Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile Pano DC 5210 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 344 / เข้าชม: 911547
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile Pano DC 5210 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 04:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซูมได้ครับ แต่ขนาดใหญ่สุดกับแบบที่เป็นพาโนใหญ่รองลงมาซูมไม่ได้ครับ ที่ซูมได้ก็ขนาด 480*240 2ล้าน 3 ล้าน
JA007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile Pano DC 5210 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 10:08  

^
^
ขอบคุณมากครับ ^^
เงอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 18:26  

ทำไมของผมซูมไม่ได้
benz3d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 09:31  

พอผมต่อ usb กับคอม โทรศัพท์มันมองว่าเป็นหูฟังอ่ะครับ มันไม่โชว์เมนู ทำไงดีครับ??

ช่วยหน่อยนะครับ
เงอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 10:50  

ลองเปลี่ยนสายยูเอสบีเส้นใหม่

ถ้าไม่ได้ต้อง ไปให้ศูนย์เปลียนพอร์ทใหม่ให้ หน้าสัมผัสไม่ดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 18:22  

ขายks360 ครับ ผู้เขียน:
ขออนุญาตขายที่ราคา 3099.- ครับผม
ซื้อมาช่วงปีใหม่
ผมซื้อมา 4590.- ครับ
เเต่พึ่งได้เเกะกล่องมาใช้เเค่2เดือนครับผม
ยังมีฟิล์มกันหน้าจอเป็นรอยเเปะอยู่เลยครับ

มี QWERTY Keyboard ออกเเนวออเเกไนเซอร์ไฮโซครับผม
เล่นเน็ตได้เร็ว FACEBOK Hi5
ผมลงโปรแกรม Opera mini สามารถท่องเน็ตโหลดเพลงได้เหมือนในคอมพ์เลยครับ
ลงเกมส์ใว้เยอะมากมายครับ

อุปกรณ์ครบครับผม
เเผ่น CD driver
สายชาร์ตเเบ็ต
สมอลทอล์ค
สาย USB ครับ
เเถมฟรี!!! หูฟัง bluetooth JABRA ของไอโมบายล์ครับ
สภาพ 98% มีร้อยด้านข้างนิดหน่อย(ย้ำ!! นิดเดียวจริงๆครับ)
เเถมเมม 2 GB ครับ

ขายเพราะ อยากเอาเงินไปลองเล่น android ครับผม
สภาพยังดีอยู่มากๆ

เเค่ 3099.- ครับ
ใครสนใจ PM มานะครับ
ต่างจังหวัดส่ง EMS ได้ครับ
ถ้าหาดใหญ่ นัดรับของได้เลยครับ

หรือติดต่อมาได้ที่
kinyaza_1210@hotmail.com ครับผม

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่(พร้อมรูป)

http://lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?t=69034

ลดเหลือ 2990.- นะครับ
ใครสนใจติดต่อมาได้เลย
leefreedom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 20:31  

เค้าบอกว่าถ่ายวิดีโอไม่ชัด จริงเท็จแค่ไหนครับ
spbou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 14:08  

ใครเคยใช้opera mini ที่มากับเครื่องบ้างครับ ของผมใช้ไม่ได้นะครับ และถ้าลงใหม่ รุ่นนี้ลง opera mini ยังไงหรือครับ
พิซซ่า
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 May 2010 14:40  

รุ่นนี้ดู youtube บนมือถือได้ป่าวค่ะ คัยใชงานแล้วมาบอกทีอยากรู้อ่า?
pungpound607
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 May 2010 19:24  

ถามผู้ใช้ครับผม

รุ่นนี้ 2 ซิม real time หรือป่าวครับ?
BLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2010 09:49  

เพิ่งซื้อมา2 วันค่ะ ก้อยังไม่มีปัญหาอะไร
ใช้งานได้ดีมากค่ะ เรื่องเสียงก็ดีทั้งฟังจากลำโพงและหูฟังค่ะ
แต่ฟังจากหูฟังเสียงจะเบากว่าหน่อย แต่ไม่ได้เบามาก ก็โอเคอ่ะค่ะ
ใช้งานง่ายค่ะ จะมีปัญหานิดหน่อยตรงกล้องอ่ะค่ะ คือกล้องจะช้าซักหน่อย
แต่ถ่ายออกมาแล้วก็ชัดดีค่ะ
โดยรวมๆถือว่าโอเคค่ะ ราคาที่ซื้อมา 3590 บ.ค่ะ
Sadd..d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 16:20  

ตอนแรกที่ซื้อรุ่นนี้มาอ่ะ

จากที่อ่านรายละเอียดดีเกือบไปหมด

ชอบที่กล้อง 5 ล้านมาก

แต่พอซื้อมาใช้แล้วอ่ะ

กลับผิดหวัง

1. กล้องอ่ะ ถ่ายยาก คือมันต้องปรับแบว่า กดค้างสักพักก่อน แล้วรูปถึงจะชัด
บางคน กดไม่เปง ให้ใครที่ไม่เคยเล่นมาถ่ายให้อ่ะ ไม่ชัดทุกที ไม่มีเครื่องอื่น ที่กดปุ๊ป ระสักพักแล้วชัดเลย แต่เครื่องนี้ต้องปรับ
อีกอย่าง เวลาถ่ายตัวเองอ่ะ ไอที่กดอ่ะ จับไม่ค่อยถนัดเลย

2. ลองที่บ้านเรานะ สำหรับเครื่องนี้ FM อ่ะ หาคลื่นฟังยากมาก
เทียบกับโนเกียที่พ่อเราใช้อ่ะ เปิดพร้อมๆกัน คลื่นในเครื่องพ่อเราอ่ะ ฟังได้ง่ายกว่าอีก
อันนี้ก้ออยากถามผู้รู้ว่าเปงเพราะอะไรกันแน่

3.ข้อความที่แชทอ่ะ มันแชทอย่างไงคะ ที่แรกที่ซื้อเพราะนึกว่ามี MSN แต่กลับเปงข้อความแชท เหมือนส่งข้อความ งั้นหรอคะ

4. เราซื้อเมื่อต้นปี 2 มกราคม 53 อ่ะคะ ถึงตอนนี้ พ.ค.53 เครื่องมีปัญหาแล้ว อยู่ดีๆก้อดับ เปงมาสัก 4-5 ครั้งแล้ว พอเราเอาไปซ่อม กลับมาบางครั้งยังเป็นเลย
เราให้เขาซ่อมที่แบต เขาบอกว่าไม่เปงที่แบต เป็นที่ระบบ แต่ทำไมซ่อมเสดแล้วกลับมายังเป็นอยุ่ แต่เป็นน้อยกว่าตอนที่ยังไม่ได้เอาไปซ่อมนะ (ขอย้ำว่าเราไม่เคยทำเครื่องตกเลย)

ใครก้อได้ช่วยตอบปัญหาที่ค้างคาใจให้หน่อยนะคะ แบบว่าเราผิดหวังกับเครื่องนี้มากอ่ะ เพราะเราเล่น เราซื้อ I-mobile มาตลอด แต่ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ Confused Confused Crying or Very sad
jasmin207
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 21:02  

ถอยรุ่นนี้มาได้ไม่ถึงอาทิตย์เลยโดยปกติถ้าจะซื้อจะต้องมาดูข้อมูลก่อนแต่อันนี้ซื้อแบบด่วน
ลองใช้ดูโดยรวมก้อโอนะ
-เสียดายก้อแต่vdoนี่ดิไม่เป๊กเลยอะมันมีวิธีแก้ไหมเห็นvdoของรุ่นนี้แล้วอยากเอารุ่นเก่ากลับมาใช้จังก่อนหน้านี้ใช้613กะ607 อยู่
-รูปถ่ายแจ่มมากอยู่แต่ช้านะไม่รู้ว่าเป็นเพราะกล้อง5ล้านหรือเปล่า ถ่ายออกมาหน้ากลมดิกเลยประมาณว่าอ้วนขึ้นหรือเปล่าหว่า
-จากที่อ่านกระทู้มา อยากถามว่าจำเป็นไหมที่จะต้องอัพfirmwareหรือเปลี่ยนกล้องที่มอยู่เป็นversion IM651.B1.TH-T023 build2010/01/06 อัพเพื่ออะไรคะ
small talkดังค่อยอะ
-เวลาพิมพ์SMSหาสระลำบากมาก
-เวลาใช้ซิม1ถ้าซิม2โทรเข้ามันก้อโอนสายซึ่งเครื่องจีนทำไม่ได้
-Java กะ เนต ทีวี ไม่ค่อยใช้เท่าไร เลยไม่ซีเรียส
-แบตกินไวแฮะ จะใช้โทรตอนช่วงเช้าเท่านั้นไม่เกินชม. แต่ตกเย็นแบตเหลือ2ขีดแล้วอะ
-วิทยุก้อพอได้ตามไสตล์i-mobileเค้า
ที่เหลือก้อพอกล้อมแกล้มไปไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่จะซีเรียสก้อตรงvdoนี่แหละขี้เหร่มาก
สรุปโดยส่วนตัวชอบ613มากกว่าเพราะเป็นคนไม่ชอบดูทีวี ใช้เนต เล่นเกมส์ จะหนักตรงฟังเพลง ถ่ายรูป ถ่ายvdo พิมพ์SMS มากกว่า
kzytui
Year's Star

จังหวัด: กมท
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 10:08  

ผมได้ถอยรุ่นนี้มาสามสัปดาห์แล้วครับ ความรู้สึกคิดว่าคุ้มกับราคานี้ครับ
ชอบกล้องถ่ายรูปอะครับ ถ้าแสงดีๆ มือนิ่งๆ มีเวลาพอ(กล้องมันช้า) รูปที่ได้ก็โอเคเลย

MAMORN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 12:57  

ระหว่างรุ่นนี้กับi-mobile 5230 อันไหนดีกว่าอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 22:49  

Sadd..d ผู้เขียน:
ตอนแรกที่ซื้อรุ่นนี้มาอ่ะ

จากที่อ่านรายละเอียดดีเกือบไปหมด

ชอบที่กล้อง 5 ล้านมาก

แต่พอซื้อมาใช้แล้วอ่ะ

กลับผิดหวัง

1. กล้องอ่ะ ถ่ายยาก คือมันต้องปรับแบว่า กดค้างสักพักก่อน แล้วรูปถึงจะชัด
บางคน กดไม่เปง ให้ใครที่ไม่เคยเล่นมาถ่ายให้อ่ะ ไม่ชัดทุกที ไม่มีเครื่องอื่น ที่กดปุ๊ป ระสักพักแล้วชัดเลย แต่เครื่องนี้ต้องปรับ
อีกอย่าง เวลาถ่ายตัวเองอ่ะ ไอที่กดอ่ะ จับไม่ค่อยถนัดเลย

2. ลองที่บ้านเรานะ สำหรับเครื่องนี้ FM อ่ะ หาคลื่นฟังยากมาก
เทียบกับโนเกียที่พ่อเราใช้อ่ะ เปิดพร้อมๆกัน คลื่นในเครื่องพ่อเราอ่ะ ฟังได้ง่ายกว่าอีก
อันนี้ก้ออยากถามผู้รู้ว่าเปงเพราะอะไรกันแน่

3.ข้อความที่แชทอ่ะ มันแชทอย่างไงคะ ที่แรกที่ซื้อเพราะนึกว่ามี MSN แต่กลับเปงข้อความแชท เหมือนส่งข้อความ งั้นหรอคะ

4. เราซื้อเมื่อต้นปี 2 มกราคม 53 อ่ะคะ ถึงตอนนี้ พ.ค.53 เครื่องมีปัญหาแล้ว อยู่ดีๆก้อดับ เปงมาสัก 4-5 ครั้งแล้ว พอเราเอาไปซ่อม กลับมาบางครั้งยังเป็นเลย
เราให้เขาซ่อมที่แบต เขาบอกว่าไม่เปงที่แบต เป็นที่ระบบ แต่ทำไมซ่อมเสดแล้วกลับมายังเป็นอยุ่ แต่เป็นน้อยกว่าตอนที่ยังไม่ได้เอาไปซ่อมนะ (ขอย้ำว่าเราไม่เคยทำเครื่องตกเลย)

ใครก้อได้ช่วยตอบปัญหาที่ค้างคาใจให้หน่อยนะคะ แบบว่าเราผิดหวังกับเครื่องนี้มากอ่ะ เพราะเราเล่น เราซื้อ I-mobile มาตลอด แต่ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ Confused Confused Crying or Very sad

ลองไปที่ศูนย์ฯไอโมบาย ให้เขา Update Firmware ให้นะครับ แสดงใบเสร็จว่าอยู่ในประกันด้วยนะครับ
win123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 12:38  

เพื่่อนๆครับในห้องใครมีมือถือรุ่นนี้ แล้วมีปัญหาเครื่องเจ๊งแล้วซ่อมไม่ได้อีกไม่ว่าเพราะสาเหตุใด อย่าปล่อยให้ทิ้งอยู่ที่บ้านนะครับ เสียดายเปล่าๆ เอามาทำเป็นประโยชน์ดีกว่าครับ ขอขายต่อให้ผมนะครับ ผมจะเอาไปศึกษาทำโปรเจคศึกษาในโครงงานของผมน่ะครับ เบอร์ผมนะครับ 081 889-0760 เรื่องราคาผมให้ไม่เกินห้าร้อยครับ ขอบคุณเพื่อนๆครับ
Jeff08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 17:41  

เราสามารถลบ Opera mini ตัวเก่าในเครื่องได้ไหมครับ คือผมจะลงตัว Opera mini 5 ลงอะครับ แต่ลงไม่ได้ ขึ้น Operation cancel ตลอดเลยครับตอนลง

ขอบคุณครับ Very Happy
ake-KK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 10:22  

ตอนนี้ราคาที่ศูนย์ i-mobile 2990 บาทครับ
up FW ด้วย version ล่าสุด : IM651.B1.TH-T028
kaiyang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 23:59  

ใชมาตั้งแต่ธันวาทีแล้วครับ ตกบ่อยมากกกกกกก แต่ไม่พัง ไม่รวน ทุกอย่างรับได้หมด แต่ตอนนี้มีปัญหาครับ ไม่ได้เป็นที่ตัวเครื่อง แต่......เป็นที่ฝาหลังครับท่าน!!!!! ลอกเป้นแผ่นเลยอ่ะ TwT ที่0บอกไม่มีอะไหล่อ้อ0ที่ไปนี่ของปิ่นเกล้า 0จะมีมั้ยนิ ถ้าใครทราบบอกทีครับ ผมจะไปซื้อใหม่ โธ่เจ้าอ้วนดำ จะเป็นอ้วนดำหนังกลับซะแล้วTwT
jj18082010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 20:01  

ทำไมของผมเป็นเวอร์ชั่น T029 หว่า รึว่านี่เป็นเฟริม์แวร์ปลอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 18:49  

jj18082010 ผู้เขียน:
ทำไมของผมเป็นเวอร์ชั่น T029 หว่า รึว่านี่เป็นเฟริม์แวร์ปลอม

อาจจะเป็น FW ล่าสุดครับ

ผมอยู่ขอนแก่น ต่างจังหวัดอาจจะมีแค่ 28 แต่ใน กทม อาจจะออก 029 แล้วก็ได้ครับ
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 00:03  

รุ่นนี้ทีวีชัดมากมั้ยค่ะ พอดีว่าอยากได้อีกสักเครื่อง กำลังมองหารุ่นนี้อยู่อ่ะ

วานผู้รู้ช่วยบอกที เน้นดูทีวี ถ่ายรูป ฟังเพลง
zzzzzzzzzzzzzzzzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 09:01  

ซื้อที่เทสโก้โลตัสขอนแก่น 2590 แหร่มมาก
แต่ยังงงกับโปรแกรมเล่นเพลงที่ปุ่มเซ็ตกดไม่ได้อ่ะ
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 10:17  

zzzzzzzzzzzzzzzzzz ผู้เขียน:
ซื้อที่เทสโก้โลตัสขอนแก่น 2590 แหร่มมาก
แต่ยังงงกับโปรแกรมเล่นเพลงที่ปุ่มเซ็ตกดไม่ได้อ่ะ

ปุ่มตั้งค่าในโปรแกรมเล่นเพลงกดได้นะจ๊ะ
ใช้เล็บจิ้มหน้าจอ เพราะมันทัชสกรีนยาก

แนะนำให้ไปอัพ FW ใหม่ที่ศูนย์ จะแก้ปัญหาได้ การทัชจะไวขึ้น

ไม่ทราบว่าลองตั้งค่าการสัมผัสหน้าจอ ก่อนหรือยัง
gettammada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 10:19  

Anonymous ผู้เขียน:
jj18082010 ผู้เขียน:

อาจจะเป็น FW ล่าสุดครับ

ผมอยู่ขอนแก่น ต่างจังหวัดอาจจะมีแค่ 28 แต่ใน กทม อาจจะออก 029 แล้วก็ได้ครับ

ไปอัพที่ศูนย์ไอโมบายมาแล้ว ล่าสุด T029 จ้า
ฝากบอร์ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 18:59  

ผมทำบอร์ดสำหรับ pano คับ
ใครใช้ pano แลกเปลี่ยนความรู้กันนะคับ
ใครมีจาวา เกมส์ ก็เอามาแจกบ้างนะคับ ขอบคุณคับ

http://i-mobilepanodc5210.ob.tc/-board.php

หวังดีที่สุด
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 20:21  

ใครเป็นเหมือนของนิวบ้างคะ ??นิวเพิ่งจะไปถอยมามะกี้นี่เองค่ะ จากโลตัสกาญจนบุรี 2590.-
ยังไม่ได้ลองใช้ใดใดทั้งสิ้น แกะกล่อง แกะพลาสติกที่หุ้มตัวเครื่องออกมา
แล้วสังเกตตรงส่วนที่เป็นโลหะของตัวเครื่องมันดูเก่า ๆ เลอะ ๆ ยังไงไม่รู้อ่าค่ะ
ทั้ง ๆที่เป็นของใหม่มือ1 เพิ่งแกะกล่อง แกะพลาสติกออก
นิวก็ถามพี่คนขายว่า "ไอที่มันเลอะ ๆ ดำ ๆ ตรงโลหะนี่มันเป็นอะไรเหรอคะ
เปลี่ยนได้ไหม"
พี่เค้าก็ตอบมาว่า "มันเป็นแบบนี้ทุกเครื่องอยู่แล้วอะครับ"
นิวก็เลยอยากรู้ว่ามีใครในนี้เป็นแบบนิวบ้างคะ ?? ช่วยที กลัวมันไม่ได้คุณภาพ

**ใช้กล้อง บีบี 8520 ถ่ายนะคะ ไม่ค่อยชัดเท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 11:55  

วันนี้ที่ โลตัส ราคา 1,6**
sn_kc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:35  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ที่ โลตัส ราคา 1,6**
วันนี้วันเดียว สาขาละประมาณ 50-90 เครื่อง เมื่อเช้าไปที่สาขา ปิ่นเกล้ามา 9.30 น. หมดแล้ว 90 เครื่อง โทรสอบถามสาขาใกล้เคียง พระราม 1 ก้อไม่มี บางแค หมด และ...... หมด หมด หมด แล้วก้อ หมด......... ใครจะไปซื้อคิดให้ดีๆ เพราะอาจจะเสียอารมณ์แบบผมครับ เค้าลดวันเดียว เอง ของมีก้อไม่มากด้วย
sn_kc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:37  

Badz_Innate ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนของนิวบ้างคะ ??นิวเพิ่งจะไปถอยมามะกี้นี่เองค่ะ จากโลตัสกาญจนบุรี 2590.-
ยังไม่ได้ลองใช้ใดใดทั้งสิ้น แกะกล่อง แกะพลาสติกที่หุ้มตัวเครื่องออกมา
แล้วสังเกตตรงส่วนที่เป็นโลหะของตัวเครื่องมันดูเก่า ๆ เลอะ ๆ ยังไงไม่รู้อ่าค่ะ
ทั้ง ๆที่เป็นของใหม่มือ1 เพิ่งแกะกล่อง แกะพลาสติกออก
นิวก็ถามพี่คนขายว่า "ไอที่มันเลอะ ๆ ดำ ๆ ตรงโลหะนี่มันเป็นอะไรเหรอคะ
พี่เค้าก็ตอบมาว่า "มันเป็นแบบนี้ทุกเครื่องอยู่แล้วอะครับ"
นิวก็เลยอยากรู้ว่ามีใครในนี้เป็นแบบนิวบ้างคะ ?? ช่วยที กลัวมันไม่ได้คุณภาพ

**ใช้กล้อง บีบี 8520 ถ่ายนะคะ ไม่ค่อยชัดเท่าไร

มันเป็นคราบกาวจากโลโก้ที่ติดหน้าเครื่องมาตอนแรก เอา สเตคลีน ขัดก้อออกมันเหนียวๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 15:08  

รุ่นนี้ ยึด+ ถึกดี
ตกพื้นระดับ 2 ฟุต หลายครั้้งแล้ว
ระบบยังไม่เสียหาย จอยังไม่พัง(สัมผัายังดี)

มีแค่รอยเท่านั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 15:12  

sn_kc ผู้เขียน:
Badz_Innate ผู้เขียน:

มันเป็นคราบกาวจากโลโก้ที่ติดหน้าเครื่องมาตอนแรก เอา สเตคลีน ขัดก้อออกมันเหนียวๆ

เรื่องปกติหนิครับ เครื่องมันมันง่าย
โดนรอยนิ้วมือแปปเดียวเดี๋ยวก็ดำ
เช็ดแล้ว ถ้าไปโดนอีกก็ดำอยู่ดี
fafsggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 09:22  

เพิ่งเห็นโปรชัวร์โลตัสบอกลดวันเดียว 25 ตค 1600 บาท หมดแล้วหมดเลย

ไม่เห็นมีของเลย
sn_kc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 10:22  

fafsggg ผู้เขียน:
เพิ่งเห็นโปรชัวร์โลตัสบอกลดวันเดียว 25 ตค 1600 บาท หมดแล้วหมดเลย

ไม่เห็นมีของเลย

มันไม่มีหรอกครับ เป็นกลยุทธ์ ร้านค้าเค้าครับ เรียกลูกค้าครับเพื่อจะไปซื้ออย่างอื่นในห้างเค้า หรือถ้ามี ก้อมีไม่มาก หรือพวกยี่ปั้วมารับไปหมด เหมาไปหมด ลดแบบนี้ปั่นราคาศูนย์หมด มือสองก้อราคาตก แถม mbk ราคาป่วนเลย อิๆ
ไม่เชื่ออย่าลบหล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 14:35  

ไม่เห็น อย่าบอกว่าไม่มี

โลกมันวุ่นวายอยู่แล้ว อย่าให้ความอวดรู้มาบังสายตา
imggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 20:53  

มีจริงๆครับผมได้มา เบื่อจริงๆพวกไม่รู้จริงแล้วมาคิดไปเอง ตัวเองไม่ได้ก็เลยพาลหรือเปล่าครับ

สาขาที่ผมไปมีเครื่องประมาณ 40 ตัว พอห้างเปิดตอน 9.00 ผมมาถึงคิวที่ 5 ใครมาก่อนได้ก่อนครับ ส่วนใหญ่พวกที่มาซื้อจะเป็นแม่ค้ากับพวกวินมอเตอร์ไซด์ ราคา 1600 มันก็คุ้มอยู่แล้วล่ะครับ กับฟังชั่นที่ได้
กกหกฟฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 22:42  

ทำไมคุณข้างบน ไปซื้อมา 2590 ล่ะ วันที่ 25 ตค ด้วย วันนั้นเขาต้องลดเหลือ 1600 ไม่ใช่หรือ
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 21:05  

หุหุ เค้ายังมิรุ้เรื่องเลยยย
ลดราคาอะไรกันค๊า .. .
ลดเหลือ 1600 เลยหรอ
เยอะจัง
แงๆๆๆ
Thaikalasin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 15:26  

ซื้อมาเมื่อวานนี้เอง
บอกเลยว่าใช้ยากกว่า TV 630 มากเลย
จอทัช ไม่มีประโยชน์สักเท่าไหร่ ใช้ยาก
อย่างอื่นไม่ได้สนใจ ทีวี วิทยุ แชต
ผมสนกล้องอย่างเดียว

สู้ 630 ไม่ได้เลยครับ ทั้งความชัด การหน่วง
ตัวนั้นใช้ง่าย จับถนัด พาโนรามา แบบ 3 ช้อต
ต่อได้เนียน กว้างสะใจ
ซื้อมา 3 วัน ใครอยากซื้อต่อ โทร 0896200169 ขอนแก่นนะ
พอดี 630 มันเจ๊ง เด๋ยวเอาไปซ่อม
nicka7v333
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 21:50  

เพิ่งได้ไอโมบายพาโนมาไม่กี่วันเองครับ
อยากต่อเป็นโมเด็มเล่นเน็ต โหลดไดเวอร์มาจากความเห็นด้านบน แต่
เล่นเน็ตไม่ได้ครับ ผมใช้ XP sp2 Dtac พอดับเบิ้ิ้ลคลิกไอคอนเล่นเน็ต มันให้มันต่อเน็ต ในช่อง Dail มีคำว่า *99# ไม่ทราบว่าเป็นค่าที่เราใช้เป็นรหัสผ่านสำหรับเล่นเน็ตของดีแทคหรือเปล่า หรือว่าต้องป้อนรหัสเป็นหมายเลขโทรของเราครับ
อีกอย่าง พอเสียบสายUSB เข้าโน๊ตบุ๊ค เพื่อจะทำเป็นเว็บแคม แล้วทำไมไม่มีภาพครับ คอมเจอกล้อง แต่กล้องไม่ทำงาน

ความเร็วเล่นเน็ตผ่านมือถือเป็น EDGE ความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

นิค
วันตรุษจีน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 09:11  

*99# คือหมายเลขที่ใช้หมุนโมเด็มเข้าไป ใช้ได้เหมือนกันทุกค่าย

ส่วนทัชสกรีน มีประโยชน์ กับการเล่นเนต หรือเกมส์ที่รองรับทัชสกรีน
เหมือนมีด เอามาใช้ทัดหูก็คงจะหาประโยชน์มิได้
zzzzaazazaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 03:22  

ขาย - i-mobile PANO DC 5210 จอสัมผัส สีขาวหายาก // 2 ซิมการ์ด // กล้อง 5 ล้านพร้อมแฟลช // TV // MP3 Player // วิทยุ //ไฟฉาย

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT9638719.html

2150 บาท

ติดต่อ 0870277559 บอลครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2011 23:14  

ใครบอกว่า pano หาชื่อภาษาไทยไม่ได้ ผมว่าใช้ง่ายกว่าบางรุ่นอีก ที่ต้องพิมพ์สระให้ตรง แต่พาโน่ไม่ต้องคับ แค่รู้ตัวสระ-พยัญชนะ ว่าอยู่ปุ่มไหนก็หาได้ สมมุติจะหาคนชื่อป้อม ก็กดเลข 6เลย กดแค่ครั้งเดียว มันจะขึ้นชื่อที่มีตัว บ-ฟ มาให้ ถ้าไม่เจอก็กด 5 อีก มันก็จะตัดชื่อให้น้อยลง ตามด้วย 9 และ 7 ลองทำดูสิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: