Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
sign in และ create account ไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3919
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sign in และ create account ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีครับ พึ่งซื้อ spica มาให้พยายาม sign in หรือ create account เพื่อให้ไปโหลดโปรแกรมใน market ได้น่ัะครับ แต่ sign in ไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

ปล.พยายาม sign in ผ่าน wifi นะครับ ไม่ได้ใช้ gprs เพราะระหว่างพยายาม sign in ไม่ได้ใส่ซิมโทรศัพท์ครับ เพราะไม่อยากเสียค่า gprs
PANYA___
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 04:52  

ปัญหานี้ผมเจอกับตัวเลยครับ

ต้องใส่ซิมการ์ดด้วยอ่ะ ไม่งั้นก็ sign in และ create account ไม่ได้

แล้วผมก็ connect ผ่าน wifi

โหลดมันสุดๆ

Very Happy Very Happy Very Happy

ปล. ผมใส่ซิมทิ้งไว้พร้อมกับ connect wifi ซักพัก มันขึ้น icon E (Edge) เงินในโทรหายวับไปเพียงไม่กี่นาที เศร้าๆๆ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: sign in และ create account ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 09:52  

ต่อ Wi-Fi แล้วลองเข้าโปรแกรม Browser เพื่อเช็คว่าต่อเน็ตได้หรือยังก่อนนะครับ แล้วค่อยเข้า Market หรือโปรแกรมที่ต้องใช้ Google Account เพื่อที่จะสมัคร ถ้าจะให้ดี แนะนำให้สมัคร Google Account บนคอมพิวเตอร์ก่อนครับ แล้วค่อยเอาไป Sign-in ในเครื่องมือถือจะง่ายกว่านะครับ

สมัครได้ที่ http://www.google.com/accounts ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: