Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เอาเกมส์และเพลงมาลงSD card ของ SPV ยังไง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5463
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????SD card ??? SPV ?????
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2004 11:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเพิ่งซื้อSD card มา แต่ลงเกมส์และเพลงไม่ได้ อยากทราบว่าทำยังไงถึงจะเอาข้อมูลลงไปในSD cardแล้วข้อมูลที่นำลงไปนั้นสามารถใช้ได้ด้วย ใครทราบช่วยตอบด้วยนะครับ
แจ๋วแหว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? SD
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 20:32  

1.ต่อ เอสพีวี เข้ากับ Pc หรือ Notebook
2.ที่โปรแกรม ActiveSync คลิก Explorer
3.เลือกโฟลเดอร์ Storage card (นี่แหละคือ SD หรือ MMC)
4.Copy เพลงจาก Pc หรือ Notebook แล้วนำไปวางใน โฟลเดอร์ Storage card
หวังว่าคงได้ฟังเพลงสมใจนะคะ
แต่ขอถามผู้รู้ต่อว่า จะเอาเพลงเหล่านี้ทำเสียงเรียกเข้า ทำงัยค่ะ
manuel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 16:42  

1. ก่อน อื่นนะครับ ต้อนแปลงเป็น file นามสกุล wav ก่อนครับ
2. พอเแปลงได้แล้ว ก็ copy มาไว้ที่
\IPSM\Application Data\Sounds
คับ ถ้า Folder Sounds ไม่มี ก็สร้าง ขึ้นมาครับ
3. ไปที่ setting > Sounds ที่นี้ก็เลือกได้แล้วครับ
(ถ้ายังไม่เห็น ก็ให้ ปิดเครื่องแล้ว เปิดใหม่ครับ)

หรือดูขั้นตอนได้ที่นี่ครับ ยังมีอื่นน่าสนใจอีกครับ
http://www2.se-ed.net/mrspv/
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: