Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n95 ถ่ายรูปกล้องหน้าไม่ได้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6759
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n95 ถ่ายรูปกล้องหน้าไม่ได้
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 22:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอเปลี่ยนโหดมมาใช้กล้องหน้าค่ะ มันขึ้นว่า เกิดข้อผิดพลาดที่อุปกรณ์ เครื่องมันค้างหรือบ้างครั้งก็รีสตาร์ดไปเลย เกิดจากอะไรค่ะ รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n95 ถ่ายรูปกล้องหน้าไม่ได้
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 22:50  

อาจจะเกิดปัญหาที่ตัวกล้องครับ เบื้องต้นลอง Hard Reset ดูก่อนครับ

กด *#7370# (แบตต้องเต็ม หรือเกือบเต็มครับ)

อย่าลืมสำรองข้อมูลก่อนนะครับ

ถ้าอาการยังไม่หายก็ส่งศูนย์ซ่อมครับ
somtruemove
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: n95 ถ่ายรูปกล้องหน้าไม่ได้
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:10  

ทำแล้วคร่ะแต่ก้อยังใช่ไม่ได้
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 11:50  

งั้นคงต้องปรึกษาช่างแล้วล่ะครับ
khagkhags
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 20:09  

เข้าโหมดถ่ายภาพ ไปที่การตั้งค่า-กล้องที่ใช้งานจากการถ่ายภาพแล้วปรับให้เป็นเปิด แล้วไปที่เรียกคืนการตั้งค่ากล้อง -และลบapplication ที่ลงเพิ่มเกี่ยวกับการถ่ายภาพออกให้หมด หรือ app ที่ลงล่าสุดก่อนจะเกิดอาการนั้นเพราะอาจจะมีvirus แถมมากับ app ก็ได้ ถ้าไม่หายแนะนำให้ update firmwear ครับแน่นอนที่สุด (เคยเจอเหมือนกัน ตอนนั้นของผมเป็นvirus)อ้อ..แตอย่าลืมว่า ถ้าคุณไปเปลี่ยน body ใหม่ อย่าให้หน้ากากบังตัวกล้องนะครับ...ดู..ดี ดี?
Noocake_strawberry
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 07:51  

เอ่อ แล้วถ้าแบบว่า กล้องหลังพอตั้งค่าเปนพิมพ์ใหญ่แล้ว

แต่พอมาถ่ายกล้องหน้า มันเปนพิมพ์เล็กที่สุด เข้าไปเรียกคืนการตั้งค่ากล้องแล้ว

มันไม่ได้อะค่ะ ต้องทำยังไงดีค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

เซงมากๆๆถ่ายกล้องทีไรพอลงรูปเป็นรูปเล็กทุกทีอะค่ะ เซงมาก Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: