Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577595
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 17:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

6230 ในกรณีที่ฟังวิทยุและ MP3 ได้ ในส่วนของวิทยุนั้นต้องอาศัยคลื่นใช่ไหมคะ ถึงจะฟังได้ชัดเจน

ส่วน MP3 ถ้าโหลดมาเก็บไว้ในตัวเครื่องแล้ว ในกรณีนี้ของถามนะคะว่า...ถ้าไม่มีคลื่นเราสามารถเปิดฟังได้ไหมคะ (ไปต่างจ้งหวัที่ไม่มีคลื่น หรือมุมอับคลื่นคะ) ขอบคุณคะ.
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 17:41  

i (อัย) ผู้เขียน:
6230 ในกรณีที่ฟังวิทยุและ MP3 ได้ ในส่วนของวิทยุนั้นต้องอาศัยคลื่นใช่ไหมคะ ถึงจะฟังได้ชัดเจน

ส่วน MP3 ถ้าโหลดมาเก็บไว้ในตัวเครื่องแล้ว ในกรณีนี้ของถามนะคะว่า...ถ้าไม่มีคลื่นเราสามารถเปิดฟังได้ไหมคะ (ไปต่างจ้งหวัที่ไม่มีคลื่น หรือมุมอับคลื่นคะ) ขอบคุณคะ.

MP3 ก้อส่วน MP3 ครับเพราะว่าเราเก็บข้อมูลเพลงเอาไว้แล้วนี่นา ก้อสามารถฟังได้ปกติ แต่วิทยุยังไม่แน่ใจครับว่าจะต้องเสียบสายเหมือนเดิมอีกมั้ย แต่ผมว่ายังงัยก้อยังต้องเสียบสายไว้ก่อนถึงจะฟังวิทยุได้น่ะคับ แต่ยังงัยวิทยุต้องมีคลื่นเป็นธรรมดาล่ะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 22:21  

i (อัย) ผู้เขียน:

อย่างที่น้องแบงค์เกริ่นไว้นะคับ F.M. กับ MP3 ต่างกันนะครับ อย่าง F.M นี่เราจำเป้นต้องอาศัยเคลื่นวิทยุที่ส่งมาจากสถานีวิทยุ ถ้าไปตาม ตจว. หากเราจะฟังวิทยุ เราสามารถรับสัญญาณวิทยุในระบบ F.M ที่ทางสถานีวิทยุประจำจังหวัดนั้นส่งมา ส่วน mp3 จะเหมือนกับการที่เราเปิดฟังเพลงจาก cd ครับ ไม่เกี่ยวกับสัญญาณหรือภาครับสัญญาณใด ๆ ทั้งสิ้น
ปลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 19:45  

ผมเข้าไปดู Post ของ SX1 ผมเห็นพวกคุณสนใจตัวนี้กัน ซึ่งผมเองก็รอ 6230 อยู่ จึง
ทำให้ผมเองเกิดลังเลใจอยากได้บ้าง ซึ่งตัวผมก็ชอบยี่ห้อ Nokia กี่รุ่นก็ Nokia แต่คราวนี้ผมอาจนอกใจ Nokia ผมเห็นแต่ผู้ชายเข้ามา Post กัน ยี่ห้อนี้เหมาะกับผู้หญิงไหมครับ.
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 19:56  

โนเกียทำออมาเพื่อเป็นกลางอ่ะครับ ส่วนใหญ่จะไม่ได้ออกแบบเพื่อเน้นเพศหญิง ดูๆไปจะเป็นการออกแบบเพื่อผู้ชายซะมากกว่าครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2003 01:30  

ปลาย ผู้เขียน:
ผมเข้าไปดู Post ของ SX1 ผมเห็นพวกคุณสนใจตัวนี้กัน ซึ่งผมเองก็รอ 6230 อยู่ จึง
ทำให้ผมเองเกิดลังเลใจอยากได้บ้าง ซึ่งตัวผมก็ชอบยี่ห้อ Nokia กี่รุ่นก็ Nokia แต่คราวนี้ผมอาจนอกใจ Nokia ผมเห็นแต่ผู้ชายเข้ามา Post กัน ยี่ห้อนี้เหมาะกับผู้หญิงไหมครับ.

อย่างที่น้องแบงค์เกริ่นไว้แล้วนะคับ โนเกียนี่แล้วแต่ความชอบเลย เพราะดีไซน์มันสามารถใ้ชได้ทั้ง ช และ ญ
เติ้ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? 6230 ??????????????????????????????????????? 25 , 50 ???? 100 ???? 120 ???? ???????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 14:37  

ช่วยบอกด้วยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 19:31  

6230 มีหน่วยความจำค่อนข้างสูง อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 70 รูปแน่คับ
เติ้ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2004 23:31  

1. หน้าจอของ 6230 นี้คิดว่าขนาดเล็กไปไหมครับแต่เท่าที่ดู หน้าจอจะใหญ่กว่า 7250 อยู่แล้ว และถ้าเทียบกับขนาดของหน้าจอ 6220 และ 3200 แล้วจะใหญ่กว่าไหมครับ ..เพราะสนใจรุ่นนี้ครับเลยอยากให้หน้าจอใหญ่กว่า 6200 หรือ 3200 ครับ แต่คงไม่ใหญ่ไปกว่า 3650 แน่นอนนี่นา
2. ด้านหลังที่เลนส์กล้องมีตัวเลื่อนเปิด-ปิดเลนส์ป้องกันขูด-ขีดถลอกไหมครับ คือผมเห็นรุ่น อื่นเข้ามีกันนะครับ
3. เรื่องการถ่ายภาพเป็นอย่างไรครับ..เห็นว่ารุ่น 6230นี้มีบางส่วนพัฒนาจาก 6220 คือ ผมเห็นที่อื่นเขากระทู้ว่า 6220 ถ่ายรูปไม่ชัด vdo ก็ไม่ชัดแต่เสียงอัด vdoกลับชัดเจนมาก..ผมงงครับคิดว่าที่ไม่ชัดเพราะ เขาไม่ปรับแสงหรือปล่าว และ สี 4 พันกว่าสีมั้ง .......แต่ถึงอย่างไรผมก็อยากให้รุ่น 6230 นี้อย่าบกพร่อง เหมือน 6220 เลยครับไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนครับอย่างน้อย 6230นี้ ก็มีสีตั้ง 6 หมื่นกว่าสีแหนะ.....อย่างไรช่วยไขข้อข้องใจอย่างเป็นความจริงด้วยนะครับ.....ยังไงผมก็ยังสนใจรู่นนี้อยู่ครับ...โดนใจอย่างแรง...แต่ต้องศึกษาไปเรื่อยๆครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2004 16:24  

เติ้ล ผู้เขียน:
1. หน้าจอของ 6230 นี้คิดว่าขนาดเล็กไปไหมครับแต่เท่าที่ดู หน้าจอจะใหญ่กว่า 7250 อยู่แล้ว และถ้าเทียบกับขนาดของหน้าจอ 6220 และ 3200 แล้วจะใหญ่กว่าไหมครับ ..เพราะสนใจรุ่นนี้ครับเลยอยากให้หน้าจอใหญ่กว่า 6200 หรือ 3200 ครับ แต่คงไม่ใหญ่ไปกว่า 3650 แน่นอนนี่นา
2. ด้านหลังที่เลนส์กล้องมีตัวเลื่อนเปิด-ปิดเลนส์ป้องกันขูด-ขีดถลอกไหมครับ คือผมเห็นรุ่น อื่นเข้ามีกันนะครับ
3. เรื่องการถ่ายภาพเป็นอย่างไรครับ..เห็นว่ารุ่น 6230นี้มีบางส่วนพัฒนาจาก 6220 คือ ผมเห็นที่อื่นเขากระทู้ว่า 6220 ถ่ายรูปไม่ชัด vdo ก็ไม่ชัดแต่เสียงอัด vdoกลับชัดเจนมาก..ผมงงครับคิดว่าที่ไม่ชัดเพราะ เขาไม่ปรับแสงหรือปล่าว และ สี 4 พันกว่าสีมั้ง .......แต่ถึงอย่างไรผมก็อยากให้รุ่น 6230 นี้อย่าบกพร่อง เหมือน 6220 เลยครับไม่รู้จริงเท็จแค่ไหนครับอย่างน้อย 6230นี้ ก็มีสีตั้ง 6 หมื่นกว่าสีแหนะ.....อย่างไรช่วยไขข้อข้องใจอย่างเป็นความจริงด้วยนะครับ.....ยังไงผมก็ยังสนใจรู่นนี้อยู่ครับ...โดนใจอย่างแรง...แต่ต้องศึกษาไปเรื่อยๆครับ

1.หน้าจอจะขนาดเท่ากับ 3200 ครับ
2.ไม่มีครับ
3.การที่ดูภาพบนหน้าจอมือถือไม่ชัดเนื่องจากคุณภาพของหน้าจอเป็นส่วนประกอบนึงด้วยครับ ซึ่ง 6220 จะเป็นหน้าจอแบบ STN ซึ่งความสดของสีไม่อาจสู้ 6230 ที่ใช้หน้าจอแบบ TFT ได้แน่นอน
linkinpak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 10:18  

1.อยากทราบว่า ถ้าออกรุ่น 6230 แล้วจะมี 6230i ออกมาอีกไหม
2.แล้วไม่ทราบว่าจะออกมาเมื่อไร (ปลายเดือนมกราจะออกหรือยัง?)
3.เมื่อเทียบกับ 6820,5140 และ 6230 รุ่นไหนจะดีกว่ากัน
4.ที่บอกว่า 6230 ไม่มีตัวเลื่อนเปิด-ปิดเลนส์ป้องกันขูด-ขีดถลอก แล้วเลนส์จะไม่ถลอก เป็นรอยหรือคะ
#ขอบคุณมากค่ะ#
บีม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 10:24  

1.ผมเห็นรุ่น sx1 แล้วครับ อยากทราบว่าเมื่อเทียบกับ 6230 แล้ว รุ่นไหนได้เปรียบเสียเปรียบกว่ากันครับ ถ้าเป็นไปได้กรุณาเปรียบเทียบคุณสมบัติไห้ดูด้วยนะครับ
2.6230 มีขนาดประมาณรุ่นไหนครับ เช่น 3200 6820 แล้วจะใหญ่มากไหมครับ
อโรมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 10:36  

พี่คิดว่า 6230 เป็นยังไงบ้าง พิจารณาทั้งขนาด รูปร่าง และการใช้งานแล้ว จะเรียกว่า"เพอร์เฟค" เลยได้ไหม ขอทราบความคิดเห็นของพี่ด้วยนะคะ เพราะส่วนตัวแล้ว ชอบและสนใจรุ่นนี้มากๆๆๆ
โจเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 10:39  

ไม่ทราบว่า N 6230 มีกี่สีครับ
jeff
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 11:15  

ผมเข้าไปดูใน web blisste เค้าลงว่าจะออกเดือนกุมภา จริงมั้ยครับ ถ้าจริงก็แย่จังนะครับ เพราะผมรอรุ่นนี้มานานมากกกกแล้ว เริ่มจะท้อแล้วนะเนี่ย
PunNeng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 19:01  

สุดตีน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 19:43  

โจเจ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า N 6230 มีกี่สีครับ

โนเกีย 6230 ใช้จอแบบ TFT Active matrix 65536 สีคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 19:46  

บีม ผู้เขียน:
1.ผมเห็นรุ่น sx1 แล้วครับ อยากทราบว่าเมื่อเทียบกับ 6230 แล้ว รุ่นไหนได้เปรียบเสียเปรียบกว่ากันครับ ถ้าเป็นไปได้กรุณาเปรียบเทียบคุณสมบัติไห้ดูด้วยนะครับ
2.6230 มีขนาดประมาณรุ่นไหนครับ เช่น 3200 6820 แล้วจะใหญ่มากไหมครับ

1.ดูเหมือนว่ารุ่น 6230 นั้นยังหาข้อเหนือกว่า SX1 ไม่ได้เลยคับ นอกจากขนาดที่กะทัดกว่าอย่างเดียว อีกทั้ง SX1 นั้นมีฟังก์ชั่นอย่างวิทยุลงไปอีก
2.โนเกีย 6230 จะมีขนาดประมาณรุ่น 3100 เลยคับ ซึ่งถือว่ามีขนาดเล็กมากๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 19:49  

jeff ผู้เขียน:
ผมเข้าไปดูใน web blisste เค้าลงว่าจะออกเดือนกุมภา จริงมั้ยครับ ถ้าจริงก็แย่จังนะครับ เพราะผมรอรุ่นนี้มานานมากกกกแล้ว เริ่มจะท้อแล้วนะเนี่ย

โดยจากที่ดูๆแล้วเนี่ย รุ่น 6230 มีกำหนดการวางจำหน่ายที่แท้จิงในเดือนกุมภาพันธ์อ่ะคับ ซึ่งบางทีรุ่น 6820 และ 7200 จะเข้ามาก่อนคับ

ปล.รุ่นดีๆมักจะมาทีหลังนะคับ ^_^
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 19:53  

linkinpak ผู้เขียน:
1.อยากทราบว่า ถ้าออกรุ่น 6230 แล้วจะมี 6230i ออกมาอีกไหม
2.แล้วไม่ทราบว่าจะออกมาเมื่อไร (ปลายเดือนมกราจะออกหรือยัง?)
3.เมื่อเทียบกับ 6820,5140 และ 6230 รุ่นไหนจะดีกว่ากัน
4.ที่บอกว่า 6230 ไม่มีตัวเลื่อนเปิด-ปิดเลนส์ป้องกันขูด-ขีดถลอก แล้วเลนส์จะไม่ถลอก เป็นรอยหรือคะ
#ขอบคุณมากค่ะ#

1.โนเกียไม่ออก 6230i 100% แน่คับ
2.ตอนนี้การวางจำหน่าย"ที่แท้จิง"จะออกในเดือนกุมภาพันธ์(คาดว่าออกไม่เกิน 15 กุมภาพันธ์คับ)
3.ถ้าเอามาเปรียบกันแล้ว 6230 ถือว่าดีที่สุดแล้วคับ
4.ถึงเลนส์จะถลอกเราก้อสามารถที่จะเปลี่ยนหน้ากากได้คับ ไม่ต้องห่วง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2004 20:02  

6230 มีกำหนดวางจำหน่ายประมาณเดือนกุมภาพันธ์หนะครับ
โจเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 13:10  

ที่ผมถามพี่ไปว่า N 6230 มีกี่สีเนี่ย ไม่ใช่สีหน้าจอครับ ผมหมายถึงสีของตัวเครื่อง รบกวนพี่ช่วยตอบอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 13:57  

ในเว็บโนเกียจะมี 4 สีคับ แต่รวมๆแล้วอาจมีมากกว่า 6 สีขึ้นไป
ฉันรักโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6230 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 14:18  

ใช่เลย 6230 เป็นรุ่นที่ต้องการ Option เพียบ เหมาะมากสำหรับเรา
แต่........เสียอย่างเดียว ไม่มีตังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? 6230 ??????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 14:43  

ฉันรักโนเกีย ผู้เขียน:
ใช่เลย 6230 เป็นรุ่นที่ต้องการ Option เพียบ เหมาะมากสำหรับเรา
แต่........เสียอย่างเดียว ไม่มีตังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ค่อย ๆ เก็บไปเรื่อย ๆ ก็ได้ครับคุณฉันรักโนเกีย ยังไงถ้าตั้งใจก็ต้องทำได้ เหมือนที่ผมเก้บตังค์ซื้อ sx1 หนะคับ
~SurvivoR MasteR~
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 15:44  

เออตกลง รุ่นนี้กับ 6600 รุ่นใหนดีกว่ากัน ถ้าว่างก็บอกเหตุผลด้วยนะคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 15:47  

6600 ยังคงดีกว่าคับ แต่ว่าจะมีขนาดใหญ่ ส่วน 6230 เหมือน 6600 เพียงแต่เป็นรุ่นย่อส่วนอะไรทำนองนี้น่ะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 01:08  

ธนพ ตันอนุชิตติกุล ผู้เขียน:
เออตกลง รุ่นนี้กับ 6600 รุ่นใหนดีกว่ากัน ถ้าว่างก็บอกเหตุผลด้วยนะคับ

ในเรื่องของการใช้งานนั้น 6600 จะโดนเด่นกว่ามากทีเดียว เนื่องจากความยืดหยุ่นในการลงโปแกรมเพื่อตอบสนองต่อการใช้งานของผู้ใช้แต่ละคน ส่วน 6230 เป็นมือถือในชั้น business phone ของทางโนเกีย แต่จะให้ความสามารถทางด้าน multimedia อย่างเต็มความสามารถเหนือความคาดหมายสำหรับมือถือตระกูล 6 ทีเดียว
Madcatz`
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2004 20:02  

ตอนนี้ที่สิงค์โปร์รุ่นนี้ออกหรือยังอ่ะ ถ้าออกแล้วราคาประมาณเท่าไหร่บอกด้วยนะ แบบว่าจะฝากเพื่อนไปซื้ออ่ะถ้าออกแล้ว เพราะว่าเพื่อนจะไปเที่ยวสิงคโปร์ ตอนสิ้นเดือนนี้อ่ะ บอกด้วยนะคร้าบ อีกอย่าง ที่สิงคโปร์ ใช้ระบบแบบเดียวกานกะไทยหรือเปล่า
เด็กน้อย(ด้อยปัญญา)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 12:24  

โดยรวมๆแล้วฟังชันก์ครบดังต้องการเลยนะ แต่ขอตินิดนึงตรงที่โนเกียตัวนี้ทำจอออกมายังเล็กไปนิดน่าจะใหญ่กว่านี้สักนิดจะดีเยี่ยมเลย
Z-Baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 03:56  

เด็กน้อย(ด้อยปัญญา) ผู้เขียน:
โดยรวมๆแล้วฟังชันก์ครบดังต้องการเลยนะ แต่ขอตินิดนึงตรงที่โนเกียตัวนี้ทำจอออกมายังเล็กไปนิดน่าจะใหญ่กว่านี้สักนิดจะดีเยี่ยมเลย

5ปีที่แล้วมีแต่ตัวใหญ่ๆ ..

ก็อยากได้จิ๋วๆกัน..

พอมีจิ๋วๆ..

ก็อยากได้ตัวใหญ่ๆกัน..

อะนะ....ส่วนตัวผมชอบคับ รอซื้อรุ่นนี้อยู่

เด๋วนี้ไม่ค่อยเห็น คุณ ฉัตรชัยออนไลน์เลยนะคับ.... ยังไงช่วย add ไว้อีกเมล์ด้วยคับ อยากจะสอบถามข้อมูลโทรศัพท์หน่อยคับ natthavat_r@hotmail.com

ขอบคุณคับ...
Z-Baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 04:18  

อีกเรื่องคับๆ..

ตอนนี้ MMC มีหน่วยความจำมากที่สุดกี่เมกแล้วคับ 512 mb รึเปล่า ?

แต่ที่เคยเห็นเป็น SD นะที่จะมีหน่วยความจำมากกว่า

ผู้ใดรู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยคับ....

Thnaks......
[Mixcy]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 16:46  

เออ ผมอยากทราบราคาเปิดตัวคร่าวๆ ของ 6230 ครับ ใครพอรู้ช่วยบอกที
ปุ๊กลุ๊ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 20:51  

อยากรุ้ราคาตอนเปิดตัวจังเลยค่ะ แล้วจะออกเมื่อไหร่คะ ได้ข่าวมาว่าประมาณกพ.จริงหรือเปล่าคะ แบบว่า...รอจะซื้อมานานมาก ๆ เลย ถูกใจรุ่นนี้มากที่สุดแล้ว ตอนแรกว่าจะหนีไปเอายี่ห้ออื่น แต่สุดท้ายก็ต้องจบลงที่โนเกียเหมือนเดิมอ่ะ ...เฮ้อ หนีไม่พ้นซักที แต่อยากได้มาก ๆ เลย งับ งับ งับ...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 22:09  

Z-Baller ผู้เขียน:
เด็กน้อย(ด้อยปัญญา) ผู้เขียน:

5ปีที่แล้วมีแต่ตัวใหญ่ๆ ..

ก็อยากได้จิ๋วๆกัน..

พอมีจิ๋วๆ..

ก็อยากได้ตัวใหญ่ๆกัน..

อะนะ....ส่วนตัวผมชอบคับ รอซื้อรุ่นนี้อยู่

เด๋วนี้ไม่ค่อยเห็น คุณ ฉัตรชัยออนไลน์เลยนะคับ.... ยังไงช่วย add ไว้อีกเมล์ด้วยคับ อยากจะสอบถามข้อมูลโทรศัพท์หน่อยคับ natthavat_r@hotmail.com

ขอบคุณคับ...

ต้องขออภัยอย่างแรงเลยนะครับ เนื่องจากช่วงนี้รายงานเยอะเรียนก็หนักคับ และต้องขออภัยอีกครั้งคับ ที่ไม่อาจ add mail คุณได้นะคับ เนื่องจากว่าผม add จนพื้นที่ใน msn เต็มแล้ว ต้องขออภัยจริง ๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 22:10  

อีกเรื่องคับๆ..

ตอนนี้ MMC มีหน่วยความจำมากที่สุดกี่เมกแล้วคับ 512 mb รึเปล่า ?

แต่ที่เคยเห็นเป็น SD นะที่จะมีหน่วยความจำมากกว่า

ผู้ใดรู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยคับ....

Thnaks......

mmc ตอนนี้หน่วยความจำสูงสุดที่วางขายจะอยู่ที่ 256 mb ครับ ราคาประมาณ 3xxx บาท ส่วน 512 mb ยังไม่เห็นวางจำหน่ายคับ แต่ราคาเท่าที่พอทราบจะอยู่ราว ๆ 1x,xxx บาท
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 22:13  

ปุ๊กลุ๊ก ผู้เขียน:
อยากรุ้ราคาตอนเปิดตัวจังเลยค่ะ แล้วจะออกเมื่อไหร่คะ ได้ข่าวมาว่าประมาณกพ.จริงหรือเปล่าคะ แบบว่า...รอจะซื้อมานานมาก ๆ เลย ถูกใจรุ่นนี้มากที่สุดแล้ว ตอนแรกว่าจะหนีไปเอายี่ห้ออื่น แต่สุดท้ายก็ต้องจบลงที่โนเกียเหมือนเดิมอ่ะ ...เฮ้อ หนีไม่พ้นซักที แต่อยากได้มาก ๆ เลย งับ งับ งับ...

ตามข้อมูลที่ลงในเวปของ 0 บริสเทล จะมาประมาณราว ๆ เดือนกุมภาพันธ์ครับ ราคาเปิดตัวเครื่อง 0 น่าจะราว ๆ 18000-20000 บาท ครับ
[Mixcy]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:05  

บอกหน่อยนะ
1.กล้องของ6230 ถ่ายออกมาจะชัดเท่า sumsung e700มั้ยครับ
2.6230จะพิมไทยได้รึปล่าว
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:19  

[Mixcy] ผู้เขียน:
บอกหน่อยนะ
1.กล้องของ6230 ถ่ายออกมาจะชัดเท่า sumsung e700มั้ยครับ
2.6230จะพิมไทยได้รึปล่าว

1.ความสามารถในเรื่องการถ่ายภาพของโนเกียจะทำได้ดีกว่าซัมซุงครับ
2.ถ้าเป็นเครื่อง 0 ได้ทั้งเมนูและการพิมพ์ไทยแน่นอนครับ
jeff
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 12:19  

ขนาดรุ่น 7600 ราคาเปิดตัวของเครื่องศูนย์ยังตั้ง 19900 เลย แล้วแบบนี้ 6230 ฟังก์ชั่นแยะกว่า ราคาจะถูกกว่ารึแพงกว่าไม่รู้สิครับ
jeff
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 12:23  

แล้วไม่ทราบว่านิตยสาร MOBILE MAG จะมีเรื่องราวเกี่ยวกับ N 6230 เมื่อไร พี่พอจะทราบบ้างไหมครับ
BenZe'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????....???
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 19:31  

ผมสนใจรุ่น 6230 มากเลยครับกะว่าเดือนมกราคงจะออก แต่รอมาหลายเดือนแล้วยังไม่ออกเลย แต่ทราบข่าวว่าที่ Blisstel จะออกเดือนกุมภา ผมก็คงต้องรอแต่ถ้าเดือนกุมภายังไม่ออก ผมก็จำเป็นต้องซื้อ 6600 ซะแล้ว (ใจจริงชอบ 6230 มากกว่ารุ่น 6600 เพราะขนาดมันลงตัวกว่า) และสุดท้ายผมอยากทราบว่าระหว่าง M-Shop กับ Blisstel ที่ไหนดีกว่ากันครับ (ผมต้องการซื้อเครื่องศูนย์ครับ)
Pipu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 09:59  

รออีกหน่อยสิ คุณ BenZe' เดี๋ยวมันก็ออก ไม่ปลายเดือนนี้ก็ กุมภาหรือมีนาแหละ ไม่เกินนี้ ถ้ารอแล้วก็รอต่ออีกหน่อยไม่ได้เหรอ ทำไมยังทนรอมาได้จนถึงตอนนี้ล่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????....???
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 01:49  

BenZe' ผู้เขียน:
ผมสนใจรุ่น 6230 มากเลยครับกะว่าเดือนมกราคงจะออก แต่รอมาหลายเดือนแล้วยังไม่ออกเลย แต่ทราบข่าวว่าที่ Blisstel จะออกเดือนกุมภา ผมก็คงต้องรอแต่ถ้าเดือนกุมภายังไม่ออก ผมก็จำเป็นต้องซื้อ 6600 ซะแล้ว (ใจจริงชอบ 6230 มากกว่ารุ่น 6600 เพราะขนาดมันลงตัวกว่า) และสุดท้ายผมอยากทราบว่าระหว่าง M-Shop กับ Blisstel ที่ไหนดีกว่ากันครับ (ผมต้องการซื้อเครื่องศูนย์ครับ)

เรื่องเครื่อง 0 "สำหรับความคิดเห็นผมนะครับ" ผมว่าบริสเทลครับ
ข้าวฟ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 10:36  

เว็บบริสเทลบอกว่าราคาของ N 7600 ราคาประมาณ 19,900 แล้ว N 6230 จะมีราคาถูกหรือแพงไปกว่านี้คะ แล้วรุ่นไหนฟังก์ชันการใช้งานดีกว่ากัน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 10:51  

ผมว่านะ 6230 ต้องมีราคาถูกกว่า 7600 แน่นอนอยู่แล้วคับ
jeff
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 10:58  

N 6230 เมื่อเทียบกับ Samsung E700 แล้ว เครื่องไหนจะคุ้มค่า น่าซื้อกว่ากันครับ ทั้งรูปร่างและฟังก์ชันการใช้งาน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 12:46  

ผมว่านะ 6230 น่าใช้กว่า E700 ตั้งเยอะ มีฟังก์ชั่นเพียบพร้อม
~SurvivoR MasteR~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 14:02  

หาโหล ตกลง 6230 นี่เป็น smart-phone หรือเปล่าครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 14:05  

6230 ไม่ใช่ smartphone นะคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 02:15  

~SurvivoR MasteR~ ผู้เขียน:
หาโหล ตกลง 6230 นี่เป็น smart-phone หรือเปล่าครับ

6230 เป็น sieries45 ครับ (เมนูเหมือนกับ 6220) หนะคับ
ข้าวฟ่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 15:40  

แล้วไม่ทราบว่า พี่แบงค์ เอารูปจากที่ไหนมาลงเหรอ (ที่มีโทรศัพท์ 3 เครื่อง) เครื่องกลางใช่ 6230 ไหมคะ
zolo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 16:06  

1. 6230 นี้ มีความสามารถในการซูมภาพได้กี่ระดับครับ ทั้ง digital และ optimal
2. ในเรื่องการเล่นภาพอัตโนมัต , การลงตัวอักษรลงภาพถ่าย , การปรับความคมชัดของภาพ , เครื่องวัดอูณหภูมิ ทั้งหมดนี้มีปล่าวครับ คือ ผมเห็นว่า 7250i มีนะครับเลยสงสัยว่า 6230 นี้มีปล่าวครับเพราะออกมาทีหลังน่าจะพัฒนาให้ดีกว่าใช่ไหมครับหรือว่าไม่มีเพราะบางอย่างอาจไม่จำเป็นหรือเปลืองหน่วยความจำครับ...ช่วยตอบด้วยนะครับ
3. ผมสงสัยยังไม่หายเลยครับว่า ตกลง คำว่า pixel นี้หมายถึง ขนาดหน้าจอ หรือ ว่าความละเอียดของภาพครับ และบางครั้งผมเห็น 6230 นี้ มีทั้ง 128 x 128 pixels แต่พอพูดถึงการถ่ายภาพแล้ว บอกว่า 6230 นั้น ถ่ายภาพ ระดับ VGA ขนาด 640 x 480 pixels ...ผมเลยงงครับ ยังไงพี่ๆช่วยตอบคนความรู้น้อยอย่างผมด้วยนะครับ..
รบกวนด้วยครับ...
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 19:14  

zolo ผู้เขียน:
1. 6230 นี้ มีความสามารถในการซูมภาพได้กี่ระดับครับ ทั้ง digital และ optimal
2. ในเรื่องการเล่นภาพอัตโนมัต , การลงตัวอักษรลงภาพถ่าย , การปรับความคมชัดของภาพ , เครื่องวัดอูณหภูมิ ทั้งหมดนี้มีปล่าวครับ คือ ผมเห็นว่า 7250i มีนะครับเลยสงสัยว่า 6230 นี้มีปล่าวครับเพราะออกมาทีหลังน่าจะพัฒนาให้ดีกว่าใช่ไหมครับหรือว่าไม่มีเพราะบางอย่างอาจไม่จำเป็นหรือเปลืองหน่วยความจำครับ...ช่วยตอบด้วยนะครับ
3. ผมสงสัยยังไม่หายเลยครับว่า ตกลง คำว่า pixel นี้หมายถึง ขนาดหน้าจอ หรือ ว่าความละเอียดของภาพครับ และบางครั้งผมเห็น 6230 นี้ มีทั้ง 128 x 128 pixels แต่พอพูดถึงการถ่ายภาพแล้ว บอกว่า 6230 นั้น ถ่ายภาพ ระดับ VGA ขนาด 640 x 480 pixels ...ผมเลยงงครับ ยังไงพี่ๆช่วยตอบคนความรู้น้อยอย่างผมด้วยนะครับ..
รบกวนด้วยครับ...

1.6230 ใช้ซูมชนิด digital 2X คับ
2.6230 มีฟังก์ชั่นเหล่านี้ทั้งนั้นแหละคับ แต่ไอ้เครื่องวัดอุณหภูมิอาจมีเฉพาะซีรีย์ 5 น่ะคับ
3.128*128 พิกเซล คือขนาดของหน้าจอน่ะคับ ส่วน 640*480 พิกเซลคือขนาดภาพถ่ายของกล้องดิจิตอลของเครื่อง 6230 คับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 19:14  

ข้าวฟ่าง ผู้เขียน:
แล้วไม่ทราบว่า พี่แบงค์ เอารูปจากที่ไหนมาลงเหรอ (ที่มีโทรศัพท์ 3 เครื่อง) เครื่องกลางใช่ 6230 ไหมคะ

คับ เครื่องกลางคือ 6230 คับ
kazza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ : 6230
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 15:47  

แล้วเมื่อไรมันจะวางขายสักทีเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 19:37  

ภายในต้นเดือนแรกของเดือนกุมภาพันธ์คับ
koy
Year's Star

หัวข้อ : l'll be wating 4 u
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 23:30  

รอรุ่นนี้มานานเหลือเกิน แต่ก็คงต้องรอไปอีกใช่มั้ย แถมไม่แน่ใจว่าพอออกมาแล้วจะเกินงบมั้ย เฮ้อ! อยากได้จังเลย อ่านมาไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ใช้เพลงที่เราโหลดจาก mp3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้จริง หรือเปล่า ไม่ค่อยแน่ใจกลัวแปรไม่ถูก ดูมาจาก www.nokia.com ถ้าดูเวบนี้ก็จะรู้เกือบทุกอย่างที่อยากรู้เกียวกับรุ่นนี้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องเก่ง eng หน่อย ^_^
kazza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:11  

เขาว่าที่ร้านเทเลวิซสาขาขอนแก่น มีขายแล้วอ่ะครับ
kazza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:12  

เขาว่าที่ร้านเทเลวิซสาขาขอนแก่น มีขายแล้วอ่ะครับ
Z-Baller
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: l'll be wating 4 u
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 00:50  

koy ผู้เขียน:
รอรุ่นนี้มานานเหลือเกิน แต่ก็คงต้องรอไปอีกใช่มั้ย แถมไม่แน่ใจว่าพอออกมาแล้วจะเกินงบมั้ย เฮ้อ! อยากได้จังเลย อ่านมาไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้ใช้เพลงที่เราโหลดจาก mp3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้จริง หรือเปล่า ไม่ค่อยแน่ใจกลัวแปรไม่ถูก ดูมาจาก www.nokia.com ถ้าดูเวบนี้ก็จะรู้เกือบทุกอย่างที่อยากรู้เกียวกับรุ่นนี้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องเก่ง eng หน่อย ^_^

อยากรู้เหมือนกันคับ

ว่า

รุ่นนี้ใช้เพลงที่เราโหลดจาก mp3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้จริง หรือเปล่า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6230
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 01:06  

kazza ผู้เขียน:

ถ้าเขาว่ามี ผมว่าเราไปดูด้วยตาตัวเองดีกว่าครับ เพราะว่ายากครับ ที่เครื่อง 0 จะมาก่อนเครือ่งนอก ผมไป mbk มา ยังไม่มีเครื่องนอกเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: l'll be wating 4 u
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 01:07  

koy ผู้เขียน:

อยากรู้เหมือนกันคับ

ว่า

รุ่นนี้ใช้เพลงที่เราโหลดจาก mp3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้จริง หรือเปล่า

ตามสเปคที่ระบุมันรองรับครับ
pp22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 20:19  

ถ้าระหว่าง7200 กับ 6230 แล้วอันไหนจะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้อยากซื้อมือถือใหม่ค่ะ ต้องรออีกนานมั้ยคะ
XL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nakhonsawan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 22:09  

ซื้ิอ แน่ 55555
jeff
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 11:02  

นี่ก็วันที่ 22 แล้วนะครับ ยังไม่เห็นมีวี่แววว่า N 6230 จะออกวางขายเลย สงสัยจะเป็นโรคเลื่อนแน่ๆ ผมรอรุ่นนี้มานานมากแล้วนะเนี่ย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 20:06  

6230 ไม่เลื่อนคับ ระยะเวลาการออกถือว่าปกติด้วยว้ำ เหตุผลเพราะว่าในบรรดา 3 รุ่น(ไม่นับ 7700 และ 6810)รุ่นนี้ถือว่าฟังก์ชั่น hi-end สุด ของดีย่อมมาทีหลังเป็นธรรมดาแหละคับ
jidapa wan
Year's Star

จังหวัด: ชายแดน
หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 20:53  

นี่ก็วันที่ 22 แล้วนะครับ ยังไม่เห็นมีวี่แววว่า N 6230 จะออกวางขายเลย สงสัยจะเป็นโรคเลื่อนแน่ๆ ผมรอรุ่นนี้มานานมากแล้วนะเนี่ย

และนี่ก็วันที่23แล้วด้วยค่ะ ยังไม่เห็นเลย รออยู่เหมือนกัน -_- อยากด้ายมาก..ก
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 20:55  

jidapa wan ผู้เขียน:

และนี่ก็วันที่23แล้วด้วยค่ะ ยังไม่เห็นเลย รออยู่เหมือนกัน -_- อยากด้ายมาก..ก

6230 คงได้เห็นตัวจิงในไม่เกิน 15 กุมภา (อาจไม่ใช่เครื่องศูนย์)
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 22:18  

ที่ยังไม่วางเพราะเครื่องนอกก็ยังไม่วางเช่นเดียวกัน สำหรับเครื่อง 0 นั้นจะวางราว ๆ เดือนกุมภาพันธ์นี้คับ
สรยุทธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 13:40  

BaD BankY ผู้เขียน:
ผมว่านะ 6230 ต้องมีราคาถูกกว่า 7600 แน่นอนอยู่แล้วคับ

แล้วเทียบกับฟังชั่นละ อันไหนน่าเล่นกว่าถ้าราคาใกล้ๆกัน

ระหว่าง 6620 America ver. 6600 แล้วก็7600 น่ะ
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 15:47  

สรยุทธ ผู้เขียน:

แล้วเทียบกับฟังชั่นละ อันไหนน่าเล่นกว่าถ้าราคาใกล้ๆกัน

ระหว่าง 6620 America ver. 6600 แล้วก็7600 น่ะ

ถ้าเทียบเฉพาะฟังก์ชั่น รุ่น 6620 ดีที่สุดและสมบูรณ์ที่สุดคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 03:03  

สรยุทธ ผู้เขียน:

6620 ดีกว่าแน่นอนครับ แต่มันไม่รองรับ 900(ais) ซึ่งส่วนใหญ่เครื่องที่ไม่รองรับระบบ 900 ทางโนเกียไทยมักไม่นำเข้ามาวางจำหน่าย
GG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 10:02  

ผมสงสัยว่า เพื่อนๆทราบข้อมูลได้อย่างกันเกี่ยวกับ 6230 เครื่องยังไม่ได้ออกมาให้เห็นเลย มั่วกันหรือเปล่า แล้วจะเป็นอย่างที่เพื่อนๆตอบให้กับเพื่อนที่สงสัยนั้นเชื่อได้หรือครับ แค่ไหน ช่วยไขข้อข้องใจที ไม่ได้ว่ากันนะครับที่ผม Post มาแบบนี้ เพราะสงสัยจริงๆ รู้กันได้ไง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 19:40  

หุหุ ไอ้กระทู้หน้านี้อันแรกสุด ผมเข้าใจผิดคับ แต่เช็คข้อมูลได้ถูกต้องและแก้ไขให้แล้วเป็น 24 ชิ้นดนตรี แต่ผมมั่นใจว่าคำตอบของผมถูกละกัน ต้องศึกษาจากเว็บต่างประเทศควบคู่กันไปคับ
sutheep
Year's Star

หัวข้อ : TOO LONG...
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 23:14  

หุหุ ไอ้กระทู้หน้านี้อันแรกสุด ผมเข้าใจผิดคับ แต่เช็คข้อมูลได้ถูกต้องและแก้ไขให้แล้วเป็น 24 ชิ้นดนตรี แต่ผมมั่นใจว่าคำตอบของผมถูกละกัน ต้องศึกษาจากเว็บต่างประเทศควบคู่กันไปคับ

Couldn't wait for it takes too long just bought 6600 quite satisfied
I ask nokia center they say 6230 might come in june... it will open abroad in feb
G#27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 01:18  

อะไรจะนานขนาดนั้นครับ พอดีมีรุ่นใหม่ๆออกมาอีกเพียบ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 18:56  

โนเกียมันพวกออกไวนี่นา ยังงัยก้อเชื่อมั่นว่าในไทยจะได้เห็นในเดือนกุมภาพันธ์นี้คับ เพราะว่าไทยเองก้อมีศักยาภาพเพียงพอ ไม่ได้อยู่ในป่าเข้า หรือว่ายังไม่พัฒนาซะหน่อย คงไม่ออกล่าช้าไปถึงเดือนมิถุนายนหรอกนะคับ
BeE_abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X70 vs 6600 vs 6620 vs E700 vs E715
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 07:13  

อยากรู้ว่ารุ่นไหนใช้ดีกว่ากันค่ะ ระหว่าง X70 vs 6600 vs 6620 vs E700 vs E715
อยากได้ option - digital camera, bluetooth, 65,000 สีup, ... , ดูแล้วมีระดับเหมือน
กับคนที่ใช้ 8850 เมื่อประมาณ 1-2 ปีก่อน, เหมาะสำหรับผู้หญิง

ช่วยบอกด้วยนะคะ หรือว่ามีรุ่นไหนที่อยากแนะนำก็บอกได้
BeE_abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : X70 vs 6600 vs 6620 vs 6230 vs E700 vs E715
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 07:18  

อยากรู้ว่ารุ่นไหนใช้ดีกว่ากันค่ะ ระหว่าง X70 vs 6600 vs 6620 vs E700 vs E715
อยากได้ option - digital camera, bluetooth, 65,000 สีup, ... , ดูแล้วมีระดับเหมือน
กับคนที่ใช้ 8850 เมื่อประมาณ 1-2 ปีก่อน, เหมาะสำหรับผู้หญิง, ราคาก็ไม่เกิน 22,000 ค่ะ

ช่วยบอกด้วยนะคะ หรือว่ามีรุ่นไหนที่อยากแนะนำก็บอกได้
jinung
Year's Star

หัวข้อ : ????????????? 6230 ???????? ???????? ???????????????? ???????????? nokia series 40
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 12:55  

http://www.mobilmania.cz/Mobilnitel...EXPS=&EXPA=
แวะเข้าไปชมกันนะ สวยดีนะ แต่ผมใช้ e715 อยู่รอ smart phone ที่ perfect มากกว่าปัจจุบันอยู่ฮับ จะได้คุ้มกับเงินที่เสียไป อิอิ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 18:32  

ถ้าจะเลือกแบบดูดีมีระดับคงตัด nokia 6600 -- 6620 ก่อนล่ะคับ มันหาความหรูหราไม่ได้ คงจะเป็น E700 กะ E715 แต่เพื่อความเหมาะสมกะบ้านเรา ก้อน่าจะเลือก E700 คับ ออกแบบเรียบไม่หวือหวา
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? 6230 ???????? ???????? ???????????????? ???????????? nokia series 40
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 00:08  

jinung ผู้เขียน:
http://www.mobilmania.cz/Mobilnitel...EXPS=&EXPA=
แวะเข้าไปชมกันนะ สวยดีนะ แต่ผมใช้ e715 อยู่รอ smart phone ที่ perfect มากกว่าปัจจุบันอยู่ฮับ จะได้คุ้มกับเงินที่เสียไป อิอิ

ถ้าจะรอ smart phone ที่ perfect หล่ะก็อย่ารอเลยครับ เพราะว่าเราตามเทคโนโลยีไม่ทันหรอกครับ ถ้า ณ ปัจจุบันนี้มันอาจคือมือถือที่ดีที่สุด แต่เวลาแค่ 1-3 เดือน ก็จะมีรุ่นใหม่ ๆ ที่ดีกว่าออกมาอีก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: X70 vs 6600 vs 6620 vs 6230 vs E700 vs E715
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 00:08  

BeE_abac ผู้เขียน:
กับคนที่ใช้ 8850 เมื่อประมาณ 1-2 ปีก่อน, เหมาะสำหรับผู้หญิง, ราคาก็ไม่เกิน 22,000 ค่ะ

แนะนำเป็น 6600 ครับ เชื่อว่าจะตรงกับความต้องการของคุณมากที่สุด
BeE_abac
Year's Star

หัวข้อ : 6230 vs 6600 vs E700
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 08:07  

อยากรู้ว่ารุ่นไหนใช้ดีกว่ากันค่ะ ระหว่าง 6230 vs 6600 vs E700
อยากได้ option - digital camera, bluetooth, 65,000 สีup, ... ,
ดูแล้วมีระดับเหมือนกับคนที่ใช้ 8850 เมื่อประมาณ 1-2 ปีก่อน,
เหมาะสำหรับผู้หญิง, ราคาก็ไม่เกิน 22,000 ค่ะ

ที่สนใจก็คือ 6230 กับ E700
แต่ไม่รู้ว่า 6230 จะเข้ามาเมื่อไหร่ แล้วระหว่าง 2 รุ่นนี้ใช้รุ่นไหนแล้วดูดีกว่ากันคะ

bluetooth ต่างกับ infrared ยังไงคะ เท่าที่รู้ก็คือ
เครื่องที่มี bluetooth จะส่ง...ได้ฟรีไปยังเครื่องที่มี bluetooth เหมือนกัน
แล้ว infrared หล่ะคะ ???

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุก ๆ ท่านนะคะ
jidapa wan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 22:03  

รู้สึกว่า 6230 จะเลื่อนกำหนดวางจำหน่ายเป็นเดือนมีนาคมนะคะ คนรอก็รอกันต่อไป เฮ้อ! เบื่อจริงๆไอ้โรคเลื่อนเนี่ย หรือเราจะหันไปสนใจ 7600 ดีล่ะเนี่ย
BeE_abac
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:10  

Bluetooth ดียังไง
แล้ว infrared ดียังไง มันเหมือนกันรึป่าว

ที่รู้ ๆ ตอนนี้คือ เครื่องไหนที่มี Bluetooth ก็จะส่ง...ให้อีกเครื่องที่มี Bluetooth ฟรี
แล้ว infrared หล่ะคะ

ขอบคุณค่ะ
BeE_abac
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:12  

คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคะ ระหว่าง E700 กับ 6230

แล้วระหว่าง Nokia กับ Samsung อันไหนราคาตกเร็วกว่ากันคะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
คนดีของสังคม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? 6230 ??? HongKong ??????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 17:26  

พอดี เพื่อนผมไป ที่นั่น พึ่งกลับมาซัก2วันนี้เอง
ก็ได้เจอ ป้ายโฆษนา ใหญ่ ตั้งที่กลางมุมถนน เป็นรูปNokia รุ่น6230
ผมก็ว่ามันน่าจะวางจำหน่ายที่ HongKong แล้วนะครับ
jeff
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 10:26  

จริงหรือครับที่ 6230 จะออกเดือนมีนา ถ้าจริงแล้วจะออกประมาณตอนไหน ต้นเดือน กลางเดือน ปลายเดื่อน หรือเลื่อนไปอีกล่ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 10:57  

ออกต้นเดือนมีนาคมคับ
แฟนของโนเกีย 6230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 15:01  

ออกมีนาแน่นอนหรือเปล่าครับ ผมไม่อยากหวังแล้ว เดี๋ยวจะมีเลื่อนอีก ออกเมื่อไรแน่ ผมรบกวนช่วยบอกกันด้วย แล้วจะตรวจความพร้อมของเครื่องส่วนไหนบ้าง ขอบคุณครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 16:03  

ออกเดือนมีนาคมแน่นอนคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:16  

Bluetooth ดียังไง
แล้ว infrared ดียังไง มันเหมือนกันรึป่าว

ที่รู้ ๆ ตอนนี้คือ เครื่องไหนที่มี Bluetooth ก็จะส่ง...ให้อีกเครื่องที่มี Bluetooth ฟรี
แล้ว infrared หล่ะคะ

ขอบคุณค่ะ

buletooth นั้น มีข้อดีกว่า irda ตรงที่จะสามารถส่งผ่านข้อมูลได้รวดเร็วกว่า irda และไม่จำเป็นต้องจ่อ port รับส่งให้ตรงกันขณะส่งข้อมูล การรับส่ง bt และ irda นั้นไม่มีค่าใช้จ่ายแน่นอนครับ การส่งข้อมูลที่ทางผู้ให้บริการจะคิดค่าใช้จ่ายคือ การส่ง sms mms ems
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:19  

คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคะ ระหว่าง E700 กับ 6230

แล้วระหว่าง Nokia กับ Samsung อันไหนราคาตกเร็วกว่ากันคะ

ช่วยตอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ในเรื่องของฟังก์ชั่นการใช้งานต่าง ๆ นั้น 6230 ดีกว่า E700 อย่างแน่นอนครับ สำหรับเรื่องราคานั้น โนเกียจะตกเร็วกว่าคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????? 6230 ??? HongKong ??????????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:23  

คนดีของสังคม ผู้เขียน:
พอดี เพื่อนผมไป ที่นั่น พึ่งกลับมาซัก2วันนี้เอง
ก็ได้เจอ ป้ายโฆษนา ใหญ่ ตั้งที่กลางมุมถนน เป็นรูปNokia รุ่น6230
ผมก็ว่ามันน่าจะวางจำหน่ายที่ HongKong แล้วนะครับ

ถ้าหากที่ฮ่องกงวางจำหน่ายแล้ว ราว ๆ ซัก 2-3 วัน รับรองว่าได้มีโอกาสเห็นตัวจริงของ 6230 เครื่องนอกที่ mbk แน่ ๆ คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:32  

แฟนของโนเกีย 6230 ผู้เขียน:
ออกมีนาแน่นอนหรือเปล่าครับ ผมไม่อยากหวังแล้ว เดี๋ยวจะมีเลื่อนอีก ออกเมื่อไรแน่ ผมรบกวนช่วยบอกกันด้วย แล้วจะตรวจความพร้อมของเครื่องส่วนไหนบ้าง ขอบคุณครับ

6230 เท่าที่ทราบตอนนี้ SW เสร็จแล้วครับ เหลือแต่เพียงรอวางจำหน่ายเท่านั้น
1123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 1123
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:36  

แล้วภาพที่ถ่ายออกมาของ 6230 ชัดเท่ากับ 6600 ป่าวคะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:55  

ตรงนี้น่าจะมีข้อแตกต่างแน่คับ แต่รายละเอียดของภาพคงออกมาได้ใกล้เคียงกัน
jidapa wan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 22:02  

6230 เท่าที่ทราบตอนนี้ SW เสร็จแล้วครับ เหลือแต่เพียงรอวางจำหน่ายเท่านั้น[/quote]

อันที่จริงวางจำหน่ายเดือน ก.พ. ก้อทันนะคะ k.ฉัตรชัย ทำร้ายจิตใจคนรอชะมัดเลยเน๊าะ ต้องรอต่ออีกเป็นเดือน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: