Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จริงหรือเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 24465
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : จริงหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 16:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ตอนนี้กำลังสนใจแอลจีรุ่นนึ่งค่ะ(โลลีป๊อป)
จริงหรือเปล่าค่ะ มีเพื่อนๆและหลายๆคนบอกว่า แอลจี ไม่ดี ใช้ได้ไม่เกินปีต้องเปลี่ยน และเครื่องที่เสียก็มักเป็นปัญหาเดิม เรื่องรับ ฟัง ไม่ได้ยิน รวน จอไม่ดี น่ะคะช่วยบอกด้วยนะคะ
palmmyjung
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: จริงหรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 16:28  

พอดีเพิ่งซื้อแอลจีน้องไอติมมาเมื่อวันก่อนนี้เองค่ะ
เรื่องการรับฟังเวลาคุยโทรศัพท์ถ้าหูไปแนบตรงลำโพงก็เสียงดังฟังชัดดีค่ะ
เรื่องการรับฟังเพลงนี่ ไม่แน่ใจว่า โลลี่ป๊อปลำโพงมันอยู่ด้านในหรือเปล่า
แต่รุ่นไอศครีมนี่ลำโพงอยู่ด้านในก็ฟังชัดดีค่ะ แต่ว่าต้องระวังเรื่องลำโพงแตกนะคะ
เพราะฉะนั้นพยายามใช้หูฟังน่าจะดีกว่าอ่ะค่ะ ^^

แต่ว่าตัวเครื่องค่อนข้างช้าในบางทีบ้างนิดนึงนะคะ
ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องเราหรือเปล่า
แต่คือซื้อมาวันแรก นั่งเล่นก็ช้าเลยอ่ะค่ะ
แต่ก็มีนิดหน่อยไม่ถึงกับอารมณ์เสียนะคะ

ส่วนเรื่องหน้าจอก็ปกติดีค่ะ ^^

เราก็เพิ่งใช้แอลจีเป็นครั้งแรกน่ะค่ะ ^^
numookza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 19:29  

ขอบคุณนะคะ
ที่ให้คำแนะนำ
monalove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 12:07  

อ่า...สนใจรุ่นเดียวกันเลย

โลลิป๊อป นี่..สีสัน..มันดึงดูดใจแท้
venomboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 16:28  

ผมใช้ Gt505 ใช้ไปสักพักจะรู้สึกว่าเครื่องช้าครับ แล้วก็มีอาการรวนบ้างเล็กน้อย
(ไม่เคยทำตกนะ) โดยรวมก็โอเคครับเมื่อเทียบกับราคา
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 17:05  

มันแล้วแต่ดวงค่ะ บางคนได้เครื่องดี ใช้ไปไม่เคยมีปัญหาเลย
แต่บางคนได้เครื่องไม่ดี ใช้ไปวันแรกก็ออกลายซะแล้ว
knun
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 16:38  

ที่เครื่องช้าเคยมีคนบอกว่า
อาจเป็นเพราะลงโปรเเกรมไว้เยอะเกินไปครับ
pp2541007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 22:53  

ถ้าคุณรักมันคุณก็เชื่อใจมันสิครับอาจเป็นปัญหาเล็กน้อยผมเชื่อว่าในโลกนี้ไม่มีเครื่องไหนสุดยอดที่สุดในโลกหรอกครับ[/img]
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 09:24  

venomboy ผู้เขียน:
ผมใช้ Gt505 ใช้ไปสักพักจะรู้สึกว่าเครื่องช้าครับ แล้วก็มีอาการรวนบ้างเล็กน้อย
(ไม่เคยทำตกนะ) โดยรวมก็โอเคครับเมื่อเทียบกับราคา

ของผมไม่ช้านะ รุ่นนี้ แต่บางทีเครื่องมันก็ดับไปเองง่ะคับ แหะ ๆ ประมาณ 2-3 ครั้งละ แต่มีอยู่ครั้งนึงที่กดเปิดเครื่องไม่ได้ ต้องแกะแบตออกมาใส่ใหม่แล้วค่อยเปิดได้คับผม แหะ ๆ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 09:25  

pp2541007 ผู้เขียน:
ถ้าคุณรักมันคุณก็เชื่อใจมันสิครับอาจเป็นปัญหาเล็กน้อยผมเชื่อว่าในโลกนี้ไม่มีเครื่องไหนสุดยอดที่สุดในโลกหรอกครับ[/img]

อ่ะถูก เห็นด้วยคับ
Very Happy อันนี้ใช้กับคงวามรักก็ได้นะคับเนี่ย อิ ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: