Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 พี่ๆแนะนำหน่อยช่วยเหลือด้วยน่ะคับเดือดร้อนจริงๆ ไอโฟนขอคำปรึกษา

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 13533
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : พี่ๆแนะนำหน่อยช่วยเหลือด้วยน่ะคับเดือดร้อนจริงๆ ไอโฟนขอคำปรึกษา
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 22:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

เรื่องของเรื่อง เกิดจากความไม่รู้ของตัวเอง คิดว่าปัญหาเล็กๆ แก้ได้

พอไปปรึกษาร้าน เค้าก็บอกวิธีมา ซึ่งมันคงจะยากไปสำหรับการแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นในครั้งนี้

เรื่องมีอยู่ว่า....ผมซื้อ ไอโฟน3g 8GB มาอ่าคับ แต่เป็นมือสองน่ะคับ (มันอาจจะหลายมือแล้วก็ได้) ปัญหามันเกิดตรงที่ว่า เครื่องเปิดขึ้นมามันก็ขึ้น รูป ยูเอสบี ลูกศรขี้ขึ้น ไปที่ iTunes เลยอ่าคับ เครื่องเปิดต่อไปไม่ติดทำอะไรไม่ได้

....ไปปรึกษาร้าน เค้าบอกว่า ปัญหาเกิดจาก เครื่องถูกใช้กับเครื่องคอมเครื่องอื่นที่นอกเหนือการลงทะเบียนไว้ตอนแรก ตัวเครื่องไม่มีปัญหาอะไร แค่กลับไปแก้ที่เครื่องเดิมก็จบ....แต่ปัญหาของผมคือ ผมซื้อมือสองต่อจากคนที่ขายในเว็บพันธุ์ทิพย์อ่ะคับ ผมจะไปตามต้นตอเครื่องนี้ได้อย่างไรหล่ะคับ เค้าแนะนำต่อว่า ลองไปดูมาบุญครองดูว่าเค้าจะปลดได้รึป่าว ซึ่งร้านเค้าก็ไม่มั่นใจอีกอ่าคับ ทำให้ผมเครียดมากๆ จะเสียเงินฟรีๆๆๆด้วยความโง่รู้น้อยของผมเอง

พี่ๆท่านใดช่วยเหลือ แนะนำผมหน่อยน่ะคับว่าที่ร้านแนะนำมันถูกต่องใช่รึป่าว และต้องแก้ไขยังไงคับ พรุ่งนี้ผมว่าจะเอาไปมาบุญครองดูอย่างที่ร้านฯเค้าแนะนำอ่าคับ

พอจะเป็นไปได้มั้ยคับถ้าจะเอาไปให้ร้านเค้าปลดล๊อครึว่าลงเครื่องกันใหม่อะไรแบบนี้อ่าคับ

ช่วยผมหน่อยคับ ผมเดือดร้อนจริงๆ
PATAPOL
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: พี่ๆแนะนำหน่อยช่วยเหลือด้วยน่ะคับเดือดร้อนจริงๆ ไอโฟนขอคำปรึกษา
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 22:49  

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

มันขึ้นอย่างในรูปนี่อ่าคับ ต้องทำงัยอ่ะคับ ช่วยผมหน่อยน่ะคับ
PATAPOL
Year's Star

หัวข้อ : Re: พี่ๆแนะนำหน่อยช่วยเหลือด้วยน่ะคับเดือดร้อนจริงๆ ไอโฟนขอคำปรึกษา
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 23:38  

ไม่มีคำแนะนำจากพี่ๆเลยหรอคับ

แงๆๆ ทำงัยอ่า

ตอนนี้ผมส่งเครื่องให้กับร้าน แต่ก็ยังไม่ได้เลย ต้องทำโน่นเปลี่ยนนี่อะไรไม่รู้อ่ะ
JETแม่
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 16:30  

รีโสตร์ ใหม่ครับ ส่งร้าน 200 บาท
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 17:28  

PATAPOL ผู้เขียน:
Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

มันขึ้นอย่างในรูปนี่อ่าคับ ต้องทำงัยอ่ะคับ ช่วยผมหน่อยน่ะคับ

ไปที่นี่ด่วนครับ
http://pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=50
PATAPOL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 14:22  

เอาเครื่องไปส่งร้านครบ 3 วันไปแล้วย โทรตามทุกวัน วันละหลายครั้ง

ดูงานไม่คืบหน้า แถมยังจะขอเวลาเพิ่มอีก 1-3 วันอีก มันเกินไปมั้ยอ่ะคับ

เค้าบอกว่ามันไม่ได้เกิดปัญหาที่ซอฟแวร์ มันเกิดจากตัวเครื่องเออร์เรอร์ที่ 1.1.66.1 อะไรทำนองนี้อ่ะ ผมก็ไม่เข้าใจ

มันเกิดอะไรขึ้นบ้างอ่ะคับ ผมงงไปหมดแล้ว

ผมกังวลว่าเค้าจะแอบเปลี่ยนอุปกรณ์ในตัวเครื่องออกไปด้วย เพราะรู้มาว่าเค้าเปิดเครื่องผมไปแล้ว เพราะเค้าจะลองเปลี่ยนแบตใส่ให้ แต่เปลี่ยนแล้วมันไม่ได้เค้าก็เลยใส่กลับไปเหมือนเดิม ผมยิ่งกังวลไปอีกว่ามันจะเกิดอะไรขึ้นอีก
manako
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 09:42  

มันเป็นเครื่องที่ลง เจลเบรคไว้อ่ะค่ะ มันจะขึ้นแบบนี้ มันจะต้องมีโปรแกรมในการเปิดเครื่องของมันจร้า ลองเข้าไปที่ เว็บ pda นะค๊ะ แต่ถ้ามีอะไรก็ถามได้นะค๊ะ เมล์ มาก็ได้ oaattt@gmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: