Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Motorola Quench Android - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 94865
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
33%
 33%  [ 1 ]
ดี - GOOD - 4
66%
 66%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 3

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola Quench Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 19:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola Quench Android - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/quench.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola Quench Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 20:55  

1 Embarassed Embarassed Embarassed
new123
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Quench Android - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 21:31  

2 Laughing Laughing Laughing
pungpound607
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 08:26  

Laughing Laughing
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 08:40  

น่าเสียดาย ไม่มีมือถือยี่ห้อนี้ในไทยแล้ว

สวยดี จอใหญ่ ด้วย
ธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 10:45  

yukari1991 ผู้เขียน:
น่าเสียดาย ไม่มีมือถือยี่ห้อนี้ในไทยแล้ว

จริงเหรอครับเนี่ย....
ผู้รู้ช่วยให้ข้อมูลด้วย...
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 12:36  

ธรรมดา ผู้เขียน:

รอดูต่อไป ดูอย่างZN5กับE6e ถ้าเมืองนอกฮิตน่าจะมีคนนำเข้าอยู่แล้ว เข้ามาตอนนี้แล้วไม่รู้อนาคตไม่มีใครเสี่ยง ตอนนี้อยากใช้คงต้องหิ้วกันเอง
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 20:39  

โมโตสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 02:37  

rokr T ผู้เขียน:

รอดูต่อไป ดูอย่างZN5กับE6e ถ้าเมืองนอกฮิตน่าจะมีคนนำเข้าอยู่แล้ว เข้ามาตอนนี้แล้วไม่รู้อนาคตไม่มีใครเสี่ยง ตอนนี้อยากใช้คงต้องหิ้วกันเอง

ค่ะ ยี่ห้อนี่จะไม่นำมาทำตลาดในไทยอีกแล้ว (เพราะที่ผ่านๆ มากระแสของโมโต้ที่มีต่อตลาดไทย ไม่ค่อยจะบูมสักเท่าไร)

ถ้าอยากใช้ อาจจะต้องหิ้วเข้ามาค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 20:23  

lil' cutie ผู้เขียน:

ค่ะ ยี่ห้อนี่จะไม่นำมาทำตลาดในไทยอีกแล้ว (เพราะที่ผ่านๆ มากระแสของโมโต้ที่มีต่อตลาดไทย ไม่ค่อยจะบูมสักเท่าไร)

ถ้าอยากใช้ อาจจะต้องหิ้วเข้ามาค่ะ

ผมจะตอบคำถามให้ครับ ถ้าไม่รู้อย่างชัดเจนกรุณาอย่าเจตนาพิมพ์ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องนะครับ เพราะอาจทำให้บริษัทอาจเสียหายจากการขายผลิตภันฑ์ได้

ต้อนนี้ MOTOROLA THAILAND บริษัทแม่ในอมริกา ได้สั่งยุบ สาขาในไทย ไปให้ บริษัทลูกที่ สิงค์โปรทำการตลาดแทนครับ

ส่วนกานนำเข้าสินค้าให้ลิขสิทธิ์ แก่ บริษัท JAY MART แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย

เพราะฉนั้นท่านใดอยากได้ มือถือ moto หรือ สาวก moto แต่หาที่ซื้อไม่ได้ก็ให้ไปที่ร้าน jay mart จะมีขายครับ ซึ่ง รุ่นที่ นำเข้า ล่าสุดตอนนี้จะเป็น zn5 A3100 และ aura ครับ

ส่วนการรับประกันการซ่อม ก็ส่งได้ที่ศูนย์ jay mart ครับ หลังจากนั้น จะส่งต่อไปยัง ศุนย์ fix ที่ ซีคอน สแคร์

สาขาใหย่ เจมารท์ อยู่ อาคาร UM tower ชั้น 1 ครับ

โดยภาพรวม เมือ่ moto thai ถูกยุบ จึงทำให้การตลาดในไทย ลดหายไปอย่างชัดเจน
บางคนอาจคิดว่าในไทยไม่มีอีกแล้ว แต่เข้าใจผิดนะครับ ยังมีที่ jay mart ที่เดียวครับ

จังหวัดไหนไม่มี jay mart ก็ อดไปครับ ต้องเดินทางมาที่ กทม หรือง่ายที่สุด
สั่งซื้อ ผ่าน online ได้ที่ jay mart เลยครับเค้าจัดส่ง ทั่วไทย

ผมไม่มีส่วนได้เสีย แต่ผมใช้ moto และคิดว่า คนที่ใช้จะรู้ถึงประสิทธิภาพด้านการใช้งาน
จึงมาให้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 23:40  

อ้างอิง คห. บน

การตลาดยังมีอยู่นะครับ ใครดูหนังบ่อยๆ ที่โรงเมเจอร์รัชโยธิน จะเห็นว่ามีอยู่โรงหนึงเป็นโรงของ Motorola เลยครับ (โรง IMAX เก่า) บางวันจะมีพนักงานเอามือถือออกมาวางโชว์ให้เห็นกัน .. บางวันก็เห็นแค่ตู้โชว์

จริงๆ การตลาดในไทยยังทำอยู่นะครับ ถ้าผู้บริโภคช่วยๆ กันกระตุ้นหน่อย ยังไง ในอนาคต ก็มีคนนำเข้ามาขายแน่นอนครับ Twisted Evil
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 13:23  

ที่Big C หาดใหญ่ ก้อยังมีมาขายอยู่นะครับ แต่เปนรุ่นล่างๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 00:56  

ถ้าเช่นนั้น ต้องกล่าวขออภัยในความผิดพลาด - -"

ถ้าเปนเช่นนั้นจิง

ก้ออยากให้นำเข้ามาขายในไทยจัง

นำเข้ามาขายนะ ^^
เบื่อร้านนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 17:19  

Anonymous ผู้เขียน:
lil' cutie ผู้เขียน:

ผมจะตอบคำถามให้ครับ ถ้าไม่รู้อย่างชัดเจนกรุณาอย่าเจตนาพิมพ์ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องนะครับ เพราะอาจทำให้บริษัทอาจเสียหายจากการขายผลิตภันฑ์ได้

ต้อนนี้ MOTOROLA THAILAND บริษัทแม่ในอมริกา ได้สั่งยุบ สาขาในไทย ไปให้ บริษัทลูกที่ สิงค์โปรทำการตลาดแทนครับ

ส่วนกานนำเข้าสินค้าให้ลิขสิทธิ์ แก่ บริษัท JAY MART แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย

เพราะฉนั้นท่านใดอยากได้ มือถือ moto หรือ สาวก moto แต่หาที่ซื้อไม่ได้ก็ให้ไปที่ร้าน jay mart จะมีขายครับ ซึ่ง รุ่นที่ นำเข้า ล่าสุดตอนนี้จะเป็น zn5 A3100 และ aura ครับ

ส่วนการรับประกันการซ่อม ก็ส่งได้ที่ศูนย์ jay mart ครับ หลังจากนั้น จะส่งต่อไปยัง ศุนย์ fix ที่ ซีคอน สแคร์

สาขาใหย่ เจมารท์ อยู่ อาคาร UM tower ชั้น 1 ครับ

โดยภาพรวม เมือ่ moto thai ถูกยุบ จึงทำให้การตลาดในไทย ลดหายไปอย่างชัดเจน
บางคนอาจคิดว่าในไทยไม่มีอีกแล้ว แต่เข้าใจผิดนะครับ ยังมีที่ jay mart ที่เดียวครับ

จังหวัดไหนไม่มี jay mart ก็ อดไปครับ ต้องเดินทางมาที่ กทม หรือง่ายที่สุด
สั่งซื้อ ผ่าน online ได้ที่ jay mart เลยครับเค้าจัดส่ง ทั่วไทย

ผมไม่มีส่วนได้เสีย แต่ผมใช้ moto และคิดว่า คนที่ใช้จะรู้ถึงประสิทธิภาพด้านการใช้งาน
จึงมาให้ข้อมูลที่ถูกต้องครับ

หุๆๆๆๆ ร้านนี้อีกแล้วรึ ตัวแสบจริงๆ ไม่เคยย่างก้าวเข้าไปอีกเรย
tkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 02:34  

อยากได้รุ่นนี้ที่เป็นสีขาวจัง ถูกใจมาก
จะมีใครหิ้วมาขายบ้างมัยนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: