5เลย ( แต่ [ ไม่ทนทาน ] ) บอกตรง ๆ ไปเลยละกันเน๊อะ อย่าน้อยใจละ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil

กล้องความไวต่อแสง คิดว่าพอๆกับ Samsung D900i น่ะ ไม่ค่อยไวเท่าไร ( นอกจากภาพนิ่ง ) <--- ชัดแจ๋มแจ้งมาก

ฟั่งชั่น ลูกเล่น คิดว่าไม่สวยเท่า Samsung น่ะ แต่ จะออกไปแนว คิกคุ คล้าย ๆ I - mobile Razz

ก็แล้วแต่จะพิจารณาเอาเองละครับว่า ok มั้ย แล้วแต่ความคิดของคนเรานะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Shocked
Hotmanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Wellcom W928 [PIC & VOTE]
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 16:19  

Z e n G o K u +++ ผู้เขียน:
Laughing

อยากจะบอกครับว่า สุดยอดมาก ( ด้านเสียง และกล้อง ) พอ ๆ กับ Sony เลยครับ

แต่ว่า มีปัญหาด้าน รับสัญญาณ ไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะว่าที่อยู่ผมขนาดอยู่ไกล้ พระราม4 ( ตึกมาลินนท์ ) ยังรับสัญญาณ ช่อง 3 ได้ ( จะบอกยังไงดีละ ) เอาเป็นว่า คะแนน เต็ม 5 ให้ซัก 1 ละกัน สัญญาณขาด ๆ หาย ๆ เป็นที่น่าตกใจเรื่อง TV สำหรับรุ่นนี้เลยทีเดียว

อื่น ๆ ก็ เฉย ๆ น่ะครับ Neutral

จะให้ตอบว่าคุ้มกับราคามั้ย ก็ คุ้มน่ะ ถ้าปิด ยี่ห้อ 555+ อ่ะล้อเล่น ก็คุ้มน้อ >.<

ดีไซน์ สวยครับให้ถึงระดับ5เลย ( แต่ [ ไม่ทนทาน ] ) บอกตรง ๆ ไปเลยละกันเน๊อะ อย่าน้อยใจละ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Twisted Evil

กล้องความไวต่อแสง คิดว่าพอๆกับ Samsung D900i น่ะ ไม่ค่อยไวเท่าไร ( นอกจากภาพนิ่ง ) <--- ชัดแจ๋มแจ้งมาก

ฟั่งชั่น ลูกเล่น คิดว่าไม่สวยเท่า Samsung น่ะ แต่ จะออกไปแนว คิกคุ คล้าย ๆ I - mobile Razz

ก็แล้วแต่จะพิจารณาเอาเองละครับว่า ok มั้ย แล้วแต่ความคิดของคนเรานะครับ Embarassed Embarassed Embarassed Shocked

ขายต่อผมไหมคับอยากได้อะนะ ^^ เข้าบอร์ดตลอดไหมน้อ
ninnat31
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 19:04  

ตอนนี้ ราคาอยุ่ที่เท่าไหร่อะครับ แล้วราคาจะลงอีกมั้ย อะ งบน้อยงะ
ยูมิจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งั้นๆ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 12:50  

เราซื้อมือถือฝาพับ w 928 มา โฉมจริงไม่ค่อยสวยเลยอ่ะ รับ mms ใหญ่ไปก็ไม่ได้ small talk ก็ใช้ไม่ได้มีสัญญาณรบกวนเพื่อนบ่นหลายคนละ ต้องดึงออกอ่ะ ขณะชาร์ตแบตรับสายด้วยก็จะมีสัญญาณซ่ารบกวน ทีวีก็ไม่ชัดเลย...เซ็ง
Kenick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 02:38  

มีใครใช้แล้วดีบ้างไหมคะ แล้วท่านไหนเจอข้อเสียอีกบ้างคะ ขอเก็บช้อมูล
kid^_^
Year's Star

หัวข้อ : Re: WellcoM W928 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 01:04  

ถ้าจะซื้อก็คงเพราะดีไซน์ล่ะนะ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: