Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 K&W มีคนมาหยามผมมมมมม เกี่ยวกับ K&W

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 28 / เข้าชม: 33789
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: United States
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : K&W มีคนมาหยามผมมมมมม เกี่ยวกับ K&W
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 21:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยอธิบายความสามารถของ 3 รุ่นนี้อย่างถี่ท้วนด้วยนะครับ

คือตอนนี้ผมมีเงินประมาณ 10000+ โดยประมาณอ่าคืออยากรู้ราคาของทั้ง 3 รุ่นเลย

คือผมชอบนะ K850i อ่าแต่เสียงมันสู้ W890i ไม่ได้อ่า แต่ W960i ไม่ต้องพูดถึง

ผมว่าผมคงคว้า W960i ไม่ได้แน่นอนแต่ก็จะพยายามเก็บเงินไป

!!!งั้นเอางี้ละกัน!!!

มือถือที่มีแฟรช เสียงดี มีกล้องหน้า มี3G (+EDGE ก็ดีนะ)

+++ผมอยากเอามันไปเปิดแบบไม่เสียบหูฟังให้เพื่อนๆที่มันใช้ NK อายไปเลยอ่าครับ+++

อยากได้ที่มันครบพร้อมอะ

W890i มันไม่มีแฟชรอ่าเซงนิดหน่อย แต่มันสวยนะ
K850i กล้องดีแต่เสียงนี่สิ มันดีจะหรือป่าว

ใครซื้อ K850i มาแล้วช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับเสียงพอสู้ W ได้ป่าว

เรื่องมากเนอะคนเรา 555+ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับเซียน

Evil or Very Mad ผมโดนพวก NK หยามมาครับท่านช่วยผมหน่อยครับพวกพี่ๆๆๆๆๆ Twisted Evil

Arrow มันบอกว่าของมันดี Symbian ลงอะไรก็ได้ เสียงN73ME ไม่มีใครสู้ได้
กล้องมีแฟชรด้วย ไม่ต้องพูดถึงสรรพคุณอื่นๆอีกเยอะแยะ งี้อ่ะ

ผมก็คนที่ชอบ SE นะครับตอนนี้ก็ใช้ W550i มันเก่ากึกแล้วอ่า 555+ แต่เสียงผมว่ามันดีกว่า N70MEมากมาย โดนหยามผมก็เลยอยากได้รุ่นใหม่เอาไปเหยียบN73ให้มันจมไปเลย

K850i ล้มกล้องมันได้แน่นอน แต่เสียงนี่สิครับจะสู้ได้ไหม

W890i ผมกลัวเสียงออกลำโพงสู้ไม่ได้จังแต่ช่างเหอะเอาเสียงใสเข้าสู้ แต่กล้องไม่มีแฟชร

เฮ้อกลุ้ม นอกจาก W960i 2รุ่นนี้พอจะล้มมันได้ไหมครับ????

ไปละครับ แค้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ช่วยผมทีนะ
มีรุ่นไหนแนะนำเอาไปฆ่า N73ME ก็ช่วยแนะนำมาด้วยนะครับ Twisted Evil Evil or Very Mad
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 23:00  

งบ 10000+ คงมีรุ่นที่ให้เลือกอยู่ที่ K810i K790i W890i K850iอ่ะครับที่เจ๋งๆ ........

K810i/K790i ......... ล้ม N73me ได้แน่นอน เรื่องกล้อง ..... แต่เสียงลำโพงดังไม่เท่า เสียงหูฟัง แจ่มกว่า N73Me ...ถ้าได้หุฟังของ W

W890i ...... กล้องสู้ไม่ได้แน่ๆ ...แต่เสียงดีกว่าเป็นขุม

K850i .......กล้องดีกว่าแน่นอน .....มี เมก้าเบส เหมือน W เสียงถ้าได้หูฟังสัก HPM75 รับรอง N73me เดี้ยงแน่นอน ......... เสียงลำโพง8'สู้ไม่ได้

* เสียงลำโพงที่บอกว่าสู้ไม่ได้ หมายถึง เสียงดังสู้ไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่า เสียงดีสู้ไม่ได้นะครับ

** เสียงลำโพง โนเกียดังทุกตัวครับ แต่ขาดไปนิดคือ .....ขาดความไพเราะ เอาดังอย่างเดียว มิติไม่มี นุ่มนวลไม่มี ..... ประมาณว่า แนวแหกปากโวยวาย ฟังไม่ค่อยได้ศัพย์

*** เสียงหุฟัง โซนี่ กินขาดมานานแล้วครับ

...... Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 08:50  

โนเกียเค้าทำไว้ให้พวก ชอบเรียกร้องความสนใจใช้กันครับ อย่าไปสนครับ
แค่ซื้อลำโพงเสริมของโซนี้ตัวเล็กๆเก็บใส่กระเป๋าไป แค่นี้มานก็พูดไม่ออกแล้ว
แล้วถามมานด้วย ว่าไอ้ที่ว่าลงโปรแกรมได้อะ ที่มานใช้ได้แล้วเวิิคจริง มีที่โปรแกรม
โน๊ตบุ๊คผมลงโปรแกรมได้ตั้งเยอะ ผมยังไม่โม้เลย Laughing
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 12:03  

โปรแกรมแต่ล่ะอย่าง ดีๆทั้งนั้น.......โชว์หน้าคนโทรเข้าใหญ่ๆ ( พอดีคนใช้สายตาสั้น ) .....โปรแกรม โยคะ ..( พอดีไม่มีตังไปเข้าคอสโยคะ ) .....โปรแกรม GPS ( พอดีความจำไม่ค่อยดีเลยหลงบ่อยๆ ) ....... โปแกรมคำนวน ..( พอดีซื้อมือถือแพงตังหมด เลยไม่มีตังซื้อเครื่องคิดเลข ) .....โปรแกรมวัดเสียงเดซิเบล ...( เป็นคนรักสุขภาพ เสียงดังมากไม่ดีต่อหุ เสียงดังจะได้รู้ ) .......... แต่ล่ะอันใช้จริงๆจังๆ ไม่ได้เลยใช้ได้แค่เล่นๆ แต่อวดกันจัง เจอมือถือพวก ปาล์ม เข้าไปก็หงอยแล้ว
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 17:43  

บอกแล้วว่าโนเกียต่อให้ราคาสักสี่หมืน ไม่ว่าด้านไหนก็สู้โน๊ตบุ๊คผมไม่ได้ กากจริงๆ
เด๋วว่างๆจะพกโน๊ตบุ๊คไปแนบหูแล้วโทรโชว์ไอ้โนเกีย ให้มานอึ้งจนพูดไม่ออกเลย Laughing
sarinyaja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 22:42  

บอกตรงๆนะครับ เท่าที่ลองฟังเสียงโนเกีย มันเอาดีแต่ดังครับ เอาง่ายๆว่า แค่ไอโมบาย 611 กิน N73 ไม่ว่าจะมี me หรือไม่มี 611 กินขาด ยิ่งรุ่นหลังๆ ใส่แอมป์ยามาฮ่า เหอๆ โนเกียกระจุย (ที่พูดมาไม่ได้ว่าเชียร์ ไอโมบายอะไรมากมายนะครับ แต่หมั่นไส้พวกโนเกียนิดหน่อย ดีแต่แพง เสียงยังสู้ไอมบายไม่ได้เลย) อย่างที่ทุกๆท่านข้างต้นกล่าวมาครับ โปรแกรมเยอะ แต่ถามหน่อย จะมีสักที่หนที่ใช้กัน อย่าไปคิดมากครับ โนเกียใส่หูฟัง เจอ SE ใส่หูฟัง มันก้อเดินก้มหน้าหงอ ไปขอเงินแม่เปลี่ยนเป็น SE แล้วครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 22:56  

ขนาด ไอโมบาย 902 กล้อง 5 ล้าน CCD แฟรชซีนอน ( ผมว่าถ่ายภาพสวยมากๆแล้วนะ ) ..... สาวกโนเกียยังบอกกว่า N82 เจ๋งกว่าเลยครับ ..... เขอบอกว่า CMOS ของเขาดีกว่า CCD ของไอโมบาย ภาพถ่ายสวยกว่า ปานเทพแห่งกล้องลงมาจุติ ( แต่เครื่อง N82 สีลอกเป็นคราบงูเลยครับ ) ....... แหม๋...ทำไปได้ Very Happy
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 23:05  

เอ้า.....สาวกโซนี่ ไปดูที่ บอร์ดแสดงความคิดเห็นของ W760i กันเร็ว.... มันด่า เรื่องเสียงของ โซนี่ ซ่ะยังเยินเลยครับ .....ประมาณว่า เมก้าเบส ของW มันดาดๆ .... Very Happy หูมันเทพมั้ง ครับ ..... แล้วบอกว่า ipod เสียงเทพมาแต่เกิด .... อิอิ ผมขี้เกียจไปเถียงกับมัน
kkfsyoarnf
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 23:17  

ไปดูห้อง โนเกีย....เห็นแต่ปัญหานูนนี่สารพัด....ทั้ง เครื่องแพงเครื่องถูก.... บางคนขายเครื่องทิ้งเพื่อหนีปัญหา ..... ยังไม่รู้เลยว่ายี้ห้อนี้มันดียังไง .... ปัญหามากมาย โดยเฉพาะเครื่องที่เป็น ซิมเบี้ยน ........... แล้วไอยี้ห้อนี้ รับส่งข้อความ บลูทูต โครตลำบาก .... รับแล้วไปเก็บในแฟ้มอัตโนมัติก็ไม่ได้ ต้องไปเปิดดูก่อน ถึงจะย้ายไฟล์ได้ .... แล้วมันจะลงเข้าเมมภายในเท่านั้น ลงเมมโมรี่ภายนอกก็ไม่ได้ .....ลำบากโครตๆ .......... โซนี่ โหลดเพลงเข้าไฟล์เพลงเลย โหลดภาพเขาไฟล์ภาพเลย .......
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 00:19  

เมื่อไหร่ SE จะทำให้มันสุดยอดซะที กล้องขอแค่ 5 ล้านพอ แต่ใส่เลนซ์ Carl Zeiss เซ็นเซอร์ CCD เข้าไป ถ่ายVDO 640*480-30 เฟรมเท่ากับชาวบ้านเค้าก็พอแล้ว จอขอซัก 2.4 นิ้ว เล็กกว่านี้ดูภาพถ่ายไม่ค่อยชัด เพราะเหตุนี้เหละหลายคนถึงบอกว่า N73 ถ่ายรูปได้ดีกว่า ก็จอมันตั้ง 2.4นิ้ว ก็เลยบอกว่าชัดกว่า..คุณลองเอาเข้าไปดูในcomputerสิครับ แล้วคุณจะเห็นว่าK790i ให้ความลึกของภาพใกล้เคียงกล้อง Digital มากกว่าครับ Laughing แนะนำอีกนิดนะครับ ถ้าคุณอยากมีเครื่องเสียงดีๆเอาไว้ฟังเพลงเวลาทำงานหรือพักผ่อน คุณไม่ต้องไปซื้อเครื่องเสียงราคาแพงๆหลอกครับ..คุณแค่มีมือถือ SE ตระกูล W หรือ K กับอแดปเตอร์หูฟังที่เป็นแจค 3.5 มิล ของตระกูล W ผมเอาของ W810i มาใช้กับ K790i ครับ แล้วก็ลำโพงที่ใช้กับcomputerที่มีแอมป์ในตัว ราคาซัก 1000 กว่าบาท เอามาเสียบกันก็ใช้ได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวเครื่องจะมีปัญหา ผมใช้มานานแล้วครับ..SE ทำชุดที่ต่อใช้กับเครื่องเสียงบ้านออกมาขายนานแล้ว แต่ราคาหลายพันบาทครับ Laughing Laughing
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 01:16  

ข้อนี้ขอระบายบ้างครับ Evil or Very Mad เรื่องมันเกิดเมื่อประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา ผมไปร้านรับซื้อ ขาย โทรศัพท์มือถือในห้าง Big-c ในจังหวัดที่ผมอยู่ เอา K790i ไปถามว่าตอนนี้ขายได้เท่าไหร่ ไม่ได้คิดขายหลอกครับไปถามเฉยๆ ตอนนั้นผมขาย N73 ME ไปแล้วไปซื้อตัวนี้มาราคา 12,900 บาท ตอนที่ไปถามขายราคามือ1 เหลือ 9,900 บาท..มันตีราคาให้เท่าไหร่รู้มั๊ยครับ 4,000 บาท Twisted Evil นี่ถ้าไม่ใช่ร้านรู้จักกันผมจะถามมันว่า มีซัก 10 เครื่องมั๊ยกูจะซื้อหมดเลย..เพื่อนผมเอา N72 ไปขายที่เดียวกัน เครื่องมีรอยตกด้วย มันรับซื้อ 5,000 ทั้งที่เครื่องมือ1 เหลืออยู่แค่ 7,000 กว่าบาท ผมไม่รู้ว่ามันมีอะไรดี รุ่นนี้ผมเคยใช้ แล้วขายไปตั้งนานแล้ว
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 01:05  

คนซื้อโชนี่ส่วนใหญ่แล้วจะซื้อมือหนึ่งครับ มานเลยรับถูกเพราะมานขายยาก
ส่วนโนเกียมือสองคนซื้อเยอะ เพราะสังเกตได้จากคนบ้านๆอะ ที่ไม่ค่อยมีตัง แต่อยากได้มือถือไปอวดเพื่อนแถวบ้าน แล้วอะไหลโซนี่ก็แพงด้วย เกิดเสียขึ้นมาก็กลัวว่าจะไม่มีตังซ่อม ก็เลยเลือกซื้อโนเกีย เพราะมีอะไหลเทียมขายเกลื่อนเหมือนขี้หมาแถวสวนสารณะ แล้วยังถูกพอๆกับขี้ด้วย คนส่วนใหญ่ก็เลยเลือกซื้อโทรศัพมือสองของโนเกียเยอะ เค้าก็เลยรับโนเกียราคาแพงกว่า เพราะมานขายง่ายกว่า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 23:05  

อีกหน่อย 7 Eleven คงมี NOKIA ขาย
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 14:39  

เป็นไปได้ครับ เพราะเด๋วนี้มานมาตามตลาดเปิดท้ายแถวชนบด แล้ว ร้านขายของชำยังมีโนเกียขายเรย Laughing
Monkeyshock Kiki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 16:40  

exitpomai ผู้เขียน:
คนซื้อโชนี่ส่วนใหญ่แล้วจะซื้อมือหนึ่งครับ มานเลยรับถูกเพราะมานขายยาก
ส่วนโนเกียมือสองคนซื้อเยอะ เพราะสังเกตได้จากคนบ้านๆอะ ที่ไม่ค่อยมีตัง แต่อยากได้มือถือไปอวดเพื่อนแถวบ้าน แล้วอะไหลโซนี่ก็แพงด้วย เกิดเสียขึ้นมาก็กลัวว่าจะไม่มีตังซ่อม ก็เลยเลือกซื้อโนเกีย เพราะมีอะไหลเทียมขายเกลื่อนเหมือนขี้หมาแถวสวนสารณะ แล้วยังถูกพอๆกับขี้ด้วย คนส่วนใหญ่ก็เลยเลือกซื้อโทรศัพมือสองของโนเกียเยอะ เค้าก็เลยรับโนเกียราคาแพงกว่า เพราะมานขายง่ายกว่า

แบบนี้แหละ พูดได้ โดนใจอย่างแรง
black_izer
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Sameๆ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 19:47  

เหมือนเพื่อนในห้องผมเลยคับ
ใช้ N73 คับแล้วก็อวดเรื่องเสียงกับกล้อง
รำคานมันมากมายคับชอบเปิดเสียงดังๆกลบเสียงเครื่องอื่นตอนนี้ผมหาเครื่องล้มเครื่องมันอยู่
ตอนนี้ผมใช้ LG Shine อ่ะคับ เรื่องกล้องล้มมันไปแล้ว ถึงเลนส์ Zeiss ของโนเกียฟังดูน่จะ Perfect ก็จริงน่ะคับ แต่ Shine ของผมเนี่ย ใช้ Macro ได้ดีกว่ามากๆ แล้วยังถ่ายรูปดูไม่คมมากด้วยแต่เสียงมันเบาคับ
แล้วก็พวกโนเกียเนี่ยผมเดินเข้าไปตลาดนัดแถวบ้านเห็นเต็มเรยย
เกลื่อน

N70 N73 เยอะมากๆ เคยลองเอาเครื่องเก่าของผมที่เป็นโนเกียอ่ะคับ 5700 เทียบกับ N73 กล้อง 5700 ชัดกว่า N73 อีกถ่ายวีดีโอนี่ 73 แย่มากๆ เรื่องภาพปกติ 5700 ก็สีดีกว่า
เสียงถึงเบาก่านิดๆแต่ก้อยังเพราะกว่า

ส่วนใหญ่แล้วพวกใช้โนเกียจะเป็นพวกหัวโบราณหรือพวกบ้านนอกซะมากกว่าถ้าไม่ได้ใช้รุ่น Hi end อ่ะคับ หรือม่ก็พวกนักธุรกิจไปเลย
ง่ายๆว่า แก่ หรือไม่ก็ลาว !!!!

เพื่อนผมในห้องที่ใช้โซนี่กันก็พยามล้มๆกันแต่ตั้งแต่ W700 ไปจน w810 คนที่ใช้ 810 ก็กะลังจะเปี่ยนเป็น K850 เพื่อมาล้มมัน

ส่วนผมกะลังหายี่ห้อไรก็ได้น่ะที่เสียงดังกล้องชัดได้

เพราะผมรำคานคำที่มันพูดทุกวันๆว่า "มือถือ(เมิง)อ่ะกาก"
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 22:37  

ขอบอกว่า โนเกียนี่ เทียบเรื่องเสียงยี้ห้ออื่นไม่ได้ซักยี้ห้อครับ ........ เทียบซัมซุงยิ่งไม่ติดฝุ่น ............. เครื่องโนเกียเขาชอบลืมใส่สิ่งบางอย่างมาอ่ะครับ..... คือ ความไพเราะของเสียง. .... Very Happy หาได้ยากยิ่ง ... ผมฟัง ทรานซิสเตอร์เพราะกว่าครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 16:12  

deksilpa ผู้เขียน:
ขอบอกว่า โนเกียนี่ เทียบเรื่องเสียงยี้ห้ออื่นไม่ได้ซักยี้ห้อครับ ........ เทียบซัมซุงยิ่งไม่ติดฝุ่น ............. เครื่องโนเกียเขาชอบลืมใส่สิ่งบางอย่างมาอ่ะครับ..... คือ ความไพเราะของเสียง. .... Very Happy หาได้ยากยิ่ง ... ผมฟัง ทรานซิสเตอร์เพราะกว่าครับ

ใช่แล้วคับ ฟังเสียงจากโนเกียแล้วเหมือนโดนคนบ้ามาตะคอกใส่หูอะ แต่ฟังโซนี่และยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่โนเกียอะเหมือนมีนางฟ้ามากระซิบที่หู แม้เสียงจะไม่ดังแต่เราก็ยังประทับใจ Laughing
inwdewkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 13:08  

exitpomai ผู้เขียน:
deksilpa ผู้เขียน:

ใช่แล้วคับ ฟังเสียงจากโนเกียแล้วเหมือนโดนคนบ้ามาตะคอกใส่หูอะ แต่ฟังโซนี่และยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่โนเกียอะเหมือนมีนางฟ้ามากระซิบที่หู แม้เสียงจะไม่ดังแต่เราก็ยังประทับใจ Laughing

เสียงเป็นไงเหรอครับ เสียงแบบพี่แน็ป retrospect อะเปล่า Laughing

ล้อเล่นคับ

เบสเตะปี๊บของโนเกียมันสู้ se ไม่ได้หรอกครับ ทั้งลำโพงทั้งหูฟังเลย
หูฟังโนเกีย ลองเทียบกับของ se เอาเพลง bitrate 320ไปใส่
โนเกียเล่นได้Hardcore มาก (แตกระแหง ไร้ความชุ่มชื้น เป็นแถวบ้านผมนี่ถ้าคนอื่นได้ยินเสียงนี้ อาจเอากะละมังฟาดหน้าแล้ว)
se นี่ อืมม์ ... ผมขอไม่พูดละกันครับ มันเกินกว่าที่ผมจะบรรยายออกมาทางตัวอักษรได้

ต้องการฆ่า N73me นี่ k750ก็เพียงพอ... (หรือจะเอา k700/w550 ไปข่มก็ได้ครับ แต่w550 ข่มแล้วโนเกียร้องไห้ไม่รู้ด้วย ดัง แสส..)
momokoz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 22:24  

โถๆๆๆๆ อย่าไปเถียงกะเขาเลยครับ มือถือNk เขาทำใด้ทุกอย่างจริงๆ

้เหลือแต่อย่างเดียวที่ทำไม่ใด้ คือทำให้มันใช้้ดี เท่านั้นแหละจิงป่าว

จับฉ่าย ว่าง่ายๆ Laughing
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 16:42  

จริงที่สุด โซนี่ จัดการเกี่ยงกับโทรศัพท์ดีสุด
จนใช้แล้วกลับไปใช้ยี้ห้ออื่นไม่ได้
ไม่จู้จี้เวลา ส่งบลูทูธ
ไม่ต้องโอนไฟล์เข้าเครื่อง
ดึงเพลงจาก การ์ด เวลาสายเรียกเข้าไม่หน่วง

ตรงนี้สุดยอดจริงครับ ที่ยี่ห้ออื่นไม่มีปัญญาทำ
งงเลย พอลองไปใช้ยี่ห้ออื่นเอ๋อเลย เซฟเบอร์จาก คอล ลอก เป็นชื่อเดิมไม่ได้
ต้องโอนไฟล์เข้าเครื่องก่อนทำไรต่อมิอะไร
บลูทูธก็อะไรไม่รู้ รับแล้วแทนที่จะเก็บเข้าเมมเลย ก็ต้องมาทำอะไรต่อไรก็ไม่รู้

แต่ โซนี่................
ทั้งรัก ทั้งเกลียด แพง ใช้วัสดุห่วย
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 16:43  

จริงที่สุด โซนี่ จัดการเกี่ยงกับโทรศัพท์ดีสุด
จนใช้แล้วกลับไปใช้ยี้ห้ออื่นไม่ได้
ไม่จู้จี้เวลา ส่งบลูทูธ
ไม่ต้องโอนไฟล์เข้าเครื่อง
ดึงเพลงจาก การ์ด เวลาสายเรียกเข้าไม่หน่วง

ตรงนี้สุดยอดจริงครับ ที่ยี่ห้ออื่นไม่มีปัญญาทำ
งงเลย พอลองไปใช้ยี่ห้ออื่นเอ๋อเลย เซฟเบอร์จาก คอล ลอก เป็นชื่อเดิมไม่ได้
ต้องโอนไฟล์เข้าเครื่องก่อนทำไรต่อมิอะไร
บลูทูธก็อะไรไม่รู้ รับแล้วแทนที่จะเก็บเข้าเมมเลย ก็ต้องมาทำอะไรต่อไรก็ไม่รู้

แต่ โซนี่................
ทั้งรัก ทั้งเกลียด แพง ใช้วัสดุห่วย
Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 21:55  

พวกโนเกียอะครับบอกตรงๆ คนใช้สัก 80% ใช้อะไรกัน ก็แค่โทรเข้าออกถ่ายรูปฟังเพลงดูหนังแค่นี้แหละ อาศัยเวอร์ยี่ห้ออินเทนเกินไป ตามกระแสชาวบ้าน ผมว่านะแพงก็แพงซื้อไปก็เสียดายตังเปล่าๆ เมนูก็ใช้งานแค่ไม่กี่อย่างที่มันใส่มาอะแถบจะไม่ค่อยได้ใช้เลยส่วนใหญ่
วัยรุ่นส่วนมากจะเวอร์ตามเพื่อนและก็พูดติดปากอะไรๆก็โนเกียๆ - -* มันไร้สาระมาก
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 21:19  

ชอบอันไหนใช้อันนั้นไปครับ จบ
ไม่มีใครเอาปืนจ่อหัวให้ซื้อ Nokia นิครับ

ผ่านมาเฉยๆ
แล้วจะมีปัญหาไหมครับ ถ้าใช้ Nokia นิ
กลุ่มเพื่อนของผมที่ ร.ร. ประมาณ 20-30 คน มี Nseries เรียงกันตั้งแต่ N70 ถึง N95 8GB ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
แล้วที่บอกว่า พวกที่ซื้อ Nokia มาก็ดูหนังฟังเพลงและก็โทร ฟังค์ชั่นอื่นไม่ได้ใช้ ทำไมครับ? Sony ทำไรได้มากกว่านี้หรอครับ มันเอามาทำไรได้มากกว่ากันหรอครับ? ถามจริง?

แล้วอีกอย่าง คนที่ซื้อโทรศัพท์ของ Nokia ไม่ได้ไปขอเงินของคนที่ใช้ Sony Ericson ซื้อนี่ครับ

มันก็ใช้งานได้เหมือนกันแหละจะมาเถียงกันให้ได้อะไรขึ้นมา Neutral
pasurat
Year's Star

หัวข้อ : Re: K&W มีคนมาหยามผมมมมมม เกี่ยวกับ K&W
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 15:09  

ผมเคยใช้ทั้งโซนี่ ทั้งโนเกีย
เรื่องความสามารถ มันมันแล้วแต่รุ่นครับ
pasurat
Year's Star

หัวข้อ : Re: K&W มีคนมาหยามผมมมมมม เกี่ยวกับ K&W
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 15:09  

ยังไงก็ตามบาย
pasurat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 15:10  

อยากซื้อรุ่นไหนซื้อได้
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 13:21  

555 กระทู้นี้ได้ใจ SE มันก๊ากจริง ๆ แต่ก็หลวมตัวใช้มาสองรุ่นแล้ว w810 กับ w705a เสียงมันค่อย แต่ว่าอยู่ที่เงียบ ๆ มันก็ดังดี แต่ถ้าอยากจะไปแข่งกับโนเกียให้เอา htc ไปแข่งดีกว่า สมน้ำสมเนื้อ เสียงดีและดัง ลงโปรแกรมได้ แต่กล้องไม่รู้ว่ารุ่นใหม่ ๆ จะชัดหรือยัง
Kubota500
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:12  

มือถือไม่ใช่โน๊ตบุ๊กท่องไว้.... Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: