Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GD510 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 455 / เข้าชม: 1017542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GD510 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 00:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งถอยมาเหมือนกันค่ะ
มีใครลองใช้อีเมลล์แล้วบ้าง
ของเราพอลอง retrieve เมลล์ใหม่แล้วมันโชว์แค่ 275 ข้อความเองอ่าค่ะ
ใครรุ้วิธีบอกหน่อยน้าาา Razz
D&G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 10:42  

มีใครเจอปัญหาแบบนี้มั่งครับ คือผมใช้รุ่นนี้อยู่มาประมาณ 6 เดือน

มันก็เกิดปัญหาตรงที่หน้าจอสัมผัสไม่ทำงานอะ คือกดเข้าเมนูอะไรไม่ได้เลย

แต่ปุ่มต่าง ๆ ในเครื่องยังใช้งานได้อยู่ แต่ก็นั่นแหละคับใช้งานไม่ได้

โทรออกก็ไม่ได้ รับสายได้อย่างเดียว ก่อนหน้าที่เป็นก็ไม่ได้ทำอะไรผิดปกตินะ

คือตั้งไว้เฉย ๆ มาใช้ิีอีกทีก็เป็นไปแล้วอยากรู้สาเหตุคับว่ามันเกิดจากอะไร

ใครเคยเจอกับปัญหาแบบนี้บ้างแล้วมีวิธีป้องกันยังไง

อีกอย่างนึงคับ อยากทราบว่ารุ่นนี้หาซื้อฟิลม์กันหน้าจอได้จากไหนอะ

พอดีผมอยู่หาดใหญ่ หาจนทั่วแล้วไม่มีเลย วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณคับ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 19:55  

D&G ผู้เขียน:
มีใครเจอปัญหาแบบนี้มั่งครับ คือผมใช้รุ่นนี้อยู่มาประมาณ 6 เดือน

มันก็เกิดปัญหาตรงที่หน้าจอสัมผัสไม่ทำงานอะ คือกดเข้าเมนูอะไรไม่ได้เลย

แต่ปุ่มต่าง ๆ ในเครื่องยังใช้งานได้อยู่ แต่ก็นั่นแหละคับใช้งานไม่ได้

โทรออกก็ไม่ได้ รับสายได้อย่างเดียว ก่อนหน้าที่เป็นก็ไม่ได้ทำอะไรผิดปกตินะ

คือตั้งไว้เฉย ๆ มาใช้ิีอีกทีก็เป็นไปแล้วอยากรู้สาเหตุคับว่ามันเกิดจากอะไร

ใครเคยเจอกับปัญหาแบบนี้บ้างแล้วมีวิธีป้องกันยังไง

อีกอย่างนึงคับ อยากทราบว่ารุ่นนี้หาซื้อฟิลม์กันหน้าจอได้จากไหนอะ

พอดีผมอยู่หาดใหญ่ หาจนทั่วแล้วไม่มีเลย วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณคับ
เรื่องอาการของจอผมไม่รู้น่ะ ถ้าเครื่อง0ก็คงต้องส่งซ่อมที่0 เรื่องแผ่นกันรอยที่0มีขายแล้วครับ
nonthapath
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 21:22  

ขาย lg pop สีเงิน สภาพสวยไม่มีรอย อุปกรณ์ครบกล่อง แถม mem 8 g และฝาหลัง 2 อัน ราคา 3700 บาท สนใจติดต่อ 0897915997 ค่ะ ขายแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nonthapath เมื่อวันที่ 23 Jun 2010 09:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NotePB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 20:59  

รุ่นนี้ มี wifi มั้ย
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 01:38  

kera_ton ผู้เขียน:
Very Happy ดีคับ ผมซื้อมา4วันแล้ว สีขาวคับ ใส่ฝาหลังส้ม

รู้สึกว่าแบตหมดเร็วพอสมควร

หรือเป็นเพราะกำลังเหอ เลยเล่นมากไปหน่อย Laughing

ผมยังลงเกมไม่เปน พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับผม

โดยรวมคุ้มราคาโคตรๆ

เกมส์เล่นง่ายคับ ไม่ยาก เขย่าเครื่องเอา แล้วสังเกตนิดหน่อยก็เล่นเป็น เล่นจนเบื่อล่ะ ไม่รู้LG เค้ามีให้โหลดเกมส์ใหม่บ้างหรือป่าววว ส่วนตัวยังไม่เคยเข้าใช้ e-mail กับ www เลย แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะส่วนใหญ่ฟังเพลง กับ ใช้โทรอย่างเดียว เรื่องแบต นั้น หมดเร็วจริงๆครับ ยิ่งถ้าเล่นเกมส์นะ ไม่ถึง 2 ชม. ก็จะหมดล่ะ จากที่แบตเต็ม....ถ้าฟังเพลงก็ประมาณ 5-8 ชม. จะหมด ถ้าใช้โทรอย่างเดียว ก็น่าจะอยู่ได้ 1 วันครึ่ง ถึง 2 วัน ถ้าไม่โทรบ่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 15:43  

ขอบคุณคับ

เป็นเหมือนกันเลยเซงเป็ด แล้วทำไงหายอ่ะครับ หรือต้องส่ง 0 อย่างเดียว ใช้มา 6 เดือนเหมือนกันเลย
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 22:43  

NotePB ผู้เขียน:
รุ่นนี้ มี wifi มั้ย

ไม่มีครับ
TC'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 18:19  

อ่า คือว่า อยากถามผู้รู้นิดด นึง
คือซื้อรุ่นนี้มาได้อาทิดนึงแล้ว แต่หงุดหงิดตรงนาฬิกากับเครื่องเล่นเพลงอ่ะ
ที่มันไม่ยอมเปลี่ยนจนกว่าเราจะกดอ่าค่ะ อยากรู้ว่าต้องทำไงให้มันถึงจะเป็นปกติอ่ะ?? Crying or Very sad
Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 09:27  

ขอถามหน่อยค้ะ คือซื้อมาได้ 2 วัน

ล้ะมะคืนฟัง FM อ่าค้ะ ล้ะพอจาเอามากด ก้ะกดอารัยม่ายด้ายเรยอ่าค้ะ

ม่ายขึ้นเรย แต่เพลงยังฟังด้ายปกติอ่าค้ะ คือมันค้างช่ายมะค้ะ ก้ะเรยถอดแบตออก

คัยเคยเปนบ้างขอข้อมูลหน่อยค้ะ นี่ว่าจาปัยหั้ยที่ 0 ดูอยู่อ่าค้ะ
น้อง 510 ใหม่จ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 14:45  

พวกพี่ๆคะหนูเพิ่งได้เครื่องมามือสองนะคะแต่สภาพใหม่ๆอยู่เลย

ปัญหาของน้องคือเข้าเน็ตไม่ได้ค่ะ

พอจะมีคนใจดีบอกวิธีตั้งค่าการเข้าเน็ตได้รึเปล่าคะ(ขอสเต็ปต่อสเต็ปเลยนะคะ)

ชอบมากมายเลยทีเดียวเจ้าป๊อบตัวนี้น่ารักจังนะคะว่ากันมั๊ย

ยังไงก็จะรอผู้ใจดีช่วยน้องใหม่นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
BUBU14
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 14:03  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ

เป็นเหมือนกันเลยเซงเป็ด แล้วทำไงหายอ่ะครับ หรือต้องส่ง 0 อย่างเดียว ใช้มา 6 เดือนเหมือนกันเลย

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ถ้าเป็นเครื่อง 0 ก็ส่งเข้าไปซ่อมเลยครับ เค้าจะเปลี่ยนหน้าจอให้ใหม่เลย ตอนนี้ใช้ได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ o_O
GD 510
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 17:03  

เพิ่งซื้อมาได้สามวันค่ะ อยากทราบว่าแบตเตอรี่ของใครขึ้นๆลงๆบ้างหรือเปล่าคะ

แบบจากเหลือขีดเดียวไปสองไปหนึ่ง แต่ไม่ถี่มากอ่าค่ะ

แบบนี้ต้องเปลี่ยนมั้ย?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
นั่นสิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 08:22  

GD 510 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาได้สามวันค่ะ อยากทราบว่าแบตเตอรี่ของใครขึ้นๆลงๆบ้างหรือเปล่าคะ

แบบจากเหลือขีดเดียวไปสองไปหนึ่ง แต่ไม่ถี่มากอ่าค่ะ

ของเราก็เป็นนะเออแล้วมีปัญหาป่าวไม่รุนะแต่มันก็ใช้ได้ปกติ

แล้วฟังเพลงได้กี่ชั่วโมงกันหรือ
ashirawut
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 12:03  

GD 510 ของผมมีปัญหาอยู่ 2 อย่างคือ
1.เวลาเข้าเมนูกล้องจะช้ามาก บางครั้งเครื่อง error ไปเลย จนต้องถอดแบตออกแล้วเปิดใหม่
2.เครื่องกินแบตจัง
ไม่รู้ว่าเครืองใครเป็นแบบผมบ้าง แชร์กันหน่อยนะคับ
beebie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 19:43  

ขาย LG GD510 POP Mem 8GB ใช้แค่อาทิตย์เดียว สภาพ 99.99% ยกกล่อง ไม่มีรอย ท้าให้ดูได้เลย ขอขายที่ 4,500 บาทค่ะ
Beebie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 19:45  

ขาย LG GD510 POP Mem 8GB ใช้แค่อาทิตย์เดียว สภาพ 99.99% ยกกล่อง ไม่มีรอย ท้าให้ดูได้เลย ราคา 4,500 บาท ลืมไปมีรูปให้ดูค่ะ

http://www.pantipmarket.com/items/10291530
beebie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 19:57  

เรามีสีขาว ยกกล่อง ใช้อาทิตย์เดียว สภาพดี 4,500 คุยกันได้ 085-9759927
ขาย LG GD510 POP Mem 8GB ใช้แค่อาทิตย์เดียว สภาพ 99.99% ยกกล่อง ไม่มีรอย ท้าให้ดูได้เลย
http://www.pantipmarket.com/items/10291530
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 12:32  

GD 510 ผู้เขียน:

ผมก็เป้นครับ แบต หมดเร็ว คงเป็นที่แบต นั่นละคับ มันไม่เสถียร จำใจไป แต่ถ้า ใช้แค่โทร กับรับสาย ฟังเพลงบ้างนิดหน่อย ก็อยู่ได้ 1 วัน ครึ่งนะคับ ถ้าไม่โทรเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 16:49  

Big Cขาย3900ไปถอยกันซะ
variable
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 20:58  

พอดีใช้รุ่นนี้มานานพอสมควรแล้วล่ะครับ แต่พอดีเกิดปัญหาทัชสกรีนไม่ติด แต่ปุ่มรับสายยังใช้ได้เหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขทีครับ ยังไม่มีเวลาส่งเข้าศูนย์เลย
rokr T
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 23:41  

variable ผู้เขียน:
พอดีใช้รุ่นนี้มานานพอสมควรแล้วล่ะครับ แต่พอดีเกิดปัญหาทัชสกรีนไม่ติด แต่ปุ่มรับสายยังใช้ได้เหมือนเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ไขทีครับ ยังไม่มีเวลาส่งเข้าศูนย์เลย
ส่งเข้าศูนย์เลยครับ หน้าจอผมมีเม็ดสีตายไป2จุดแล้ว โทรถามศูนย์บอกว่ากรณีนี้อยู่ในประกันสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ แต่ผมรอดูสัก2-3เดือนก่อนเผื่อจะลามเยอะขึ้น ประกันหมดปีหน้าขยับข อีกอย่างสามารถส่งซ่อมทางไปรษณีย์ได้ครับ
กรณีของท่านลองคุยกับศูนย์ก่อนดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 13:30  

Very Happy ผมเพิ่งซื้อมา 4590 แถมเมม 8 ฝาหลัง 2 แต่ผมอยากได้ฝาหลังแบบ Solasell อะที่ไหนมีขายมั้งอ่ะคับ หนูจะเอาไปตากแดดชาร์ตแบต (มันจะระเบิดมั้ยเนี่ย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 13:34  

picemaker ผู้เขียน:
kera_ton ผู้เขียน:
Very Happy ดีคับ ผมซื้อมา4วันแล้ว สีขาวคับ ใส่ฝาหลังส้ม

รู้สึกว่าแบตหมดเร็วพอสมควร

หรือเป็นเพราะกำลังเหอ เลยเล่นมากไปหน่อย Laughing

ผมยังลงเกมไม่เปน พี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับผม

โดยรวมคุ้มราคาโคตรๆ

เกมส์เล่นง่ายคับ ไม่ยาก เขย่าเครื่องเอา แล้วสังเกตนิดหน่อยก็เล่นเป็น เล่นจนเบื่อล่ะ ไม่รู้LG เค้ามีให้โหลดเกมส์ใหม่บ้างหรือป่าววว ส่วนตัวยังไม่เคยเข้าใช้ e-mail กับ www เลย แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะส่วนใหญ่ฟังเพลง กับ ใช้โทรอย่างเดียว เรื่องแบต นั้น หมดเร็วจริงๆครับ ยิ่งถ้าเล่นเกมส์นะ ไม่ถึง 2 ชม. ก็จะหมดล่ะ จากที่แบตเต็ม....ถ้าฟังเพลงก็ประมาณ 5-8 ชม. จะหมด ถ้าใช้โทรอย่างเดียว ก็น่าจะอยู่ได้ 1 วันครึ่ง ถึง 2 วัน ถ้าไม่โทรบ่อย
ชาร์ตแบตค้างคืนไว้หรือยังคับ เครื่องซื้อใหม่ควรชาร์ตยังน้อย 24 ชม แล้วใช้จนหมดจิง ๆ ค่อยชาร์ต สัก 3รอบนะครับ แบตมันจะได้ซู่ซ่า แบบสีทนได้
คุณอ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 10:51  

ขายด่วน LG GD510 สีเงิน สภาพ 99.99 % เมม 8 กิ๊ก ฟิล์มกันรอยหน้าหลัง อุปกรณ์ครบ พร้อมใบรับประกัน ราคา 3,400 บาท สนใจโทร 086 5426414
piegae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 13:04  

[quote="minatomi"]เพิ่งถอยมาเหมือนกันค่ะ
มีใครลองใช้อีเมลล์แล้วบ้าง
ของเราพอลอง retrieve เมลล์ใหม่แล้วมันโชว์แค่ 275 ข้อความเองอ่าค่ะ
ใครรุ้วิธีบอกหน่อยน้าาา :P[/quote]

เราเลยเข้าทางเมนู browser เลย แล้วก็ใส่ www.hotmail.com อะไรเงี้ย ง่ายและเร็ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 17:29  

ชาร์ตแบตค้างคืนไว้หรือยังคับ เครื่องซื้อใหม่ควรชาร์ตยังน้อย 24 ชม แล้วใช้จนหมดจิง ๆ ค่อยชาร์ต สัก 3รอบนะครับ แบตมันจะได้ซู่ซ่า แบบสีทนได้

^
^
^

24ชมเลยหรอคะ ตอนซื้อพนักงานบอก 8 ชมอ่า TOT
ตอนนี้แบตก็ขึ้นๆลงๆด้วยเซ็งมากๆเลยค่ะ
ช่วยตอบด่วนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 14:53  

ใครที่ซื้อมาแล้ว

ถามว่า

โปรแกรมอ่านงานเอกสาร (Word, Excel, PowerPoint, PDF)

มีหรือป่าวค่ะ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 16:57  

คุณอ้น ผู้เขียน:
ขายด่วน LG GD510 สีเงิน สภาพ 99.99 % เมม 8 กิ๊ก ฟิล์มกันรอยหน้าหลัง อุปกรณ์ครบ พร้อมใบรับประกัน ราคา 3,400 บาท สนใจโทร 086 5426414

อยู่ขอนแก่นครับ จะดูเครื่องยังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 23:43  

เจออาการเดียวกันกับคุณD&G เลยค่ะ ใช้มา 5-6 เดือนเหมือนกัน เซ็งเลย Sad Mad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ช่วยตอบด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 00:56  

ตอนนี้ราคารุ่นนี้ ที่ร้านเท่าไหร่แล้วหรอ

ไม่เอาราคาศูนย์นะ ต่อได้เท่าไหร่แล้ว

ใครเพิ่งซื้อไปช่วยมาแชร์กันนะคะ

ว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีอะไรให้บ้าง

ขอบคุณมากๆค่ะ
newking
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 20:28  

ซื้อที่ มาบุญคลอง ฝั่งโตคิว ชั้น4 ซื้อมา 4500

เเถมฝาหลัง 2 ฝา ซองกันน้ำ คัฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 20:32  

เอ้อออออ โทสับรุ่นนี้ซื้อมาปุ๊บบบ

เค้าติดฟิมล์หั้ยอยู่เเล้วอ่ะ อิอิ
lg man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 22:32  

วันนี้ราคาล่าสุด 4490 บาทที่ central cheangwattana ครับ ร้านที่ติดกับ JMART ชั้น 4 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 23:10  

Crying or Very sad

1.แบตฯสวิงเป็นอาการปกติหรือเปล่า?

2.เวลาเข้าเว็บ ทำไมเครื่องเรามันไม่โชว์รูปเลย ขึ้นแต่ ภาพ ภาพ ภาพ ?

3.ชาร์จแบตครั้งนึง อยู่ได้กี่วันอ่ะ ? ของเราอยู่ได้แค่วันกว่าๆ โทรเข้า+โทรออกไม่เกิน 10 นาที / ครั้ง (ครั้งแรก เราชาร์จ 6 ช.ม. ปิดเครื่องชาร์จ ตามที่พนักงานขายบอก)

4.เราเคยเล่นเกมส์เขย่าลูกเต๋า อยู่ๆเครื่องก็ดับไปเอง เป็นเพราะอะไรไม่รู้ ?

5.แบตฯเวลาเหลือขีดเดียว ถ้าเปิดเครื่องไว้ เครื่องจะดับเอง เราเคยเป็น 2 ครั้ง ตอนกลางคืน ตอนเช้าตื่นมาเครื่องดับไปแล้ว
yo_1133
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ขาย LG GD510 สีดำ 99%
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 00:00  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ 16 สิงหา 53 เนื่องจากเครื่องเดิมหาย ตอนซื้ออารมณ์ชั่ววูบ อยากลองใช้ทัช (ปกติใช้แบบปุ่มกดมาตลอด) กลับมาบ้านลองเล่นแล้ว ไม่ถนัดและไม่ชอบอย่างแรง ใครที่ชอบและสนใจรุ่นนี้ ลองติดต่อมานะครับ 0843449595 ราคาต่อรองกันได้ เครื่องสีดำ+สายชาร์ต+หูฟัง+เมม 8 กิก+หน้ากากส้มและเทาเข้ม+คู่มือ+กล่อง ประกันศูนยืเทเลวิซ เพิ่งเริ่มวันนี้ ซื้มา 4990 บาท ลองติดต่อมานะครับ อยากขายมากมาย
enableza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 23:28  

BUBU14 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ถ้าเป็นเครื่อง 0 ก็ส่งเข้าไปซ่อมเลยครับ เค้าจะเปลี่ยนหน้าจอให้ใหม่เลย ตอนนี้ใช้ได้ดีเหมือนเดิมแล้วครับ o_O

กำ ของผมก็เป็นเหมือนกัน พึ่งเป็นวันนี้เอง ซื้อมา ปลายเดือน เมษายน ไม่รู้จะทำไงดี อยู่ จังหวัดปราจีนบุรี ไม่รู้มีศูนย์ไหม ใครก็ได้ช่วยบอกทีผมควรทำไง
ใช้มานานแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 22:37  

ซื้อมาตั้งแต่เดือนมีนาแฟนที่รักซื้อให้ครับ วันเกิด แต่แบ๊ตมันหมดเร็วอย่างที่บอก ๆกัน ล่าสุดเดือนที่แล้วนำไปซ่อมเพราะลงโปรแกรม (อย่าเรียกว่าซ่อมเลย) ทางเน็ตแล้วมันรวน เลยนำไปซะ พนักงานดีมากครับ เขาบอกว่าจะติดฟิลม์ให้เพราะว่าเป็นโปรโมชั่นเออเพิ่งรู้หมดสิ้นเดือนพอดี หลังจากนั้น 1 ชม ครับ กลับมาเครื่องใช้ได้เลยฝากเขาเรื่องแบ๊ตหมดไว รวมทั้งจอกดไม่ติดบางตำแหน่ง ตอนไปรับรู้สึกว่าเขาเปลี่ยนใหม่ให้หมดเลยครับ ทั้งติดฟิมล์ แบ็ตบอกว่ามันปกติแต่ลองเปลี่ยนให้ หน้าจอใหม่เอี่ยม ยังไงใครมีปัญหายังไม่หมดประกันไปศูนย์เลยดีกว่าครับ แถมกลับมาเสีบงดังฟังชัดซะด้วย แต่ปัญหาเรื่องแบ็ตหมดไวนี่ก็ยังเหมือนเดิมครับสงสัยรุ่นนี้ต้องทำใจเรื่องแบ็ตหมดไวครับ
T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 10:58  

ซื้อมาเกินครึ่งปี
ตอนนี้มีปัญหา เครื่องหา memory card ไม่เจอเป็นบางครั้ง ไม่ทราบใครเคยเจออาการนี้บ้าง
อีกอย่าง พยายาม set ให้รับเมล์ มันจะฟ้องว่าหา DNS ไม่เจอตลอด ใครพอ Set เป็นบ้าง

ขอบคุณครับ
ห่วยแหก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG pc suite ไม่ซับพอส บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 10:12  

LG pc suite ต่อโดย บลูทูธ ไม่ได้ใช่ไหม
ห่วยจัง หาตั้งนานยังไม่ได้
sodumz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 14:03  

ขายของใหม่ยกกล่อง3,200บาทคะ
ติดต่อ 089 2301722 คะ
หรือ mobile-lg@hotmail.com ตลอด 24 ชม.คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG pc suite ไม่ซับพอส บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 17:18  

ห่วยแหก ผู้เขียน:
LG pc suite ต่อโดย บลูทูธ ไม่ได้ใช่ไหม
ห่วยจัง หาตั้งนานยังไม่ได้

มันใช้ได้นะคะ เราทำแล้วทั้งโอนไฟล์ โอนเพลง โอนรูปค่ะ
SK.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 16:29  

ใช้แล้วครับ ปุ่มกด ด้านหน้าจอ แข็งไปนิด ถ้านิ่มกว่านี้จะเยี่ยมมาก
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 10:20  

ขาย LG POP สีดำ มือสอง ขาย 2800 ครับ สภาพดี 98% ครับ มีอุปกรณ์ครบยกกล่อง

สนใจติดต่อ 0837873386 นะครับ อยู่แถว อนุสารีชัย ครับ
epson
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 23:41  

ซื้อสีขาวมาคับ ดูเล็กกว่าที่ดูในเว็บ แถมฝาหลัง มา 2 ชิ้น ด้วย

ได้เมม 8 GB ที่MBK ชั้น 4 ฝั่งโตคิว ร้านโมเดิร์น

มีประกันเครื่อง 7 วันเปลี่ยนเครื่องให้ด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 14:24  

[quote="Anonymous"]มีปุ่มกดปุ่มเดียวด้านหน้า เหมือน Iphone เลย

ดีนะที่ย้ายจากตรงกลางไปด้านขวาหน่อยนึง

แถมกล้อง 3 ล้านเท่ากันอีก

เป็นผู้ตามจรืงๆ เจ้านี้ ตามเพื่อนร่วมชาตืต้อยๆ แล้วเมื่อรจะนำเขาเนี่ย คืดก่อนวางก่อนบ้างดี้ LG[/quote]

ไปเรียนภาษาไทยมาใหม่ก่อน แล้วค่อยมาโพสว่าเค้านะ
บ้านโป่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 10:08  

T ผู้เขียน:
ซื้อมาเกินครึ่งปี
ตอนนี้มีปัญหา เครื่องหา memory card ไม่เจอเป็นบางครั้ง ไม่ทราบใครเคยเจออาการนี้บ้าง
อีกอย่าง พยายาม set ให้รับเมล์ มันจะฟ้องว่าหา DNS ไม่เจอตลอด ใครพอ Set เป็นบ้าง

ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกันครับ ตัวแทน LG ช่วยตอบหน่อย
lookpin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 10:31  

อยากได้ซิลิโคนค่ะ มีเว็บไหนขายบ้าง??
Kasteo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แพร่
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 22:52  

ผมสั่งซื้อมาพร้อมกับฝาหลัง Solar แต่ฝา Solar มันหนากว่าฝาปกตินิดหน่อย เลยใส่ ซิลิโคน ไม่ได้ ผมขายต่อ 400 บาท (สั่งซื้อมาจาก Amazon UK) kasteo@gmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนช่วยติบหน่อยค่า
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 18:05  

ตอนนี้ราคา0เท่าไหร่อ่ะคะ พอดีโทรสับเครื่ิองเก่าเสีย
เลยอยากจะซื้อรุ่นนี้ แล้วแถวรัชดา มีที่ไกนขายเครื่อง0บ้างคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 18:05  

ตอนนี้ราคา0เท่าไหร่อ่ะคะ พอดีโทรสับเครื่ิองเก่าเสีย
เลยอยากจะซื้อรุ่นนี้ แล้วแถวรัชดา มีที่ไกนขายเครื่อง0บ้างคะ
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

Waranyac
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2011 14:54  

ลองแวะเข้าไปดูนะคะ มี lg gd510 pop สภาพสวยรวยอุปกรณ์
http://bestbuycom.weloveshopping.com/
พัด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 01:25  

ขาย 1200 ยกกล่อง มีใครสนใจบ้าง ไม่แถมเมมนะ สภาพดีครับ
pat.pattara@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: