Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 W508 ถ้าเล่นเน็ต 3G ต้องทำยังไงบ้างคะ ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 29768
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : W508 ถ้าเล่นเน็ต 3G ต้องทำยังไงบ้างคะ ?
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. W508 ถ้าจะเข้าใช้เน็ต 3G ในที่ๆ มีสัญญาณ เล่นได้เลยหรือป่าวคะ ?

2. แล้วเวลาเข้าใช้เน็ต 3G เข้าโปรแกรมอินเตอร์เน็ตธรรมดาได้เลยหรือป่าวคะ ?

3. แล้วมันสามารถใช้ซิมทั่วไปได้มั้ยคะ ?

4. เล่นแล้วเสียตังค์มั้ยคะ ?

**ขอโทษนะคะ เราไม่รู้เรื่องอินเตอร์เน็ตเลยอ่าค่ะ : (( ขอบคุณค่ะ**
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: W508 ถ้าเล่นเน็ต 3G ต้องทำยังไงบ้างคะ ?
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 18:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

หมายถึงเล่นเน็ตจากโทรศัพท์เลยใช่มั้ยครับ

ถ้าเล่นจากโทรศัพท์ก็สามารถเล่นได้เลยครับ

ถ้าพื้นที่ที่เราอยู่นั้น เครือข่ายที่เราใช้มีสัญญาน3Gอยู่

ดูได้จากสัญลักษณ์3Gบน แถบสัญญานมือถือ

ส่วนรุ่นนี้ใช้ของเครือข่ายไหนได้บ้างนั้นผมก็จำไม่ได้ แต่ที่แน่ๆใช้ของtotได้

ส่วนค่าบริการนั้นก็แล้วแต่เครือข่ายเขาละครับว่าคิดค่าบริการอย่างไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: