Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G531 - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 36 / เข้าชม: 391607
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G531 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 21:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G531 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g531.htm

จริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 22:59  

จอสัมผัส กำลังมา แรง Laughing
taesyahi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:58  

สไตล์ ไอโฟน ทั้งนั้น

เด๋วนี้เขาฮิต 2 ซิม กันแล้วเหรอ

อยากให้ผลิตพวก CDMA ซิงนึง กับ GSM อีกซิมนึง มั่งจัง
รุ่น 523c ไม่ค่อยเวิร์ค เท่าไร
รอรุ่นใหม่อยู่นะๆ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 23:59  

ไม่ค่อยจะก็อป

แต่ก้แสดงให้เหนว่าซัมซุงเค้าก้กำลังมาแรง ตามมาติดๆกับไอโฟน

ก็อปกันสนั่นนน
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 09:32  

อืม สวย ดูดี มีชาติตระกูล (เค้าคงขี้เกียจคิดเลยออกมาเป็นรูปร่างแบบนี้)
ถ้าตัวนี้ติด แฟช + ออโต้โฟกัส มาด้วยจะดีมากๆๆๆเลย
โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครบครัน คุ้มค่าจริงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 18:32  

รุ่น G531 นี้เป็นระบบสัมผัสอย่างเดียวเลยค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่หน้าจอ จะโทรออกก็กดที่หน้าจอ มีทีวีแล้วก็สามารถ Reccord TV ได้ด้วยค่ะ ใส่ได้ 2 ซิมอีกต่างหาก ฟังก์ชั่นครบครันคุ้มค่าจริงๆ ค่ะ

PR G-Net
แบงน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ครบครัน คุ้มค่าจริงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 21:02  

โชยุ PR G-Net ผู้เขียน:
รุ่น G531 นี้เป็นระบบสัมผัสอย่างเดียวเลยค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่หน้าจอ จะโทรออกก็กดที่หน้าจอ มีทีวีแล้วก็สามารถ Reccord TV ได้ด้วยค่ะ ใส่ได้ 2 ซิมอีกต่างหาก ฟังก์ชั่นครบครันคุ้มค่าจริงๆ ค่ะ

PR G-Net

แร้วจะมีปุ่ม โทออกไมล่ะคับ งง Neutral
แบงน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ครบครัน คุ้มค่าจริงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 21:07  

แบงน่ารัก ผู้เขียน:

PR G-Net

แร้วจะมีปุ่ม โทออกไมล่ะคับ งง Neutral

ขอรู้ราคาด้วยครับ สวยดีชอบๆๆ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 11:46  

สามารถกดหมายเลขได้ที่หน้าจอค่ะ แล้วถ้าจะโทรออกก็สามารถกดโทรออกได้ทั้งที่หน้าจอและปุ่มกด(กดได้เหมือนกัน) ถ้าจะกดโทรออกที่หน้าจอ จะมีให้เลือกด้วยค่ะ ว่าจะโทรออกด้วยซิม 1 หรือซิม 2 จะโทรออกด้วยซิมไหน ก็เลือกกดที่ไอคอนของซิมนั้นได้เลยค่ะ ส่วนเรื่องราคานั้นต้องรออีกนิดนึงนะคะ เนื่องจากรุ่นนี้ยังไม่วางขายค่ะ แต่อดใจรออีกไม่นาน เดี๋ยวก็ได้จับจองเป็นเจ้าของกันแล้วค่ะ

PR G-Net
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 12:28  

PR G-Net

มันก้อมีปุ่ม โทออก รับสาย เหมือนกันเกือบทุกรุ่นที่เปนจอสัมผัสหมด ออมเมียของซัมซุงยังมีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 16:05  

มาแล้ว TV Mobile แนวใหม่

สวยดีนะ จอจะใช้ได้ดีป่าว

ความจำเครื่องน้อยมาก ถ้าจะใช้เสียงเรียกเข้าความยาวเป็นMB

ต้องโหลดเข้าเครื่องป่ะ หรือเมมโดยตรงเลย
แบงน่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 16:14  

มี พรีวิวมั้ยคับ

สนใจอ่ะคับ สวยดี ชอบๆ ^^

เท่าที่ดู ก็ คุณสมบัติ ok เลยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 17:37  

มี พรีวิวมั้ยคับ

สนใจอ่ะคับ สวยดี ชอบๆ ^^

เท่าที่ดู ก็ คุณสมบัติ ok เลยคับ

ลงเกม JAVAเพิ่มได้ไหมครับ
ppwr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2009 19:50  

ถามแบบคนไม่รู้เลยครับว่า พวกรุ่นจอสัมผัสนี่ ตกแค่ครั้งเดียวแล้วจบกันเลยหรือป่าว
เพราะว่าเครื่องไม่สัมผัสเมื่อก่อน ตกแล้วตกอีก หน้าก่งหน้ากากกระจาย เอามาประกอบใหม่
ใช้ได้เหมือนเดิม 555 Laughing Laughing Laughing
lady _ blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2009 22:11  

รอรุ่นนี้อยู่นะค่ะ อยากรู้ราคามากๆ เมื่อรัยจะออก

เออคือรุ่นนี้ไม่ใช่สไลด์ใช่ป่ะค่ะ
อยากด้ายยยยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 11:43  

อยากทราบมากๆเรย ว่าราคา อยู่ที่เท่าไหร่... รอมาเป็นเดือนละนะ...
ไม่รู้จะมีวางขายเมื่อไหร่...??

ใครทราบ ช่วยบอกต่อกานหน่อยน๊า.....

ขอบคุนค่ะ...
อยากด้ายยยยยยย -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชี้แจงค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 16:38  

รุ่นนี้ไม่ใช่แบบสไลด์ค่ะ
30nano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคามากๆ
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 13:00  

ราคาเท่าไหร่ เครื่องศูนย์ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย
ส่งมาที่ news_kme@hotmail.com ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
30nano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2009 13:06  

ppwr ผู้เขียน:
ถามแบบคนไม่รู้เลยครับว่า พวกรุ่นจอสัมผัสนี่ ตกแค่ครั้งเดียวแล้วจบกันเลยหรือป่าว
เพราะว่าเครื่องไม่สัมผัสเมื่อก่อน ตกแล้วตกอีก หน้าก่งหน้ากากกระจาย เอามาประกอบใหม่
ใช้ได้เหมือนเดิม 555 Laughing Laughing Laughing

แสดงว่าซุ่มซ่ามมากครับ
คงต้องใช้รุ่นเก่าๆ ทนๆ ต่อไป
แด๋วนี้เครื่องรุ่นใหม่ๆบางตัวแพงกว่าค่าทำคลอดลูกซะอีก
เพราะฉะนั้นอุ้มลูกยังไง ก็ให้ถนอมโทรศัพท์อย่างนั้นครับ
G NET G531
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2009 21:10  

เห็นในหนังสือโทรศัพท์ บอกว่า... 8900 บาท นะ..

แพงจัง.. *-*
Review
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2009 16:47  

อยากให้ siamphone ทำ Review รุ่นนี้ให้ดูหน่อย
เห็นว่าจะออก กุมภา นี้แล้ว
korea Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2009 15:18  

สามารถ setup เป็นภาษาเกาหลีได้หรือเปล่า ถ้ามีจะซื้อ

คิดถึงบ้านเกิด

thank u
bood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2009 00:13  

เสียงไม่ได้เรื่องเปิดเสียงสุดเสียงแตก ทีวีถือว่าโอเคชัดดี
ุึ6720บาท
Blink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : RE
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2009 16:37  

Omnet (ออมเน็ต) รุ่นนี้ หน้าศูนย์ IEC ขายอยู่ 7,990.- จ้า มีเมมฯแถมให้ 1Gb แบตฯให้ 2 ก้อนครับ

แต่ตินิดนึงเสียงเรียกเข้าฟังดูแล้วไม่ดังเหมือน G-Net หลาย ๆ รุ่นที่ออกมาก่อนหน้านี้
มันส์ดีเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอสักครู่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 15:18  

ต้นทาง / ต่อโทรศัพท์ไปยังศูนย์บริการหมายเลข ...
ปลายทาง / สวัสดีค่ะ ศูนย์บริการ ... ยินดีให้บริการค่ะ
ต้นทาง / สอบถามเรื่องโทรศัพท์ว่า ...
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 30 วินาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / เอ่อ คือ หมายถึงอย่างนี้นะ 1 .... 2 .... 3 ....
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 1 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / แล้วถ้าเป็นอย่างนี้ล่ะ ...
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 2 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / คือ ยังไม่เข้าใจง่ะ
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 3 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ช่างบอกว่า ไม่ต้องใช้ฟังค์ชั่นนี้ค่ะ มันยาก
ต้นทาง / ขอบคุณ
New Hands
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รอสักครู่ค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 22:29  

มันส์ดีเหมือนกัน ผู้เขียน:
ต้นทาง / ต่อโทรศัพท์ไปยังศูนย์บริการหมายเลข ...
ปลายทาง / สวัสดีค่ะ ศูนย์บริการ ... ยินดีให้บริการค่ะ
ต้นทาง / สอบถามเรื่องโทรศัพท์ว่า ...
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 30 วินาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / เอ่อ คือ หมายถึงอย่างนี้นะ 1 .... 2 .... 3 ....
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 1 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / แล้วถ้าเป็นอย่างนี้ล่ะ ...
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 2 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ...
ต้นทาง / คือ ยังไม่เข้าใจง่ะ
ปลายทาง / ค่ะ รอสักครู่นะคะ ... (หายไป 3 นาที) ... ขออภัยที่ให้ถือสายรอค่ะ คือ อย่างนี้ค่ะ ช่างบอกว่า ไม่ต้องใช้ฟังค์ชั่นนี้ค่ะ มันยาก
ต้นทาง / ขอบคุณ

555 Very Happy ก็ของใหม่นะครับ ใครจะไปรู้ซะหมดทุกเรื่องละเนี้ยะ
Puffy Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครสนใจแลกเครื่องกับ Motorola Rokr E6
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 23:15  

ผมใช้ Motorola Rokr E6 ชื้อมาจาก J-Mart ไม่ถึงเดือน ราคา 6,990 ใครสนใจอยากแรก Gnet G531 กับผมบ้างครับ อยากได้รุ่นนี้แต่ไม่อยากไปหาขายเครืองแล้วซื้อรุ่นนี้ใหม่ ใครอยากแลกกัน ฝากเบอร์ไว้คับ เดียวติดต่อไปหาคับ นัดดูเครื่องก่อนได้คับ เครื่องผมสภาพดีเดิม ๆ จากศูนย์คับ
5thsleeper
Year's Star

หัวข้อ : ใครซื้อมาใช้ยังคับ
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 12:29  

อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วอ่ะคับ ว่ามันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

และก้อเข้าไปดูเว็ปหลักของ G-NET ไม่เห็นมีรุ่นนี้เลย

ช่วยบอกด้วยนะครับว่าดีป่าว อยากได้มากจิงๆ
(ตัวป่วน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ G-net ืั้งบ้าน เลย
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 11:19  

ซื้อมาแล้วค่ะ สวย ไฮโซ มาก ๆ ค่ะ แต่อยากรุ้ว่าจะหาเกมส์ลงได้จากที่ไหน เพราะว่ารุ่นนี้ลงเกมส์ได้ค่ะ ที่เป็นสกุล .jar แต่เล่นแล้วเครื่องช้า มากๆ เป็น เพราะลง ไม่ตรงกับรุ่นหรือเปล่า ค่ะ
ส่วนถ้าเป็นเกมส์ที่ไม่ใช่สำหรับหน้าจอสัมพัส พอ ลง แล้ว เปิด ได้ แต่ กด ไม่ ได้ อ่ะ ค่ะ
happycat
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2009 19:24  

ตัวนี้ถูกกว่า สวยด้วย เป็นข้อมูลละกันครับ

http://www.wellcommobile.com/th/w929.html
อยากได้ G531
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 23:19  

อยากได้อ่ะ ไปดูมาแล้วเหมาะมือดี ใครซื้อมาใช้แล้วมา comment หน่อยจิ อยากให้ siamphone preview อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ G-net ืั้งบ้าน เลย
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 21:08  

(ตัวป่วน) ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ สวย ไฮโซ มาก ๆ ค่ะ แต่อยากรุ้ว่าจะหาเกมส์ลงได้จากที่ไหน เพราะว่ารุ่นนี้ลงเกมส์ได้ค่ะ ที่เป็นสกุล .jar แต่เล่นแล้วเครื่องช้า มากๆ เป็น เพราะลง ไม่ตรงกับรุ่นหรือเปล่า ค่ะ
ส่วนถ้าเป็นเกมส์ที่ไม่ใช่สำหรับหน้าจอสัมพัส พอ ลง แล้ว เปิด ได้ แต่ กด ไม่ ได้ อ่ะ ค่ะ

ก็ลองดูทาง http://www.flashfly.net/forums/search.php?mode=results นี้ดูนะครับ
jorjaejaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 09:00  

ไฮโซดูดีมากค่ะ

แต่ว่าซื้อมาให้คุณพ่อเมื่อวานนี้ 17 มิ.ย.52

คุณพ่อไม่ชอบซะงั้น Crying or Very sad

ไม่อยากเก็บไว้ ขายแค่ 6600.-

สนใจเมล์มาหร่ะกันคะ jorjaejaa@hotmail.com
BigHeart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Gnet G531 กับ Java Application
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 23:37  

สนใจรุ่นนี้มากค่ะ

อยากซื้อ เห็นว่า เล่น Java Game ได้ด้วย บนSite ของ GNet บอกว่าได้ แต่ ไม่เห็น SiamPhone บอกไว้นะ

แต่เนื่องจากเป็นคนที่ต้องใช้งาน Java Application Online น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ Java App ได้อ๊ะป่าว แล้ว ถ้าได้ มันรองรับ Java MIDP 2.0 ใช่มั๊ย

จะไปซื้อ อาทิตย์ หน้า 12 ก.ค. 2009 ราคาปัจจุบัน เหลือเท่าไหร่แล้วคะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Gnet G531 กับ Java Application
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 11:44  

BigHeart ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้มากค่ะ

อยากซื้อ เห็นว่า เล่น Java Game ได้ด้วย บนSite ของ GNet บอกว่าได้ แต่ ไม่เห็น SiamPhone บอกไว้นะ

แต่เนื่องจากเป็นคนที่ต้องใช้งาน Java Application Online น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ Java App ได้อ๊ะป่าว แล้ว ถ้าได้ มันรองรับ Java MIDP 2.0 ใช่มั๊ย

จะไปซื้อ อาทิตย์ หน้า 12 ก.ค. 2009 ราคาปัจจุบัน เหลือเท่าไหร่แล้วคะ

- ลง java ได้ค่ะ มันแจ้งว่าลงสำเร็จ แต่พอไปหาตัวเกมแล้วหาไม่เจอค่ะขอบอก ถ้าไม่สามารถลงได้ก็ไม่น่าจะมีคำสั่งว่า Install มานะNeutral
- รุ่นนี้ไม่มีปากกาจิ้มค่ะ แล้วขอบอกว่าแป้นพิมพ์ที่หน้าจอเล็กมากไม่สามารถเอานิ้วจิ้มแล้วตรงกับอักษรที่ต้องการแน่นอน ไม่รู้คนทำเอาสมองส่วนไหนคิด...
- กล้องไม่ดีค่ะ ถ่ายวีดีโอดีเลย์มากๆ
- call center ที่โฆษณานักโฆษณาหนาว่า 24 ชั่วโมง พูดจาสุนัขไม่รับประทานมากๆ

คิดเอาเองเถิดค่ะว่าสมควรเสียเงินให้มือถือยี่ห้อนี้ดีมั้ย
popsos
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตาก
หัวข้อ : Re: Gnet G531 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 09:17  

ผมไปซื้อที่ฝั่งลาวมาใช้มาเกือบครึ่งมียังไม่มีปันหาเลย Laughing Laughing
ผู้ใช้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G531 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 21:44  

จอสัมผัสไม่ค่อยดีเลย G-531 สัมผัสแล้วไม่ไป แย่จริงๆเลย
บอร์ดี้สวย ดูไฮไซ แต่ระบบสัมผัสไม่ดีเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: