Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 208 / เข้าชม: 463873
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไม่ต้อง รีสตาร์ท ครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 11:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

kreangsakch ผู้เขียน:
เวลาจะโทรโดยใช้อีก sim ให้กดไปเบอร์ที่จะโทรออก โดยหาจากรายชื่อ หรือ กดหมายเลข ก่อนจะกดปุ่มโทรออก (สีเขียว) ให้กดปุ่มสลับ sim ข้างซ้าย สังเกต แถบจะเลื่อนขวาไปอีก sim แล้วกดโทรออก แต่ถ้าโทรออกครั้งต่อไป จะกลับไป sim หลักเหมือนเดิม ไม่เสียเวลารีสตาร์ท

ขอบคุณค่ะ ถ้าไม่บอกคงต้อง รีตาร์ทเครื่องใหม่ตลอด ขนาดซื้อมาเกือบปี อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 14:16  

กดเบอร์เสร็จก็กดโทรออก จะเป็นsim1
ถ้าจะโทรออกsim2 กดปุ่มสลับ(อยู่ข้างเครื่องด้านซ้าย)
ง่ายมั่กๆ
papa7979
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 11:57  

ออกตัวก่อนครับเป็นผู้ใช้เหมือนกัน เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมาครับที่ร้าน studiophone เซ็นทรัลพระราม 3 ครับราคาอยู่ที่ 7900 แถม BT ยี่ห้อ Bluetech TATTOO 1 อันครับ
(แต่ถ้าซื้อ 7700 ไม่ได้ BTนะ.. ผมก็แอบงงเหมือนกันอ่ะ)

กำลังงงกับการใช้อยู่มากมาย อิอิ มันดูไฟล์ใน memory card จากเครื่องตรง ๆ ไม่ได้เหรอ
ต้อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจซื้อมือสอง เพราะงบน้อย ..
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 20:50  

ใครไม่ชอบใจ เบื่อๆ และมีสภาพเครื่องดี ไม่มีปัญหา อยากขายโทรมาหาผมนะครับ

081 55o8oo2 ต้อมครับ

หรือจะแลกกับ LGkp500 จอสัมผัสก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 22:22  

RING BEARER ผู้เขียน:
ถ้าใช้ Sim หลักเล่น GPRS แล้วใช้ Sim รองรับสายได้มั้ยครับ

ได้ครับ
JO_jo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 22:37  

popstarpoplam ผู้เขียน:
ผมอยากถามว่า samsung รุ่นนี้เวลาล็อคปุ่มกดทำเหมือนที่โนเกียทำได้ป่าวมีการล็อคปุ่มกดแบบโนเกียป่าวที่ให้กดปุ่มบนซ้ายแล้วดอกจัน หรือบางรุ่นก็ตั้งเมนูลัด ให้มีล็อคปุ่มกดได้เลย

-เวลารับสายถ้าผมกดสีเขียว(ไม่สไลด์) พอวางสายกดแดง แล้วจะล๊อก มันไม่มีปุ่มล๊อกเองโดยที่ไม่ต้องเปิดแล้วก็ปิดสไลด์เหรอครับ

-อีกคำถามเวลาคุยๆ ผมอยากจะเปิด speaker(ไม่ใช่ฟังเพลงนะครับ) อ่ะครับ ไม่อยากแนบหูอยากคุยให้คนอื่นๆ ได้ยิน ด้วย ทำยังไงครับ

ขอบคุณครับ
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 22:39  

JO_jo ผู้เขียน:
popstarpoplam ผู้เขียน:
ผมอยากถามว่า samsung รุ่นนี้เวลาล็อคปุ่มกดทำเหมือนที่โนเกียทำได้ป่าวมีการล็อคปุ่มกดแบบโนเกียป่าวที่ให้กดปุ่มบนซ้ายแล้วดอกจัน หรือบางรุ่นก็ตั้งเมนูลัด ให้มีล็อคปุ่มกดได้เลย

-เวลารับสายถ้าผมกดสีเขียว(ไม่สไลด์) พอวางสายกดแดง แล้วจะล๊อก มันไม่มีปุ่มล๊อกเองโดยที่ไม่ต้องเปิดแล้วก็ปิดสไลด์เหรอครับ

ขอบคุณครับ
รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ
Nz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 04:48  

ไม่รู้ตอบช้าไปป่าวใช้เครื่องนี้มาตั้งแต่เปิดตัว เปงหมื่น จนบัดดนี้ ข้อดีสุด ๆ คือทนมือทนเท้ามาก ๆ ค่ะตกมาเป็นสิบแล้ว แต่เสียอย่างไม่มีบอดี้เปลี่ยนใช้จนเครื่องเน่าละ เพื่อนซื้อจีนแดงมาใช้ สามเดือนพัง ตอนแรกลังเลจะเปิดเป็นจีนแดงละ เห็นงี๊ใช้ 880 ดีกว่า แต่สไล เสียบ่อยแบบว่าเปงคนมือหนัก เปลี่ยนสไลทีละ 500 up อยากเปลี่ยนใหม่แต่เซ็งไอเจ้าเครื่องนี้ตกก็แล้้วโยนก็แล้วไม่ยอมพังซักที Crying or Very sad
aiem
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung D880 Dual Sim - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 14:43  

ตอนนี้เลิกใช้ ซัมซุง D880 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เพราะว่ามีปัญหา คนโทรมาจะวางสายไม่ได้อ่ะ ต้องปิดเครื่องไปเลย เห็นซัมซุงออกมาใหม่ๆสวยๆ ก็อยากใช้นะ แต่ว่ากลัวไม่ทน เหมือนซัมซุงรุ่นนี้อ่า ใช้ได้แค่ปีกว่าๆ มาพังซะนี้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: