Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PlusPhone DS700G - พลัสโฟน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 49 / เข้าชม: 121546
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่า ลงรัยมะได้ ==
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Sad ก้คือ ผมจาเอาเมมของเครื่องเนี๊ย ไปต่อก่าเมมใหย่ แล้วเสียบแฟรตไดท์
แต่ว่า เวลาจาลงเพลง หรือลบ หรือทามอารัยก่ะ เมมนี้ มานก้ขึ้นว่า
"The media is write protected" อ่า ประมานว่า
เขาห้ามเขียนอารัยๆลงในเมมอานนี้??
ดังนั้น ผมจาลงอารัยก้ม่ายได้ ผมก้สงสัย ผมจึยฟอแมตไปที
มานก้เป้นเหมือนเดิม
แถม โฟลเด้อต่างๆ ก้หายไปหมด เหลือแต่ Audio
เหอๆ ช่วยทีนะ
t-t Crying or Very sad
BooBee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .ใครใช้ plus phone DS700G อยู่ยกมือขึ้น....!
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

เครื่องเดิมใช้รุ่นไหนเหรอคะ คือเราใช้ Sanyo ค่ะ สันยานขาดๆบ่อยค่ะ มะรุเป็นที่เครื่องหรือสันยาน ถ้าสันยานดีก่า Sanyo จะได้ไปถอยซัก 1 หน่วย 555 อยากคุยชัดๆ

แล้วตอนคุย พีซีที บันทึกเสียงได้ป่าวคะ...อยากรุมั่กๆเลยอะค่า
ขอบคุนหลายๆที่บอกค่า

solo_mon ผู้เขียน:
BooBee ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่ซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้มาใช้แล้วทุกท่านว่า
1) สัณญาณ พีซีที ดีไม๊คะ ตอนนี้ใช้ซันโยรุ่นเก่าอยู่โทรหา AIS ยากมั่กๆค่ะ
2) เวลาสนทนาทั้งมือถือและพีซีที บันทึกเสียงได้ป่าวคะ
3) ช่องชาร์ทเป็น Mini USB ป่าวคะ
4) เพิ่ม Micro SD ได้สูงสุดถึง 2GB ได้ป่าว
5) โดยรวมเต็ม 10 ให้กี่คะแนนคะ
รบกวนทุกท่านที่ได้ใช้แล้วให้ข้อมูลเป็นวิทยาทานในการตัดสินใจด้วยค่า
ขอบคุณหลายๆเด้อค่า Very Happy

สัญญาณPCTในกรุงเทพก็ดีอยู่แล้วล่ะครับ แต่ว่าของผมโทรหา true กะ dtac ติดง่ายก่า ais อ่ะคับ มันเป็นงี้มานานแล้ว
ช่องชาร์ทไม่ใช่ Mini USB อ่ะคับ ใส่ Micro SD ได้สูงสุดถึง 2GB คับ
BooBee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องเก่าใช้รุ่นไรอะคะ คือตอนนี้ใช้ Sanyo อยู่อะค่ะ สันยานเด๋วดีเด๋วแย่ค่ะ

nick-pk ผู้เขียน:
ผมซื้อมาได้2-3วันแล้ว การใช้งานยังไม่เจอปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ทั้ง ดีแทคและพีซีที สัญณานดี โดยเฉพาะพีซีทีสัญญานดีกกว่าเครื่องเก่าที่ผมใช้ซะอีก
โทรติดง่ายกว่าเดิมชัดเจน

ทรูมูฟเขาไม่ได้บังคับติดสัญญานะครับอย่าเข้าใจผิด เราซื้อเฉพาะเครื่องเปล่าก็ได้ครับ ราคา 3190 บาท
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: .ใครใช้ plus phone DS700G อยู่ยกมือขึ้น....!

เครื่องเดิมใช้รุ่นไหนเหรอคะ คือเราใช้ Sanyo ค่ะ สันยานขาดๆบ่อยค่ะ มะรุเป็นที่เครื่องหรือสันยาน ถ้าสันยานดีก่า Sanyo จะได้ไปถอยซัก 1 หน่วย 555 อยากคุยชัดๆ

แล้วตอนคุย พีซีที บันทึกเสียงได้ป่าวคะ...อยากรุมั่กๆเลยอะค่า
ขอบคุนหลายๆที่บอกค่า

solo_mon ผู้เขียน:
อยากถามผู้ที่ซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้มาใช้แล้วทุกท่านว่า
1) สัณญาณ พีซีที ดีไม๊คะ ตอนนี้ใช้ซันโยรุ่นเก่าอยู่โทรหา AIS ยากมั่กๆค่ะ
2) เวลาสนทนาทั้งมือถือและพีซีที บันทึกเสียงได้ป่าวคะ
3) ช่องชาร์ทเป็น Mini USB ป่าวคะ
4) เพิ่ม Micro SD ได้สูงสุดถึง 2GB ได้ป่าว
5) โดยรวมเต็ม 10 ให้กี่คะแนนคะ
รบกวนทุกท่านที่ได้ใช้แล้วให้ข้อมูลเป็นวิทยาทานในการตัดสินใจด้วยค่า

สัญญาณPCTในกรุงเทพก็ดีอยู่แล้วล่ะครับ แต่ว่าของผมโทรหา true กะ dtac ติดง่ายก่า ais อ่ะคับ มันเป็นงี้มานานแล้ว
ช่องชาร์ทไม่ใช่ Mini USB อ่ะคับ ใส่ Micro SD ได้สูงสุดถึง 2GB คับ

DS590i ครับ ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่าอะคับ โทรหา GSM ติดยากสุดอ่ะคับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยค๊าบ

ลองรับ java รึป่าวครับ อยากลงเกมเพิ่ม
HP_____________
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากรู้ว่า ราคารวม ทุกอย่างมันเท่าไหรหว่า 3,910 มันแค่เครื่องใช้ปะ
แล้วราคารวมพร้อมโทรมันเท่าไหรอ่า.....
แล้ว USB ของเครื่องนี้ราคาเท่าไหรหว่า.... จะซื้อแล้วอะกลัวเงินมะพอเดียวขายหน้า-*-
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยค๊าบ

คนผ่านมา ผู้เขียน:
ลองรับ java รึป่าวครับ อยากลงเกมเพิ่ม

ไม่ลองรับ java อ่ะคับ แย่หน่อย Sad
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

HP_____________ ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่า ราคารวม ทุกอย่างมันเท่าไหรหว่า 3,910 มันแค่เครื่องใช้ปะ
แล้วราคารวมพร้อมโทรมันเท่าไหรอ่า.....
แล้ว USB ของเครื่องนี้ราคาเท่าไหรหว่า.... จะซื้อแล้วอะกลัวเงินมะพอเดียวขายหน้า-*-

ผมไม่รู้ราคา USB นะคับ แต่ ผมใช้การ์ดรีดเดอร์เอาอ่ะคับ ไม่ต้องไปซื้อเพิ่มให้เปลือง ส่วนราคาเครื่องก็ 3,190 บาท + เติมเงิน 300 บาท แค่เนี้ยครับ ใช้ได้เลย หรือถ้าจะไม่ใช้ pct ก็ซื้อมาใส่ซิมได้เลย แล้วค่อยเปิดเบอร์เองวันหลังก็ได้ครับ โทร *1940 ครับ
Ong-ying15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สาย USB ไม่มีขายอ่ะคะ ไปถามมาหลายร้านแล้วอ่ะ เค้าบอกมาว่าให้เอาการ์ดไปเสียบ card reader แทน แถมบอกด้วยว่า USB เอามาก็ไม่มีประโยชน์อันใด เพราะว่าหน่วยความจำตัวเครื่องน้อยมาก Rolling Eyes จิงดิ!!!
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Ong-ying15 ผู้เขียน:
สาย USB ไม่มีขายอ่ะคะ ไปถามมาหลายร้านแล้วอ่ะ เค้าบอกมาว่าให้เอาการ์ดไปเสียบ card reader แทน แถมบอกด้วยว่า USB เอามาก็ไม่มีประโยชน์อันใด เพราะว่าหน่วยความจำตัวเครื่องน้อยมาก Rolling Eyes จิงดิ!!!

ไม่ใช่ว่าความจำเครื่องน้อยครับ แต่มันไม่มีความจำในตัวเครื่องเลยตะหาก แต่ผมก็ใช้การ์ดรีดเดอร์เอาเหมือนกันนะครับ
J_J
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : เสียงก้อง

เวลาโทรออกแบบพีซีที
เสียงจะก้องๆจิงป่ะคับ
พอดีไปอ่านเจอในพันทิพอะคับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7065417/T7065417.html

แล้วถ้า สมอลล์ทอล์ค เสียเนีย
จะหาซื้อใหม่ยากป่าว
บอกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่า

เวลาจะลงเพลง ลงยังไงอะ มันมะมี USB
m.อยากรู้จังเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะเปลี่ยนใช้ 2 ซิมแทนได้ป่ะ

ซื้อมาใช้แล้ว แต่อยากใส่อีกซิม แทน pct อ่ะ ได้ไหม มีใครเคยลองแล้วบ้างค่ะ
pigbpy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้อยู่ครับ

ใช้มาอาทิดกว่าแล้วคับ
โดยภาพรวมก็โอเคดี เหมาะกะคนแฟนบ้าโทสับ (ที่มันไม่อยากเสียตัง) อย่างผมดีคับ
ผมใช้ทรูมฟเบอเก่าครับ ส่วนpct เป็นบุฟเฟ่ แบบติดกะเบอของทรู คือโปรโมชั่น 214 บาท
ปัญหานิดๆหน่อยที่ข้องใจผมคือ
1. มันไม่มีบลูทูธ อย่างที่ค.ห.ข้างบนว่าครับ
2. ไม่ต้องคิดหาอะไรมาลงเองเลยครับมันไม่ใช่Symbian หรือระบบปติบัติการแบบอื่น แต่เป้นแบบFix (เหมือน pct นั่นล่ะ มาไง ใช้ยังงั้น)
3. มันเปลีย่นเสียงเตือน Message เข้าไมไ่ด้ - - หรือผมโง่หาไม่เจอ ใครเจอช่วยบอกผมหน่อยเถอะ
4. รูปจะคมชัดแต่ต้องเป็นขนาดเล็กเท่านั้น ผมเพิ่มขนาดรูปแล้ว แตกทันที เหมือนกับว่า มันใช้โปรแกรมขยายขนาดภาพ ไม่ได้ใช้ เลนส์ ทั้งๆที่ผมปรับ image properties เป็น high แล้วก็ตาม
นอกนั้น ผมพอใจกะตัวนี้มากครับ เมื่อก่อนพกที 2 ตัว n-gage กับ ็H3 พอดี n-gageที่ใช้อยู่ มันพัง ซื้อตัวนี้มา โอนโปรจาก H3 มาเครื่องใหม่ได้ด้วย (แต่เบอต้องเปลีย่นนะ เบอpct น่ะ) โดยรวมผมให้ 8 เตม 10 คับ

ส่วนสายเคเิบ้ลนั่น ไม่จำเปนครับ อยาสกเอาเพลงลง ก็เอาmicro sd เสียบกะการ์ดรีดเดอเลย แต่ต้องหาอแดปเตอแปลงนะท่าเปนการ์ดรีดเดอเก่าๆ เพระา micro sd ที่แถม มาไม่ได้แถมอแดปเตอที่ช่วยให้มันขนาดใหญ่พอให้เสียบการ์ดรีดเดอได้
นอกนั้นโดยรวมโอเคครับ
Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เหมาะกับเศรษฐกิจช่วงนี้เลยคะ ขอรับรองว่าคุ้มนะคะ (ถ้าเราบริหารได้ จะช่วยลดค่าใช้จ่ายได้เยอะเลย โทรออกด้วย PCT และรับสายเข้าด้วย Sim มือถือ)

ตอนนี้ใช้ PCT รุ่น We Phone เป็น 2 ระบบเหมือนกัน เป็นฟังก์ชันเบสิค หลักๆ ก็โทรคุยกับส่งข้อความ เล่มเกมส์จนจบด่านแล้ว (รุ่นพอเพียงจริงๆ)

แต่เห็นตัวนี้ออกมา ก็อยากได้เหมือนกัน เพราะมีฟังก์ชันมากขึ้น (ถ่ายรูปได้ ดูคลิปวิดีโอได้ ใส่ mini sd card ได้อีก) โอ้ สารพัด อันนี้เป็นรุ่นพอเพียงอย่างมีระดับ - -*

อีกหน่อยประมาณ 1 ปี หรือ 2 ปี ก็คงพัฒนาให้เทียบเท่ากับโทรศัพท์มือถือแล้วละคะ
nick-pk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาได้2-3วันแล้ว การใช้งานยังไม่เจอปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ทั้ง ดีแทคและพีซีที สัญณานดี โดยเฉพาะพีซีทีสัญญานดีกกว่าเครื่องเก่าที่ผมใช้ซะอีก
โทรติดง่ายกว่าเดิมชัดเจน

ทรูมูฟเขาไม่ได้บังคับติดสัญญานะครับอย่าเข้าใจผิด เราซื้อเฉพาะเครื่องเปล่าก็ได้ครับ ราคา 3190 บาท
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : PlusPhone DS700G - พลัสโฟน

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PlusPhone DS700G GSM+PCT - พลัสโฟน
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/plusphone/ds700g/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/plusphone/ds700g.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Aug 2008 23:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เด็กนอก ( หลวง )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วอย่างเรา เด็ก นอก เมือง กทม. จะใช้ได้มั้ยน้อ :cry:
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

จาก review ของ siamphone นี่ล่ะ --- http://www.siamphone.com/review/2008/plusphone/ds700g/page.htm
เห็นแล้วสงสัยครับ ว่าทำไมมีช่องใส่ sim ให้ 2 ช่องด้วย เมื่อ pct ไม่ต้องใช้ sim----[/img]
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

นี่มันเครื่องของ LG ชัดๆเลยนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอ๊อ...อะไรกันเนี่ย โมโตเวอชั่น 2 เหรอ???
ไม่มีไรทำแล้วใช่มั้ยเนี่ยเห้อ
ลิตมือถือออกมาเล่นๆเนี่ย
ปลากริม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แจ่มแจ๋วทุกอย่าง แต่ติดอยู่อย่างเดียว
ทำไมไม่มีบลูทูธ สำคัญสำหรับยุคนี้ซะด้วย
สมอลทอล์คมันเสียแล้วจะไปซื้อที่ไหนได้
ถ้ามีบลูทูธก็หาหูฟังไร้สายได้ง่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

pymzii ผู้เขียน:
จาก review ของ siamphone นี่ล่ะ --- http://www.siamphone.com/review/2008/plusphone/ds700g/page.htm
เห็นแล้วสงสัยครับ ว่าทำไมมีช่องใส่ sim ให้ 2 ช่องด้วย เมื่อ pct ไม่ต้องใช้ sim----[/img]

แสดงว่าเขาประยุกต์เครื่อง มาจากรุ่นที่ใส่ได้2ซิม
เป็นการสั่งให้เขาผลิตมาขาย ตามแบบที่True ต้องการ
หนูทดลอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแว้วค๊าบบบบบ...

คือปกติผมใช้พีซีทีในการโทรออกอยู่ครับ เพราะราคาถูกกว่าใช้มือถือ สัญญาณติดๆหน่อยก้อโอเค สมราคา ส่วนมือถือจะใช้ในกรณีไปต่างจังหวัดหรือใช้ในที่ๆอับสัญญาณพีซีทีครับ

พอดีเข้ามาอ่านในเว็ปเห็นรุ่นนี้ออกมาเลยลองซื้อมาใช้ดูเพราะขี้เกียจพก 2 เครื่องอ่ะครับ ซื้อจาก True ตึก United Center สีลมครับ ราคา 3,190 รูปทรงอาจจะใหญ่ไปนิดแต่ก้อสวยงามดีคับ ปุ่มอาจจะเลียนๆเค้ามาบ้าง แต่ถือว่าโอเคสำหรับราคาเท่านี้ ตอนซื้อพนักงานบอกว่ามีบลูทูธครับ (แต่พอซื้อมามันไม่มีอ่ะสิ ไม่มีจริงๆ) ลำโพงดังชัดเจนดีครับ ส่วนเวลาสนทนาเสียงอีกฝ่ายจะเบาไปนิดนึง รูปถ่ายเหมาะสำหรับถ่ายภาพนิ่งครับ ความชัดถือว่าใช้ได้สำหรับมือถือราคาเท่านี้ วีดีโอชัดดีครับ

ส่วนใครที่จะซื้อมาใช้ต้องทำใจนะครับ เพราะต้องทำสัญญากะทรู 2 ปี เป็นแพคเกจ 400 บาทต่อเดือน โทรพีซีทีได้ไม่อั้น แต่ใช้ทรูโทรได้ 200 ครั้ง (คิดค่าโทรนาทีละ 1 บาท) สัญญาณก้ออย่างงว่าครับ แต่ดีหน่อยที่ผมไม่ค่อยได้เดินทางไปต่างจังหวัดซักเท่าไหร่ มีแพคเกจ 300 ด้วยนะครับ แบงเป็นพีซีที 150 กะทรู 150 อย่างอื่นสอบถามได้ที่ชอปนะครับ (ที่ชอปนะครับ ไม่ใช่ที่ชอบ)

ไว้ใช้แล้วก๊องแก๊งหรือรวน จะมาโพสบอกอีกทีนะครับ แต่เท่าที่ดูนะ บ้านผมอยู่ฝั่งธนฯ ขีดสัญญาณพีซีที มีมากกว่ามือถืออีกอ่ะ ขนาดกรุงเทพนะเนี่ย แล้วอย่างนี้พวก wifi เค้าจะเวิร์คมั๊ยเนี่ย ว่าจะสมัครอยู่ด้วย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

อยากทราบว่ามันจะวางขายในต่างจังหวัดที่ไม่มี WE PCT หรือเปล่าครับ
homicide
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วถ้ายกเลิกสัญญากับtruemove จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เพราะอยากใช้เบอร์เดิม
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

dekudon1991 ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามันจะวางขายในต่างจังหวัดที่ไม่มี WE PCT หรือเปล่าครับ

กรุงเทพ และปริมณฑล เท่าน้านน้าค้าบ ต้องมาซื้อที่นี่แล้วค่อยเอาไปใช้มี่อื่น แต่ไม่สามารถใช้ระบบ PCT ไม่ได้นะคร้าบ แนะนำอย่างอื่นดีก่าคร้าบ ลืมบอกปายคับ บริษัทที่ผลิตเครื่อง PCT ผมทราบมาว่าเป็นบริษัทเดียวกับ WellcoM คับผม ผมก็เลยคิดว่า wellcom ไม่ใช่มือถือจีนครับ ไทยทำครับ ไม่พราดชัว แต่ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยนะครับ
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

homicide ผู้เขียน:
แล้วถ้ายกเลิกสัญญากับtruemove จะต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ เพราะอยากใช้เบอร์เดิม

ทาง true เขาไม่ได้ผูกขาดนะครับ เหมือนเราไปซื้อเครื่องเปล่าๆมาเลยครับ แค่นั้นเอง ไม่ต้องเสียไร ผมก็ยังงงๆกะคุณพี่ข้างบนอยู่เหมือนกัน ตอนแรกนึกว่าเขาบังคับให้เราจดทะเบียนแต่ไม่ใช่ครับ แค่เป็นตัวเลือกให้เราเฉยๆครับ เราซื้อเครื่องมาแล้วเปิดสัญญาณPCTอย่างเดียวเลือกโปรโทรไม่อั้น299/เดือน แล้วเราก็เอาซิมเก่าของเราใส่ไป แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ
solo_mon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

BooBee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .ใครใช้ plus phone DS700G อยู่ยกมือขึ้น....!

Tester ครั้งที่ 1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 23:01  

พึ่งไปถอยมาครับ ขอเล่าความเป็นมาก่อน
ตั้งแต่ก่อนผมเคยใช้ DS400i สีแดงๆก็ว่าสัญญาณดีแล้ว ก็หาข้อมูลพบว่า Sanyo Pascal นี่แหละที่สุดของ PCT จริงๆ แม้แต่ช่าง MBK ที่ขาย PCT ก็ยังใช้รุ่นนี้กันหลายคน ก็เลยสอยมา

ถูกต้องครับสัญญาณดีที่สุดจริงๆมีอยู่รุ่นนึงPCT ผมถอยมา2ตัวของแม่และของผม ..จบขายทิ้งวันเดียวกันนั้นเลยฝากขายเป็นมือสองหน้าตู้ร้านนั้นเลยครับ

กลับมาคบกับ Sanyo Pascal อีกที สุดยอดครับรถวิ่ง อยู่บนทางด่วน ขึ้นโทลเวย์ แม้แต่เดินลงตึกลงบันไดสัญญาณแรงด้วย Power Search ของตัวมันเอง

ผมใช้แล้วพังที่ผมเหงื่อเยอะและทำมันตกบ่อยพังไป2เครื่อง ผมก็หามาเครือ่งที่ 3
<-น่าจะการันตีได้สำหรับรุ่นนี้ครับ

จนมาได้ลอง DS700G ซึ่งคิดว่ามันจะทำให้ผิดหวังอีกเช่นเคย แต่ปรากฎว่า นิ่งครับสัญญาณนิ่งมาก การรับสัญญาณจากซิมTrue และPCTนิ่งมากๆไม่มีขาดตอนเหมือนตอนใช้Pascal
ซึ่งก็พยายามจะเทสต่อๆไปครับในกรณีคล้ายกับ Pascal แต่เห็นฟังชั่น+ใส่ซิมได้ให้สัญญาณมันห่วยกว่าก็ยอมล่ะครับคุ้มจริงๆ ครบเลย

ส่วน Sanyo Pascal ถ้าในงบ 1000 บาทแล้วได้เครื่องดีๆสวยๆแน่นอนครับและยืนยันว่า H10 Xฯลฯ D400i D410 อะไรหรือรุ่นอื่นนี่ไม่ตอ้งมาสู้เลยครับ เพราะ..ผมเทียบลองมาหมดแล้วครับ(จริงๆ) ไม่งั้นคนหน้าตาดีๆอย่างผม(แหมทำไปได้) คงไม่หยิบไม่ควักSanyo ให้อายฟ้าดินอายประชาชนหรอกครับ55 คิดดูครับควักpascal ขึ้นมาโทรบน BTS ไฮโซสุดๆ ยาวจอฟ้าไม่พอ ดันมีเสาให้ชักอีก แม่จ้าวววว <-แต่อย่าไปแคร์สายตาชาวบ้านครับ คิดซะว่าเค้าไม่รู้ว่านี่แหละสัญญาณดีที่สุดแล้ว

สมัยก่อนที่ True นำมาขายเครื่องเป็นเครื่องญี่ปุ่นนะครับราคา 7พันกว่าๆ

ไว้มารายงานต่อรอบหน้าโปรดติดตามชมครับ..
Tester ครั้งที่ 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีก1ฟังชั่น1ความสามารถที่ไม่ควรพลาด
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 09:32  

กลับมาอีกครัั้งกับอีก1ฟังชั่นที่ช๊อบชอบ และไม่คิดว่ามันจะมีให้ คือฟังชั่นไม่รับสาย หรือรับสายเฉพาะเบอร์

มาถึงวันนี้ชอบครับสัญญาณดีใช้ได้ทีเดียวสมแล้วที่ siamphone จับมารีวิว

และอีก 1 ความสามารถที่จะนำเสนอคือ เสียงเรียกเข้า ที่เราสามารถตั้ง EQ ได้ ตามที่เราฟังAudioตัวเล่นเพลง เราปรับไว้ที่อะไรเสียงเรียกเข้าก็จะเป็น EQ ตามที่เราปรับ เท่าที่ดู เดิมๆ Effect EQ แบบปกติ ก็ดีอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นเสียงร้องหรือกีต้าร์ ถ้าปรับเป็น Treble เป็นอะไรที่เสียงพุ่งและเพราะมากครับ กับ Rock ถ้าชอบเสียงเรียกเข้าแบบเน้นเครื่องดนตรีกลอง

แต่ถ้าถนอมลำโพงแค่ Volumne ตัวเกือบสุดท้ายก็ดังมากแล้วครับ ถ้าเลื่อนไปดังสุดไม่แนะนำครับบางเพลงอาจทำให้ลำโพงแตกก็เป็นได้ อีกอย่างมันจะดังเกินความไพเราะ เหมือนเวลาเราเดินไปแล้วได้ยินใครใช้เครื่องจีนแดงเปิดลำโพงดังสุดๆ เราก็จะนึกในใจ "ดังเกินไปมั้ย?" "ต่อออกลำโพงพกพาเลยมั้ย จะได้ได้ยินกันทั่วถึง"
Tester เพิ่มเติม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : edit
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 09:37  

เพิ่มเติมอีกนิด MicroSD 2GB ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใดครับ เอามาจาก MP3 มันใช้ด้วยกันได้สบายกระเป๋าไป
-การฟังเพลงแล้วเข้าทำงานหรือรับสายหรือแม้แต่ถ่ายรูปเมื่อออกจากโปรแกรมต่างกลับมาที่หน้าหลัก เพลงจะเล่นต่อครับ !! แม่จ้าววววว ถ้าเต็ม 10/10 ผมก็คงให้ 8/10 ครับเพราะหักที่ไม่มีมBluetooth กับ Sync Contact ที่เป็นสิ่งจำเป็นมากมายสำหรับผม แต่โดยรวมแล้วสุดยอดครับ

ใครจะซื้ออย่าลังเลครับ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียหรอกครับแต่ตอนแรกผมไม่เปิดใจรับเครื่องใหม่เลยเพราะสัญญาณรุ่นก่อนๆทำผิดหวังต้องกลับไปใช้ Pascal
ชอบสีเงินกว่าสีดำครับเพราะไปเห็นเครื่องมือสองสีดำมา เวลาถลอกหรือลอกมันก็เป็นสีเงินๆข้างในเพราะฉนั้นคงไม่ต้องพูด อีกอย่างสีดำดูเหมือนเครื่องถูก ส่วนสีเทาดูยังไงก็คล้ายโมโต
kaizerzer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: edit
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 12:53  

มาช่วยยืนยันอีกคน ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน เรื่องสัญญาณ PCT กับ โทรศัพท์ ไม่เคยมีสัญญาณหาย ผมทำเครื่องตกน้ำ หยิบขึ้นมาเครื่องยังไม่ดับเลย แต่ตอนนี้เครื่องไม่รู้เป็น ไฟตรงปุ่มไม่ติดแล้ว ใครพอรู้บ้างตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธรรมศาสตร์รังสิต
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 00:55  

ใครอยู่ธรรมศาสตร์รังสิตมายืนยันหนอยว่าที่นี่มีคลื่นมั้ยคับ
Kikko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: test
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 17:20  

Tester ครั้งที่ 1 ผู้เขียน:
พึ่งไปถอยมาครับ ขอเล่าความเป็นมาก่อน
ตั้งแต่ก่อนผมเคยใช้ DS400i สีแดงๆก็ว่าสัญญาณดีแล้ว ก็หาข้อมูลพบว่า Sanyo Pascal นี่แหละที่สุดของ PCT จริงๆ แม้แต่ช่าง MBK ที่ขาย PCT ก็ยังใช้รุ่นนี้กันหลายคน ก็เลยสอยมา

ถูกต้องครับสัญญาณดีที่สุดจริงๆมีอยู่รุ่นนึงPCT ผมถอยมา2ตัวของแม่และของผม ..จบขายทิ้งวันเดียวกันนั้นเลยฝากขายเป็นมือสองหน้าตู้ร้านนั้นเลยครับ

กลับมาคบกับ Sanyo Pascal อีกที สุดยอดครับรถวิ่ง อยู่บนทางด่วน ขึ้นโทลเวย์ แม้แต่เดินลงตึกลงบันไดสัญญาณแรงด้วย Power Search ของตัวมันเอง

ผมใช้แล้วพังที่ผมเหงื่อเยอะและทำมันตกบ่อยพังไป2เครื่อง ผมก็หามาเครือ่งที่ 3
<-น่าจะการันตีได้สำหรับรุ่นนี้ครับ

จนมาได้ลอง DS700G ซึ่งคิดว่ามันจะทำให้ผิดหวังอีกเช่นเคย แต่ปรากฎว่า นิ่งครับสัญญาณนิ่งมาก การรับสัญญาณจากซิมTrue และPCTนิ่งมากๆไม่มีขาดตอนเหมือนตอนใช้Pascal
ซึ่งก็พยายามจะเทสต่อๆไปครับในกรณีคล้ายกับ Pascal แต่เห็นฟังชั่น+ใส่ซิมได้ให้สัญญาณมันห่วยกว่าก็ยอมล่ะครับคุ้มจริงๆ ครบเลย

ส่วน Sanyo Pascal ถ้าในงบ 1000 บาทแล้วได้เครื่องดีๆสวยๆแน่นอนครับและยืนยันว่า H10 Xฯลฯ D400i D410 อะไรหรือรุ่นอื่นนี่ไม่ตอ้งมาสู้เลยครับ เพราะ..ผมเทียบลองมาหมดแล้วครับ(จริงๆ) ไม่งั้นคนหน้าตาดีๆอย่างผม(แหมทำไปได้) คงไม่หยิบไม่ควักSanyo ให้อายฟ้าดินอายประชาชนหรอกครับ55 คิดดูครับควักpascal ขึ้นมาโทรบน BTS ไฮโซสุดๆ ยาวจอฟ้าไม่พอ ดันมีเสาให้ชักอีก แม่จ้าวววว <-แต่อย่าไปแคร์สายตาชาวบ้านครับ คิดซะว่าเค้าไม่รู้ว่านี่แหละสัญญาณดีที่สุดแล้ว

สมัยก่อนที่ True นำมาขายเครื่องเป็นเครื่องญี่ปุ่นนะครับราคา 7พันกว่าๆ

ไว้มารายงานต่อรอบหน้าโปรดติดตามชมครับ..

รุ่นsanyo สัญญาณดีที่สุดจริงหรอคะ
ทำไมมีคนบอกว่าสัญญาณหลุดบ่อย Question
แล้วคุณTesterพอจะมีเหลือซักเครื่องมั้ยคะ จะขอซื้อต่อค่ะ
อยากมีไว้ใช้มั่ง
ถ้ามีติดต่อที่ army_kikky@hotmail.com ได้นะคะ
ถ้าท่านอื่นๆมีรุ่นนี้อยากขาย ก้อติดต่อมาได้นะคะ
ขอราคาไม่เกิน 500 ถ้าเป็นไปได้
masskick
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 13:31  

ดูจากรีวิวแล้ว ภาพที่ถ่ายจากมือถือตัวนี้ ไม่ค่อยชัดเลย

สู้ Nokia ที่กล้อง 1.3 ล้านไม่ได้ Confused
BanGiiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะ
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 08:13  

บอกได้คำเดียวว่า ลงตัวมากครับ ถ้าเทียบกับราคา "เกินคุ้ม"
ผมชอบการออกแบบโปรแกรมภายในมาก ทั้ง Design และ Software เป็นอะไรที่ลงตัวกันมาก ไม่รู้ทำไม สวยงามจริงๆ ประกอบกับ Function การใช้งานที่คุ้มค่ามากมาย

บอกได้คำเดียว คุ้ม
เด็กท่าแสะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกที
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 14:04  

มีใครรู้มั่งว่า วิธีปิดเสียงเรียกเข้าอะคับต้องเข้าเมนูใหน จะตั้งสั่นอย่างเดียว ผมหาตั้งนานแระไม่เจออ่ะ
ไม่รู้ว่าผมโง่หรือมันไม่มีอ่ะคับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 16:29  

เปลี่ยนไปใช้แบบสั่นเมื่อมีคนโทรเข้า ก็แค่กดปุ่ม# ค้างไว้ซักแป๊บแค่นั้นครับ
ถ้าจะเปลี่ยนกลับก็ทำซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 23:01  

สุดยอดเลยครับ ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นมีแต่จะราคาลดลง แต่ตัวนี้ราคากลับเพิ่มขึ้นครับ
จาก 3190 เป็น 3490 แหล่ะ
ชาย2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: PlusPhone DS700G - พลัสโฟน
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 12:28  

สายชาทต์รุ่นนี้ที่ใหนมีขายบ้างอ่ะ ครับ พอทำหาย T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: PlusPhone DS700G - พลัสโฟน
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 12:25  

ตอนนี้ราคาเป็น 3690 แล้วอ่า ราคาขึ้นเรื่อยๆๆเลยนะเนี่ย
ติว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 11:45  

สงสัยนิดนึงครับ เวลาเปลี่ยน ภาษา ในการพิมพ์ข้อความ ของโทรศัพท์ DS700G รุ่นนี้ กดปุ่ม # ใช่ไหมครับ แต่พอเปลี่ยนมาถึงภาษาไทย ปุ่ม # นี้ มัน เป็นการคีย์ตัวอักษรภาษาไทยแทน แล้วก็เปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ได้ครับ ผมต้องใช้วิธี ปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องใหม่เสมอเลยครับ ใครรู้วิธีแก้ บอกผมด้วยนะครับ บั๊กหรือเปล่าครับ
คริ คริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:38  

ติว ผู้เขียน:
สงสัยนิดนึงครับ เวลาเปลี่ยน ภาษา ในการพิมพ์ข้อความ ของโทรศัพท์ DS700G รุ่นนี้ กดปุ่ม # ใช่ไหมครับ แต่พอเปลี่ยนมาถึงภาษาไทย ปุ่ม # นี้ มัน เป็นการคีย์ตัวอักษรภาษาไทยแทน แล้วก็เปลี่ยนกลับเป็นภาษาอังกฤษ ไม่ได้ครับ ผมต้องใช้วิธี ปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องใหม่เสมอเลยครับ ใครรู้วิธีแก้ บอกผมด้วยนะครับ บั๊กหรือเปล่าครับ

กดย้ำๆ สองที ติดๆกันครับ เหมือนมันจะต้องรับค่าเร็วขึ้น ไม่งั้นมันจะคิดว่าเราพิมพ์ภาษาไทยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 18:56  

ทำไมตั้งเบอร์โทรด่วนไม่ได้อ่ะครับ ?

กดตั้งแล้วมันบอกว่า ไม่มีข้อมูล -*-

ปล. บ้านอยู่แถวบางใหญ่ โทรออกไม่ได้เลย
เศร้า.. ใช้ได้แต่เวลาไปข้างนอก
Jee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 06:38  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมตั้งเบอร์โทรด่วนไม่ได้อ่ะครับ ?

กดตั้งแล้วมันบอกว่า ไม่มีข้อมูล -*-

ปล. บ้านอยู่แถวบางใหญ่ โทรออกไม่ได้เลย
เศร้า.. ใช้ได้แต่เวลาไปข้างนอก

ต้องเพิ่มรายชื่อใหม่ๆลงไปก่อน ในสมุดโทรศัพท์
พอตั้งโทรด่วนก็ให้กดไปทางขวาเรื่อยๆอ่ะค่ะ
แล้วมันจะมีให้เลือกเบอร์จากในซิมการ์ด หรือเครื่อง

เราก็อยู่บางใหญ่แถวพระปิ่น 3 (อยู่หมู่บ้านพฤกษา 37)
อยากจะบอกว่า ตัวเขียวหายไปเลย
ใช้ได้แต่เวลาออกไปนอกบ้าน

ไปดูในเว็บแล้วบอกคลอบคลุม นนทบุรี -*-
คลอบคลุมยังไงของเค้าเนี่ย เซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 13:38  

ฟังชั่นไม่รับสายเนี่ย มันตั้งค่ายังไงหรอคะ ตรงไหน งงอ่า
JokerBa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 14:21  

รายละเอียด แบบย่อ PCT Plus Phone DS700G

รองรับการใช้งาน 2 ระบบ Sim ทุกเครือข่าย และ WE PCT พร้อมกัน

ถ่ายรูปได้

ฟัง MP3 ได้

เพิ่ม mem ได้

โชวรูปโทรเข้าได้

-----------------

ใช้มา 2 เดือน ยังโทรฟรีได้อีก 10 เดือน

อุปกรณ์ครบ

- เมมโมรี่ - ที่ชาร์ท - หูฟัง

ตัวเครื่องไม่มีปัญหาอะไร แต่ต้องการใช้เงินด่วน

อยู่แถวๆ สำโรงปากน้ำ

085-152-4787 โทคุยก่อนได้ครับ
look_nam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 14:01  

^
^
^
^
^
^
^

rep บน

ขายแล้วจ้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: