Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung ONE TV - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 196 / เข้าชม: 777485
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung ONE TV - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 16:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung ONE TV - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/one_tv.htm

Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung ONE TV - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 17:40  

ชอบอ่ะครับ มีทีวี มีรูหูฟัง 3.5 พร้อมเลย Smile

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
weewa77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : Re: Samsung ONE TV - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 18:49  

คนใช้One รุ่นแรก ถึงกับ เศร้า กันเลย Sad
FANPHONE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:43  

ตายล่ะ !! ราคานี้..เจ้เครียดดดด

คงจะ 3590 มาแก้ละมั้ง 55+

เลียน star tv55+

อยากให้ samsung ผลิตมาสู้กับ X2 จัง 55+

คงจะกล้อง 10 ล้านมีแฟลชในราคา 2990 55+
กันตนา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:44  

สุโค้ยยย...

อินเตอร์แบน ชน เฮ้าร์แบรน กว่าตัวเก่าอีก
และที่แน่ๆถูกกว่า Star tv หลายพันแน่นอน
HBK
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:00  

ราคาเท่าไหร่ครับ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:23  

มีใครเคยคิดหรือเปล่าครับ ว่ามันต้องมา

มาจริงๆ

(แต่ตอนคิดเป็น candy นะ)
iljimae
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 20:30  

ดีใจจังเลย ที่ดีใจเพราะเจ็บใจตั้งแต่ Candy wifi ละ

ไปซื้อสมาร์ทโพนดีกว่า พอกันทีฟีเจอร์โพน

Cool
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 02:26  

เบื่อครับ เซ็งครับ เริ่มจะไม่มัก กะ Samsung ล่ะ ทำไปได้ ทำไมมันไม่ทำให้พร้อมๆกันทีเดียวไปเลย เที่ยวใส่นู่นนิด ใส่นี่หน่อย ทำแบบเดิมๆ แล้วเครื่อง ยังรูปแบบเดิมอีก ผมเซ็งมาก ทำมาให้คนที่ซื้อก่อนอยากได้ เอาไปขาย ขาดทุน แล้วมาซื้อของมันใหม่ น่าเกลียดจริง
แบบนี้มันไม่ใช่เข้าถึงผู้บริโภคแล้วครับ มันหลอกกินตังผู้บริโภค มากกว่า ฉลาดแกมโกงจิงๆ Samsung เนี่ย....ส่วนตัวผมก็ชอบ Samsung นะ แต่ตอนนี้ ถอย LG มาแก้ขัดก่อน กำลังเก็บตังซื้อ Monte อยู่ชอบมาก
weewa77
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 12:19  

picemaker ผู้เขียน:
เบื่อครับ เซ็งครับ เริ่มจะไม่มัก กะ Samsung ล่ะ ทำไปได้ ทำไมมันไม่ทำให้พร้อมๆกันทีเดียวไปเลย เที่ยวใส่นู่นนิด ใส่นี่หน่อย ทำแบบเดิมๆ แล้วเครื่อง ยังรูปแบบเดิมอีก ผมเซ็งมาก ทำมาให้คนที่ซื้อก่อนอยากได้ เอาไปขาย ขาดทุน แล้วมาซื้อของมันใหม่ น่าเกลียดจริง
แบบนี้มันไม่ใช่เข้าถึงผู้บริโภคแล้วครับ มันหลอกกินตังผู้บริโภค มากกว่า ฉลาดแกมโกงจิงๆ Samsung เนี่ย....ส่วนตัวผมก็ชอบ Samsung นะ แต่ตอนนี้ ถอย LG มาแก้ขัดก่อน กำลังเก็บตังซื้อ Monte อยู่ชอบมาก

อย่าเครียดไปเลย มันคือ ธุรกิจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 19:32  

บอกแล้ว ต้องมีสักวัน ต้องมัสักวัน 55+!!!!
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:17  

มันก็อยู่ที่คนใช้จะเลือกอ่ะนะ ผมใช้ star ธรรมดาอยู่่ จะออกตัว wifi มา ตัว tv มาก็ไม่สน เพราะไม่ได้ใช้ เพราะใช้อีกเครื่องไว้เล่น wifi ส่วน tv ถ้าอยากดูจริงๆก็ดูผ่าน wifi รึไม่ก็ edge เอาเพราะสะดวกกว่าดูได้ทุกทีแม้กระทั่งตอนขับรถไม่ต้องมาคอยกังวลว่าสัญญาณจะไม่ชัด ขาดๆหายๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:28  

bayjita ผู้เขียน:
มันก็อยู่ที่คนใช้จะเลือกอ่ะนะ ผมใช้ star ธรรมดาอยู่่ จะออกตัว wifi มา ตัว tv มาก็ไม่สน เพราะไม่ได้ใช้ เพราะใช้อีกเครื่องไว้เล่น wifi ส่วน tv ถ้าอยากดูจริงๆก็ดูผ่าน wifi รึไม่ก็ edge เอาเพราะสะดวกกว่าดูได้ทุกทีแม้กระทั่งตอนขับรถไม่ต้องมาคอยกังวลว่าสัญญาณจะไม่ชัด ขาดๆหายๆ

พูดถูกต้องที่สุดครับ

มีเยอะแต่เกินความจำเป็นที่ เราต้องการก็ไม่ต่างกับไม่มี
(เพราะไม่ได้ใช้อย่าง wifi ในเครื่องผมนี่แหละ ให้มาแต่ไม่มีปัญญาหาเงินจ่ายค่าwifi)
pungpound607
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 18:40  

เป็นอย่างที่คิดไว้เลย.....
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 09 May 2010 19:01  

iljimae ผู้เขียน:
ดีใจจังเลย ที่ดีใจเพราะเจ็บใจตั้งแต่ Candy wifi ละ

ไปซื้อสมาร์ทโพนดีกว่า พอกันทีฟีเจอร์โพน

Cool

เห็นด้วย สมัยนั้นผมใช้n70ไม่เคยเจ็บใจเลย

เจ็บใจอย่างเดว ฟังก์ชั่นเกิน(3G)แล้วระบบของเพ่ไทยไม่รองรับ555
chinkung1992
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 16:32  

ในที่สุดน้องวันรุ่นทำร้ายจิตใจก็ออกมา

555+
แอนเดอะวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 16:35  

ขาดแค่ 2 ซิมเท่านั้นจริงๆ จะใช่เลย 5555+

เคยใช้ซัมซุงอยู่ 2 เครื่อง

เครื่องแรกเอาไว้แทนนาฬิกาปลุกแบบถาวรแล้ว

อีกเครื่องทับกระดาษบนโต๊ะทำงาน

คนในออฟฟิตเห็นยี่ห้อนี้ ยังไม่อยากขโมยเลย หึหึ
edeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 19:53  

ปากดีจังนะเมิงงงงงง สาดดดด
5-ZiGEN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 23:50  

^
^
^

ข้างบนเกรียนอะไรกันหรอ?
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 00:56  

ไปเจอขึ้นปก MobileMag เล่มล่าสุดด้วยครับ

จิงป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 13:17  

ไม่อยากว่านะ

แต่หลายคน ก็เต็มใจวิ่งตามเองนี่นา

ถ้าเค้าออกมากั๊กๆ หรือ ฟีเจอร์ไม่โดน

แล้วเราไม่ซื้อ เค้าก็เจ๊งเองแหละ

แต่หลายคนนี่ ออกอะไรมาก็สนหมด

ไม่คิดให้ดีๆก่อน
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 15:35  

รุสึกว่าซัมซุงจะตามโนเกียเมื่อ6ปีก่อน

เรื่องการตลาด...หน่ะ

อย่างเช่น อี7650

ตอนนี้ส่วนใหญ่น่าจะเป็นขยะไปแร้ว

ออกมา เป็นSymbainเพิ่มเมมมิได้

และไม่กี่เดือน อีนีก้ออกมา

มันสามารถเพิ่มเมมได้

ผมเคยใช้

แต่...ปุ่มกดไม่เวิร์ค ปุ่มNaviกดไม่ค่อยลง ปุ่มกดเลขก้อ...อีก

แระมันก้อออก

มันสามารถเพิ่มเมมได้

ปุ่มกดเรียงดี

แต่....ใช้ไปนานๆ เกียร์มันเสื่อม

และมันก้ออก

ไม่มีเกียร์ แน่นอน ไม่มีวันเสื่อม

แต่ปุ่มกดเลขดันเรียงแบบนี้อีก

มันเลยออก

ปุ่มกดเลขเรียงแบบปกติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 20:27  

เอารูปจาก Samsung One แบบปกติมาให้ดูรูปจากกล้องไปพลางๆครับ
(ตัวSamsung one TV ใช้กล้อง 1.3 ตัวเดียวกับตัว One ดั้งเดิม)

@ECHO.OFF
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 15:38  

+1000000000000 ผมคิดแบบนี้ตั้งแต่แคนดี้แล้ว แคนดี้ แคนดี้แช็ท แคนดี้สามจี แคนดี้ไวไฟ แคนดี้เท็กซ์ !!!! ทำไมไม่รวมรุ่นขยายจอเป็นสมาร์ทโฟนไปเลยล่ะคุณ
อ่าน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 20:59  

ก็คนมันจนนี่คร้าคู้นนน

ก็อยากใช้มือถือดีดี ยี่ห้อดังดัง ราคาไม่แพง

และสเปกตรงใจนี่คร้าคู๊ณ แล้วจะเอายังง๊าย

ฉ้านไม่ไปขอเงินคู๊นซื้อหรอกคร๊า

เซงเกรียน !!!!
pasurat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:43  

น้องoneก็มีทีวีด้วย อิอิ

เดินตามรอยรุ่นพี่ star
IOI5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 12:05  

ราคา เท่าไหร่อะ ?
KEWz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 21:44  

คอยสักพักอาจจะมี One WIFI & ONE Chat ก็ได้นะ ^^

Samsung จงเจริญญญญ!!!!
psychology69
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 17:20  

IOI5 ผู้เขียน:
ราคา เท่าไหร่อะ ?

4290 ครับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 15 May 2010 18:04  

ไม่อยากให้มี logo คำว่า MobileTV เลยครับ ไม่เห็นต้องบอกเลย รุ่น Wifi ก็เหมือนกัน งี้ถ้ามีทุกอย่างไม่แปะ Logo เต็มเครื่องเลยรึ Edge , Wifi , TV , 3G , Qwerty , WM6 , Android2.1 , TouchWid คงรกน่าดู ที่รุ่นอื่นมี Wifi ไม่เห็นจะแปะ Logo Wifi

มีใครคิดแบบผมมั่งไหมครับ
โอ๊ย โอ๊ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 12:00  

เมื่อไหร่จะมาค่ะเนี่ย เก็บตังรอแล้วนะ

จะซื้อ StarTV ก็แพงเกิ๊น อยากได้แล้ว แง่มๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 13:37  

โอ๊ย โอ๊ย ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะมาค่ะเนี่ย เก็บตังรอแล้วนะ

จะซื้อ StarTV ก็แพงเกิ๊น อยากได้แล้ว แง่มๆ

ตอนนี้เครื่องเริ่มวางจำหน่ายแล้วครับ ตามศูนย์ เทเลวิช ครับ
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:13  

ว้า..เสียดายแทนพี่ผม พึ่งซื้อวันธรรมดามาไม่ถึงเดือน
เจอรุ่นใหม่อีกละ
5555(แอบขำเยอะเย้ยพี่) - -'
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:15  

psychology69 ผู้เขียน:

ตอนนี้เครื่องเริ่มวางจำหน่ายแล้วครับ ตามศูนย์ เทเลวิช ครับ

แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ?
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:17  

mayinlove ผู้เขียน:
ไม่อยากให้มี logo คำว่า MobileTV เลยครับ ไม่เห็นต้องบอกเลย รุ่น Wifi ก็เหมือนกัน งี้ถ้ามีทุกอย่างไม่แปะ Logo เต็มเครื่องเลยรึ Edge , Wifi , TV , 3G , Qwerty , WM6 , Android2.1 , TouchWid คงรกน่าดู ที่รุ่นอื่นมี Wifi ไม่เห็นจะแปะ Logo Wifi

สงสัยเอาไว้ให้คนมองแล้วพูดกับเจ้าของว่า"เฮ้ยนี่มันแคนดี้รุ่นออกใหม่ช่ายปะ"
จะได้ไม่งงอันไหนใหม่อันไหนเก่ามั้ง 55555
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:27  

อ้อลืมขอไรอีกอย่าง

ทำsamsung one คราวหน้าขอไวไฟนะน้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 21:34  

stand up ผู้เขียน:
psychology69 ผู้เขียน:

แล้วราคาเท่าไหร่หรอครับ?

ผมตอบไว้กระทู้ข้างบนแล้วครับ

อัพเดจเพิ่ม TG ขาย 4390 บาท
มวนวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 00:50  

วันศุกร์ 14 ถาม Nasa 38xx ครับ
xx คือ ผมจำไม่ได้เอง ขออภัย
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 15:05  

เหนด้วยตั่งแต่รุ่นนี้แล้ว

ผมว่ามัน...บ้านนอกอ่า

ผมใช้One ธรรมดาอยุ
ส่วนรุ่นนี้ผมเฉยๆิอ่า
ถ้าออกแบบดูดาวเทียมพวกTrue Visionค่อยน่าสนหน่อย[/img]
01065
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 22:08  

มี Review ให้ดูไหมครับ แล้วมีใครซื้อมาลองใช้ยังครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:51  

สนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:53  

ก็มันคงเป็นตระกูลของมันไงครับ (คิดว่านะ)

เพราะมันคงเป็นเหตุผลให้คนดูได้ง่ายๆว่าอันไหนธรรมดา

อันไหนไวไฟ จะได้ไม่ต้องมานั่งดูในเครื่องว่าเป็นรุ่นอะไร

(แต่ก็จริงอยู่ว่าโลโก้มันอล่างฉ่างไปหน่อย)

เพราะมันไม่ได้ออกมาโดดๆเหมือนรุ่นอื่นๆ อันนี้มันสืบทายาทกันมา

Candy>Candy 3G>Candy txt>candy wifi

one>one tv>.....

ที่รุ่นอื่นไม่เขียนเพราะมันเป็นรุ่นไร้ญาติไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:58  

คนเราก็เถียงมาแบบโง่ๆ

ว่าทำไมไม่รวมฟังก์ชั่น บลาๆๆๆ

แล้วถ้ารวมฟังก์ชั่นแล้วมันก็แพงสิครับ พวกคุณจะซื้อหรอครับ

รวมฟังก์ชั่นก็ไปซื้อรุ่นท๊อปๆสิครับ มาจมรุ่นประหยัดทำไม

อยากได้ฟังก์ชั่นครบ ราคาถูก มันจะมีไหมละครับ

อยากครบก็ไปใช้ตระกูลOmnia+android นู้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 08:57  

มีตัวจริงให้ดูได้ที่ใหนบ้างครับ ที่ร้านของซัมซุงมีขายยังครับอยากเห็นตัวจริง
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 May 2010 09:43  

Anonymous ผู้เขียน:

ก็มันคงเป็นตระกูลของมันไงครับ (คิดว่านะ)

เพราะมันคงเป็นเหตุผลให้คนดูได้ง่ายๆว่าอันไหนธรรมดา

อันไหนไวไฟ จะได้ไม่ต้องมานั่งดูในเครื่องว่าเป็นรุ่นอะไร

(แต่ก็จริงอยู่ว่าโลโก้มันอล่างฉ่างไปหน่อย)

เพราะมันไม่ได้ออกมาโดดๆเหมือนรุ่นอื่นๆ อันนี้มันสืบทายาทกันมา

Candy>Candy 3G>Candy txt>candy wifi

one>one tv>.....

ที่รุ่นอื่นไม่เขียนเพราะมันเป็นรุ่นไร้ญาติไงครับ

รุ่นนี้แล้วใหญ่เลยครับ "ตัด Logo Samsung ออก" แบรนด์ตัวเองยังจะตัดออก คล้ายๆมือถือจีนเลยงานนี้
ชอบ ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 11:27  

ไปดูมาแล้ว ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ราคา 4300 บ. ใครอยากลองเล่นไปที่ศูนย์ซัมซุง น่าจะมีทุกที่นะคะ
rajabopit125
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 21:44  

จะถอยมาล่ะเอาไว้ดูทีวีแต่ราคาเกิน 5000 มั๊ยครับตอบด้วยย Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 10:58  

rajabopit125 ผู้เขียน:
จะถอยมาล่ะเอาไว้ดูทีวีแต่ราคาเกิน 5000 มั๊ยครับตอบด้วยย Shocked

4300 ครับ ซื้อมาและ ถ้าไม่เน้น TV ซื้อ one ธรรมดา 3600 เอง
พอซื้อมาแล้วคิดๆดู เฮ้อ เอาแบบ 3600 ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 08:51  

ซื้อมาใช้แล้วตั้งแต่ One รุ่น1 ตอนราคา 4190
มันก็สมราคาอ่ะนะ มีทุกอย่าง แต่ไม่ได้เรื่องซักอย่าง
จอสัมผัส ก็พอทน
เล่นเน็ตบนมือถือได้ แต่ เบราเซอร์ห่วยมาก
ลงโปรแกรมได้ แต่ให้พื้นที่มา ไม่กี่เมก
ถ่ายรูปกับวีดีโอได้ แต่อย่าไปหวังคุณภาพ
โปรแกรมสำหรับฟังเพลง จัดรายการเพลงไม่ได้

อยากให้มันทำรุ่น 2ซิมมากกว่า ขี้เกียดพกหลายเครื่องอ่ะ
โปกี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 16:27  

เพิ่งซื้อมาครับ ที่ศูนย์ไอโมบาย 4,300 บาทถ้วน
ผมยอมจ่ายเต็มราคา ซื้อความสบายใจ ถ้าใครใช้บัตรKTC ตอนนี้ผ่อน0%

ของที่ให้ ในกล่อง
1. มีโลโก้ SAMSUNG อยู่ด้านหน้าบน ( ใต้รูรับเสียง ) สำหรับท่านที่กังวลเหมือนเครื่องจีน
2. เมมฯ 2 กิก พร้อมตัวแปลงเป็นsd card ยี่ห้อซัมซุง
3. หูฟังไม่มีให้ แต่ให้หูฟังแบบ small talk เสียบผ่านสายชารจ์
4. ที่ชารจ์แบตฯ
5.คู่มือภาษาไทยและฝรั่ง เล่มเล็กจิ๋ว ประมาณ60หน้า

การใช้งานเบื้องต้น
A รับทีวี เปิดดูในบ้านชัดใช้ได้ สีแจ่ม เสียงดังสู้ไอโมบายไม่ได้
เทียบกับไอโมบาย ตัวone tvนี้จะเป็นแบบจอแบนอ้วนบ้านๆ 4:3
B ระบบสั่น สั่นแรงสั้นๆตอบรับ ความรู้สึกดีกว่าโนเกีย5800
c ระบบสัมผัส หน้าจอเป็นแบบแข็ง ตอบสนองช้ากว่าใจนิดหน่อย ต้องใช้นิ้วสัมผัสเท่านั้นใช้เล็บไม่ได้
d วิทยุ ต้องเสียบหูฟังเท่านั้นถึงฟังได้ one tvโง่ดีมั๊ยครับ ไอโมบายเค้าใช้เสาเดียวกันเจ๋งกว่า
e เพลงMP3 เสียงเพราะแยกทุ้มแหลมใช้ได้ สมราคา
f การชารจ์ เปิดฝาชารจ์ไฟกลางเครื่อง ฝาปิดบอบบางไปนิด
ส่วนเกม,กล้อง และฟังค์ชั่นอื่นๆ ยังไม่ได้ลองครับ รอท่านที่ซื้อช่วยๆกันรีวิว

สรุป สมราคาคุ้มค่าที่จ่าย ผมให้คะแนน85%
8265651
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 19:37  

ถอยมาเมื่อวานนี้ที่บิ๊กซีคลองหก ราคา 4300
-งานประกอบตามราคา
-ลูกเล่นเพียงพอต่อความต้องการ ที่จำเป็น
-แชตได้สะใจ Paringo / facebook / twisster
-รองรับ EDGE เล่นเน็ตก็OKไม่น่าเกลียด
-ระบบการสัมผัสหน้าจอต้องใช้ความเคยชิน และจังหวะในการสัมผัสเล็กน้อยแต่เมื่อสัมผัสแล้ว มีการตอบสนองที่ดี แม้จะหน่วงไปนิดนึง
-ตั้งค่าอะไรได้ต่างๆมากมายในเครื่อง
-ดูทีวี อันนี้สำคัญซื้อมาเพราะอยากได้ฟังชั่นนี้ล่ะ บันทึกได้ด้วย OH MY GOD ชอบ ชัดไม่ชัดแล้วแต่พื้นที่ครับ
-หน้าจอคมกริบในระดับซัมซุง ปรับหน้าจอมืดแล้วยังสว่างแสบตาจริงๆ
-ลูกเล่นด้านเพลงก็พอไปได้ มีปรับได้หลายแบบ
-ถ่ายรูปถ่ายวีดีโอพอไหว ไม่น่าเกลียด
-แปลงไฟล์ MP4มาลงเครื่องไม่กระตุกภาพชัดเสียงชัด สะใจ
-แถมเมม 2 gb เลยนะครับ

สรุปแล้วสมราคามากในราคาแค่ 4300 ได้ฟังชั่นดีดีมากมายดูทีวีก็ได้ รูปทรงตัวนี้ผมว่าดูดีกว่าแคนดี้(อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ)
ถ้าไม่คิดมากเรื่องการใช้งานที่ต้องพึ่ง 3G wifi ผมว่าตัวนี้น่าเล่นมากเลย เพื่อนผมยังชอบเลย
โดยส่วนตัวใช้ไอโฟนอยู่ก็เกิดการเปรียบเทียบนิดหน่อยแต่ก็รับได้ ใช้แล้วดูดีเหมาะกับเป็นเครื่องใช้งานจริงๆ หรือสำรองเอาใว้ดูทีวีก็ได้ครับ เชียร์ครับไม่ต้องคิดมาก
HerCz79
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 03:10  

อยากถามผู้ที่ซื้อมาแล้วว่า ตัวเครืองมี2สีเหมือน one เวอร์ชั่นแรกไหมครับ?
อยากได้สีขาวคับ แหะๆ
Fondsa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 15:16  

โลตัสขาย 3600 บาทครับ ช่วง sale ถึง 31 พค รีบๆหน่อยนะครับ
8265651
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 19:06  

ที่โลตัส 3600 น่าจะเป็นรุ่น วันธรรมดามากกว่านะครับ เค้าคงไม่เอาเมาเซลล์นะครับ
SamsungOne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:53  

มีสีขาวไหมครับ ถ้ามีขายที่ไหน
SamsungOne
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 19:59  

ขออีก2 คำถามนะครับ

กดเปิดปิดทีวี ด้วยปุ่มเดียวหรือเปล่า กดใช้งานยากไหม

บันทึกทีวีได้นานหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 07:06  

อยากได้สีขาว ไม่รู้มีหรือเปล่า
kalatasaline
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 01:33  

SamsungOne ผู้เขียน:

กดเปิดปิดทีวี ด้วยปุ่มเดียวหรือเปล่า กดใช้งานยากไหม

ไม่เคยเล่น one เคยเล่นแต่ star TV เมนูครับสัมผัส 2 ครั้ง

อัดได้จนกว่าหน่วยความจำจะเต็ม
8265651
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 09:26  

ตัวนี้รับสัญญาณชัดว่าตัว สตาร์แน่นอน ไม่ต้องดึงเสาแล้วสามารถดูทีวีได้ชัดเจนทุกพื้นที่
สามารถบันทึกได้นานจนกว่าความจำจะเต็ม ชัดไม่ชัดแล้วแน่สัญญาณทีวี ว่าตอนนั้นชัดหรือไม่ คุ้มมากในราคา 4300 ทำไรได้เยอะดีครับ แนะนำครับ
as1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 09:36  

แบตทนไหมครับดูทีวีต่อเนื่องได้นานแค่ไหนครับ

และถ้าดูทีวีอย่างเดียวโดยไม่ใส่ซิมได้ไหมครับ
kongsoft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 16:35  

สงสัยนิดนึงครับ one TV นี้ มีสายต่อ Video out เพื่อออกจอภาพทีอื่นได้หรือไม่ครับ ถ้าไม่มีสายแถมมา แต่ spec มันมีสัญญานออกจอภาพที่อื่นได้หรือเปล่าครับ
ฮิฮิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 14:59  

ขออีกจิบ จิบ... 2SIM / 1,200 mAh ชัวร์ (ชอบแบรนด์ ซั่มซุง)
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 20:09  

ว่าแต่มีสีขาวไหมคะ ถ้ามีสีขาว ก็คงจะดี
จะได้ซื้อ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 21:02  

ทำไมเข้าเน็ตช้าจังเลย เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 23:52  

kalatasaline ผู้เขียน:
SamsungOne ผู้เขียน:

ไม่เคยเล่น one เคยเล่นแต่ star TV เมนูครับสัมผัส 2 ครั้ง

อัดได้จนกว่าหน่วยความจำจะเต็ม

ขอบคุณครับ ^_^
chokelfc1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 15:08  

ทีวีชัดเจนดีมั๊ยครับเมื่อเทียบกับ สตาร์ทีวี หรือ ตัวอื่นๆ มี blaklist เหมือนสตาร์ทีวีมั๊ยครับ สนทนาชัดเจนมั๊ยครับ คุยนอกสถานที่บ่อย จะไปซื้อก่อนบอลโลกแล้วครับ วานผู้ใช้อยู่แนะนำหน่อยครับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 21:59  

chokelfc1 ผู้เขียน:
ทีวีชัดเจนดีมั๊ยครับเมื่อเทียบกับ สตาร์ทีวี หรือ ตัวอื่นๆ มี blaklist เหมือนสตาร์ทีวีมั๊ยครับ สนทนาชัดเจนมั๊ยครับ คุยนอกสถานที่บ่อย จะไปซื้อก่อนบอลโลกแล้วครับ วานผู้ใช้อยู่แนะนำหน่อยครับ

ทีวีชัดเจนดีมั๊ยครับเมื่อเทียบกับ สตาร์ทีวี
- ชัดกว่าครับ พอดีเพื่อนมี สตาร์ทีวีพอดีวันนี้เลยได้เอามาเปิดเทียบกัน ชัดกว่าอย่าเห็นได้ชัด (ลองเอาเทียบกับ เวลคอมของเพื่อนอีกคนด้วย อันนี้คนละชั้นเลย One ชัดกว่าเยอะมากมาย)

มี blaklist เหมือนสตาร์ทีวีมั๊ยครับ
- ไม่มีครับ

สนทนาชัดเจนมั๊ยครับ คุยนอกสถานที่บ่อย
- ชัดเจนครับ

จะไปซื้อก่อนบอลโลกแล้วครับ วานผู้ใช้อยู่แนะนำหน่อยครับ
- ผมก็ซื้อมาด้วยเหตุผลเดียวกับท่านนี่แหละ ไม่ผิดหวังครับ

ปล. ความชัดเจนขึ้นอยู่กับสถานที่ด้วยนะครับ (ผมซื้อมา 3,720 ที่ร้านอวกาศ)
Chokelfc1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 23:21  

nnnnnnum ผู้เขียน:

ทีวีชัดเจนดีมั๊ยครับเมื่อเทียบกับ สตาร์ทีวี
- ชัดกว่าครับ พอดีเพื่อนมี สตาร์ทีวีพอดีวันนี้เลยได้เอามาเปิดเทียบกัน ชัดกว่าอย่าเห็นได้ชัด (ลองเอาเทียบกับ เวลคอมของเพื่อนอีกคนด้วย อันนี้คนละชั้นเลย One ชัดกว่าเยอะมากมาย)

มี blaklist เหมือนสตาร์ทีวีมั๊ยครับ
- ไม่มีครับ

สนทนาชัดเจนมั๊ยครับ คุยนอกสถานที่บ่อย
- ชัดเจนครับ

จะไปซื้อก่อนบอลโลกแล้วครับ วานผู้ใช้อยู่แนะนำหน่อยครับ
- ผมก็ซื้อมาด้วยเหตุผลเดียวกับท่านนี่แหละ ไม่ผิดหวังครับ

ปล. ความชัดเจนขึ้นอยู่กับสถานที่ด้วยนะครับ (ผมซื้อมา 3,720 ที่ร้านอวกาศ)

ขอบพระคุณมากสำหรับคำตอบได้ละเอียดมาก เสียดายตรงไม่มี blacklist แต่ก็จะใช้ดูบอลช่วงบอลโลกเป็นหลัก เพราะช่วงนี้ ต้องออกไปทำงานนอกบ้านกลางคืน เลยต้องดูผ่านมือถือ คงจะไปซื้อเร็วๆนี้ครับ ต้องแรกลังเลระหว่างตัวนี้ กับเจ้า สตาร์ทีวี แต่ด้วยราคาที่ถูกกว่า และทีวีชัดกว่า อีกอย่างใช้เป็นเครื่องสำรองด้วย เน้นดูทีวีเป็นหลัก
chokelfc1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 11:30  

ซื้อมาแล้วครับไว้เป็นเครื่องที่สอง และไว้ดูทีวีช่วงบอลโลก โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ทีวีชัดและรับได้ดี ทัชสกรีนมีหน่วงตามราคา พอดีใช้ไอโฟนอยู่ด้วยเลยเห็นความแตกต่าง เสียงสนทนาชัดเจนและดังดีครับ อินเตอร์เน็ตมีไว้พอขำๆช้าอืดและค้างแต่ผมไม่ได้ใช้อยู่แล้ว เพราะมีไอโฟนอยู่แล้ว กล้องก็พอใช้ได้ เสียงเพลงก็พอใช้ได้ โดยรวมโอเคดีครับ คุ้มมากในราคาที่ซื้อจาก MBK ร้าน อวกาศ ราคา 37xxx อีกอย่างรุ่นนี้มี blacklist บล็อคหมายเลขที่ไม่ต้องการรับสายได้ด้วย โดยไปตั้งค่าที่ MENU-->Setting---->Application setting-->call--->all calls--->auto reject--->activation---->on แล้ว add number ใน reject list เอาครับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 13:10  

ซื้อมาแล้วครับไว้เป็นเครื่องที่สอง และไว้ดูทีวีช่วงบอลโลก โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ทีวีชัดและรับได้ดี ทัชสกรีนมีหน่วงตามราคา พอดีใช้ไอโฟนอยู่ด้วยเลยเห็นความแตกต่าง เสียงสนทนาชัดเจนและดังดีครับ อินเตอร์เน็ตมีไว้พอขำๆช้าอืดและค้างแต่ผมไม่ได้ใช้อยู่แล้ว เพราะมีไอโฟนอยู่แล้ว กล้องก็พอใช้ได้ เสียงเพลงก็พอใช้ได้ โดยรวมโอเคดีครับ คุ้มมากในราคาที่ซื้อจาก MBK ร้าน อวกาศ ราคา 37xxx อีกอย่างรุ่นนี้มี blacklist บล็อคหมายเลขที่ไม่ต้องการรับสายได้ด้วย โดยไปตั้งค่าที่ MENU-->Setting---->Application setting-->call--->all calls--->auto reject--->activation---->on แล้ว add number ใน reject list เอาครับ

จิงด้วย 555 ผมหาไม่เจอ ขอบคุณครับ
chokelfc1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 13:56  

จิงด้วย 555 ผมหาไม่เจอ ขอบคุณครับ

ตอนแรกก็เข้าใจว่าไม่ได้แล้ว เข้าเมนูเล่นไปเรื่อยๆทุกเมนู เจอเข้าลองแล้วใช้ได้จริงๆ เลยมาบอกข่าว พอดีต้องการฟั่งชั่นนี้ด้วย เบื่อพวกขายประกัน บัตรเครดิตไรพวกนี้แหละ เกือบซื้อสตาร์ทีวีไปแล้วเพราะเข้าใจว่าตัวนี้ทำไม่ได้ แต่เห็นบอกว่าทีวีชัดก็กินขาดแล้ว คุ้มจริงๆครับกับราคาขนาดนี้
Running
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 16:25  

ไม่ได้แตกต่างก่ะ สตาร์ทีวีเลยอ๊ะ แต่ชอบอยู่อย่างคือ มี 3.5 นอกนั้น ถอดใจเล็กน้อบ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 23:53  

เข้ามาอ่านเก็บประเด็นครับ ได้ความรู้อีกเพียบเลย ^_^
เพนกวินตัวอวบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 00:19  

จอเป็นแบบ คาพา หรือ เรสซิสทีฟ อะคับ?
GrayRay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 16:38  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ ไม่เคยใช้ SS เลย แต่อยากรบกวนถามเพื่อนๆที่ซื้อมาแล้วนิดหน่อย

1.SS one TV มีสีขาวรึป่าว ไปดูๆมาเห็นมีแต่สีดำ แต่ในเว็บ SS มีสีขาวด้วย อยากได้สีขาวอ่ะ หรือว่าสีดำสวยกว่าคะ
2.ในกล่องแถมอะไรให้บ้างค่ะ นอกจากคู่มือกับที่ชาร์ท มี Micro SD ให้มั๊ยคะ ถ้ามีแถมกี่ GB คะ แล้วแถมหูฟัง (Small Talk) ขนาด 3.5 ด้วยรึป่าวคะ
3.อีกคำถามเป็นเรื่องการใช้งานน่ะค่ะ เห็นอ่านรีวิวของบางเว็บบอกว่าให้หูฟังคุยโทรศัพท์ไม่ได้ ก็เลยงงๆว่ามันใช้ไม่ได้ยังไง ใครใช้ Small Talk คุยได้ปกติมั๊ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ Smile
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 21:07  

GrayRay ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ ไม่เคยใช้ SS เลย แต่อยากรบกวนถามเพื่อนๆที่ซื้อมาแล้วนิดหน่อย

1.SS one TV มีสีขาวรึป่าว ไปดูๆมาเห็นมีแต่สีดำ แต่ในเว็บ SS มีสีขาวด้วย อยากได้สีขาวอ่ะ หรือว่าสีดำสวยกว่าคะ
2.ในกล่องแถมอะไรให้บ้างค่ะ นอกจากคู่มือกับที่ชาร์ท มี Micro SD ให้มั๊ยคะ ถ้ามีแถมกี่ GB คะ แล้วแถมหูฟัง (Small Talk) ขนาด 3.5 ด้วยรึป่าวคะ
3.อีกคำถามเป็นเรื่องการใช้งานน่ะค่ะ เห็นอ่านรีวิวของบางเว็บบอกว่าให้หูฟังคุยโทรศัพท์ไม่ได้ ก็เลยงงๆว่ามันใช้ไม่ได้ยังไง ใครใช้ Small Talk คุยได้ปกติมั๊ยคะ

- ร้านที่ผมซื้อก็ไม่มีสีขาวนะ แต่สีดำผมว่าสวยแล้ว

- Micro SD 2G พร้อมตัวแปลง SD หูฟัง 3.5 ไม่แถม แถมเป็นหูฟัง Small Talk เสียบรูชาต์ท

- เสียบหูฟัง 3.5 ไม่สามารถคุยได้ครับ ต้องใช้Small Talk ที่แถมมาถึงจะคุยได้
GrayRay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 16:01  

- ร้านที่ผมซื้อก็ไม่มีสีขาวนะ แต่สีดำผมว่าสวยแล้ว

- Micro SD 2G พร้อมตัวแปลง SD หูฟัง 3.5 ไม่แถม แถมเป็นหูฟัง Small Talk เสียบรูชาต์ท

- เสียบหูฟัง 3.5 ไม่สามารถคุยได้ครับ ต้องใช้Small Talk ที่แถมมาถึงจะคุยได้

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ งั้นเสาร์นี้ไปซื้อได้เลย Very Happy
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 17:16  

ถ้าไม่รีบ รอหมดบอลโลก ผมก็จะขายแล้วครับ เพราะซื้อมาดูบอลโลกขณะเดินทาง
โจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 05:31  

บันทึก tv ได้เต็มความจุหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 05:54  

และอัดเสียง fm เต็ม mem มั้ยครับ
อยากได้ ไม่รีบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 19:17  

ถ้าไม่รีบ รอหมดบอลโลก ผมก็จะขายแล้วครับ เพราะซื้อมาดูบอลโลกขณะเดินทาง

ขายเท่าไหร่ เมลบอกด้วยนะ เราไม่รีบ อิอิ

meemeejung2008@hm.com

แต่ถ้าที่ห้างมีโปรถูกๆ อาจซื้อก่อนได้ ตอนนี้ lotus จัดโปร 3990 อยู่
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2010 09:52  

อยากได้ ไม่รีบ ผู้เขียน:

ขายเท่าไหร่ เมลบอกด้วยนะ เราไม่รีบ อิอิ

meemeejung2008@hm.com

แต่ถ้าที่ห้างมีโปรถูกๆ อาจซื้อก่อนได้ ตอนนี้ lotus จัดโปร 3990 อยู่

รับทราบครับ
ปล. hm นี่ hotmail ใช้ป่ะ
SS1amoled
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 09:39  

รออีกนิดจามี TV จอ amoled 3.2 นิ้วออกมาแล้วครับ เพื่อนอยู่เกาหลีบอกมา แต่ราคาคงแพงกว่านี้อ่ะครับ
jankrab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 16:13  

เย๊ ไปซื้ิอมาแล้วครับ ไม่ผิดหวังเลยตอนนี้กำลังอัดรายการ tv อยู่ภาพชัดมาก อัดได้เหมือนต้นฉบับเลย เอา mem 8 gig ไส่เข้าไปอัดยาวอัด FM ไม่ได้อ่ะครับ แต่แป้นพิมพ์เป็น ABC อ่ะส่ง sms หรืิอบันทึกอะไรยากไปหน่อย แต่การรับ tv และบันทึกได้ชัดแค่นี้พอใจละครับ ราคา 4100+100 ค่ากันรอยหน้าจอ ไม่อยากต่อมากเกรงใจคนสวย อิ อิ ได้คุยและแอบหวังเล็กๆ
na123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 16:46  

SS1amoled ผู้เขียน:
รออีกนิดจามี TV จอ amoled 3.2 นิ้วออกมาแล้วครับ เพื่อนอยู่เกาหลีบอกมา แต่ราคาคงแพงกว่านี้อ่ะครับ

เป็น3มิติเหรอครับ มี wifi หรือเปล่า
ราคาคงไม่ต่ำกว่า 2หมื่นนะ ผมว่า
Jankrab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 19:05  

ตอนแรกๆผมก็ว่าเสียงเบาไป แต่พอเอามือซ้ายถือลำโพงหลังมันจะอยู่ในอุ้งมือแล้วเสียงดังมากครับ ถ้าวางเลยต้องเอาฝาครอบที่เก็บ cd ไส่มันไว้ 555 ok เลย
ติๆๆ ทำ usb ใหญ่ๆมาทามมาย ต้องไปซื้อสายมาอีก สาย usb หัวเล็กมาตรฐานกองจาเต็มห้องอยู่แล้ว
TV ทำให้อัดได้แต่ FM ดันอัดไม่ได้ แต่อันนี้ไม่เป็นไรเพราะผมก็ใช้ I8910HD อัด FM เสียงออกมาระดับแผ่น CD ได้อยู่แล้ว อ่าวบ่นทำไมเนี่ยะ อ้อบ่นเผื่อเพื่อนๆที่ไม่มีนู๋แจ่มนะครับ รวมๆแล้ว Samsung ทำคุ้มราคามาก สงสัยแอบไส่ graphic chip อย่างดีมาให้เพื่อพังตลาด
Mobile TV house brand ป่าว
Jankrab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 19:09  

na123 ผู้เขียน:

เป็น3มิติเหรอครับ มี wifi หรือเปล่า
ราคาคงไม่ต่ำกว่า 2หมื่นนะ ผมว่า

Embarassed ง่า อย่าเพิ่งมาน้าเก็บตังม่ายทัน ตอนนี้ผอมมากมาย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 21:50  

Jankrab ผู้เขียน:

Embarassed ง่า อย่าเพิ่งมาน้าเก็บตังม่ายทัน ตอนนี้ผอมมากมาย

....โฮ๋ยย ต้องถึงอดยากกันเลยเหรอ ๕๕๕ ขอเป็นสมาชิกด้วยคน ไปเดินห้างว่าจะไปลงเล่น SS Wave ซ๊ะหน่อย ไปเห็นเด็กๆเค้าเล่น SS One TV ประทับใจมากๆอ่ะ ความสามารถ มันไม่น่าเชื่อว่าราคา 4 พันเลยภาพจากโทรทัศน์สวยมากตามแบบฉบับของ Samsung ถึงจะไม่ใช่จอ AMOLED ก็ตาม แล้วสีดำขายดีมาก ฟังเค้าคุยกันว่าแทบจะหาไม่ได้แล้วด้วย ตอนนั้นเหลืออยู่ตัวเดียวนอกนันเป็นสีขาวสีฟ้า หวานแว๋ว เลยจ่ายทันที 4100 กันรอย 80 บาท เอามานอนเล่น น่ารักมาก อัด TV เหมือนที่เห็นจากจอเลย ชอบ ซื้อทั้งที่ไม่เคยสนใจ Feature Phone มาก่อนเลย เพราะที่เห็นก่อนนั้นมันไม่ชัดแจ๋วแว๋วขนาดนี้แลอัดรายการก็ไม่ได้ด้วย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 21:08  

Razz ....รัยกานน board เครื่อง Mobile TV ระดับ Hi-end เงียบได้งัย ๕๕๕ สงสัยจะมีแต่เด็กๆเล่นกันเพลินไปแล้วสิ คนแก่ก็ซื้อมาเล่นเหมือนกัน ชอบมากเอาติดกระเป๋าไว้อัดรายการที่ชอบในเวลาทำงาน ดูไม่ได้ เอ้อ ตอนนีเอา MSD16 Gigs ตัวเก่าที่เอาออกมาจาก HD2 ไส่เข้าไปแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย แต่ spec บอกไว้แค่ 8 Gig.
...มา share ประสบการณ์กันบ้างน๊ะ Samsung One TV นี่สนุกมากกว่าที่คิดจริงๆ
...Sometime a smallest thing is most Beautiful...Have Fun...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 21 Jun 2010 19:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NP3496
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 22:29  

ุรุ่นนีั้อัดเสียงระหว่างพูดได้ไหม
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 19:05  

NP3496 ผู้เขียน:
ุรุ่นนีั้อัดเสียงระหว่างพูดได้ไหม

.....การบันทึกเสียงของ SS OneTV สามารถบันทึกเสียงแบบ Voice Note ได้ เสียง play back ออกมาดังและชัดเจน
แต่ไม่สามารถบันทึกเสียงสนทนาทางโทรศัพท์ได้
...วิธีแก้ไขเคยทำตอนใช้ I8910HD คือ
1:ระหว่างสนทนาให้เปิดเสียงลำโพง (กดปุ่ม Lock ค้าง เลือก Speaker)
2:ใช้เครื่องเล่น MP3 ราคาประมาณ 1 พันบาทบันทึกเสียงการสนทนาระหว่างรับสายได้ตามต้องการ

....ถึงแม้ตอนนี้จะใช้ hTC HD2 เป็นเครื่องหลักในการทำงาน มีเครื่องบันทึกเสียงในตัวแต่ก็ยังต้องใช้วิธีการเปิดลำโพงนอกเช่นกันถึงจะได้ยินเสียงบันทึกการสนทนาได้อย่างชัดเจน และต้องเป็นที่ที่ไม่มีเสียงรบกวนมากจนเกินไปด้วย
...สำหรับเพื่อนๆที่เข้ามาอ่าน ขอแนะนำเลยว่า SS One TV ตัวนี้คุณภาพไม่ใช่ 3,990 บาทเลย ให้อะไรได้เกินราคามากๆ
-Widget Bar ที่สะดวกสบายในการเรียก Applications มาใช้งาน,ความสวยของจอภาพและการแสดงสี สมกับการที่ Samsung เป็นผู้นำแห่งอุสาหกรรมผู้ผลิตจอแสดงผลจริงๆ
-Options การควบคุมระบบ TV เพียบพร้อม เตือนเมื่อถึงเวลารายการโปรด ตั้งเวลาไนการบันทึกรายการได้ถึง 1 ชั่วโมง
และ Battery ขนาด 1,000 mAH ทนทานต่อการใช้งานได้เป็นอย่างดี
Features อื่นๆ
-แป้นพิมพ์แม้จะเป็น Virtual KB แบบ ABC,กขฃค แต่ก็พิมพ์ได้สะดวกรวดเร็วเพียงพอต่อการส่ง SMS ได้เป็นอย่างดี
โดยเฉพาะกับน้องเด็กๆที่สายตาและประสาทไว น่าจะใช้บันทึก Note ได้เลย แต่สำหรับผู้ใหญ่วัยทำงานถ้าจะใช้เครื่องแบบ Business คงไม่สะดวก (การใช้งานแบบนั้นต้อง hTC HD2 ที่มีแป้นพิมพ์สมบูรณ์แบบ)
-วิทยุสวย และรับสัญญาณได้ไว บันทึกสถานีโปรดได้ (เท่าไหร่ยังไม่ได้นับ)
...ตลอดเวลาที่ใช้ Mobile phone มาคิดตลอดเวลาเหมือนกันว่าเจ้าเครื่องราคาสี่พัน นี่มันจะไปทำอะไรได้สักแค่ไหนเชียว
แต่กับ SS OneTV รู้สึกได้เลยว่าคิดผิดไปแล้ว เจ้า TV Mobile phone หน้าตาเหมือนตัว Tamakochi นี่ให้อะไรได้มากมายเกินราคา เปิดโอกาสให้เราบันทึกรายการโปรดได้โดยไม่ต้องไปวุ่นวายกับ TV เครื่องใหญ่ และอุปกรณ์บันทึกภาพราคาเป็นหมื่น แม้คุณภาพที่ได้จะด้อยเมื่อนำ file ออกไปเล่นกับเครื่องใหญ่ แต่ก็ไม่ใช่เรื่องจำเป็นอะไรเพราะในจอแสดงผลของมันก็สวยงามเพียงพออยู่แล้ว ที่ดีคือเราดูรายการสดหรือรายการโปรดที่บันทึกเก็บไว้ในท่านอนตามสบาย หรือที่ไหนก็ได้
ทุกวันนี้ใช้ SS OneTV เป็นเครื่องสำรองแทน I8910HD เพราะเบากว่า และบันทึกรายการที่เราอยู่ในช่วงเวลาที่ชมไม่ได้ ได้ด้วย

...ไปทดลองการใช้งานกันก่อน..แม้ว่า SS OneTV จะราคาเพียง 3,990 บาท แต่มันให้อะไรที่เครื่อง Hi-end ทำไม่ได้มากมายทีเดียว…อาจเป็นได้ที่เราพลาดอะไรไปบางอย่างตลอดเวลาที่หลงใหลไปกับเครื่องในระดับ Hi-end และค่าตัวที่สูงลิบของมันตั้งตารอคอย DTV ที่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะมา แต่น้องเด็กๆกลับได้อยู่กับสิ่งนั้นตลอดเวลา
Jankrab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 21:28  

คุณGrace71 เดาใจถูกครับ ตอนนี้ผมดูบอลอยู่ ช่วงนี้เล่นไปเรื่อยๆยังไม่รู้จะโพสอะไร sms พิมพ์ได้ดีครับแต่พิมพ์ยาวเป็นบันทึกก็ลำบากอ่ะ เดี๋ยวคงมีรุ่นที่ดีกว่าเข้ามาคงแก้ไขแล้วโดยทั่วไปรุ่นนี้มีอะไรดีๆมากจนดีใจที่ตัดสินใจไม่ผิด คุ้มราคาที่สุดแล้วครับเว้นกล้องที่น้อยไปนิดน่าจะสัก 3.2 Meg เป็นอย่างน้อย
GrayRay
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 22:26  

มาอัพเดทราคาให้เพื่อนๆค่ะ เผื่อใครสนใจจะไปซื้อ SS One TV
เพิ่งไปซื้อเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ ราคา 3,6XX ร้านองค์การ.....นะคะ
jill
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 22:40  

ดูทีวีในบ้านตึกแถวชัดไหมครับตอนนี้ทีวีใช้หนวดกุ้ง35บาทหมุนหาสัญญานบอลโลกไม่ชัดเลย กะจะซื้อ one tv มาใช้ดูบ้าง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 22:35  

jill ผู้เขียน:
ดูทีวีในบ้านตึกแถวชัดไหมครับตอนนี้ทีวีใช้หนวดกุ้ง35บาทหมุนหาสัญญานบอลโลกไม่ชัดเลย กะจะซื้อ one tv มาใช้ดูบ้าง

...วันก่อนไปชลบุรี แถวนั้นถ้าไม่มีเสาอากาศจะรับไม่ได้เลย แต่ SS OneTV ก็รับได้น๊ะมีเม็ดๆทั่วจอก็จริงแต่ก็ดูได้ การรับสัญญานประเมินจากการใช้งานของตัวเอง รับได้ดีกว่า TV ใหญ่มากทีเดียว
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 23:00  

Jankrab ผู้เขียน:

มาอัพเดทราคาให้เพื่อนๆค่ะ เผื่อใครสนใจจะไปซื้อ SS One TV
เพิ่งไปซื้อเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ ราคา 3,6XX ร้านองค์การ.....นะคะ

....ก็มีความเป็นไปได้ทีเดียว Samsung เพิ่งจะนึกได้หรือเปล่าว่ายังมีลูกค้ารายเล็กที่เค้าต้องการแค่เพื่อนที่มี TV ให้ดู มีวิทยุ มีเพลงให้ฟัง Game ง่ายบ้างเท่านั้น มีจำนวนเท่าไหร่ที่รออยู่ในตลาด ยอดการขายที่ slide up อย่างน่าพอใจของ SS OneTV วันนี้ คงเป็นคำตอบที่ดี
....แต่ราคากลับ Slide downd อย่างประหลาด มันเป็นสัญญานหรือไม่ว่า Samsung กำลังจะส่ง Mobile TV เครื่องใหม่สู่ตลาด แล้วในเมื่อตัวเองเป็นผู้พัฒนาจอภาพ AMOLED ที่ทั้งคมชัดและประหยัดพลังงาน แล้วทำไมจะไม่ใช้ล่ะ
....สิ่งที่อยากจะเห็นเพิ่มเติมคือแป้นพิมพ์ภาษาไทยที่สมบูรณ์แบบเหมือนใน HD2 เพื่อการ Chatt ซึ่งไม่น่าจะใช่ของยากอะไรเลย ลำโพง Stereo คู่นึง เอาเหอะ Internet Browser ดีๆอาจต้องการ Chipset ดีๆก็อาจจะทำให้เครื่องแพงไป อันนี้เอาไว้ก่อนก็ได้

.....สำคัญราคาต้องไม่ up เสียจนลูกค้ากลุ่มเด็กๆเอื้อมไม่ถึงก็แล้วกัน ถ้าอยากจะครองใจผู้บริโภค คุณต้องครองใจเด็กๆให้ได้ก่อน หลักการพื้นฐาน Marketing ที่ดูเหมือนผู้ผลิตมือถือต่างลืมๆกันไปแล้วสิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 00:05  

โดนใจเด็กครับพี่เกรซ Smile
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:21  

Embarassed ....เปงเรื่องแว๊วว เค้าบอกให้ไส่ Mem แค่ 8 Gigs ไม่เชื่อเอา 16 Gigs ไส่ เสียง Shutter กล้องหายไปเลย set งัยก็ไม่มาต้องเอาไป up Firmware ล่ะเพราะไม่มีให้ทำ Hard Reset เหมือนพวกที่มี OS ด้วยสิหาไม่เจอ นอกนั้นก็ดูยัง OK ดีอยู่ ชอบภาพสวยมากมาย อัดรายการออกมาเหมือนเดิมเป๊ะเลย Widget ก็น่ารักดี ทำให้ Customise Home Screen ได้หลายแบบทีเดียว ใครสนใจการทำ Wall paper ถามาได้เลยลองทำตั้งนานกว่าจาได้ เพราะไม่เหมือนเครื่องที่เคยใช้มาเลย ต้องทำภาพเดียวแต่เป็น 3 Home Screen อ่ะ เครื่องเด็กๆแต่ให้ความสนุกมากมาย
Meemean
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 13:20  

พี่เกรซครับผมทำ wall paper ออกมาเหมือนตัวอย่างเป๊ะเลย 720x240 แต่มันก้อทำเป็น wallpaper ไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยครับ
na123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 14:29  

อยากรู้ครับ ทำ Wallpaper ยังไง
ชาร์ตแบตเต็ม ดู tv ได้กี่ชม.ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: