Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีงบอยู่ 20000 - 25000 เอารุ่นไหนดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 6432
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีงบอยู่ 20000 - 25000 เอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 13:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากถามว่ารุ่นไหนที่น่าใช้มั้งครับ ( ตอนแรกกะจะเอา n900 แต่ไปจองไม่ทัน T T )

เลยอยากถามว่าถ้าพวกพี่ๆๆ จะซื้อจะเอารุ่นไหนดีครับ ( เอาครบทุกฟังก์ชั่นอ่ะครับ )

หรือ จะรอไปก่อน รอให้มีโทรศัพท์ออกใหม่กันในปีนี้ดี ?

ขอวานผู้รู้ช่วย ตอบกันเยอะๆนะครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีงบอยู่ 20000 - 25000 เอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 13:51  

หาที่ edit ไม่เจอ ( หรือต้องเป็นสมาชิกก่อนหว่า ) - -"

ขอถามอีกหน่อย ยังพิมไม่หมด

แล้วพวกพี่ ๆ คิดว่า os ตัวไหนตอนนี้น่าเล่นมากที่สุดอ่ะครับ ( เคยใช้แต่ซิมเบี้ยน )
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีงบอยู่ 20000 - 25000 เอารุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 16:34  

ถ้าWindowm Mobile ผมว่าOMNIA นะ น่าสนใจดีผมใช้อยู่
ohoho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 17:31  

โอ้ถ้างบสูงขนาดนี้ไปจับตัว Nexus One มาเลยค่ะ Android เป็นตัวที่น่าเล่นที่สุดแล้ว
วิจารณ์ได้แค้ค้องดู ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 18:33  

samsubg omnia 2 รับลองถูกใจมีครบทุกฟังก์ชั้น หรือไม่ก็nokia n97 อันนี้ซิมเบียนดีกว่าออมเนียที่มีเอ็ฟเอ็มทรานมิตเตอร์ และเมมเยอะกว่า ส่วนโอเอสผมว่าไอโฟน เร็วเสถีนรโปรแกรมในคลังเยอะ แอนดรอยโปรแกรมในคลังเยอะ เร็ว ง่าย วินโดส์ ใช้งานแนวธุรกิจ สรุปแอนดรอยเจ๋งสุดเท่าที่ได้สัมผัสมา
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 23:02  

ohoho ผู้เขียน:
โอ้ถ้างบสูงขนาดนี้ไปจับตัว Nexus One มาเลยค่ะ Android เป็นตัวที่น่าเล่นที่สุดแล้ว

คิดเหมือนกันเลยครับบ
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 04:22  

เป็นผมถ้ามีงบอยู่ในมือคิดเป็นเดือนครับ เพราะเงินขนาดนี้หมายถึงซื้อมาแล้วต้องใช้ให้พังถึงจะเปลี่ยนใหม่ได้ แถมเป็นเครื่องหลักพาไปออกงานอวดชาวบ้านเขาได้ มาเลือกระบบปฏิบัติการ เลือกค่าย เลือกรูปทรง เลือกสี โปรแกรมที่รองรับของแต่ล่ะรุ่นมากน้อยแค่ไหน รอเวลารุ่นที่เราจ้องไว้ลดราคาอีก แถมลังเลเวลาจะจ่ายเงินอีก(แบบว่าเสียดายเงิน) ปวดหัว ความเห็นส่วนตัวน่ะ
- Loogzo -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 23:13  

BM ผู้เขียน:
ผมอยากถามว่ารุ่นไหนที่น่าใช้มั้งครับ ( ตอนแรกกะจะเอา n900 แต่ไปจองไม่ทัน T T )

เอ..? N900
นี่จองไม่ทัน ก็จะซื้อไม่ได้อีกแล้วที่ไหนกันครับ
ก็รอหลังจากเครื่องออกจำหน่าย
ตามปกติ ก็ไม่น่าจะพ้น มีนาคม นี้นี่นะ (ได้ยินคนเล่าว่าคนจอง ได้วันที่ 26-28 ก.พ.)
การจองเป็นเทคนิคการส่งเสริมการขาย
ในลักษณะหนึ่ง ไม่ถึงกับว่าเราจองไม่ทัน แล้วจะซื้อมาใช้หลังจากนั้นไม่ได้

อาจจะช้ากว่าคนที่จอง..บ้าง
(หากไม่ติดว่าเห่อ คิดในแง่ดี น่าจะยิ่งดีกว่านะ มีหนูลองยาก่อน)
แต่หากว่าชอบจริง ก็เลือกตัวที่ชอบ ตัวที่อยากได้นั่นแหละครับ
เพราะงบสูง ตัวเลือกมาก หากตัวที่แนะนำกันไป ไม่ถูกใจจริง จะหวนไปคิดถึง
ตัวเลือกเดิมที่อยากได้เป็นทุนเดิม

หรือ จะรอไปก่อน รอให้มีโทรศัพท์ออกใหม่กันในปีนี้ดี ?

นั่นไง.. อยากได้ N900 ก็รอไปอีกนิดเดียว
ส่วนหากรอเป็นปี.. ตัวเลือกใหม่ ๆ ก็จะยิ่งเยอะมาก ละลานตา
จะยิ่งเลือกยากกว่าเดิมนะครับ

แล้วพวกพี่ ๆ คิดว่า os ตัวไหนตอนนี้น่าเล่นมากที่สุดอ่ะครับ
( เคยใช้แต่ซิมเบี้ยน )

หากเอาว่า อยู่ในกระแส

ก็ยังมองเป็น MAC OS และ Black Berry เหมือนเช่นเคย
เพราะ Application และอุปกรณ์ Gadget เสริมที่รองรับมีมากครับ
ส่วนแบล็กเบอร์รี่ จริงอยู่ไม่เหมาะกับ เล่นโปรแกรม หรือ มัลติมีเดีย
(จะเปิดเว็ปดูยังไม่สนุกเลย ลำบาก ใครว่าดี จอก็เล็ก)
แต่ก็ไปได้ตรง กระแส และ เทรนด์การแชท ติดต่อ สื่อสาร update สังคมออนไลน์

น่าจับตาดูในการพัฒนา มากสุดก็ Android
เพราะดูจะซ่อนศักยภาพต่าง ๆ ในการ "เล่น" เอาไว้เยอะ โดยเฉพาะเมื่อ
ผูกกับฟีเจอร์ของ Google (มี Google Google ที่เสริซท์หาจากรูปด้วย)
ส่วน windows คงต้องรอให้ยกเครื่องเป็น Seven แหละครับ ถึงจะเห็นความเปลี่ยนแปลง
ความแตกต่างที่ชัดเจน ฝั่ง NOKIA กับ SAMSUNG หากไม่เด่น ไม่ดี และที่สำคัญ
คือ "ไม่แตกต่าง" จริง ปีหน้า คงไปยืนเทียบ 3-4 OS ด้านบนยากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: