Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2645 / เข้าชม: 1242777
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เง้ อออ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 20:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="arttapoz"]เง้ ออ > มีปัญหาอ่ะครับ

คือผมเข้ารายชื่อในสมุดโทรศัพท์ แล้วมันขึ้นว่า "มีปัญหาเกิดขึ้น โปรดลองอีกครั้ง"
มันหมายความว่ายังงัยหรอครับ คือผมถอดแบตถอดซิมออกแล้วหลายครั้ง แต่มันก็ไม่หายอ่ะครับ
คือใช้ทางลัดที่เป็นรูปสมุดโทรศัพท์ไม่ได้เลย พอกดมันก็เด่งออกเฉยๆอ่ะครับ ผู้รู้คนไหนพอจะทราบอาการไหม๊ครับ .. ?? อ้อ แต่ผมลองเปิดในค้นหา แล้วเข้าที่รายชื่อมันไม่มีปัญหานะครับ ..[/quote]

ลองถอดการ์ดออก แล้วใส่ใหม่นะครับ จากนั้นรีสตาร์ทหนึ่งที ถ้าไม่หายไป อาจต้อง format ล่ะเน๊ออ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณนะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 12:32  

ขอบคุณนะครับผม มันเป็นที่อะไรหรอครับ.. ไวรัสรึป่าว
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอบคุณนะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 13:17  

arttapoz ผู้เขียน:
ขอบคุณนะครับผม มันเป็นที่อะไรหรอครับ.. ไวรัสรึป่าว

มันเพี้ยนอะค่ะ มันมึนๆๆอะ 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:00  

เครื่องไม่สั่นเวลามีคนโทรเข้ามา
มันดังแต่เพลง กับไฟขึ้นแค่นั้นเอง
แต่ก็ตั้งเป็น on ตรง vibrating alert แล้ว
ต้องแก้ยังไงคะ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก่อนนอน
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 23:13  

Searching for music and podcasts นานมากเลยครับ

ผมจะทิ้งไว้ยันเช้าเลยล่ะกัน 555 .(ถ้าแบตไม่หมดก่อน > แงงๆ
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 09:16  

[quote="Anonymous"]เครื่องไม่สั่นเวลามีคนโทรเข้ามา
มันดังแต่เพลง กับไฟขึ้นแค่นั้นเอง
แต่ก็ตั้งเป็น on ตรง vibrating alert แล้ว
ต้องแก้ยังไงคะ[/quote]

รีสตาร์ทก็น่าจะหายครับ
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: ก่อนนอน
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 09:17  

[quote="arttapoz"]Searching for music and podcasts นานมากเลยครับ

ผมจะทิ้งไว้ยันเช้าเลยล่ะกัน 555 .(ถ้าแบตไม่หมดก่อน > แงงๆ[/quote]

ความเร็วขึ้นอยู่กับเครือข่ายน่ะครับ อยากให้เร็วเชื่อมต่อด้วยไวเลสเน๊อออ
dan116
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 18:00  

หน้าจอดับแล้วติด ดับแล้วติด ตลอดเวลา เป็นมาสองสามวันแล้ว เกิดจากอะไร ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อย หรือว่าต้องหาช่างแล้ว การทำงานทั้งเป็นโทรศัพท์ รับส่งอีเมล์ หรือ ส่งข้อความ ได้ตามปรกติ มีอาการอย่างเดียว คือจอดับติด ดับติด วูบไปวูบมา อย่างที่บอก

ขอบคุณครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 20:02  

dan116 ผู้เขียน:
หน้าจอดับแล้วติด ดับแล้วติด ตลอดเวลา เป็นมาสองสามวันแล้ว เกิดจากอะไร ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อย หรือว่าต้องหาช่างแล้ว การทำงานทั้งเป็นโทรศัพท์ รับส่งอีเมล์ หรือ ส่งข้อความ ได้ตามปรกติ มีอาการอย่างเดียว คือจอดับติด ดับติด วูบไปวูบมา อย่างที่บอก

ขอบคุณครับ

ไม่ได้โดนละอองน้ำมานะคะ งั้นก้อไปหาหมอเถอะ เด่วจาเป็นหนักกว่าเก่าอ่ะค่ะ
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ค๊า ฟ .
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 20:39  

ขอบคุณนะครับผม ๆ.

แล้วอีกอย่างนึงครับ
ตอนฟังเพลงใน My Music อ่ะครับ
ทัมมัยบางเพลงมันถึงเล่นแล้วสะดุดอ่ะครับ คือมันเล่นไม่จบเพลงครับ

อ่ะค๊า ฟฟ : ((
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 08:32  

เข้ามาเยี่ยม คุณปอนด์ น้องไวน์ ยังอยู่เหนียวแน่น เยี่ยมจริงๆ
อยากถามเรื่อง รายชื่อถ้ามีทั้งไทย,อังกฤษ มันจะโชว์ไทยก่อน จะให้มันโชว์อังกฤษก่อนได้ไหมครับ
ต้องตั้งค่ายังไง ตอนนี้ต้องใช้ตังอักษรอังกฤษนำหน้าหลอกไว้
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 09:19  

[quote="Watch2call"]เข้ามาเยี่ยม คุณปอนด์ น้องไวน์ ยังอยู่เหนียวแน่น เยี่ยมจริงๆ
อยากถามเรื่อง รายชื่อถ้ามีทั้งไทย,อังกฤษ มันจะโชว์ไทยก่อน จะให้มันโชว์อังกฤษก่อนได้ไหมครับ
ต้องตั้งค่ายังไง ตอนนี้ต้องใช้ตังอักษรอังกฤษนำหน้าหลอกไว้[/quote]

ฮ่าา สวัสดีครับคุณอาร์ต อันนี้ผมเองก็ประสบปัญหาแฮะ 555

ไม่รู้เหมือนกันจ้าาา ^_^
dnopista
Year's Star

หัวข้อ : Re: ค๊า ฟ .
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 09:21  

[quote="arttapoz"]ขอบคุณนะครับผม ๆ.

แล้วอีกอย่างนึงครับ
ตอนฟังเพลงใน My Music อ่ะครับ
ทัมมัยบางเพลงมันถึงเล่นแล้วสะดุดอ่ะครับ คือมันเล่นไม่จบเพลงครับ

อ่ะค๊า ฟฟ : (([/quote]

อันนี้น่าจะเป็นที่ไฟล์เพลงหรือเปล่าคครับ ถ้าไม่ใช่ล่ะก็ มีความเป็นไปได้ว่าขนาดของเพลงมีขนาดใหญ่เกินไปจ้าา
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 22:29  

dnopista ผู้เขียน:
Watch2call ผู้เขียน:
เข้ามาเยี่ยม คุณปอนด์ น้องไวน์ ยังอยู่เหนียวแน่น เยี่ยมจริงๆ
ต้องตั้งค่ายังไง ตอนนี้ต้องใช้ตังอักษรอังกฤษนำหน้าหลอกไว้

ฮ่าา สวัสดีครับคุณอาร์ต อันนี้ผมเองก็ประสบปัญหาแฮะ 555

แหมๆ พี่เขียนงั้นเหมือนเป็นแฟนกันเลยอ่ะค่ะ 555+ ส่วนปัญหาพ่อ่ะเค้าก้อไม่รู้อะค่ะ ไม่ตั้ง playlist เอาอะคะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 23:14  

[quote="WhiteMartini"][quote="dnopista"][quote="Watch2call"]เข้ามาเยี่ยม คุณปอนด์ น้องไวน์ ยังอยู่เหนียวแน่น เยี่ยมจริงๆ
ต้องตั้งค่ายังไง ตอนนี้ต้องใช้ตังอักษรอังกฤษนำหน้าหลอกไว้[/quote]

ไม่รู้เหมือนกันจ้าาา ^_^[/quote]
[color=blue]
แหมๆ พี่เขียนงั้นเหมือนเป็นแฟนกันเลยอ่ะค่ะ 555+ ส่วนปัญหาพ่อ่ะเค้าก้อไม่รู้อะค่ะ ไม่ตั้ง playlist เอาอะคะ[/color][/quote]

ชิส์ แซวนะน้องไวท เดี๋ยวกัดคอขาด 555
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 10:09  

WhiteMartini ผู้เขียน:

แหมๆ พี่เขียนงั้นเหมือนเป็นแฟนกันเลยอ่ะค่ะ 555+ ส่วนปัญหาพ่อ่ะเค้าก้อไม่รู้อะค่ะ ไม่ตั้ง playlist เอาอะคะ

โทษทีครับ ต้องเพิ่มคำว่าอยู่ในบอร์ดเข้าไปด้วย คือเหนียวแน่นอยู่ในบอร์ด คอยแก้ปัญหาอ่ะครับ
oohEis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 16:31  

มีใครเจอปัญหาเครื่องค้าง เวลาคนโทรเข้ามาแล้วรับไม่ได้
กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตออกอย่างเดียวเลย กันบ้างไหม

ตั้งแต่ซื้อมา 4-5 เดือน เนี้ย เจออาการนี้ 6-7 ทีแล้ว แก้ไงดีค่ะ หรือว่าแก้ไม่ได้อ่ะ?
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 18:03  

oohEis ผู้เขียน:
มีใครเจอปัญหาเครื่องค้าง เวลาคนโทรเข้ามาแล้วรับไม่ได้
กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดแบตออกอย่างเดียวเลย กันบ้างไหม

ตั้งแต่ซื้อมา 4-5 เดือน เนี้ย เจออาการนี้ 6-7 ทีแล้ว แก้ไงดีค่ะ หรือว่าแก้ไม่ได้อ่ะ?

ลองแก้logเหลือ 10 วัน หรือน้อยกว่าดู
ถ้าแฮ้งค์ให้รอสักพักมันจะรีสตาร์ทเอง ถ้ากดปุ่มย้ำมากๆยิ่งทำให้แฮ้งค์นาน

ปัญหาต่อไปที่อาจเจอคือ วางสายแล้วจอจางขาว
อันนี้ไม่รู้แก้ยังไง แต่ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ได้ ไม่ต้องถอดแบต
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 00:59  

[quote="oohEis"]มีใครเจอปัญหาเครื่องค้าง เวลาคนโทรเข้ามาแล้วรับไม่ได้

ตั้งแต่ซื้อมา 4-5 เดือน เนี้ย เจออาการนี้ 6-7 ทีแล้ว แก้ไงดีค่ะ หรือว่าแก้ไม่ได้อ่ะ?[/quote]

โอ้ คุณโอ๋ สวัสดีคร้าบบ ไม่เจอกันนานเลยนะครับ อิอิ

อาการที่ว่าผมก็เจอนะครับ หนึ่งปีกว่าที่ผ่านมา เป็นประมาณ 5 ครั้งได้มั้งครับ เหอๆ

ลองอัพเฟิร์มแวร์ดูหรือยังครับ ^_^
siim3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:29  

ถ้าจะซื้อ E71 มาใช้ มันจะช้าไปไหมครับ
แล้วหลักการง่ายๆตอนเช็คเนี่ยเมื่อซื้อเครื่องเนี่ย ควรเจาะจงจุดไหนเหรอครับที่มีปัญหาบ่อยๆ

ราคาเครื่อง 10400 เนี่ยจะใช่ของปลอมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 20:44  

[quote="siim3"]ถ้าจะซื้อ E71 มาใช้ มันจะช้าไปไหมครับ
แล้วหลักการง่ายๆตอนเช็คเนี่ยเมื่อซื้อเครื่องเนี่ย ควรเจาะจงจุดไหนเหรอครับที่มีปัญหาบ่อยๆ

ราคาเครื่อง 10400 เนี่ยจะใช่ของปลอมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ[/quote]

ราคาประมาณนี้น่าจะถูกแล้วครับ แต่ต้องดูว่าจริงหรือเปล่า

วิธีดูก็คือ ทดสอบทุกอย่างทุกปุ่ม เสียง เพลง กล้อง ดูฟังก์ชั่นว่าครบมั้ย บลูทูธใช้ได้มั้ย ทุกอย่างที่ต้องใช้งานน่ะครับ
เด้กชายอาร์ม
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : ดี ค๊าบๆ.
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 22:30  

ทักทายครับผม

กว่าผมจะสมัครสมาชิกได้ _ เหอะๆ ท้อแท้มากครับ
ปล. arttapoz คนเดิมคั๊บ

อิอิ
oohEis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:07  

log ตั้งอยู่ที่ 10 วัน อยู่แล้วอะค่ะ

แล้วก็ไม่ได้กดซ้ำๆ หลายๆ ทีน่ะค่ะ เคยลองปล่อยให้มันค้างเป้นชั่วโมงเครื่องมันก็ยังไม่สำนึกค่ะ มันก็ค้างอยู่อย่างนั้น ส่วนคนที่โทรเข้าเค้าบอกว่าจะได้ยินเป็นสัญญาณ เหมือนต่อเน็ตละค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณปอนด์ ไม่ได้ทักกันนานเลย

อัพเฟิร์มแวร์ เนี้ย ทำไงหรอค่ะ?? Confused
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 12:19  

oohEis ผู้เขียน:
log ตั้งอยู่ที่ 10 วัน อยู่แล้วอะค่ะ

แล้วก็ไม่ได้กดซ้ำๆ หลายๆ ทีน่ะค่ะ เคยลองปล่อยให้มันค้างเป้นชั่วโมงเครื่องมันก็ยังไม่สำนึกค่ะ มันก็ค้างอยู่อย่างนั้น ส่วนคนที่โทรเข้าเค้าบอกว่าจะได้ยินเป็นสัญญาณ เหมือนต่อเน็ตละค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณปอนด์ ไม่ได้ทักกันนานเลย

อัพเฟิร์มแวร์ เนี้ย ทำไงหรอค่ะ?? Confused

ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ....hr ซักรอบ ไม่ก้อลอง up fw ถ้ายังไม่ได้ก้อ ส่งหมอเลยต่ะ แต่เรื่อง up fw ไม่รู้ว่าทำไงนะเครื่องไวท โชคดีไม่มีปัญหาเลยอะ
E71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:45  

ซื้อมาแล้วสีขาว เค้าให้โปรแกรมใหม่ๆมาด้วย มีถุงโอวี่มาด้วยอะคับ

แต่หา fb ไม่เจอ มีเอมด้วย ออนได้แต่รุ้สึกว่าใกล้หมดฟรีแล้ว

เดี๋ยวโหลดของเล่นจากในบอร์ดก่อนคับ
zani
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 22:42  

มีวิธีไหน ปิดเสียงชัตเตอร์ E71 ได้บ้างคะ รำคาญมากเลยเวลาถ่ายรูป จะแอบถ่ายก็ไม่ได้
รบกวนด้วยจ๊า
E71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 22:49  

โหลด ธีมมา ลงไม่ได้เลยอะคับ

ถ้าไม่หมดอายุ ก็บอกว่า ติดต่อ ซัพ

งงเลย ขนาดเอาวันล่าสุดละนะคับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 14:26  

Shortcut บน keyboard E71

1. เปิด/ปิด bluetooth ให้กด * ค้าง
2. สลับ Profile ระหว่าง General และ Silent ให้กด # ค้าง
3. ขณะทำการค้นหารายชื่อ ใน Standby Mode คีย์ตัวเลขจะไม่แสดงเป็นตัวอักษร ถ้าต้องการให้เป็นตัวอักษรให้กด function key 1 ครั้ง
4. การเปลี่ยนภาษาที่พิมพ์ หรือเปิดปิด Predictive text ให้กด function key พร้อมทั้ง spacebar
5. กดเลข 0 ค้าง จะเป็นการเปิด web browser, ถ้ากด 2 ครั้งจะเปิด browser bookmarks
6. การเลือก หลาย ๆ ตัวเลือก ให้กด SHIFT ค้างและกดปุ่ม DOWN บน Navi button
7. การเลือกตัวเลือกเพียงอันเดียว ให้กด SHIFT ค้างและกดปุ่มตรงกลางบน Navi button
8. คีย์ตัวเลข เปิด/ปิดได้โดยการกด FUNCTION Key สองครั้ง
9. กดปุ่ม RETURN(ENTER) บน standby icon shortcut จะเป็นการเปิด App นั้น
10. เมื่ออยู่ใน Lock mode กดตรงกลางของปุ่ม Navi เพื่อแสดงเวลาขนาดใหญ่
11. ถ้าต้องการคัดลอกข้อความ ที่เลือกให้กด FUNCTION+CTRL+C และเมื่อจะวางให้กด FUNC+CTRL+V
12. เมื่อต้องการเลื่อนหน้าขึ้น หรือลง ให้กด FUNC+CTRL+Navi UP/DOWN.
13. กด Shift + Backspace เป็นการลบตัวอักษรหลังจากเคอร์เซอร์
14. กด soft key ด้านซ้ายค้าง ไว้ เพื่ออ่าน sms ใหม่
15. กด Shift+Chr เพื่อลัดเข้าสู่การเลือกภาษา

หวังว่าคงมีประโยชน์นะครับ (ไม่รู้ว่าซ้ำป่าวครับ)
oouline
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 21:13  

ถ่ายภาพมุมกว้าง[panorama]ทำยังไงอ่ะครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:29  

[quote="zani"]มีวิธีไหน ปิดเสียงชัตเตอร์ E71 ได้บ้างคะ รำคาญมากเลยเวลาถ่ายรูป จะแอบถ่ายก็ไม่ได้
รบกวนด้วยจ๊า[/quote]

อืม ไม่แน่ใจ แต่เหมือนกับจะยังไม่มีโปรแกรมไหนมาช่วยได้นะครับ รอไปก่อนเน๊ออออ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:31  

[quote="E71"]โหลด ธีมมา ลงไม่ได้เลยอะคับ

ถ้าไม่หมดอายุ ก็บอกว่า ติดต่อ ซัพ

งงเลย ขนาดเอาวันล่าสุดละนะคับ[/quote]

ถือเป็นเรื่องปกติครับ ต้องย้อนวันที่ไปล่ะครับ ลองย้อนไปเรื่อยๆ เพราะโปรแกรมหรือธีมส่วนใหญ่จะหมดอายุไปแล้ว แค่เราย้อนเวลาไปให้ก่อนวันที่มันจะหมด

แต่ย้อนแค่ไหนล่ะ ลองดูเองเน๊อออ เชื่อว่าคุณทำได้จ้าา
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:32  

[quote="oouline"]ถ่ายภาพมุมกว้าง[panorama]ทำยังไงอ่ะครับ[/quote]

ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะเคยเห็นโปรแกรม panoman นะครับ ลองไปโหลดมาใช้ดูเน๊ออออ แต่โหลดที่ไหนนี่ ไม่รู้ล่ะจ้า เอิ๊กๆๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 22:51  

ว้าวววววววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 20:53  

Ovi map เปิดให้ใช้ Voice Guidance ฟรีแล้วนะครับ

http://maps.nokia.com/ovi-services-and-apps/ovi-maps/downloads-and-services#/default/

โหลดกันได้เลย

(ผมเพิ่งซื้อlicense ไปเองใช้ยังไม่ถึงเดือน เศร้าเลย Sad )
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 20:59  

ลืมlogin Evil or Very Mad
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 09:33  

โฮ่ยยย สุดยอดดดดดดดดดดด

ได้ใช้ฟรีบ้างแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
marsouin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 23:13  

รบกวนสอบถามหน่อยคะ
พอดีต่ออินเตอร์เน็ตแล้วไม่สามารถ disconnect ได้
ตอนที่พยายามจะ disconnect มันก็เหมือนจะได้ แต่ก็จะ connect ต่อให้ใหม่ต่ออีก
จะ disconnect ได้เลยต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่อย่างเดียว
ต้องแก้ไขอย่างไรหรอคะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:01  

[quote="marsouin"]รบกวนสอบถามหน่อยคะ
พอดีต่ออินเตอร์เน็ตแล้วไม่สามารถ disconnect ได้
ตอนที่พยายามจะ disconnect มันก็เหมือนจะได้ แต่ก็จะ connect ต่อให้ใหม่ต่ออีก
จะ disconnect ได้เลยต้องปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่อย่างเดียว
ต้องแก้ไขอย่างไรหรอคะ[/quote]

ขอข้อมูลเพิ่มหน่อยนะครับ ว่าต่ออินเตอร์เนทกับอะไร เช่น อีเมล์ หรือเข้าดูหน้าเวป

สัญลักษณ์การเชื่อมต่อที่บอกว่ามันพยายามต่อเนี่ยเป็นรูปอะไร วงกลมสีเขียวหมุนๆ หรือตัว E
marsouin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 12:53  

เกิดกับทั้งตอนเข้าเมลหรือว่าเข้าหน้าเว็บธรรมดาค่ะ
แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งหรอกค่ะ ส่วนใหญ่ก็สามารถ disconnect ได้
แต่บางครั้งก็ไม่สามารถทำได้ โดยเฉพาะตอนเล่น MSN นี่ไม่สามารถ disconnect internet ได้เลย

ดูที่ตรงไหนหรอคะว่าเป็นวงกลมสีเขียว หรือว่าตัว E

(ปกติเวลาจะ disconnect ฏเข้าไปที่ connectivity>conn.mgr.>Active data connections> แล้วก็ disconnect ตัวที่เชื่อมต่ออยู่ วิธีการนี้ถูกต้องรึป่าวคะ)
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 20:54  

[quote="marsouin"]เกิดกับทั้งตอนเข้าเมลหรือว่าเข้าหน้าเว็บธรรมดาค่ะ
แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งหรอกค่ะ ส่วนใหญ่ก็สามารถ disconnect ได้
แต่บางครั้งก็ไม่สามารถทำได้ โดยเฉพาะตอนเล่น MSN นี่ไม่สามารถ disconnect internet ได้เลย

ดูที่ตรงไหนหรอคะว่าเป็นวงกลมสีเขียว หรือว่าตัว E

(ปกติเวลาจะ disconnect ฏเข้าไปที่ connectivity>conn.mgr.>Active data connections> แล้วก็ disconnect ตัวที่เชื่อมต่ออยู่ วิธีการนี้ถูกต้องรึป่าวคะ)[/quote]

ตามปกติแล้ว เวลาเราเชื่อมต่ออินเตอเนทผ่านมือถือนะครับ ตรงบริเวณมุมขวาบนของหน้าจอที่ตามปกติจะแสดงระดับความแรงของสัญญาน มันจะเปลี่ยนเป็นตัว E ครับ

แต่ถ้าเชื่อมต่ออินเตอร์เนทด้วยโปรแกรม nokia messaging โดยที่ไม่ได้ตั้งค่ามันใหม่ มันจะอัพเดทอีเมล์ตลอดเวลา และจะมีสัญลักษณ์เป็นวงกลมสีเขียวๆวิ่งวนๆ อยู่บริเวณขอบหน้าจอด้านบน ตรงกลางครับ ซึ่งโปรแกรมนี้มีปัญหากันเยอะมาก ทั้งนี้ก็เพราะว่าค่าเชื่อมต่อที่เกิดขึ้นจะไม่รวมอยู่ในแพกเกจที่เราสมัครไว้ครับ

ส่วนเรื่องการตัดการเชื่อมต่อ โดยปกติถ้าเราเปิดหน้าเวปเพจอยู่ เราสามารถกด option แล้วเลือก disconnect ได้เลยจ้าา
oohEis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 08:05  

" เวลาเล่น MSN นี่ไม่สามารถ disconnect internet ได้เลย "

อันนี้เป็นเหมือนกันน่ะค่ะ มันจะต่อเน็ตใหม่เองตลอด ก็จะต้องกด
connectivity>conn.mgr.>Active data connections> แล้วก็ disconnect ซ้ำๆ หลายๆ ที แล้วคอยดูว่ามันยังแอบ connect เอง หรือเปล่า

แต่ถ้าเข้าเวปอื่นๆ ไม่ว่าจะเช็คเมล หรือ เข้า FB เวลาจะ disconnect เนี้ย สามารถกดปุ่มวางหู (สีแดง) แช่ค้างไว้ก็ได้น่ะจ๊ะ มันก็จะ disconnectได้เลย สะดวกดีละ

หวัดดีปีใหม่ไทยทุกคนด้วยจ้า Very Happy
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 16:00  

โอ้ว สวัสดีปีใหม่ครับคุณโอ๋๋ ไม่เจอกันนานเลยนะคร้าบบบบบ

:oops: :oops: :oops:
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 23:47  

new firmware released!!!
410.21.010

อันนี้เอารายละเีอียดมาฝากครับ
http://www.a2phone.com/nokia-e71-rm-346-euro-410-21-010-v9-0[/u]
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 23:55  

สำหรับใครที่เบื่อการที่ต้องมาเลือก network บ่อยๆ หรือใช้งาน wi-fi หลายๆที่ แนะนำโปรแกรมนี้ครับ ช่วยได้เยอะ

http://store.ovi.com/content/10328?clickSource=publisher+channel

freeware!!

มีบัคนิดหน่อยครับ ที่เจอคือ
1.main menu จะบัคๆเรื่องsearch contact เล็กน้อย
2.อาจจะต้องรีสตาร์ทเครื่องบ่อยขึ้น เนื่องจากหน่วงๆไปบ้าง

[/u]
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 22:36  

hello หวัดดีนะคะ สุขสันต์ปีใหม่ไทยนะคะ อิอิ nokia released new series C3, C5 คล้ายๆๆเราเลยอ่ะท่าทางพวกเราจะมีน้องๆๆแระ อิอิ
AeyeR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 19:18  

เอ่อ รบกวนถามนิดนะครับ พอดีเพิ่งได้ทดลองใช้ e71
คือว่า เวลาจะเล่น face book บน e71 นี่ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ
เพราะ login ปกติมันบอกว่ายังไม่ได้ Activate - -"(บน e71) แต่ บน PC ก็เข้าได้ปกติ
เลยทดลองสมัคร Face book text on mobile ก็สมัครไม่ได้ มันขึ้น เครือข่ายแค่ AIS
(ใช้ Dtac อยู่) ไม่ทราบว่า มีวิธีทำอย่างไรให้สามารถเล่นได้บ้างไหมครับ
ปล. 1. ปกติเล่นผ่าน wireless อย่างเดียว
2. มันสามารถเล่น เกมส์ ต่างๆ ของ Face book ได้ไหมครับ หรือ อ่าน ข้อความ comment ที่เพื่อน มาสวดส่ง ได้อย่างเดียว หรือ up load รูปไรพวกนี้ได้ไหมครับ (บน E71)
[ W ] [ ! ]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 21:12  

มีใครลอง test new firmware ยังครับ เป็นไงบ้าง
ผมพยายามอัพผ่าน ovi suitแต่ทำไม่ได้
oohEis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:57  

facebook มันต้องใส่ เบอร์มือถือ ด้วยอ่ะค่ะ
แล้วมันจะมี sms ตอบกลับมา ให้ใส่พาสเวิร์ด ก่อนอ่ะ ถึงจะเล่นได้
แต่มันไม่เหมือนเล่นบน pc หรอกน่ะ
เกมก็เล่นไม่ได้น่ะค่ะ แต่อ่านข้อความ comment ที่เพื่อน มาสวดส่ง ได้+ up load รูปไรพวกนี้ได้นะคะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 09:48  

[quote="[ W ] [ ! ]"]มีใครลอง test new firmware ยังครับ เป็นไงบ้าง
ผมพยายามอัพผ่าน ovi suitแต่ทำไม่ได้[/quote]

ผมอัพเรียบร้อยแล้วนะครับ เท่าที่ลองใช้มาได้ประมาณวันกว่าๆ พบว่า

เหมือนมันจะเร็วขึ้นนิดหน่อยนะครับ (ไม่แน่ใจว่าคิดไปเองหรือเปล่า แต่กดแล้วมันตอบสนอง เปลี่ยนหน้าได้ดีกว่าเดิมจ้า)

แล้วสิ่งที่น่าประทับใจที่สุดก็คือ contact ครับ เค้าแก้ปัญหาเรื่องการค้นหารายชื่อภาษาไทยได้สมบูรณ์แล้วจ้าาา

ค้นง่าย ค้นเจอทุกชื่อ ไม่ต้องไปลงโปรแกรมเสริมอีกต่อไปแล้ววว สุดยอดดดดดดดดด

ธีมไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง

นอกนั้นยังไม่รู้เหมือนกันครับว่าอะไรเปลี่ยน เพราะส่วนใหญ่ดูจากสเปคแล้ว เหมือนมันจะเป็นการพัฒนาของเดิมให้ดีขึ้น เสถียรขึ้นซะมากกว่าล่ะจ้าาา อิอิ
Boongk
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 13:32  

ทำไมผม อัพเดตไม่ได้สักที
ขนาดไฟล์ที่มันดาวน์โหลด เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ไม่หยุดเลยครับ
ใช้ทั้ง PC Suite และ Ovi ก็เป็นเหมือนกัน
แต่ยังลองพยายามอยู่ครับ
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 15:37  

Boongk ผู้เขียน:
ขนาดไฟล์ที่มันดาวน์โหลด เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ ไม่หยุดเลยครับ
ใช้ทั้ง PC Suite และ Ovi ก็เป็นเหมือนกัน

ตั้งแต่ Post ก่อน ตอนนี้ ยังดาวน์โหลด firmware ไม่เสร็จเลยครับ
ปาเข้าไป 860 กว่าเม็กแล้ว
เดี๋ยวต้องลองเปลี่ยนไปลองเครื่องอื่นซะแล้วครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 19:30  

WhiteMartini ผู้เขียน:
hello หวัดดีนะคะ สุขสันต์ปีใหม่ไทยนะคะ อิอิ nokia released new series C3, C5 คล้ายๆๆเราเลยอ่ะท่าทางพวกเราจะมีน้องๆๆแระ อิอิ

E5 ก็ดีนะ สเปคดีมาก ราคาไม่แพง

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e5.htm
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:46  

[quote="Watch2call"][quote="WhiteMartini"][color=blue]hello หวัดดีนะคะ สุขสันต์ปีใหม่ไทยนะคะ อิอิ nokia released new series C3, C5 คล้ายๆๆเราเลยอ่ะท่าทางพวกเราจะมีน้องๆๆแระ อิอิ [/color][/quote]

E5 ก็ดีนะ สเปคดีมาก ราคาไม่แพง

[url]http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e5.htm[/url][/quote]

เห็นด้วยอย่างที่สุด อิอิ ^_^
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 21:48  

[quote="Boongk"][quote="Boongk"]ทำไมผม อัพเดตไม่ได้สักที
แต่ยังลองพยายามอยู่ครับ[/quote]

ตั้งแต่ Post ก่อน ตอนนี้ ยังดาวน์โหลด firmware ไม่เสร็จเลยครับ
เดี๋ยวต้องลองเปลี่ยนไปลองเครื่องอื่นซะแล้วครับ[/quote]

โอ นี่ไม่ปกติแล้วล่ะครับ เปลี่ยนเครื่องด่วน

แต่มันก็นานเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ ผมทำทุกขั้นตอนตั้งแต่โหลด -----สำรองข้อมูล----ลงเฟิร์มแวร์ใหม่-------เรียกคืนข้อมูล

ใช้เวลาไปทั้งหมดประมาณ 3 ชั่วโมงกว่า ต่อเนื่อง เอิ๊กๆๆๆ
นานมากกกกกกกกกกกกกกก
oohEis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:08  

ช้ำใจจัง
E5 ถูกกว่าเกือบครึ่ง
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 17:21  

เดี๋ยวต้องลองเปลี่ยนไปลองเครื่องอื่นซะแล้วครับ

โอ นี่ไม่ปกติแล้วล่ะครับ เปลี่ยนเครื่องด่วน

แต่มันก็นานเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ ผมทำทุกขั้นตอนตั้งแต่โหลด -----สำรองข้อมูล----ลงเฟิร์มแวร์ใหม่-------เรียกคืนข้อมูล

ใช้เวลาไปทั้งหมดประมาณ 3 ชั่วโมงกว่า ต่อเนื่อง เอิ๊กๆๆๆ
นานมากกกกกกกกกกกกกกก

อัพสำเร็จแล้วครับ อาจจะเป็นที่อินเทอร์เน็ตของที่ทำงาน คงถูกบล็อคอะไรบางอย่าง (ขี้เกียจไปหาครับ) ก็เลยเปลียนไปใช้ ADSL ปรากฎว่า ผ่านฉลุยครับ
Laughing Laughing Laughing
yaya_e71
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 19:45  

marsouin ผู้เขียน:
เกิดกับทั้งตอนเข้าเมลหรือว่าเข้าหน้าเว็บธรรมดาค่ะ

(ปกติเวลาจะ disconnect ฏเข้าไปที่ connectivity>conn.mgr.>Active data connections> แล้วก็ disconnect ตัวที่เชื่อมต่ออยู่ วิธีการนี้ถูกต้องรึป่าวคะ)

แค่กดปุ่มสีแดง หรือปุ่มวางสายค้างไว้ ก็จะมีป็อปอัพเด้งมาถามแล้วค่ะ ว่าต้องการ disconnect หรือไม่ ^___^
แต่ว่าถึงจะ dixconnect แล้ว แต่แอพพลิเคชั่นเปิดทิ้งไว้อยู่ ก็เข้าไปปิดหรือไม่ก็ได้ค่ะ
อีกอย่างคือเครื่องของเรา บางครั้งตัว E ที่มุมซ้ายบนก็โชว์ แต่ไม่ได้มีการเชื่อมต่อค่ะ ยังไงคุณลองดูที่ล็อก ของคุณนะว่า E ขึ้นแล้วเชื่อมต่อไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yaya_e71 เมื่อวันที่ 22 Apr 2010 19:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yaya_e71
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 19:53  

AeyeR ผู้เขียน:
เอ่อ รบกวนถามนิดนะครับ พอดีเพิ่งได้ทดลองใช้ e71
คือว่า เวลาจะเล่น face book บน e71 นี่ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ
เพราะ login ปกติมันบอกว่ายังไม่ได้ Activate - -"(บน e71) แต่ บน PC ก็เข้าได้ปกติ
เลยทดลองสมัคร Face book text on mobile ก็สมัครไม่ได้ มันขึ้น เครือข่ายแค่ AIS
(ใช้ Dtac อยู่) ไม่ทราบว่า มีวิธีทำอย่างไรให้สามารถเล่นได้บ้างไหมครับ
ปล. 1. ปกติเล่นผ่าน wireless อย่างเดียว
2. มันสามารถเล่น เกมส์ ต่างๆ ของ Face book ได้ไหมครับ หรือ อ่าน ข้อความ comment ที่เพื่อน มาสวดส่ง ได้อย่างเดียว หรือ up load รูปไรพวกนี้ได้ไหมครับ (บน E71)

ถ้ายังไม่เคยล็อกอินเฟซบุค ครั้งแรกมันจะเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ เหมือนพาสเวิดไม่ถูก ให้เข้าไปที่ www.facebook.com แล้ว sign in จากนั้นก็จะเข้าเวอร์ชั่นโมบายหรือ m.facebook.comได้ตลอดค่ะ
ถ้าเปิดผ่านแอพพลิเคชั่น ก็จะไม่เหมือนเปิดผ่านbrowser จะเห็นคอมเมนต์ของเพื่อนบางอย่างเท่านั้น แต่ถ้าเพื่อนโพสลิงไปวิดีโอ หรือโดพสจากแอพพลิเคชั่นจะไม่เห็นค่ะ แต่ถ้าเปิดเพจเฟซบุค ใน Opera หรือ www.facebook.com ที่ไม่ใช้โมบายก็จะเห็นปกติค่ะ สามารถเล่นเกมส์ได้เป็นบางเกมส์ เช่นมาเฟีย วอร์ หรือ เกมส์ RPG ที่ไม่ใช่เกมส์ Flash
อ่านคอมเมนต์ ข้อความ หรือเมนต์เพื่อนได้ อัพโหลดรูปได้ค่ะ
อัพโหลดได้ทั้งผ่านแอพพลิเคชั่นเฟซบุค หรือส่งอีเมลล์ก็ได้ค่ะ
แต่ไม่ได้เข้าเฟซบุคมาสามเดือนแล้ว อาจมีแฟลชเกมส์บางเกมที่พัฒนาให้เล่นบนมือถือได้มากขึ้น ต้องลองเข้าไปดูค่ะ เพราะสามเดือนก่อน ฟาร์มวิล เพิ่งพัฒนาให้เล่นบนไอโฟนได้ด้วย

อ้อ ส่วน เบอร์มือถือจะใส่หรือไม่ใส่ก็ได้นะคะ ของเราใส่ไป แต่ตั้งไว้ไม่ให้โชว์เบอร์ที่ข้อมูลผู้ติดต่อ เวลาจะแอดเพื่อน หรือ ทำอะไรที่เค้าจะให้ใส่โค้ด มันจะข้ามขั้นตอนนั้นๆไปค่ะ เหมือนเราได้ยืนยันตัวตนส่วนหนึ่งแล้วว่าไม่ใช่แสปม ถ้าใช้ gsm มีบริการอัพเดทสถานะผ่าน sms ฟรี เจ็ดวัน และรับการแจ้งเตือนผ่านข้อความด้วยค่ะ
temtem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 12:27  

ขออนุญาติขาย e71 สภาพดีครับ เพราะเพิ่งใช้มาแค่ 2 เดือน ส่วนใหญ่จะอยู่ในซองซะมากกว่าไม่ค่อยได้ใช้ เครื่อง ศูนย์โนเกียแท้ๆเลยครับ ประกันยังเหลือเพียบ ไม่มีรอยขีดข่วนแต่อย่างใด อุปกรณ์ครบ ติดฟิลม์กันรอยหน้าจอเรียบร้อย ที่จะขายเพราะไม่ได้ใช้จริงๆจังๆครับ จะเอาทุนไปถอยแอนดรอยไว้ใช้ทำงานครับ รบกวนด้วยครับ ส่วนรูปนั้นจะเอามาลงเพิ่มเติมให้นะครับ ตอนนี้อยู่ที่ทำงานไม่สะดวกครับ ติดต่อ 0877051825 เต็มครับ
aqua
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:58  

อยากทราบเว็บโหลดเกม ฟรี ที่เป็นตัวเต็มอ่าค่ะ

คือโหลดเกมจาก ovi มาแล้วเป็นตัวทดลองหมดเลย เล่นได้ตาเดียวเอง T^T

อยากได้พวกเก็บ tower box อะไรแบบนี้อ่าค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 16:36  

[quote="aqua"]อยากทราบเว็บโหลดเกม ฟรี ที่เป็นตัวเต็มอ่าค่ะ

คือโหลดเกมจาก ovi มาแล้วเป็นตัวทดลองหมดเลย เล่นได้ตาเดียวเอง T^T

อยากได้พวกเก็บ tower box อะไรแบบนี้อ่าค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ[/quote]

ไม่มีขนาดนั้นหรอกครับ เพราะมันผิดกฏหมายลิขสิทธิ์ครับ ถ้าจะมีเกมส์เเจกในเวป ส่วนมากจะเป็นเกมส์เก่าเก็บ ไม่ค่อยสนุกล่ะเน่อ

ไอ้ที่เพื่อนๆแจกกันส่วนใหญ่น่าจะมาจาก มีใครโหลดมา แล้วแฮกมาแจกเพื่อนมากกว่าล่ะครับ

ยิ่งเกมส์ใหม่ๆ ยากจ้าาาาา
marsouin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 22:19  

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบมากๆเลยค่ะ ^^
รวมถึงความรู้ใหม่เรื่องการ disconnect internet ด้วยค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 19:00  

ทราบแล้วคับที่มีปัญหาเรื่องเพลง กับปัญหาต่างๆมากมาย

เกิดจากเมม 2G ของผมมันเป็นเมมปลอมนี่เอง
555 " เศร้า ๆๆ Crying or Very sad Crying or Very sad
Zequenze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:02  

Nokia N8 มาแล้ว ใครที่ชอบ body E71+iPhone น่าจะชอบครับ
iame71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 21:57  

มีคำถามคาใจนิดหน่อยครับ

ผมพยายามใช้ nokia chat ที่มีให้เลือกหลายๆ โปรแกรม เช่น gtalk, msn, yahoo, ovi

ปัญหาคือ
พอพยายามใช้งาน msn จะมีหน้าจอบอกว่ามีปัญหาเรื่อง subscribe อะไรสักอย่าง แล้วให้กด cancel พอกดปั๊บ msn,gtalk,yahoo หายเกลี้ยง

แต่ ovi ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ท่านใดเจอปัญหานี้ แก้ไขไงครับ

ส่วนผม หนีไปใช้ nimbuss แทน (แอบเคืองเล็กน้อย)
Ablaze
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 18:32  

ช่วยด้วยคร๊าบบบ

E71 ของผม ปรับอีควอไลเซอร์ไม่ได้ครับ ปรับยังไงเสียงก็ไม่เปลี่ยนครับ

ซึ่งจะเป็นเฉพาะตอนเสียบหูฟังหรือลำโพงนอกน่ะครับ ถ้าใช้ลำโพงของเครื่องแบบไม่ได้ต่อหูฟังสามารถปรับได้และเสียงเปลี่ยนไปตามปกติครับ

นอกจากนี้ ออฟชั่น ความดัง ก็ไม่ทำงานครับ อันนี้ไม่ทำงานเลยทั้งในคณะใช้หูฟังและไม่ได้ใช้หูฟังครับ

ใครพอทราบวิธีแก้ปัญหารบกวนช่วยบอกผมทีครับ ตอนนี้ต้องทนฟังเสียงแบบธรรมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:25  

[quote="iame71"]มีคำถามคาใจนิดหน่อยครับ

ผมพยายามใช้ nokia chat ที่มีให้เลือกหลายๆ โปรแกรม เช่น gtalk, msn, yahoo, ovi

ปัญหาคือ
พอพยายามใช้งาน msn จะมีหน้าจอบอกว่ามีปัญหาเรื่อง subscribe อะไรสักอย่าง แล้วให้กด cancel พอกดปั๊บ msn,gtalk,yahoo หายเกลี้ยง

แต่ ovi ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ท่านใดเจอปัญหานี้ แก้ไขไงครับ

ส่วนผม หนีไปใช้ nimbuss แทน (แอบเคืองเล็กน้อย)[/quote]

ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจผิดหรือเปล่านะครับ แต่เหมือนเราต้องสมัครบริการ nokia messaging ก่อนน่ะครับ ซึ่งจะทำให้เราเสียค่าบริการ gprs นอกเหนือจากแพ็คเกจที่สมัครไว้ ผมเลยไปใช้ fring แทนล่ะครับ ^_^
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:26  

[quote="Ablaze"]ช่วยด้วยคร๊าบบบ

E71 ของผม ปรับอีควอไลเซอร์ไม่ได้ครับ ปรับยังไงเสียงก็ไม่เปลี่ยนครับ

ซึ่งจะเป็นเฉพาะตอนเสียบหูฟังหรือลำโพงนอกน่ะครับ ถ้าใช้ลำโพงของเครื่องแบบไม่ได้ต่อหูฟังสามารถปรับได้และเสียงเปลี่ยนไปตามปกติครับ

นอกจากนี้ ออฟชั่น ความดัง ก็ไม่ทำงานครับ อันนี้ไม่ทำงานเลยทั้งในคณะใช้หูฟังและไม่ได้ใช้หูฟังครับ

ใครพอทราบวิธีแก้ปัญหารบกวนช่วยบอกผมทีครับ ตอนนี้ต้องทนฟังเสียงแบบธรรมอ่ะครับ

เป็นที่เฟิร์มแวร์ตัวก่อนหน้านี้ครับ อัพเป็นตัวล่าสุดก็น่าจะหายนะครับ ลองดูจ้าา ^_^
AirE71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:34  

จะอัพ FW นี่ อัพผ่าน Ovi อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ หรือมีวิธีอื่นอีกครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 08:16  

[quote="AirE71"]จะอัพ FW นี่ อัพผ่าน Ovi อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ หรือมีวิธีอื่นอีกครับ[/quote]

น่าจะเป็นวิธีที่ง่ายสุด และสะดวกสุดที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองครับ

วิธีอื่ืนน่าจะมีนะครับ เพราะผมเห็นช่างซ่อมเค้าชอบใช้ แต่ไม่รู้รายละเอียดน่ะครับ เหมือนมันต้องมีอุปกรณ์บางอย่างเพิ่มเข้ามาิอ่ะจ้าาา
AirE71
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:01  

AirE71 ผู้เขียน:
จะอัพ FW นี่ อัพผ่าน Ovi อย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ หรือมีวิธีอื่นอีกครับ

น่าจะเป็นวิธีที่ง่ายสุด และสะดวกสุดที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองครับ

วิธีอื่ืนน่าจะมีนะครับ เพราะผมเห็นช่างซ่อมเค้าชอบใช้ แต่ไม่รู้รายละเอียดน่ะครับ เหมือนมันต้องมีอุปกรณ์บางอย่างเพิ่มเข้ามาิอ่ะจ้าาา

อัพได้ละครับ ขอบคุณครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 09:04  

1. Nimbuzz นี่สำหรับไว้ต่อ Wifi เท่านั้นใช่ไหมครับ เลือกต่อแบบ GPRS ได้ไหมครับ

2. ตัว E71 นี่เป็น Symbian 9.2 S60V3 แล้วสามารถไปลงของ 9.4 ได้ไหมครับ

3. พอจะมีวิธีดูตัว Mac addres ของ Wireless ไหมครับ หาไม่เจอครับ

4. อยากได้ Window Live ครับ ไม่ค่อยชอบใช้พวก Nimbuzz / Palringo อยากรู้ว่าจะหาโหลดได้จากที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 11:54  

[quote="Sincerely"]1. Nimbuzz นี่สำหรับไว้ต่อ Wifi เท่านั้นใช่ไหมครับ เลือกต่อแบบ GPRS ได้ไหมครับ

2. ตัว E71 นี่เป็น Symbian 9.2 S60V3 แล้วสามารถไปลงของ 9.4 ได้ไหมครับ

3. พอจะมีวิธีดูตัว Mac addres ของ Wireless ไหมครับ หาไม่เจอครับ

4. อยากได้ Window Live ครับ ไม่ค่อยชอบใช้พวก Nimbuzz / Palringo อยากรู้ว่าจะหาโหลดได้จากที่ไหนครับ

ข้อแรก รอคนเคยใช้มาตอบนะคร้าบบบ ผมไม่เคยใช้ล่ะจ้า

ข้อสอง ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด การอัพข้ามเวอร์ชั่น ไม่น่าจะทำได้นะครับ ทำได้เพียงอัพในไลน์ของเวอร์ชั่นเดิมครับ

ข้อสาม รอผู้รู้เน๊ออ ไม่ทราบจริงๆ

ข้อสี่ รบกวน pm หาผมหหน่อยนะคร้าบบ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 12:05  

Sincerely ผู้เขียน:
1. Nimbuzz นี่สำหรับไว้ต่อ Wifi เท่านั้นใช่ไหมครับ เลือกต่อแบบ GPRS ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ข้อแรก รอคนเคยใช้มาตอบนะคร้าบบบ ผมไม่เคยใช้ล่ะจ้า

ข้อสอง ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด การอัพข้ามเวอร์ชั่น ไม่น่าจะทำได้นะครับ ทำได้เพียงอัพในไลน์ของเวอร์ชั่นเดิมครับ

ข้อสาม รอผู้รู้เน๊ออ ไม่ทราบจริงๆ

ข้อสี่ รบกวน pm หาผมหหน่อยนะคร้าบบ

รับทราบ PM ละครับ Very Happy
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 12:30  

ไม่ทราบว่ามีคน Hack เครื่องหรือยังครับ

http://www.persian-forums.com/f83/working-hack-nokia-e71-firmware-version-410-21-010-latest-firmware-120748/

Hack ตามนี้ได้ไหมครับ

-------

อยากได้ Font ในเครื่องใหม่ลงยังไงครับ แค่โหลดไฟล์ Font มา แล้วใช้ X-plore ก๊อปไฟล์ Font ลงใน Folder ตาม 5800 ใช่ไหมครับผม
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 16:23  

mac address กด *#62209526#

---------------------------------------------------------

อยากถามคนใช้ e71 ว่า กล้องของe71มีระบบชดเชยแสงมั้ยครับ ผมใช้e72ทำไมมันไม่มีหว่า หรือผมใช้ไม่เป็นกันแน่ ขอบคุณครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 16:59  

-Biggy- ผู้เขียน:

---------------------------------------------------------

อยากถามคนใช้ e71 ว่า กล้องของe71มีระบบชดเชยแสงมั้ยครับ ผมใช้e72ทำไมมันไม่มีหว่า หรือผมใช้ไม่เป็นกันแน่ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ สำหรับ MAC

พอดีใช้อีกวิธีต่อเข้า Wireless บ้านแล้วเข้า Router ไปดูมาละครับ ^^
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:03  

search เจอวิธีใช้ล่ะครับ มึนอยู่อยู่ตั้งนาน Smile
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 19:20  

อยากใส่ font ใหม่ลงใน E71 ทำยังไงครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 21:58  

คุณ biggy ครับ เจ้า E71 มีระบบชดเชยแสงนะครับ ฟังก์ชั่นกล้องเนี่ย ผมถือว่าครบพอดูเลยครับ ถ้าเราตัดเรื่องสีเพี้ยนไปนะ แจ่ม อิอิ แต่ 72 เนี่ยผมไม่แน่ใจจ้า

ส่วนเรื่องเปลี่ยนฟอนท์ ต้องแฮกเครื่องครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 23:29  

คุณ biggy ครับ เจ้า E71 มีระบบชดเชยแสงนะครับ ฟังก์ชั่นกล้องเนี่ย ผมถือว่าครบพอดูเลยครับ ถ้าเราตัดเรื่องสีเพี้ยนไปนะ แจ่ม อิอิ แต่ 72 เนี่ยผมไม่แน่ใจจ้า

ส่วนเรื่องเปลี่ยนฟอนท์ ต้องแฮกเครื่องครับ

FW ล่าสุดตอนนี้ มี Hack ได้หรือยังครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 07:32  

E71 ของผมอยู่ๆก็เปิดไม่ติดแล้วครับ เบอร์โทรในนั้นเพียบ พอมีทางจะดูเบอร์ในนั้น
ได้ไหมครับ เคยbackup ไว้ใน pc suit ไม่ทราบว่าเปิดดูเบอร์ยังไงครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:27  

[quote="Sincerely"][quote="dnopista"]คุณ biggy ครับ เจ้า E71 มีระบบชดเชยแสงนะครับ ฟังก์ชั่นกล้องเนี่ย ผมถือว่าครบพอดูเลยครับ ถ้าเราตัดเรื่องสีเพี้ยนไปนะ แจ่ม อิอิ แต่ 72 เนี่ยผมไม่แน่ใจจ้า

ส่วนเรื่องเปลี่ยนฟอนท์ ต้องแฮกเครื่องครับ[/quote]

FW ล่าสุดตอนนี้ มี Hack ได้หรือยังครับ[/quote]

ไม่แน่ใจล่ะเน๊อออ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 08:29  

[quote="Watch2call"]E71 ของผมอยู่ๆก็เปิดไม่ติดแล้วครับ เบอร์โทรในนั้นเพียบ พอมีทางจะดูเบอร์ในนั้น
ได้ไหมครับ เคยbackup ไว้ใน pc suit ไม่ทราบว่าเปิดดูเบอร์ยังไงครับ[/quote]

ตอนแบ็คอัพใน pc suit ผมเคยเจอปัญหาเดียวกันครับ อืมมม

คุณอาร์ทเคยอัพออนไลน์ผ่าน ovi มั้ยครับ ถ้าเคยเปิดดูจากเนทได้เลยครับ เข้าไปใน ovi ด้วยบัญชีของเรา แล้วเลือก ovi contact

แต่ถ้าไม่เคยอันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ว่าจะเปิดยังไง
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 09:53  

E71 ของผมอยู่ๆก็เปิดไม่ติดแล้วครับ เบอร์โทรในนั้นเพียบ พอมีทางจะดูเบอร์ในนั้น
ได้ไหมครับ เคยbackup ไว้ใน pc suit ไม่ทราบว่าเปิดดูเบอร์ยังไงครับ

ตอนแบ็คอัพใน pc suit ผมเคยเจอปัญหาเดียวกันครับ อืมมม

คุณอาร์ทเคยอัพออนไลน์ผ่าน ovi มั้ยครับ ถ้าเคยเปิดดูจากเนทได้เลยครับ เข้าไปใน ovi ด้วยบัญชีของเรา แล้วเลือก ovi contact

แต่ถ้าไม่เคยอันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ว่าจะเปิดยังไง

ขอบคุณครับ ถ้านำเครื่องไปซ่อมแล้ว (ไม่รู้คุ้มหรือเปล่า) สามารถเรียกคืนข้อมูลจาก pc suite ที่สำรองไว้ได้ใช่ไหมครับ โดยเฉพาะเบอร์โทร
สามารถนำโนเกียรุ่นอื่นมาเรียกข้อมูลคืนได้ไหมครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 11:20  

ถ้าผมจำไม่ผิด สามารถทำได้นะครับ เพราะก่อนที่จะมาใช้ E71 ผมใช้ E51 มาก่อน แบ็คอัพไว้นานแล้ว

เลยเอามาลองเรียกคืนกลับมาที่ E71 ระบบมันจะแจ้งว่า ข้อมูลจะมาแค่บางส่วน ส่วนที่เกี่ยวเนื่องกับระบบปฏิบัติการเฉพาะของตัวเครื่องจะมาไม่ได้ เช่น พวกข้อความ โปรแกรมต่างๆ หรือธีม เป็นต้นครับ

แต่ contact มาครบล่ะเน๊อออ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:09  

สำหรับเพื่อนๆที่มีโอกาสต่ออินเตอร์เนทบ่อยๆ ผมแนะนำว่า

นอกจากเราจะแบ็คอัพลงใน pc suit หรือ ovi suit แล้ว (จริงๆใช้ ovi suit จะสะดวกกว่ามากเลยนะคัรบ)

เรากยังสามารถแบ็คอัพลงในการ์ดได้อีกนะครับ

แต่ที่จะแนะนำมากๆก็คือ sync ออนไลน์กับ ovi เลยครับ โดยเข้าไปที่ ovi ทำการลงทะเบียนตามขั้นตอน

แค่นี้ เราก็สามารถแบ็คอัพข้อมูลออนไลน์ได้ตลอดเวลาเลยครับ แถมยังสามารถเปิดดูได้แบบไม่ต้องเชื่อมต่อโทรศัพท์อีกต่างหาก ซึ่งจะช่วยได้เยอะมากเวลาที่โทรศัพท์เราเสียแล้วต้องการเบอร์ทั้งหมดน่ะครับ

ลองดูนะคร้าบบบ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 12:31  

ถ้าผมจำไม่ผิด สามารถทำได้นะครับ เพราะก่อนที่จะมาใช้ E71 ผมใช้ E51 มาก่อน แบ็คอัพไว้นานแล้ว

เลยเอามาลองเรียกคืนกลับมาที่ E71 ระบบมันจะแจ้งว่า ข้อมูลจะมาแค่บางส่วน ส่วนที่เกี่ยวเนื่องกับระบบปฏิบัติการเฉพาะของตัวเครื่องจะมาไม่ได้ เช่น พวกข้อความ โปรแกรมต่างๆ หรือธีม เป็นต้นครับ

แต่ contact มาครบล่ะเน๊อออ

ขอบคุณครับทำได้แล้วครับ ใช้โนเกีย6233 ลองต่อทางBT พอดีไม่มีสายต่อ แต่เสียดายอัพเดทไว้ล่าสุดใน PC SUIT เดือนกุมภาพันธ์ เลยไม่มี เบอร์ที่เมมใหม่หลังจากนั้น แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 15:02  

[quote="Watch2call"][quote="dnopista"]ถ้าผมจำไม่ผิด สามารถทำได้นะครับ เพราะก่อนที่จะมาใช้ E71 ผมใช้ E51 มาก่อน แบ็คอัพไว้นานแล้ว

แต่ contact มาครบล่ะเน๊อออ[/quote]

ขอบคุณครับทำได้แล้วครับ ใช้โนเกีย6233 ลองต่อทางBT พอดีไม่มีสายต่อ แต่เสียดายอัพเดทไว้ล่าสุดใน PC SUIT เดือนกุมภาพันธ์ เลยไม่มี เบอร์ที่เมมใหม่หลังจากนั้น แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย[/quote]

คุณอาร์ตลองวิธีผมเลยครับ เวิร์ค ไปสมัคร ovi ก่อน แล้วก็เข้าไปตั้งค่า sync calendar กับ contact

ตอนนี้เวลาผมแอ๊ดเบอร์ใหม่ นัดหมายในปฏิธิน note ก็จะกด sync เลย อุ่นใจไม่หาย แถมเครื่องแฮงค์ก็ยังดูนัดหมายเรา บันทึก หรือหมายเลขโทรศัพท์ทางอินเตอร์เนทได้เลย ทุกที่ทุกเวลาเน๊อออ อิอิ

สะดวกมากๆครับ ลองดูๆ ^_^
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 17:21  

E71 มีโปรแกรมหรือวิธีปิดเสียงกล้องไหมครับ
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 18:05  

Sincerely ผู้เขียน:
E71 มีโปรแกรมหรือวิธีปิดเสียงกล้องไหมครับ

ทำได้ละครับ Very Happy
awesome
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 23:37  

ขออนุญาตขาย E71 สภาพตามรูป แถวนี้ได้มะค๊ะ

พอดีว่า เพื่อนๆ ใช้ BB กานหมด แงๆ โดนกดดัน TwT

สนจัยติดต่อมาได้นะคะ snizz@hotmail.com ค่ะ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 07:59  

[quote="dnopista"]

คุณอาร์ตลองวิธีผมเลยครับ เวิร์ค ไปสมัคร ovi ก่อน แล้วก็เข้าไปตั้งค่า sync calendar กับ contact

ตอนนี้เวลาผมแอ๊ดเบอร์ใหม่ นัดหมายในปฏิธิน note ก็จะกด sync เลย อุ่นใจไม่หาย แถมเครื่องแฮงค์ก็ยังดูนัดหมายเรา บันทึก หรือหมายเลขโทรศัพท์ทางอินเตอร์เนทได้เลย ทุกที่ทุกเวลาเน๊อออ อิอิ

สะดวกมากๆครับ ลองดูๆ ^_^

ขอบคุณครับคุณปอนด์ ไว้นำเครื่องเข้าศูนย์ก่อนคงต้องทำตามคำแนะนำ กว่าจะเข้าได้คงกลางเดือนเพราะตอนนี้อยู่หาดใหญ่ (ดันมาเสียช่วงนี้) เข้าที่เอสพานาดดีไหมครับ ถ้าให้เค้าอัพรอมด้วยเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มหรือเปล่า รอมล่าสุดเห็นคุณปอนด์ใช้อยู่ดีไหมครับ เวอร์ชั่นไหนแล้วครับ
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 08:15  

ผมอัพเป็นตัวล่าสุดแล้วครับ ที่ดีที่สุดคือ ปัญหาในการค้นรายชื่อในภาษาไทยนั้น หายไปแล้วครับ
ผมมีเบอร์เป็นพัน ต้องเซฟทั้งไทยทั้งอังกฤษ ก่อนนี้มีปัญหามาก เช่น จะหาคำขึ้นต้นว่า พี่ เนี่ย ไม่สามารถทำได้ 5555 แต่ตอนนี้ผมว่า contact ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ

ส่วนเรื่องค่าบริการในการอัพ ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะประมาณ 300-500 บาทนะครับคุณอาร์ต ลองโทรไปถามเค้าดูก่อนเน๊อ ^_^
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:11  

คำว่าอัพ รอม กับอัพ เฟิร์มแวร์ มันใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้ามันคืออันเดียวกัน ก็ทำไมไ
ม่อัพผ่าน EDGE ไปเลยล่ะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปที่ศูนย์
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:45  

[quote="-Biggy-"]คำว่าอัพ รอม กับอัพ เฟิร์มแวร์ มันใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้ามันคืออันเดียวกัน ก็ทำไมไ
ม่อัพผ่าน EDGE ไปเลยล่ะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปที่ศูนย์[/quote]

อันที่จริงผมว่ามันน่าจะอันเดียวกันนะครับ ที่ถูกน่าจะเรียกว่าอัพเฟิร์มแวร์ซะมากกว่า เพราะเฟิร์มแวร์มันหมายถึงตัวระบบปฏิบัติการ เช่น เดียวกับวินโดว์ในคอมพิวเตอร์

ผมว่าหลาย่ทานไม่คุ้นเคยกับการอัพจากตัวเครื่องเลยนะครับ ผมเองก็คนนึงล่ะ ปกติอัพผ่าน ovi suit ตลอดเลย

คุณ biggy ช่วยมาแนะนำเป็นวิทยาทานก็ดีจ้าาา อิอิ น่าจะสะดวกดี ^_^
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 20:52  

ถามความเห็นคุณปอนด์ E5 น่าเล่นไหมถ้าเทียบกับ E71

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e5.htm
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 21:02  

คำว่าอัพ รอม กับอัพ เฟิร์มแวร์ มันใช่อันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้ามันคืออันเดียวกัน ก็ทำไมไ
ม่อัพผ่าน EDGE ไปเลยล่ะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาไปที่ศูนย์

เฟริมแวร์มันอยู่ในรอมครับ บางคนเลยเรียกว่าอัพรอม เรียกง่ายดี

เรื่องอัพเองจากเครื่องเลยก็น่าสนใจ แต่ถ้าการเชื่อมต่อหลุดเป็นเรื่องแน่ๆ ปกติสามารถอัพทางsuitน่าจะดีกว่าการเชื่อมต่อน่าจะนิ่งกว่า ผ่านhi speed แต่เครื่องผมมันเปิดไม่ได้แล้วเลยต้องเข้าศูนย์
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:38  

การอัพเดทเฟิร์มแวร์ผ่าน EDGE ที่ผมทำ มันจะเป็นแบบนี้น่ะครับ

กด *#0000# หน้าจอจะโชว์เวอร์ชั่นที่ใช้อยู่ เสร็จแล้วกดตัวเลือก แล้วก็เลือก ตรวจสอบการอัพเดท ถ้ามีเฟิร์มแวร์ล่าสุด มันก็จะทำการดาวน์โหลดครับ พอโหลดเสร็จ หน้าจอจะขึ้นว่า กำลังติดตั้ง... เราก็แค่รอ พอติดตั้
งเสร็จ เครื่องก็จะรีสตาร์ทตัวมันเองครับ ตั้งแต่ใช้มือถือมา ผมเคยอัพเดทเฟิร์มแวร์ผ่าน EDGE ไปแล้วสองครั้ง ก็ผ่านตลอดน่ะครับ ยังไม่เคยเจอปัญหาระหว่างอัพสักที และที่น่าสังเกตก็คือว่า การอัพเดทผ่าน EDGE ครั้งแรกที่ผมทำ ผมทำกับรุ่น 5230 EXPRESSMUSIC ซึ่งผมอัพอยู่ในห้องน้ำในห้างแห่งหนึ่งครับ นั่งทำธุรส่วนตัวอยู่ก็หยิบมือถือขึ้นมาอัพเดทเฟิร์มแวร์ช่ะงั้น ซึ่งในห้องน้ำในห้างนั้นสัญญาณ EDGE จะไม่ค่อยดีนัก มีขาดหายไปบางช่วงเหมือนกัน แต่สุดท้ายก็อัพผ่านครับ เอาประสบการณ์การใช้งานมาเล่าสู่กันฟังครับ สำหรับคนที่ยังไม่เคยอัพเดทเฟิร์มแวร์ผ่าน EDGE
dnopista
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 00:47  

อืมมม น่าสนใจแฮะ เดี๋ยวมีโอกาสผมลองมั่งดีกว่า

แต่เวลาอัพอยู่แล้วมีคนโทรเข้า มันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ เหอๆ

คุณอาร์ตครับ ผมว่าจากสเปคมันน่าใช้มากเลยนะครับ แต่ผมกลับไม่ชอบหน้าตามันแฮะ เหอๆ เห็นแล้วนึกถึง palm 5555

แต่ไงก็ตาม ต้องลองที่ร้านล่ะเนอะ เอิ๊กๆๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: