Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson Vivaz - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1165 / เข้าชม: 1773274
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Vivaz - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 17:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Vivaz ที่ powerbuy ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ไม่มีสีดำแล้วค่ะ มีแต่สีเงิน
วันนี้ว่าจะไปถอยซะหน่อย เลยอดเลยยยยย
ส่วน Satio ก็หมดแล้วค่ะ

ที่สาขาไหนยังมีเครื่องสีดำของ vivaz หรือ satio อยู่บ้างมั้ยค่ะ
nopsi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson Vivaz - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 18:45  

เรื่องของแถม ในกล่อง Vivaz นี่ก็มีคนบ่น หลายคนเหมือนกันเท่าที่อ่านเจอ

จากที่เห็นมีเพื่อนๆบ่น ในพันทิพย์ หลังจากซื้อมาใช้กันแล้ว

เลยเอามาอ้างอิง จากบางคนที่เอามารีวิว

เป็นข้อมูลตัดสินใจอีกทางนึงนะครับ

paper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 19:45  

อยากสอบถามผู้รู้ครับ คือผมไม่เคยใช้sonyมาก่อนเลย ใช้ยากหรือเปล่าครับ แ้ล้ว ถ้าซื้อแล้ว มีแอพพลิเคชั่นอะไร ที่ลงได้บ้างหรือว่าลงได้หมดเหมือนโนเกีย
อีกคำถามนึง ผมอยู่ที่อิตาลีอะครับ แล้วราคาที่นี่ถูกกว่าที่ไทยมาก แต่อยากรุ้ว่า ถ้าซื้อแล้วพอกลับไปไทยจะทำให้พิมภาาาไทยยังไงครับ
death
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 23:31  

เอาเหอะ ช่วยไม่ได้เลย ซื้อของไม่ศึกษา

ไม่มีมัลติทัช ซิมเบี้ยนที่ไหนมันมีบ้างครับ อยากใช้ทำไมไม่เอา N1 KM900 Iphone ไปล่ะ แกล้งโง่หรือโง่จริง ที่แน่ๆไม่เนียน

ไม่มีกล้องหน้า สเปคมันก็บอกไว้ชัดเจนนี่ครับ หรือก่อนซื้อไม่ได้ดู พอซื้อมาไม่มีแล้วทำไมโวยวาย
ร้อยละ 97 ของประเทศที่มี 3G ใช้ เค้าใช้ data ถามเรื่อง video call เขาก็ตอบกันมาเลยว่า who's care

เสียงลำโพงก็ไปเล่นมาแล้ว ถ้าคนใช้ไอโฟนไม่มีปัญหา ก็ใช้ Vivaz ได้เหมือนกัน ดังพอๆกันไม่ได้หนีเท่าไร อยากได้แบบบ้านแตก มือถือจีน 10 ลำโพงอ่ะ แน่นอน

พนันว่าไม่ได้ซื้อหรอก เกาะกระแสหาเรื่อง เคยเห็นข้อเดียวลักษณะกันนี้ที่พันทิพย์
เห็นถามอยุ่ว่ามันมีไหม ซึ่งถ้าศึกษา อยากจะซื้อจริง มันไม่่ต้องถามหรอก
ของงี้อ่านเจตนาดูไม่ได้ยากอะไรเลย อินเตอร์เนตมันกว้างนะ ทำอะไรไว้คนอื่นเค้าก็เห็นอีกเยอะ

ส่วนเรื่องวีดีโอนี่ก็ไม่ได้เลิกลา รีวิวออกมากี่ที่ ไม่ว่าจะไทยหรือเทศก็มีแต่ชมกัน เหอะๆ
ถึงมันจะไม่ 24 ตลอด แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่ามันทำไม่ได้ที่ 24 แต่ที่เอามาเปรียบนี่ไม่ถึงแน่นอน
มันทำได้ที่ 24 แต่ตอนนี้ยังไม่นิ่ง ก็ดูกันต่อไปว่าอนาคตจะอัพเดทได้ดีขึ้นหรือไม่่
ซึ่ง se ซัพพอร์ตตรงนี้แน่นอน ไม่ใช่อีกค่ายที่สักแต่ขายซัพพอร์ต หึหึ ขอใช้สิทธิ์พาดพิง
เวบรีวิวก็เขียนไว้ชัดเจน หนังฮอลลีวูดบลอคบลัสเตอร์ก็ใช้เฟรมเรตที่ 24 กันหมด

แล้วมือถือถ่ายวีดีโอตัวไหนก่อนหน้านี้ที่ดีกว่า vivaz ไม่ทราบ? เขียนวกไปวนมา
เจตนามันส่อชัดเจนน่ะ ขอโทษเถอะ
ซาเคียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 00:46  

death ผู้เขียน:
เอาเหอะ ช่วยไม่ได้เลย ซื้อของไม่ศึกษา

ไม่มีมัลติทัช ซิมเบี้ยนที่ไหนมันมีบ้างครับ อยากใช้ทำไมไม่เอา N1 KM900 Iphone ไปล่ะ แกล้งโง่หรือโง่จริง ที่แน่ๆไม่เนียน

ไม่มีกล้องหน้า สเปคมันก็บอกไว้ชัดเจนนี่ครับ หรือก่อนซื้อไม่ได้ดู พอซื้อมาไม่มีแล้วทำไมโวยวาย
ร้อยละ 97 ของประเทศที่มี 3G ใช้ เค้าใช้ data ถามเรื่อง video call เขาก็ตอบกันมาเลยว่า who's care

เสียงลำโพงก็ไปเล่นมาแล้ว ถ้าคนใช้ไอโฟนไม่มีปัญหา ก็ใช้ Vivaz ได้เหมือนกัน ดังพอๆกันไม่ได้หนีเท่าไร อยากได้แบบบ้านแตก มือถือจีน 10 ลำโพงอ่ะ แน่นอน

พนันว่าไม่ได้ซื้อหรอก เกาะกระแสหาเรื่อง เคยเห็นข้อเดียวลักษณะกันนี้ที่พันทิพย์
เห็นถามอยุ่ว่ามันมีไหม ซึ่งถ้าศึกษา อยากจะซื้อจริง มันไม่่ต้องถามหรอก
ของงี้อ่านเจตนาดูไม่ได้ยากอะไรเลย อินเตอร์เนตมันกว้างนะ ทำอะไรไว้คนอื่นเค้าก็เห็นอีกเยอะ

ส่วนเรื่องวีดีโอนี่ก็ไม่ได้เลิกลา รีวิวออกมากี่ที่ ไม่ว่าจะไทยหรือเทศก็มีแต่ชมกัน เหอะๆ
ถึงมันจะไม่ 24 ตลอด แต่ก็ไม่ได้หมายถึงว่ามันทำไม่ได้ที่ 24 แต่ที่เอามาเปรียบนี่ไม่ถึงแน่นอน
มันทำได้ที่ 24 แต่ตอนนี้ยังไม่นิ่ง ก็ดูกันต่อไปว่าอนาคตจะอัพเดทได้ดีขึ้นหรือไม่่
ซึ่ง se ซัพพอร์ตตรงนี้แน่นอน ไม่ใช่อีกค่ายที่สักแต่ขายซัพพอร์ต หึหึ ขอใช้สิทธิ์พาดพิง
เวบรีวิวก็เขียนไว้ชัดเจน หนังฮอลลีวูดบลอคบลัสเตอร์ก็ใช้เฟรมเรตที่ 24 กันหมด

แล้วมือถือถ่ายวีดีโอตัวไหนก่อนหน้านี้ที่ดีกว่า vivaz ไม่ทราบ? เขียนวกไปวนมา
เจตนามันส่อชัดเจนน่ะ ขอโทษเถอะ

เป็นอะไร มากไหมครับท่าน death

เขาข้ามเรื่องทะเลาะ มาถามผู้ซื้อใช้จริง เรื่องปัญหาที่เจอแล้วยกที่มาที่ไป พร้อมภาพประกอบ
แบบที่คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น ทำ นะครับ

ปล.เรื่อง Vdo เขาใช้แล้วมันแกว่งไม่ถึง เขาก็แจ้งบอก
เรื่องเสียงคนใช้ก็มาโพสบอก เท่าที่ใช้จริงเจอ

อากาศอาจร้อน แต่ใจเย็นๆครับ

ใจเย็นๆ บอร์ดสาธารณะ รับฟัง อีกกลุ่มที่ซื้อใช้ ด้วยครับ
ผลดีตกแก่ผู้กำลังตัดสินใจซื้อนะ

ปล2.มือถือทุกรุ่นก็มีคนบอกปัญหาที่เจอนี่ครับ อาจไม่ถูกใจ แต่ก็ถูกหลักใช้บอร์ด แรกเปลี่ยนนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 03:14  

อย่าไปสนใจไอเกรียน death มันเลยครับ
บอร์ดกำลังถามมา ตอบไปอย่างถูกทางของมัน
ก็มีแต่สาวกเห่ยๆแบบ death นี้แหระที่ของตัวเองดีเลิศ แตะไม่ได้
สาวกดีๆก็พลอยเสีย เพราะไอคนแบบนี้นี่แหระ

death อายุ???
เอา เทพ vivaz ของนาย มาอวดโชรูปโชวีดีโอกะเค้ามั้งดิ เห็นเก่งแต่พิมพ์
ไม่ใช่ที่ด่าๆ เอ็งก็ไม่มี vivaz เช่นกันใช่มะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 03:22  

อ้างถึง:

ตอนนี้คนใช้ปัญหา ไม่ได้อยู่ที่ framrate แล้ว แต่อยู่ที่ โฟกัส เลื่อนไปเลื่อนมา ไม่ตรงจุด
โฟกัสหลุดเฟรมบ่อย ไปดูคลิปมาที่ท่าใหนถึงไม่เจอ เค้าบ่นกันระงม
คนขายทิ้งก็เยอะ

คนใช้จริง บ่นกันเรื่อง วัสดุห่วย เครื่องร้อน เสียงเบา กล้องหลุดโฟกัส อุปกรณ์เสริมไม่คุ้ม

แล้วคุณ death มีเครื่องยัง เครื่องคุณคงเทพกว่าคนอื่นเค้าแหงๆ เหอๆ
firefoxs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 10:42  

ซาเคียว ผู้เขียน:

เป็นอะไร มากไหมครับท่าน death

เขาข้ามเรื่องทะเลาะ มาถามผู้ซื้อใช้จริง เรื่องปัญหาที่เจอแล้วยกที่มาที่ไป พร้อมภาพประกอบ
แบบที่คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น ทำ นะครับ

ปล.เรื่อง Vdo เขาใช้แล้วมันแกว่งไม่ถึง เขาก็แจ้งบอก
เรื่องเสียงคนใช้ก็มาโพสบอก เท่าที่ใช้จริงเจอ

อากาศอาจร้อน แต่ใจเย็นๆครับ

ใจเย็นๆ บอร์ดสาธารณะ รับฟัง อีกกลุ่มที่ซื้อใช้ ด้วยครับ
ผลดีตกแก่ผู้กำลังตัดสินใจซื้อนะ

ปล2.มือถือทุกรุ่นก็มีคนบอกปัญหาที่เจอนี่ครับ อาจไม่ถูกใจ แต่ก็ถูกหลักใช้บอร์ด แรกเปลี่ยนนะครับ

ความเห็นนี้ ตอบตรงประเด็นมากครับ
nonp
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 11:46  

เฮ้อ..... เบื่อพวกสาวกค่ายอื่นทั้ง SS ทั้ง NK จริงๆแฮะ ทำไมไม่แยกบอร์ดไป
ท่านอยู่ส่วนของท่าน SE อยู่ส่วนของ SE ทำไมต้องโจมตีกันไปกันมา

กี่คนกัน ที่มีเครื่องอยู่ในมือ เบื้อพวกที่เป็นเซียนอ่านเวปจริงๆ

อยากจะเกรียนก็เกรียนในบอร์ดค่ายตัวเองพอ ไม่ต้องมาที่บอร์ดชาวบ้านเขา

อ้อ เรื่องไอ้คนขายคุ้กกี้ เพิ่งจะรู้ว่า เค้าทดสอบ CPU กันด้วยการหมุนหน้าจอ การโหลดหน้าเวป การสลับโปรแกรม

การ Run CPU Test เค้าใช้โปรแกรมเฟ้ย แบบนี้มันเป็นการทดสอบความเสถียร ความเร็วของ firmware ต่างหาก หากต่อมา Vivaz ทำเรื่องทั้งหมดเร็วขึ้นด้วย FW. ใหม่ๆ แสดงว่า Vivaz ไปเปลี่ยน CPU มาอ่ะดิ

ผมเคยไปคอมเมนท์แบบกลางๆ ในเวปเค้าแต่ไม่ได้เชียร์ข้างที่เค้าชม ปรากฎว่าไม่ถึงห้านาที ความเห็นผมหายไปเลย 555

เอาเถอะ บ่นไปก็ไม่ได้อะไร เดี๋ยวจะมีบทความสัมผัสจากผู้ใช้งานจริงๆ มาให้อ่านกันนะครับ

วันสองวันนี้หละ

Photo via Vivaz

ประหยัดเงิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 15:20  

เรื่องใช้ไปแล้วเครื่องร้อนจัด ก็ไม่เห็นจะเป็นปัญหาใหญ่อะไร อย่าตีโพยตีพายกันใหญ่โตเลยครับ

ใช้ไปนานๆพอเห็นมันเริ่มร้อน ก็หยุดใช้ ปิดเครื่องให้มันพักสัก 10 นาที แล้วค่อยเปิดใช้ต่อก็จบแล้วครับ

ไม่น่าเอามาบ่นเป็นปัญหา ดีซะอีกเวลาคุยกับใคร จะได้รู้ว่าคุยไปนานเครื่องเริ่มร้อน ก็ขอจบสนทนา ประหยัดค่าโทรไปอีกทาง

ของมันมีทางแก้ง่ายๆเลยนะครับ ไม่ยุ่งยากแถมประหยัดด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 16:56  

ประหยัดเงิน ผู้เขียน:
เรื่องใช้ไปแล้วเครื่องร้อนจัด ก็ไม่เห็นจะเป็นปัญหาใหญ่อะไร อย่าตีโพยตีพายกันใหญ่โตเลยครับ

ใช้ไปนานๆพอเห็นมันเริ่มร้อน ก็หยุดใช้ ปิดเครื่องให้มันพักสัก 10 นาที แล้วค่อยเปิดใช้ต่อก็จบแล้วครับ

ไม่น่าเอามาบ่นเป็นปัญหา ดีซะอีกเวลาคุยกับใคร จะได้รู้ว่าคุยไปนานเครื่องเริ่มร้อน ก็ขอจบสนทนา ประหยัดค่าโทรไปอีกทาง

ของมันมีทางแก้ง่ายๆเลยนะครับ ไม่ยุ่งยากแถมประหยัดด้วย

โถ่นี้คือวิธีแก้ใช่ไหมครับ กำๆ
เกิดบางคนต้องคุยธุระสำคัญนาทีนั้น ต้องรอปิดเครื่องแล้วโทรต่อหรือครับ

ตอบแก้แบบนั้นอย่าตอบเลยดีกว่ามันดูโ.่ๆ หว่า
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 19:40  

เครื่องร้อนตอนคุย/ใช้งาน ที่ถามมาเห็นเพื่อนผมบอกว่าเป็นเฉพาะตอนที่ชาร์จ+ใช้งานไปพร้อมกันนะครับ ถ้าไม่เสียบสายชาร์จจะแค่อุ่นๆพอสังเกตุได้นิดหน่อย ซึ่งผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของรุน่ที่บาง+แรงขนาดนี้ครับ
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 13:53  

วิวาส กระแสแรงมากเลย คนพูดถึงเยอะ มาก ดีใจจังเลย
อีกอย่าง ยอมรับ คนที่แอนตี้วิวาส จังเลย ขยันมาก ขยันขุดแต่เรื่องเดิม มาโพส กล้องมั่งแระ วิดิโอมั่งแระ มีแต่ ประเด็นเดิมๆ น่าเบื่อมาก

ทำไมไม่พูดถึง รูปทรงที่สวย งาม แปลกตา ไม่บ้านๆ หน้าจอ อินเตอร์เฟส เมนูต่างๆ สวยงาม ไม่กระโหลกกะลา เหมือน รุ่นอื่นๆ ข้อดีมันก้อมี ข้อเสีย มันก็มี แต่ไม่เอาสิ่งดีๆ มาพูดถึง แต่กลับเอาแต่เรื่องเดิมๆ มาโพสอยู่นั่นแระ น่าเบื่อออ
เรื่องผ่านจอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 17:29  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
เครื่องร้อนตอนคุย/ใช้งาน ที่ถามมาเห็นเพื่อนผมบอกว่าเป็นเฉพาะตอนที่ชาร์จ+ใช้งานไปพร้อมกันนะครับ ถ้าไม่เสียบสายชาร์จจะแค่อุ่นๆพอสังเกตุได้นิดหน่อย ซึ่งผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของรุน่ที่บาง+แรงขนาดนี้ครับ

เรื่องเครื่องร้อนนี้ส่วนใหญ่จะเป็นตอนใช้โทรนานเกิน40 นาที
สาเหตุก็น่าจะมาจากฝาหลังที่บางเลยทำให้เครื่องร้อนจัดเมื่อใช้ไปนานๆ

แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้โทรคุยนานๆ ก็หันมาใช้ PCT โทรแทนเวลาจะโทรคุยธุรนานๆ
ส่วนตัวชอบมากได้ความบาง แม้จะต้องแรกกับตัวเครื่องร้อนหน้าร้อนมือบ้าง ก็ยังคุ้มอยู่
2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 19:32  

วันนี้ไปลองเครื่องเทส ที่ ซีคอนมา

ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยชอบ เนื่องด้วย วัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องมันดูบอบบางเกินไปอ่ะคับ

+ กับ ฟังค์ชั่นยังไม่คุ้นมือ(เพราะเคยใช้แต่ซัมซุงมา)

แต่ดูจากกล้องแล้วก้ะถือว่าโอเค อยู่ในระดับสูง

แต่ความคมชัดของกล้อง ยังไงก็ต้องวัดกันตอนลงคอมถึงจะรู้แน่ชัด ครับผม

ps.ความเห็นจากคนไปทดสอบมา

ps2.ดูจากการแนะนำของพนักงานแล้ว ยังไม่มีความชำนาญในการแนะนำเครื่อง
อาจจะเพราะมันเป็นรุ่นใหม่ด้วย เลยทำให้ผลการตัดสินใจออกมาทางด้านนี้
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 22:48  

จะเปลี่ยนกรอบเป็นสีอื่น ที่ศูนย์มีขายรึป่าวเนี่ย
death
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 23:08  

มันจะไม่เป็นปัญหาหรอกครับ ถ้าจะเจอที่นี่ครั้งแรก

แต่มันย้ำที่ประเด็นเดิมหลายที่หลายทีแล้วไง

ของงี้มันจับไต๋ได้นะ

แล้วแต่ละเรื่องที่ยกมาโจมตีนี่ก็

สามารถศึกษาเอาได้ไม่ยากเลย หากต้องการซื้อมือถือให้ตรงความต้องการจริงๆ

หากไม่สมประสงค์ก็ต้องขออภัยด้วยครับ
เซ็งพวกชอบป่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 01:31  

หยุดซะทีเหอะ
เบื่อ
รำคาญ
เถียงกันอยู่ได้
กัดกันเหมือนหมา
....
....
....
เป็นCEOบริษัทเค้ารึไง
เซ็งพวกชอบป่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 01:39  

แล้วพวกที่ชอบเข้ามาป่วนเนี่ย
ตินู่น ตินี่
แต่ตัวเองไม่เคยใช้
...
...
...
ตกงานเหรอ
ถึงได้มีเวลาว่างจัด
รกโลกจริงๆ
Mojino
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 01:48  

เรื่องผ่านจอ ผู้เขียน:

เรื่องเครื่องร้อนนี้ส่วนใหญ่จะเป็นตอนใช้โทรนานเกิน40 นาที
สาเหตุก็น่าจะมาจากฝาหลังที่บางเลยทำให้เครื่องร้อนจัดเมื่อใช้ไปนานๆ

แต่ปกติก็ไม่ค่อยได้โทรคุยนานๆ ก็หันมาใช้ PCT โทรแทนเวลาจะโทรคุยธุรนานๆ
ส่วนตัวชอบมากได้ความบาง แม้จะต้องแรกกับตัวเครื่องร้อนหน้าร้อนมือบ้าง ก็ยังคุ้มอยู่

หาทางแก้ได้ เจริญพรมากเลยครับผม - -"
Not Available~
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 01:58  

gettymaru ผู้เขียน:
จะเปลี่ยนกรอบเป็นสีอื่น ที่ศูนย์มีขายรึป่าวเนี่ย

ถ้าเป็นสีที่มีขายในบ้านเรามีให้เปลี่ยนได้ครับ ถ้าอะไหล่เข้ามาแล้วนะ ^^
โต้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 02:25  

ผมรำคาญโคตร เถียงกันไป ด่ากันมา อะไรกันนักหนา ทุกตัวมันก็มีดีมีเสีย แล้วที่่เถียงกันนี่่่ได้ใช้จริง ๆ กันกี่ตัวแล้ว รำคาญ ขอบอก..เอาข้อมูลที่เป็นประโยชน์ทั้งดีไม่ดีมาว่ากันดีกว่า
..หลังจากอ่านพวกคุณเถียงกันหลายวัน ในที่สุดผมก็ไปซื้อมา..เพราะชอบ รูปสวยมาก
ผมเล่นทั้งไอโฟน HTC LG BL40 ยังสอยเจ้าวีว่ามาอีกตัว เพราะชอบและมีกำลังซื้อ
โดยส่วนตัวเน้นฟังเพลง กับวีดีโอ ยอมรับว่าเจ้าวีว่าสวยถูกใจผมที่สุดในบรรดามือถือที่ผม
ใช้อยู่ตอนนี้ 4 เครื่อง แต่..มันไม่ตรงกับสไตล์การใช้งานของผม เพราะหูฟังเสียงกากมาก ๆ
ดีกว่าวิทยุเอเอ็มไม่เท่าไร ผมผิดหวังกับตรงนี้อย่างแรง โนเกียหมื่นต้น ๆ เสียงยังดีกว่าหลายขุม แถมผมยังหาตัวปรับอีควอไลเซอร์ไม่เจออีกและผมคิดว่าคงไม่มี เพราะลองเล่นวันเดียวก็เก็บเข้ากล่องเลย รับไม่ได้เรื่องเสียงอย่างเดียว นอกนั้นโอเคหมด ตอนนี้อยากขาย ใครชอบโทร.มาขอราคากันได้ ซื้อ 18900 บาท อยากให้เท่าไรว่ามาได้เลย ถูกใจผมขายไม่เกี่ยงราคา
080-2122212-082-0101007
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 09:11  

Not Available~ ผู้เขียน:

ถ้าเป็นสีที่มีขายในบ้านเรามีให้เปลี่ยนได้ครับ ถ้าอะไหล่เข้ามาแล้วนะ ^^

ถ้าเป็นสีแดงหรือสีน้ำเงิน เหมือนตอนที่งานเปิดตัวล่ะครับ จะมีหรือเปล่า อยากได้สีอื่นที่ไม่ใช่สีดำกับเงิน (ขนาดซาติโอยังสีแดง) Embarassed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 10:31  

ถ้าเป็นสีแดงหรือสีน้ำเงิน เหมือนตอนที่งานเปิดตัวล่ะครับ จะมีหรือเปล่า อยากได้สีอื่นที่ไม่ใช่สีดำกับเงิน (ขนาดซาติโอยังสีแดง) Embarassed

งั้นอาจจะต้องรอให้ SE ตัดสินใจนำทั้ง 2 สีเข้ามาอ่ะครับแล้วค่อยเปลี่ยน

ผมเคยเห็นอะไหล่ของแท้ขายอยู่ต่างประเทศเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าซื้อมาศูนย์ไทยรับเปลี่ยนมั้ย อาจจะต้องทำเองอ่ะครับ
vivaz fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 19:20  

สอบถามหน่อยค่ะ

จะใช้ vivaz เป็นโมเดมเชื่อมต่ออินเตอร์เนตกับโน้ตบุคต้องทำยังไงคะ

เครือข่าย ais

ลง pc suite ไว้ พอดีเข้าไปลองต่อแ้ล้วมัน connect ไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
nonp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 20:00  

vivaz fan ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยค่ะ

จะใช้ vivaz เป็นโมเดมเชื่อมต่ออินเตอร์เนตกับโน้ตบุคต้องทำยังไงคะ

เครือข่าย ais

ลง pc suite ไว้ พอดีเข้าไปลองต่อแ้ล้วมัน connect ไม่ได้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองเช็คดูนะครับ
-เปิดบริการ GPRS กับ AIS ที่เบอร์คุณหรือยัง
-การตั้งค่ามือถือ ตรง Setting > Connectivity > Destination > Internet และ network เป็น AIS หรือไม่

จากนั้นต่อกับคอม เปิด PC Suite แลือกตรง การเชื่อมต่อ Internet แล้วเชื่อมต่อซะ
เสื้อขาว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 20:07  

Mojino ผู้เขียน:

หาทางแก้ได้ เจริญพรมากเลยครับผม - -"

แล้วจะซื้อเพื่อมาลำบากพก2เครื่อง ทำไมเนี่ย
อุทัยทิพย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 01:02  

จากที่ลองใช้ พบว่าเครื่องร้อนเมื่อคุยนานเกิน30นาที อาจเป็นเพราะว่าต้องการทำเครื่องบาง จึงทำให้ความร้อนส่งผ่านได้ดี วิธีแก้ของผมคือใช้สมอลทอร์ก เพราะมือถือจะรุ่นไหนถ้าคุยนาน มันจะร้อนแต่ก็ต้องยอมรับว่ารุ่นนี้ร้อนเร็ว ซึ่งผมคิดว่าวิธีน่าจะดีที่สุด คงไม่ด่าว่าความคิดผม แถ หรือสิ้นคิดกันนะครับ ถ้าใครซื้อแล้วผมแนะนำหูฟังที่มีสมอลทอร์กและเป็น3.5mm เช่น UE Fi4 vi ส่วนจะไปหาซื้อที่ไหนผมไม่รู้ ไม่ได้เป็นหน้าม้า เพราะหูฟังรุ่นนี้มีไมค์ ใช้สนทนาได้หรือถ้าไม่คิดไรก็ใช้ที่แถมมา พกอันเดียวได้ทั้งฟังเพลง และไว้คุยโทรศัพท์

แต่ไม่ว่าจะเป็นมือถือรุ่นไหนถ้าหากจะคุยนานจริงๆผมแนะนำว่าใช้สมอลทอร์กดีกว่านะครับจะได้ไม่ต้องเอียงคอ เมื่อยมือ หรือเจอเครื่องร้อนเมื่อคุยไปนาน จะลดคลื่นแม่เหล็กที่หรือรังสีที่เค้าบอกว่าจะแผ่ออกมาจากมือถือได้บ้าง ดีกว่าไปนาบติดหัว

หวังว่าคงจะไม่มีใครด่าผม เพราะผมแค่เสนอวิธีเท่านั้น
เห็นคนก่อนเสนอพก 2เครื่อง โดนสับซะเละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 02:51  

เรื่องตอบมั่วๆยกให้พี่แกเลย Shocked
Um
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 16:21  

[quote="Anonymous"]
ขายต่อเกลื่อน ขอโทษวิ่งไป 4-5 เวบขนาดเวบ se เอง ยังนับรวมไม่ถึง 20 เครื่องเลยเหอะ

ไม่ก็ต่างกับมือถือขายไม่ออกต้องมานั่ง ตัดราคาโละสต๊อกกี่ตัวต่อกี่ตัวนักหรอก

สรุปว่าจะยังไม่เลิก

ก็เพราะ vivaz มันขายไม่ดี คิดหรือว่าเดือนนึงเครื่องจะออกกี่เครื่อง เห้อ
แต่แปลก เห็นคนซื้อไม่ถึงอาทิตย์ก็รีบขายกันแล้ว
ถ้าไปดูน่าจะเห็นบ้างนะ หลายราย
อันนี้จริงไหมละ[/quot

รู้งัยว่าขายไม่ดี อย่างน้อยผมก็ 2เครื่อง แล้วสาขาที่ผมจองของขาดครับ

อย่างมแต่อยู่ในบอร์ดเลย ออกมาเผชิญความจริงซะมั่ง เท่าที่ผมใช้มา จาครบเดือนละ ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลย จะมีก็แค่แต่บางครั้งเวลาถ่ายรูปโหมดtouch หรือ Macro มันจะเด้ง Low memory ปิดเปิดใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม คงต้องรอ fW มาช่วย นอกนั้นไม่มีปัญหา
เสียงลำโพงหูฟัง ทุ้มไปนิดนึง ก็เท่านี้แหละ ส่วนดูเวปผมไม่ค่อยแคร์อะนะ เพราะผมลงOpera
ใครไม่ชอบก็อย่าเกรียนครับ ก็ไปซื้อไอ่ที่คุณชอบละกัน ไอ่ที่ปากดีทั้งหลายอะ เคยใช้รึป่าว?

กรุณาใช้บอร์ดเพื่อถามตอม ครับ ไม่ใช่มาด่ากัน โตๆกันแล้วครับ มีการศึกษาทั้งนั้น...
ปุย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 16:31  

Anonymous ผู้เขียน:

เรื่องตอบมั่วๆยกให้พี่แกเลย Shocked

เรื่องใช้โทรไปสักพักแล้วร้อนผิดปกติ นี่
เครื่องที่ใช้อยู่ก็เป็นครับ ใช้เกือบชั่วโมง ร้อนแก้มร้อนมือ กว่าตัวเก่าที่ใช้มากเลย(ตัวเก่าใช้w995)

ปัญหานี้มีเพื่อนๆแจ้งในหลายบอร์ดและหลายที่มาก ทำให้รู้ว่าไม่ใช่แค่เครื่องผมเครื่องเดียว

ปล.ขอติเรื่องตำแหน่งกล้องหน่อยนะครับ ผมว่ามันวางต่ำไปหน่อย ถือแล้วติดลายนิ้วมือ เลนล์มันต้องคอยเช็ดตลอดเลย (อันนี้ผมเจอส่วนตัวนะครับ)
sawfish33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องระบบเสียง
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 11:24  

ถามนิสนึงครับ

... เสียงเพลงที่ฟังจากตัวเครื่องเพราะมั๊ย อีควอฯ ปรับเองได้รึไม่

เสียงออกจากหูฟัง ถ้าเปลี่ยนหูฟังดีๆ แล้ว จะดีเท่า walkman รึป่าว

ขอบคุณครับ
ploysiwon
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 13:42  

ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างอ่ะค่ะ
โปรแกรม MSN อันไหนใช้กะรุ่นนี้ได้บ้าง
โหลดมาใช้ไม่ได้ซักกะอันไม่รู้เพราะมันใหม่รึเปล่า
ไม่อยากเล่นผ่าน e buudy

ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
มั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 14:04  

เราใช้ palringo อยู่อ่าๆ ก้ใช้ได้นะๆ
Sony
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 09:11  

[quote="Um"]
ขายต่อเกลื่อน ขอโทษวิ่งไป 4-5 เวบขนาดเวบ se เอง ยังนับรวมไม่ถึง 20 เครื่องเลยเหอะ

ไม่ก็ต่างกับมือถือขายไม่ออกต้องมานั่ง ตัดราคาโละสต๊อกกี่ตัวต่อกี่ตัวนักหรอก

สรุปว่าจะยังไม่เลิก

ก็เพราะ vivaz มันขายไม่ดี คิดหรือว่าเดือนนึงเครื่องจะออกกี่เครื่อง เห้อ
แต่แปลก เห็นคนซื้อไม่ถึงอาทิตย์ก็รีบขายกันแล้ว
ถ้าไปดูน่าจะเห็นบ้างนะ หลายราย
อันนี้จริงไหมละ[/quot

รู้งัยว่าขายไม่ดี อย่างน้อยผมก็ 2เครื่อง แล้วสาขาที่ผมจองของขาดครับ

อย่างมแต่อยู่ในบอร์ดเลย ออกมาเผชิญความจริงซะมั่ง เท่าที่ผมใช้มา จาครบเดือนละ ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลย จะมีก็แค่แต่บางครั้งเวลาถ่ายรูปโหมดtouch หรือ Macro มันจะเด้ง Low memory ปิดเปิดใหม่ก็ใช้ได้เหมือนเดิม คงต้องรอ fW มาช่วย นอกนั้นไม่มีปัญหา
เสียงลำโพงหูฟัง ทุ้มไปนิดนึง ก็เท่านี้แหละ ส่วนดูเวปผมไม่ค่อยแคร์อะนะ เพราะผมลงOpera
ใครไม่ชอบก็อย่าเกรียนครับ ก็ไปซื้อไอ่ที่คุณชอบละกัน ไอ่ที่ปากดีทั้งหลายอะ เคยใช้รึป่าว?

กรุณาใช้บอร์ดเพื่อถามตอม ครับ ไม่ใช่มาด่ากัน โตๆกันแล้วครับ มีการศึกษาทั้งนั้น...

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง รำคาญมากไอพวกเกรียนเนี่ยะ ถ้าไม่ได้อยากซื้อหรือสนใจมือถือโซนี่ ก็ไม่ต้องสาระแน มาดูที่เวปโซนี่สิ เบื่อจริงๆ โนคอมเมนท์กะไอพวกที่ใช้มือถือเกาหลีเนี่ยะ สมองไม่ค่อยพัฒนาเลยนะ ชอบทำออกมาหลายๆรุ่น ทั้งๆที่สามารถเอามารวมกันในเครื่องเดียวก็ได้ แต่เสือกไม่ยอมทำ เพราะมันรู้ว่าสาวกห่วยๆ ของพวกเกาหลี มันเยอะ

ป.ล กูไม่เอาพวกเกาหลี ของปลอมโว้ย
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:40  

^
เม้นท์แบบนี้ไม่ค่อยสร้างสรรค์ซักเท่าไหร่นะครับ มีแต่จะทำให้ยิ่งทะเลาะกันเปล่าๆ Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 17:33  

อ้างถึง:
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง รำคาญมากไอพวกเกรียนเนี่ยะ ถ้าไม่ได้อยากซื้อหรือสนใจมือถือโซนี่ ก็ไม่ต้องสาระแน มาดูที่เวปโซนี่สิ เบื่อจริงๆ โนคอมเมนท์กะไอพวกที่ใช้มือถือเกาหลีเนี่ยะ สมองไม่ค่อยพัฒนาเลยนะ ชอบทำออกมาหลายๆรุ่น ทั้งๆที่สามารถเอามารวมกันในเครื่องเดียวก็ได้ แต่เสือกไม่ยอมทำ เพราะมันรู้ว่าสาวกห่วยๆ ของพวกเกาหลี มันเยอะ

ป.ล กูไม่เอาพวกเกาหลี ของปลอมโว้ย

สาวกคุณภาพ เยี่ยมเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:28  

ploysiwon ผู้เขียน:
ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้างอ่ะค่ะ
โปรแกรม MSN อันไหนใช้กะรุ่นนี้ได้บ้าง
โหลดมาใช้ไม่ได้ซักกะอันไม่รู้เพราะมันใหม่รึเปล่า
ไม่อยากเล่นผ่าน e buudy

ช่วยบอกด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ไปโหลด Nimbuzz จากเว็บโซนี่เองกได้ครับ ฟรี

www.playnow-arena.com ครับ
Death
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:36  

Vivaz Pro Introduction Product Blog

<object width="1280" height="745"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6Tou7JUtGMs&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0xe1600f&color2=0xfebd01&hd=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6Tou7JUtGMs&hl=en_US&fs=1&rel=0&color1=0xe1600f&color2=0xfebd01&hd=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="1280" height="745"></embed></object>

คิดว่า video นี้เป็นไงบ้างครับ? มันก็ได้แค่นี้แหละ

ใช้ VivazPro ถ่ายนะ แต่ดูแล้วคงเป็นเฟิร์มแวร์ใหม่กว่าที่ใช้ๆกันอยู่
วิงวอน คุณ Death
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 10:53  

ู^
^
คุณ Death ช่วยกรุณาอย่าปรับแก้ขนาด VDO ให้มันใหญ่เวอร์เกินไปเลยครับ

เครื่องผมโหลดหน้านี้ช้าขึ้นมากๆ เลย (เดือดร้อนอยู่คนเดียวเปล่าเรา T T)

แถมมันทะลุไปด้านข้างเยอะมากๆ ต้องมานั่ง ลากสกอบาร์ อีก
ขอขนาดทั่วไปแบบที่เพื่อนๆคนอื่นๆลง ก็เห็นชัดแล้วครับ เห็นใจคอมสเปคเก่าแบบผมด้วยน้า...า
(ที่ admin เขาตั้งลดขนาดภาพที่โพสอัตโนมัติก็เพราะมีเหตุผลครับ )
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 21:08  

ชอบรูปทรงนะครับ ไอเดียดี
Gto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 21:11  

ทำไม หน้านี้มันยืดๆ โหลดหน่วงๆหว่า -*-
Death
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 00:53  

โทดงับ เอาไว้คราวหน้าจะแก้ให้อ่า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 01:03  

วิงวอน คุณ Death ผู้เขียน:
ู^
^
คุณ Death ช่วยกรุณาอย่าปรับแก้ขนาด VDO ให้มันใหญ่เวอร์เกินไปเลยครับ

เครื่องผมโหลดหน้านี้ช้าขึ้นมากๆ เลย (เดือดร้อนอยู่คนเดียวเปล่าเรา T T)

แถมมันทะลุไปด้านข้างเยอะมากๆ ต้องมานั่ง ลากสกอบาร์ อีก
ขอขนาดทั่วไปแบบที่เพื่อนๆคนอื่นๆลง ก็เห็นชัดแล้วครับ เห็นใจคอมสเปคเก่าแบบผมด้วยน้า...า
(ที่ admin เขาตั้งลดขนาดภาพที่โพสอัตโนมัติก็เพราะมีเหตุผลครับ )

คิดว่าคงอยากให้ดู 720p เต็มๆ แต่ผมว่ามันใหญ่เกินไปยังไงถ้าโหลดนานก็กดเปลี่ยนเป็น 360p ก่อนได้ครับ
mane
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:09  

พี่ รอดูก่อค่อยบ่น เขาหายไปเลยนะครับ
อองซานซูจี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 13:21  

mane ผู้เขียน:

พี่ รอดูก่อค่อยบ่น เขาหายไปเลยนะครับ

ชื่อ รอดูก่อนค่อยบ่น มันเน่าลามไปจนถึงบอร์ดอื่นแล้วอะครับ

จากการคอมเม้นแบบ โฆษณา เมียงูตามงานวัดเลย พูด-ตอบให้น่าสนใจเวอร์ๆไว้ซะก่อน

เข้าไปเจอจริงแล้ว ออกมาบ่นก็ไม่ทันเสียตังไปหละ

ตอนนี้แกก็เลยใช้วิธีที่กำลังยอดนิยม คือ เป็นกิ่งก่าเปลี่ยนสี เปลี่ยนเสื้อ

มาอวตาร กลายเป็น ชื่อใหม่ "Not Available~ " แทนแล้วครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 09:35  

mane ผู้เขียน:

มีคนถามเยอะเลยเปลี่ยนชื่อให้ตรงกันครับ

ปล.พอมีเหยื่อมาล่อก็ฮุปทันทีเลยเลยนะเนี่้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 09:20  

ว่าแต่ รอดูก่อนค่อยบ่น หรือ Not Available~

เคยมองความแถของตัวเองที่เคยแถใว้กับหลายๆกระทู้บ้างไหม
จนคนอื่นเค้าเอื่อมระอา

แต่นิสัยแปลกๆคือชอบอวดโอ้ก่อนเครื่องวางขาย อวดว่าตัวเองรู้แน่
แต่พอวางขายแล้วดันหายหัวไปทุกที ไม่ค่อยเข้ามาตอบเหมือนตอนแรกๆ

นี่ถ้าไม่มีคนแย้ง คนก็ยังนึกว่าไอหมอนี้ความรู้แน่น ที่ใหนได้ แค่คนอวดภูมิ ก็แค่ตนนึงเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง ไม่รู้อะไรผิดถูก ตูถูกใว้ก่อน

แถมคนด่าไล่หลัง ไม่เคยสนใจอีก แถได้เก่งจริงๆ

นับถือๆ คนแบบนี้หน้าหนาเป็นกิโล
อาชีพ ไปขายประกันได้นะ เชียร์เป็นวรรคเป็นเวร แต่พอเค้าซื้อก็เรื่องของมึ..
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 14:31  

ว่าแต่ รอดูก่อนค่อยบ่น หรือ Not Available~

เคยมองความแถของตัวเองที่เคยแถใว้กับหลายๆกระทู้บ้างไหม

แต่นิสัยแปลกๆคือชอบอวดโอ้ก่อนเครื่องวางขาย อวดว่าตัวเองรู้แน่
แต่พอวางขายแล้วดันหายหัวไปทุกที ไม่ค่อยเข้ามาตอบเหมือนตอนแรกๆ

นี่ถ้าไม่มีคนแย้ง คนก็ยังนึกว่าไอหมอนี้ความรู้แน่น ที่ใหนได้ แค่คนอวดภูมิ ก็แค่ตนนึงเอาความคิดตัวเองเป็นที่ตั้ง ไม่รู้อะไรผิดถูก ตูถูกใว้ก่อน

แถมคนด่าไล่หลัง ไม่เคยสนใจอีก แถได้เก่งจริงๆ

นับถือๆ คนแบบนี้หน้าหนาเป็นกิโล
อาชีพ ไปขายประกันได้นะ เชียร์เป็นวรรคเป็นเวร แต่พอเค้าซื้อก็เรื่องของมึ..

เป็นไรมากป่าว ที่คุณเจ็บปวด ใจ อยู่เนี๊ยะ เพราะ ว่าเขาโฆษณา ว่า se ดีกว่า มือถือแบรนด์ที่คุณใช้งั้นเหรอ ถึง ดิ้นๆ จะเป็นจะตายแบบนี้
เย็นนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 16:02  

เรื่องของผม ผู้เขียน:

เป็นไรมากป่าว ที่คุณเจ็บปวด ใจ อยู่เนี๊ยะ เพราะ ว่าเขาโฆษณา ว่า se ดีกว่า มือถือแบรนด์ที่คุณใช้งั้นเหรอ ถึง ดิ้นๆ จะเป็นจะตายแบบนี้

อ่านด้วยครับ

เขาบอกว่า ข้อมูลที่ให้มันไม่ถูกต้อง (ไม่เกี่ยวว่าดี ไม่ดีครับ)

แยกประเด็นด้วยครับ (มันคนละอันกันเลย)

ปล.อ่านดูก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบป้อง กัน
wer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:06  

เย็นนี้ ผู้เขียน:

เขาบอกว่า ข้อมูลที่ให้มันไม่ถูกต้อง (ไม่เกี่ยวว่าดี ไม่ดีครับ)

แยกประเด็นด้วยครับ (มันคนละอันกันเลย)

ปล.อ่านดูก่อนครับ อย่าเพิ่งรีบป้อง กัน

อ่านแล้วไม่เห็นประโยคไหนบอกว่าข้อมูลไม่ตรงเลย มีแต่ว่ากัน
sodata
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:53  

Mojino ผู้เขียน:

ปัญหาเรื่องร้อนนี่มันไม่ได้เป็นเฉพาะตอนชาร์ต นะครับ จากหลายๆความเห็น และหลายๆบอร์ด ก็มีคนลงไว้ ว่าตัวเครื่องมันร้อนเกินปกติขณะใช้งานกันครับ

ไม่ใช่เฉพาะตอนชาร์ต เพื่อนๆก็เอามาลงบอกแต่เหมือนจะมีคนเบี่ยงให้มันไม่เป็นปัญหาตอนใช้ครับ
sevivaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 21:50  

SonyEricsson Vivaz สีBlue และ Ruby มีจำหน่ายแล้ว

http://www.se-society.com/forums/viewtopic.php?f=54&t=31825

เข้ามาแจ้งความคืบหน้า ดีกว่ามาดูคนทะเลาะกัน
powerB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 04:22  

sevivaz ผู้เขียน:
SonyEricsson Vivaz สีBlue และ Ruby มีจำหน่ายแล้ว

http://www.se-society.com/forums/viewtopic.php?f=54&t=31825

เข้ามาแจ้งความคืบหน้า ดีกว่ามาดูคนทะเลาะกัน

เพิ่มสี แต่ดันลดเมม 8GB เหลือ 16GB - - " กำจริงๆ
กลยุทธแต่ละอย่าง มึนได้อีก (+ค่าสีมาซะแพงเลย)

รู้แล้วทำไมไม่เอาสีแดง กับสีน้ำเงินที่หลายๆคนชอบเข้ามาขายก่อน -*-
ได้กำไรส่วนต่างค่าเมมไปฟรีๆเลย แต่ขายราคาเท่าเดิม
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 10:44  

ยังไม่ทันได้ปกป้องไร เลย ใส่ร้ายกันชัดๆ เป็นไรมากป่าว คุณอะ
อิอิอิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 10:46  

wer ผู้เขียน:

อ่านแล้วไม่เห็นประโยคไหนบอกว่าข้อมูลไม่ตรงเลย มีแต่ว่ากัน

อืม เห็นด้วย ครับ
3print
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 14:32  

powerB ผู้เขียน:
sevivaz ผู้เขียน:

เพิ่มสี แต่ดันลดเมม 8GB เหลือ 16GB - - " กำจริงๆ
กลยุทธแต่ละอย่าง มึนได้อีก (+ค่าสีมาซะแพงเลย)

รู้แล้วทำไมไม่เอาสีแดง กับสีน้ำเงินที่หลายๆคนชอบเข้ามาขายก่อน -*-
ได้กำไรส่วนต่างค่าเมมไปฟรีๆเลย แต่ขายราคาเท่าเดิม

การตลาด SE แต่ละอย่าง
X10 ก็ขายมันทั้งที่ใช้ไทยไม่ได้งี้ ฝ่ายการตลาดเขายังมีอยู่ไหมเนี่ย
birdxp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:27  

ซื้อ vivaz มาใช้ครับ แล้ววันหนึ่งการ์ดความจำมันรวนเลย format แล้ว ก็อัพเดจโปรแกรมในเครื่องมันใหม่ ข้อมูลหายหมด อยากได้ เกมส์ รถแข่ง ก่ะ สโนบอร์ด ครับ ใครมีส่งให้ที Birdpower@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
เม้งง่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:05  

คือว่า จะเล่นเฟซบุ๊คอะคับแล้วแต่ว่าพอจะเข้าก้บอกว่า แก้ไขบริการอัลบั้มเว้บไม่ได้ อะคับ
ต้องทำยังไงบ้างแนะนำด้วยครับ
ไปดูมาเมื่อวานครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 14:29  

ไปถามที่ powerbuy มาเมื่อวานครับ

18,900 ลด 500 บาท จาก the one card และก็ลด 3% + ผ่อน 0% ได้อีกครับ

ของแถมก็ครบชุด เมม 16gb ครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 14:44  

เม้งง่า ผู้เขียน:
คือว่า จะเล่นเฟซบุ๊คอะคับแล้วแต่ว่าพอจะเข้าก้บอกว่า แก้ไขบริการอัลบั้มเว้บไม่ได้ อะคับ
ต้องทำยังไงบ้างแนะนำด้วยครับ

face book ใช้กับ GPRS wap ไม่ได้ครับ ต้องตั้งค่าให้ใช้ Int ของผมใช้ True ก็จะเป็น True Int
pongp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 08:02  

โหลด msn ได้จากที่ไหนมั่งจ้า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 14:29  

pongp ผู้เขียน:
โหลด msn ได้จากที่ไหนมั่งจ้า

ลองนี่ดูครับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=74c39f8a14ef0a87468da0008518b123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 10:48  

จะอ่านสเป๊คเครื่องเจอแต่คนด่ากัน
Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 13:25  

ดูจากรูปแล้ววัสดุมันน่าจะคงทนนะครับ แล้วก็ดีไซน์โค้งแบบเรียบๆ ดูดีมากครับ ส่วนตัวนี้ผมว่าดูท่าทางจะเน้นไปทางกล้องนะครับ ลำโพงด้วย เพราะดูจากรุ่นก่อนๆแล้วเยี่ยมมาก แล้วก็ผมคิดว่า (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) เวิค์กมากครับ ดูจาก spec แล้ว ราคาคงไม่เกิน 2 แต่ผมว่าคุ้มนะครับ สรุปนะครับ คนที่ชอบถ่ายรูป อัดวิดีโอ ฟังเพลงแล้ว นี่แหละคือเพื่อนแท้ของคุณ
Sony Vivaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 08:48  

ผมว่าใครไม่ชอบก้อไม่ต้องมากะแหนะกะแหนให้มันดูแย่หรอกครับ
เพราะส่วนตัวใช้มาแล้วสองเดือน
ตัวเครื่องไม่กิ๊กก๊อก ไม่เบามาก ไม่หนักมาก จับถนัดมือ (ด้วยความโค้งข้างหลัง)
กล้องถ่ายแล้วเอามาลงคอมชัดมากมาย (ผมซื้อมาถ่ายรูปนี่แหละไม่เน้น HD)
ส่วนฟังชั่นอื่นๆ มือถือก็คือมือถืออะนะ จะเอาไรมากมาย (ทำงานกับหน้าคอมทุกวันไม่จำเป็นต้องทำงานบนมือถืออะไรมากมายก็แค่เอาโทรศัพท์กับถ่ายรูป)
ส่วน HD ผมว่า SE โฆษณาเกินจริง อันนี้ยอมรับ (เพราะ vdo ไม่ลื่นเท่าที่ควร ต้องปรับให้เป็นแบบธรรมดาถึงจะถ่ายได้ดี)
แต่โดยรวม oK สมราคาครับ

พอใจ Vivaz ตัวนี้มากครับ
ปล.1 Sony Vaio ก็สุดยอดนะครับ อิๆ
ปล.2 ชอบ Sony เพราะแบรน์มันไม่กิ๊กก๊อกนี่แหละครับ
ใจคอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 21:37  

Sony Vivaz ผู้เขียน:
ผมว่าใครไม่ชอบก้อไม่ต้องมากะแหนะกะแหนให้มันดูแย่หรอกครับ
เพราะส่วนตัวใช้มาแล้วสองเดือน
ตัวเครื่องไม่กิ๊กก๊อก ไม่เบามาก ไม่หนักมาก จับถนัดมือ (ด้วยความโค้งข้างหลัง)
กล้องถ่ายแล้วเอามาลงคอมชัดมากมาย (ผมซื้อมาถ่ายรูปนี่แหละไม่เน้น HD)
ส่วนฟังชั่นอื่นๆ มือถือก็คือมือถืออะนะ จะเอาไรมากมาย (ทำงานกับหน้าคอมทุกวันไม่จำเป็นต้องทำงานบนมือถืออะไรมากมายก็แค่เอาโทรศัพท์กับถ่ายรูป)
ส่วน HD ผมว่า SE โฆษณาเกินจริง อันนี้ยอมรับ (เพราะ vdo ไม่ลื่นเท่าที่ควร ต้องปรับให้เป็นแบบธรรมดาถึงจะถ่ายได้ดี)
แต่โดยรวม oK สมราคาครับ

พอใจ Vivaz ตัวนี้มากครับ
ปล.1 Sony Vaio ก็สุดยอดนะครับ อิๆ
ปล.2 ชอบ Sony เพราะแบรน์มันไม่กิ๊กก๊อกนี่แหละครับ

" ชอบ Sony เพราะแบรน์มันไม่กิ๊กก๊อกนี่แหละครับ"

ผมว่าไปศึกษารุ่นข้างเคียงบ้างนะครับ

ผมก็เคยคิดแบบคุณ จนกระทั้งไปหลวมตัวซื้อ เจ้าX2 มาใช้นี้แหละ

ถึงได้รู้ว่าแค่คำว่าแย่ยังไม่พอ(เข้าขั้นห่วยเลย)

นี่เมื่อเดือนที่แล้วเครื่องผมก็เจอแต่ปัญหา พอเข้ามาอ่านในบอร์ด X2 ของที่นี่ก็แทบจะร้อง โอ้โหเลย

มีแต่คนแจ้งปัญหาทิ้งไว้ตรึม บางอาการเหมือนเครื่องผมซะอีก รวนเด้งค้างได้ซะวันละ 4-5 หน ไปอัพเฟริมแวร์ที่ศูนย์ เอากลับมาก็เน่าเหมือนเดิม

นี่ก็เห็นเป็นบอร์ดร้างมาได้เดือนนึงแล้ว สงสัยจะจริง อย่างที่คุณรอดูก่อนค่อยบ่นเคยบอกว่า SE เขาไม่กะจะเน้น Winmobile แต่แรกแล้ว

ความซวยเลยตกกับคนซื้อใช้แบบผมซะงั้น(ผมเคยแจ้งปัญหาไว้ในนั้นจริงๆ ไปดูได้ครับ เมื่อเดือนที่แล้ว)

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=312785&postdays=0&postorder=asc&start=150

ปล.ผมเจอแบบนี้จริงๆกับตัวเองเลยกล้าพูดแบบนี้ แถมส่งศูนย์ก็ยังไม่ช่วยอะไรอีก
สุดท้าย ก็เลยไม่พ้นต้องปล่อยขายตามตู้ ให้มันเวียนอยู่ในตลาด รอคนมารับเคราะห์ต่อจากผมไป
(แต่ผมก็พยายามซ่อม พยามแก้ถึงที่สุดแล้ว คนที่ได้เครื่องผมไปก็ถือว่าซวยไปจริงๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 05:46  

สีชมพูมันลอกออกมา เห็นเป็นสีเงินๆของตัวเครื่องอ่ะค่ะ หมดสวยเลย T__T

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9264473/T9264473.html
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 15:29  

สีชมพูมันลอกออกมา เห็นเป็นสีเงินๆของตัวเครื่องอ่ะค่ะ หมดสวยเลย T__T

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9264473/T9264473.html

ดูเจตนาคนเราก็แล้วกันนะครับ...ขนาดข้อความยัง"เลือก"มาเฉพาะส่วนที่ตัวเองเห็นว่าแย่ แต่จริงๆแล้ว..เค้าใช้มาเกือบปีแล้ว ใช้งานอย่างไรก็ไม่ทราบ ^^

ซื้อมาเมื่อประมาณเดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว
เพิ่งเริ่มลอก เมื่อประมาณเดือนที่แล้วค่ะ
มีใครเป็นอย่างนี้บ้างมั๊ยคะ
กบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 17:50  

ดูเจตนาคนเราก็แล้วกันนะครับ...ขนาดข้อความยัง"เลือก"มาเฉพาะส่วนที่ตัวเองเห็นว่าแย่ แต่จริงๆแล้ว..เค้าใช้มาเกือบปีแล้ว ใช้งานอย่างไรก็ไม่ทราบ ^^

ซื้อมาเมื่อประมาณเดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว
เพิ่งเริ่มลอก เมื่อประมาณเดือนที่แล้วค่ะ
มีใครเป็นอย่างนี้บ้างมั๊ยคะ

มือถือ SE เดี๋ยวนี้ใช้ได้แค่ปีต่อปีแล้วหรอ เครื่องเก่าผมเมื่อก่อนใช้3-4ปียังดีดีอยู่เลย

สงสัยเขาลดคุณภาพเพื่อแข่งขันในตลาดรึเปล่า
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 09:32  

ลอกอย่างนี้ไม่ได้ลอกมาเอง มันลอกจากการเสียดสีนะ Confused
andr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 13:54  

ลอกอย่างนี้ไม่ได้ลอกมาเอง มันลอกจากการเสียดสีนะ Confused

เท่าที่อ่านดูน้องเขาเป็นผู้หญิง ซึ่งมักใส่ในกระเป๋าถือ

แต่อาการที่เห็นในภาพนี่ส่วนมากจะเป็นกับผู้ชายที่ชอบใส่ในกระเป๋ากลางเกงนะ

ดูแล้วน่าจะเป็นที่ QC เรื่อง การเคลือสี ของ SE มากกว่า
อุทัยทิพย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 13:27  

เรื่องลอกก็คงเป็นทุกยี่ห้อแหละครับ เครื่องเพื่อนผมW595 ยังลอกเลยแต่ถ้าอยู่ในประกันปีหนึ่งสามารถนำไปเครมได้ เดี๋ยวจะมีคนหาว่าผมแถและเป็นสาวกแย่ๆของค่ายนี้ แต่เห็นเรื่องลอกก็มีคนฟ้องกันทุกยี่ห้อ จะบอกเรื่องแบบนี้เป็นดวงก็คงไม่ใช่ เพราะคนที่ซื้อมือถือเครื่องหนึ่งไม่ใช่ถูกๆ เรื่องQCการผลิตของหมื่นชิ้น ต่อให้มีSupervisor ก็คงควบคุมคุณภาพไม่ได้ ยิ่งไปผลิตกันในเมืองจีน ทางแก้คือถ้าคุณรับได้ก็ไม่ต้องไปทำอะไร แต่ถ้าคุณคิดว่ามัรรบกวนจิตใจ ก็นำเข้าศูนย์ไปเปลี่ยน
ขอย้ำผมไม่ได้แถ ทุกยี่ห้อเป็นกันหมด ซึ่งถ้าคุณซื้อมาแล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้จะไม่พอใจก็ไม่แปลก แต่อย่าโพสต์ข้ความแบบจองเวรกับแต่ละยี่ห้อเลย มันจะทำให้ทะเลาะกัน รุ่นไหนห่วยก็ว่ากันไป แต่อย่าไปเหมาเอาทั้งยี่ห้อ คนที่เข้าใช้รุ่นอื่นอยู่เค้าก็จะไม่พอใจ
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 18:56  

เอาน่า อย่าไปซีเรียส เลย คนไม่ชอบ เค้าก็หาเหตุผสารพัดมาอ้าง ว่าพังมั่ง ห่วยมั่ง ทั้งๆ ที่ มันก็เป็นกันทุกยี่ห้อนั่นแระ ที่มีเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งาน เราเองคนใช้se ตลอดเมื่อเราเห้นว่ามันไม่ใช่เราก็เถียง พยายามจะอธิบาย เค้าก็หาว่าเราไปปกป้อง เอาเถอะ เค้าไม่ฟังเราหรอก คนพวกนี้ อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลย ยิ่งเราไปเถียงเค้าก็ยิ่งพยายาม ดิ้นๆๆๆ

เราว่าชาวse อยู่เฉยๆ ดีกว่านะ ปล่อยให้เค้าพล่าม ไปเถอะ เด๊ยวเค้าก็จะเงียบไปเอง

สังเกตนะ ว่าบอร์ดมันเงียบไปพักนึง พอคุณ Sony Vivaz มาบอกว่า "ปล.2 ชอบ Sony เพราะแบรน์มันไม่กิ๊กก๊อกนี่แหละครับ" เท่านั้นแระครับ เป็นประเด็นจนได้ เอ้อ คนเรา คนเค้าใช้ดี เค้าก็บอกว่าดี ยังจะมาแวะเขาอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 00:25  

ทำตัวแบบนี้ พ่อ แม่ไม่ว่าหรอ^ ^"

แทนที่จะปรึกษา กลับทำแบบนี้แล้วใครจะศัจธาคนไทยละ เพราะคนไทยทำตัวแบบนี้ไหง

ถึงได้เกิด.../
MingZaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 20:31  

คือว่า เฟซบุ้คมันทำยังไงให้อ่านภาษาไทยได้ ทำได้รึป่าวอะคับ หรือว่าเปนภาษาอังกริดได้อย่างเดียวครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 15:46  

MingZaaa ผู้เขียน:
คือว่า เฟซบุ้คมันทำยังไงให้อ่านภาษาไทยได้ ทำได้รึป่าวอะคับ หรือว่าเปนภาษาอังกริดได้อย่างเดียวครับ

ไม่ลองเข้า เฟซบุ๊ค จากบราวเซอร์โดยตรงดู น่าจะอ่านไทยได้นะครับ
หรือโหลด opera 10 มาลงแล้วเปิดเว็บเฟซบุ๊คเลย (ซาติโอ้ผมใช้วิธีนี้อยู่)

ผมว่าตัวแอ็พยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่(มั้ง) แล้วก็ยังงงๆด้วย Neutral
Kippei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 15:46  

ุรุ่นนี้บันทึกเสียงขณะสนทนากับคุ่สายได้รึป่าวคะ
GG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 12:12  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานครับ สวยถูกใจมาก ได้แล้วก็ต้องลองใช้หน่อย แต่แม่เจ้าประคุณกับไม่ดีสมราคาเลยครับ โทรเข้าไม่โชว์ชื่อ ตั้งภาพ ตั้งเสียงไปยังไง ก็ได้เพลงเดิม ต่อสายUSBเพื่อลงข้อมูล พอชักออก ภาพหน้าจอหายไปซะงั้น เนี่ยขนาดวันเดียวเจอปัญหาเพียบเลย เสียดายตังค์ ยังไม่เท่ากับเสียความตั้งใจครับ อุตส่าห์รอ ยิ่งออกใหม่ ผมว่าคุณภาพยิ่งแย่ลงครับ ผลเคยใช้มาหลายรุ่นแล้ว มันดีลงครับ อยากให้ทางโซนี่ตรวจสอบดีๆก่อนวางขายหน่อยครับ เพราะแต่ละรุ่น ไม่ใช่ราคาสองสามพัน มันทำให้นึกเปรียบเทียบกับเครื่องจีนอ่ะครับ เศร้าจริง คงต้องส่งศูนย์ หรือใครมีคำแนะนำก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ซื้อมาแล้ว ยังไงก็ต้องใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 15:30  

GG ผู้เขียน:
เพิ่งไปถอยมาเมื่อวานครับ สวยถูกใจมาก ได้แล้วก็ต้องลองใช้หน่อย แต่แม่เจ้าประคุณกับไม่ดีสมราคาเลยครับ โทรเข้าไม่โชว์ชื่อ ตั้งภาพ ตั้งเสียงไปยังไง ก็ได้เพลงเดิม ต่อสายUSBเพื่อลงข้อมูล พอชักออก ภาพหน้าจอหายไปซะงั้น เนี่ยขนาดวันเดียวเจอปัญหาเพียบเลย เสียดายตังค์ ยังไม่เท่ากับเสียความตั้งใจครับ อุตส่าห์รอ ยิ่งออกใหม่ ผมว่าคุณภาพยิ่งแย่ลงครับ ผลเคยใช้มาหลายรุ่นแล้ว มันดีลงครับ อยากให้ทางโซนี่ตรวจสอบดีๆก่อนวางขายหน่อยครับ เพราะแต่ละรุ่น ไม่ใช่ราคาสองสามพัน มันทำให้นึกเปรียบเทียบกับเครื่องจีนอ่ะครับ เศร้าจริง คงต้องส่งศูนย์ หรือใครมีคำแนะนำก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ซื้อมาแล้ว ยังไงก็ต้องใช้

มันมีปัญหามากมายขนาดนั้นจริงๆเหรอครับ ไม่ทราบว่าคุณได้ทำการถอดสาร USB อย่างถูกต้องไหมครับ ผมว่าใจเย็นๆ ไม่ผิดหรอกที่เราจะเสียความรู้สึก แต่ให้ใจเย็นๆ นะครับ ดูวาปัญหาเกิดจากอะไร เกิดจากเราที่ทำไม่ถูกต้อง หรือเกิดจากตัวเครื่องเอง เท่าที่ดูบอร์ดมายังไม่เคยเห้นใครบ่นในกรณีนี้เลย มันไม่น่าจะมีปัญหานะครับ ถ้าเป็นแบบนั้นแนะนำให้ผู้เชี่ยวชสญด้านนี้มาตอบโดยตรง คุณอาจจะเจอแจค พอร์ต ก็ได้ อีกอย่างแนะนำว่า ก่อนซื้อควรตรวจสอบเครื่องให้ดีก่อนจะจ่ายเงินซื้อนะครับ เพือป้องกันการผิดหวัง แบบนี้

อีกอย่างผมเองใช้se มาตลอด 6 ปี ใช้มา 5 เครื่อง เครื่องผมยังไม่เคยเข้าศูนย์แม้แต่เครื่องเดียว se ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆแก้
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 26 May 2010 15:46  

Kippei ผู้เขียน:
ุรุ่นนี้บันทึกเสียงขณะสนทนากับคุ่สายได้รึป่าวคะ

ต้องลงโปรแกรมเพิ่มครับ..
pongp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 10:06  

ถ้ามาแบบนีผมก็ตอบว่า"คุณทำไม่เป็นเอง" เพราะของผมทำได้ทุกอย่างที่คุณพูดมา
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 10:11  

มันเป็น สมารทโฟน แปลว่า โทรศัพฉลาด...แต่คนใช้....
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 11:45  

เอาโซนี่ของผมไปเปรียบเทียบกับของจีน เลยเหรอออ ว้าเศร้าใจจัง
amaginkung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 09:41  

ลองไปให้ที่ศูนย์ตรวจสอบซิครับ

ปัญหาที่คุณบอกผมไม่เป็นเลยอ่ะ

โทรเข้ามาก็ขึ้นชื่อ ขึ้นรูปเต็มจอนะ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 22:55  

อยากถามว่า ถ้าเรากดปุ่มถ่ายรูปค้างไว้ มันไม่ใช่ปุ่มลัดเข้าโหมดถ่ายรูปหรอคับ

ขนาดปุ่มถ่ายวิดิโอ กดค้างไว้ยังใช้เป็นปุ่มลัดเข้าโหมดวิดิโอได้เลย

ผมพึ่งซื้อเครื่องมาคับ ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องปกติ หรือ เครื่องผมมีปัญหา

ผมควรเอาไปเปลี่ยน หรือ ป่าวคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 06:00  

สงสัย ผู้เขียน:
อยากถามว่า ถ้าเรากดปุ่มถ่ายรูปค้างไว้ มันไม่ใช่ปุ่มลัดเข้าโหมดถ่ายรูปหรอคับ

ขนาดปุ่มถ่ายวิดิโอ กดค้างไว้ยังใช้เป็นปุ่มลัดเข้าโหมดวิดิโอได้เลย

ผมพึ่งซื้อเครื่องมาคับ ไม่รู้ว่าเป็นเรื่องปกติ หรือ เครื่องผมมีปัญหา

ผมควรเอาไปเปลี่ยน หรือ ป่าวคับ

จิ้มลงไปลึกๆครับให้เหมือนตอนถ่ายรูป ไม่ใช่โฟกัส
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 07:33  

ใช่จิงด้วย ขอบคุณครับ ที่บอก เรานี่โง่ จิงๆ 55+
aon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 13:46  

ใช้ vivaz มาได้เดือนนึงละ ชอบมาก แต่อยากได้ application เพิ่มอีกน่ะครับ ใครมีที่ให้โหลดแบบไม่เสียตังค์บ้างครับ ทุกทีผมโหลดใน play now แบบของฟรี หรือใครมีของดีๆแบ่งให้เพื่อนๆหน่อยก็ได้นะครับ ขอบคุณมาก

ปล ผมก็สาวก se อีกคนนึง ใครจะว่าอะไรไม่เคยสนใจ เพราะ คนเรามีความชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกันทุกคนของทุกอย่างในโลกนี้ก็คงมียี่ห้อเดียวทุกอย่างล่ะครับ 5555
x-crozz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 21:17  

aon ผู้เขียน:
ใช้ vivaz มาได้เดือนนึงละ ชอบมาก แต่อยากได้ application เพิ่มอีกน่ะครับ ใครมีที่ให้โหลดแบบไม่เสียตังค์บ้างครับ ทุกทีผมโหลดใน play now แบบของฟรี หรือใครมีของดีๆแบ่งให้เพื่อนๆหน่อยก็ได้นะครับ ขอบคุณมาก

ปล ผมก็สาวก se อีกคนนึง ใครจะว่าอะไรไม่เคยสนใจ เพราะ คนเรามีความชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกันทุกคนของทุกอย่างในโลกนี้ก็คงมียี่ห้อเดียวทุกอย่างล่ะครับ 5555

ที่ nokiagang.com ก็มีหลายตัวครับแหล่งซิมเบี้ยนคงต้องยกให้เค้าหละ หรือจะลองหาใน google ใช้ keyword "Symbian S60v5 Application Game" ดูก็ได้อาจจะเจอแหล่งใหม่ จะลง Symbian ศึกษาการ Sign โปรแกรมรอไว้ก็ดีครับต้องใช้อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แต่ถ้าคล่องแล้วก็ลุยได้เลย 5555
อิอิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 08:22  

เถียงกันให้ตาย สุดท้ายตรูยังคงใช้ nokia 3310
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 11:36  

x-crozz ผู้เขียน:
aon ผู้เขียน:

ที่ nokiagang.com ก็มีหลายตัวครับแหล่งซิมเบี้ยนคงต้องยกให้เค้าหละ หรือจะลองหาใน google ใช้ keyword "Symbian S60v5 Application Game" ดูก็ได้อาจจะเจอแหล่งใหม่ จะลง Symbian ศึกษาการ Sign โปรแกรมรอไว้ก็ดีครับต้องใช้อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้แต่ถ้าคล่องแล้วก็ลุยได้เลย 5555

ตามนั้นครับ nokiagang ช่วยท่านได้ เพราะมันเป็นระบบเดียวกัน ใช้ด้วยกันได้.
GG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 15:14  

buck ผู้เขียน:
มันเป็น สมารทโฟน แปลว่า โทรศัพฉลาด...แต่คนใช้....

เรียนท่านผู้ฉลาด ผมลองเอาไปที่ศูนย์มาแล้วครับ ปรากฎว่าก็แก้ไขให้ไม่ได้ อัพเดท ตั้งค่าใหม่ก็ไม่หาย ก็เลยตกลงกับร้านที่ซื้อว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ แบบนี้เรียกว่าเราไม่ฉลาดได้รึเปล่าล่ะครับ ของราคาตั้งเกือบสองหมื่นอ่ะครับ ผมก็คิดว่าอยากมาแชร์ปัญหาครับ เผื่อมีใครเคยเจอแล้วมีคำแนะนำดีๆ แต่มาเจอซ้ำเติมกันมันก็รู้สึกหดหู่ใจครับ ก็ขอบคุณนะครับ คิดว่าโซ่นี่เครื่องนี้ คงเป็นเครื่องสุดท้ายที่จะซื้อแล้วครับ เพราะเราเจอทั้งบริการหลังการขายที่แย่ เจอทั้งปัญหา แถมถูกซ้ำเติมอีก แต่ก็ขอให้ SE พัฒนาระบบให้ดียิ่งขึ้นกว่านี้ละกันครับ ขอโทษนะครับที่เข้ามารบกวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 16:03  

buck ผู้เขียน:

เรียนท่านผู้ฉลาด ผมลองเอาไปที่ศูนย์มาแล้วครับ ปรากฎว่าก็แก้ไขให้ไม่ได้ อัพเดท ตั้งค่าใหม่ก็ไม่หาย ก็เลยตกลงกับร้านที่ซื้อว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ แบบนี้เรียกว่าเราไม่ฉลาดได้รึเปล่าล่ะครับ ของราคาตั้งเกือบสองหมื่นอ่ะครับ ผมก็คิดว่าอยากมาแชร์ปัญหาครับ เผื่อมีใครเคยเจอแล้วมีคำแนะนำดีๆ แต่มาเจอซ้ำเติมกันมันก็รู้สึกหดหู่ใจครับ ก็ขอบคุณนะครับ คิดว่าโซ่นี่เครื่องนี้ คงเป็นเครื่องสุดท้ายที่จะซื้อแล้วครับ เพราะเราเจอทั้งบริการหลังการขายที่แย่ เจอทั้งปัญหา แถมถูกซ้ำเติมอีก แต่ก็ขอให้ SE พัฒนาระบบให้ดียิ่งขึ้นกว่านี้ละกันครับ ขอโทษนะครับที่เข้ามารบกวน

สาวกที่นี่เขารับ แต่คำที่เขาอยากรับครับ
มันเลยสะท้อนผลออกมาอย่างทุกวันนี้
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 08:11  

เเบ่งกันไปเชยชมครับ ใครอยากลอง ราคาที่สัมผัสได้

.Sony VIVAZ สีดำ มือ2สวยๆ ไม่มีรอยบิ่นหรือตกหล่น........ ขาย 11111 บาท
+เมม8กิ๊ก+สายดาต้า+ชาร์ท+หูฟัง+ขาตั้ง โทรเช็คประกันเเล้ว ถึง 12-5-54

รีบๆติดต่อมานะครับ 0819109102

vivaz

ชอบของถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 00:40  

สีดำไม่สวยอะ มีสี Moon silver มั้ยคะ

นู๋อยากได้แต่เงินไม่พออะ..

หาให้แล้วมาขายหน่อยคะ อยากได้แบบ 11111 อะ Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 19:24  

เจ้าวีวาซของผมมันไม่จับสัญญาณอินเตอร์เน็ตอ่ะครับ ไม่ทราบว่าของใครเป็นมั่ง

คือสัญลักษณ์รูปตัว E ตรงมุมซ้ายบน มันเดี๋ยวก็มี เดี๋ยวก็หาย ซึ่งก่อนหน้านั้นมันจะมีตลอด

แต่ช่วง 2-3 อาทิตย์มานี่มันก็เป็นอย่างที่บอกมาน่ะครับ
25STANGS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 11:58  

อยากถามว่า รุ่นนี้สามารถฟังเพลง ตามลิ้งค์ด้านล่างได้ไหมคะ (รู้สึกว่าจะเป็นไฟล์แฟลช)

http://writer.dek-d.com/25stangs/writer/viewlongc.php?id=614399&chapter=1

ขอบคุณค่ะ
kit_sp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 10:54  

เจ้าวีวาซของผมมันไม่จับสัญญาณอินเตอร์เน็ตอ่ะครับ ไ
ม่ทราบว่าของใครเป็นมั่ง

คือสัญลักษณ์รูปตัว E ตรงมุมซ้ายบน มันเดี๋ยวก็มี เดี๋ยวก็หาย ซึ่งก่อนหน้านั้นมันจะมีตลอด

แต่ช่วง 2-3 อาทิตย์มานี่มันก็เป็นอย่างที่บอกมาน่ะครับ

ของผมเป็นเหมือนกันครับ อาการของเครื่องผมมีดังนี้

1. สัญลักษณ์ E เดี๋ยวเป็น เดี๋ยวหาย net เล่นแล้ว หลุดตลอดเวลา
2. GPS จับสัญญาณดาวเทียมช้ามากๆ เมื่อก่อนใช้ Satio ไม่เป็นแบบนี้
3. เวลาถ่ายรูป ที่หน้าจอจะกระพริบไปมา อันนี้เป็นบางครั้ง
4. ล่าสุด เมื่อวานเปิดเครื่องไม่ได้คับ แฮงค์ไปเลย

ผมเลยเอาไปให้ที่ศูนย์ดู เขาบอกว่าลง firmware ไม่ update ทางเขาจะลงใหม่ให้ ใช้เวลา 2 วัน ไม่แน่ใจว่าใครอาการเป็นแบบผมบ้าง แล้วซ่อมเสร็จเมื่อไร ผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 14:49  

ขายครับ Sony Ericsson Vivaz ใหม่ 100% ยังไม่ได้ใช้เลยครับ

ซื้อมา 18,500 วันศุกร์ที่ 4/6 Shop SE แล้วไปต่างจังหวัด กลับมาวันนี้เอาไปให้แฟนกลับไม่ชอบ เซ็งเลย.... ยอมขายขาดทุนครับ... ใหม่ๆ ยกกล่องจริงๆ ครับ

รายละเอียดตามนี้เลยครับ
ดูรูปได้ที่นี่เลยครับ... http://www.pantipmarket.com/items/10193045

อุปกรณ์ครบยกกล่อง ไม่มีกั๊กครับ เม็ม 16 กิ๊กนะครับ รองรับ 3G มีGPS แล้วก็กล้อง 8 ล้าน นะครับ อื่นๆ อีกมากมาย....

ตอนซื้อติดฟิลม์กันรอยเรียบร้อยแล้ว... คุ้มมากมายครับ

สนใจโทรด่วนๆ

083-7161398
หมูครับ

ปล.มีเครื่องเดียวนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 10, 11, 12  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: