Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile GT350 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 43 / เข้าชม: 260988
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile GT350 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 15:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile GT350 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gt350.htm

i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile GT350 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 17:43  

เหมือนแคนดี้แชทเลยอ่ะ
แต่ว่าน่ารักดี
อิอิ
kirakira
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Mobile GT350 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 20:45  

เดียวต้องมีเเฟน SS มาว่าลอก Candy Chat เเน่ๆ เเต่ผมว่าตัวนี้น่ารักกว่าเยอะเลยครับ
jewwyuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 22:10  

มันไม่ลอกหรอกคุณ

เราว่ามันพัฒนามาจากตัว LG KS360

แค่คีย์บอร์ดก็เหมื่อนตัวเดิมแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 07:40  

น่ารักจังง อยากให้มี ไวไฟ ด้วย อิอิ ชอบ ไวไฟ

Razz
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 10:33  

นี่แหละที่ชอบ เห่อๆๆๆ

แล้วจะมาเมื่อไหร่หว่า...
.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 12:01  

ส่งรุ่นสองซิม ทัชสกรีนมาแข่ง B5722 ของ ss ได้แล้วนะ
L-Azii..*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 19:29  

น่ารักดีจังเลยค่ะ ราคาจะประมาณเท่าไหร่ได้น๊า...อยากให้ถูกกว่าโลลิป๊อบจัง
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 03:34  

น่ารัก >,<

โดยเฉพาะ ตรงคีย์บอร์ด
haana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 17:32  

แล้วราคามันสักเท่าไหร่อ่ะ ชอบมากเลย
สีก้อสวย รูปทรงก้อดูดี
ปุ่มกดก้อน่ารัก
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 02:40  

haana ผู้เขียน:
แล้วราคามันสักเท่าไหร่อ่ะ ชอบมากเลย
สีก้อสวย รูปทรงก้อดูดี
ปุ่มกดก้อน่ารัก

ดูจากสเปค

ไม่น่าจะเกินหมื่นค่ะ

คงอยู่ราวๆ 7000-9000
tonydekza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 22:20  

รู้สึกศูน LG แค่3900 เองงะ ถูกแบบน่าเหลือเชื่อ
KittieS
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 20:26  

tonydekza ผู้เขียน:
รู้สึกศูน LG แค่3900 เองงะ ถูกแบบน่าเหลือเชื่อ
จริงดิ จะรีบไปถอยเลย555
paulline
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 20:28  

tonydekza ผู้เขียน:

ไม่ใช่แล้วคุณ นั้นมัน LG KS360
look_nam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 15:27  

ถ้ามีสีชมพู น่าจะสวยแฮะ ขาวชมพู เข้ากันดีออก >w<
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 11:36  

สวยเก๋ดีเหมือนกานนะนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 17:52  

ราคาอาจจะเท่าแคนดี้แชทก็ได้

หรือมากกว่า

แต่ไม่น่าถึง7000
Chaiyaphong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 11:31  

ตอนนี้มีจำหน่ายหรือยังคับ
pipk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 10:27  

ไปดูมาแล้ว เห็นว่ามีวางจำหน่ายแล้วครับ ราคาประมาน3,900บาทครับ Smile
muknoi
Year's Star

จังหวัด: ณ ซิดนี่ย์
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 06:20  

pipk ผู้เขียน:
ไปดูมาแล้ว เห็นว่ามีวางจำหน่ายแล้วครับ ราคาประมาน3,900บาทครับ Smile

ขอบคุณมากครับ
แต่ว่าแน่ใจนะครับว่ารุ่นนี้
DR.HANNIBAL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 13:05  

muknoi ผู้เขียน:
pipk ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ
แต่ว่าแน่ใจนะครับว่ารุ่นนี้

ผมว่าราคาที่บอกน่าจะเป็น ks360 มากกว่าล่ะมั้ง Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 23:26  

รอรุ่น GT350i มี wifi มาให้ด้วย แถมเล่น msn facebook twitter ได้สบายเลย
LG Mobile GT350 -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 19:05  

สงขลา(ชั้น3 ลีCool
รุ่นนี้ LG Mobile GT350 - แอลจี ราคา 4990ค่ะ
Kai_Hap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 22:06  

4990 ครับ แต่มีไวไฟ ด้วยนะ
แต่ตอนนี้งงมากครับ
คือ มี ไวไฟ ชัวส์แน่นอนอ่ะครับ(ลองเปิดเล่นแล้ว)
ที่ lg พระราม2 บอกว่าไม่มี 3g อ่ะครับ มีแต่ไวไฟ
ในขณะที่ คูนย์ lg ปิ่นเกล้าบอกว่ามีทั้ง 3g+ไวไฟ
แต่ทั้ง 2 ศูนย์ บอกตรงกันว่ากล้องแค่ 2 ล้าน และก็ยืนยัน ว่าเป็นตัวนี้แน่อ่ะครับ
โดยสเปคในเน็ตทั้งหมดทุกเวบที่เจอบอกว่า กล้ิอง 3 ล้าน มี 3g ไม่มีไวไฟ
ตกลงสเปคมันยังไงกันแน่ครับเนี่ย
สรุป
ศูนย์ พระราม 2 = wifi + 2 MP Cam
ศูนย์ ปิ่นเกล้า = wifi + 3G + 2 MP Cam
สเปคในเน็ตที่เจอทุกเวบ = 3G + 3 MP Cam

สรุป งง วานผู้รู้ ช่วยตอบทีครับ
ป.ล. ที่ลองใช้ ดู คือมี ไวไฟ ชัวส์
LG Mobile GT350
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 18:29  

ซื้อมาล่ะค่ะ
4990
กล้อง2ล้านค่ะ
มี wifi
Kai_Hap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2010 22:48  

ตอนนี้แฟนซื้อมาแล้วครับ พบปัญหาว่า

ถ้าใส่ซิมมือถือแล้ว เครื่องจะไม่สามารถออน msn ผ่านไวไฟโดยใช้โปรแกรมของเครื่องได้อ่ะครับ
แต่จะสามารถออนผ่าน GPRS ได้ตามปกติครับ หรือถ้าจะใช้ไวไฟ (ไม่อยากเสียตังค่าGPRS) ก็จะต้องออนเอ็มโดยเข้าเว็บผ่านทางเว็บเบราเซอร์เอาครับ

แต่ถ้าไม่ใส่ซิม จะสามารถออน msn ผ่านไวไฟโดยใช้โปรแกรมของเครื่องได้ตามปกติครับ

ท่านที่ซื้อไปมีหรือไม่มีอาการเหมือนของแฟนผมมั๊ยครับ รบกวนบอกหน่อยครับ ถ้าเครื่องของท่านๆ ไม่เป็นจะได้ไปขอเปลี่ยนเครื่องอ่ะครับ เพราะไปลองกับเครื่องที่ใช้เป็นตัวเดโมของศูนย์ดูแล้ว (ไอ้เครื่องที่เค้ามีไว้ให้เล่นได้ที่ศูนย์อ่ะ) ก็เป็นอาการแบบเดียวกัน (สรุปว่าลองทั้งหมด 2 เครื่อง ใช้ซิมทดลองทั้งหมด 3 ซิมครับ) เลยยังไม่ขอเปลี่ยนครับเพราะทางศูนย์แจ้งว่าให้เปลี่ยนได้ครั้งเดียวครับ ตอนนี้จึงอยากทราบก่อนว่ามันเป็นทุกเครื่องรึป่าวอ่ะครับ รบกวนท่านที่ซื้อไปแล้ว ช่วยๆลองเช็คดูหน่อยนะครับ
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 21:25  

msn facebook มากับเครื่องเรยหรอแล้วมันชอบค้างไหมอ่ะ
torkiat422
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 19:25  

ก้อตั้งแต่ซื้อมายังไม่มีค้างเลยนะครับ
แต่ไม่ค่อยลื่นมากเท่าไหร่
ไม่คิดมากครับ ราคาๅ 4990 คุ้มเแล้วครับ มี wifi, jack 3.5, keyboard แบบ qwerty แต่ไม่รู้ว่ามี 3g เปล่า เพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ
แถมเมม 8g มาด้วยนะครับ คุ้มมากๆครับราคานี้
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 00:19  

torkiat422 ผู้เขียน:
ก้อตั้งแต่ซื้อมายังไม่มีค้างเลยนะครับ
ไม่คิดมากครับ ราคาๅ 4990 คุ้มเแล้วครับ มี wifi, jack 3.5, keyboard แบบ qwerty แต่ไม่รู้ว่ามี 3g เปล่า เพราะอยู่ต่างจังหวัดครับ
แถมเมม 8g มาด้วยนะครับ คุ้มมากๆครับราคานี้

ถามอีกอย่างคับคือความจำเครื่องเขาไม่ได้ระบุอ่ะคับอยากทราบว่าประมารเท่าไรความจุ
แล้วผมไปถามพนักงานของlgเขาว่าดูยูทูปที่หน้าบราวเซอร์ของมันไม่ได้แต่ในเครื่องมีโปรแกรมยูทูปมาให้ใช่ไหมคับไม่แล้วปัญหาที่ว่าถ้าใส่ซิมจะออนเอ็มด้ยwifiไม่ได้จิงหรือเปล่าคับ เรื่องพวกนี้ถามพนักงานไม่รู้เรื่องเลยคับรบกวนผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยคับ
GuMiHo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 22:42  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ ถามข้อมูลพนักงานแต่ละสาขาได้ข้อมูลไม่ตรงกันซักกะที่ เช่นกันคะ
ไม่ว่าจเป็นพนักงานที่ศูนย์ ในสาขาต่างๆ หรือ แม้กระทั่ง พนักงานที่สายด่วน 1800-LG ก็ตาม
นับภาษาอะไรกะข้อมูล หรือ รีวิว ที่เผยแพร่ตามเวบต่างๆ

พอแจ้งให้พนักงานที่ศูนย์ใหญ่ทราบ พนง.ก็จะบอกว่า มันเป็นเครื่องที่เพิ่งมาใหม่ค่ะ ยังไม่มีข้อมูล ลำพัง ไม่มีข้อมูลเชิงลึก หล่ะไม่ว่า ( หน้าจอเป็น capacitive หรือ resistive)
แต่ฟังก์ชัน หลักๆ อย่าง มี wifi กล้อง กี่ล้าน Memory etc... ยังให้ข้อมูลไม่ตรงกันเลย

บอกตามตรงนะ แค่คำถามแรก ที่เข้ามาดูโทรศัพท์ยี่ห้อ LG เอิ้ก มันจะดีเร๋อ ยี่ห้อนี้ดีแต่เครื่องซักผ้านี่น่า

แล้วด้วยข้อมูลที่ไม่ตรงกันซักกะที่ จากพนักงานที่ศูนย์ LG ไม่ใช่ร้าน dealer แต่อย่างไร
ศูนย์บริการไม่ต้องพูดถึง ไปบ่อย ด้วย โทรทัศน์ ที่ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ก็จอล้ม

แต่ด้วย ฟังก์ชั่น ราคา และความพอเหมาะ ในการใช้งาน และราคา แล้วอืม
รุ่นนี้เป้นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยหล่ะ เอาน้า คงไม่มือดี ได้ของที่ตองเค้าไปหาศูนย์เพื่อซ่อมบ่อยๆ อีกหรอก ถ้าเป็นอย่างงั้นอีก ชาตินี้คง...

สิ่งที่น่าสนใจของรุ่นนี้ก็คือ
1. จอ touch screen แบบ resistive ถึงจะไม่ทนแบบ capacitive อย่าง i-phone ก็เหอะ
2. มีฟังก์ชั่นอื่นๆ คือๆ กะโทสับทั่วไปในยุคนี้นะ
- กล้อง ไม่รู้ กี่ล้าน (บางข้อมุลก็ 2 บ้าง 3 บ้าง) ซูมไม่ได้ แต่แอบงง ถ่ายวิดีโอ ซูมได้ แปลกอ่ะ แต่ถ่ายออกมาสวยดีนะ สวยกว่า ใช้ bb curve ถ่ายอีกอ่ะ (เทียบมาแล้ว)
- สามารถบันทึกเสียงได้ แต่ได้แค่ 2.58 min นะ ไม่เข้าใจทำไมได้แค่เนี่ยก็ไม่รู้
( ห้ามบอกว่าขึ้นกับ เมม เพราะ เมมเราอย่างว่างอยู่เลย)
- อ่าน mp3, mp4 ได้ แถมยังบันทึกภาพขณะเล่นวิดีโอได้ด้วยอ่ะ
- มีเกมส์ ให้เล่น แต่เป็นเดโม่นะ ถ้าจะเล่นตัวจริงต้อง เสีย 50 บาท/เกม (แอบเซ็ง)
- เกมส์ ภาพพื้นหลัง เสียงเรียกเข้า สามารถโหลด เพิ่มเติมได้จากเวบ LGapplication
(โชคดีนะเนี่ย ที่ บ้านเราเพิ่งจะใช้ได้เมื่อไม่นานนี้เองอ่ะ)

และสิ่งที่น่าสนใจที่สุด ก็คือ GPRS และ Wifi

เรากะว่าจะได้ไม่ต้องเล่นเน็ท ผ่านซิม แต่จะใช้ wifi แทน เพราะที่มหาลัยก็มี wifi ที่บ้านก็มี wifi แค่เราไม่ต้องแบกโน็ตบุ๊คไปมาแต่ก็ยังสามารถเข้าเน็ทได้อยู่ หรือถ้า อีกหน่อยมีตังค์แล้วค่อยเปิด GPRS ก็ยังใช้เน็ทได้อยู่อีก ประหยัดทั้งตังค์ แถมได้โทสับเครื่องใหม่ แทนเครื่องเก่า (ที่เกเรแล้ว) ด้วย

ส่วนเจ้า function : MSN Yahoo Msg FB Twitter ไรนั้นอ่ะ เราไม่ได้สนใจหรอก
เพิ่งจะมารู้ที่หลังว่า ถ้ามี ก็จะเป็น shortcut ทำให้เข้าได้เร็วขึ้น ไม่ต้องไปผ่าน browser อีกทีนึง

และแล้วก็ได้ เครื่องมาแหละ (แอบเซ็ง น่าจะรองาน Mobile Expo ปลายเดือน ฮือๆ แถมเผลอๆจะได้เจอ พี่โต๋ กะ ลีมินโฮอีก ) ไหนจะยังเครื่องใหม่ ไม่มีฟิลม์กันรอยรุ่นนี้อีก ของแถมก็ไม่มี เศร้าา T^T

พอกลับมาบ้าน ก็เปิดนุ้นเปิดนี้เล่น ตอนอยู่ที่ร้านก็ลองแล้วนะ

แต่ว่าที่ร้่าน เค้าจะให้ลองเครื่องแบบไม่ใส่ซิมก่อน เพราะว่าใส่ซิมไปแล้วมันจะ run EMI No. อัตโนมัติ ตอนนั้นก็เปิด ใช้งานได้ปกติ touch screen ลื่นปืด ลื่นปืด บางคนบอกว่ามันหน่วงๆ นะ แต่สำหรับเราเราว่าไม่อ่ะ (หรือว่าไม่ sense หว่า)
เข้าเน็ท ผ่าน wifi ได้ดี ทั้ง browser windowlive yahoom fb twitter google

แต่พอใส่ซิม (ที่ยังไม่เปิด GPRS) ทุกอย่างเล่นได้หมดเลย ยกเว้น windowlives

นั้นไง บอกตั้งแต่แรกแล้ว ว่า LG จะดีเร๋อ เป็นไง ได้กลับมาที่ศุนย์อีกครั้งจริงๆ เลย

ไปถึงศุนย์ คนขายก็งง คนซื้อก็งง สุดท้ายก็ถึงบางอ้อว่า ถอดซิมออกแล้วมันใช้ได้
เป็นที่ ซิม Dtac หรือป่าว ป่าวเลยจ๊ะ ขะซิมไรมันก็ทำให้มันเล่นเน็ทผ่าน wifi ไม่ได้

พนักงานที่ศูนย์เค้าก็น่ารักนะ
เค้าบอกว่า เครื่อง เดโม่มันเล่นได้ เต่เครื่องเราเล่นไม่ไดนี่หว่า
เกือบจะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แหละ แต่ก็ลองทำนู็้นทำนี้หาสาเหตุกัน และแล้ว
พนง.เค้าก็อุทิศซิมโทสับ ใส้เข้าเครื่องเรา แล้วเล่น msn ผ่าน GPRS อ้าว มันเล่นได้ว่ะ
สรุป แสดงว่า เป็นที่ firmware

พนักงานยังใจดีแนะนำให้เราไปเปิดใช้ GPRS หรือใช้ ซิมที่เล่นเน็ทได้ chat sim ราคาถูก

จ๊ะ แล้วจะมี wifi เอาไว้ทำ ประดึ๋ย อะไร

พนง.ที่ศุนย์บอกว่าจะทำเรื่องแจ้งที่ศุนย์ใหญ่ แล้วให้เราโทรมาถามที่ศุนย์เองว่าแก้ firmware ได้แล้วหรือยัง (CSR คือ ต้องตามลูกค้าดิ ไมไม่เก็บเบอร์เราเอาไว้เล่า)

วันรุ่งขึ้นโทรไปแจ้งที่ LG call center LGcc บอกว่า จะแจ้งกลับมา
ใกล้จะครบอาทิตย์แหละ ก็ยังไม่แจ้งกลับมา เลยต้องโทรไปถามเอง ไม่งั้นเกิด เครื่องเราเป็นเครื่องเดียว กะเครื่องเดโม่ เป็น 1 ppm ที่มีปัญหานี้ก็ #วย พอดีดิ เปลี่ยนเครื่องก็ไม่ได้ ถ้าเป็นชั้นนั้นคงได้เห็นหน้าพนง.LG ที่ตากสินบ่อยๆ อีกแน่เลย Razz

ถามมาแล้วได้ความว่า

จะต้องเปิดใช้ windowlives ผ่าน GPRS เพื่อ sync ข้อมูล ก่อน ถึงจะ เปิด ใช้ผ่าน wifi ได้
( LG call center บอกมา)
โชคดีนะเนี่ย ที่พี่พนง.คนนั้นเค้าอุทิศตังค่าโทสับเค้าเพื่อทดสอบ เล่นเอมผ่าน GPRS ไปแล้วน่ะ

คราวนี้ก็เล่นได้ปกติ แหละ

คำถาม : ถ้าอย่างงี้ ลูกค้าที่ซื้อ LG GT 350i ด้วยเหตุผลเหมือนอย่างเรา ก็ต้องเสียตังไปเปิด GPRS เพื่อ เข้าไป sync ข้อมูลอะไรนั้นก่อน เพื่อจะได้ เล่น msn ผ่าน wifi ได้อย่างงั้นหรอ แล้วจะมี wi-fi ทำประดึ๋ย อะไรเล่า

ปล. ฟังก์ชั่นโดยรวมๆ ก็โอเคนะ เสียงก็เพราะดี ถ้าไม่ติ ว่าใ้ช้ Sony มาก่อน จะให้ว่าดีมากเลยด้วยซ้ำ
Qwerty keyboard ตัวอักษรภาษาไทยแปลกๆ กว่าปกติ แต่ก็พิมพ์ง่ายดี (ง่ายกว่า bb)

เวลาใช้กลางแจ้งแล้ว จะมองไม่ค่อยเห็นหน้าจอ ไม่รู้ทำไงอ่ะ ปรับแสงยังไงก็มองไม่ค่อยเห็นอ่ะ

รูปร่าง เล็ก กระทัดมือ ดี (แต่เกือบทำหลุดมือบ่อยๆ เพราะผิวมันมันลื่นอ่ะ ต้องมีที่ห้อยคล้องมือตลอด)
แล้วเมื่อไรจะมีฟิลม์กันรอยรุ่นนี้ซะทีอ่ะ เวลาคุยโทสับนานๆ เหงื่อออก กลัวโทสับพังอ่ะคะ

โดยรวมๆ แล้ว (ถ้าไม่ติว่าใช้เครื่องยี่ห้อ อื่นๆ มาก่อนนะ) ก็ 8.75 / 10 คะแนนอ่ะ
GuMiHo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 23:18  

ถ้าใครสนใจก็ลองไปดูได้ตามศูนย์นะค่ะ

หรือจะอดใจรอไปที่งาน Mobile Expo 30 กันยา- 3 ตุลา นี้นะคร้าาา

พนักงานเค้าบอกว่า พี่โต๋ ศักดิ์ศรี กะ ลีมินโฮ (พระเอก Personal Taste)

จะมาที่บูธ LG ด้วยแหละ

อีกอย่างในงานคงมีของแถมเยอะเลยแหละ

แต่แค่เมม 8 Gb ที่ให้มาเนี่ยก็คุ้มแล้วนะ แถมถ้าซื้อที่ศุนย์ด้วยเงินสด ได้ลดราคาอีกต่างหากแหนะ

อีกอย่าง LG application โหลดฟรี และยังมีสะสมคะแนน เพื่อเพิ่ม level ได้ด้วยอ่ะ หนุกๆ

ใช้ๆ ไป เริ่มจะชิน และชอบเจ้านี้ซะแล้วว

เฮ้อ chat กระจายอย่างงี้ จะเป็นโรคนิ้วล็อค ไม่เนี่ยเรา

เราว่ารุ่นนี้เหมาะกะ วัยรุ่นช่างแชท อย่างเราเจงๆ ด้วยแหละ อิอิ
torkiat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 23:53  

[quote="nonjangzanaja"][quote="torkiat422"]ก้อตั้งแต่ซื้อมายังไม่มีค้างเลยนะครับ
แถมเมม 8g มาด้วยนะครับ คุ้มมากๆครับราคานี้[/quote]
ถามอีกอย่างคับคือความจำเครื่องเขาไม่ได้ระบุอ่ะคับอยากทราบว่าประมารเท่าไรความจุ
แล้วผมไปถามพนักงานของlgเขาว่าดูยูทูปที่หน้าบราวเซอร์ของมันไม่ได้แต่ในเครื่องมีโปรแกรมยูทูปมาให้ใช่ไหมคับไม่แล้วปัญหาที่ว่าถ้าใส่ซิมจะออนเอ็มด้ยwifiไม่ได้จิงหรือเปล่าคับ เรื่องพวกนี้ถามพนักงานไม่รู้เรื่องเลยคับรบกวนผู้ใช้รุ่นนี้หน่อยคับ[/quote]

ความจำของเครื่องที่ในเครื่องบอกไว้นะครับ 41m
ส่วนการเข้าดูยูทูปนี่เห็นในรีวิวของฝรั่ง มีโปรแกรมดูยูทูปด้วยอ่ะครับ แต่ทำไมในเครื่่องมันไม่มี
พอเข้าดูที่หน้าบราวเซอร์ก้อดูไม่ได้มันขึ้นมาว่า ตรวจสอบการตั้งค่า APN ครับ ต้องทำยังไงถึงจะดูได้ครับ
ส่วนออนเอ็มด้วยwifiไม่ได้ ก้อตามความเห็นข้างบนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 00:51  

oGuMiH ผู้เขียน:
ถ้าใครสนใจก็ลองไปดูได้ตามศูนย์นะค่ะ

หรือจะอดใจรอไปที่งาน Mobile Expo 30 กันยา- 3 ตุลา นี้นะคร้าาา

พนักงานเค้าบอกว่า พี่โต๋ ศักดิ์ศรี กะ ลีมินโฮ (พระเอก Personal Taste)

จะมาที่บูธ LG ด้วยแหละ

อีกอย่างในงานคงมีของแถมเยอะเลยแหละ

แต่แค่เมม 8 Gb ที่ให้มาเนี่ยก็คุ้มแล้วนะ แถมถ้าซื้อที่ศุนย์ด้วยเงินสด ได้ลดราคาอีกต่างหากแหนะ

อีกอย่าง LG application โหลดฟรี และยังมีสะสมคะแนน เพื่อเพิ่ม level ได้ด้วยอ่ะ หนุกๆ

ใช้ๆ ไป เริ่มจะชิน และชอบเจ้านี้ซะแล้วว

เฮ้อ chat กระจายอย่างงี้ จะเป็นโรคนิ้วล็อค ไม่เนี่ยเรา

เราว่ารุ่นนี้เหมาะกะ วัยรุ่นช่างแชท อย่างเราเจงๆ ด้วยแหละ อิอิ

ใ่ช่ๆเอลจีแอปแจกเกมฟรี ค่ายEAนี่น่าเล่นมากผมใช้GW300กะจะเปลี่ยนเปนซี3ไม่ก็เจ้านี่
ตอนนี้ปวดหมองไม่รู้จะเอาไงอยากได้มือถือมีwifiแชทมันๆ
คุณ GuMiH คับ ผมอยากทราบเรื่องการดูแฟลชวิดิโอผ่านบราวเซอร์อ่ะคับดุได้หรือเปล่า
GuMiHo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 09:35  

ขอแก้ค่ะ

เรื่องบันทึกเสียง มีคนกระซิบมาบอกว่า มันอยู่ที่การตั้งค่านะคะ

ค่าเริ่มต้นของเครื่องอยู่ที่ 2.58 min แต่สามารถเลื่อกตั้งแบบ No lomit, 1 min หรือ MMS ก็ได้ค่ะ

เอ๊ แอบมีลูกเล่นซ่อนอยู่ที่มุมขวาบนนะเนี่ย

ส่วน เรื่องการดูแฟลชวิดิโอผ่านบราวเซอร์ ของคุณ nonjangzanaja ที่ว่า
หมายถึง ดู Youtube ผ่านเวบ หรือไรทำนองนี้หรือป่าวค่ะ ลองแล้ว ทำไม่ได้อ่ะคะ
เอ...หรือว่าทำไม่เป็นอีกหว่า

ยังมีเรื่ิองข้องใจอีกนะคะ กล้องมันแค่ 2 ล้านจริงๆ หรอค่ะ ทำไมถ่ายออกมาชั้ด ชัด อ่ะ ยังกะ 3 ล้านแหนะ

แล้วคนขายบอกว่า ไม่มี 3G เพราะ ไม่มีกล้องด้านหน้า แต่บางข้อมูลก็บอกว่ามันมี 3G

แต่เอาเหอะ ถึงจะมีหรือไม่มี 3G แค่นี้กับราคาครึ่งหมื่นก็ถือว่าคุ้มสุดๆ แล้วหล่ะ
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 15:20  

คุ้มจริงครับตัวนี้ Very Happy
ต่อเกียร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 11:26  

ทำไงถึงจะดู youtube ได้ครับ
ใครรู้ ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ Smile
DeCepticonS
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 20:20  

วันนี้ไปดูมาที่งาน Mobile Expo 2010 ผมไปช่วงเย็นๆแล้ว
เค้าลดราคาเหลือแค่ 4290 บาท แถม เมมโมรี่ 8 GB ตัวหนังของเมเจอร์อีก 2 ใบ
และเสื้อยืดอีก 1 ตัวครับ

ไปลองเล่นดูแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยจะถูกใจเท่าไหร่เลยไม่ได้ซื้อมา Confused
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 12:20  

เ้ราไม่ได้มีตัวนี้หรอกแต่อยากมาบอกวิธีเช็กกล้องนะคะ

ให้เราไปที่กล้อง>ตั้งค่า แล้วให้ไปดูตรงตั้งขนาดรูปภาพค่ะ
ให้ดูว่าขนาดภาพสูงสุดมันเท่าไหร่
ถ้าเป็น 2ล้านก็จะเป็น 1600*1200 (หรือ 1200*1600) ค่ะ
**ยิ่งความละเอียดสูง ขนาดของภาพจะยิ่งสูง

เพราะกล้องความละเอียดต่างกัน ขนาดของไฟล์ภาพก็จะต่างกันไปด้วย
ส่วนความงามของภาพขึ้นอยู่กับคุณภาพเลนส์ค่ะ ไม่ใช่ความละเอียดกล้อง
แต่ถ้าเกิดกล้องมันความละเอียดสูงเมื่อดูผ่านจอมือถือ(ความละเอียดต่ำกว่า) มันจะถูกบีบ ภาพจะดูชัดขึ้นค่ะ ถ้าอยากรู้ว่ารุ่นไหนสวยกว่าจริงๆให้เปิดดูในคอมนะคะ ดูภาพเต็มที่ไม่ถูกบีบอัดค่ะ

แล้วก็เรื่องการซูม LG Sony จะมีปัญหาแบบนี้ค่ะ

คือถ้าเราปรับขนาดภาพไว้สูงสุด มันจะซูมไม่ได้ค่ะ ต้องเข้าไปลดขนาดของภาพก่อน
ยิ่งภาพยิ่งเล็กยิ่งซูมได้เยอะค่ะ

ส่วนวีดีโอที่มันซูมได้เพราะความละเอียดมันต่ำน่ะค่ะ เลยเหมือนกับว่าเราถ่ายรูปที่มีขนาดภาพเล็ก เลยซูมได้ค่ะ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 12:23  

GuMiHo ผู้เขียน:
ขอแก้ค่ะ

เรื่องบันทึกเสียง มีคนกระซิบมาบอกว่า มันอยู่ที่การตั้งค่านะคะ

ค่าเริ่มต้นของเครื่องอยู่ที่ 2.58 min แต่สามารถเลื่อกตั้งแบบ No lomit, 1 min หรือ MMS ก็ได้ค่ะ

เอ๊ แอบมีลูกเล่นซ่อนอยู่ที่มุมขวาบนนะเนี่ย

ส่วน เรื่องการดูแฟลชวิดิโอผ่านบราวเซอร์ ของคุณ nonjangzanaja ที่ว่า
หมายถึง ดู Youtube ผ่านเวบ หรือไรทำนองนี้หรือป่าวค่ะ ลองแล้ว ทำไม่ได้อ่ะคะ
เอ...หรือว่าทำไม่เป็นอีกหว่า

ยังมีเรื่ิองข้องใจอีกนะคะ กล้องมันแค่ 2 ล้านจริงๆ หรอค่ะ ทำไมถ่ายออกมาชั้ด ชัด อ่ะ ยังกะ 3 ล้านแหนะ

แล้วคนขายบอกว่า ไม่มี 3G เพราะ ไม่มีกล้องด้านหน้า แต่บางข้อมูลก็บอกว่ามันมี 3G

แต่เอาเหอะ ถึงจะมีหรือไม่มี 3G แค่นี้กับราคาครึ่งหมื่นก็ถือว่าคุ้มสุดๆ แล้วหล่ะ

**มี 3จีไม่จำเป็นต้องมีกล้องหน้านะคะ
แต่ถ้ามีกล้องหน้าจะใช้วีดีโอคอล ได้ แค่นั้นแหละค่ะ

แต่ถึงให้มีก็คงยังไม่ได้ใช้หรอกมั้งคะ ชาติหน้ามันจะประมูลกันเสร็จมั้ยยังไม่รู้เลย เห้อ~*
Yurisica
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 14:54  

แล้วแป้นแชทนี่มีเป็นภา่ษาไทยหรือเปล่าค่ะ
เห็นในรูปมีแต่ภาษาอังกฤษอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 02:38  

Yurisica ผู้เขียน:
แล้วแป้นแชทนี่มีเป็นภา่ษาไทยหรือเปล่าค่ะ
เห็นในรูปมีแต่ภาษาอังกฤษอ่า

มีค่ะ ^^
ติ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 13:58  

ต้องการขายรุ่นนี้ สีขาว/ คีย์บอร์ดเขียวฟ้า เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน พร้อมกล่องอุปกรณ์ครบ ติดกันรอยหน้าจอ และด้านหลังแล้ว ราคา 3,900 บาท สนใจโทรเลย 081-452-5550
ติ๊ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 14:02  

ติ๊ก ผู้เขียน:
ต้องการขายรุ่นนี้ สีขาว/ คีย์บอร์ดเขียวฟ้า เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน พร้อมกล่องอุปกรณ์ครบ ติดกันรอยหน้าจอ และด้านหลังแล้ว ราคา 3,900 บาท สนใจโทรเลย 081-452-5550

อัพเป็น เฟิร์มแวร์รุ่นล่าสุดแล้วจ้า ซิงค์กับคอมฯเร็วขึ้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: