Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Infinity Opera2 - อินฟินิตี้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 33 / เข้าชม: 30330
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Infinity Opera2 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 16:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Infinity Opera2 - อินฟินิตี้
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/infinity/opera2.htm

snowmark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 11:42  

หน้าตา interface เหมือน sony อ่ะ
คนบ้ามือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 14:19  

สวยดีคะ ว่าแต่ชื่อรุ่น หมายถึงความกระหึ่มของลำโพงรึป่าว???
น้องสวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Opera2 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 15:45  

ใครที่คิดจะซื้อ ก็ดูดี ระวังๆกันหน่อยนะ คัวเครื่องค่อบค้างบอบบางมาก

เคยซื้อมาใช้แล้ว ไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทำเครื่องตกที่เดียวบอดี้ แตกเลย

เซงมากๆ เลย
INFINITY mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Infinity Opera2 - อินฟินิตี้
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 09:54  

สวัสดี ครับคุณที่ใช้นามว่า "น้องสวย"

ผมเป็นบุคลากรคนหนึ่งในบริษัท มีเดีย อินฟินีตี้ จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่าย
โทรศัพท์มือถือ House Brand INFINITY

เรียนสอบถามดังนี้ครับ
1. รุ่นที่คุณแจ้งว่ามีปัญหานั้น ใช่รุ่น Opera 2 จริงหรือครับ ?

ชี้แจงดังนี้ : รุ่น Opera 2 เรายังไม่มีกำหนดนำเข้ามาเปิดตัวในเมืองไทยนะครับ
อยู่ในขั้นตอนของการตรวจสอบตัวที่เป็นเดโม และกำลังสั่งผลิตในขั้นต่อไป
ดังนั้นรูปและสเปคที่ลงให้ชมกันนี้คือ เป็นตัวเดโมที่ได้ทดลองทำขึ้นมา เพื่อ
นำมาทดสอบการใช้งานก่อนการผลิตจริง

*** ฉะนั้น รุ่นนี้จึงยังไม่มีการวางจำหน่ายอย่างแน่นอน สามารถตรวจสอบได้ครับ

*** และถ้าคุณยืนยันว่า รุ่นนี้ใช้แล้วมีปัญหา ขอความกรุณานำมือถือรุ่น Opera 2 นี้เข้ามา
ให้ทางเราได้ชมกันหน่อยนะครับ อย่างน้อยเราจะได้เห็นด้วยสายตาของพวกเราเอง และจะ
ได้ตรวจสอบข้อเท็จจริงว่า ใครคือบุคคลที่ไม่ประสงค์ดี และละเลิดลิขสิทธิ์สินค้าของเรา
จะได้ดำเนินการตามกฏหมายต่อไป

สอบถามรายละเอียดได้ที่ Infinity Call center 02-6115588 จ.-ศ. เวลา 9.00-18.00 น.

ขอบพระคุณมา ณ ที่นี้

Rafael
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 01:11  

เค้ากำลังเหมารวมว่าเป็นยี่ห้อนี้หรือเปล่าครับ ไม่ใช่แค่รุ่นนี้...??
ปล ผมมะใช่คนเดียวกะน้องสวยนะ แค่สงสัย แหะๆ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 08:19  

INFINITY mobile ผู้เขียน:
สวัสดี ครับคุณที่ใช้นามว่า "น้องสวย"

ผมเป็นบุคลากรคนหนึ่งในบริษัท มีเดีย อินฟินีตี้ จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่าย
โทรศัพท์มือถือ House Brand INFINITY

1. รุ่นที่คุณแจ้งว่ามีปัญหานั้น ใช่รุ่น Opera 2 จริงหรือครับ ?

ชี้แจงดังนี้ : รุ่น Opera 2 เรายังไม่มีกำหนดนำเข้ามาเปิดตัวในเมืองไทยนะครับ
อยู่ในขั้นตอนของการตรวจสอบตัวที่เป็นเดโม และกำลังสั่งผลิตในขั้นต่อไป
ดังนั้นรูปและสเปคที่ลงให้ชมกันนี้คือ เป็นตัวเดโมที่ได้ทดลองทำขึ้นมา เพื่อ
นำมาทดสอบการใช้งานก่อนการผลิตจริง

*** ฉะนั้น รุ่นนี้จึงยังไม่มีการวางจำหน่ายอย่างแน่นอน สามารถตรวจสอบได้ครับ

*** และถ้าคุณยืนยันว่า รุ่นนี้ใช้แล้วมีปัญหา ขอความกรุณานำมือถือรุ่น Opera 2 นี้เข้ามา
ให้ทางเราได้ชมกันหน่อยนะครับ อย่างน้อยเราจะได้เห็นด้วยสายตาของพวกเราเอง และจะ
ได้ตรวจสอบข้อเท็จจริงว่า ใครคือบุคคลที่ไม่ประสงค์ดี และละเลิดลิขสิทธิ์สินค้าของเรา

สอบถามรายละเอียดได้ที่ Infinity Call center 02-6115588 จ.-ศ. เวลา 9.00-18.00 น.

คือผมอยากจะบอกว่า ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นยี่ห้อของทางคุณหรอกครับเครื่องเนีย
ไปดูเวปมือถือจีน ก็จะมีรุ่นนี้ตัวนี้ขายอยู่นานแล้วแต่แปะยี่ห้อคนละยี่ห้อกัน แต่ตัวเครื่องเหมือนกัน เกือบทุกอย่าง ฉนั้นร้านตู้ทั่วๆไปที่เอามาขายไม่จำเป็นต้องรอการเปิดตัวก่อนหรอกครับเค้าเอามาขายได้หมดทุกรุ่นแหล่ะแค่หิ้วเข้ามาไทยก็มีขายกันเกลื่อนแล้ว
อันไหนที่มันไม่ดีผมว่าควรจะเอาไปพิจารณานะครับแล้วแก้ไขซะครับถ้าไม่ยอมรับในสิ่งที่ไม่ดีๆ ผมว่าก็อาจจะโดนคนด่าได้อีกอะครับ ผมเห็นหลายรุ่นที่เอามาขายแล้วก็จะมีคนมาบอกข้อเสียกันเป็นประจำแต่เหมือนกันว่าคุณไม่ค่อยจะรับผิดชอบอะไรสักเท่าไหร่ Rolling Eyes
อร่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 17:10  

Msconfig ผู้เขียน:

คือผมอยากจะบอกว่า ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นยี่ห้อของทางคุณหรอกครับเครื่องเนีย
ไปดูเวปมือถือจีน ก็จะมีรุ่นนี้ตัวนี้ขายอยู่นานแล้วแต่แปะยี่ห้อคนละยี่ห้อกัน แต่ตัวเครื่องเหมือนกัน เกือบทุกอย่าง ฉนั้นร้านตู้ทั่วๆไปที่เอามาขายไม่จำเป็นต้องรอการเปิดตัวก่อนหรอกครับเค้าเอามาขายได้หมดทุกรุ่นแหล่ะแค่หิ้วเข้ามาไทยก็มีขายกันเกลื่อนแล้ว
อันไหนที่มันไม่ดีผมว่าควรจะเอาไปพิจารณานะครับแล้วแก้ไขซะครับถ้าไม่ยอมรับในสิ่งที่ไม่ดีๆ ผมว่าก็อาจจะโดนคนด่าได้อีกอะครับ ผมเห็นหลายรุ่นที่เอามาขายแล้วก็จะมีคนมาบอกข้อเสียกันเป็นประจำแต่เหมือนกันว่าคุณไม่ค่อยจะรับผิดชอบอะไรสักเท่าไหร่ Rolling Eyes

เห็นเม้นกันไปมา จะบอกว่า เห็นบอกว่า ยังไม่มีขาย ผมเห็นตามเว็บ ตามรานตู้ก็มีเอามาขาย

ที่เห็นบอกว่า น้องสวย ใช้ เพราะแฟนผมก็ใช้เป็นเครื่องสำรอง อยู่เหมือนกัน แบบนี้ เลยอะ คับ

แล้วใหนทางศูนย์ บอกว่ายังไม่มี ขายไง คับ งง เหมือนกัน
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 17:28  

อร่อย ผู้เขียน:
Msconfig ผู้เขียน:

เห็นเม้นกันไปมา จะบอกว่า เห็นบอกว่า ยังไม่มีขาย ผมเห็นตามเว็บ ตามรานตู้ก็มีเอามาขาย

ที่เห็นบอกว่า น้องสวย ใช้ เพราะแฟนผมก็ใช้เป็นเครื่องสำรอง อยู่เหมือนกัน แบบนี้ เลยอะ คับ

แล้วใหนทางศูนย์ บอกว่ายังไม่มี ขายไง คับ งง เหมือนกัน

ต้องเข้าใจอะครับว่า เครื่องรุ่นนี้อะมีขายนานแล้วครับ แต่ที่พนักงานบอกว่ายังไม่มีมาขายเนีย ความหมายมันคือ บริษัทเค้ายังไม่ได้เอามาขาย แต่เครื่องหน่ะ จีนผลิตออกมาขายนานแล้ว แต่อยู่ที่ว่า ใครจะเอาไปแปะยี่ห้ออะไรแล้วเอามาขายนั้นเอง แต่ในตระกลูเฮ้าแบน(จีน) พวกนี้อะครับ ทุกค่ายก็ไปรับจากจีนมาแปะยี่ห้อขายเหมือนกันหมดแหละครับ จะค่ายไหนก็ตามที่อยุ่ในตระกลู เฮ้าแบนอะ เป็นเหมือนกันหมดแหละครับ ลองไปดูเวปมือถือของจีนดูอะครับ แล้วจะรู้เลย Gnet ที่ว่าโฆษณา เยอะแยะก็เหมือนกันทั้งนั้น Wellcom ก็เหมือนกัน

แต่อยุ่ที่ว่า ซอพแวรืของใครจะดีกว่ากัน รวมไปถึง เกรตของสินค้า ว่าต้องการเกรตระดับไหน

พอดีลุงผมเป็นศูนย์ทรูอยู่อะครับ เลยพอจะรู้เรื่องพวกนี้อยู่เยอะเหมือนกัน
คนจับผิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 21:01  

[quote="INFINITY mobile"]สวัสดี ครับคุณที่ใช้นามว่า "น้องสวย"

INFINITY mobile[/quote]

[b] ลองสังเกตุกันดูนะ...

1. แปลกดีนอะ บอกว่า้เป็น บุคลากรคนหนึ่งในบริษัท มีเดีย อินฟินีตี้ จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายโทรศัพท์มือถือ House Brand INFINITY >>> แสดงว่า ก็เอามือถือจีนมาขาย แล้วใส่แยร์ดเพือเป็นการการันตีและรับประกันเท่านั้นเอง น่าภูมืใจเนอะ

2. และถ้าคุณยืนยันว่า รุ่นนี้ใช้แล้วมีปัญหา ขอความกรุณานำมือถือรุ่น Opera 2 นี้เข้ามา
จะได้ดำเนินการตามกฏหมายต่อไป >>> ก็มันผลิตมาเป็นล็อตๆ แล้วคุณเอามาใส่้แบร์ดของคุณเอง มันก็ต้องมีซ้ำๆ กันในตลาดอยู่แล้ว (เออ! ลืมไป มันเป็นลิขสิทธิื์แค่ชื่องัย ไม่น่าโง่เลยเรา) แต่ก็มือถือจีนเหมือนเดิม เช่น INFINIYT รุ่น R'ma กับ PhoneOne รุ่น Big ลองเ้ข้าไปดู จะได้เข้้าใจอะไรหลายๆ อย่างมากขึ้น...[/b]
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 07:40  

แค่โปรแกรมแปลงไฟร์ที่พี่ท่านเค้าใส่ไว้ในเวปให้โหลด แหม เปลี่ยนเป็น ชื่อโปรแกรมของบริษัททันที ตัดเจ้าของเคดิสไปเลย เหอะๆ
อยากรู้ อยากเห็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 14:02  

คุณ Msconfig นี่คงเล่นโทรศัพท์เยอะแน่ๆๆเลยนะค่ะ แต่สงสัยยยว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงค่ะ เห็นตอบบางกระทู้ก็ค่ะ บางกระทู้ก็ครับ อิอิ เอ้หรือมีหลายคนช่วยกันตอบค่ะ และดูเหมือนจะชอบ W_ll_o_ เปงพิเศษด้วยนะค่ะ น่าสงสัยๆ อิอิVery Happy
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 14:26  

อยากรู้ อยากเห็น ผู้เขียน:
คุณ Msconfig นี่คงเล่นโทรศัพท์เยอะแน่ๆๆเลยนะค่ะ แต่สงสัยยยว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงค่ะ เห็นตอบบางกระทู้ก็ค่ะ บางกระทู้ก็ครับ อิอิ เอ้หรือมีหลายคนช่วยกันตอบค่ะ และดูเหมือนจะชอบ W_ll_o_ เปงพิเศษด้วยนะค่ะ น่าสงสัยๆ อิอิVery Happy

กระทู้ไหนมี ค่ะ เหรอครับ ช่วยเอามาแปะบอกทีครับ ผมว่า ผมไม่ได้เมาพิม ค่ะ ลงไปนะครับ เพราะผมผู้ชายครับ^^ แล้วก็ไม่ได้เล่นโทรศัพเยอะสักเท่าไหร่หรอกครับ แค่ลุงเป็นศูนย์ TrueMove ตัวแทนขายโทรศัพติดจานแดง True ก็แค่นั้นเอง Embarassed
Do what i say?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:55  

น้องสวย ผู้เขียน:
ใครที่คิดจะซื้อ ก็ดูดี ระวังๆกันหน่อยนะ คัวเครื่องค่อบค้างบอบบางมาก

เคยซื้อมาใช้แล้ว ไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทำเครื่องตกที่เดียวบอดี้ แตกเลย

เซงมากๆ เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 11:11  

Do what i say? ผู้เขียน:
น้องสวย ผู้เขียน:

เซงมากๆ เลย

ใช้โทรศัพท์มือถือต้องระวังให้มากๆ ครับ ซื้อมาไม่ถึงเดือนที่ชาร์จเสีย ทั่วไปแล้วที่ชาร์จซื้อมาเดือนเดียวก็น่าจะเปลี่ยนเคลมได้นะ ผมว่าอินฟินีตี้คงไม่ใจดำทิ้งลูกค้าได้ลงนะ น้องสวยลองติดต่อไปที่อินฟินีตี้หรือยังครับเรื่องเคลมเปลี่ยนอุปกรณ์เสริม ส่วนเรื่องทำเครื่องตกทีเดียวบอดี้แตกเลย เรื่องนี้ No Comment ครับ ต่อให้เป็นยี่ห้ออื่นทั้ง House ทั้ง Inter ส่วยใหญ่ตกครึ่งทีก็เรียบร้อยไม่ต้องตกทีเดียวหรอก ไม่รู้จะโพสต์ทำไม สงสัยน้องสวยคงกำลังเซ็ง...ที่ทำเครื่องตกแล้วหมดประกัน ช่างไม่รับซ่อม หรือโดนค่าอะไหล่ค่าแรงเข้าไป เฮ้อ! ทำตกพื้นตกน้ำมายี่ห้อไหนก็หมดประกัน มีโอกาสเครื่องเสียสูงมาก แถมอาจจะรวนในระยะยาวได้

สรุปครับ ไม่รู้จะโพสต์ทำไม ใช้มือถือต้องถือให้ระวังหน่อยครับ แหมเห็นเป็นเครื่องถูกๆ ทำตกมาแล้วโวยว่าของไม่ดีต้องรับผิดชอบให้ถึงที่สุด หมดประกันแล้วก็ต้องซ่อมกันไปชั่วลูกชั่วหลาน เฮ้อ ทุกบริษัทต่างทำธุรกิจครับ ไม่ใช่องค์กรสาธารณกุศล ทีซื้อเครื่องอินเตอร์หมืนสองหมืนรักยังกะลูก ตกมาไม่เห็นจะโวย เฮ้อความผิดกรูเอง ไม่ใช่ความผิดบริษัท
5555+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 17:54  

นี่แหละครับ คุณน้องสวย สวยพอวัด(พื้น)ได้

วางๆ ลองเอาไอโฟน โยนลงพื้นบ้างนะครับแล้วดูสิว่าตัวเครื่องจะกระจายไหม

เสร็จแล้วก็กรุณาเก็บซากไปที่ศูนย์ แล้วก็รองเรียนดูสิว่าเขาจะรับผิดชอบคุณอย่างไร

เบื่อ....บ r;d l,v' s,k
VGA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:21  

เฮ้าแบน แค่กล้องก้อหลอกแล้วคับ เขียนซะ1.3 บ้างล่ะ 3 M บ้างล่ะที่แท้ก้อแค่กล้อง
VGA กระจอกธรรมดา ที่ผมเขามาดูอยากจะสนุนสนุนเฮ้าแบน แต่แค่นี้ก้อหลอกแล้วอ่ะ
จะทำไรกินล่ะคับ ผมว่าเปลี่ยนจากการ แก้ตัว เป้นแก้ไขและใสใจให้มันมากกว่านี้ดีกว่าน่ะคับ
ใหญ่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:24  

ก็เคย ใช้ นะ มือถือที่ยี่ห้อประมาณแบบนี้

ยอมรับว่า ค่อย ค้างจะที่เสียง่ายเลยที่เดียว

บางครั้งไมได้ ทำอะไรเลย เครื่องรวน ก็แฮง ไปเฉยๆ

เราว่า การที่มีคนมาติ แบบนี้ เยอะๆ

มันก็น่าจะดีกับบริษัท นะ เพราะบริษัท จะได้เอาไปพัฒนา ให้มันดีขึ้น อะ
สินค้าห่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 23:11  

อย่าซื้อครับยี่ห้อนี้เคยใช้แล้ว ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย ห่วย มากๆครับ หลงกลซื้อจาก Sale ที่ BigC แนะนำซื้อมาไม่กี่วัน เจ๊งแล้ว เซ็งครับ กะว่าจะซื้อโทรศัพท์ให้เป็นของขวัญตัวเองสักหน่อย เหมือนหา เหามาใส่หัวเลยไม่น่าเลยเสียดายเงินจริงๆ ผมก็ไม่ได้มีเงินมากมาย กว่าจะเก็บได้ก็อยากจะซื้อโทรศัพท์สักเครื่องนึง ดันมาเจอยี่ห้อนี่ เป็นเวรเป็นกรรมจริงๆ Evil or Very Mad
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 23:15  

5555+ ผู้เขียน:
นี่แหละครับ คุณน้องสวย สวยพอวัด(พื้น)ได้

วางๆ ลองเอาไอโฟน โยนลงพื้นบ้างนะครับแล้วดูสิว่าตัวเครื่องจะกระจายไหม

เสร็จแล้วก็กรุณาเก็บซากไปที่ศูนย์ แล้วก็รองเรียนดูสิว่าเขาจะรับผิดชอบคุณอย่างไร

เบื่อ....บ r;d l,v' s,k

พนักงานหรือเปล่าปกป้องจริง ซึ่งคนส่วนใหญ่ที่เข้ามาอ่านหาเห็นท่านอื่นเขียนโจมตีจะรู้สึกเฉยๆอ่านแล้วผ่านเลยไปแต่นี้ออกรับแทนทันที ถ้าเป็นพนักงานก็ให้รับรู้ไว้นะครับว่า สินค้าจากจีนนะมันเทียบฝั่งยุโรปไม่ได้หรอกถึงแม้ว่ามันก็ผลิตจากจีนเหมือนกัน วัสดุ การ QC ก็ต่างกันแล้ว โรงงานมันคนละเกรดกัน ทางที่ดีแทนที่จะเอาเวลามาปกป้อง เอาเวลาที่มันว่างมากไปหาโรงงานที่ดีกว่านี้ดีกว่า
long time no see
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 09:59  

สินค้าห่วย ผู้เขียน:
อย่าซื้อครับยี่ห้อนี้เคยใช้แล้ว ห่วย มากๆครับ หลงกลซื้อจาก Sale ที่ BigC แนะนำซื้อมาไม่กี่วัน เจ๊งแล้ว เซ็งครับ กะว่าจะซื้อโทรศัพท์ให้เป็นของขวัญตัวเองสักหน่อย เหมือนหา เหามาใส่หัวเลยไม่น่าเลยเสียดายเงินจริงๆ ผมก็ไม่ได้มีเงินมากมาย กว่าจะเก็บได้ก็อยากจะซื้อโทรศัพท์สักเครื่องนึง ดันมาเจอยี่ห้อนี่ เป็นเวรเป็นกรรมจริงๆ Evil or Very Mad

ช่วยเล่าให้ละเอียดหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน
-สินค้าห่วยอย่างไร?
-มือถือเสียอย่างไร?
-ซื้อไม่กี่วันเปลี่ยนเครื่องไม่ได้หรือครับ? ทั่วไป 7 วัน ก็เปลี่ยนเครื่องได้นะ
-ติดต่ออินฟินีตี้หรือยังเอ่ย?
-การบริการหลังการขายเป็นอย่างไร ศูนย์ไม่มี ไม่รับซ่อม ซ่อมไม่หาย หรือเป็นอย่างไรกันแน่?
-ซื้อที่บิ๊กซีแล้วส่งซ่อมผ่านบิ๊กซีได้หรือเปล่า?

อยากรู้จริงๆ ครับคุณสินค้า...
สินค้าห่วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 07:40  

long time no see ผู้เขียน:
สินค้าห่วย ผู้เขียน:
อย่าซื้อครับยี่ห้อนี้เคยใช้แล้ว ห่วย มากๆครับ หลงกลซื้อจาก Sale ที่ BigC แนะนำซื้อมาไม่กี่วัน เจ๊งแล้ว เซ็งครับ กะว่าจะซื้อโทรศัพท์ให้เป็นของขวัญตัวเองสักหน่อย เหมือนหา เหามาใส่หัวเลยไม่น่าเลยเสียดายเงินจริงๆ ผมก็ไม่ได้มีเงินมากมาย กว่าจะเก็บได้ก็อยากจะซื้อโทรศัพท์สักเครื่องนึง ดันมาเจอยี่ห้อนี่ เป็นเวรเป็นกรรมจริงๆ Evil or Very Mad

ช่วยเล่าให้ละเอียดหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน
-สินค้าห่วยอย่างไร?
-มือถือเสียอย่างไร?
-ซื้อไม่กี่วันเปลี่ยนเครื่องไม่ได้หรือครับ? ทั่วไป 7 วัน ก็เปลี่ยนเครื่องได้นะ
-ติดต่ออินฟินีตี้หรือยังเอ่ย?
-การบริการหลังการขายเป็นอย่างไร ศูนย์ไม่มี ไม่รับซ่อม ซ่อมไม่หาย หรือเป็นอย่างไรกันแน่?
-ซื้อที่บิ๊กซีแล้วส่งซ่อมผ่านบิ๊กซีได้หรือเปล่า?

อยากรู้จริงๆ ครับคุณสินค้า...

ขอตอบตามข้อเลยนะครับ

-ซื้อรุ่น ทัชโฟน ครับ จาก บิ๊กซี สะพานควาย คุณภาพภายนอกดูดีเลยครับ ตอนแรกกะว่าจะเอา จีเนท แต่พนักงานแนะนำรุ่นนี้ ตอนแรกก็ไม่เชื่อครับ ใจนะมาซื้อ จีเนท แต่พนักงานก็ บอกว่าอันนี้ดีกว่า ก็เลยเชื่อครับ จากคำชวนของ พนักงาน กลับถึงบ้านชาร์จไฟไม่เข้าเลยครับ ยังไงก็ไม่เข้า
-เมื่อเปิดฝาหลังดูปรากฏว่า ขั่วแบตมันหักครับ แถมมีคราบกาวเหนียวๆ และรอบ จี้ตะกั่วแบบบวมๆด้วยครับ เหมือนว่าเครื่องมันเคยเสียมาแล้ว แล้วได้ผ่านการซ่อมแล้ว แต่บริษัทเอามาซ่อมแล้วขายใหม่ กำลังจะถามใช่ไหมครับว่ารู้ได้อย่างไร หลังจากนั้นผมได้โทรไปที่ Callcenter เขาบอกว่าให้ไปเปลี่ยนที่ บิ๊กซี ผมก็ไปครับ ไปถึงพนังงานแจ้งว่าเหลืออยู่ตัวเดียวผมก็เลทำเรื่องเปลี่ยนครับ แต่ตอนแกะเครื่องเพื่อทดสอบดูปรากฏว่าเปิดเครื่องไม่ติดครับ ทำยังไงก็ไม่ติด ผมก็เลยไม่ได้เปลี่ยน หลังจากนั้นผมก็ได้โทรไป Callcenter อีก เขาแจ้งว่าให้ไปเปลี่ยนที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน พอไปถึงพนังงานที่นั้นบอกว่าเครื่องที่ซื้อจาก บิ๊กซีต้องเปลี่ยนที่บิ๊กซีเปลี่ยนที่นี้ไม่ได้ แล้วนี่สรุปคือผมซอยใช่ไหมครับ ซื้อเครื่องมือ 1 มาแต่กลับต้องไปที่นู้นที่นี่เพื่อขอเปลี่ยนเครื่อง เหมือนมาขอส่วนบุญจากบริษัทยังไงไม่รู้ จากนั้นก็ได้ไปที่ บิ๊กซี ทุกวันเพื่อจะขอเปลี่ยนเครื่องแต่แล้วก็ไม่มีเครื่องใหม่ให้เปลี่ยนสักที จนเลย 7 วัน บิ๊กซีก็ไม่ให้เปลี่ยนเครื่องล่ะ ผมก็เลยติดต่อไปขอซ่อมที่เดอะมอลล์ ก็ทำเรื่องส่งซ่อม พนังงานแจ้งว่า เป็นปกติครับ ลูกค้ามาส่งซ่อมอาการนี้เยอะ (แล้วแบบนี้ไม่บอกว่าห่วยแล้วจะใช้คำว่าอะไรดีครับ) หนึ่งอาทิตย์ผ่านไปผมได้เครื่องคืนครับ หลังจากนั้นก็มีอาการติดๆ ดับๆเกิดขึ้นตลอด บางทีก็ขึ้นว่าไม่เจอซิมการ์ดบาง แต่ก็ยังพอทนครับเพราะมันสามารถชาร์จไฟและใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆได้ปกติ เวลาผ่านไปหนึ่งเดือน หน้าจอก็สัมผัสไม่ได้ครับ ผมไม่ได้ทำตกสักครั้งเดียว เพราะเป็นคนที่ใช้เรื่องรักษามาก ก็กว่าจะเก็บเงินซื้อได้ หน้าจอกดยังไงก็ไม่ได้ครับ บางทีก็จิ้มได้ บางทีก็ต้องย้ำหลายครั้ง สุดท้ายก็กดไม่ได้เลย ก็เลยโทรไป Callcenter อีกครั้ง พนักงานแจ้งว่าผมทำเครื่องตกจอเสีย ต้องเปลี่ยนจอราคา 1500 บาท ผมเลยไม่เปลี่ยน (ถ้าไม่ใช่เครื่องห่วยแล้วเรียกว่าอะไรครับ ซื้อมาไม่ถึงสองเดือนจะต้องเสียเงินอีก 1500 นี่ขนาดผมไม่ติดใจเรื่องที่ซื้อมาแล้วเสียเลยนะครับ และเรื่องที่เอาเครื่องเก่ามาขายอีก) ผมจึงทนใช้ต่อไปแบบสัมผัสได้บ้างไม่ได้บ้าง หลังจากนั้นไม่กี่วัน ก้เปิดฟังก์ชั่น TV ขึ้นมาดู ให้ตายเถอะ จอเป็นสีเขียวทั้งจอเลยครับ ดูอะไรก็ไม่ได้ จึงโทรไปถาม Callcenter อีกครั้ง (ยังใจเย็นอยู่ครับ) เขาแจ้งว่าโปรแกรมเสียต้องไปลงโปรแกรมใหม่ที่ แยกลำสาลี บางกะปิ อะไรเนี้ยแหละ แล้วผมจะถ้อไปยังไงครับ ผมอยู่สะพานควาย ตกลงนี่คือผมซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ต้องคอยตระเวนไปซ่อมที่นั้นทีที่นี้ทีใช่ไหมครับ แถมยังจะให้ผมเสียเงินค่าเปลี่ยนจออีกตั้ง 1500 จนทุกวันนี้ผมไม่ได้เอามาใช้แล้วครับ กลับไปใช้ Nokia แบบเดิมดีกว่า เวรกรรมจริงๆ ที่ซื้อยี่ห้อนี้ ผิดหวังมาก Evil or Very Mad
สุดๆ เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:40  

กระจ่างชัดจิงๆ ครับ ห่วยสุดแล้วยี่ห้อนี้ จีเนท ก็ของจีนยังซะกว่า
เลิกใช้เถอะครับ ของบริษัท อินฟินีตี้ ไม่รับผิดชอบใดๆ หรอกครับ
แก้ตัวไปวันๆ ทั้งหัวและหาง เผลอๆ หางก็ทำตามที่หัวสั่ง
สรุปครับ ร้อง สคบ. ไปเลยดีกว่า ตรวจสอบกันไปให้รู้ชัด

******* แนะนำครับ ร้อง สคบ. เลย**********
เห็นด้วยอย่างแรง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 22:36  

สินค้าห่วย คุณภาพห่วย บริการห่วย พนักงานและเจ้าของห่วยๆ
เห็นด้วยอย่างแรง ดีนะที่ผมไม่ได้เป็นพนักงานของยี่ห้อนี้ ไม่งั้น
เวลาไปไหนมาไหนคงต้อง เอาปี๊บคลุมหัวเดินแน่ๆ....555
จะหลอกลูกค้าไปได้สักกี่น้ำ ผมอยากจะรู้นัก
สคบ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 22:55  

สคบ. เลยดีกว่าไหม ง่ายดีเอาให้จะๆ กันไปเลยหลอกคนซื้อดีนัก
พวกน่าเนื้อใจเสือเชื่อไม่ได้ คงเป็นเหมือนกันหมดทั้งหัวเรือ ถึงหางเสือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:32  

ดุเดือดกันจัง ที่นี่ อ่านแล้วมันดี...หึๆ
อ่ะใครมีไรจะมาแฉอีกไหม รออ่านก๊าบ รอๆๆๆๆ
มันจริงวุ้ย ถ้าจะเน่าแล้วล่ะ ยี่ห้อนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 17:39  

เห็นด้วยอย่างแรง เรื่องโปรแกรมแปลงไฟล์ ที่ขึ้นหน้าเว็บฯ ของบริษัทฯ ครับผม

เปลี่ยนเป็นชื่อของบริษัทตัวเองทันที โดยตัดเจ้าของเครดิตไปเลย พวกอยากเอาหน้า

ก็แบบนี้ล่ะครับผม
kungkaiw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 21:35  

ตกลงว่าดีหรือไม่ล่ะยี่ห้อนี้ ขอความเป็นจริงนะคะ....?
vitcha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 14:54  

ผมอ่านกระทู้ ทั้งหมด มีความรู้สึกว่า เป็นการโจมตีของคู่แข่ง มากกว่า อ่านแล้วไม่สร้างสรรค์เลย ครับ หากมีปัญหาจริง ๆ ก๊อ ลองติดต่อทางบริษัท ฯ เค้าดีกว่าน่ะครับ คนไทยด้วยกันหย่วน ๆ กันหน่อยน่ะ
ก็อฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 19:49  

พวกไม่รู้จักความผิดของตัวเอง สินค้าไม่มีคุณภาพ...หึๆ
เห็นด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 14:14  

vitcha ผู้เขียน:
ผมอ่านกระทู้ ทั้งหมด มีความรู้สึกว่า เป็นการโจมตีของคู่แข่ง มากกว่า อ่านแล้วไม่สร้างสรรค์เลย ครับ หากมีปัญหาจริง ๆ ก๊อ ลองติดต่อทางบริษัท ฯ เค้าดีกว่าน่ะครับ คนไทยด้วยกันหย่วน ๆ กันหน่อยน่ะ

เห็นด้วย อ่านแล้วงง ตกลงมันปัญหาอะไรกันเนี่ย เครื่อง ตก หรือมีปัญหาจากโรงงาน ก็คุยกันดีกว่ามั๊ย คร๊าบ จะได้แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ เถียงกันยังไงก็ไม่จบ อ่านแล้วเหมือนเป็นคู่แข่งโพสเข้ามามากกว่า
ที่สุด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 15:00  

ใครที่ไม่เคยใช้ ก็คงจะไม่เข้าใจ มาว่ามันยังไง

เราใช้มาแล้ว วันเดียวเลยอะ เซงเลย ปุ่มแบบว่ากดยากมากแล้วดูบอบบางมากอะ

ไม่ได้ ซื้อมาอะ มีคนให้ใช้ฟรี

ถ้าซื้อมาสงสัยจะ เสียใจ ไปสนวันตาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 16:50  

หวยคับหวย โค้ดหวยเลยจิงๆ ของแบบนี้ ใช้ nokia Samsung LG พวกมียี่ห้อดีกว่าคับ เลิกใช้กันให้หมด มันจะได้เจ้งไปให้หมดคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 19:51  

Wowwww ยังอยู่อีกเหรอครับยี่ห้อนี้ ดันทุรังดีจริงๆ เลยนะ
ก็ขอให้ร่ำรวย ยิ่งๆ ขึ้น หลอกควาย..เอ่ย คนอื่นเยอะๆ ดีๆ จะได้
มีเงินใช้ สาธุครับท่าน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: