Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola Aura - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 114 / เข้าชม: 278093
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Aura - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันถึกมากกกกกค่ะ
S[h]aron_G[u]ncher
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola Aura - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 12:28  

มันสวยด้วยหละ
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 16:44  

น่าจะมีคนลองซื้อมาใช้ได้แล้วนะ อ่านแค่รีวิว เดียวเอง ของพี่เชษ มั่ง ไม่แน่ใจ

สรุป ยังไม่มีคนซท่อมาใช้เลยอ่อ ???? Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 10:54  

สมัยก่อน V3 30000 กว่า + ตั๋วเครื่องบินไปรับที่สิงคโปร์ พอมา Aura เป็นโทรศัพท์ที่ผมใฝ่ฝันมากเลยครับ อยากได้มากๆ งั้นผมจะรอมันลดราคามาเหมือน V3 สมัยนี้ละกัน ยังไงก็ไม่สายเกินไปที่จะใช้นิเนอะ Smile
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 04:12  

มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องโง่ด้วย - -

มีระดับแค่ไหนถ้าไม่ได้ซื้อสะสม ก็คงซื้อรุ่นธรรมดาๆ เอาไว้โทรดีกว่า

เหมือนพวกซื้อ โรเล็กซ์ ใส่ข้อมือแล้วเอาผ้าเช็ดหน้าพันกันเป็นรอย

พอจูดูเวลาก็ต้องมานั่งแงะๆ (ดูนาฬิกาแสงอาทิตย์ดีกว่า)

ซื้อเครื่อง 7 หมื่น กับเครื่อง 2 หมื่น ต่างกันตั้ง 5 หมื่น เอาไปใช้อย่างอื่นได้อีกเยอะเลย

อีกอย่าง การสวิง 1 แสนรอบ คงไม่ทนกับการเขวี้ยงลงพื้น ครั้งเดียว

(อย่าว่าผมบ้าเลยนะ ผมพวกอารมณ์ร้อนหนะ ซื้อแพงแค่ไหนก็ลาโลก)
Original
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 23:18  

เพื่อนๆ คนไหนสนใจ หรือว่ามองหารุ่นนี้ไว้ใช้งานบ้างไหมค่ะ

ผึ้งใช้งานมาได้สักพักแล้วอยากขายต่อค่ะ ส่วนราคาก็ประมาณไม่เกิน 30,000 บาท

รูปถ่ายมีให้ดูค่ะ แต่คงต้องส่งเมลมาให้น่ะค่ะ เพราะว่าผึ้งสมัครสมาชิกแล้ว แต่โพสรูป

ไม่ได้ค่ะ เครื่องนี้ไม่ใช่เครื่องไทยค่ะต้องบอกไว้ก่อนเป็นเครื่องUAE หรือถ้าต้องการราย

ละเอียดเพิ่มเติมติดต่อผึ้งได้ค่ะ 087-1209871

หมายเหตุ ถ้าขายได้แล้วจะลบกระทู้ หรือว่าแจ้งว่าขายน่ะค่ะ แต่ถ้าขายยังไม่ได้ จะค้างเอาไว้ก่อนค่ะ ขอบคุณค่ะ
มาขำคนโง่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 03:00  

555 ผู้เขียน:
มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องโง่ด้วย - -

มีระดับแค่ไหนถ้าไม่ได้ซื้อสะสม ก็คงซื้อรุ่นธรรมดาๆ เอาไว้โทรดีกว่า

เหมือนพวกซื้อ โรเล็กซ์ ใส่ข้อมือแล้วเอาผ้าเช็ดหน้าพันกันเป็นรอย

พอจูดูเวลาก็ต้องมานั่งแงะๆ (ดูนาฬิกาแสงอาทิตย์ดีกว่า)

ซื้อเครื่อง 7 หมื่น กับเครื่อง 2 หมื่น ต่างกันตั้ง 5 หมื่น เอาไปใช้อย่างอื่นได้อีกเยอะเลย

อีกอย่าง การสวิง 1 แสนรอบ คงไม่ทนกับการเขวี้ยงลงพื้น ครั้งเดียว

(อย่าว่าผมบ้าเลยนะ ผมพวกอารมณ์ร้อนหนะ ซื้อแพงแค่ไหนก็ลาโลก)

ไปว่าคนอื่นเค้า คิดได้แค่นี้ ถึงไม่รวยสักทีไงครับ เพราะมัวแต่ดูถูก ว่าคนอื่นโง่งู้นงี้ ถ้าต้นตระกลูเค้าเป็นคนโง่จริง บ้านเค้าคงไม่รวยกว่าบ้านคุณแบบทุกวันนี้หรอกครับผมบอกให้ พูดล่ะขำ คนจนกับคนรวย มันจะมองอะไรเหมือนกันได้ไงครับ สถานะทางสังคมไม่เหมือนกัน มองอะไรก็แตกต่างกันสิครับ ตัวเองกระจอกดันไปว่าคนอื่นโง่ คนอื่นมุมมองไม่เหมือนตัวเองไปว่าเค้าโง่ ทั้งๆที่ตัวเองเป็นพวกกระจอกงอกง่อย

จะยกตัวอย่างให้ฟังคนธรรมดาทำงานได้วันละ300-500 เค้ามองดูแบงค์พันก็ถือว่าเยอะแล้ว แต่คนทำงานทำธุรกิจ ได้เงินวันละ5,000-10,000 หรือระดับใหญ่ๆเลย ได้วันละหลักแสน เค้าไม่มานั่งมองแบงค์พันแล้วเคิดว่าเยอะแบบคุณหรอกครับ มันต่างสถานะต่างมุมมองครับ คนเราทำอะไรไม่เดือดร้อนใคร และหามาได้ด้วยตัวเอง ไม่เรียกโง่ครับ เรียกมีความสามารถ และประสบความสำเร็จในชีวิต ไอพวกนั่งวิจารณ์คนรวยๆซื้อของแพงๆใช้ ว่า รวยแล้วต้องโง่ถึงซื้อได้มั่งอะไรมั่ง นั่นแหละครับ ที่โง่ของจริงเลย แถมดักดานอีกตังหาก เจริญยากครับพวกนี้ ส่วนมากจะได้แต่ด่าคนรวยไปวันๆ ตัวเองก็ย่ำอยู่กับที่ ส่วนตัวผมไม่รวยหรอก เงินเดือนก็แค่คนธรรมดา แต่ผมเข้าใจสัจธรรมของโลกครับ ว่าเค้าหาเงินได้มาก เค้ามีประสิทธิภาพ ชีวิตเค้าประสบความสำเร็จเค้าก็สามารถซื้อของแพงๆที่เค้าต้องการได้ เพื่อสนองความต้องการส่วนตัว ไม่ได้เรียกว่าโง่เลย คนที่คอยด่าคนพวกนี้ต่างหากที่จมอยู่กับความโง่งั่งของตัวเอง
I s r a e l
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หุหุ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 23:16  

คนรายได้วันละหมื่น ผู้เขียน:
ขอตอบครับ

ผมทำงานอิสระครับ รายได้ก็วันละ 8,000-25,000 บาท

พอกินพอใช้ครับ

....

แต่ เดือนนึงทำงานแค่วันเดียวนี่จิ แงๆๆๆๆๆ
ขำๆนะ

กลับเข้าเรื่อง

ถ้ามือถือราคาขนาดนี้ เค้าคงไม่นั่งมาเอาสเปคมาข่มกันหรอกครับ
คือ โอเค ราคาขนาดนี้ คุณซื้อ มือถือสเปคเทพๆได้สบาย

แต่ รุ่นนี้มันหล่ออ่ะครับ เหอๆๆๆๆ

เวลาขอเบอร์หญิงในผับ เค้าไม่ถามหรอกนะครับ ว่า พี่ค่ะ มือถือพี่กล้องกี่ล้านค่ะ 3g หรือ 3.5g หรือว่า windowmobile ver อะไรค่ะ???

น้องเค้าไม่ถามหรอกกกกกก

เค้าจะมองดูว่า มือถือที่เราควักออกมา มันดูดีไหมก็พอ

แต่ทุกวันนี้ ใช้ motorola v8 lux

หล่อครับๆ แต่เริ่มจะขดทองในมือถือ มากินต่างข้าวแล้ว

แหม๊ะ!!! ตอบได้อร่อยจริงๆ
tommy krab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 20:49  

รับซื้อ moto aura ครับ

มือหนึ่ง หรือ สองสภาพดี

atomemai lแอท จีเมล ดอท คอม

ลงรูป บอกตำหนิ และ ราคาไว้ด้วยนะครับ
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 13:38  

ต้องการขายรุ่นนี้ครับ สภาพ99% เครื่องศูนย์เจมาร์ท ซื้อเดือนมีนา53 ประกันเหลืออีก5เดือน ยกกล่อง+ใบเสร็จ เครื่องและอุปกรณ์อยู่ในสภาพสมบูรณ์ ใช้นับครั้งได้ รักษามาก ไม่มีรอย ไม่มีตำหนิ ไม่เตยตกหล่น

ราคา 38,000.-

เฉพาะคนที่สนใจรุ่นนี้จริงๆนะครับ ราคานี้ไม่ลดแล้ว พวกที่นัดเจออยากขอดูขอลองขอเล่นผ่านนะครับ 0870117015 ก๊อป
poon_poonz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2011 16:27  

หยิบขึ้นมาโทรทีไร คนอื่นมองเเน่ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: