Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2645 / เข้าชม: 1242756
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="WhiteMartini"][quote="dnopista"]อิอิ ลองใช้ดูครับแล้วจะรู้ว่า คุ้มทุกบาทที่เสียไปจริงๆล่ะเน๊ออ

น้องไวท์กิจการงานเป็นไงมั่ง เป็นเศรษฐีไปแล้วมั๊งเนี่ย อิอิ[/quote]

[color=blue]ยังจนอยู่พี่ ขอตังกินข้าวดด้วย ที่ kuu เซนทรัลเวิลนะ[/color][/quote]

ดูเอ่ยชื่อแต่ละร้านซิ พี่ไม่รู้จักเลย แต่ไ้ด้กลิ่นเงินสดลอยว่อนแน่ๆ 5555555
spices
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 12:32  

พี่คะขอถามหน่อยอ่าคะ

ใช้มาได้2เดือนกว่าเอง

สรุปว่ากล้องหน้านี่ใช้ได้รึป่าวคะ

เพราะว่าบางคนบอกว่าลงโปรแกรมแล้วจะใช้ได้

แต่พอไปถามร้าน พี่เค้าบอกว่าลงยังไงก้อถ่ายไม่ได้
dnopista
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 17:22  

[quote="spices"]พี่คะขอถามหน่อยอ่าคะ

ใช้มาได้2เดือนกว่าเอง

สรุปว่ากล้องหน้านี่ใช้ได้รึป่าวคะ

เพราะว่าบางคนบอกว่าลงโปรแกรมแล้วจะใช้ได้

แต่พอไปถามร้าน พี่เค้าบอกว่าลงยังไงก้อถ่ายไม่ได้[/quote]

ถ่ายได้ครับ E71 มีกล้องด้านหน้า แต่จะใช้ด้วยโปรแกรมปกติไม่ได้ ต้องลงโปรแกรม cameraFX หรือ Joyeyes ก่อนครับ แล้วมันจะมีให้เลือก front camera จ้าา

ผมเอาหัวเป็นประกันเลยจ้าาา เพราะใช้อยู่ประจำ

ร้านที่เค้าบอกแบบนั้นแสดงว่าเค้าไม่รู้จริงครับ อย่งน้อยก็น่าจะบอกแค่ว่าไม่รู้ แต่ถ้าบอกว่าไม่ได้ นี่มั่วชัวร์ๆล่ะเน๊ออออ

ขอเมล์ด้วยครับ จะส่งโปรแกรมไปให้พิสูจน์ อิอิ
nim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 18:57  

ถ่ายได้ครับ E71 มีกล้องด้านหน้า แต่จะใช้ด้วยโปรแกรมปกติไม่ได้ ต้องลงโปรแกรม cameraFX หรือ Joyeyes ก่อนครับ แล้วมันจะมีให้เลือก front camera จ้าา

ผมเอาหัวเป็นประกันเลยจ้าาา เพราะใช้อยู่ประจำ

ร้านที่เค้าบอกแบบนั้นแสดงว่าเค้าไม่รู้จริงครับ อย่งน้อยก็น่าจะบอกแค่ว่าไม่รู้ แต่ถ้าบอกว่าไม่ได้ นี่มั่วชัวร์ๆล่ะเน๊ออออ

ขอเมล์ด้วยครับ จะส่งโปรแกรมไปให้พิสูจน์ อิอิ

พี่ค่ะ ขอโปรแกรมถ่ายกล้องหน้าด้วยคนนะ อยากได้มากๆเลย

noname_gu@hotmail.com

แอดมานะค่ะ ขอบใจล่วงหน้าจ้า[/img]
r00kienova
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 21:01  

e71 มีอาการแฮ้งค์บ้าง ถ้าอัพ fw ทั้งๆที่เป็น fw ล่าสุดแล้ว จะช่วยได้ไหมครับ?(เคยทำของ se ช่วยได้)
ขอบคุณครับ
ananyot
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 21:34  

ช่วยทีครับ...
วันนี้ อัพ E71 Firmware version 400.21.013fw
แล้วทุกอย่างปกติดีครับ
แต่เมนูภาษาไทยหายไปครับ
ในช่องการตั้งภาษามี่แต่อังกฤษกับภาษาอื่นๆครับ
ผมอัพโดยใช้ nokia ovi suite ครับ
เครียดมากเลยครับ.............. Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:52  

[quote="r00kienova"]e71 มีอาการแฮ้งค์บ้าง ถ้าอัพ fw ทั้งๆที่เป็น fw ล่าสุดแล้ว จะช่วยได้ไหมครับ?(เคยทำของ se ช่วยได้)
ขอบคุณครับ[/quote]

ช่วยได้จ้าาาา อิอิ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:53  

[quote="ananyot"]ช่วยทีครับ...
วันนี้ อัพ E71 Firmware version 400.21.013fw
ในช่องการตั้งภาษามี่แต่อังกฤษกับภาษาอื่นๆครับ
ผมอัพโดยใช้ nokia ovi suite ครับ
เครียดมากเลยครับ.............. :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:[/quote]

อืม อาการนี้ผมเองยังไม่เคยเจอแฮะ

ผมว่าลองอีกครั้งดีมั้ยครับ

ใครเคยเจอแล้วบ้าง มาบอกหน่อยเน๊ออออ ^_^
จูเนียร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 06:30  

yuki_oh ผู้เขียน:
สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ทราบนะคะ E71 สามารถใช้กล้องหน้าถ่ายภาพได้ค่ะ

กล้องหน้า ที่หลายๆคนอาจคิดว่าเป็นเพียง video call ค่ะ
เพียงลงโปรแกรมจาก 3rd party ที่ชื่อว่า CameraFX
เจ้ากล้องหน้า ไร้ความสามารถ ก็จะสามารถถ่ายได้โดยทันทีค่ะ

แน่นอนค่ะว่าภาพคงออกมาไม่ได้สวยมาก
แต่สำหรับสาวๆ หรือคนที่ชอบถ่ายกล้องหน้าแบบอุ้ม
ก็จะมีความสุขขึ้นมาทันที 555

นอกจากนี้ ยังเลือกสีของภาพ
ใส่ Frame หรือ Special FX ได้ด้วยนะคะ

โปรแกรมนะคะ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=f50da71d93498a8094310aca95ee3533

โหลดมายุ่ในมือถือเรียบร้อยแล้วคะ install แล้วด้วย ว่าแต่มันเปิดใช้ยังไงอ่ะคะ TT^TT เปิดไม่ได้ ไม่เปนง่า.....(มือใหม่ๆๆ)
ananyot
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 09:16  

dnopista ผู้เขียน:
ananyot ผู้เขียน:
ช่วยทีครับ...
เครียดมากเลยครับ.............. Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อืม อาการนี้ผมเองยังไม่เคยเจอแฮะ

ใครเคยเจอแล้วบ้าง มาบอกหน่อยเน๊ออออ ^_^

ผมลองอัพอีกหลายครั้งก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ
ช่วยผมด้วยว่าควรทำไงดี.......... Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
dnopista
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 10:27  

[quote="จูเนียร์"][quote="yuki_oh"]สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ทราบนะคะ E71 สามารถใช้กล้องหน้าถ่ายภาพได้ค่ะ

กล้องหน้า ที่หลายๆคนอาจคิดว่าเป็นเพียง video call ค่ะ
เพียงลงโปรแกรมจาก 3rd party ที่ชื่อว่า CameraFX
เจ้ากล้องหน้า ไร้ความสามารถ ก็จะสามารถถ่ายได้โดยทันทีค่ะ

แน่นอนค่ะว่าภาพคงออกมาไม่ได้สวยมาก
แต่สำหรับสาวๆ หรือคนที่ชอบถ่ายกล้องหน้าแบบอุ้ม
ก็จะมีความสุขขึ้นมาทันที 555

นอกจากนี้ ยังเลือกสีของภาพ
ใส่ Frame หรือ Special FX ได้ด้วยนะคะ

โปรแกรมนะคะ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=f50da71d93498a8094310aca95ee3533[/quote]

โหลดมายุ่ในมือถือเรียบร้อยแล้วคะ install แล้วด้วย ว่าแต่มันเปิดใช้ยังไงอ่ะคะ TT^TT เปิดไม่ได้ ไม่เปนง่า.....(มือใหม่ๆๆ)[/quote]

ไม่ยากจ้าาา แค่เปิดโปรแกรมขึ้นมานะครับ แล้วเลือก option เลือก camera แล้วก็เลือก front camera ก็เป็นอันเสร็จจ้าาา สนุกได้เลยเน๊ออ

แช๊ะ แช๊ะ แช๊ะะะะ :oops: :oops: :oops:
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 10:30  

[quote="ananyot"][quote="dnopista"][quote="ananyot"]ช่วยทีครับ...
เครียดมากเลยครับ.............. :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:[/quote]

ใครเคยเจอแล้วบ้าง มาบอกหน่อยเน๊ออออ ^_^[/quote]

ผมลองอัพอีกหลายครั้งก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยครับ
ช่วยผมด้วยว่าควรทำไงดี.......... :( :( :( :( :( :( :( :([/quote]

เอ งงเเฮะ ไม่เคยเจอจริงๆครับ แล้วก็ยังไม่มีใครที่อัพแล้วเจอปัญหานี้เลยอ่ะจ้าา

เอางี้ผมว่าลองติดต่อศูนย์โนเกียดูนะครับ

nokia care 02 255 2111 ครับ ด่วนๆเน๊ออออ
aabbccddee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 13:41  

จิงๆแล้ว พออัพเฟิมแวร์ใหม่ มันจะให้เลือก ประเทศก่อนนิคับ แล้วหลังจากนั้นก้อ เป็น ภาษาไทยเลย ยังไงผมว่าลอง hardrest ใหม่แล้วลองดูอีกทีน่ะคับ
*#7370# Pin 12345 ลองดูน่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 14:55  

ปัญหาผมคือ เรื่องต่อ wireless

ผมแชร์ net จาก notebook โดยใช้ ccproxy config IP ที่ เครื่อง notebook แล้วก็ config ip ที่ E71 ซึ่งที่ E71 เวลาเล่นเน็ตต้องใส่ proxy ด้วยคือ ip ของ notebook หากใช้ brower ปกติที่ติดมากับเครื่องใช้งานปกติเล่นเน็ตได้ แต่ว่าหากใช้ opera ผมไม่สามารถต่อเน็ตได้เลยครับ และ พอจะใช้ อีเมล ก็ไม่สามารถใช้งานได้เหมือนกัน ผมสันนิษฐานว่า น่าจะมีการ config proxy ให้มันรู้ว่าต้องวิ่งผ่านออก ตัวไหน อย่าง สมมุติ แชร์ notebook to notebook appliation เครื่องลูกตัวไหนที่ต้องการต่อเน็ต มันจะมีให้กำหนด proxy หรือไม่ก็บอกว่าใช้ตัวเดียวกับ IE ใครพอทราบบ้างครับ ว่าผมจะสามารถ config ให้โปรแกรมต่างๆ ใช้ proxy ตัวเดียวกันยังไงบน E71
nim-ice
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 19:43  

ทำไมโหลดโปรแกรมกล้องหน้าไม่ได้ มันเขียนว่าไฟล์เสียหายทำไงดีง่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 19:50  

nim-ice ผู้เขียน:
ทำไมโหลดโปรแกรมกล้องหน้าไม่ได้ มันเขียนว่าไฟล์เสียหายทำไงดีง่ะ

ลิ้งนี้ใช่มั้ยครับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=f50da71d93498a8094310aca95ee3533[/quote]

ให้ตัด [/quote] หลังลิ้งออกครับ ก็จะโหลดได้ ลองใหม่นะครับ

หรือไม่ก็ตามนี้เลย

http://www.upload-thai.com/download.php?id=f50da71d93498a8094310aca95ee3533
เชียงใหม่เจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bb บน โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 12:22  

อยากใช้ bb บน โนเกีย เริ่มอย่างไงบอกหน่อยจ้า
spice's
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 14:19  

นี่เมลหนูนะคะพี่ dnopista

funny_0_0@hotmail.com

ส่งให้หน่อยนะคะ ^^
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: bb บน โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 18:50  

[quote="เชียงใหม่เจ้า"]อยากใช้ bb บน โนเกีย เริ่มอย่างไงบอกหน่อยจ้า[/quote]

ขออภัยนะครับ

ไม่เข้าใจคำถามจ้าา

ใช้ bb บนโนเกีย หมายความว่าอะไรครับ....

เพราะ bb และ nokia ใช้ระบบปฏิบัติการคนละอย่าง ไม่สามารถใช้ด้วยกันได้ครับ แต่ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าคำว่า "ใช้ bb" หมายถึงใช้อะไรเหรอครับ?
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 21:18  

ไม่ได้เข้ามานาน แวะมาทักทาย
คุณปอนด์ ยังเฝ้าบอร์ด E71 อย่างเหนียวแน่น ช่วยตอบข้อข้องใจให้หลายๆคน เยี่ยมจริงๆ
น้องไวน์ ก็กลับมาช่วยด้วยอีกคน ยังคิดถึงทุกท่านในนี้เสมอ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 22:49  

โอ้วว สวัสดีคร้าบบบคุณ Watch2calll อิอิ
บอยคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 01:25  

ลอง เล่น โปรแกรม Nokia Messenger กัน พี่ น้อง ใคร จะลองเล่น แอด มานะครับ djoatclub@ovi.com ใคร จะดูรายละเอียดเพิ่มเติม ไปดูที่ลิงค์นี้นะครับ เห็นว่า มันเป็น Beta อยู่ รุ่น E71 มันรองรับ ด้วย มาเล่นกัน ครับ
บอยคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 01:26  

http://www.nokiagang.com/forums/nokia-messaging-im-beta-2-0-e71-e63-t13002.html ลืมลิงค์ อิอิ
delpe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 06:01  

วันเสาร์นี้จะไปถอยมาและ อิอิ ตอนแรกดูระหว่าง E71 กับ E72
แต่ดูแล้วชอบดีไซน์ของ E71 มากกว่า สวยกว่าๆ ถ้าฟังก์ชั่นไรไม่
ต่างกันมากก็โอเค ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ...
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 18:16  

ช่องปิดสายdata link ของ nokia e71 ปิดไม่แน่น เป็นแบบนี้ทุกเครื่องเหรอคะ
ตรงที่อยู่ติดกับช่องใส่memory cardน่ะค่ะ
ยางที่ปิดช่องmemory cardก็ปิดสนิทดี แต่ตรงช่องdata linkมันจะพองๆออกมา
เลยอยากรู้ว่าเป็นแบบนี้ทุกเครื่องเหรอคะ เพราะไปถามเจ้าหน้าที่มา เขาบอกว่าเป็นแบบนี้แหละ
แล้วทำไมเวลาเล่นnet อย่างที่บ้านใช้ของทรู เล่นๆอยู่มันก้จะตัดเอง พอจะต่อใหม่ มันก็ไม่ขึ้นว่ามีสัญญาณของที่บ้าน ขนาดนั่งอยู่หน้า router มันก็ขึ้นว่าไม่มีสัญญาณนี้
อย่างนี้เป็นที่เครื่องหรือเปล่าคะ แล้วจะแก้ไขได้มั้ย
อีกอย่าง เวลารับสาย บางทีเสียงมันจะก้องๆเหมือนเสียงที่สะท้อนในท่อโลหะ -__-" แถมเครื่องมีrestartเองอีก
ช่วยหน่อยนะคะ เครียดเลย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์เอง แต่ปัญหาก็เยอะจริงๆ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 22:11  

[quote="new phone"]ช่องปิดสายdata link ของ nokia e71 ปิดไม่แน่น เป็นแบบนี้ทุกเครื่องเหรอคะ
ตรงที่อยู่ติดกับช่องใส่memory cardน่ะค่ะ
ยางที่ปิดช่องmemory cardก็ปิดสนิทดี แต่ตรงช่องdata linkมันจะพองๆออกมา
เลยอยากรู้ว่าเป็นแบบนี้ทุกเครื่องเหรอคะ เพราะไปถามเจ้าหน้าที่มา เขาบอกว่าเป็นแบบนี้แหละ
แล้วทำไมเวลาเล่นnet อย่างที่บ้านใช้ของทรู เล่นๆอยู่มันก้จะตัดเอง พอจะต่อใหม่ มันก็ไม่ขึ้นว่ามีสัญญาณของที่บ้าน ขนาดนั่งอยู่หน้า router มันก็ขึ้นว่าไม่มีสัญญาณนี้
อย่างนี้เป็นที่เครื่องหรือเปล่าคะ แล้วจะแก้ไขได้มั้ย
อีกอย่าง เวลารับสาย บางทีเสียงมันจะก้องๆเหมือนเสียงที่สะท้อนในท่อโลหะ -__-" แถมเครื่องมีrestartเองอีก
ช่วยหน่อยนะคะ เครียดเลย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์เอง แต่ปัญหาก็เยอะจริงๆ[/quote]

ไม่ได้เป็นแบนั้นทุกอันจ้า ส่วนใหญ่น่าจะไม่เป็นนะครับ

เป็นที่สัญญานครับ ถ้าอ่านย้อนไปจะเห็นว่ามีหลายท่านเจอปัญหานะครับ ลองดูวิธีแก้ของเค้านะคร้าบบ

เรื่องเสียงก้องเป็นที่สัญญานครับ

รีสตาร์ทอาจเป็นความผิดปกติที่ตัวเครื่อง

แต่เพิ่งจะซื้อมา เอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่เลยจ้า น่าจะสบายใจกว่าเน่อ
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 23:25  

ซื้อที่งานมหกรรมมือถือค่ะ แล้วพอโทรไปถามที่ศูนย์โนเกีย เค้าก็บอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ Crying or Very sad
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 23:36  

[quote="new phone"]ซื้อที่งานมหกรรมมือถือค่ะ แล้วพอโทรไปถามที่ศูนย์โนเกีย เค้าก็บอกว่าเปลี่ยนไม่ได้ :cry:[/quote]

ที่โนเกียเค้าไม่รับเปลี่ยนเครื่องอยู่แล้วจ้า ต้องติดต่อไปที่พวกตัวแทนจำหน่ายน่ะครับ เช่น เจมาร์ท เอ็มลิงค์ บริสเทล ฯลฯ

ทั้งนี้ก็เพราะว่าทางโนเกียเค้าไม่ได้ขายตรงครับ เค้าเอาเครื่องให้ผู้แทนจำหน่ายมาขาย ดังนั้นสิทธิพิเศษเหล่านี้ต้องติดต่อที่ผู้จัดจำหน่ายจ้าาา

ยกเว้นแต่ว่า เครื่องเสียหายเกินระยะเวลาที่ทางผู้จำหน่ายกำหนด แล้วเราเอาไปเคลมที่ทางโนเกีย ซึ่งเค้าจะดูแลให้ตามขอบข่ายการรับประกัน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้นะครับ แค่ซ่อมและจัดการอาการที่ผิดปกติให้เราโดยไม่มีค่าใช้จ่ายยจ้าา
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 01:13  

ในใบเสร็จที่ได้มา ไม่มีบอกรายละเอียดของตัวแทนจำหน่ายเลย มีแต่อักษร G กับถุงที่ใส่มามีรูป phone one กับอีกด้านเป็น mfa มันต้องเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อมาเท่านั้นใช่มั้ยคะ เซ็งสุดๆ เลย หวังว่าเอาไปให้ศูนย์แก้แล้วคงจะดีขึ้นนะ

แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 09:04  

[quote="new phone"]ในใบเสร็จที่ได้มา ไม่มีบอกรายละเอียดของตัวแทนจำหน่ายเลย มีแต่อักษร G กับถุงที่ใส่มามีรูป phone one กับอีกด้านเป็น mfa มันต้องเปลี่ยนกับร้านที่ซื้อมาเท่านั้นใช่มั้ยคะ เซ็งสุดๆ เลย หวังว่าเอาไปให้ศูนย์แก้แล้วคงจะดีขึ้นนะ

แต่ยังไงก็ขอบคุณนะคะ[/quote]

เค้าพอจะมีเบอร์โทรให้ติดต่อได้มั้ยครับ

คือมันต้องเปลี่ยนที่ตัวแทนจำหน่ายก็เพราะว่าเค้าจะรับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ฟรีครับ เหมือนเราซื้อกับเจมาร์ทก็เปลี่ยนเครื่องฟรีภายใน 7 วัน ซื้อกับ big C หรือ LOTUS ก็จะเคสเดียวกันเน๊ออ

ยังไงถ้ามีเบอร์ติดต่อก็ลองโทรไปหาเค้าดูนะครับ เพราะผมว่าโนเกียคงไม่เปลี่ยนเครื่องให้ล่ะจ้า อย่างมากก็น่าจะแค่เปลี่ยนอะไหล่ครับ
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:50  

เค้าพอจะมีเบอร์โทรให้ติดต่อได้มั้ยครับ

คือมันต้องเปลี่ยนที่ตัวแทนจำหน่ายก็เพราะว่าเค้าจะรับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ฟรีครับ เหมือนเราซื้อกับเจมาร์ทก็เปลี่ยนเครื่องฟรีภายใน 7 วัน ซื้อกับ big C หรือ LOTUS ก็จะเคสเดียวกันเน๊ออ

ยังไงถ้ามีเบอร์ติดต่อก็ลองโทรไปหาเค้าดูนะครับ เพราะผมว่าโนเกียคงไม่เปลี่ยนเครื่องให้ล่ะจ้า อย่างมากก็น่าจะแค่เปลี่ยนอะไหล่ครับ[/quote]

ไม่มีเบอร์ติดต่อใดๆเลยค่ะ ใบเสร็จที่เค้าให้มามีแต่อักษรตัว  G อย่างเดียว คงะต้องลองค้นดูว่าเป็นร้านไหน -___-" แต่ไปส่งเครื่องไว้ทางศูนย์แล้ว ต้องเสียเงินค่าเปลี่ยนซิลิโคนusb 150+ค่าช่าง100
จริงๆวันที่ซื้อก็ว่าเช็คเครื่องดูก่อนดีแล้วนะ ดวงจะซวยมันก็ซวยจริงนะเนี่ย หวังว่าทุกอย่างจะโอเคนะ เพราะเครื่องนี้ก็อยากใช้จริงๆ อยากใช้ให้นานๆด้วย
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 15:40  

เอ้าาา เอาใจช่วยนะคร้าบบบ

แต่คาดว่าจะได้สมใจล่ะเน๊ออออ อิอิ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 00:54  

new phone ผู้เขียน:
ช่องปิดสายdata link ของ nokia e71 ปิดไม่แน่น เป็นแบบนี้ทุกเครื่องเหรอคะ
ช่วยหน่อยนะคะ เครียดเลย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์เอง แต่ปัญหาก็เยอะจริงๆ

เอาเข้าศูนย์ดีกว่ามั๊ย มานั่งเครียดไปทำไม
ct{*}
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 18:35  

Happy Valentine Day ค่ะ ชาว E71 ^^
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 18:50  

[quote="ct{*}"][b]Happy Valentine Day ค่ะ ชาว E71 ^^[/b][/quote]

เอาด้วยๆ รักกันเยอะๆ รักกันนานๆนะจ๊าาาาาาา อิอิ
ct{*}
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 19:12  

อยากทรบอ่ะค่ะ ว่า E71 รองรับ 3G มั้ยค่ะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ช่วยตอบทีค่ะ
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:42  

ct{*} ผู้เขียน:
อยากทรบอ่ะค่ะ ว่า E71 รองรับ 3G มั้ยค่ะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ช่วยตอบทีค่ะ

รองรับค่ะ แต่ต้องใช้ ซิม ais นะคะ
ct{*}
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 21:30  

WhiteMartini ผู้เขียน:

รองรับค่ะ แต่ต้องใช้ ซิม ais นะคะ

เจาะจงเลยเหรอค่ะ?ว่าต้อง AIS แล้วทำไมซิมอื่นไม่ได้อ่ะค่ะ?
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 22:44  

[quote="ct{*}"][quote="WhiteMartini"][quote="ct{*}"]อยากทรบอ่ะค่ะ ว่า E71 รองรับ 3G มั้ยค่ะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ช่วยตอบทีค่ะ[/quote]
[color=blue]รองรับค่ะ แต่ต้องใช้ ซิม ais นะคะ[/color][/quote]
เจาะจงเลยเหรอค่ะ?ว่าต้อง AIS แล้วทำไมซิมอื่นไม่ได้อ่ะค่ะ?[/quote]

เอ่อ ไม่มีอะไรครับ เพราะตอนนี้ ais เปิดบริการอยู่เจ้าเดียวแค่นั้นเองจ้าาา

รู้สึกล่าสุดจะมีไอโมบาย กะ t0t แล้วนะครับ ลองดูๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 23:58  

WhiteMartini ผู้เขียน:

เจาะจงเลยเหรอค่ะ?ว่าต้อง AIS แล้วทำไมซิมอื่นไม่ได้อ่ะค่ะ?

เอ่อ ไม่มีอะไรครับ เพราะตอนนี้ ais เปิดบริการอยู่เจ้าเดียวแค่นั้นเองจ้าาา

รู้สึกล่าสุดจะมีไอโมบาย กะ t0t แล้วนะครับ ลองดูๆ

e71 spec

ระบบ WCDMA 900/2100 MHz - HSDPA 3.6 Mbps
- Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)

ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ดูที่ wcdma ของ true lunch ที่ 850
ของ ais lunch ที่ 900 ลเยใช้กะ ais ได้ค่ะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 00:11  

[quote="WhiteMartini"][quote="dnopista"][quote="ct{*}"][quote="WhiteMartini"][quote="ct{*}"]อยากทรบอ่ะค่ะ ว่า E71 รองรับ 3G มั้ยค่ะ
ตอนนี้กำลังลังเลอยู่ ช่วยตอบทีค่ะ[/quote]
[color=blue]รองรับค่ะ แต่ต้องใช้ ซิม ais นะคะ[/color][/quote]
เจาะจงเลยเหรอค่ะ?ว่าต้อง AIS แล้วทำไมซิมอื่นไม่ได้อ่ะค่ะ?[/quote]

รู้สึกล่าสุดจะมีไอโมบาย กะ t0t แล้วนะครับ ลองดูๆ[/quote]

[color=blue]e71 spec

ระบบ WCDMA 900/2100 MHz - HSDPA 3.6 Mbps
- Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)

ถ้าจำไม่ผิดนะคะ ดูที่ wcdma ของ true lunch ที่ 850
ของ ais lunch ที่ 900 ลเยใช้กะ ais ได้ค่ะ [/color][/quote]

น่าาานนน เจอเซียนเบบี้ไวทเข้าไป อิอิ
Born
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 08:25  

อยากให้มีโปรแกรมพิมพ์สระไทยแบบของ E72 มั่งจัง ดีมากเลยอะ พิมพ์ง่าย แถมบางโปรแกรมที่ไม่มี pop up สระไทยก็พิมพ์ได้
แต่ใช้กับ E71 แล้วมันไม่สมบูรณ์ Sad

http://www.e72club.com/thaikeys-for-e72-download
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 12:50  

Born ผู้เขียน:
อยากให้มีโปรแกรมพิมพ์สระไทยแบบของ E72 มั่งจัง ดีมากเลยอะ พิมพ์ง่าย แถมบางโปรแกรมที่ไม่มี pop up สระไทยก็พิมพ์ได้
แต่ใช้กับ E71 แล้วมันไม่สมบูรณ์ Sad

http://www.e72club.com/thaikeys-for-e72-download

ก้อลงกะ e71 สิคะเผื่อใช้ได้ 555+

ฮั่นแน่ คนด้านบนมีแววนะ เด่วโบกๆๆๆๆ
be_wish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 15:00  

อยากจะสอบถามน่ะค่ะ
พอดีพึงไปถอย E71 มา (ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ)
ตอนแรกก็ลังเลระหว่าง E71 กับ E72
ยังมือใหม่อยู๋ พอดีลง skyfire แล้ว ไม่ทราบว่ามันใช้เล่นเกม facebook ได้รึเปล่าคะ
พอดีเข้าไป pet society แล้วมันเล่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องลงอะไรเพิ่มเติมไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 00:30  

be_wish ผู้เขียน:
พอดีพึงไปถอย E71 มา (ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ)
ตอนแรกก็ลังเลระหว่าง E71 กับ E72
ยังมือใหม่อยู๋ พอดีลง skyfire แล้ว ไม่ทราบว่ามันใช้เล่นเกม facebook ได้รึเปล่าคะ
พอดีเข้าไป pet society แล้วมันเล่นไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องลงอะไรเพิ่มเติมไหมคะ

น่าจะข่าวร้ายนะคะ ไม่น่าจะเล่นได้นะ แต่อันนี้เค้าไม่แน่ใจนะคะ เคยใช้ default browser เล่น mafia war ก้อได้นะคะแต่ยากเกินอะ เลี้งปลาดิ 55+
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 09:09  

ฮ่าๆๆ ผมไม่ได้เล่น facebook เลยครับ

ตามเซียนเบบี้ไวทเน๊ออออ อิอิ

น้องๆกลัวมากๆอ่ะ 555
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:31  

be_wish ผู้เขียน:

เล่น facebookได้ แต่เกมส์ facebookไม่แน่ใจไม่เคยเล่น
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:25  

ไปรับเครื่องมาแล้วเรียบร้อยค่ะ
สรุปทางศูนย์อัพsoftwareให้ใหม่
ส่วนที่ปิดdata linkก็ไม่มีปัญหาแล้ว
แต่ตอนนี้รู้สึกเซ็งๆกับโนเกียเลยอยากส่งต่อ
ใครสนใจติดต่อมาได้นะคะ
black_linly@hotmail.com
เอาเป็นราคาพิเศษไปเลยค่ะ
อุปกรณ์ทุกอย่างยังอยู่ครบ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 20:28  

เอ้า ของใหม่ๆจ้า คุ้มๆสุดๆล่ะเน๊ออออ
new phone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 22:54  

ใหม่จริงๆค่ะ เพราะยังไม่ถึง2อาทิตย์เลย
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 06:12  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ 20/02/2010
ใช้ดีมากเลย ราคาอยู่ที่ 11500 + เมมอีก 2 G
ซื้อสีขาวมาครับ .ตอนแรกอยากได้สีดำ แต่เค้าบอกสีดำเลิกผลิต

เหอะๆ - ที่จะเอาสีดำเพราะกลัวสีขาวมันลอกอ่ะครับ ตรงเคสด้านข้างอ่า
คนที่เคยใช้มาก่อน ผมอยากรู้ว่าสีขาวมันจะลอกง่ายไหม๊ครับ .ขอบคุนครับผม !!!!~
nammm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 15:57  

อยากได้โค้ดของโปรแกรมแปลงไฟล์ Xilisoft เวอร์ชั่น3.1.53.0711b อ่าค่ะ ใครมีบ้างคะ?
maron
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 16:03  

ขอบคุณสำหรับโปรแกรมกล้องหน้าน้าค้า

แต่มีข้อสงสัยค่ะ คือ

พอถ่ายเสดจะไม่เซฟรูปอัตโนมัติหรอคะ ต้องกด option แล้วเลือกเซฟไปโฟโต้อัลบั้มตลอดเลยค่ะ

แล้วก้เวลาถ่ายกล้องหน้าอ่าค่ะ พอหมุนกล้องจะถ่ายแนวตั้ง รูปที่โชว์มันกลับหัวอ่าค่ะ เป็นเหมือนกันรึป่าวคะ แล้วพอมีวิธีแก้มั้ยคะ?
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: มือใหม่
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 19:32  

[quote="arttapoz"]เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ 20/02/2010
ใช้ดีมากเลย ราคาอยู่ที่ 11500 + เมมอีก 2 G
ซื้อสีขาวมาครับ .ตอนแรกอยากได้สีดำ แต่เค้าบอกสีดำเลิกผลิต

เหอะๆ - ที่จะเอาสีดำเพราะกลัวสีขาวมันลอกอ่ะครับ ตรงเคสด้านข้างอ่า
คนที่เคยใช้มาก่อน ผมอยากรู้ว่าสีขาวมันจะลอกง่ายไหม๊ครับ .ขอบคุนครับผม !!!!~[/quote]

ไม่ง่ายครับ ใช้มาปีนึงแล้ว ยังไม่เป็นไรเลยจ้าา
ILmago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:17  

ขอถามแบบมือใหม่หน่อยนะครับ
1 E71 ทำอย่างไรให้เสียงเรียกเข้า เป็น mp3 ได้เหรอครับ
2 E71 ถ้าผมตั้งเสียงเรียกข้าเป็น mp4 แล้วมันขึ้นภาพไม่เต็มจอครับ มีวิธีขยายมันไหม?
3 @ ที่อยุ่มุมบนขวาหมายถึงอะไรเหรอครับ?
4 ผมจะหาโปรแกรท msn จากไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
ILmago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:17  

ขอถามแบบมือใหม่หน่อยนะครับ
1 E71 ทำอย่างไรให้เสียงเรียกเข้า เป็น mp3 ได้เหรอครับ
2 E71 ถ้าผมตั้งเสียงเรียกข้าเป็น mp4 แล้วมันขึ้นภาพไม่เต็มจอครับ มีวิธีขยายมันไหม?
3 @ ที่อยุ่มุมบนขวาหมายถึงอะไรเหรอครับ?
4 ผมจะหาโปรแกรท msn จากไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 15:14  

[quote="ILmago"]ขอถามแบบมือใหม่หน่อยนะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ[/quote]

ข้อ 1

ก็แค่เอาเพลง mp3 เข้าไปในเครื่องครับ แล้วตอนที่เลือกเสียงเรียกเข้า ก็เลือกเป็นเพลงที่ต้องการนั่นเองครับ

ข้อ 2

ไม่มีครับ ขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ใช้จ้า

ข้อ 3 หมายถึงงานเข้าครับ กำลังเสียเงินค่าเชื่ออมต่ออินเตอร์เนทเพื่อเช็คเมล์อยู่ตลอดเวลา ให้รีบไปลบอีเมล์ที่มีทั้งหมดทิ้งครับ แล้วก็เข้าไปลบโปรแกรมที่มีสัญลักษณ์ @ ทิ้งให้หมด
ครับ อย่างด่วนที่สุดครับ ก่อนจะหมดตัวเน่อ

ข้อ 4 ดาวน์โหลดโปรแกรมMSNเวอร์ชั่นนี้

http://windowslive.wap.sh

(เครดิตคุณ biggy จากบอร์ด E63 ครับ)
ILmago
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 15:50  

ที่แปลกคือ ผมไม่มีการเชื่อต่อใดๆทางด้านซ้ายมือเลยนะครับ
ทั้ง gprs edge แต่มีตัว @ อยู่ แล้วมันจะเชื่อต่อกับอะไรเหรอครับ?
(ปกติผมใช้แค่ wireless)
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:32  

[quote="ILmago"]ที่แปลกคือ ผมไม่มีการเชื่อต่อใดๆทางด้านซ้ายมือเลยนะครับ
ทั้ง gprs edge แต่มีตัว @ อยู่ แล้วมันจะเชื่อต่อกับอะไรเหรอครับ?
(ปกติผมใช้แค่ wireless)[/quote]

ต่อหรือไม่ต่อ ลองเข้าไปเช็คที่ LOG นะครับ แล้วดูรายการที่แสดงเป็นลิสต์ของการใช้งาน

โดยเข้าไปที่ Log จากไอค่อนหลักเท่านั้นนะครับ ห้ามเข้าด้วยการกดปุ่มโทรออก

เมื่อเข้าไปแล้ว เลื่อน navigater key ไปด้านขวาหนึ่งครั้ง มันจะโชว์รายการสายเข้า สายออก ข้อความ สายที่พลาด การเชื่อมต่อต่างๆครับ ถ้าดูแล้วไม่มีการเชื่อมต่อ GPRS ก็สบายใจได้ครับ

เพราะไอ้สัญลักษณ์ @ คือการแสดงสถานะการทำงานของโปรแกรมโนเกียอีเมล์ หรือ โนเกีย แมสเสสจิ้ง ซึ่งคนทั่วไปไม่รู้และไม่ได้อ่านให้ดีจึงได้เผลอไปติดตั้งโปรแกรม ซึ่งค่าเริ่มต้นของโปรแกรมเมื่อติดตั้งแล้วก็คือ อัพเดทอีเมลล์ตลอดเวลา ซึ่งนั่นหมายความว่าตั้งแต่ที่คุณตั้งค่าเสร็จ เครื่องคุณมันจะเชื่อมต่อ gprs ตลอดเวลาครับ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงธีมครับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:32  

ทำไมผมลงธีมไม่ได้อ่ะครับ ผมไปโหลดมาจาก ownskin
พอจะติดตั้ง มันขึ้นว่า "ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอบพลิเคชั่น"

หมายความว่างัยหรอคั๊บ ๆ .??
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลงธีมครับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 08:51  

[quote="arttapoz"]ทำไมผมลงธีมไม่ได้อ่ะครับ ผมไปโหลดมาจาก ownskin
พอจะติดตั้ง มันขึ้นว่า "ข้อผิดพลาดใบรับรอง ติดต่อผู้จำหน่ายแอบพลิเคชั่น"

หมายความว่างัยหรอคั๊บ ๆ .??[/quote]

อืมม เข้าไปตั้งค่าในแฟ้ม installation-------App.Mgr.--------setting--------solfware installation ให้เลือกเป็น all ครับ ส่วน online certificate check ให้เลือกเป็น off จ้าาา

แล้วลองลงใหม่ดูนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ เป็นไปได้ว่า ธีมนั้นต้องไปขอใบ cer ก่อนครับ
arttapoz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 18:51  

ได้แล้วคร๊า บบ . ขอบคุณคุณ dnopista มากๆเลยนะคั๊บ ๆผม.
ตอนนี้ทุกอย่าง OK ไม่มีปัญหาแล้วครับ.

Razz Razz
am ae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 10:56  

อยากทราบว่า e71 สามารถ เล่นเกมส์ ปลูกผักเลี้ยง
ปลา ใน facebook ได้ไหมค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 12:00  

am ae ผู้เขียน:
อยากทราบว่า e71 สามารถ เล่นเกมส์ ปลูกผักเลี้ยง
ปลา ใน facebook ได้ไหมค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ

ไม่น่าจะได้นะคะ เคยลองพยายามแระ เปลี่ยนไปใช้ iphone จิได้ชัว อิอิ ลองเล่นผ่าน browser ดูนะคะเพราะ แอป ของตัวมนเองไม่มีอ่า
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 19:23  

อยากได้ Opera mini 4.1.11355-advanced-int ครับ ผมเข้าไปหาในเว็บ Opera แล้วไม่เจอเวอร์ชั่นนี้เลย ใครมีอยู่ หรือมีลิงก์ให้ดาวน์โหลด ผมขอหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ
cumo12@msn.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 11:04  

-Biggy- ผู้เขียน:
อยากได้ Opera mini 4.1.11355-advanced-int ครับ ผมเข้าไปหาในเว็บ Opera แล้วไม่เจอเวอร์ชั่นนี้เลย ใครมีอยู่ หรือมีลิงก์ให้ดาวน์โหลด ผมขอหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

แนะนำ Opera Mobile 10 beta 3 ดีกว่าครับ
http://www.opera.com/mobile/download/
หรือจะดาวน์โหลดผ่านมือถือ ก็
m.opera.com/mobile

Very Happy Very Happy Very Happy
Boongk
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 11:12  

Anonymous ผู้เขียน:

แนะนำ Opera Mobile 10 beta 3 ดีกว่าครับ
http://www.opera.com/mobile/download/

Very Happy Very Happy Very Happy

ข้างบนผมลืม log in ครับ
Razz Razz Razz

เวอร์ชั่นนี้ รองรับภาษาไทยด้วยนะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 19:52  

Boongk ผู้เขียน:

ข้างบนผมลืม log in ครับ
Razz Razz Razz

เวอร์ชั่นนี้ รองรับภาษาไทยด้วยนะครับ

คืออย่างนี้ครับ ผมอ่านเจอในบอร์ดE71ช่วงประมาณ หน้า11[ภาค 1]ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ เห็นบอกว่า Opera mini 4.1.11355-advanced-int สามารถเปิดเว็บของ hotmail เวลาส่งเมล์ก็ สามารถแนบไฟล์ได้เลย อัพโหลดไฟล์ได้เร็วอ่ะครับ ก็เลยอยากได้ครับ เวอร์ชั่นนี้ ผมพยายามเสิร์จหายังไงก็ไม่เจอ เป็นเวอร์ชั่นที่ชื่อแปลก ผมก็เพิ่งมาอ่านเจอในบอร์ดE71นี่ล่ะครับ ก็เลยอยากได้ครับ ใครที่มีอยู่ก็รบกวนขอหน่อยน่ะครับ จะขอบพระคุณมากๆเลยครับ
lotte182
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 23:43  

พี่ๆฮะ พอดีเครื่องติดไวรัส แล้วก็ไปลงซอฟแวร์มาใหม่อะฮะ
ข้อมูลทุกอย่างหาย รวมทั้งแอฟพิเคชั่นด้วยอะฮะ
เมื่อก่อนมันมีให้เล่นmsn แต่ตอนนี้มันไม่มีอะฮะ แล้วก็
ไม่มีให้โหลดด้วยอะฮะ ทำไงดีอะพี่ๆ

ช่วยตอบด้วยนะฮะ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไวร๊า สสส !!~
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 17:13  

ผมอยากได้ตัวสแกนไวรัสอ่ะคั๊บๆ.
ผมหาแล้วไม่เจอเลยอ่ะคับ ไม่ทราบว่าพอจะมีเว็ปโหลดไหม๊คั๊บๆ
ผมไม่กล้าไปลงที่ร้านอ่า .กลัวได้ไวรัสกลับมาด้วยเหมือนเครื่องก่อน ... +
(เสียตังค์อีกตังหาก ) 55 . ยังงัยก้ขอบคุนมากค้าบ .
arttapoz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 10:06  

อีกอย่างนะคั๊บๆ .ผมอยากได้โปรแกรม Fscaller นี้อ่ะคับ
ขอบคุนค้าบ arm_arttapoz@hotmail.com
arttapoz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 12:36  

ได้รับแล้วค้าบผม

ขอบคุนค้าบ .
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดคับ
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 12:40  

มีอีกปัญหาอ่ะคับ.
พอดีผมโหลดโปรแกรม opera mini มาใช้คับ
แล้วผมลองเปิด hi5 ดู ก้อปกติดีนะคับ .แต่พอพิมภาษาไทย
มันใส่ "สัญลักษณ์ " ไม่ได้อ่ะคับ.พวกสระอ่ะ โครตเซ็งเลย ไม่รุจะทำงัยดีอ่ะคับ.
พอจะมีวิธีแก้ไหม๊คับ .ขอบคุนครับ
yaya_e71
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามเรื่อง 3G
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 18:08  

tpte01 ผู้เขียน:
Phoenix007 ผู้เขียน:
สืบเนื่องจากปัจจุบันทาง Operator ต่างๆ ได้เปิดใช้บริการ 3G แล้วในบางพื้นที่นั้น

ปัญหาของผมก็มีอยู่ว่าผมใช้ SIM ของ True อยู่จะทำอย่างไรให้สามารถ enable เพื่อใช้ 3G ได้ครับ ทั้งที่เพื่อของผมใช้ SIM True เหมื่อนกันแต่ว่าคนหนึ่งใช้ BB 9000 (Bold) อีกคนใช้ iPhone ทั้งสองคนนั้นสามารถมองเห็นและใช้ Network 3G ได้แต่ของผม E71 ทำไมไม่ได้

เข้า Tools->Settings->Phone->Network แล้ว Network mode=Dual mode อยู่
แต่ถ้าเป็น UMTS จะเห็น 3G ขึ้นมาแต่ไม่มีสัญญาณนะ มันต้องทำเช่นไร มีใครได้ใช้แล้วบ้างเอ่ย

ปกติน่าจะใช้ได้นะครับ ถ้า True เปิดระบบนี้แล้ว ผมใช้ของ AIS ตอนเอาไปใช้งานที่ญี่ปุ่น
ถึงสนามบินก็ใช้ 3G ได้เลยเป็น ผมตั้งค่าเป็นแบบ Dual Mode / Auto ครับ ยังไงลองสอบถามทาง Ture ดูครับ

ใช้ที่ญี่ปุ่นได้จริงเหรอคะ เมื่อปลายปีที่แล้ว ศูนย์aisบอกว่าเครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับ ให้เราเช้าเครื่องอื่นแทน เศร้าเลย
yaya_e71
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 18:10  

lotte182 ผู้เขียน:
พี่ๆฮะ พอดีเครื่องติดไวรัส แล้วก็ไปลงซอฟแวร์มาใหม่อะฮะ
ข้อมูลทุกอย่างหาย รวมทั้งแอฟพิเคชั่นด้วยอะฮะ
เมื่อก่อนมันมีให้เล่นmsn แต่ตอนนี้มันไม่มีอะฮะ แล้วก็
ไม่มีให้โหลดด้วยอะฮะ ทำไงดีอะพี่ๆ

กะลังหาโหลดเหมือนกันค่ะ ทุกวันนี้ออนผ่าน ebuddy กะ SKYPE
yaya_e71
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 18:13  

ตอนนี้อยู่ตจวค่ะ หลานกดผิด เมลล์บอกซ์หาย อุตส่าไปให้น้องที่พารากอนจดให้นะเนี่ย
รบกวนขอค่า incoming/ outgoing ของ hotmail/ gmail หน่อยค่ะ

ระบบ ais นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ Very Happy Very Happy Very Happy
Sluvpies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 07:10  

nokia e 71 นี่สามารถไปใช้ที่ประเทศ ยี่ปุ่นได้ปะคับ

แล้วถ้าได้ต้องทำอะไรกับมันอย่างไร ??

และต้องใช้โปรโมชั่นไรถึงจะดีคับ ขอบคนมากคับ
yaya_e71
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 16:26  

ILmago ผู้เขียน:
ที่แปลกคือ ผมไม่มีการเชื่อต่อใดๆทางด้านซ้ายมือเลยนะครับ

มี email ที่ retrieve มาแต่ยังไม่ได้เปิดอ่านรึเปล่าคะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 01:11  

yaya_e71 ผู้เขียน:
ILmago ผู้เขียน:

มี email ที่ retrieve มาแต่ยังไม่ได้เปิดอ่านรึเปล่าคะ

ช่ายเลย หรือไม่ก้อไม่ได้ disconnect mail อะ
Surasit C
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 14:10  

รบกวนขอขาย E71 สีดำครับ
สภาพดีมากครับ ซื้อ 24/10/2009
ไม่เคยตก, มีปัญหา หรือเข้าศูนย์เลยครับ
ไม่ได้เล่นหรือลงโปรแกนมอะไรมาก
ใช้โทรเข้า-ออก กับรับเมล์เป็นส่วนใหญ่

กล่อง+อุปกรณ์ครบ หลายอย่างยังไม่ได้แกะเลยครับ
(พวกซอง สายหนัง ที่ชาร์จ ซีดี)
ติดฟิล์มกันรอย+แถมเคสของ CAPDASE

จะเปลี่ยนไปใช้ BB กับคุณแฟนอ่ะครับ

ติดต่อ 081-9242184 สุรสิทธิ์
nim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 10:47  

ขอโปรแกรมสแกนไวรัสบ้างดิ

noname_gu@hotmail.com
niw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 18:42  

รูปจริงนะครับ ดูรูปก่อนเลยครับ

ขาย Nokia E71 7,200.- บาท

สิ่งที่จะได้รับนะครับ

เครื่อง Nokia E71 White
- สายชาร์จ
- Capdase

แปะกันรอยหน้าจอแล้ว สภาพโดยรวมสวยมาก มีแค่ขนแมวบางเบาและรอยนิ้วมือ

โทร - 081-4496888 ขอสาย คุณนิว

กรุงเทพนัดเจอ เช็คเครื่อง จ่ายตัง ครับ
stabugnu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 17:57  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ อยากได้สีดำอ่ะ
woon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 22:00  

มีปัญหาค่ะ

คือว่า เครื่องดับบ่อยมาก อยู่ๆก็ดับเอง
บางทีเวลามีคนโทรเข้าเครื่องก็ค้างอยู่จอนั้น รับไม่ไม่ได้
แล้วซักพักเครื่องก็ restart เอง
แต่บางทีเรารอไม่ไหวก็ต้องถอดแบตออกอ่ะ

สงสัยว่ามันเสียหรือป่าวคะ

แต่เห็นพี่เราใช้ ก็บอกว่ามีค้างบ้างเหมือนกัน
แล้วเราควรทำไงดีอ่ะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 09:04  

[quote="woon"]มีปัญหาค่ะ

คือว่า เครื่องดับบ่อยมาก อยู่ๆก็ดับเอง
บางทีเวลามีคนโทรเข้าเครื่องก็ค้างอยู่จอนั้น รับไม่ไม่ได้
แล้วซักพักเครื่องก็ restart เอง
แต่บางทีเรารอไม่ไหวก็ต้องถอดแบตออกอ่ะ

สงสัยว่ามันเสียหรือป่าวคะ

แต่เห็นพี่เราใช้ ก็บอกว่ามีค้างบ้างเหมือนกัน
แล้วเราควรทำไงดีอ่ะ[/quote]

ส่งเข้าศูนย์ด่วนครับ นี่ไม่ใช่อาการปกติล่ะเน่อ
W!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 19:36  

อยากได้ฟอนท์ที่รองรับภาษา ไทย อังกฤษ ญี่ปุ่น ครับ
arttapoz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 19:40  

Opera Mini ผมสามารถพิมพ์สระภาษาไทยได้ แต่ว่าสระที่อยู่ปุ่ม Chr ไม่ขึ้นมาด้วย เป็นสัญลักษณ์แบบภาษาอังกฤษตามปกติครับ ผมต้องทำยังไงหรอคับ ???
อีเจ็ดหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 13:45  

niw ผู้เขียน:

รูปจริงนะครับ ดูรูปก่อนเลยครับ

ขาย Nokia E71 7,200.- บาท

สิ่งที่จะได้รับนะครับ

เครื่อง Nokia E71 White
- สายชาร์จ
- Capdase

แปะกันรอยหน้าจอแล้ว สภาพโดยรวมสวยมาก มีแค่ขนแมวบางเบาและรอยนิ้วมือ

โทร - 081-4496888 ขอสาย คุณนิว

กรุงเทพนัดเจอ เช็คเครื่อง จ่ายตัง ครับ

ไม่ทราบว่าเหลือประกันมั้ยครับ ซื้อเมื่อไหร่และที่ไหนครับ ขอบคุณครับ
lotte182
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 00:21  

เงียบกันเลยนะฮะ ช่วยตอบหน่อยนะฮะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 01:12  

เงียบกันเลยนะฮะ ช่วยตอบหน่อยนะฮะ

แน่ใจเหรอครับว่าติด virus ผมใช้ OS9xมาหลายเครื่องไม่เคยติดเลย เพื่อนๆก็คงไม่ติดกันเลยไม่มีใครตอบได้นะครับ ทำHR ละกัน
E7117E
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 00:58  

ไม่ทราบว่า E71 บันทึก VDO ที่ความละเอียเที่เท่าไหร่กันแน่ครับ เพราะที่สเปคเครื่อง บอกว่า 640 * 480 และที่ review บอกมัน 320x240 เลยสงสัยมากครับ

อีกข้อครับ E71 นี่ถ่ายภาพชัดมั้ยครับ ผมจะเปลี่ยนมือถืออยู่ สนใจ E71 และ E72 แต่ไม่ชอบตรง
Navigator key ของ E72 ครับ ผมชอบกดๆมากกว่า

มันคงไม่ช้าไปที่จะซื้อ E71 ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 02:42  

แน่ใจเหรอครับว่าติด virus ผมใช้ OS9xมาหลายเครื่องไม่เคยติดเลย เพื่อนๆก็คงไม่ติดกันเลยไม่มีใครตอบได้นะครับ ทำHR ละกัน

ตามนี้เลยอะค่ะ
E7117E
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 22:19  

E7117E ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า E71 บันทึก VDO ที่ความละเอียเที่เท่าไหร่กันแน่ครับ เพราะที่สเปคเครื่อง บอกว่า 640 * 480 และที่ review บอกมัน 320x240 เลยสงสัยมากครับ

อีกข้อครับ E71 นี่ถ่ายภาพชัดมั้ยครับ ผมจะเปลี่ยนมือถืออยู่ สนใจ E71 และ E72 แต่ไม่ชอบตรง
Navigator key ของ E72 ครับ ผมชอบกดๆมากกว่า

มันคงไม่ช้าไปที่จะซื้อ E71 ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

รบกวนด้วคร้าบบบ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 09:39  

[quote="E7117E"][quote="E7117E"]ไม่ทราบว่า E71 บันทึก VDO ที่ความละเอียเที่เท่าไหร่กันแน่ครับ เพราะที่สเปคเครื่อง บอกว่า 640 * 480 และที่ review บอกมัน 320x240 เลยสงสัยมากครับ

มันคงไม่ช้าไปที่จะซื้อ E71 ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ[/quote]

รบกวนด้วคร้าบบบ[/quote]

วีดีโอสามารถบันทึกได้ทั้งสองขนาดครับ ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าจ้าา

ภาพถ่ายค่อนข้างชัดครับ ทั้งนี้ก็เพราะว่ามันมีระบบโฟกัสมาให้ด้วยครับ

ไม่ช้าไปหรอกจ้าาา แต่ถ้าอยากใช้ ovi map ฟรี ก็คงต้องใช้ E72 เน้อออ
E7117E
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 23:09  

รบกวนด้วคร้าบบบ

วีดีโอสามารถบันทึกได้ทั้งสองขนาดครับ ขึ้นอยู่กับการตั้งค่าจ้าา

ภาพถ่ายค่อนข้างชัดครับ ทั้งนี้ก็เพราะว่ามันมีระบบโฟกัสมาให้ด้วยครับ

ไม่ช้าไปหรอกจ้าาา แต่ถ้าอยากใช้ ovi map ฟรี ก็คงต้องใช้ E72 เน้อออ

ขอบคุณครับ ว่าแต่ E71 ใช้ ovi map เสียตังหรอครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 02:01  

ถ้าใช้ดูเฉยๆ ก็เสียแค่ค่าเชื่อมต่อ gprs ครับ แต่ถ้าให้นำทางเยี่ย เสียตังค์ล่ะเน๊อออออ อิอิ
E7117E
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 03:42  

อ่า ขอบคุณมากครับ Razz
ขาย e71 ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 22:39  

ขาย e71 ค่ะ มี GPS ลงโปรแกรมเรียบร้อยเเล้วค่ะ ราคา 5900 บาท
ต่อรองได้นิดหน่อยนะค่ะ สนใจนัดดูของได้ค่ะ
ติดต่อ ยา 086-7772407
gps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:53  

จะหาลงแผนที่gps New Zealand ของการ์มินได้ทีไหนครับ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เง้ อออ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 15:23  

เง้ ออ > มีปัญหาอ่ะครับ

คือผมเข้ารายชื่อในสมุดโทรศัพท์ แล้วมันขึ้นว่า "มีปัญหาเกิดขึ้น โปรดลองอีกครั้ง"
มันหมายความว่ายังงัยหรอครับ คือผมถอดแบตถอดซิมออกแล้วหลายครั้ง แต่มันก็ไม่หายอ่ะครับ
คือใช้ทางลัดที่เป็นรูปสมุดโทรศัพท์ไม่ได้เลย พอกดมันก็เด่งออกเฉยๆอ่ะครับ ผู้รู้คนไหนพอจะทราบอาการไหม๊ครับ .. ?? อ้อ แต่ผมลองเปิดในค้นหา แล้วเข้าที่รายชื่อมันไม่มีปัญหานะครับ ..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: