Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X2 - โนเกีย X2
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 492 / เข้าชม: 2879188
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 16:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของวางขายวันนี้ 9 ก.ค..2553 เวล 17.00 น, ราคา 4,190.-
ที่ร้าน โมบาย ไฮเทค (ชั้น 2 บิ๊กซี เชียงราย)
มีราคาสำหรับลูกค้าประจำได้ลด..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X2 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 17:10  

ของมาถึง MBK แล้ว ราคา 4190-4300 ราวๆนี้หละสนใจก็ไปดูได้ เฮ้อ พวกรอ c3 ก็รอไป x2 มาแบบนิ่งๆเรื่อยๆจริงๆมาไวกว่า c3 เยอะเลย
interference
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 19:12  

วางขายวันนี้ ครับทุกศูนย์โนเกียทั่วประเทศ เลย ผมสอยมาแล้วในราคา 4180 .-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 19:55  

เห็นมีขายแล้วที่เว็บ tohome.com ราคา 4190 B
มาละนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 00:37  

4190 บาท จ๊ะ

เน้นกล้อง 5 ล้าน+แฟลช

เสียงเพลงเพราะๆ เหมาะกับราคา

อย่าเอาไปเทียบกับ 5233 เน้อ

5233 เพลงห่วย กล้องน้อย ไม่มีแฟลช

แต่เด่นเรื่องซิมเบียน หน้าจอทัช

ใช้งาน ต่างกัน น๊า

TG Fone มีขายแล้ว จร้า.........
sportage
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 01:40  

j-mart มีสินค้าแล้วเช่นกันคับ
นิพน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 08:30  

อยากทราบถึง การใช้งาน กล้อง เสียงเพลง และก็การใช้งานทั่วไปครับ

และก็เรื่อง วัดสดุ การประกอปงานครับ ว่าแน่นแข็งแรงดีมั้ย

ได้ของแถมและอุปกรณ์อะไรบ้าง

ท่านที่ถอยมาแล้วบอกกล่าว เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจของผมและท่านอื่นๆๆ

ขอบคุนครับ
ใจสั่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 10:53  

คุณภาพรูปถ่ายเป็นไงมั่งครับ รบกวนโพสให้ดูหน่อยนะครับ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 13:06  

ไปดูมาแล้วคับมันเป็นโค้งงอยังไงไม่่รู้คับเหมือนมันเบี้ยวคับการประกอบตัวเครืื่องยังไม่ดีเท่าไหร่คับแต่ยังไม่ได้ลองเล่นเลยคับรีบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 18:36  

เครื่องคล้ายSony Elm แล้วแต่คนชอบ ออกแนวเหลี่ยมมุมมากกว่าเน้นความโค้ง เสป็คถือว่าเหมาะสมราคา สีขาวสวย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 18:39  

52339ต้องใช้หุฟังรุ่นเก่าเสียงจะไพเราะขึ้น กรุณาอย่าใช้ที่แถมมา
zozho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 19:36  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เองจ้า งานประกอบก็โอเคนะเราว่า
ตัวเป็นพลาสติก แต่ฝาหลังเป็นอลูมิเนียมบางๆ
ลองเปิดฟังเสียงวิทยุรู้สึกว่าดังมากกก เสียงเรียกเข้าก็ดังดีนะ เสียงสนทนาชัดเจน
ปุ่มกดก็กดง่ายไม่แข็ง ตอนนี้เราชาร์จแบตอยู่ แต่สงสัยแบตเราจะแย่ไปแล้ว T-T
เพราะพอเราขยับเครื่อง หัวชาร์จก็ลื่นไหลจากตัวเครื่องไปนิด ทำให้ไปตัดการชาร์จ
ต้องขยับกันใหม่ให้เข้าที่ ลื่นไหลมา 2-3 รอบแล้ว (ช่างลื่นไหลง่ายดายไปนิด ต้องระวังๆ)
ฮือ...ฮือ...จะทำให้แบตเสื่อมเร็วมั๊ยเนี่ย

ตอนนี้ยังทดสอบฟังก์ชั่นไม่ครบ เลยยังไม่ทราบรายละเอียดหรือปัญหาในการใช้งาน
ถ้าเจอข้อดีข้อเสียอะไรเพิ่มเติมจะรีบมารายงานให้ทราบนะคะ
แต่ตอนนี้มีข้อสังเกตนิดนึง คือ ในคู่มือระบุว่าแบตเตอรี่ของ โนเกีย X2
มีระยะเวลาการสนทนาสูง 4 ชั่วโมง 30 นาที และระยะเวลาสแตนต์บาย สูง ไม่เกิน 400 ชั่วโมง ซึ่งต่ำกว่าที่ทางเว็บระบุไว้มากทีเดียว เราเลยไม่แน่ใจในความอึดของแบตนะ
dewdew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 20:55  

รูปที่ถ่ายออกมาทำไมดูเหมือนไม่ใช่กล้อง 5 ล้านเลยอะคับ

ถ่ายแล้วเหมือนฝั่งที่มีแฟลชทำให้ภาพสว่างอยู่ฝั่งเดียวอะคับ

[img] [/img]
boonboon_sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 11:00  

ถอยมาเมื่อวานครับ
ในกล่องก็จะมี สายชาร์ต หูฟังแบบ อินเอียร์ (เสียงดีใช้ได้)
สายต่อ USB แบบสั้นจู๋ และ การ์ด 2 กิ๊ก

การประกอบ ok เสียงดังสนั่น ลำโพง 4 ตัว ยังกะมือถือจีน (ก็ผลิตในจีนเหมือนกันนิ)
เสียบสาย USB แล้วจะชาร์ตแบ็ตทันที (แบ็ทไปไวแน่นอน)
กล้องถ่ายแล้วถ้าแสงไฟเยอะ ภาพสวยดี แต่ถ้าใช้ไฟวาบ (แฟล็ส) ไม่สวยเลย
ระยะใกล้เหมือนจะไม่ใชา โอโต้โฟกัส

ตอนนี้กำลังงงอยู่ว่าจะโหลดแผนที่ V. ไหนมาใส่ดี แล้วใช้ได้หรือเปล่า
ทำไม SMS ส่งไม่ได้

ตอนนี้แค่คิดในใจว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น 2730 Ne หรือเพิ่มตังซื้อ C5 น่าจะดีกว่า
ใหม่เิกินไป โปรแกรมเสริมยังไม่ค่อยมีเลย
slim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 11:08  

อยากทราบว่ามันรับ nokia map ได้ป่าวครับ

กะว่าไปเอา c5 แล้ว เห็น x2 ก่อน ไปอ่านบทความ c5 แล้วเปลี่ยนใจเลย เห็นว่ามันทำงานช้า ก็ OS มัน sybian เนอะ
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 11:40  

........หลังจากวางขายไปได้ไม่นานก็มีผู้ใช้จริง
เข้ามาแล้ว ขอบคุณมากนะครับสำหรับท่านที่เื้อื้อเฟื้อข้อมูล
ซึ่งผมเคยตั้งข้อสงสัยไว้ในๆหลายประเด็นเช่นกัน
โดยเฉพาะเรื่องความจุของแบตเตอรี่ ที่คุณ zozho
สงสัย จากเวบโนเกียบอกเวลารอรับสายนานถึง
9 ชม. สนทนาต่อเนื่องถึง 13.5 ชม.
........แล้วดูความจุแบตซิให้มาแค่ 860 mlh
ดูยังไงมันก้เป้นไปไม่ได้เลย ยังไงต้องรบกวน
ท่านที่ซื้อมาใช้ช่วยไขข้อข้องใจในเรื่องนี้ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 15:34  

ใครซื้อมาแร้วบ้างครับ ช่วยมารีวิวให้หน่อย ว่ามีข้อดีข้อเสียอะไร
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 11:10  

ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ สีดำแดง หลังจากอ่านข้อมูล และดูยูทูปอยู่นานพอสมควร

พอข่าวแว่วว่าขายวันที่9 ผมก็รอดูตัวจริงวันที่10ครับ และก็ตัดสินใจซื้อเรียบร้อย

รูปทรง รูปร่าง ตัวจริง ไม่หนานะครับเหมาะมือพอดี และมีความโค้งนิดหน่อยครับ และการจับเครื่อง เล่นเครื่อง ก็จับถนัดมือครับ

เรื่องเสียงเรียกเข้า ตัวนี้มีลำโพงด้านหลัง4ช่องครับ เสียงเรียกจึงออกมาดังกำลังดีเลยครับไม่แตกมาก

ส่วนเสียงเพลง เสียบหูฟังเลือกระบบ สเตอรีโอ ก็ทำได้ดีครับ เสียงดีมากๆตามตระกูล เอกเพรซ

เรื่องกล้อง5ล้าน+แฟรซ ผมว่ายังทำได้ไม่ดีพอ หรือผมอาจจะยังไม่ได้แกะ สติ๊กเกอร์ใส ที่ปิดตัวกล้องออก จึงทำให้ดูมัวๆ แต่เรื่องความละเอียด รับรองว่านำมาขยายไม่มีภาพแตกแน่นอนครับ จะมีก็แต่ภาพถ่ายปกติทั่วไปที่อาจดูไม่สวยมากเพราะหน้าจอความละเอียดเพียง2แสน

แต่ไฟแฟรซ มีให้กดใช้เป็นไฟฉายได้ครับ ชอบมากๆ

การใช้งานด้านอื่นๆ ถือว่าโอเคครับ ตามสไตล์โนเกีย ปุ่มกด ก็ไม่แข็งมากครับ ถือว่ากดได้สบาย
ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้รุ่นอื่นยี่ห้ออื่นมาหลายรุ่นครับ รวมทั้งจอสัมผัส แต่พอกลับมาใช้รูปทรงแท่งเหมือนเดิม ไม่ใช้จอสัมผัสแล้ว ก็ถือว่า x2 ทำได้ดีครับ

รวมๆแล้ว งานประกอบผมชอบนะครับ ผสมกัน มีการตัดสี ทำออกมาได้ดี ผมให้ 9/10คะแนน

เรื่องเสียงเพลง เสียงเรียกเข้า เพลงเสีบหูฟังแล้วแจ่มมากๆครับ รวมผมให้ 9.5/10 คะแนน

เรื่องกล้อง 5ล้าน โดยรวมๆผมว่าภาพที่ถ่ายออกมา อาจจะยังดูไม่สวยงามมากนักหรือผมอาจจะไม่โปรในการถ่ายรูป ส่วนตัวผมก็แค่ถ่ายเล่นทั่วไปถ่ายตัวเองนิดหน่อย ให้ 8/10 คะแนน

ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆก็ถือว่าโอเคครับ เสียดายจอความละเอียดน้อยไปนิด ให้ 8/10คะแนน

สรุปเลยละกัน ที่ผมซื้อคือ ตรงกับความต้องการของตัวเองอยากได้มือถือที่ฟังเพลงดีๆสักเครื่อง มีกล้องไว้ถ่ายรูปเล่นๆ และมีฟังชั่นไว้ใช้งานทั่วไป
แล้วที่สำคัญคือไม่ลำบากงบประมาณของตัวเอง x2 ถือว่าไม่แพงจนเกินไป ราคากับฟั่งชั่นขนาดนี้ผมว่าก็เกินคุ้มแล้วครับ

ผมว่าหลายๆท่านที่สนใจ ลองไปจับไปเล่นตัวจริงก่อนเลยครับ 4พันกว่าบาทคงไม่ถึงกับลำบากประเป๋าสตางค์ของหลายๆท่านแน่นอน

เดี๋ยวรอว่างๆจะยืมมือถือเพื่อนถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 11:15  

เพิ่มเติมเรื่องแบต ครับ ผมซื้อคืนวันเสา ก็ชาตทิ้งไว้1คืน หลังจากนั้นก็ โทรเข้าออก ปกติ ฟังเพลงถ่ายรูปกดเล่น จนถึงตอนนี้แบตยังเต็มอยู่ทุกขีดยังไม่ลดครับ ถ้าสรุปการใช้งานทั่วไปว่าแบตอยู่ทนได้นานเท่าไหร่จะมาบอกกล่าวอีกทีครับ
boonboon_sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 11:42  

เสริมให้ครับ ในเว็บต่างประเทศมีตีม ริงโทน ภาพพักหน้าจอมาให้โหลดฟรี ๆแล้วครับ
หลายอันก็สวยงามใช้ได้เลย

สงสัยอีกอย่างครับ มันใส่แผนที่ OVI MAP ได้หรือไม่
เพราะลองโหลตมาแล้ว นามสกุล.SIS เครื่องไม่ยอมรับครับ
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 12:19  

boonboon_sk ผู้เขียน:
เสริมให้ครับ ในเว็บต่างประเทศมีตีม ริงโทน ภาพพักหน้าจอมาให้โหลดฟรี ๆแล้วครับ

สงสัยอีกอย่างครับ มันใส่แผนที่ OVI MAP ได้หรือไม่
เพราะลองโหลตมาแล้ว นามสกุล.SIS เครื่องไม่ยอมรับครับ

รบกวนขอเวปด้วยครับ อยากได้ธีมเพิ่ม

ส่วนเรื่อง ovi map ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ
จุ้มจิ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 13:30  

แบตทนชัวร์ค่ะ เพราะว่าซื้อมาตอนเย็น กลับถึงบ้านก็ชาตแบตครั้งแรกจนเต็มพอเครื่องเตือนก็ถอดออก กดเล่นนั่นเล่นนี่ดูให้หายสงสัย ตกกลางคืนเราใช้โทรคุยกะแฟนติดต่อกันโดยไม่วางสาย 5 ชั่วโมงกับอีก 23 นาที แล้วก็ฟังเพลงบ้าง ทั้งจาก fm และ mp3 โดยเปิดลำโพงรวมๆกันไม่ถึง 3 ชั่วโมง ถ่ายรุปด้วยนิดหน่อย ใช้แฟลชส่องหาของในห้องไป 2 ครั้ง พอคืนต่อมาก็คุยกะแฟนเราอีก ติดต่อกันโดยไม่วางสาย 4 ชั่วโมงกับอีก 56 นาที วันรุ่งขึ้นตอนบ่าย2กว่า แบตเหลือขีดเดียว แต่เครื่องยังไม่เตือนว่า low bat นะ ก็ยังโทรได้ เล่นได้ตามปกติ สรุปว่าแบตอึดมากกกกกกก คอนเฟิร์มค่ะ ปลื้มมาก Embarassed
สนใจx2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 18:24  

กำลังตััดสินใจซื้อ ด้วยเหตุผลของคุณเอก2 เช่นเดียวกัน ขอทราบนิดนึงครับ หูฟังเป็นแบบเดียวกันที่แถมกับ 5800 ป่าวครับ แล้วเสียงหลังจากปรับแต่งอีควอไลเซอร์แล้ว เป็นไงบ้าง แหลม กลาง เบส ออกมาครบรสป่าวครับ ขอบคุณครับ...
boonboon_sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 19:16  

สนใจx2 ผู้เขียน:
กำลังตััดสินใจซื้อ ด้วยเหตุผลของคุณเอก2 เช่นเดียวกัน ขอทราบนิดนึงครับ หูฟังเป็นแบบเดียวกันที่แถมกับ 5800 ป่าวครับ แล้วเสียงหลังจากปรับแต่งอีควอไลเซอร์แล้ว เป็นไงบ้าง แหลม กลาง เบส ออกมาครบรสป่าวครับ ขอบคุณครับ...

หูฟังที่แถมเป็นแบบอินเอียร์...ปรับเสียงแล้วถ้าฟังจากหูฟังเยง OK เลยครับ
แต่ถ้าออกลำโพงออกแหลม ๆ หน่อยเนื่องจากไม่มีซัพขับเสียงเบส
boonboon_sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 19:37  

เอก2 ผู้เขียน:

รบกวนขอเวปด้วยครับ อยากได้ธีมเพิ่ม

ส่วนเรื่อง ovi map ผมยังไม่ได้ลองเหมือนกันครับ

มีหลายอันเลยครับอากู๋ช่วท่านได้
http://www.onsmartphone.com/ ตัวอย่าง โหลดฟรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 21:24  

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจาก x3 ครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 06:41  

จริงไหมที่ว่ากันว่า เครื่องกลุ่มแรก ๆ ที่ออกมาวางขายจะเป็นชุดลองยา เพื่อหาจุดบกพร่องเพิ่มเติมหลังจากการทดสอบจากกลุ่มตัวอย่างแล้ว ประมาณ 1-2 เดือน แล้วก็ออก FW. มาแก้ไข พร้อมกับวางขายตัวที่อัพ FW แล้วในรอบถัดไป
ลองมา 2 วัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 08:30  

เครื่องใช้ดีค่ะ ยังไม่แฮงค์เลยนะคะ ลองมาทุกฟังค์ชั่นแล้ว
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 09:51  

หูฟังที่แถมเป็นแบบอินเอียร์...ปรับเสียงแล้วถ้าฟังจากหูฟังเยง OK เลยครับ
แต่ถ้าออกลำโพงออกแหลม ๆ หน่อยเนื่องจากไม่มีซัพขับเสียงเบส

ตามนั้นเลยครับ ส่วนตัวผม เลือกปรับแต่งเป็น ร๊อค แล้วกดเปิดระบบสเตอริโอ เสียบหูฟัง

เสียงออกมาโอเคเลยทีเดียวครับ ได้ยินความแตกต่างของระบบสเตอริโอชัดเจน แต่ถ้าไม่ได้เสียบหูฟัง เสียงมันอาจจะไม่ทุ้มมากเท่าไหร่ครับ

ส่วนเรื่องแบต ผมชาตไว้คืนวันเสา วันอาทิต เล่นเตมที่ วันจันไม่เท่าไหร่ วันนี้วันอังคาร ก็ใช้แค่ทั่วไป ตอนนี้แบตเหลือ2ขีดครับ
boonboon_sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 09:55  

มันใช้แผนที่ได้หรือเปล่าครับ ผมลองใช้หลายทีและ นามสกุล .SIS ไม่ซัพพอท
(มี โปรแกรม อ่าน QR บาร์โค้ทด้วยแต่ต้องโหลดเองนะ ฟรี)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 11:21  

ผมเข้า Ovi ไม่ได้มันขึ้นว่า ระบบขัดข้องชั่วคราว

ไม่แน่ใจมันเป็นที่เครือข่าย gprs หรือป่าว ผมใช้ ดีแทค ครับ

และที่สังเกตเพิ่มเติมคือ ตรงหน้าจอ แถวเดียวกันกับ เสาสัณญาณ และแบตอ่ะครับ

เวลาผมกดเล่นหรือทำไรก็ตาม มันคล้ายๆว่ามีรูป ไอคอนจดหมายหรืออะไรสักอย่าง แว่บๆ ขึ้นมา แว่บแบบประมา1-2วินะครับ

แถบเดียวกับ รูปเสาและแบตนะครับ

ใครใช้อยู่ลองสังเกตทีครับว่ามีขึ้นแบบผมหรือป่าว

นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรครับใช้ได้ลื่นดี มะเช้าก็เสียบหูฟังเพลงขึ้นรถมาทำงานปกติ

ขอบคุนคับ
WaterBoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 11:33  

ส่วนที่เไม่ใช่โลหะ ใช้ไปนานๆ มันจะลอกหรือเปล่าครับ

แล้วเรื่องรูปที่ถ่ายจาก X2 เป็นยังไงบ้าง
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 20:15  

.........เมื่อสักครู่ผมเพิ่งไปดูของที่ร้าน TG PHONE มานะครับ
ตัวเครื่องถือว่าบาง เบาเอามากๆ ปุ่มกดถึงเป็นแบบติดเรียงกันเป็นแผง
แต่ก็กดได้ง่าย หน้าจอใหญ่ขึ้นกว่ารุ่นเดิมของผมคือ 5220 xp
รูปร่างภายนอกเห็นแล้วแวบแรกไม่สร้างความประทับใจเท่าไหร่นะครับ
ต้องมองกันนานๆหน่อยสำหรับรุ่นนี้ สำหรับผมตอนนี้เทใจไปแล้ว
50% ครับแล้วยิ่งได้รู้ว่าแบตมันก็อึดพอตัวแบบนี้ เห็นทีคงไม่ต้อง
ลังเลแล้วล่ะครับ พรุ่งนี้ขอตรวจดูงบประมาณก่อนนะครับ
คิดว่าคงได้ซื้อมาครอบครองอีก 1 เครื่องเป็นแน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 20:18  

ขอบคุณ คุณboonboon_sk และคุณ เอก2 ครับที่ให้ข้อมูลเพิ่มเริม งั้น...ไม่รอช้่า อิอิ...
สนใจx2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 20:20  

ตามนั้นเลยครับ ส่วนตัวผม เลือกปรับแต่งเป็น ร๊อค แล้วกดเปิดระบบสเตอริโอ เสียบหูฟัง

เสียงออกมาโอเคเลยทีเดียวครับ ได้ยินความแตกต่างของระบบสเตอริโอชัดเจน แต่ถ้าไม่ได้เสียบหูฟัง เสียงมันอาจจะไม่ทุ้มมากเท่าไหร่ครับ

ส่วนเรื่องแบต ผมชาตไว้คืนวันเสา วันอาทิต เล่นเตมที่ วันจันไม่เท่าไหร่ วันนี้วันอังคาร ก็ใช้แค่
ทั่วไป ตอนนี้แบตเหลือ2ขีดครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูลเ้พิ่มเติม พรุ่งนี้จะไปสอย ...
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 22:11  

ส่วนเรื่องแบต ผมชาตไว้คืนวันเสา วันอาทิต เล่นเตมที่ วันจันไม่เท่าไหร่ วันนี้วันอังคาร ก็ใช้แค่
ทั่วไป ตอนนี้แบตเหลือ2ขีดครับ

ขอบคุณครับ ที่ให้ข้อมูลเ้พิ่มเติม พรุ่งนี้จะไปสอย ...

จะไปสอยให้แฟนใช้แล้วละคับอิอิกลัวมันแย่งx3ผมใปใช้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pachara เมื่อวันที่ 14 Jul 2010 19:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
birdzanova
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 18:37  

อยากทราบว่าลำโพงมี4ตัวจิงหรอครับ
แล้วฟังเพลงเสียงดังมากป่าวครับ
birdbird9
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 19:26  

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2P4Dix2fQ9g&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2P4Dix2fQ9g&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Review แรกใน youtube อยากได้มากๆๆ ไปซื้อกัน ผมว่าจะไปซื้อวันเสาร์นี่ล่ะ คุ้มค่าคุ้มราคามากจริงๆ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 19:39  

birdzanova ผู้เขียน:
อยากทราบว่าลำโพงมี4ตัวจิงหรอครับ
แล้วฟังเพลงเสียงดังมากป่าวครับ

ไปสอยมาแล้วคับวันนี้คับเรื่องเสียงไม่สู้x3คับจริงๆคับ แต่เสียงดังคับแบบแหลมๆคับ
อีกอย่างผมลองเอามือปิดลำโพงดูแล้วคับมีสองตัวคับไม่ใช่มี4ตัว
ปลทำไมไม่ทำลำโพงตรงหัวท้ายเครื่องคับจะได้ไม่บดบังเวลาวางพื้นที่หัวท้ายก็มีตั้งมากมายแต่ก็โอเคครับ
เมนูต่างจากเอกสามนิดหน่อยคับแยกเครื่องเล่นเพลงต่างหากเลยคับ
มีเกมมากมายคับผมแนะนำbrain champ สุดยอดเลยคับมีสาระด้วยนะอิอิ
นิวaaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 00:22  

pachara ผู้เขียน:

ไปสอยมาแล้วคับวันนี้คับเรื่องเสียงไม่สู้x3คับจริงๆคับ แต่เสียงดังคับแบบแหลมๆคับ
อีกอย่างผมลองเอามือปิดลำโพงดูแล้วคับมีสองตัวคับไม่ใช่มี4ตัว
ปลทำไมไม่ทำลำโพงตรงหัวท้ายเครื่องคับจะได้ไม่บดบังเวลาวางพื้นที่หัวท้ายก็มีตั้งมากมายแต่ก็โอเคครับ
เมนูต่างจากเอกสามนิดหน่อยคับแยกเครื่องเล่นเพลงต่างหากเลยคับ
มีเกมมากมายคับผมแนะนำbrain champ สุดยอดเลยคับมีสาระด้วยนะอิอิ

แล้วเสียงผ่านหูฟัง แพ้ x3 หรือเปล่าครับ
เพราะเคยใช้ x3 มาก่อน แต่ อยากได้แบบแท่งมากกว่าเลยจะ สอย x2มาแทนเรียนสอบถามหน่อยครับ
ตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 09:55  

คือซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ เครื่องปกติดีค่ะ การใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร เป็นฟังค์ชั่นพื้นฐานทั่วไป เข้าอินเตอร์เน็ทหรือ OVI YOUTUBE เร็วดีค่ะ ไม่กระตุก กล้องภาพชัดโอเคค่ะ ขนาดถ่ายในที่มืด

แต่สงสัยนิดนึง(เพิ่งสังเกตุ)ว่า นาฬิกาตรง HOME SCREEN ทำไมไม่ update กับเวลาปัจจุบันคะ(รึเป็นที่เครื่องเราเอง) T.T เช่น เปิด HOME SCREEN ตอน 08.15 พอทิ้งเครื่องไว้แปบนึง สัก 15 นาทีต่อมา มันก็ยัง 08.15 - -. ต้องเซทตรงไหนรึเปล่าคะ

รบกวนผู้ใช้เข้ามาแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 10:12  

ตอบหน่อยนะคะ ผู้เขียน:
คือซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์ เครื่องปกติดีค่ะ การใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร เป็นฟังค์ชั่นพื้นฐานทั่วไป เข้าอินเตอร์เน็ทหรือ OVI YOUTUBE เร็วดีค่ะ ไม่กระตุก กล้องภาพชัดโอเคค่ะ ขนาดถ่ายในที่มืด

แต่สงสัยนิดนึง(เพิ่งสังเกตุ)ว่า นาฬิกาตรง HOME SCREEN ทำไมไม่ update กับเวลาปัจจุบันคะ(รึเป็นที่เครื่องเราเอง) T.T เช่น เปิด HOME SCREEN ตอน 08.15 พอทิ้งเครื่องไว้แปบนึง สัก 15 นาทีต่อมา มันก็ยัง 08.15 - -. ต้องเซทตรงไหนรึเปล่าคะ

รบกวนผู้ใช้เข้ามาแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

.........ลองเข้าไปดูที่การตั้งค่านะครับ
เลือกการตั้งค่าวันและเวลา
รูปแบบเวลาปรับให้เป็น 24 ชม.รึยัง
ผมว่าน่าจะไปปรับในเมนูนั้นนะ
ลองดูเรื่อยๆเครื่องไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ
*#92702689# กดตามนี้สำหรับเชคอีมี่
และเวลาการใช้งานของเครื่องคุณนะครับ
ขอเสริมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 10:17  

+++ เสริมค่ะ

มันไม่ update ตอนเราสั่งไม่แสดงเวลาหน้าจอค่ะ แต่ถ้าสั่งให้แสดงเวลาหน้าจอจะ ubdate ปกติดี

เป็นเหมือนกันไหมคะ เฮ้อ
ตอบหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 10:21  

Anonymous ผู้เขียน:

.........ลองเข้าไปดูที่การตั้งค่านะครับ
เลือกการตั้งค่าวันและเวลา
รูปแบบเวลาปรับให้เป็น 24 ชม.รึยัง
ผมว่าน่าจะไปปรับในเมนูนั้นนะ
ลองดูเรื่อยๆเครื่องไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ
*#92702689# กดตามนี้สำหรับเชคอีมี่
และเวลาการใช้งานของเครื่องคุณนะครับ

ขอบคุณค่ะ จะลองดูนะคะ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 10:25  

........ถ้ามีปัญหาอย่ารอช้านะครับ
ส่วนมากจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน7วัน
ขอบคุณหลายๆท่านที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์นะครับ
ผมเองก็ลังเลอยู่นะว่าวันนี้จะสอยเลยดีมั๊ย
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 11:13  

นิวaaaa ผู้เขียน:
pachara ผู้เขียน:

แล้วเสียงผ่านหูฟัง แพ้ x3 หรือเปล่าครับ
เพราะเคยใช้ x3 มาก่อน แต่ อยากได้แบบแท่งมากกว่าเลยจะ สอย x2มาแทนเรียนสอบถามหน่อยครับ

ไม่ต่างกันเท่าไหร่คับรายละเอียดของเสียงก็ดีคับ
ปลพึ่งสังเกตคับจอสีสดกว่้าx3คับ
อีกอย่างด้านหลังตรงที่ไม่ใช่ฝาแบตเตอรี่เปนรอยง่ายมากเลยคับ
Siriporn Chai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 13:27  

ใครลอง gps แล้วสําเร็จบ้าง อยากรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
birdbird9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 17:19  

Review ชิ้นที่2 แกะกล่อง nokia X2 จาก Youtube เห็นแล้วต้องไปสอยวันเสาร์นี้แน่นอน
อยากได้ คุ้มค่าคุ้มราคามากมาย
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/T3Dd703QzIA&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/T3Dd703QzIA&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 17:20  

วิทยุ ทศนิยมสองตำแหน่งหรือเปล่าครับ
บันทึกได้กี่สถานีครับ
เสาอากาศในตัว ไม่ต้องเสียบหูฟังใช่ไหมครับ
birdbird9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 17:40  

เพื่อนๆคลิกไปดูรีวิวอย่างละเอียด Nokia X2 แห่งแรกบนโลกกันเลยครับ *** Credit โดยคุณ Papayatop นั้นเอง****
http://beta.i3.in.th/content/view/3238
ผมอดใจไม่ไหวแล้วซื้อวันเสาร์นี้ครับ เย้ๆๆๆๆๆๆๆ
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Q1p_p1ftFZY&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Q1p_p1ftFZY&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 19:19  

........ซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับเมื่อ เวลา 18.00น. ของวันนี้
เครื่องของผมวอยด์ MFA นะครับสนนราคา 3990 บาท
ซึ่งผมค่อนข้างแปลกใจกับราคานี้มากทีเดียว เพราะเช็คราคาจาก ทีจีโฟน
ร้านเทเลวิซ และห้างคาร์ฟู ทุกที่ราคาเดียวคือ 4190.-
ด้วยราคาที่ผมปฏิเสธไม่ได้ก็เลยซื้อมาจากร้านนี้ล่ะครับ
แต่ในใจก็แบบหวั่นๆเหมือนกันครับ ว่ามันขายถูกกว่าที่อื่น 200.-
สินค้าจะมีอะไรผิดปกติรึเปล่า
........ซึ่งมันก็เป็นไปอย่างที่คิดครับ เกิดข้อสงสัยทันทีหลังจากที่ใช้เครื่อง
เล่นดูหลายๆเมนู เรื่องแรก ก็เมมที่แถมมาล่ะครับ ในเมมแถมเพลงมาให้ 3 เพลง
เป็นเพลงฝรั่งนะครับ แล้วก็มีพวกไฟล์ต่างๆนานา อีกเพียบ แถมมีรูปให้2 รูปด้วย
แต่เปิดไม่ได้เลยนะครับ เครื่องแจ้งว่าเป็นไฟล์ที่ไม่สนับสนุน
ซึ่งเรื่องนี้ผมอ่านเจอจากกระทู้ของพันทิพย์นะครับมีคนเจอ
เหมือนผมเป๊ะๆเลย แต่ของเค้ามีรูปใครก็ไม่รู้อยู่ในเครื่องด้วย
และลงท้ายเจ้าของเครื่องนั้นก็เอาเครื่องไปเปลี่ยนใหม่นะครับ
........แต่ของผมล่ะ ด้วยความไม่ประสีประสา ผมเลยฟอเเมตเกลี้ยงครับ
เลยไม่เหลือหลักฐานไปเจรจากับร้านได้เลย แต่ผมก็คิดนะครับว่า
คนอื่นอาจจะมีเหมือนผมเช่นกัน ยังไงผู้ใช้ท่านอื่นช่วยเข้ามา
ตอบทีนะครับในเมม ของท่านมีแบบผมรึเปล่า แล้วเมมนี่เค้า
ใส่ในเครื่องมาเลยแบบของผมมั๊ย เเละเมมของท่าน
พิมพ์made in taiwan แบบผมรึเปล่า
หรือเมมของท่านมียี่ห้ออะไรมั๊ยเพราะของผมมันไม่มียี่ห้ออะไรเลยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ
.........อ่ะที่มีคนถามแวบๆเท่าที่เห้นเรื่องวิทยุมันจุดเดียวนะไม่ได้แบบว่า.
102.55 มันจะเป็น102.5 ไปเลยนะครับ วิทยุไม่ต้องเสียบหูฟังชัวร์ครับ
บันทึกได้ 20 สถานีครับ
.........สำหรับคนที่นาฬิกาหน้าจอ ไม่อัพเดต ลองเข้าไปเปลี่ยน
รูปแแบบให้เป้นแบบ 24 ชม. ตามที่กล่าวไว้ข้างต้น ทุกอย่างน่าจะเป็นปกติครับ
.........เรื่องgprs ของผมปกติครับ คนที่ใช้ไม่ได้ลองตั้งค่าเครือข่ายใหม่นะครับ
เดี๋ยวมีอะไรใหม่ๆจะเข้ามาโพสต์เรื่อยๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 23:37  

ของผมเวลาถ่ายรูปแล้วจะลบเลยไม่ได้อ่าคับ
มันขึ้นว่า กำลังประมวลผลภาพถ่ายตัวเลือกใช้ไม่ได้
มีคัยเป็นบ้างไหมครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 07:06  

ของผมเวลาถ่ายรูปแล้วจะลบเลยไม่ได้อ่าคับ
มันขึ้นว่า กำลังประมวลผลภาพถ่ายตัวเลือกใช้ไม่ได้
มีคัยเป็นบ้างไหมครับ

รอแป๊บนึง ให้นามสกุลของไฟล์เป็นJPGก่อน แล้วค่อยลบได้ครับ
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 09:58  

กำลังจะครบ1อาทิตแล้วครับสำหรับเครื่องผม ซึ่งผมกดเล่นทุกวันครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร เจอก็แต่ ความเงาบางส่วนของบอดี้ ซึ้งมันจะออกมันๆเงาๆครับ เป็นรอยนิ้วมือง่ายไปหน่อย ถ้า ทำบอดี้ออกแนว ขัดด้านผมว่าจะงามกว่านี้นะ

ล่าสุดเรื่องแบตที่ผมชาตไว้คืนวันเสาร์ ได้ข้อสรุปว่า มันมาร้องหมดขึ้นขีดแดงในวันพุธประมาณค่ำๆ ครับ

ส่วนปัญหาเรื่องผมเข้า Ovi ไม่ได้นั้น พอดีทางศูนย์ ดีแทคบอกว่าซิมผมไม่ได้เปิดอินเตอรเนท ซึ้งก็ทำการเปิดให้ทันที ผมก็เชื่อมต่อได้ปกติครับ เข้ายูทูปได้ลื่นไหลดีมาก

ส่วนท่านอื่นๆ ที่มาแลกเปลี่ยนข้อมูลนั้น และหลายๆท่านที่กำลังตัดสินใจซื้อนั้น

ถ้าโดยรวมท่านชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้าตรงกับการใช้งานของท่าน
โทรศัพท์แต่ละรุ่นก็จะมีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันครับ บางทีนำไปเปรียบเทียบกันมากเกินไปก็ไม่ได้ ราคาก็แตกต่างกันครับ

ลองไปดูตัวจริงลองจับลองเล่นดูครับ แล้วค่อยตัดสินใจ Cool Cool
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 10:29  

.........วันนี้ก็ย่างเข้าวันที่สองแล้วล่ะครับที่ผมได้เจ้าx2 มาครอบครอง
ทุกอย่างที่สงสัยก็ได้ผู้รู้จากบอร์ดพันทิพย์คือคุณ papayatop ช่วยตอบให้แล้วนะครับ
สรุปว่าทุกอย่างมันปกติครับ แต่ว่าเมื่อคืนชาร์จแบตทิ้งไว้ต้องใช้เวลาถึง3ชั่วโมงครึ่ง
กว่าแบตจะเต็ม เรียกว่าชาร์จนานเอาการเลยทีเดียว
.........และเรื่องแฟลชเห็นด้วยกับท่าน dewdew นะครับ คือมันจะสว่างวาบอยู่มุมบน
ของภาพในด้านที่มีแฟลช ซึ่งผมก็คิดว่ามันก็เป็นเรื่องปกติล่ะครับคงจะเป็นกันทุกเครื่อง
.........และท้ายสุดเรื่องแบตอยากแนะนำว่าครั้งแรกขอให้ชาร์จแค่เต็มแล้วถอดปลั๊กได้เลยนะครับ
ไม่จำเป็นต้องชาร์จ 6ชม.หรือ15 ชม. เพราะนอกจากจะสิ้นเปลืองพลังงานแล้ว อาจทำให้แบตได้รับความร้อนโดยไม่จำเป็นอีกด้วยครับ สำหรับท่านที่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้ก็ทำตามความเชื่อเก่าๆของท่านได้เลยนะครับ
Newzbaba
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 12:58  

เอารูปที่ถ่ายจาก x2 มาฝากครับ
โดยรวม คุณภาพ ไม่หนีจาก x3 ที่ 3.2mp มากนัก
โทนสีซีดๆไปหน่อย แต่ความคม และ รายละเอียด ถือว่าสอบผ่าน
กล้องเอามาถ่ายแอ๊บแบ๋ว ไม่ขาวนะครับ 7/10 ครับ ไม่แย่ แต่ ไม่ work เท่าไร

Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:03  

เรื่องคุณภาพเสียงนั้น

x2 ทำได้ ลงตัว ไม่แพ้ x3 และ x6 แน่นอนครับ
จะพูดได้ว่า เสียงจาก หูฟังนนะครับ x series work ทุกตัวครับ ให้คุณภาพและ รายละเอียดเสียงที่ ไม่แพ้ mp3player จริงๆแล้ว แต่แพ้ที่กำลังขับ .....

ถ้าจะหามือถือมาฟังเพลง
ผมเคยใช้ทั้ง n97,5230,5800 พวกมือถือเหล่านี้ คุณภาพ เสียง สู้ x2 x3 x6 ไม่ได้แน่นอนครับ
แค่ฟังเพลง ถ่ายรูปได้บ้าง มีไฟฉาย เล่น edge ได้ จะเอาอะไรอีก
x2 ตอบโจทย์ได้ ในราคาที่ ผมทึ่งในคุณภาพเสียงที่ได้ครับ
ดูดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:07  

อยากทราบว่าแต่ละท่านซื้อสีอะไรกันมาครับ

แล้วสีไหนสวยกว่ากันครับ
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:15  

ดูดี ผู้เขียน:
อยากทราบว่าแต่ละท่านซื้อสีอะไรกันมาครับ

แล้วสีไหนสวยกว่ากันครับ

ผมว่าสีดำ แดง สวยกว่า

แต่ผมชอบสีฟ้าครับ เคยซื้อสีฟ้า ^^"
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:24  

เพิ่มเติม
ใครอยากเห็นคุณภาพ เสียง จริงๆ ของ Nokia X2
ลองโหลดเพลงนี้ไป ทดสอบ ฟัง x2 คุณดูนะครับ

จะรู้ว่า work แค่ไหน ^_^

http://www.tempf.com/getfile.php?id=631194&key=4c400101ed338
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 13:28  

Newzbaba ผู้เขียน:
เรื่องคุณภาพเสียงนั้น

x2 ทำได้ ลงตัว ไม่แพ้ x3 และ x6 แน่นอนครับ
จะพูดได้ว่า เสียงจาก หูฟังนนะครับ x series work ทุกตัวครับ ให้คุณภาพและ รายละเอียดเสียงที่ ไม่แพ้ mp3player จริงๆแล้ว แต่แพ้ที่กำลังขับ .....

ถ้าจะหามือถือมาฟังเพลง
ผมเคยใช้ทั้ง n97,5230,5800 พวกมือถือเหล่านี้ คุณภาพ เสียง สู้ x2 x3 x6 ไม่ได้แน่นอนครับ
แค่ฟังเพลง ถ่ายรูปได้บ้าง มีไฟฉาย เล่น edge ได้ จะเอาอะไรอีก
x2 ตอบโจทย์ได้ ในราคาที่ ผมทึ่งในคุณภาพเสียงที่ได้ครับ

วิเคราะห์ได้กระจ่างดีครับ

ผมชอบคำว่า x2 ตอบโจทย์ได้ ในราคาที่ ผมทึ่งในคุณภาพเสียงที่ได้ครับ

ตอบโจทย์ความต้องการของตัวผมได้จริงๆกับราคาของตัวมัน

Cool Cool
นิพน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:57  

ผมอยากทราบอยู่2อย่างครับ ถ้าเราแกะสติ๊กเกอร์ใสที่หน้าจอออกเพื่อไปติดฟิมล์กันรอย จะมีของรุ่น x2 หรือยังครับ

แล้วพวก ซีลีโคน หรือซองใส่ของรุ่นนี้มีหรือยังครับ คือน้องที่บ้านซื้อมาแล้วอยากให้เค้าใช้ถนอมๆหน่อยอ่ะครับเลยจะหาพวกซีโลโคนให้ใส่ และก็ติดฟิมล์กันรอย
tanaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 16:12  

ซื้อมาแล้วครับ ซื้อเพราะราคาเหมาะสมดี เมื่อวาน ใช้แล้ว
ข้อดี
1.เน็ตเร็วกว่า ไอโมบาย Panorama ที่ผมเคยใช้
2. ชอบฝาหลัง สแตนเลส ใส่แล้วแน่นดี
3.มี ovi ให้โหลดฟรี
4.เสียงต่างๆดีมาก
5.กล้อง 5 ล้าน ชัดมากๆ

ข้อเสีย
1.ตั้งปลุกมีอันเดียว ไม่มีให้เลือกหลายๆรายการ
2.หน้าจอเล็กไป
3.ย้ายโปรแกรมออกมาเป็นshort cut ทำไม่ได้
slimerx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 20:43  

กะว่าจะซื้อ ไปเห็นตัวจริงแล้วไม่เอาหล่ะครับ ปุ่มกด เรียบไป กด ยาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 22:01  

ซื้อมาได้ อาทิตแล้วค่ะ ลืมแว๊บมาบอก

เราใช้สีฟ้า ซื้อที่แม่วังสื่อสาร เป็นคนแรกที่ซื้อรุ่นนี้ ในร้านน่ะ

รวมๆก็โอน่ะ สมราคามาก เราซื้อมา 4190 บาท มานมีเมม 2 GB ให้ค่ะ

กล้อง อย่างที่หลายๆคนบอก แฟลชสสว่างด้านบนอย่างเดียว แต่พอถ่ายเวลามีแสง ภาพสวยดี

ติดอยู่อย่าง เราไม่ชอบหูฟังแบบนี้อ่า

อยากได้ธีม ที่สวยๆอ่า

อยากไดด้โปรที่โชว์รูปเวลามีสายเข้าออกด้วย เพราะในเครื่องรูปเล็กอ่า

รบกวนที่นะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2010 20:16  

ที่วางขายอยู่ FW เวอชั่นอะไรหรอคับ
plus44
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 02:02  

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือทะไหร่
แต่กะพึ่งถอยมาวันนี้ครับ
โดยรวม ชอบมากมาย
เสียงดังมากๆ แต่แหลมไปนิดหน่อย แต่พอใส่หูฟังก็okครับ
ภาพก็ชัดในระดับนึง
ที่สำคัญ ราคาเป็นที่ยอมรับของผู้ปกครอง 555+
ปล. ผมซื้อสีฟ้า^^
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 12:43  

ที่วางขายอยู่ FW เวอชั่นอะไรหรอคับ

version V04.25
14-06-10
RM-618
สอบถามค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 15:33  

ไม่ทราบตอนนี้มีซองสำหรับรุ่นนี้รึยังคะ

พอดีว่า ..ฟิลม์หน้าที่แถมมาลอกเกือบหมดแล้ว และก็กลัวว่าด้านหลังจะเป็นรอย

รบกวนทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 23:44  

ดีทุกอย่าง...

แต่มาตกม้าตาย

ตรงเสียงหูฟังนี่ล่ะ

ทั้ง เบา ทั้ง ก้อง

ตายๆๆ

Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 09:10  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:

ตายๆๆ

Sad

ลองเสียบหูฟังให้สุดเลยครับ (ดังกึก!!)

ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้น แต่พนักงานบอกว่าต้องเสียบให้สนิทน่ะครับ

เสียงจากหูฟังดีมากครับ
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 09:27  

ตายๆๆ

Sad

ลองเสียบหูฟังให้ มืดก่อนครับ
ถ้า x2 เสียงหูฟังว่า ห่วยแล้ว พวก 5800 ,candy และ อื่นๆ คง ไม่ดีกว่าไป x2 หรอกครับ ^^"
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:04  

ตายๆๆ

Sad

ลองเสียบหูฟังให้ มืดก่อนครับ
ถ้า x2 เสียงหูฟังว่า ห่วยแล้ว พวก 5800 ,candy และ อื่นๆ คง ไม่ดีกว่าไป x2 หรอกครับ ^^"

ที่ว่าเสียงก้อง
ลองปิด ขยายเสียง stereo ยังครับ
เพราะผมลองแล้ว มันเหมือนเสียงหลอกๆมากกว่า
เหมือนพวก
DNSE ของ mp3 และโทศัพ ซัมซุง
ถ้าไม่ชอบ

หรืออยากรู้ เสียงที่แท้จริงจริงที่ x2 ทำได้
ลองฟังจาก Normal EQ ก่อนครับ

ผมว่ามัน ให้คุณภาพที่ดี มากไม่แพ้ x3 และx6 ที่ผมมีเลย
ตอบที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:05  

รุ่นนี้ถ่ายรูป"คน"ได้สวยไหมคะ ไม่เน้นวิวนะ
แบบว่าออกมาผิวดีๆหน้าตาเดินนจริงหน่อยๆ
พอจะสู้ LGไอติม, iphone,โนเกีย3250รุ่นหมุนตูดได้รึเปล่า
PS22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:09  

ตายๆๆ

Sad

หมายถึงเสียงลำโพงที่หูฟังป่าวคับ ถ้าใช่ผมเห้นด้วยคับ รุ่นนี้เสียงมันไม่เคลียร์ก้องๆอู้ๆเบาๆยังไงก้ไม่รู้ ออกไปข้างนอกเวลาไปเดินข้างถนนหรือบนรถเมคุยไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ต้องใช้สมอทอคอย่างเดียวเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:45  

PS22 ผู้เขียน:

ตายๆๆ

Sad

หมายถึงเสียงลำโพงที่หูฟังป่าวคับ ถ้าใช่ผมเห้นด้วยคับ รุ่นนี้เสียงมันไม่เคลียร์ก้องๆอู้ๆเบาๆยังไงก้ไม่รู้ ออกไปข้างนอกเวลาไปเดินข้างถนนหรือบนรถเมคุยไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ต้องใช้สมอทอคอย่างเดียวเลย

ซื้อมาเมื่อวานก็ฟังเพลงก่อนเลย 55 ก็ชัดดีนะคะ เกือบซื้อ X3 แล้วดีนะที่รอเงินค่าขนมออกเสียงเปิด 4 ขีดก็ดังนะ ก็โหนรถเมล์นะคะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
ชอบกล้องอ่ะค่ะ ปิดแฟลช ถ่ายในห้องแสงนีออนเมื่อคืนภาพสวยเชียว^^
dew99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 12:54  

ตายๆๆ

Sad

ซื้อมาเมื่อวานก็ฟังเพลงก่อนเลย 55 ก็ชัดดีนะคะ เกือบซื้อ X3 แล้วดีนะที่รอเงินค่าขนมออกเสียงเปิด 4 ขีดก็ดังนะ ก็โหนรถเมล์นะคะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
ชอบกล้องอ่ะค่ะ ปิดแฟลช ถ่ายในห้องแสงนีออนเมื่อคืนภาพสวยเชียว^^

กล้องดีกว่า 2 ล้านของโนเกียรุ่นอื่น แต่สีจืดมากกก แฟลชไม่มีจะดีกว่า เปิดแล้วภาพมัวหมด วางใกล้เลนเกิ๊นนน เสียงคุยไม่ค่อยโอ เครื่อง4พันกว่า แต่เสียงคุยเบากว่าโนเกีย1202ที่ราคาไม่ถึงพันอีก เสียงคุยเหมือนโนเกีย1661 ข้อมูลไม่มั่วชัวร์ เพราะใช้หมดทั้ง 3 รุ่นเลยตอนนี้ (1202,1661,x2
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 16:54  

dew99 ผู้เขียน:

ตายๆๆ

Sad

กล้องดีกว่า 2 ล้านของโนเกียรุ่นอื่น แต่สีจืดมากกก แฟลชไม่มีจะดีกว่า เปิดแล้วภาพมัวหมด วางใกล้เลนเกิ๊นนน เสียงคุยไม่ค่อยโอ เครื่อง4พันกว่า แต่เสียงคุยเบากว่าโนเกีย1202ที่ราคาไม่ถึงพันอีก เสียงคุยเหมือนโนเกีย1661 ข้อมูลไม่มั่วชัวร์ เพราะใช้หมดทั้ง 3 รุ่นเลยตอนนี้ (1202,1661,x2

แหม มันก็จริงนะครับ
แต่เรื่องสี ผมมองว่า จืดกว่านี้ ก้มีนะครับ 5230 จืดกว่า x2 อีกท่าน แต่สำหรับ ระดับนี้ ผมมองว่ามันใกล้เคียงจริง ดีนะ จะได้เอาสดเวอร์ๆเพื่อ ?
เรื่องเสียงคุยผมเคยใช้ 1661 มาก่อน ผมว่า x2 เสียง clear กว่าอีกนะ
ไม่ work ตรงไหนอะครับ ท่านใช้ ในสถานที่ที่อับสัญญาณหรือเปล่า ?

ผมว่าเด๋วก็มี FW ตัวใหม่ออกมาสำหรับ X2 เพราะบางเมนู บางฟังชั่น ยังหน่วงๆ พิกล
birdbird9
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 21:11  

ขอดูภาพตัวอย่างจาก nokia X2 หน่อยครับ ว่าสีจืด คม ขนาดไหนครับ
เพื่อเป็นตัวอย่างให้กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจซื้อครับ
dew99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 23:37  

ตายๆๆ

Sad

แต่เรื่องสี ผมมองว่า จืดกว่านี้ ก้มีนะครับ 5230 จืดกว่า x2 อีกท่าน แต่สำหรับ ระดับนี้ ผมมองว่ามันใกล้เคียงจริง ดีนะ จะได้เอาสดเวอร์ๆเพื่อ ?
เรื่องเสียงคุยผมเคยใช้ 1661 มาก่อน ผมว่า x2 เสียง clear กว่าอีกนะ
ไม่ work ตรงไหนอะครับ ท่านใช้ ในสถานที่ที่อับสัญญาณหรือเปล่า ?

ผมว่าเด๋วก็มี FW ตัวใหม่ออกมาสำหรับ X2 เพราะบางเมนู บางฟังชั่น ยังหน่วงๆ พิกล

สียิ่งสด คนก็ยิ่งชอบสิคับ คงมีน้อยคนที่ชอบสีจืดนะ ไม่งั้นกล้องถ่ายออกมาสีจืดคงขายดีกว่ากล้องถ่ายออกมาสีสดแล้ว...จริงป่าว

อีกอย่าง x2 เสียงไม่ชัดกว่า 1661 เลยคับ เพราะใช้ sim AIS ทั้ง 2 เครื่อง สัญญาณเต็มเปรี๊ยะ เสียงเบาและไม่เคลียร์พอๆกันนั่นล่ะ

ถามว่าคุยรุ้เรื่องมั้ย ..รู้ ถ้าคุยในที่เงียบหรือเสียงไม่ดังมาก

แต่ถ้าเป้นข้างถนน..บนรถเมลร้อน...ในผับ...ในจตุจักร....ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องแน่นอน แม้จะเร่งเสียงดังสุดแล้ว(ฟังจากหูฟังนะ...แต่ถ้าใช้มอลทอคชัดตามปกติ) ได้ยิน แต่ไม่ค่อยเคลียรื งานนี้มีหงุดหงิดแน่ๆ

มันคือโทรสับ มันก็ต้องเสียงดังฟังชัดมาก่อนเป้นอันดับแรก...ถูกมั้ย

ไม่ใช่บ้าก้อง...บ้าเพลง...แต่เสียงคุยโทสับไม่ชัด..แบบนี้ก็ไม่ไหว
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 02:14  

birdbird9 ผู้เขียน:
ขอดูภาพตัวอย่างจาก nokia X2 หน่อยครับ ว่าสีจืด คม ขนาดไหนครับ
เพื่อเป็นตัวอย่างให้กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจซื้อครับ

ภาพด้านบนที่ผมโพสไว้ไงครับ

หรือตามดูได้ที่เวปนี้ครับ

http://www.nokiagang.com/forums/nokia-x2-t40089.html
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 02:21  

ตายๆๆ

Sad

สียิ่งสด คนก็ยิ่งชอบสิคับ คงมีน้อยคนที่ชอบสีจืดนะ ไม่งั้นกล้องถ่ายออกมาสีจืดคงขายดีกว่ากล้องถ่ายออกมาสีสดแล้ว...จริงป่าว

อีกอย่าง x2 เสียงไม่ชัดกว่า 1661 เลยคับ เพราะใช้ sim AIS ทั้ง 2 เครื่อง สัญญาณเต็มเปรี๊ยะ เสียงเบาและไม่เคลียร์พอๆกันนั่นล่ะ

ถามว่าคุยรุ้เรื่องมั้ย ..รู้ ถ้าคุยในที่เงียบหรือเสียงไม่ดังมาก

แต่ถ้าเป้นข้างถนน..บนรถเมลร้อน...ในผับ...ในจตุจักร....ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องแน่นอน แม้จะเร่งเสียงดังสุดแล้ว(ฟังจากหูฟังนะ...แต่ถ้าใช้มอลทอคชัดตามปกติ) ได้ยิน แต่ไม่ค่อยเคลียรื งานนี้มีหงุดหงิดแน่ๆ

มันคือโทรสับ มันก็ต้องเสียงดังฟังชัดมาก่อนเป้นอันดับแรก...ถูกมั้ย

ไม่ใช่บ้าก้อง...บ้าเพลง...แต่เสียงคุยโทสับไม่ชัด..แบบนี้ก็ไม่ไหว

เรื่องกล้องผม ขอชี้แจงนะครับ ผมว่า x2 มันพอใช้ได้ ไม่สดจนเกินจริง
ถ้าคุณจะเถียงผมว่า x2 มันไม่ดี ต้องวัดจาก มือถือด้วยกันนะครับ สำหรับผม ที่พูดว่า มันใช้ได้เพราะ ผมเทียบจาก 5230 , และ x3 ที่มีครับ วา x2 ไม่ด้อยกว่า แถมยังให้สีที่สมจริงกว่า สองตัวบนด้วยซ้ำ
ถ้าคุณชอบสีสดๆ แจงมาสิครับ รุ่นไหนที่ มัน work ในแบบที่คุณว่า ต้องเทียบกับมือถือด้วยกันนะครับ พูดแบบนี้คนจะซื้อเค้าอาจจะเข้าใจผิดได้ครับ
ผมไม่จำเป็นต้องมาเชียร์ หรอกครับ แต่ดีก้ว่าไปตามดี ตามแบบกล้องมือถือ จะเอาไปเทียบกับ กล้อง จริงๆ สีสดๆ เวอร์ๆ อันนี้มันไม่ยุติธรรม และ เรื่อง ชอบสีสด ไม่ชอบสี สด อันนี้ผมไม่ขอเถียงมันอย่ ที่ รสนิยมของแต่ละคน

เรื่องเสียงการโทร
ผมเองก็มี 1661 ไม่เห็นว่า เสียงจาก x2 จะด้อยกว่าตรงไหน

---
เอาเป็นว่า
ถ้าคุณว่า โทรศัพ คือโทรศัพท์ จริงๆ และ ต้องให้ได้อย่างใจคุณ
ขาย x2 สัก 3 พัน แล้ว ซื้อ 1661 มาใช้สัก 3 เครื่องแล้วกันครับ

หรืออีกทางเลือกนึง สำหรับเงิน 4 พัน
1. 1661 เอาไว้โทร
2. กล้อง compact sony s-series ที่ไม่ใช่เลน carl-ziess มือสองสัก 1xxx บาท
3. mp3 samsung u5 4gb 1xxx บาท
เปนไงครับ พกสามอย่างไปเลย ได้อย่างใจคุณ และ work กว่า x2 แน่นอน
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 20:17  

.......ไม่ได้เข้ามาหลายวันก็มีท่านผู้ใช้ใหม่ๆเข้ามาประปรายเชียวนะครับ^^
ผมก็เข้ามาอัพเดตการใช้งานของ x2 นะครับว่าคืบหน้าไปอย่างไรบ้าง
สำหรับท่านที่เข้ามาติชมในคุณสมบัติต่างๆของ x2 ทุกท่านต้องใจเย็นๆกันด้วยนะครับ^^
เพราะแต่ละคนมีปัจจัยมีสิ่งแวดล้อมในการใช้งานที่แตกต่างกันย่อมส่งผลต่อ
ประสิทธิภาพของมือถือรุ่นนี้แน่นอนครับ
.......เรื่องเสียงในการสนทนาสำหรับตัวผมถือว่ามันโอเคมากเลยล่ะครับ
ขนาดผมว่าผมหูตึงนิดๆแล้วนะแต่ตัวนี้ก็โอเค 1661 ที่บ้านก็มียอมรับด้วยว่า
1661เสียงสนทนาแย่เอามากๆ ผมนี่คุยไม่รู้เรื่องเลย
เรื่องกล้องก็สมตัวมันนะ ถ่ายเล่นๆไปลงคอม ไม่ได้น่าเกลียดอะไรเลย
ส่วนเรื่องเสียงเพลงผ่านหูฟังก็ดีครับ ผ่านลำโพงแค่พอใช้
เพราะการที่คุณจะชอบอะไรสักอย่างนะ คุณต้องคิดก่อนว่าต้องการอะไรจากมันบ้าง
และสิ่งที่คุณต้องการ มันมีในสินค้าตัวอื่นรึเปล่า ซึ่งผมก็ประทับใจแฟลชที่เป็นไฟฉายได้
(ขอบอกว่ามันสว่างเอามากๆน้องๆหลอดนีออนเลยนะ555)แล้วก็เสาอากาศวิทยุในตัว
พอนึกถึง2 สิ่งนี้ผมแทบไม่สนใจปัญหาอื่นๆแล้วครับ ก็เงิน3990 ได้มาขนาดนี้ดีถมเถแล้วครับ
.......ปล.ผมมีสิ่งที่อยากให้x2 ปรับปรุงก็เรื่องแบตนี่ล่ะครับ
แบตติดเครื่องมาน้อยเกินไปสำหรับผมครับ ใช้งานทั่วไป 2 วันเกลี้ยงครับ
ชาร์จที 3 ชม.มันน่าเบื่อนะครับ แนะนำให้ไปหาแบตรุ่นBL-5C 1050 มาใช้นะครับ
น่าจะยืดเวลาการใช้งานได้อีกไม่น้อยเลยราคาตอนนี้ก็แค่ 790 บาทเท่านั้น
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 22:17  

NIBIRU ผู้เขียน:
.......ไม่ได้เข้ามาหลายวันก็มีท่านผู้ใช้ใหม่ๆเข้ามาประปรายเชียวนะครับ^^
ผมก็เข้ามาอัพเดตการใช้งานของ x2 นะครับว่าคืบหน้าไปอย่างไรบ้าง
สำหรับท่านที่เข้ามาติชมในคุณสมบัติต่างๆของ x2 ทุกท่านต้องใจเย็นๆกันด้วยนะครับ^^
เพราะแต่ละคนมีปัจจัยมีสิ่งแวดล้อมในการใช้งานที่แตกต่างกันย่อมส่งผลต่อ
ประสิทธิภาพของมือถือรุ่นนี้แน่นอนครับ
.......เรื่องเสียงในการสนทนาสำหรับตัวผมถือว่ามันโอเคมากเลยล่ะครับ
ขนาดผมว่าผมหูตึงนิดๆแล้วนะแต่ตัวนี้ก็โอเค 1661 ที่บ้านก็มียอมรับด้วยว่า
1661เสียงสนทนาแย่เอามากๆ ผมนี่คุยไม่รู้เรื่องเลย
เรื่องกล้องก็สมตัวมันนะ ถ่ายเล่นๆไปลงคอม ไม่ได้น่าเกลียดอะไรเลย
ส่วนเรื่องเสียงเพลงผ่านหูฟังก็ดีครับ ผ่านลำโพงแค่พอใช้
เพราะการที่คุณจะชอบอะไรสักอย่างนะ คุณต้องคิดก่อนว่าต้องการอะไรจากมันบ้าง
และสิ่งที่คุณต้องการ มันมีในสินค้าตัวอื่นรึเปล่า ซึ่งผมก็ประทับใจแฟลชที่เป็นไฟฉายได้
(ขอบอกว่ามันสว่างเอามากๆน้องๆหลอดนีออนเลยนะ555)แล้วก็เสาอากาศวิทยุในตัว
พอนึกถึง2 สิ่งนี้ผมแทบไม่สนใจปัญหาอื่นๆแล้วครับ ก็เงิน3990 ได้มาขนาดนี้ดีถมเถแล้วครับ
.......ปล.ผมมีสิ่งที่อยากให้x2 ปรับปรุงก็เรื่องแบตนี่ล่ะครับ
แบตติดเครื่องมาน้อยเกินไปสำหรับผมครับ ใช้งานทั่วไป 2 วันเกลี้ยงครับ
ชาร์จที 3 ชม.มันน่าเบื่อนะครับ แนะนำให้ไปหาแบตรุ่นBL-5C 1050 มาใช้นะครับ
น่าจะยืดเวลาการใช้งานได้อีกไม่น้อยเลยราคาตอนนี้ก็แค่ 790 บาทเท่านั้น

เห็นด้วยอย่างยิ่งเรื่องแบตเตอรี่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 23:42  

ผมก้เบื่อคับ ของผมชาร์ตมากกว่า 3 ชม.อีก
ชาร์ตสี่ทุ่ม เสร็จตีสาม
Aishi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 01:50  

สรุปแล้ว เรื่องเสียงสนทนา มันมีปัญหาแบบ ที่คุณ dew99 ว่ามาหรือเปล่าครับคุณNewzbaba คุณ NIBIRU และผู้ใช้จริงคนอื่นๆ คือชักจะหวั่นๆซะแล้ว มาพูดบลัฟแบบนี้

คือเรื่องเสียงสนทนานี่สำคัญมากอ่ะครับสำหรับผม ถ้าแย่ ผมก็คงจะต้องโบกมือลา X2 แล้วล่ะครับ

ไม่ใช่ว่าเจอเฉพาะความเห็นของคุณdew99นะครับ ตามบอร์ดอื่นๆก็มีบ่นแนวๆนี้อยู่ เป็นปัญหาเมนหลักเลย

ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะครับผม มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ แนะนำหน่อยครับ ใกล้จะซื้อแล้ว
a user
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 09:43  

- - พิมพ์ไปตั้งเยอะ ไม่ขึ้นซะงั้น เฮ้อ!

ซื้อมาตั้งแต่วันที่ 11 ก.ค. ตอน 2 ทุ่มที่แฟชั่น พนักงานให้ลองทุกฟังค์ชั่นเลย ตั้งแต่ส่งบลูทูธเพลง huh ของ 4minutes มาให้ลองเสียงลำโพงกะสายหูฟังสมอลทอล์ก โทเข้าฟังเสียงสนทนา จนไปถึงสมัคร OVI (พนักงานผู้หญิงน่ารักดีค่ะ ขำๆกับน้องสาวที่ไป)

จะมีปัญหาตอนนาฬิกา HOME SCREEN ที่ได้เข้ามาถามแค่นั้นก็ขอบคุณผู้แนะนำทุกท่านด้วยนะคะ ฟังค์ชั่นอื่นก็คือที่บอกไปน่ะค่ะ

เรื่องเสียงสนทนา คือส่วนใหญ่สายจะเข้ามาตอนฟังเพลงบนรถน่ะค่ะ เลยเป็นสมอลทอร์กไปในตัว เสียงดังชัดนะคะ (ไม่ได้เปิดสุดเหลือ 3 ขีด) คือเราเทียบกับรุ่น 2630 ที่จมน้ำไป - - น่ะค่ะ เราทำงานที่สีลมนะคะ แตรรถตอนเช้าที่อนุสาวรีย์กะหน้าตึกตอนเช้าน่ารำคาญมาก แต่ก็ยังได้ยินเพลงผ่านสายหูฟังชัดเจนทีเดียว อย่างเพลง miracle ของ vietrio

เรื่องแบทตอนแรกก็ตกใจค่ะ เจอไปเกือบ 4 ชม. แต่พอใช้งานไป เรื่อยๆชาร์ทก็ประมาณ 3 ชม.ค่ะ

ฟังค์กล้อง สำหรับเราพอใจนะ เพราะชัดกว่าที่เคยใช้ 2630 กว่ามาก แต่เราชอบภาพถ่ายที่ปิดแฟลชมากกว่า ส่วนฟังค์ชั่นอื่นก็อย่างที่เคยบอกไปน่ะค่ะ

อย่างไรก็ดี นี่เป็นข้อมูลจากเครื่องของเราเองที่ใช้มาจนถึงวันนี้ แนะนำว่าลองเครื่องให้พอใจก่อนซื้อจะดีกว่านะคะ หรือไม่หากคิดว่าเครื่องมีปัญหารีบกลับถามศูนย์น่าจะเช็ดเครื่องได้ดีกว่าค่ะ
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 10:40  

คุ้มค่ากับราคาจริงๆ รุ่นนี้ Surprised
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 12:14  

.........ผมว่าคนที่กังวลเรื่องเสียงการสนทนานี่สบายใจได้เลยนะครับ
มันไม่ได้แย่จนขนาดที่เรียกว่ารับไม่ได้หรอกนะครับ
หรือจะเป็นเฉพาะบางเครื่องอันนี้ก็ไม่ทราบนะครับ
สำหรับผมยืนยันอีกเสียงว่า ไม่จำเป็นต้องเปิดดังสุดก็คุยได้ปกติครับ
.........แต่ตอนนี้ผมยก x2 ให้กับแฟนไปแล้วครับ เพราะเมื่อวานซืน
ทำตกจากระดับความสูง 1 เมตร หยิบมาดูนึกว่ามันจะเละมากมั๊ยหว่า
แต่ทุกอย่าง เหมือนใหม่ครับ เพียงแต่ว่าผมทำใจไม่ได้นั้นเองครับ
เลยต้องยกไปให้แฟนใช้ต่อแทน ผมเองก็ยังลังเลนะครับว่าจะเอา
x2 อีกเครื่องดีมั๊ย เพราะติดแค่เรื่องแบตที่ความจุให้มาน้อยไม่เหมาะสม
กับฟังชั่นนั่นแหละครับ แต่ก็น่าคิดนะครับถ้าให้แบต bl-5c ติดเครื่องมา
ก็ต้องขายแพงขึ้น ราวๆ300 บาทเครื่องใหม่จะอยุ่ที่4490 ซึ่งราคามันไป
คาบเกี่ยวกับคู่แข่งมากเกินไป ย่อมไม่ส่งผลดีต่อการตลาดเป็นแน่
.........สำหรับคนที่อยุ่ระหว่างการตัดสินใจ ผมว่าตัวนี้มันน่าจะมีตลาดที่ชัดเจนอยุ่นะครับ
เพราะเปิดตัวมาราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ มันน่าจะเหมาะกับคนที่ไม่ได้คาดหวังอะไร
มากมายนะครับ คิดดูซิครับราคานี้ฟังชั่นการใช้งานแบบนี้ จะไปหาได้ที่ไหนล่ะครับ
ถ้าไม่เบื่อกับการต้องชาร์จแบตบ่อยๆ แนะนำว่ารีบสอยมาใช้ได้เลยครับท่าน ^^
เอก2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 12:30  

ตัวผมเองซื้อมาใช้ก็ตั้งแต่วันเสาที่10 กค. ปันหาทุกอย่างที่ผู้ใช้หลายๆคนกล่าวมา ผมก็ยังไม่เจอเท่าไหร่นะครับ

เรื่องเสียงเรียกเข้านี่ ยอมรับว่าเสียงมันอาจจะแหลมๆนิดนึงเนื่องด้วย การขับเสียงเบสมันคงออกมาไม่ได้ แต่ถ้าเสียบหูฟังเพลง ผมรับลองได้ว่า เสียงโอเคมากๆเลยสำหรับตัวผม เสียงสเตอริโอเสียงเบสออกมาครบครับ แน่นหูกันไปเลย

เรื่องกล้อง ตัวผมถ่ายเล่น เอามาลงเฟสบุค ก็ไม่น่าเกลียดอ่ะไรครับ ก็พอได้ในระดับนึง เรื่องความคมชัด ชัดแน่นอนภาพไม่มีแตก แต่เรื่องจะให้แสงเงาความสมดุลของสีออกมาสวย ก็ต้องเลือกมุมเลือกที่ถ่ายกันเอาเองครับ

เรื่องเสียงสนทนา สำหรับผม ถ้าอยู่ในที่ปกติ ก็ได้ยินฟังชัดเจนดีครับ แถมได้ยินเสียงถนนรถวิ่งของฝ่ายตรงข้ามด้วยซ้ำ (คือโทรคุยกับเพื่อน รู้เลยว่าเพื่อนมันอยู่นอกบ้าน ได้ยินเสียงแวดล้อม) แต่ถ้าผมรับ ในร้านเหล้า หรือตามผับ ก็จะไม่ค่อยได้ยินเพราะเสียงจากสถานที่ของตัวผมเองมันดังกลบหมด ต้องเดินไปคุยที่ห้องน้ำโน่น

เรื่องแบต ก็อย่างที่หลายๆท่านกล่าวมาครับ ถ้าทั้งโทร ทั้งฟังเพลง แบบเต็มสูบ แบตก็อยู่ได้ราวๆ 2วันครึ่ง โดยประมาณ แต่ถ้าใช้งานไม่มาก แบตอยู่นานเกือบถึง4วันเลยครับ ราวๆ3วันครึ่งได้

หลายๆท่านที่ตัดสินใจยังไม่ได้ ผมแนะนำนะครับให้หาร้าน ที่เค้าบริการลูกค้าดีๆ เราเป็นผู้บริโภค มีสิทธิ์ ทดลองสินค้าก่อนการตัดสินใจซื้อ
ใครข้องใจเรื่องเสียงเพลงก็ลองบอกพนักงานขอเสียบหูลองฟังเลยครับ
เรื่องกล้องก็ขอลองถ่ายไปเลยครับ เอาให้หนัก
เรื่องเสียงสทนาถ้าพนักงานให้ใส่ซิมลองโทรได้ก็จัดไปเลยครับ จะได้หายข้องใจ
ดูว่า มือถือ รุ่นนี้ ตรงกับความต้องการในการใช้งานของท่านหรือเปล่า
ถ้าไม่ตรง ใครก็บังคับให้ท่านซื้อไม่ได้หรอกครับ
แต่ถ้าท่านลองแล้วชอบไม่อย่างใดอย่างนึง หรือชอบทุกฟังชั่น ก็ซื้อเถอะครับ ผมว่าราคานี้ สำหรับตอนนี้ก็โอเคแล้วครับ

ไม่จำเป็นต้อง พก ไอพอด1เครื่อง กล้องดิจิตอล1อัน และถ้าจะเล่นเนท ไม่ต้องพก โน๊ตบุคเลยหรอครับ ทุกอย่างอยู่ที่การตัดสินใจของตัวท่านเองครับ ก่อนซื้อก็พิจารณาให้รอบครอบครับ

Cool Cool Cool Cool
นะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 18:07  

1.ประเด็นที่น่าสนใจคือมันเอาแบตbl5cมาเปลี่ยนใส่ใช้งานได้หรือเปล่า
2.ใส่แล้วปิดฝาหลังได้หรือไม่
3.พอแบตหมดแล้ว ใช้ที่ชาจของx2ชาจแบตbl5cที่ใส่ไปได้หรือไม่

ใครก้ได้ช่วยลองทดสอบที Confused
Newzbaba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2010 18:40  

นะคะ ผู้เขียน:
1.ประเด็นที่น่าสนใจคือมันเอาแบตbl5cมาเปลี่ยนใส่ใช้งานได้หรือเปล่า
2.ใส่แล้วปิดฝาหลังได้หรือไม่
3.พอแบตหมดแล้ว ใช้ที่ชาจของx2ชาจแบตbl5cที่ใส่ไปได้หรือไม่

ใครก้ได้ช่วยลองทดสอบที Confused

1.ใสได้ครับ
2. แต่ปิดฝาหลังไม่ได้นะ ผมลองแล้ว
3. ชาร์ตด้วยกันได้ครับ แค่ แบต 5c มันหนา กว่า แต่ขั้วและแรงดันไฟมัน ก็เท่ากัน

ปล.ผมแนะว่าให้ซื้อแบต bl-4ct ของ x3 มาใช้ครับ ความจุแบตเท่ากัน 860 มิลลิแอม แต่ แบต 4ct ค่อนข้างอึดกว่า และใช้เวลาชาร์ตสั้นกว่า ครับผม
bl-4c ใช้เวลาชาร์ต เกือบ 3 ชั่วโมง
bl-4ct ใช้เวลาชาร์ต 1.5 ชั่วโมง

การใช้งาน
4c - ใช้งานปกติได้ราว สองวันเต็ม สนทนา 2 ชั่วโมงฟังเพลง ผ่านหูฟัง 3ชั่วโมง ถ่ายรูป 10-15 รูปใช้แฟลช
4ct - ใช้งานได้ราว สอง วันครึ่ง ถึง สามวัน จาก ลักษณะการใช้งานเดียวกัน

ปล.การทดสอบนี้ผมลองทดสอบด้วยตนเองจาก แบตเตอรี่ ที่ใส่ในx3 (4ct)ลองมาใช้ใน x2 สลับการใช้งานดูนะครับ อาจมีข้อผิดพลาดประการใด บ้าง แต่เท่าที่ทดสอบและเห็นได้ชัดเจนคือ 4ct ใช้เวลาชาร์ตสั้นกว่า 4c ชัดเจนครับ และ สามารถใช้งานได้ ใกล้เคียงหรือ นานกว่า 4c นิดหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 06:27  

ลองหันไปมอง motorola zn5 อีกทีจะสายไปมั้ย
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 11:19  

...........ผมเกือบแย่ไปแล้วนะเนี่ย ถ้าวันก่อน
ดันไปซื้อ bl-5c มาใส่ มีหวังสูญเงินฟรีๆเป็นแน่
ขอบคุณท่าน Newzbaba ที่ทำการทดสอบ
ไม่งั้นถ้ามีคนไปซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ ผมคง
โดนด่าเละแน่นอน ^^!
kitt2277
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 18:22  

เรื่องแฟลซที่สว่างฝั่งเดียว แก้ไขด้วยการแกะพลาสติกที่ปิดเลนส์ออกก็จบครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 19:33  

kitt2277 ผู้เขียน:
เรื่องแฟลซที่สว่างฝั่งเดียว แก้ไขด้วยการแกะพลาสติกที่ปิดเลนส์ออกก็จบครับ

.......เส้นผมบังภูเขาอีกแล้วครับ งานนี้ 555 ^^
paehirockza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 21:45  

ใครที่ซื้อแล้วมา รีวิว ให้ชมกันหน่อยนะค๊าฟ รอดูอยู่ อิอิ

ตกลงเรื่องแบตนี่มันชาร์ตนาน กับแบตมันหมดเร็วไปไหมอ่าเห็นบ่นกันเยอะ

ใจที่ตอบคับ !~~
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 10:51  

paehirockza ผู้เขียน:
ใครที่ซื้อแล้วมา รีวิว ให้ชมกันหน่อยนะค๊าฟ รอดูอยู่ อิอิ

ตกลงเรื่องแบตนี่มันชาร์ตนาน กับแบตมันหมดเร็วไปไหมอ่าเห็นบ่นกันเยอะ

ใจที่ตอบคับ !~~

.........รีวิว http://beta.i3.in.th/content/view/3238
แบตชาร์จ 3 ชม
ใช้งานทั่วไป 2 วัน+-นิดหน่อยก็หมด
เวลาชาร์จถือว่าปกติ
แบตอยู่ได้ 2 วันนิดๆก็พอใช้ได้
อย่าลืมดูราคามันด้วยนะ
MoR_AFU_HaRdCoRe
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 17:47  

ผมใช้มาเกือบเดือนละครับ ตามมานานรุ่นนี้ ซื้อเมื่อ 9 ก.ค.
พอใจมากครับรุ่นนี้ สมกับราคามาก ไปเที่ยวไหนไม่ต้องพกกล้องเลย
ใส่สายคล้องมือ ก็เดินแกว่งถ่ายได้ไม่แพ้กล้องดิจิตอล (เวลากลางวัน)
เสียงก็ ok ครับ ชัดพอสมควร ยิ่งใส่หูฟังฟังเพลงจะชัดมากครับ ปิดเสียงจากภายนอกได้เกือบหมด
วันนึงขี่มอเตอร์ไซด์อะครับ วันเสาร์รถน้อยไปเข้าเวร ใส่หูฟังฟังเพลงด้วย
เพลินมากครับ ดูหน้าปัด เกือบ 120 แล้ว

แต่ที่ยังคาใจมีอยู่ประเด็นหนึ่งครับ คือแฟลช อย่างที่หลายคนบอกจะเกิดฝ้ามัวๆบริเวณมุมจอ
ถ้าเเกะพลาสติกที่หุ้มออกอยู่จะไม่มีอาการนี้หรอครับ เพราะผมไม่อยากแกะเลย อยากรักษาสภาพเลนส์ไว้
ขอความชัวร์นะครับ ผมคนรายได้น้อย ใช้ของก็อยากให้มันคุ้มค่าครับ มือถือผมใช้ประมาณเครื่องละปีครึ่งอ่ะครับ
คนเคยมีอยู่ร้านละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 18:25  

ผมซื้อมา4190ร้านmlinkสาขาitสแควผมไช้ไป5วันรู้สุกลำโพงแตกวันที่6เอาไปร้านพนักงานตรวจอยู่นานเอาไปเปิดไห้คนฟังแถวนั้นเยอะมากแล้วบอกลำโพงแตกเค้าบอกเปลี่ยนเครื่องรอนานหน่อยเพราะพึ่งมาไหม่ของขาดรอตรวจสอบอีกทีผมกลัวเค้าส่งศูนซ่อมจังแบบนี้ผมควรทำไงดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: