Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ถามเรื่อง jailbreak iphone ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 12701
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่อง jailbreak iphone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 16:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อ iphone มาจาก dtac ค่ะ
ยอมรับว่ายังเล่นไม่ค่อยเป็น
ลองไปโหลด Application ในเวบ dtac
และก็หาโหลดในกูเกิ้ล บาง App บอกว่าต้อง jailbreak ก่อน
เลยอยากรู้ว่า jailbreak แล้วจะมีผลเสียอะไรมั่งป่าวคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง jailbreak iphone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 17:24  

เจลเบรค มันจะสามารถปรับแต่งต่างๆ เช่น ธีม และอื่นๆอีก แล้วมันสามารถลง โปรแกรม เกม ที่เสียตัง ต่างๆนาๆฟรีครับ พูดง่ายๆก็เหมือนเกมคอมครับ ต้องมีคนแคร็กเกมนั้นถึงจะเล่นได้ครับ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนลองไปศึกษาที่
http://www.smart-mobile.com/forum/viewforum.php?f=159
ความรู้เพียบ

ปล.ถ้าเจลเบรคหมดประกันทันที่ครับ แล้วพึ่งซื้อเครื่องจาก dtac มันเป็นเฟริมแวร์ 3.1.3 แล้วครับ ไม่สามารถ เจลเบรคได้ iBoot ตัวใหม่ยังไม่ออก geo hotz บอกว่าเข้าสามารถ reboot iPhone ได้แล้วใน 3.1.3 แต่ต้องอีกประมาณ 2 อาทิตย์ นะครับ ถึงจะปล่อยตัวใหม่ออกมา
kanjana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่อง jailbreak iphone ค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 23:54  

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบ เพิ่งรู้ว่าเจลเบรกแล้วหมดประกัน อิอิ
Ruk Freddoric Holmes
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 16:42  

ตอนนี้ก็หัดเล่น Free Appsไปก่อนก็ได้ครับ
ซื้อได้จากร้านApp Store ในเครื่องได้เลย
(อาจจะต้องสมัคร Apple Accountก่อน ซึ่งวิธีก็เหมือนสมัครเว็บบอร์ดทั่วๆไปแหละครับ
ข้อมูลที่ใช้ก็มีแค่อีเมล ที่สำคัญๆ ซึ่งสมัครไว้เลยก็ดีครับ เพราะหลังจาก Jailbreakแล้ว ก็ต้องใช้อยู่ดี)

ปล. โดยส่วนตัวเห็นว่า ถ้ามีกำลังทรัพย์พอ ก็น่าจะสนับสนุนโดยการใช้งานแบบแท้ไปเลย
เพราะแอปหรือเกมแต่ละตัว ราคาของมันถูกมากครับ ถ้าเทียบกับแพลตฟอร์มอื่นๆ (ประมาณดอลล่าเดียว และแอปฟรีที่ดีๆ ก็มีเยอะครับ)
เป็นการสนับสนุนผู้พัฒนา แล้วยังได้เครื่องที่อยู่ในประกันด้วย

ถึงแม้ การทำ Jailbreak จะสามารถทำให้เครื่องใช้งานได้ยืดหยุ่นกว่าเครื่องปกติ
แต่ส่วนใหญ่ก็เป็นแค่ส่วน Interface เท่านั้น เช่นเปลี่ยนธีม หรือพวกแอป 3rd Party
ที่ส่วนใหญ่ก็มีแต่พวกแอปไฟฉาย เกมในระดับบิตน้อยๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: