Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GD510 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 455 / เข้าชม: 1018763
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG GD510 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 19:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรุวอ่าคับ
เรื่องเสียง ลำโพงเปนไงบ้างอ่าคบ เสียงดังไหม ถ้าเทียบกันรุ่นที่มีลำโพงด้านหลังอ่าคับ ^^

เเล้วก็ ถ้าจะคุย ไป ดู วิดีโอ หรือ ฟังเพลงไปด้วยได้ไหมคับ
เเล้วเวลาเข้าเน็ต เจอไฟล์ แฟรช มันจะเเสดงป่าวคับ ^^

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ ^^
เล่นกันยังไงสอนบ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 20:32  

คืออยากรู้อะครับทำไมคนที่โทรหาบ่อย ๆ ของผมไม่ขึ้นรั้วบ้านอะครับ ต้องตั้งค่ายังไง เปลี่ยนมาหลายรอบแล้ว มีแต่ ช้างม้าวัวควาย แล้วก็มีผึ้ง ไม่เห็นมีรั้วบ้านเลย
ช่วยตอบหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 02:02  

[img]http://www.lg.com/th/mobile-phones/images/GD510/GD510_HeroImages.png[/img]

คืออยากได้รั้วบ้านต้องทำยังไงครับ[/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 02:04  

[/img][/code]
ขออภัยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 02:05  

ไม่เก่งเว็บเลย แต่แฟนซื้อให้มาอยาก ทำรั้วให้ชื่อฟนอะครับแต่ไม่เห็นมีเลย ใครตั้งค่ายังไงบอกหน่อยได้ไหมครับ ผมโทรเข้าออกยังไงก็มีแต่รูปสัตว์อะครับ ไม่ก็ ผึ้ง ผมอยากได้รั้วอะครับ
โนเนม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 07:15  

ขออภัยครับ ผู้เขียน:
ไม่เก่งเว็บเลย แต่แฟนซื้อให้มาอยาก ทำรั้วให้ชื่อฟนอะครับแต่ไม่เห็นมีเลย ใครตั้งค่ายังไงบอกหน่อยได้ไหมครับ ผมโทรเข้าออกยังไงก็มีแต่รูปสัตว์อะครับ ไม่ก็ ผึ้ง ผมอยากได้รั้วอะครับ
ไม่เก่งเหมือนกัน เข้าไปดูการตั้งค่า พื้นหลังมีให้เปลี่ยน3แบบ ไม่ยั้กมีรั่วน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 19:27  

นั่นซิครับใครหารั้วเจอมา สอนหน่อยครับ ดูท่าทางแล้วหารั้วกันไม่เจอเลย
gnilwob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 10:33  

คือ อยากทราบว่ารุ่นนี้ลงโปรแกรม ดิกอังกฤษ-ไทย รึ ไทย-อังกฤษ ได้ป่าวคับ
ถ้าลงได้ นี่ลงได้ที่ไน๋อะคับ
แอล501
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 16:26  

ท่านใด ได้ฝาหลังที่ โทรไปบอกเลขอีมี่ข้างกล่องบ้างรึยังครับ

ผมโทรไปตั้งแต่ เดือน กพ. จนเมื่ออาทิตก่อนโทรตามอีกรอบ บอกกำลังจัดส่ง

ทุกวันนี้ยังจัดส่งไม่ถึงเลยครับทั้งๆที่เขตบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากศูนย์ใหญ่ซะด้วย

ท่านใด ได้รับการจัดส่งแล้วก็บอกด้วยนะครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 18:38  

rt ผู้เขียน:
อยากรุวอ่าคับ
เรื่องเสียง ลำโพงเปนไงบ้างอ่าคบ เสียงดังไหม ถ้าเทียบกันรุ่นที่มีลำโพงด้านหลังอ่าคับ ^^

เเล้วก็ ถ้าจะคุย ไป ดู วิดีโอ หรือ ฟังเพลงไปด้วยได้ไหมคับ
เเล้วเวลาเข้าเน็ต เจอไฟล์ แฟรช มันจะเเสดงป่าวคับ ^^

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ ^^

Laughing
โนเนม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 19:48  

แอล501 ผู้เขียน:
ท่านใด ได้ฝาหลังที่ โทรไปบอกเลขอีมี่ข้างกล่องบ้างรึยังครับ

ผมโทรไปตั้งแต่ เดือน กพ. จนเมื่ออาทิตก่อนโทรตามอีกรอบ บอกกำลังจัดส่ง

ทุกวันนี้ยังจัดส่งไม่ถึงเลยครับทั้งๆที่เขตบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากศูนย์ใหญ่ซะด้วย

ท่านใด ได้รับการจัดส่งแล้วก็บอกด้วยนะครับ
จะ2เดือนแล้วยังไม่ได้เหมือนกัน แปลกใจคนอื่นไม่เห็นจะสนใจเรื่องฝาหลัง
otiss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 13:09  

ผมเพิ่งถอยมา 2 วัน ครับ
ที่ powerbuy จาก 5990 เหลือ 5190
mem 8 gb
ฝา ส้ม กะ ดอกไม้
ชอบครับ ยังไม่พบปัญหา มือถือ สัมผัสเครื่องแรก โอครับ
guest22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 15:10  

รุ่นนี้กับNK5233 ซื้ออันไหนดีกว่าอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 20:24  

ยังไม่มีใครตอบเรื่องรั้วแสดงว่าหาไม่ได้หรือว่าไงเอ่ย
CHocolaTE_
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:58  

Anonymous ผู้เขียน:
ยังไม่มีใครตอบเรื่องรั้วแสดงว่าหาไม่ได้หรือว่าไงเอ่ย

คิดว่าไม่มีนะ เท่าที่ดูมีสองรูป แล้วรูปที่สามเครื่องเราเป็นสีเขียว
ถ้าอยากได้จริงๆ คงต้องไปหาเซฟรูปรั้วลงเครื่องแล้วล่ะ วุ่นวายน่าดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 00:25  

Very Happy อย่างนี้ต้องฟ้องLG หลอกลวงเลยนะนี่ที่โชว์มีรั้สซะดิบดี ซื้อมาเพราะรั้วนี่อะหละ (เรื่องฟ้องล้อเล่นนะ) ก็คงต้องหาต่อไปครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 18:11  

เพิ่งซื้อมามะวานค่ะ เป็นมือถือจอสัมผัสเครื่องแรกที่ลองใช้เลย
เท่าที่เล่นดูยังไม่เจอปัญหาอะไร
แต่มันมีปัญหากับการต่อคอมอ่ะค่ะ เสียบแล้วมันไม่เห็นติดตั้ง PC suiteให้เลยค่ะ มันเป็นที่เครื่องรึเปล่าคะ จะได้รีบไปเปลี่ยน
ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 18:17  

อีกเรื่องค่ะ live squareอ่ะค่ะ เวลาเราได้รับข้อความพวกโฆษณา มันก็จะขึ้นตัวการ์ตูนมาด้วย ถ้าไม่อยากให้ขึ้น หรือจะเอาออกไปทำได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 00:17  

ตอบครับ เครื่องรุ่นนี้ต้องมีโปผรแกรมของมันครับถึงจะมองเห็นครับ โชคดีไปถามที่ศูนย์ตามห้างมาเขาบอกไปขอที่ศูนย์ LG ได้ แต่พอโทรไปผู้หญืงรับเล่นบอกให้โหลดจากเว็บอย่างเดียวเลย โชคดีที่ร้านเขา copy ใส่ sd card มาให้ ครับ แต่งงตกลงให้ไปโหลดช่ายไหม
CHocolaTE_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 00:55  

อีกเรื่องค่ะ live squareอ่ะค่ะ เวลาเราได้รับข้อความพวกโฆษณา มันก็จะขึ้นตัวการ์ตูนมาด้วย ถ้าไม่อยากให้ขึ้น หรือจะเอาออกไปทำได้มั้ยคะ

กดแช่ที่ตัวการ์ตูนน่ะค่ะ มันจะมีตัวกากบาทขึ้นมาให้ แต่กดยากสักหน่อย
หรือจะตั้งเป็นลบข้อมูลแบบรายวันก็ได้
CM8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 02:29  

รั้วมันเป็นรูปในพื้นหลังอะครับ ของLiveplaceแบบ zoo ครับ
glorfindel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 11:19  

เราซื้อที่ telewiz อ่า
แร้วพนักงานบอกว่าฝาหลังเด่วพี่เค้าติดต่อให้ ส่งถึงบ้านไม่เกินเดือน
นี่จาเดือนนึงแร้วอ่ายังไม่ได้เลย
เราต้องโทรไปที่ศูนย์เองรึป่าวหรอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 17:37  

CM8 ผู้เขียน:

รั้วมันเป็นรูปในพื้นหลังอะครับ ของLiveplaceแบบ zoo ครับ

ผมลองเลือกแล้วไม่มีอะครับ หรือว่ามันอยู่ที่เครื่อง lot แรก lot หลังหรือป่าวครับ พี่CM8 เลือกแบบ Zoo แล้วมีรั้วช่ายไหมครับ ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 17:41  

[quote="Anonymous"]
CM8 ผู้เขียน:

ได้แล้วครับ สงสัยตาไม่ดี ขอบคุณพี่ CM8 มากครับ ปกติพี่ใช้พื้นหลังแบบไหนอยู่ครับ
zier
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:37  

ซื้อมาสองอาทิตย์กว่าแล้วยังไม่ได้ใช้เลย หน้าจอสัมผัสไม่ได้ซะแล้ว ติดสงกรานต์ วันศุกร์ช่างก็ลาอีก พรุ่งนี้จะลองเข้าศูนย์อีกที ดูว่า LG จะรับผิดชอบดีมั๊ยนะครับ
boom001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 00:27  

ผมซื้อมาได้เกือบเดือนแล้ว ตอนไปซื้อที่ร้านเค้าไม่เห็นบอกเรื่องฝาหลังเลย

ผมอยู่ต่างจังหวัดซื้อตามร้านมือถือน่ะครับ แล้แบบนี้ผมต้องทำยังไงมั้งครับ

ถึงจะได้ฝาหลังมาใส่เท่ๆมั้ง ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 04:15  

ถามหน่อยค่ะ เวลาโทรออก-รับสาย แปบๆหน้าจอมันจะดับไปทุกที มีวิธีไม่ให้มันดับมั้ยคะ
แบบว่ามันไม่ค่อยสะดวก เวลาโทรไปบางที่ที่ต้องกดเลขต่อสายอ่ะค่ะ
แล้วปกติกดปุ่มไหนกันคะให้หน้าจอมันขึ้นมา Embarassed
zier
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 14:05  

LG บริการดีมากครับ รอเปลี่ยน touch screen panel ประมาณ 2 ช.ม
รับได้ครับ เพราะเข้าใจว่าจอระบบสัมผัสทุกยี่ห้อ อาจมีปัญหาได้.... share ประสบการณ์จากผู้ใช้บริการ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 23:36  

ถามหน่อยค่ะ เวลาโทรออก-รับสาย แปบๆหน้าจอมันจะดับไปทุกที มีวิธีไม่ให้มันดับมั้ยคะ
แบบว่ามันไม่ค่อยสะดวก เวลาโทรไปบางที่ที่ต้องกดเลขต่อสายอ่ะค่ะ
แล้วปกติกดปุ่มไหนกันคะให้หน้าจอมันขึ้นมา Embarassed

คงต้องตั้งค่าตรง lock ปุ่มกดอัตโนมัติอะครับให้ มันช้ากว่าปกติ ลองดูครับ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 01:19  

คงต้องตั้งค่าตรง lock ปุ่มกดอัตโนมัติอะครับให้ มันช้ากว่าปกติ ลองดูครับ
เป็นเหมือนกัน กดปุ่มโทรออกมันล็อคทันทีเลย
ฝาหลังใครซื้อล็อตแรก ได้รับของกันแล้วหรือยัง โทรถามศูนย์บอกกำลังทะยอยจัดส่งอยู่
kurb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 02:06  

ขาย LG pop เครื่องสีดำคับ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้เลย ยังไม่เคยใส่ซิมการ์ด สภาพใหม่มากๆ แผ่นกันรอยยังอยู่ครบทั้งด้านหน้า-หลัง-และด้านข้าง อุปกรณ์ครบ
ขาย 5000 คับ สนใจลองคุยกันดูคับ 081-3275920 นิคคับ
Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 12:37  

kurb ผู้เขียน:
ขาย LG pop เครื่องสีดำคับ ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้เลย ยังไม่เคยใส่ซิมการ์ด สภาพใหม่มากๆ แผ่นกันรอยยังอยู่ครบทั้งด้านหน้า-หลัง-และด้านข้าง อุปกรณ์ครบ
ขาย 5000 คับ สนใจลองคุยกันดูคับ 081-3275920 นิคคับ
Smile
ราคาต่อรองได้นะคับ ขี้เกียจเก็บไว้อ่า Embarassed
มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:37  

ผมซื้อมาเมื่อวันที่ 21/04/53
ที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต
ในราคา 5,700 บาท
มีบางร้านราคา 5,300 บาท แต่มั้ยหั้ยแผนโซล่าเซล
แต่ราคา 5,700 บาท
มีแผนโซล่าเซลมา2แผ่นให้ด้วย
ใช้งานได้จิงและสะดวกมาก
เวลากลับเชียงใหม่เอาไว้ฟังเพลงบนรถ
โดยมั้ยต้องใช้แบต อิอิอิ เจ๋ง!!!!!
มี Mem 8GB ติดฟิล์มให้ด้วย
การใช้งานก้อดี มั้ยมีอะรัยต้องเปงห่วง
ชอบมาก หน้าจอสวยดี บอดี้ประกอบที่ดีมาก
แต่มันเล็กเกินปัย มั้ยค่อยถนัดมือสักเท่ารัย
แต่ใช้ปัยก้อจะดีเอง ขอบอกว่าดีจิงๆ :lol:

:lol: ย้ำว่ามีแผ่น โซล่าเซลมาหั้ยด้วย 2แผ่น:D
gtx man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:39  

ผมใช้ pop มาประมาณ 2 เดือนแล้ว มีปัญหาตรงที่บางครั้ง เราจะเข้าไปดูข้อมูล แล้วมันมีข้อความขึ้นมาว่า " ถึงขีดจำกัดสูงสุดของแอป ๆ " แล้วเวลาเปิดดูรูป หรือจะฟังเพลง หรือดูข้อมูล จะเปิดเข้าไปไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องสักพักแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย มันเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วจะแก้ไขยังงัยครับ มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ช่วยตอบด้วยครับ :|
มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 14:41  

แก้วันที่ซื้อหน่อยจากคห.บน
19/04/53 :lol: :lol:
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 21:54  

มี ผู้เขียน:
มีบางร้านราคา 5,300 บาท แต่มั้ยหั้ยแผนโซล่าเซล
เวลากลับเชียงใหม่เอาไว้ฟังเพลงบนรถ
โดยมั้ยต้องใช้แบต อิอิอิ เจ๋ง!!!!!
การใช้งานก้อดี มั้ยมีอะรัยต้องเปงห่วง
ชอบมาก หน้าจอสวยดี บอดี้ประกอบที่ดีมาก
แต่มันเล็กเกินปัย มั้ยค่อยถนัดมือสักเท่ารัย
แต่ใช้ปัยก้อจะดีเอง ขอบอกว่าดีจิงๆ Laughing

Laughing ย้ำว่ามีแผ่น โซล่าเซลมาหั้ยด้วย 2แผ่นVery Happy
หึหึ ย้ำว่ามี2แผ่น เหลืออีก1ขายPMมาบอกน่ะ
Cwatsjp@gmail.com
มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 10:29  

ขายปัยเสียดายแย่เลยสิคับ
กว่าจะหาเจอเนอะ อิอิอิอิอิ
Jason
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 23:04  

ขาย LG POP สีดำ 4000 ซื้อมา 11/02/2010 คับ อุปกรณ์ครบ เมม 8 GB

สนใจติดต่อ 086-6154034
Mukkk^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 14:54  

ระหว่าง LG Pop กับ HTC Smart เลือกอันไหนดีคะ

ขอความเหนหน่อยน้าา Laughing
jelaka_kt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 11:25  

gtx man ผู้เขียน:
ผมใช้ pop มาประมาณ 2 เดือนแล้ว มีปัญหาตรงที่บางครั้ง เราจะเข้าไปดูข้อมูล แล้วมันมีข้อความขึ้นมาว่า " ถึงขีดจำกัดสูงสุดของแอป ๆ " แล้วเวลาเปิดดูรูป หรือจะฟังเพลง หรือดูข้อมูล จะเปิดเข้าไปไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องสักพักแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย มันเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วจะแก้ไขยังงัยครับ มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ช่วยตอบด้วยครับ Neutral

เจอเหมือนกันค่ะ และก็ยังหาทางแก้ไม่ได้ เหอ ๆ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 19:35  

jelaka_kt ผู้เขียน:
ผมใช้ pop มาประมาณ 2 เดือนแล้ว มีปัญหาตรงที่บางครั้ง เราจะเข้าไปดูข้อมูล แล้วมันมีข้อความขึ้นมาว่า " ถึงขีดจำกัดสูงสุดของแอป ๆ " แล้วเวลาเปิดดูรูป หรือจะฟังเพลง หรือดูข้อมูล จะเปิดเข้าไปไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องสักพักแล้วเปิดใหม่ ถึงจะหาย มันเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วจะแก้ไขยังงัยครับ มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ช่วยตอบด้วยครับ Neutral

เจอเหมือนกันค่ะ และก็ยังหาทางแก้ไม่ได้ เหอ ๆ
เวลาข้อความขึ้น ออกมาที่หน้าจอหลัก กดปุ่มชัตเตอร์กล้อง1ที(ไม่ต้องกดค้าง) กดที่ลูกศร>มุมบนขวามือ จะแสดงเเอปฯที่กำลังทำงานอยู่ ถ้ามีก็กดหยุดทั้งหมด แต่ผมไม่เคยเจอน่ะ และไม่คิดว่าฟังก์ชันนี้จะใช้ได้จริงๆ เพราะเรากดปุ่มHomeมันก็ปิดโปรแกรมในตัวอยู่แล้วอีกอย่างมันไม่ใช่Smartphone ลองดูครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 21:21  

ทั้งเครื่องมีรูเดียว และลำโพงเดียวใช่ไหมตะ Laughing
งี้ถ้าเสียบสมอลทอร์กอยู่แล้วแบตหมดก็ซวยไป
อยากรู้ว่าเวลาต่อสาย USB เข้ากับคอมแล้ว มันชาร์จแบตให้ด้วยไหม(SE กับ i-mobile มันชาร์จให้)
ติดใจนินึงตรงชุดหูฟังเนี่ยแหละ ทำไมต้องทำมาเป็น USB ด้วยหนอ
ยังงี้ถ้าอยากซื้อหูฟังมาใช้เองก็หมดสิทธิ์เลยนะเนี่ย ไม่มีหัวแปลง Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 22:23  

Aree-Yong ผู้เขียน:
ทั้งเครื่องมีรูเดียว และลำโพงเดียวใช่ไหมตะ Laughing
งี้ถ้าเสียบสมอลทอร์กอยู่แล้วแบตหมดก็ซวยไป
อยากรู้ว่าเวลาต่อสาย USB เข้ากับคอมแล้ว มันชาร์จแบตให้ด้วยไหม(SE กับ i-mobile มันชาร์จให้)
ติดใจนินึงตรงชุดหูฟังเนี่ยแหละ ทำไมต้องทำมาเป็น USB ด้วยหนอ
ยังงี้ถ้าอยากซื้อหูฟังมาใช้เองก็หมดสิทธิ์เลยนะเนี่ย ไม่มีหัวแปลง Embarassed

ต้องใช้บูทู๊ต ครับจะหมดปัญหา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 22:30  

ทุกวันนี้ยังหาตัวแปลง3.5ไม่ได้เลย
FRESHY LG ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 00:15  

อยากรู้ค่ะ ๆ

ว่า มันรองรับเมม สูงสุด 4 GB หรือ 8 GB ?
นู๋อยากทราบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 08:50  

รบกวนถามคะ
พอดีเน้นที่ถ่ายรูป กับโทร
อยากทราบว่า กล้องชัดมั้ยคะ
รูปที่ถ่ายออกมาเป็นไงบ้าง
แล้วเวลาโทรนานๆ เครื่องมันร้อนมากมันเอ่ย
เครื่องมีปัญหาเรื่องอะไรกันบ้างคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ ^^
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 10:09  

FRESHY LG ^^ ผู้เขียน:
อยากรู้ค่ะ ๆ

ว่า มันรองรับเมม สูงสุด 4 GB หรือ 8 GB ?
ในกล่องก็มีมาให้8GBแล้วนิ มากกว่านี้ไม่รู้ไม่มีการ์ดลอง
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 10:16  

นู๋อยากทราบ ผู้เขียน:
รบกวนถามคะ
พอดีเน้นที่ถ่ายรูป กับโทร
อยากทราบว่า กล้องชัดมั้ยคะ
รูปที่ถ่ายออกมาเป็นไงบ้าง
แล้วเวลาโทรนานๆ เครื่องมันร้อนมากมันเอ่ย
เครื่องมีปัญหาเรื่องอะไรกันบ้างคะ
รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ ^^
ความร้อนสะสมก็มีทุกยี่ห้อ เคยคุยนานสุดประมาณ20กว่านาทีก็ร้อนไม่มากแค่อุ่นๆ คุยไปสักพักก็หายกลับเป็นปรกติ รูปถ่ายรอท่านอื่น ไม่เคยเปิดดูในคอมฯ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 22:11  

แล้วเรื่องฝาหลังละครับท่าน

ผมอยู่ต่างจังหวัดตอนซื้อที่ร้านก็ไม่เห็นบอก ผมควรจะติดต่อที่ไหนอะไรยังไงดี
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:10  

แล้วเรื่องฝาหลังละครับท่าน

ผมอยู่ต่างจังหวัดตอนซื้อที่ร้านก็ไม่เห็นบอก ผมควรจะติดต่อที่ไหนอะไรยังไงดี
โทรไปที่ศูนย์LG บอกมาลงทะเบียนขอรับฝาหลังเตรียมเลขอีมี่ของเครื่องกับสถานที่จัดส่งไว้ด้วย ผมก็อยู่ต่างจังหวัดซื้อมาจะ2เดือนแล้วยังไม่ได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องdriver
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:28  

เซ็งนิดหน่อยครับ ไปขอมานึกว่าจะเป็นของ lg เลยที่ไหนได้ไรท์ใส่แผ่นมาให้ เซ็งไก่
สอบถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:27  

เรื่องกล้อง+รูปชัดมั้ย คะ
ลงคอมแล้วเป็นไงบ้าง
ชัดมั้ย สวยมั้ย ขอบคุณคะ
jelaka_kt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:18  

rokr T ผู้เขียน:
jelaka_kt ผู้เขียน:

เวลาข้อความขึ้น ออกมาที่หน้าจอหลัก กดปุ่มชัตเตอร์กล้อง1ที(ไม่ต้องกดค้าง) กดที่ลูกศร>มุมบนขวามือ จะแสดงเเอปฯที่กำลังทำงานอยู่ ถ้ามีก็กดหยุดทั้งหมด แต่ผมไม่เคยเจอน่ะ และไม่คิดว่าฟังก์ชันนี้จะใช้ได้จริงๆ เพราะเรากดปุ่มHomeมันก็ปิดโปรแกรมในตัวอยู่แล้วอีกอย่างมันไม่ใช่Smartphone ลองดูครับ

ขอบคุณค่ะ จะลองทำดู
jelaka_kt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:22  

สอบถาม ผู้เขียน:
เรื่องกล้อง+รูปชัดมั้ย คะ
ลงคอมแล้วเป็นไงบ้าง
ชัดมั้ย สวยมั้ย ขอบคุณคะ

สำหรับเราก็ว่ามันโอเคอ่ะ อยากเอารูปที่ถ่ายมาให้ดู ติดแต่ว่าเราแนบรูปไม่เป็น 55+
jelaka_kt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:30  

ใครลง ebuddy แล้วบ้างคะ อยากรู้ว่าเป็นยังไงบ้าง เห็นบางกระทู้บอกว่าลงแล้วก็เล่นไม่ได้ ...พอดีเสิร์ชไปเจอ ebuddy lite (Android) 1.0 อ่ะค่ะ บอกว่าสำหรับ GD510 pop กับ GW620 ETNA ตามลิงค์นี้นะคะ

http://www.pocketgear.com/en/usd/7502,LG-GD510-Pop/4447341,product-details,eBuddy-Lite-Android.html

แต่ว่ายังไม่ได้ลองโหลดมาใช้ ใครมีคำแนะนำดี ๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

ออ อีกอย่าง ใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับ GPRS ของ True ที่มันถูก ๆ (เน้นมาก) และคุ้มค่า ก็แนะนำกันบ้างนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 16:08  

มี ผู้เขียน:
แต่ใช้ปัยก้อจะดีเอง ขอบอกว่าดีจิงๆ Laughing

Laughing ย้ำว่ามีแผ่น โซล่าเซลมาหั้ยด้วย 2แผ่นVery Happy

2แผ่นที่ท่านว่า นี่คือ ฝาหลังรึเปล่าครับ

ปล. ตอนนี้ผมได้รับ ฝาหลัง2สี ส่งถึงบ้านเรียบร้อยแล้วนะครับ เป็นสีเขียวอ่อนๆ กับสีขาวเงินๆมีลายครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 17:20  

ฝาหลังได้มาวันนี้เหมือนกัน สีเหมือนกับข้างบนเลย แต่มันไม่ได้ติดกันรอยมาให้
มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 20:41  

มันเป็นแผ่น โซล่าเซลคับ ย้ำว่าแผ่นโซล่าเซลคับ

มั้ยได้เป็นฝาหลังอย่างที่ว่าคับ

ผมใช้มาแล้ว เอาปัยโดนแสงอาทิตย์มาแล้วคับ

มั้ยได้โม้คับ อยากรู้ปัยที่ฟิวเจอร์ฟาร์ครังสิตดูสิคับว่ามีมั้ยมี

ชั้น4 ทางขวามือ ร้านพี่ผู้หญิงคับ
G_O_11
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:52  

ถามหน่อยคับพอดีเพื่งซื้อมาได้สองวันอ่า

ยังเล่นไม่ค่อยถูกเลย

อยากถามว่าในรายชื่อเบอโทรศัพอ่าคับ

มันโชแต่ชื่อหรอคับ

มันไม่โชเบอร์หรอ

เราต้องกดเข้าไปดูเบอเองหรอ

หรือว่าตั้งค่ายังไงคัยรู้ช่วยบอกทีคับ Crying or Very sad
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:55  

อ่าอีกเรื่องนึงคับเรื่องการเอาไฟล์ลงในเครื่องหรือในเมมอ่าคับ

ต้องผ่าน PC Suite อย่างเดียวป่ะคับ

ลงผ่านการ์ดรีดเดอร์ได้มั้ย

แล้วทำไมผมลงผ่าน PC Suite แล้วมันช้ามากอ่าคับ
fz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:21  

เวลาเราลงรูป ทำไมมันเห็นไม่หมดอะ มันเห็นเป็นสีเทา ๆ

อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร แล้วมีใครเป็นเหมือนเรามั่ง
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 16:12  

ของเราไม่เปนนะ

แต่ลองลงไม่กี่รูปเอง

แล้วลงรูปยังไงอ่ะ

ใช้PC Siute ป่ะ

แล้วเวลาลงข้อมูลมันช้าป่ะ

แล้วรูปที่ลงมันเปนไฟล์ไรอ่ะ
CHocolaTE_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 18:18  

fz ผู้เขียน:
เวลาเราลงรูป ทำไมมันเห็นไม่หมดอะ มันเห็นเป็นสีเทา ๆ

อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร แล้วมีใครเป็นเหมือนเรามั่ง

เป็นไฟล์ที่ไม่รองรับรึเปล่า เวลาเปิดเข้าไปมันจะขึ้นคล้ายๆว่าไม่รองรับอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นานไหม
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 21:00  

คุณ rokr T ครับ โทรไปบอกเลข อีมี่ แล้วนานไหมครับถึงจะได้ ฝาหลัง วันนี้ผมไปเห็นเครืองใหม่ ๆที่แถมฝาหลังมาเลยอยากบออกว่าตัวบอดี้เป็นสีเขียวด้วย เลยหยิบของตัวเองมาดู ถ้าบอดี้เป็นสีเงิน ฝาหลังสีเขียวถ้าได้มาไม่เข้ากันเลยจริงๆ
rokr T
Year's Star

หัวข้อ : Re: นานไหม
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 21:18  

คุณ rokr T ครับ โทรไปบอกเลข อีมี่ แล้วนานไหมครับถึงจะได้ ฝาหลัง วันนี้ผมไปเห็นเครืองใหม่ ๆที่แถมฝาหลังมาเลยอยากบออกว่าตัวบอดี้เป็นสีเขียวด้วย เลยหยิบของตัวเองมาดู ถ้าบอดี้เป็นสีเงิน ฝาหลังสีเขียวถ้าได้มาไม่เข้ากันเลยจริงๆ
ผมซื้อมา22:2:53ครับ เข้าใจว่าตอนนั้นของยังไม่มา เลยรอนานไปหน่อย อิอิ เห็นว่ามีสีขาวกับชมพูออกมาใหม่นิ สนใจจริงๆรออีกหน่อยครับราคาลงอีกแน่ๆตามสไตล์LG ‎สาวกLGอย่าว่ากันน่ะครับ
Variable
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 21:30  

อยากทราบว่าเวลาส่งเครื่องเข้าศูนย์ตรวจเช็ค กินเวลาเท่าไหร่อะครับ แล้วถ้าซื้อ GD 510 ช่วงที่มันแถมเมม 8 GB มันจะแถมอะไรตามมาอีกหรือเปล่าอะครับ
kasamsun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:17  

ถามหน่อยครับ ว่ารุ่นนี้ สามารถชาร์ตไฟ ด้วยสาย USB ได้ไหมครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 21:14  

ขอตอบนะคะ
ยังไม่เคยใช้ป๊อบแต่ใช้ KF700อะค่ะ (เพิ่งซื้อเพราะในงานTME)มันถูกเวอร์
ตอนแรกก็งงเหมือนกันเรื่องนี้ แต่ต่อมาก็ได้รู้ค่ะว่าไม่ต้องปิดเครื่อง
แต่เวลาเราจะออกจากฟังก์ชันแอพพริเคชันอื่นให้กดออกจนกลับมาสู่หน้าโฮมน่ะค่ะ
ไม่อย่างนั้นแอพพริเคชันพวกนั้นก็จะยังทำงานอยู่
ไม่แน่ใจว่าระบบทำงานมันจะคล้ายกันรึเปล่า แต่ลองดูนะคะ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 22:17  

kasamsun ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ ว่ารุ่นนี้ สามารถชาร์ตไฟ ด้วยสาย USB ได้ไหมครับ Very Happy

ได้ครับ เล่นคอมไปด้วยแล้วก็ชาร์ตไฟ ด้วยได้ครับ
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 23:14  

สมุดรายชื่อสามารถโชเบอพร้อมชื่อได้ป่ะคับ

แล้วการลงไฟล์ในการ์ดลงได้กี่วิธีอ่าคับ
รบกวนคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 23:24  

กล้องชัดมั้ยคะ เอารูปลงคอมแล้วเป็นไงบ้าง
สวยมั้ย ชัดมั้ย

ตกลงเวลาซื้อได้อะไรบ้างอ่ะคะ
แล้วฝาหลังโซล่าเซลล์นี่
เค้าแถมหรือซื้อแยกเอง
สงสัยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเวลาแบ็ตครับ
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 10:36  

สอบถามหน่อยครับ ใครที่ใช้Popแล้ว แบบโทรมากหน่อย ใช้ ต่อเน็ตเข้า ทวิสเตอร์ อะไรพวกนี้ หรือใช้แบบเล่น นู้นนั่นนี่ แบ็ตอยู่ได้นานไหมครับ ผม ใช้โทรไม่มาก เท่าไหร่ วันละ 4 - 5 รอบ ไม่เกิน ครั้งละ 4 นาที แล้วก็ เข้าเน้ตเช็ด ยอดเงิน ไม่เกิน 10 นาที แล้ว 4 ทุ่มปิดเครื่องเปิด 10 โมงเช้า แบ็ตมันอยู่ได้ 2 วันเองครับ หมดตลอดเลย มีใครอยู่นานบ้างครับ กี่วัน
CHocolaTE_
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 22:10  

รบกวนคะ ผู้เขียน:
กล้องชัดมั้ยคะ เอารูปลงคอมแล้วเป็นไงบ้าง
สวยมั้ย ชัดมั้ย

ตกลงเวลาซื้อได้อะไรบ้างอ่ะคะ
แล้วฝาหลังโซล่าเซลล์นี่
เค้าแถมหรือซื้อแยกเอง
สงสัยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถ้าซื้อล็อตใหม่จะได้ฝาหลัง 2 อันเลย ไม่ต้องโทรไปที่ศูนย์
ส่วนฝาหลังโซล่าเซลล์ต้องซื้อแยก จะมาประมาณมิ.ย.ค่ะ
firecobra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 03:03  

อยากรู้ว่าจะเปลี่ยน livecon ที่แทนตัวเราเองใน livesquare ยังไงคับ หาวิธีเปลี่ยนไม่เจออ่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 22:37  

แบ็ตจ้าแบ๊ต อยู่ได้นานเท่าไหร่
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:26  

ไม่เห็นมี BG รูปทะเลเลยอ่ะคะ
รึนู๋หาไม่เจอ
เหอๆ
kld
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 23:40  

รุ่นนี้มีขายซิลิโคนรึป่าวอ่าค่ะ อยากได้มาก
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 18:37  

อยากได้ซิลิโคนรึ อยากได้มือถืออ่ะ ^ ^

รุ่นนี้มีจร้า

เพิ่งซื้อมาเอง 100บาท ที่ MBK
11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 05:30  

เปลี่ยนรูปตัวเอง ใน livesquare หน้าแรกของวัน
ยังไงคะ
pop510
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 11:40  

ซื้อที่ powerbuy เมษา ราคมเต็ม 5990 the1card 100 คะแนนลดได้ 50บาท ใช้citibank ลดอีก 15% เหลือ 4600 กว่าๆ ผ่อน 0% ได้อีก 4 เดือน ได้เมม 8 กิ๊ก ฝาหลัง 2 อัน และอุปกรณ์ในกล่องครบ แต่ตอนนี้ทำสายสมอลทอล์กขาด อยากรูว่าหาซื้อได้ที่ไหน
wewin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 08:17  

ขายด่วนครับ LG GD510 สีบรอนซ์เงิน ซื้อมาเมื่อมีนาคม 2553 ของทุกอย่างครบพร้อมใบประกันอยู่ในกล่องเรียบร้อย บวกเมม 8 กิ๊ก ฟิล์มกันรอยด้านหน้า-หลัง ซองหนังสวยงาม ใช้เยี่ยม สภาพแบบป้ายแดง เบื่อเลยจะขาย 4700 บาทขาดตัว สนใจโทรมาที่ คุณอ้น 086 5426414
มือใหม่หัดใช้ LG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 15:20  

รบกวนถามหน่อยครับว่า เวลาคุยโทรศัพท์ ปลายทางบอกว่า เสียงเบา ไม่ค่อยได้ยิน ไม่แน่ใจว่าปกติ LG รุ่นนี้มันเบาอยู่แล้ว หรือว่าไมโครโฟนของผมมีปัญหา ... ใครเป็นแบบผมบ้างครับ ...
win91132
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 14:59  

ขาย LG POP GD510 สภาพใหม่มากๆๆๆ

ใช้ได้แค่ 2เดือนครับ ยกกล่องนะครับตัวนี้ เมม 2G พวกกันรอยผมยังไม่ได้แกะออกเลยครับ

เครื่องสวยมากครับ 3500 บาทครับ
ผมอยู่นครปฐมครับสะดวกนัดดูของกรุงเทพด้วยครับ หรือ EMS
สนใจติดต่อ วิน 0866555727

paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:22  

มี LG GD510 สภาพ99%ยกกล่องเมม8กิ๊ก 3900 บาท 0819109102
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 11:58  

เรื่องเสียงเวลาสนทนาผมก้อเปนนะ

อีกฝั่งจะบ่นว่าไม่ค่อยได้ยิน
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 22:16  

รุ่นนี้เวลาถ่ายรูป ปรับเป็น 3 ล้านพิกเซล แล้วมันซูมไม่ได้หรอ

แล้วเวลาถ่ายรูปตั้งค่ายังไงมั่งอ่ะ ให้มันถ่ายสวยๆอ่ะ
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 17:27  

วันนี้เจอที่ Jay mart 4990 แล้วครับลงเร็วมากมาย
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 17:11  

ซื้อมาแล้วค่ะ ที่ร้าน J-Mart สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว
ได้ memory 8 GB. กับฝาหลัง 2 อัน Razz
แกะออกจากกล่องเขาก็ติดกันรอยมาให้ทั้งหน้าจอ และฝาหลังเลย
ซื้อซิลิโคนสีใส 150 บาทมาใส่ ก็พกสะดวกแล้ว ^^
ติอยู่เรื่องเดียวนะ เสียงลำโพงเวลาฟังเพลงแล้วเร่งสุดจะแตก
แต่เวลาคนโทรเข้าเสียงดังดี สั่นแรง(มาก)ด้วย Shocked
หน้าจอการแสดงผลสวยงามมาก ระบบสัมผัสช่วงแรกๆ ก็ลำบากหน่อยเพราะยังไม่ชิน
แต่ตอนนี้เริ่มชินแล้วค่ะ ถือมือเดียวแล้วกดก็ง่าย และสะดวกดี ^^
เรื่องกล้องรูปที่ถ่ายออกมาให้สีสวยงาม และละเอียดดี(ดูจากในมือถือยังไม่ได้ลงคอม)
ชอบตรงที่หน้าจอมันกว้างมุมถ่ายก็เลยกว้างตาม จะถ่ายทั้งตัวหรือถ่ายตัวเองหน้ากระจกก็เห็นชัดเจนดี Wink
memory ที่ให้มาขนาดความจุ จุใจดีมากสามารถเอาไว้ถ่ายแทนกล้องยังได้
แต่กล้องค่อนข้างช้า เข้าใจว่าอาจเป็นเพราะรูปใหญ่(ตั้งไว้ 3 ล้าน) ก็เลยทำให้ช้า
โดยรวมแล้วก็ OK นะคะสำหรับตัวเรา เพราะมันเล็กถูกใจแล้วก็บางดี แลดูคิขุเหมาะกับผู้หญิงมากๆ
LG GD510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 22:04  

ตอนนี้เหลือแค่ 4490.- เอง พึ่งไปดูมา เครื่องเล็ก น่ารักดีนะ ดูดีเลยแหละ อยากได้มาก สวย ดูดี ทันสมัยดีอ่ะ ราคาไม่แพงด้วย
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 11:10  

มือใหม่หัดใช้ LG ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับว่า เวลาคุยโทรศัพท์ ปลายทางบอกว่า เสียงเบา ไม่ค่อยได้ยิน ไม่แน่ใจว่าปกติ LG รุ่นนี้มันเบาอยู่แล้ว หรือว่าไมโครโฟนของผมมีปัญหา ... ใครเป็นแบบผมบ้างครับ ...

ของเราก็เป็นนะคะ ตอนแรกตกใจมากกลัวเป็นแบบในบอร์ดเขาคุยกัน
แต่ปรากฎว่าเป็นที่ซิลิโคนที่เราเอามาใส่เองแหละ รูมันไม่พอดีเลยมีบางส่วนไปปิดไมโครโฟน Sad
เราก็เลยเจาะมันออกอีก ตอนนี้ก็เลยไม่มีปัญหาเรื่องเสียงเบาแล้วล่ะค่ะ
แต่โดยส่วนใหญ่เราชอบใส่สมอลทอร์กเวลาคุยมากกว่านะ มันสะดวกดี
ถือมากๆ แล้วมันปวดแขน + เราชอบเล่นคอมเวลาคุย ก็เลยใส่สมอลทอร์กเอาดีกว่า Wink
G_O_11
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 00:00  

ถามคุน Aree-Yong หน่อยคับ

ที่บอกว่ากล้องถ่ายมาสวยอ่ะ

ปรับยังไงมั่งหรอ

ความละเอียดเท่าไหร่

แล้วที่ความละเอียดระดับบเมกกะ มันจะซูมไม่ได้หรอ
nattt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 06:07  

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่เลยค่ะ รบกวนสอบถามคร่าวๆ ค่ะ
1 แบตหมดเร็วมั้ยคะ
2 ไม่แน่ใจว่า call history ของเครื่องนี้ มันจะโชว์เฉพาะเบอร์โทร แต่ว่าไม่โชว์ชื่อ(ที่เราเคย save ไว้ใน contact) จริงหรือเปล่าคะ
3 sms ที่มีคนส่งเข้ามาในเครื่อง สามารถเลือกได้มั้ยคะ ว่าจะให้ save ลงใน memmory card (เพราะว่ามือถือเครื่องเดิม sms ชอบเต็มบ่อยๆ เนื่องจากมัน save ลง phone memory อย่างเดียว)
4 สามารถอ่านไฟล์พวก word, powerpoint, pdf ได้หรือไม่

ขอบคุณมากค่ะ
nattt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 06:08  

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่เลยค่ะ รบกวนสอบถามคร่าวๆ ค่ะ
2 ไม่แน่ใจว่า call history ของเครื่องนี้ มันจะโชว์เฉพาะเบอร์โทร แต่ว่าไม่โชว์ชื่อ(ที่เราเคย save ไว้ใน contact) จริงหรือเปล่าคะ
3 sms ที่มีคนส่งเข้ามาในเครื่อง สามารถเลือกได้มั้ยคะ ว่าจะให้ save ลงใน memmory card (เพราะว่ามือถือเครื่องเดิม sms ชอบเต็มบ่อยๆ เนื่องจากมัน save ลง phone memory อย่างเดียว)
4 สามารถอ่านไฟล์พวก word, powerpoint, pdf ได้หรือไม่

atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:41  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
munki940
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 21:04  

ไปถอยมาแล้วเมื่อวันพุธ 4800 ครับได้เมม8gb ฟีมล์กันรอยหน้าจอ ฝาหลังอีกสองอัน และซีลีโคนใสอีก1อัน สรุปกลับบ้านมาแฟนถูกใจยึดไปเฉยเลย วันนี้เลยไปถอยhtc tattoo มาอีกหนึ่งเครื่องเซ็งเลยครับ Confused
P*e*e*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 18:46  

ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันพุธที่ 26.05.2010@JAY MART เซ็นทรัลลาดพร้าว
4,990 บาท ผ่อน 0% X 6 เดือน
เครื่องสีขาว + mem 8GB + ฝาหลัง 2 สีเขียว + ฝาหลังสีส้ม
(ตัวเครื่องมีฟิล์มกันรอยมาให้ระดับนึง หน้า+หลัง)

ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยครับ ตอนนี้ใช้แค่
โทรออก รับสาย ส่งข้อความ ถ่ายรูป

Comment นิดนึง รูปไม่ค่อยชัดเลยครับ เพราะมันไม่ใช่ AF
แต่รวมๆก้อถือว่า ราคาถูกมากๆ เทียบกับสิ่งที่ได้รับ
studio43z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 13:26  

nattt ผู้เขียน:
1 แบตหมดเร็วมั้ยคะ // ใช้งานเรื่อยๆ โทร ฟังเพลง อย่างมากสุด 2 วัน ค่ะ
2 ไม่แน่ใจว่า call history ของเครื่องนี้ มันจะโชว์เฉพาะเบอร์โทร แต่ว่าไม่โชว์ชื่อ(ที่เราเคย save ไว้ใน contact) จริงหรือเปล่าคะ // โชว์หมดค่ะเวลามีคนโทรเข้าออก ทั้งรูป ทั้งเบอร์ ทั้งชื่อ
3 sms ที่มีคนส่งเข้ามาในเครื่อง สามารถเลือกได้มั้ยคะ ว่าจะให้ save ลงใน memmory card (เพราะว่ามือถือเครื่องเดิม sms ชอบเต็มบ่อยๆ เนื่องจากมัน save ลง phone memory อย่างเดียว) // หน่วยความจำในเครื่อง
4 สามารถอ่านไฟล์พวก word, powerpoint, pdf ได้หรือไม่ // อ่านไฟล์ Documents ได้ค่ะ

ปล.. เครื่องนี้สามารถ บล๊อกเบอร์แปลก ที่โทรเข้ามา ที่เราไม่ได้ เมมไว้ในเครื่องได้ค่ะ

เวลาใครขอเบอ ก็ขอเบอร์ คนนั้นเมมไว้ก่อนละกัน ถ้าจะใช้ เมนู บล๊อกเบอร์ ^^

เท่าที่ใช้มา 2 เดือนกว่าๆ มั้ง ตั้งแต่วันแรกที่ น้อง POP เข้ามา ถือว่าโอเคเลยทีเดียว

ใช้งานง่ายค่ะ ไม่เหมือน ทัชโฟน อื่นๆ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 13:29  

nattt ผู้เขียน:

1 แบตเตอรี่ทนดีครับ แต่จะมีปัญหาตรงระดับแบตเตอรี่ชอบขึ้นๆลงๆเหลือสองขีดบ้างเหลือสามขีดบ้างไม่แน่นอน
2 แสดงทั้งชื่อและเบอร์โทรทุกรายการครับ
3 สามารถเลือกเก็บได้ทั้งในเครื่องและในชิม
4 อันนี้ยังไม่เคยลอง
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 01:29  

เจอ เรื่องกล้อง เวลาถ่าย ซุมไม่ได้ครับ ทั้งๆที่ในรายละเอียดบอก ซูม ได้ 2 เท่า แต่เอาเข้าจริง ทำมไมมันกดซูมไม่ได้ไม่รุ แต่รู้สึกว่าตอนแรกมันก็ซุมได้นะ แต่หลังๆนี่ซุมไม่ได้ ไม่รู้ว่าผมไปทำอะไรมันป่าว เอาเป็นว่า ทำยังไงให้กล้องมันซูมได้อะคับ ใช้มา 3 เดือน ยอมรับว่าคุ้มราคามากกก สุโค่ยยย >O< นี่ก็รอให้มันมีกรอบใม่ๆ มาบ้าง จะได้เปลี่ยนสีสันมันหน่อย ตอนนี้ใส่ ดำ ฝาส้ม ก็แหล่มแย่เหมือนกัน ฮา...
kera_ton
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:47  

Very Happy ดีคับ ผมซื้อมา4วันแล้ว สีขาวคับ ใส่ฝาหลังส้ม

รู้สึกว่าแบตหมดเร็วพอสมควร

หรือเป็นเพราะกำลังเหอ เลยเล่นมากไปหน่อย Laughing

ผมยังลงเกมไม่เปน พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับผม

โดยรวมคุ้มราคาโคตรๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: