Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GD510 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 455 / เข้าชม: 1017556
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG GD510 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 07:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

หูฟังบลูทูธ สเตริโอ ของ LG HBS-250 ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 21:25  

อีกนานมั้ยครับ ที่สีอื่นๆจะออกที่ไทย

ขอบคุณครับ
variable
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:11  

คือว่าผมฟังเพลงอะครับ แต่พอมันเล่นเพลง ตะกุกตะกักอะครับ อยากทราบว่าเป็นที่เครื่อง หรือไฟล์ เพลงอะครับ แต่เล่นในคอใสยงรื่นดีนะครับ
variable
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 21:13  

ขอวิธีนำไฟล์เพลงลงเครื่อง โดยผ่านโปรแกรม LG PC suite III ด้วยนะครับขอบคุณครับ
รักจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 23:45  

ขาย 4800 บาท สีเงิน อุปกร์ยกกล่อง ประกันเหลือ 10 เดือน สภาพ 99 %สวยมากๆ
สนใจติดต่อ 083-9229787 กรุงเทพฯและปริมณฑล
num007
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 10:40  

cheese_shake ผู้เขียน:
ทำไมเราลง ebuddy แล้วมันบอก invalid ละ sign in นานเกินไปเข้าไม่ได้อะ เซ็ง

ลองลบออก แล้วลงใหม่น๊ะครับ พอลงเสร๊จ ก็ปอดเครื่องแล้วเปิดอีกที อาจจะเป็นที่ระบบเครื่อข่ายก็ได้ครับ
Bhunikar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 11:41  

ไปถอยมาแล้วค่ะเมื่อวาน 1 มีนาคม 53
ที่ Jay mart สาขาเซ้นทรัลแอร์พอร์ต เชียงใหม่
สาขาที่อยู่ใกล้ๆโซนโรบินสัน (คนละสาขากับ Jay mart ที่อยู่ด้านศูนย์ LG)

ราคาจ่ายสด ลด3% จึงเป็น 5810 บาท
แถม micro SD 8G (ของใหม่)และ Solar cell
ซึ่งตัวโซล่าเซลล์นี้คนขายบอกว่าจะส่งตามมาทีหลังค่ะ
โปรโมชั่นนี้ต้องตะเวนถามดูเอาเองค่ะ
แต่ละที่ให้ไม่เหมือนกัน...
ที่ร้านนี้ยังแถมของเล็กๆน้อยที่รองเม้ากับกระเป๋าโทรศัพท์เล็กๆด้วยค่ะ
เชียร์ร้านนี้เต็มที่..คนขายน่ารักมากๆ..รีบๆไปก่อนของแถมจะหมดน๊า

ตอนแรกเล็ง NK 5230 ไว้ แต่พอไปจับแล้วไม่ชอบวัสดุเครื่องเท่าไหร่
เลยลองดูรุ่นนู้นรุ่นนี้ไปเรื่อย

ถูกใจน้องป๊อบมากๆ เพราะกำลังดีทั้งรูปร่างขนาดการใช้งาน
เพราะเรามีกล้องคอมแพ๊ค เนตบุ๊กและเครื่องเล่น mp4 แล้ว
ดังนั้นความต้องการเกี่ยวกับมือถือตัวใหม่คือใช้งานง่าย ดูหรูนิดนึง
ถ้าอ่านคู่มือที่ให้มาจะรู้ว่าใช้งานง่ายมากๆ
ตั้งใจอ่านสักหน่อยจะใช้งานคล่องขึ้นค่ะ...

ส่วนฝาหลังสีๆ ยังไม่เห็นแถวๆเชียงใหม่นะคะ
เท่าที่เดินดูทั่วแอร์พอร์ตกับสยามทีวี
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 14:25  

ข้อมูลไม่ตรงกัน สรุปเรื่องฝาหลังมันธรรมดาหรือโซล่าฯกันแน่ที่จะแถม การรองรับน่าจะชัวร์เพราะข้างหลังมีช่องประจุแบตฯแยกออกมาอีกหนึ่งที่

T0mmy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 15:10  

ซื้อมาแล้ว สวย มาก แต่ยังใช้ไม่เป็นเลย หุ หุ
ซื้อเมื่อวาน กลับบ้านชาร์ตแบตฯ เช้ามาติดฟิลม์
จากนั้นนั่งงง ต่ออีกครึ่งวัน ฮ่าๆๆ

ปล.มีแต่สี black , silver
Bhunikar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 06:47  

หลังจากเมื่อวานมีปัญหากับการติดตั้ง PC suite 3 ลงโน๊ตบุ๊กจากเครื่องมือถือ

เนื่องจากสติปัญญาด้านคอมพิวเตอร์อันน้อยนิด

ทำให้ตอนวิซาร์ดติดตั้งถามก้อตอบมั่ว...สุดท้ายติดตั้งไม่ได้ ^^a

และหาโหลดจากเวบลิงก์ที่หลายๆ คนให้มา ไม่สามารถเปิดได้

พอเจอแล้วเลยขออนุญาตนำมาบอกต่อค่ะ

ลองอินสตอลแล้วไม่มีปัญหา..แต่ยังไม่ได้เอามือถือมาต่อเพราะไม่ได้เอาสาย USB มาค่ะ

http://www.t-mobile-cellphones.com/t-mobile-lg-pop-gd510-pc-suite-3-download.html/
--*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 12:52  

ซื้อมาใช้ได้ 5 วันครับ

อยู่ดีๆ ก้ทัชแล้วไม่ติดซะงั้น

ไม่รู้เป็นอะไร งงเลยผม

วันนี้เอาเครื่องไปเปลี่ยนใหม่

โชคดีที่ใช้ไม่ถึง 7 วันยังเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้

มีใครมีปัญหายังไงมั่งป่าวครับ ช่วยบอกหน่อย?
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 23:26  

คือว่าผมตั้งปลุกแล้วทำไมมันไม่ยอมปลุกทุกวันละครับ

ปลุกแค่วันเดียวเอง มันต้องตั้งปลุกก่อนนอนทุกวันเลยหรือครับ

ถ้าเกิดลืมก็แย่เลย 555+

มีใครสนใจเครื่องมือ 2 บ้างไหมครับ สีดำ ของครบพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 19 ก.พ 53นี่เอง

เซ็งเรื่องนาฬิกาปลุกนี่เหละ

ปล.เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ไม่ได้คิดอะไรมาก Smile
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 00:07  

kaihvar ผู้เขียน:
คือว่าผมตั้งปลุกแล้วทำไมมันไม่ยอมปลุกทุกวันละครับ

ปลุกแค่วันเดียวเอง มันต้องตั้งปลุกก่อนนอนทุกวันเลยหรือครับ

ถ้าเกิดลืมก็แย่เลย 555+

มีใครสนใจเครื่องมือ 2 บ้างไหมครับ สีดำ ของครบพึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 19 ก.พ 53นี่เอง

เซ็งเรื่องนาฬิกาปลุกนี่เหละ

ปล.เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ไม่ได้คิดอะไรมาก Smile
กดเลือกที่ไอค่อนตั้งปลุกอยู่ในส่วนของยูทิลิตี้ จะเจอหัวข้อเพิ่มการตั้งปลุก กดเข้าไปอีกทีก็จะเป็นการปรับแต่งค่าต่างๆในการปลุกเหมือนโทรศัพท์ทั่วๆไป ถ้าตั้งเวลาปลุกไว้แล้วก็กดที่เวลามันก็จะเข้าไปแก้ไขการปลุก ปรับแต่งตามใจชอบ
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 00:11  

ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ลองทำแล้วอะนะตั้งแต่ซื้อมาเลยอ่ะ

แต่มันก็ยังไม่ได้อยู่ดี หุหุ งงมากมาย
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 09:04  

ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ลองทำแล้วอะนะตั้งแต่ซื้อมาเลยอ่ะ

แต่มันก็ยังไม่ได้อยู่ดี หุหุ งงมากมาย
ถ้ายังไม่เข้าใจจริงๆเข้าระบบPMมาหาผม กลัวจะเปลืองเนื้อที่ของบอร์ด
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 09:09  

ขอบคุณครับ

ถ้ายังไม่เข้าใจจริงๆเข้าระบบPMมาหาผม กลัวจะเปลืองเนื้อที่ของบอร์ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 10:42  

rokr T ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

เข้าไปที่ ยูทิลิตี้ นะครับ แล้วเข้าตั้งปลุก เลือกตั้งเวลา เลือกตั้งค่าซ้ำ ตรงนี้แหละครับ มันจะมีให้เลือกว่า ไม่ทำซ้ำ/ ทุกวัน/จันทร-ศุกร/จัทร-เสาร/เสาร-อาทิต/ยกเว้นวันหยุด/เลือกวัน

ท่านก็เลือกตามที่ท่านต้องการเลยครับมันก็จะขึ้นแถบสีตามวันที่เราเลือก ถ้าเลือกทุกวันมันก็ขึ้นทุกวันครับ

เสจแล้วอย่าลืมเปิด on ให้มันทำงานตลอดเวลานะครับ

ส่วนนาฟิกาตรงหน้าจอนั้น สามารถกดเพื่อเข้าไปเปลี่ยนเวลาปลุกได้ เช่นเคยปลุกไว้7โมงทุกวัน บางวันอยากเปลี่ยนเป็น8โมง ก็เปลี่ยนตรงนาฟิกาหน้าจอได้เลยครับแล้วกด ok แต่ต้องเปิด on ไว้น่ะครับไม่งั้นมันไม่ปลุก

มือถือส่วนใหญ่มันก็มีการตั้งค่าการปลุกให้เกือบทุกรุ่นนะครับ ถ้าปลุกไม่ได้เค้าคงไม่ทำออกมาขายหรอกครับ ยังไงลองทำดูนะครับไม่ได้ยากอย่างที่คิด แถมปลุกได้หลายรูปแบบด้วยครับ

ของผมเองก็ใช้ปลุกอยู่ทุกวัน ยกเว้นวันอาทิต ใช้มาเดือนกว่าไม่มีวันไหนที่ไม่ปลุกเลยครับ มีแต่ตื่นสายเพราะมันปลุกแล้วผมคว่ำหน้าจอเงียบเสียงเลยตื่นสายไปหน่อย ฮ่าๆ Razz
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 11:18  

โอ้ๆ ขอบคุณมากครับ ลองทำดูแล้วแหล่มเลย

ได้แล้วครับขอบคุณมากมาย Very Happy
คุณอ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 16:31  

ขออนุญาตนะครับ ใครต้องการซื้อบ้าง ผมจะขาย เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2553 ราคา 5590 (ราคาเครื่อง) สีเงินดูภูมิฐาน อุปกรณ์ กล่อง เมมการ์ด 8 กิ๊ก ติดฟิล์มอย่างดี (80 บาท) พร้อมซองหนังสวยงาม (100 บาท) ทุกอย่างใหม่เอี่ยม ใช้มาสี่ห้าวันเยี่ยมมาก แต่ดูไปดูมามันเล็กไปสำหรับผม เลยจะขาย ราคา 5,000 บาท สนใจโทร 086 5426414 ขอบคุณนะครับ
Dentist
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 20:55  

ผมใช้มาแล้ว 4 วันครั้บ ซื้อมาจาก Jaymart เซ็นทรัล ขอนแก่น ใช้ดีคับ ประทับใจมาก โดยเฉพาะ Livesquare ^ ^ ส่วน app ที่ชอบก็ Weight Tracker นี่แหละ เหมาะกับคนออกกำลังกายอย่างผม อิ อิ
jeab_pae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 00:18  

Very Happy สอยมาแล้ววว ชอบมากค่ะ แต่เสียดายที่เราทำหน้าจอเปนรอยนิสสส
แงๆๆ แต่รวมๆก้แหล่ม ม แล้วที่ว่า เค้าจะส่งแผงโซร่าเซลมาให้ ยังไงเหรอคะ
รบกวนผู้รู้ ตอบด้วยค่ะ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 19:23  

น้อง pop ของเราเป็นอีก1ตัวของแอลจี ที่หลังจากผ่านมาล๊อตแรกแล้ว แทบจะไม่มีปันหาใดๆให้เห็นเลย เรื่องเครื่องดับก็เจอน้อยมาก อาการผิดปกติทางด้านอื่นๆก็มีให้เห็นน้อยมาก อ่านกระทู้ของแอลจีรุ่นก่อนๆ มีหลายๆตัวที่ค่อนข้างจะมีปันหาเยอะ แต่ตัวนี้ผ่านมา2เดือนกว่าได้ ถือว่าสอบผ่านเลยนะครับ ก็ยินดีก็ผู้ที่ใช้ pop แล้วไม่เจอปันหาด้วยนะครับ

อยากจะให้ทางแอลจีเริ่มปล่อยเรื่อง แผงโซล่าเซล และฝาหลังหลากสีสักที พร้อมกับน้องpop สีอื่นๆที่เคยได้ดูข่าวกัน

Cool Cool Cool Cool Cool Cool
chaingang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 11:35  

รุ่นนี้รองรับระบบ A2DP ไหมครับ..พอดีมีDell BH200 Bluetooth 2.0 EDR Stereo Headset มันจะรองรับไหมครับ...ท่านใดรู้ช่วยตอบทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
Akanae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 12:58  

เมื่อวานตั้งไว้เฉยๆแบตดับน่ะค่ะ ทั้งที่ชาร์ตแบตไว้เต็มนะคะ แต่รอสักพักก็เปิดได้เองค่ะ ควรนำไปเปลี่ยนไหมคะ เพราะเพิ่งซื้อมาสองวันเองค่ะ
แอล 501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 18:40  

Akanae ผู้เขียน:
เมื่อวานตั้งไว้เฉยๆแบตดับน่ะค่ะ ทั้งที่ชาร์ตแบตไว้เต็มนะคะ แต่รอสักพักก็เปิดได้เองค่ะ ควรนำไปเปลี่ยนไหมคะ เพราะเพิ่งซื้อมาสองวันเองค่ะ

เฝ้าดูอาการอย่าให้เกิน7วันนะครับ ภายใน7วันเราสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ถ้ามีปัณหา ควรจะเก็บหลักฐานการซื้อไว้ให้หมดนะครับ และพวกฟิมล์ที่ติดมารอบๆบอดี้ก็อย่าเพิ่งรีบแกะออก

ภายใน5-6วันนี้ควรเล่นทุกอย่างที่มีในมือถือให้เต็มที่ครับ เพื่อที่เราจะได้รู้ว่ามือถือเรามีปัญหาตรงไหนหรือเปล่า

ผมก็ทำแบบนี้กับทุกรุ่นและทุกยี้ห้อนะครับ เวลาที่เปลี่ยนเครื่องใหม่ แล้วอยู่ในระยะเปลี่ยนเครื่องใหม่ใน7วัน

6วันแรกผมก็อัดเต็มสูบอะครับลองทุกอย่างเท่าที่มือถือจะทำได้เพราะถ้าเกิดปัญหาตรงไหนผมจะรีบไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที

Cool Cool Cool Cool
-tOmMyZ-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 07:50  

โดนมาแล้วเช่นกัน

ราคา 5500 + เมม 8 กิ๊ก อุปกรณ์ครบ พร้อมรับประกัน

ชอบทุกอย่าง ความสามารถ เหมาะสมกะราคา จัดว่าคุ้มเลยทีเดียว ^^

แต่ ขอถามผู้รู้หน่อยคับ

ตกลง VDO ต้องใช้ ไฟล์ ถึงจะดูได้ ที่ไม่ใช่ 3GP เพราะผมลอง Mpeg4 มันดูไม่ได้
-tOmMyZ-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 08:25  

รบกวน อีกเรื่องคับ

สอบถามวิธี Reject Call หรือ บล็อคเบอร์อ่ะคับ

ผมลองหาวิธีแล้วทำไม่ได้

แล้วก็ ใน Live Squar เนี่ย มัน เซฟ คนที่เราต้องการไม่ได้ เหรอคับ เพราะ พอโทร ออก หลายๆ ครั้ง มันก็เปลี่ยนๆ ไปตลอดเลย

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ ^^
ป๊อปมาเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 09:22  

-tOmMyZ- ผู้เขียน:
รบกวน อีกเรื่องคับ

สอบถามวิธี Reject Call หรือ บล็อคเบอร์อ่ะคับ

ผมลองหาวิธีแล้วทำไม่ได้

แล้วก็ ใน Live Squar เนี่ย มัน เซฟ คนที่เราต้องการไม่ได้ เหรอคับ เพราะ พอโทร ออก หลายๆ ครั้ง มันก็เปลี่ยนๆ ไปตลอดเลย

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ ^^

ท่านต้องเอารายชื่อที่อยากจะ Reject มาสร้างเป็นกลุ่มใหม่ก่อนนะครับ จะเป็นกลุ่มชื่ออะไรก็ได้ แล้วถึงจะไปเลือก ปฎิเสธสายนั้นโดนการเลือกกลุ่มครับ

Livesquar จะเป็นประวัติการโทรของเราวันต่อวันนะครับถ้าตั้งรีเซตไว้มันก็จะเปลี่ยนไปทุกวันถ้าแต่ละวันคนโทรเข้าหรือโทรออกไม่ใช่คนเดิมมันก็ขึ้นเปลี่ยนไปเรื่ยอๆนะครับ

ถ้าจะเซพคนที่ต้องการแนะนำให้ไปทำที่หน้าจอโทรด่วนครับ ทำได้ถึง9คน จะโทรหาใครก็กดจากหน้าจอได้เลยครับง่ายสะดวกดี

Cool Cool Cool Cool
num007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 10:41  

เพื่อนๆสมาชิกท่านใดมีข้อสงสัยสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับรุ่น Lg GD510pop เชิญสอบถามได้เลยน๊ะครับ ยังมีกูรูหลายๆท่านยินดีที่จะตอบปัญหาให้ท่านอยู่ครับ กรุณาอย่าให้คนๆนึงที่เข้ามาป่วนห้องเละไปมากกว่านี้เลยครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 11:33  

แองจี้ ผู้เขียน:
ต้องขอโทษ อย่างแรงสำหรับ สมาชิกบ้านแอลจี้ น้องป๊อป น่ะค่ะที่ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ แทนที่จะเข้ามาดูมาหาข้อมูลกลับต้องเข้ามาเจอคนประเภทนี้ คนๆเดียวสร้างความเสื่อมเสียให้กับเวปได้ก็คิดเอาน่ะค่ะ

ส่วนพวกเราก็มีหน้าที่รอ ให้เวปมาสเตอร์เค้าจัดการไปตามกฏระเบียบของทางเวปค่ะ จบ

Crying or Very sad Crying or Very sad

ตามนี้ครับ คนประเภทนี้มีอยู่ทุกที่ รอทางเวปจัดการดีกว่าครับ ไม่งั้นบอรด์เราเน่าแน่นอนครับ

Cool Cool Cool
kurtcoban
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:36  

คือผมเพิ่งจะถอย น้อง pop อ่ะคับ แล้วก็เป็นมือถือ LG เครื่องแรกที่ใช้
ชอบนะคับ วัสดุและก็หน้าตาดูดีทีเดียว ว่าแต่ ใช้แต่สาย USB ไม่ต้องผ่าน PC suite
ในการจัดการข้อมูลเพลงหรือเกมส์ได้ไหมคับ มือใหม่หัดใช้ LG คับ
Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:42  

รบกวนผู้รู้อ่ะคับ
คือว่า พอเสียบสาย USB แล้ว Notebook ผมมันไม่เห็นอ่ะคับ ทำงัียดี
แล้วพอดี ได้ LG PC Suite III มาน่ะคับ
คือพอดูด้านขวามือ ไม่เห็นมีโฟลเดอร์อะไรเลยคับ(Mem)
คืออยากจะลงเกมส์อ่ะคับ แต่เค้าบอกว่า ให้วาง file.jar ไว้ใน other folder ในเมมอ่ะคับ
อยากทราบว่า ต้องสร้างโฟลเดอร์ใหม่ก่อน แล้วค่อยเอาไฟล์ไปวางในโฟลเดอร์ใหม่
แล้วค่อย install ในเครื่อง ใช่ป่าวคับ
ชอบเล่นเกมส์คับ อยากลงเกมส์ใหม่ ๆ อ่ะคับ รบกวนผู้รู้ตอบนิดนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:44  

kurtcoban ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งจะถอย น้อง pop อ่ะคับ แล้วก็เป็นมือถือ LG เครื่องแรกที่ใช้
ชอบนะคับ วัสดุและก็หน้าตาดูดีทีเดียว ว่าแต่ ใช้แต่สาย USB ไม่ต้องผ่าน PC suite
ในการจัดการข้อมูลเพลงหรือเกมส์ได้ไหมคับ มือใหม่หัดใช้ LG คับ
Laughing

ส่วนตัวผมจะถอดการด์ความจำมาใส่อะเดปเตอรแล้วต่อเข้าคอมเพื่อลงเพลงลงภาพนะครับ ผมไม่ค่อยนิยมต่อมือถือเข้าคอมโดยตรงครับ เคยเกิดปันหากับมือถือตัวเก่าของผมคือต่อเข้ากับคอมเพื่อ ย้ายหรือลงข้อมูล สรุปคอมดับดึงมือถือผมดับไปด้วย - -*

Neutral Neutral
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 12:47  

เวลาซื้อมือถือเครื่องใหม่มา ไม่ใช่เฉพาะ แอลจีนะครับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ

ท่านต้อง ฟอร์เมตเมมโมรี่การด์ก่อนนะครับ ไม่งั้นมองไม่เห็นหน่วยความจำครับ
ad510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 14:19  

good design it very lovely Smile Smile
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 14:27  

taa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 14:45  

รุ่นอื่นของ LG มีภาษาเกาหลี เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้มีด้วยหรือเปล่าค่ะ มีภาษาจีนเปล่าอยากรู้ค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 15:06  

taa ผู้เขียน:
รุ่นอื่นของ LG มีภาษาเกาหลี เลยอยากรู้ว่ารุ่นนี้มีด้วยหรือเปล่าค่ะ มีภาษาจีนเปล่าอยากรู้ค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ

ภาษาของเครื่องมีให้เลือกภาษาเยอะมากครับ

ที่ผมเห็นตัวเขียนแน่ๆ ก็มีคล้ายภาษาจีน กับเกาหลีด้วยนะครับ แต่ไม่กล้าฟันธงว่าใช่แน่ๆหรือเปล่ายังไง รบกวนท่านโทรสอบถามทางศูนย์ LG เลยจะดีที่สุดครับ

Cool Cool
น้องหยกน่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 19:57  

Very Happy อยากรู้ข้อมูลของน้อง POP เจ้าคะ

1 เวลาเล่นเนต แสดงผลได้เหมือนเข้าเว็บบนคอมไหมคะ และถ้ามีไฟล์แฟรตมันจะแสดงรึป่าวเจ้าคะ

2 เครื่องเล่นเพลงมันโชอัลบัมได้แบบไอโพนป่าวคะ ที่เอานิ้วเลื่อนๆปกอัลบั้มได้

3 จะเล่น msn จะต้องทำยังไงเพราะไม่มีโปรแกรมให้ใช้ ได้ยินว่าเล่นผ่านอีบัดดี้คืออะไรใช้ยังไง ไม่เข้าจัยเจ้าคะ

4 หน้าจอรายชื่อเวลาใช่เยอะๆแล้วเอานิวปัดๆมันไหลลื่นๆเหมือนไอโพนไหมคะ แล้วจะแสดงรูปผู้โทรหน้ารายชื่อทุกคนได้เลยป่าวคะ หรือต้องกดเข้าไปในชื่อถึงจะเห็นรูปผู้โทร

กำลังจะซื้อเจ้าคะ
มือใหม่ LG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 21:41  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยครับ มีใครมีปัญหากับการเข้า facebook บ้างไหมครับ
ของผมตอนล็อคอินมันแจ้งว่า "เซสชั่นของคุณหมดอายุแล้ว โปรดเข้าสู่ระบบอีกครั้งเพื่อดำเนินการต่อ" เข้าผ่าน Social Networking ครับ
กำลังจะซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 10:42  

อยากจะรู้ว่าเครื่องจะทนหรือป่าวเช่นหน้าจอ ตัวเครื่อง ไม่เคยใช่LG
หน้าจอสีคมชัดไหม มีลูกเล่นอะไรที่แปลกใหม่
หน้าจอทัชลื่นไหม เล่นเกมส์ได้ดีไหม แบตอึดรึป่าว
บอกตรงๆไม่เคยแบบทัชจะลองใช้ดูเห็นราคาเหมาะกับคุณภาพดี
กำลังเก็บเงินซื้อว่าจะใช้ระยะยาว(จนค่ะ)
ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีนะคะ Embarassed
โจร500
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 12:49  

ตัวแปลงหูฟัง 3.5 ออกเมื่อไหร่(หรือหาซื้อได้ที่ไหน)มาบอกกันด้วยนะครับ
Batozai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 14:29  

POP มันปิด Edge ยังไงอ่ะคับ กลัวโดนค่า Edge บาน
M_Liverpool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 14:37  

ซื้อมาใช้แล้ว 1 อาทิตย์จากห้างเอ็มโพเรียม ราคาเต็ม 5,990 แถมเม็ม 8 gb เท่าที่ลองเล่นๆ ดูมีเหตุการณ์ดังนี้
1. เครื่องดับไป 3-4 ครั้ง คือมันรีสตาร์ทเองเวลาที่ไปทำไรเกี่ยวกับไฟล์ในเม็ม เช่น เลือกเพลงนึงให้เป็นเสียงเรียกเข้า หรือตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้า พอกดเซ็ตปุ๊บก็สงสัยว่าทำไมมันนานจัง ปรากฎว่ามันรีสตาร์ทเครื่องเอง ทดลองฟอร์แมตเม็มใหม่ก็ยังไม่หาย
2. มันโทรออกเอง งงมากมาย ที่รู้เพราะว่าเพิ่งโทรคุยกับแฟนที่ญี่ปุ่นเสร็จ หลังจากนั้นพักใหญ่ๆ แฟนโทรมาถามว่าโทรมาหาแล้วทำไมไม่พูดตั้งหลายครั้ง พอมาดูประวัติการโทรมันจริงๆ ด้วยแฮะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับใช้หูฟัง bluetooth ด้วยรึป่าว (หมดไปกี่บาทก็ไม่รู้ เล่นทางไกลซะด้วย Mad ) หลังจากนั้นมันก็โทรหาเพื่อนคนสุดท้ายที่เพิ่งคุยกันอีก เผอิญเงินหมดซะก่อนเลยโทรไม่ได้ Very Happy
3. เวลาเลื่อนรายชื่อหรือเลือกเพลงในลิสต์ เลื่อนค่อนข้างยาก มันกระโดดข้ามต้องค่อยๆ เลื่อนที่ละนิดๆ เหมาะกับคนนิ้วเล็กๆ มั๊ง
--ส่วนอาการอื่นๆ ยังไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะมารายงานให้ทราบ---
ข้อดีคือเสียงเรียกเข้าดังใช้ได้ เมนูหลากหลายดี
Pop510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 21:02  

ถามหน่อยครับ
คือเคยจิ้มๆหน้า Livesquare เล่นมั่วๆ
แล้วหน้าจอมันขึ้นให้เขย่าเครื่องเพื่อจัดเรียงไอคอนได้
วันต่อมาพออยากเขย่าให้เรียงไอคอน แต่ไม่รู้ต้องกดยังไงให้มันขึ้นมาอีก
มีใครรู้มั้ยครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 21:15  

Pop510 ผู้เขียน:
คือเคยจิ้มๆหน้า Livesquare เล่นมั่วๆ
แล้วหน้าจอมันขึ้นให้เขย่าเครื่องเพื่อจัดเรียงไอคอนได้
วันต่อมาพออยากเขย่าให้เรียงไอคอน แต่ไม่รู้ต้องกดยังไงให้มันขึ้นมาอีก
กดที่ปุ่มเหนือไอค่อนเมนู เครื่องอยู่กับแม่บ้านบอกไม่ละเอียดนัก
M_Liverpool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 21:15  

หน้า Livesquare รู้สึกจะเขย่าเรียงใหม่ไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นหน้าหลักและหน้าโทรด่วน (หน้า 3) จะทำได้
Pop510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 21:39  

M_Liverpool ผู้เขียน:

หน้า Livesquare รู้สึกจะเขย่าเรียงใหม่ไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นหน้าหลักและหน้าโทรด่วน (หน้า 3) จะทำได้

ทำมาแล้วจริงๆนะครับ
ออม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 22:08  

หน้าจอภาพละเอียดรึป่าวคับเหนแค่2แสนกว่าเอง
แล้วเกมส์นี่ลงเพิ่มได้ป่าวคับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 07:36  

กดที่ปุ่มเหนือไอค่อนเมนู เครื่องอยู่กับแม่บ้านบอกไม่ละเอียดนัก
ขอแก้ไขครับ เมื่อคืนบอกผิด เขย่าได้ครับโดยกดค้างที่ตัวการ์ตูน ดูวิธีใช้งานกดที่ไอค่อนรูปเฟืองซ้ายมือล่างครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 11:01  

M_Liverpool ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว 1 อาทิตย์จากห้างเอ็มโพเรียม ราคาเต็ม 5,990 แถมเม็ม 8 gb เท่าที่ลองเล่นๆ ดูมีเหตุการณ์ดังนี้
1. เครื่องดับไป 3-4 ครั้ง คือมันรีสตาร์ทเองเวลาที่ไปทำไรเกี่ยวกับไฟล์ในเม็ม เช่น เลือกเพลงนึงให้เป็นเสียงเรียกเข้า หรือตั้งค่าให้โชว์รูปคนโทรเข้า พอกดเซ็ตปุ๊บก็สงสัยว่าทำไมมันนานจัง ปรากฎว่ามันรีสตาร์ทเครื่องเอง ทดลองฟอร์แมตเม็มใหม่ก็ยังไม่หาย
2. มันโทรออกเอง งงมากมาย ที่รู้เพราะว่าเพิ่งโทรคุยกับแฟนที่ญี่ปุ่นเสร็จ หลังจากนั้นพักใหญ่ๆ แฟนโทรมาถามว่าโทรมาหาแล้วทำไมไม่พูดตั้งหลายครั้ง พอมาดูประวัติการโทรมันจริงๆ ด้วยแฮะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับใช้หูฟัง bluetooth ด้วยรึป่าว (หมดไปกี่บาทก็ไม่รู้ เล่นทางไกลซะด้วย Mad ) หลังจากนั้นมันก็โทรหาเพื่อนคนสุดท้ายที่เพิ่งคุยกันอีก เผอิญเงินหมดซะก่อนเลยโทรไม่ได้ Very Happy
3. เวลาเลื่อนรายชื่อหรือเลือกเพลงในลิสต์ เลื่อนค่อนข้างยาก มันกระโดดข้ามต้องค่อยๆ เลื่อนที่ละนิดๆ เหมาะกับคนนิ้วเล็กๆ มั๊ง
--ส่วนอาการอื่นๆ ยังไม่เจอ ถ้าเจอแล้วจะมารายงานให้ทราบ---
ข้อดีคือเสียงเรียกเข้าดังใช้ได้ เมนูหลากหลายดี

-เรื่องเครื่องดับ เครื่องของท่านยังอยู่ในประกัน7วันรึเปล่าครับ ถ้ายังอยู่แล้วยังมีอาการดับ แนะนำให้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่น่ะครับ (เครื่องผมเลือกเพลงหรือตั้งค่าอะไรในตัวเครื่องหรือในเมม ก็ไม่เคยดับนะครับ)

-โทรออกเอง ได้ตั้งการโทรซ้ำอัตโนมัติไว้รึป่าวครับ แล้วได้มีการตั้งการล็อคหน้าจอไว้รึป่าว มืออาจจะไปโดน หรือเราไม่ได้ล็อคหน้าจอ แล้วปุ่มการสัมผัสการโทรออกค่อนข้างไว้จึงสั่งการโทรออกให้เองอัตโนมัติ ควรจะล็อคหน้าจอทุกครั้งแล้วตั้งค่าให้ล๊อคอัตโนมัติด้วยนะครับ
(ส่วนตัวผมตั้งไว้ที่20วิ)

-เลื่อนรายชื่อหรือจะเลื่อนอะไรก็ตาม แนะนำว่าให้ลากตรงกลางรายชื่อ ตรงกลางจอเลยครับ ไม่ต้องไปลากแทบเล็กๆริมๆขอบ ลากลำบาก สามารถลากตรงกลางจอกลางรายชื่อได้เลยครับ(livesquare ก็เหมือนกัน เลือกรูปสัตว์ยากมากเพิ่งจะมารู้ไม่นานว่ากดเลื่อนที่ตัว รูปสัตว์ได้เลย ไปกดไอตรงแทบเลื่อนเล็กๆตั้งนานกดไม่ค่อยจะไป)

Cool Cool
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 11:04  

ออม ผู้เขียน:
หน้าจอภาพละเอียดรึป่าวคับเหนแค่2แสนกว่าเอง
แล้วเกมส์นี่ลงเพิ่มได้ป่าวคับ

หน้าจองามครับ สีสันสดใส แนะนำให้ลองไปเล่นตัวจริงที่ศูนย์ก่อนตัดสินใจซื้อครับ

Cool Cool
แองจี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 11:44  

รบกวนถามผู้รู้ค่ะ

livesquare ของเรา ทุกอย่างขึ้นปกติน่ะค่ะ แต่ว่ากดเข้าไปดูประวัติการโทรข้างๆ

มันขึ้นว่าไม่มีประวัติการติดต่อ ตั่งแต่เมื่อวันที่1 มีนาอ่ะค่ะ ก่อนหน้านั้นมันมีบันทึกตลอดน่ะค่ะ

ไม่แน่ใจว่าไปกดยกเลิกอะไรรึเปล่า แต่หาแล้วไม่เจอจริงๆค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยที อยากให้มันมีบันทึกประวัติเหมือนเดิมที่ขึ้นเป็นวันที่แล้วกดดูได้อ่ะค่ะ เพราะมีการโทรเข้าโทรออก รับสายทุกวัน ซึ่งจะไม่มีประวัติขึ้นเลยก็คงเป็นไปไม่ได้

ช่วยทีนะค่ะขอบคุนค่ะ
Pop510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 15:34  

ขอแก้ไขครับ เมื่อคืนบอกผิด เขย่าได้ครับโดยกดค้างที่ตัวการ์ตูน ดูวิธีใช้งานกดที่ไอค่อนรูปเฟืองซ้ายมือล่างครับ

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
312
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 16:58  

ระหว่าง GD510 POP กับGS290 Cookie Fresh
แตกต่างกันตรงไหนบ้างค่ะ
แล้วรวมๆอันไหนจะดีกว่ากันค่ะ
คือว่ากำลังจะไปซื้อPOP แต่มาดูเจอGS290 Cookie Fresh ก่อนเลยทำให้สับสน
รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ
654
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 10:07  

LG GD510 Pop กับ Nokia 5233
แตกต่างกันตรงไหนบ้าง
แบบไหนดีกว่ากัน
อยากรู้มากคับ Crying or Very sad
-InnO$enT-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 14:40  

654 ผู้เขียน:
อยากรู้มากคับ Crying or Very sad

นั่น ซิครับ ราคาไล่ๆ กัน เล่นตัวไหนดีครับ 2ตัวนี้
shiezza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 15:12  

คือผมซื้อน้อง pop มาตั้งแวนที่26/2 พอมาเปิดดูที่บ้านตกใจว่าทำไมไม่มีแผ่น cd install โปรแกรม LG pc suite มาให้แต่พอไปอ่านในคู่มือเลยเข้าใจว่ามันติดตั้งโดยต่อผ่าน usb กับมือถือ แต่ปัญหาผมก็คื ลงโปรแกรมไม่ได้อ่ะคับ ใครมีโปรแกรมใหโหลดขอลิงค์หน่อยได้ไหมคับ
variable
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 23:45  

ใครมีปัญหาเวลาฟังเพลงแล้วเพลงกระตุกมั้งอะครับ พอดีเครื่อมผมมีปัญหาตรงนี้อยากทราบว่าใครมีวิธีแก้มั้งครับ
kaihvar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 18:05  

มีปัญหาครับ

คือแบบว่าผมตั้งเสียงเรียกเข้าไว้

แล้วอยู่ดีๆๆ พอมีคนโทรมาเสียงที่ตั้งไว้หายไป

ทำยังไงดีครับ

ขอกูรูแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สาธุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 10:15  

ตรงหน้าการ์ตูน พอเรากดที่ตัวการ์ตูนค้าง

จะสามารถทำบางอย่างได้นะครับลองดู

ไม่เคยมีปัญหาโทรออกเองนะครับ

แต่มีเครื่องรีสตาดไป 2 รอบ ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว

แล้วก็เรื่องขีดแบตที่โชว์ มันดูไม่ค่อนสมจริง 2 ขีดหมดเร็วมาก

ถ้าเทียบกับ 3 ขีดนะครับ เร็วจริงๆ เชื่อสิ

ใครมีโปรแกรมที่ใช้กับเครื่องนี้ได้บ้างอ่ะครับ

อยากลองลงดู
สาธุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 10:17  

variable ผู้เขียน:
ใครมีปัญหาเวลาฟังเพลงแล้วเพลงกระตุกมั้งอะครับ พอดีเครื่อมผมมีปัญหาตรงนี้อยากทราบว่าใครมีวิธีแก้มั้งครับ

ไม่กระตุกนะครับ

น่าจะเป็นที่ไฟล์เพลงเองรึป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 10:19  

-InnO$enT- ผู้เขียน:
654 ผู้เขียน:

นั่น ซิครับ ราคาไล่ๆ กัน เล่นตัวไหนดีครับ 2ตัวนี้

ถ้าเอาสวยๆน่ารักๆก็ตัวนี้แหละครับ

โนเกียก็จะ มีศูนย์บริการดี แล้วก็ดูทนดีนะ

ปล.เคยใช้แต่โนเกียรุ่นเดอะ ><
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:55  

มีปัญหาครับ

คือแบบว่าผมตั้งเสียงเรียกเข้าไว้

แล้วอยู่ดีๆๆ พอมีคนโทรมาเสียงที่ตั้งไว้หายไป

ทำยังไงดีครับ

ขอกูรูแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แนะนำให้เอา ริงโทนหรือเสียงเรียกเข้าที่เราต้องการไม่ว่าจะเตมเพลงหรือตัดมาแค่ท่อนฮุก

นำไปเซฟไว้ที่ตัวเครื่องครับ ไม่ว่าเราจะถอดเมมเมื่อไหร่ก็ตาม จะได้ไม่ต้องมานั่งตั้งเสียงเพลงหใม่รวมถึงรูปด้วยครับ ถ้าอยากใช้รูปอ่ะไรเพลงอ่ะไรตั้งหน้าจอแนะนำให้เอามาเซฟไว้ที่ตัวเครื่อง

Cool Cool
Bhunikar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 14:47  

อัพเดตเรื่องของแถม...

18 มี.ค.53 15.05น.
พนักงานเจย์มาร์ทติดต่อมาเรื่องของแถมจะไม่ใช่ตัวโซล่าเซลล์
จะได้เป็นฝาหลัง 2 สีแทน

ให้โทรไปบอกเลขอีมี่ที่ศูนย์ใหญ่ค่ะ
แล้วเค้าจะส่งมาให้
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 21:13  

Bhunikar ผู้เขียน:

พนักงานเจย์มาร์ทติดต่อมาเรื่องของแถมจะไม่ใช่ตัวโซล่าเซลล์

ให้โทรไปบอกเลขอีมี่ที่ศูนย์ใหญ่ค่ะ
ของผมจะครบเดือนแล้ว ศูนย์ใหญ่ยังเงียบ น่าจะทำอย่างยี่ห้อเพื่อนร่วมชาติ แถมมาให้ในกล่องเลย
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 09:45  

ของผมจะครบเดือนแล้ว ศูนย์ใหญ่ยังเงียบ น่าจะทำอย่างยี่ห้อเพื่อนร่วมชาติ แถมมาให้ในกล่องเลย

ของผมโทรไปแจ้งตั้งแต่ปลายเดือน กพ. ตอนนี้ยังเงียบกริบ พนักงานบอกว่าจะทำการจัดส่งให้ในเดือน มีนา นี่ก็เลยมาครึ่งเดือนละ ต้องโทรไปเร่งอีกทีป่ะเนี่ย

(ฝาหลัง2สี แต่ตอนที่ผมคุยกับ พนักงาน เค้าถามถึงมือถือของเราว่าสีอะไรจะจัดส่งฝาหลังตามสีของตัวเครื่องให้อีก2อัน เค้าว่าอย่างนั้นน่ะ เลยไม่แน่ใจว่าตกลงได้ฝาใหม่ สีใหม่2อัน หรือได้ฝาเดิม มาสำรอง2อัน ใครคุยกับพนักงานยังไงได้คำตอบแบบผมรึเปล่า รบกวนบอกด้วยนะครับ)
Mad Mad
เจอทีไรใช่ทุกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:43  

กรณีที่ฟอร์แมตแมมโมรี่ที่มากับครื่องทันที โดยเฉพาะรุ่นใหม่ๆงานเข้าแน่ เพราะโปรแกรมกับไดร์เวอร์จะอยู่ในแมม ไม่มีซีดีมาให้แล้ว จะให้ดีเช็คก่อนฟอร์แมตนะ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 15:11  

แอล501 ผู้เขียน:

ของผมโทรไปแจ้งตั้งแต่ปลายเดือน กพ. ตอนนี้ยังเงียบกริบ พนักงานบอกว่าจะทำการจัดส่งให้ในเดือน มีนา นี่ก็เลยมาครึ่งเดือนละ ต้องโทรไปเร่งอีกทีป่ะเนี่ย

(ฝาหลัง2สี แต่ตอนที่ผมคุยกับ พนักงาน เค้าถามถึงมือถือของเราว่าสีอะไรจะจัดส่งฝาหลังตามสีของตัวเครื่องให้อีก2อัน เค้าว่าอย่างนั้นน่ะ เลยไม่แน่ใจว่าตกลงได้ฝาใหม่ สีใหม่2อัน หรือได้ฝาเดิม มาสำรอง2อัน ใครคุยกับพนักงานยังไงได้คำตอบแบบผมรึเปล่า รบกวนบอกด้วยนะครับ)
Mad Mad
ฝาหลังต้องรอนำเข้ามาอีกที ที่ศูนย์ยังไม่มี เขาบอกมาอ่ะ
guy9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 23:24  

อยากขาย เครื่องรุ่นนี้มือ 2 ครับ ซื้อเมื่อวันที่ 18 นี่เอง ยังไม่ได้แกะพลาสติกหุ้มตัวเครื่องเลย
สีเงิน MEM 8Gb

อยากขายราคา 4700 บาท

สนใจติดต่อ 0897768853 กาย ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 21:07  

เมม8g แถมมาในกล่องเลยหรือป่าวครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด กลัวคนขายจะเอามาขายแยกอะครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 23:14  

Anonymous ผู้เขียน:
เมม8g แถมมาในกล่องเลยหรือป่าวครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด กลัวคนขายจะเอามาขายแยกอะครับ
แถมมาในกล่องเลยครับ ไม่มีการเก็บเงินเพิ่ม ส่วนผมขอเปลี่ยนจาก8GBเป็น4GBแทน ร้านลดราคาให้500บาท
Bhunikar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 19:04  

แถมมาในห่อแบตหรือห่อสายชาร์จนี่แหละค่ะจำไม่ได้
คนขายเอากล่องหุ้มพลาสติกมาแกะต่อหน้าเลย
แบทีละชิ้นทีละชิ้นว่าในกล่องมีอะไรบ้างค่ะ

แล้วฟอแมตเมมโมรี่การ์ดยังไงเหรอคะ
คือเป็นมือถือไฮเทคเครื่องแรกที่ใช้..ปกติใช้แค่โทรเข้าออกอ่ะค่ะ

แถมอีกอย่าง..สแกนไวรัสยังไงคะ
เหมือนมันจะโดนไวรัสจากคอมเข้าไปแล้วอ่ะค่ะ
jelaka_kt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 10:50  

อัพเดทข้อมูลฝาหลังค่ะ โทรไปที่ 02-8785757 กด 3 เพื่อลงทะเบียนขอรับฝาหลังแถม (เป็นสี ๆ เพิ่ม 2 สีเห็นบอกว่าต้องแจ้งด้วยนะคะว่าโทรศัพท์เราสีอะไร ) ลงทะเบียนโดยใช้ IMEI และ Serial Number ค่ะ ส่วนฝาหลังที่เป็นโซล่าเซลล์นั้นพนักงานบอกว่าทางบริษัทกำลังดำเนินเรื่องนำเข้าจากเกาหลีค่ะ ตัวนี้เป็นอุปกรณ์เสริม ไม่แถม แต่ราคายังไม่มีการระบุออกมานะคะ

ที่มาของข้อมูล : lgmobilelover.com ค่ะ
kingkongi76ers
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 22:58  

ผมมีปัญหาครับ ตรงที่ อัฟเดท facebook กับ โหลด ebuddy ไม่ได้มันขื้นว่า
ไฟล์ ที่เเนบไม่ตรงกัน อะไรสักอย่าง ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ
สาธุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 00:00  

จอผมเสียแล้ว จิ้มไม่ได้เลย

ไม่รู้ใช้ไม่รักษารึป่าว ?

T_T Sad
panutd32
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 18:18  

ซื้อมาแล้วครับวันนี้ 5340 ร้านNasa mbk. กำลัง run in อยู่ครับ Surprised
3741
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 18:54  

ซื้อมา 2 วันอ่ะค่ะ
ตั้งเครื่องไว้เฉยๆมันก้อดับไปรอบนึง
ควรจาไปเปลี่ยนดีไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 02:05  

ซื้อมาได้3วันแล้ว แต่ทำไมในกล่องของเรา มันไม่มีสายUSBมาให้อ่า

แต่มีสายหูฟัง2ชุด ใช้มา3วันเครื่องค้างไปรอบเดียว ก็โอเค

เอ่อ แล้วมีอีกอย่างนึง เวลากดปุ่มกล้องข้างๆอะครับ ทำไมมันไม่เข้ากล้อง

มันเหมือนเข้าเมนูย่อยๆ หรือผมไปกดตั้งอะไรมั่ว ใครรู้บอกทีครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 06:07  

ซื้อมาได้3วันแล้ว แต่ทำไมในกล่องของเรา มันไม่มีสายUSBมาให้อ่า

แต่มีสายหูฟัง2ชุด ใช้มา3วันเครื่องค้างไปรอบเดียว ก็โอเค

เอ่อ แล้วมีอีกอย่างนึง เวลากดปุ่มกล้องข้างๆอะครับ ทำไมมันไม่เข้ากล้อง

มันเหมือนเข้าเมนูย่อยๆ หรือผมไปกดตั้งอะไรมั่ว ใครรู้บอกทีครับ
มันมีวิธีกด2วิธี กดแล้วปล่อยกับกดค้างไว้ ลองกดดู
pachara_rem870
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 07:02  

ปุ่มข้างเครื่องด้านขวามันทำงานสองอย่างครับ อย่างแรกคือเป็นการเรียกใช้มัลติทาส อย่างที่สองคือเรียกใช้งานกล้องถ่ายรูป ถ้าหากคุณต้องเรียกใช้งานกล้องฯ คุณต้องกดปุ่มที่ว่านี้ค้างไว้ครับ ถ้ากดเพียงครั้งเดียวแล้วปล่อยจะเป็นเข้าใช้งานมัลติทาส ลองอ่านดูในคู่มือดูน่าจะเข้าใจได้มากขึ้นนะครับ
ส่วนสาย USB ที่ไม่มีมาในกล่องแต่ดันมีชุดหูฟังเพิ่มมาเป็นสองชุดนั้น ลองติดต่อกับร้านที่ซื้อมาครับ เพิ่งซื้อได้แค่ 3 วันน่าจะขอเปลี่ยนได้ ไม่น่าจะยุ่งยากอะไรมาก แต่ต้องมีใบเสร็จไปแสดงด้วยนะครับ
pachara_rem870
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 07:11  

3741 ผู้เขียน:
ซื้อมา 2 วันอ่ะค่ะ
ตั้งเครื่องไว้เฉยๆมันก้อดับไปรอบนึง
ควรจาไปเปลี่ยนดีไหมค่ะ

ลองเอาไปให้ที่ร้านดูก่อนก็ได้ครับ ในเมื่อเรามีสิทธิเปลี่ยนเครื่องได้หากเราคิดว่ามันมีปัญหาก็ควรใช้สิทธิครับ มันอาจจะไม่เป็นอะไรก็ได้แต่คิดซะว่าเพื่อความสบายใจของเราครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 15:20  

ล่าสุด ผมอ่าน นสพ. ไทยรัฐ ฉบับวันนี้ เห็นโฆษณา pop ที่มี รุจ เดอะสตาร์ แล้วมีรูปภาพเครื่องพร้อมฝาหลัง2สี ใหญ่ๆ ว่า แถมฝาหลัง2สีพร้อมเมม8กิ๊ก

ตกลงฝามาแล้วใช่มั้ย ใครสอบถามแล้วบอกทีครับ

Cool Cool
Salazaar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 22:21  

ขายครับ เครื่องเพิ่งซื้อมาวันนี้ 27/03/2553 ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ ใบเสร็จพร้อม ซื้อให้แฟน
แต่แฟนดันไปซื้อ HTC มาแล้วเลยจำต้องขาย ใหม่ทุกอย่าง 100% ยังไม่ได้แกะอะไรเลย
ขายที่ราคา 5,500.-บาท สนใจโทร 089-0009772 ครับ
56412
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 00:05  

ผมมีปัญหาครับ ตรงที่ อัฟเดท facebook กับ โหลด ebuddy ไม่ได้มันขื้นว่า
ไฟล์ ที่เเนบไม่ตรงกัน อะไรสักอย่าง ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ .....
CM8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 02:08  

ซื้อมาละเครื่องสีดำ ที่สยามทีวี วันที่27/03/53 ราคา 5,390 บาท ใช้มาสองวันละยังไม่เป็นอะไร ความเร็วก็ใช้ได้ไม่อืมแต่เวลาเป็นสนทนาผ่านลำโพงเสียงมันดูแตกๆไงไม่รู้แต่เวลาฟังเพลงก็ไม่มีปัญหาอะไร อยากถามหน่อยอะครับว่ารุ่นนี้มี ธีมให้โหลดเพิ่มปะครับหาไม่เจอเลย มีแค่สองธีมเองในเครื่อง
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 04:17  

เรื่องฝาหลัง 2 สี ที่เค้าแถม ทางร้านที่ผมไปซื้อ เขาบอกว่า มาสิ้นเดือนนี้ครับ เขาจะจัดส่งไปให้ที่บ้านที่คุณกรอกข้อมูลไว้ตอนซื้อน่ะคับ ถ้ายังไม่ได้ก็ให้โทรไปแจ้งที่ศูนย์ LG เพื่อขอของได้ครับ...ผมซื้อมาแล้ว ราคา 5590 ยอมรับว่า คุณภาพคุ้มค่ามากคับ แม้จะมีอาการหน่วงนิดดดหน่อย แต่รับได้ ประทับใจคับ ถึงจะไม่ไวเท่า sumsung แต่ลูกเล่นในราคาระดับไม่เกิน 7 พัน ถือว่า กินขาด กว่า Samsung คับ เรื่องลำโพง เสียงมันดูไม่บาลานซ์เท่าไร มันจะออกแหลมๆ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรมาก ส่วนเวลาเล่นเพลง เสียงดังชัดเจนคับ ตอนเร่งสุดนะ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 15:30  

โทรไปถามศูนย์วันนี้เรื่องฝาหลัง ยังไม่มีกำหนดที่จะมา รอกันต่อไป กลัวเครื่องจะเก่าก่อนอ่ะดิ
กูรูมาตอบหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:59  

มันจะต่อ เน็ตโดยใช้บูทู๊ต ได้ไหม ผมทำไม่ได้คือ เป็น ซัมซุงผม มันใส่ *99# มั้ง นี่พอตั้งค่าแล้ว ไม่ได้ เพราะต้องใช้งานอะครับ
ที่คีบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 09:44  

ไปซื้อมาแล้วล่ะ ได้ฝาหลังแถมมา สองชิ้น เป็นสีส้มจิ๊ดแสบตา กับลายดอกไม้สีเขียว
เห็นพนักงานบอกว่าถ้าซื้อล็อตใหม่นี้จะได้ฝาหลังแถมมาเลย แต่ถ้าเป็นล็อตเก่าจะต้องติดต่อกับคอลเซ็นเตอร์เอาเองน่ะค่ะ

ป.ล. ยังได้เมมแปดกิ๊กแถมมาด้วยอีกอัน
รับกวนด้วยจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 09:54  

1.RESET กาตั้งค่าให้กลับไปเป็นค่าเดิมจากโรงงานทำยังไง มันมีรหัสอะไรครับ
2.วิธีใช้บูทู๊ตต่อกับคอมเพื่อต่อเน็ตทำยังไงครับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 11:00  

ที่คีบ ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วล่ะ ได้ฝาหลังแถมมา สองชิ้น เป็นสีส้มจิ๊ดแสบตา กับลายดอกไม้สีเขียว
เห็นพนักงานบอกว่าถ้าซื้อล็อตใหม่นี้จะได้ฝาหลังแถมมาเลย แต่ถ้าเป็นล็อตเก่าจะต้องติดต่อกับคอลเซ็นเตอร์เอาเองน่ะค่ะ

ป.ล. ยังได้เมมแปดกิ๊กแถมมาด้วยอีกอัน

ท่านซื้อเครื่องสีอะไรมาครับ เงินหรือดำ

ถ้าสีดำ ได้ฝาสี?? ถ้าสีเงินได้ฝาสี???
a_puak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 16:15  

เจอทีไรใช่ทุกที ผู้เขียน:
กรณีที่ฟอร์แมตแมมโมรี่ที่มากับครื่องทันที โดยเฉพาะรุ่นใหม่ๆงานเข้าแน่ เพราะโปรแกรมกับไดร์เวอร์จะอยู่ในแมม ไม่มีซีดีมาให้แล้ว จะให้ดีเช็คก่อนฟอร์แมตนะ

กรณี LG GD510 POP
สามารถฟอร์แมทเมมโมรี่การ์ดก่อนใช้ได้เลยครับ
โปรแกรมและไดร์เวอร์ต่างๆ จะมากับ LG PC Suite III
ซึ่งจะดาวน์โหลดมาติดตั้งโดยทำตามคำแนะนำในคู่มือครับ
ที่คีบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:24  

เราซื้อสีดำมาล่ะ ได้ฝาหลังสีส้ม กับ ฝาหลังลายดอกไม้สีเขียวน่ะ

แต่ถ้าซื้อสีเงินเราก็ไม่แน่ใจว่าจะได้ฝาหลังสีอะไรนะ ลองไปถามพนักงานที่ศูนย์แอลจีดูนะ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 12:34  

ถ้าจะใช้รุ่นนี้คงต้องอ่านคู่มืออย่างละเอียด(มากๆ)
มันคงจะงงๆ กับ "ปุ่มเดียวโดนใจ" หรือ "ปุ่มสาระพัดประโยชน์" ที่อยู่ข้างล่างของเครื่อง
ว่ามันทำอะไรได้บ้าง Laughing
แล้วงี้เวลาคุยโทรศัพท์แล้วเขาถามเบอร์มือถือเพื่อน มันจะกดเข้าเมนูรายชื่ออย่างไรหนอ Neutral
ในเมื่อเวลาโทรมันออกจะเต็มจอซะปานนั้น Rolling Eyes
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 16:57  

Aree-Yong ผู้เขียน:
ถ้าจะใช้รุ่นนี้คงต้องอ่านคู่มืออย่างละเอียด(มากๆ)
มันคงจะงงๆ กับ "ปุ่มเดียวโดนใจ" หรือ "ปุ่มสาระพัดประโยชน์" ที่อยู่ข้างล่างของเครื่อง
ว่ามันทำอะไรได้บ้าง Laughing
แล้วงี้เวลาคุยโทรศัพท์แล้วเขาถามเบอร์มือถือเพื่อน มันจะกดเข้าเมนูรายชื่ออย่างไรหนอ Neutral
ในเมื่อเวลาโทรมันออกจะเต็มจอซะปานนั้น Rolling Eyes

แนะนำว่า เสียบสมอทอค หรือไม่ต้องเสียบก็ได้แล้วกด ปุ่มใดปุ่มหนึง เช่น ปุ่มกล้อง หรือปุ่มปรับระดับเสียง (ยกเว้นปุ่มเดียวโดนใจนะครับ) แล้วคุนก็เข้าหน้าจอปกติได้ทั้งๆที่ยังใช้สายอยู่ครับ ไม่ว่ารายชื่อ หน้าหน้าเมนูอื่นๆ ผมลองทำแล้วเพราะผมคุยไปตั้งค่าอื่นๆในเครื่องไป ตอนนั้น เสียบสมอทอคทำอ่ะครับ แต่ตอนไม่เสียบก็ทำได้นะ Cool Cool
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 19:12  

คุณ ซื้อ LG pop เพราะ อะไรคับ

อิอิ

ช่วยตอบหน่อยคับ เอาไปนเเนวทาง ตัดสินใจ อ่าคับ

ลังเลยุวกับ i-mobile 658 T^T

ถ้าเป็นไปได้ก็ช่วยเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้ให้เลยเเล้วกันนะคับ

Laughing

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ
Aquary
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 22:40  

จอ Touch มันกดแล้วไม่ทำงาน ทำไงดีครับ...
กดตัวปิดเปิด / ตัวปุ่มด้านล่างมันก็ยังใช้ได้อยู่ แต่ touch จอไปแล้วเงียบหมดเลยครับ - -'''

ไม่รู้เกี่ยวกับที่ก่อนหน้านี้ (แป้บนึง) มีเหตุให้เครื่องมันตกไปที่พื้น (แต่สูงแค่เกือบฟุดเอง...) หรือเปล่า แต่มันจะอ่อนบางขนาดนั้นเลยเหรอ =_=''
โนเนม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตามหาฝาหลัง
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 07:56  

ใครซื้อล็อตแรกได้ฝาหลังกันยัง ล็อตล่าสุดเห็นแถมมากับกล่องเลยนิ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 11:59  

แอล501 ผู้เขียน:
แนะนำว่า เสียบสมอทอค หรือไม่ต้องเสียบก็ได้แล้วกด ปุ่มใดปุ่มหนึง เช่น ปุ่มกล้อง หรือปุ่มปรับระดับเสียง (ยกเว้นปุ่มเดียวโดนใจนะครับ) แล้วคุนก็เข้าหน้าจอปกติได้ทั้งๆที่ยังใช้สายอยู่ครับ ไม่ว่ารายชื่อ หน้าหน้าเมนูอื่นๆ ผมลองทำแล้วเพราะผมคุยไปตั้งค่าอื่นๆในเครื่องไป ตอนนั้น เสียบสมอทอคทำอ่ะครับ แต่ตอนไม่เสียบก็ทำได้นะ Cool Cool

ขอบคุณมากค่ะ จะจำเอาลองไปใช้ดูบ้างนะ (เมื่อไหร่ที่มีมัน เพราะตอนนี้ยังไม่มีมัน Smile)
ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ปล.แต่ไปเห็นตัวเป็นๆ ที่ร้าน I-Mobile ก็โดนแล้วแหละค่ะ หลงรักไปเลยแหละ
ที่ผ่านมาไม่อยากใช้จอทัชเท่าไหร่ เพราะเครื่องมันใหญ่(เป็นคนชอบมือถือเล็กๆ บางๆ)
และอีกอย่างกลัวประสบปัญหามันไม่ทัชเนี่ยแหละ(เพื่อนๆ ใช้กันมาก็บอกหลายคนว่ามันช้า แล้วก็พังง่าย)
แต่พอมาเจอตัวนี้อยากจะลองเปลี่ยนใจดูสักที(ดีไหมนะ) ฮา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: