Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N80 ของผมจอเป็นสีขาวหมดเลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3607
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N80 ของผมจอเป็นสีขาวหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 20:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

N80 ของผมจอเป็นสีขาวหมดเลยครับบางทีก็แสดงภาพเพี้ยนๆ
คิดว่าน่าจะเป็นที่สายแพ นะครับ
เลยอยากทราบว่าถ้าซ้อมตามร้าน ราคาจะอยู่ประมานเท่าไหร่ครับ
แล้วถ้าไม่เกี่ยวกับสายแพมันเป็นที่อะไรคับ
khanchai224
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N80 ของผมจอเป็นสีขาวหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2010 15:31  

ราคา 400 -1000 แล้วแต่ความสนิทครับ แต่อาการนี้น่าจะเป็นที่สายแพครับ เพราะผมเพิ่งเปลี่ยนมาอาการเดียวกัน ที่ เซนทรัลปิ่นเกล้า
trulyboy
Year's Star

หัวข้อ : Re: N80 ของผมจอเป็นสีขาวหมดเลยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 22:31  

Embarassed -ของผมก็เป็นนะครับ แต่ผมเอาไปซ่อมมาแล้วครับ 900 กว่าบาทที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า แต่อาการที่เวลาเราทิ้งเครื่องไว้โดยที่ไม่ได้แตะเครื่องเลย พอเรามาใช้เครื่องสไลด์ขึ้น หน้าจอมันจะขาวหมดเลยครับ นานมากกว่าจะขึ้นหน้าจอปกติ เครื่องก็อืดช้าด้วยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุใดกันแน่ เมมโมรี่ผม 1 GB แต่มีพื้นที่ว่างเหลือตั้ง 500 กว่าๆ MB ยังอืดอีกหน้าจอมันก็ยังขาวและช้ามากๆกว่าจะติดอ่ะครับ...พี่ๆคนไหนที่มีอาการเดียวกันนี้ และสามารถแก้ไขได้ช่วยชี้แนะด้วยเถอะครับ Laughing ขอบคุณมากๆนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: