Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3720 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 371 / เข้าชม: 1321761
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 21:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ว่างั้นเหมือนกันกว่าจะเข้าไทยได้เลื่อนเป็นปี สงสัยขายไม่ออกเพราะจ้างเฮียทำออกมาไม่ผ่าน QC ขายยุโรปไม่ได้เลยต้องเอามาเททิ้งในไทยตามเคย เหมือนน้องอ้า..5800 แต่ว่าเดี๋ยวโจคุง+กาบกู้ ก็ออกมาแก้ต่างให้เองแหละ..
สันต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 15:27  

ดัน.....หน่อย ขายไม่ออก.
...........................
ดัน.....หน่อย ขายไม่ออก
.................................................
ดัน.....หน่อย ขายไม่ออก
.......................................................
เมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:02  

ตัวจริงงานห่วยมากๆครับ
แถม จุ่มน้ำไม่ได้อีก เซงเป็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 18:41  

ผ่านมา ผู้เขียน:
รอซื้อ ผู้เขียน:
ผมดูตัวทดลองการประกอบมันแปลกๆ ปุ่มกลางมันก็ไม่ตรง แผงข้างปุ่มโทรออก-รับสายมันก็

กรอบแกรบๆ ไม่รู้ว่าตัวจิงจะเป็นด้วยป่าว รบกวนผู้ที่ซื้อใช้แล้วแนะนำด้วย

เป็นไปได้มั่ยว่า เป็นของค้างสต็อกและมีตำหนิ จากหลายๆที่มารวมกันแล้วเอามาขายให้ไทย ???

Very Happy

น่าคิดนะ ส่วนคนที่เถียงกันแบบไร้สาระ ไปเปิดบอร์ดเถียงกันทีี่อื่นเลย อ่านแล้วเสียเวลา รกด้วย
NIBIRU
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 10:52  

หลังๆมานี่ชักจะหาสาระไม่ไ้ด้แล้วนะครับ
เถียงกันไปทำไม อ่านแล้วเหนื่อยใจแทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:07  

ผมไปเห็นตัวเป็นๆมาที่ powerbuy ดูงานประกอบแล้วก็โอเคนะครับ สาขาที่ผมดูมันไม่มีตัวจำลอง เขาเลยเอาตัวจริงมาวาง แต่ห่อพลาสติกไว้แทน

แต่เซ็งจริงๆ สรุปคือเอาไปจุ่มน้ำไม่ได้.. งี้คงขอบาย กว่าจะมาก็แสนนาน มาแล้วก็ห่วยอีก ไอ้อันที่ทดสอบใน clip คือมันแค่ใช้ได้หลังจากเทสทันที แต่ไม่ได้บอกว่าพอผ่านไประยะหนึ่งมันจะเน่า
อยากมีเรื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:59  

Anonymous ผู้เขียน:
BRYAN ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ จากร้านเทเลวิซ เมื่อวาน ไปถามเซลบอก รอแปปนึงกำลังเช็คสต๊อคของอยู่

พอของมารู้สึกได้ถึงความแข็งแรงเลย ฝาปิดหลังเป็นพลาสติกสากๆ จับถนัดมือดี เครื่องบางดีด้วย

ตัวเครื่องทำมาแน่นหนาดี

แต่ปุ่มกด ปุ่ม ดอกจันกับเครื่องหมายสี่เหลี่ยม กดยากไปนิดสำหรับคนนิ้วใหญ่อะนะ

โดยรวมผมว่าโอเคอ่ะ ซื้อมา 5300 แต่ไม่มีสีเขียวซะนี่ มีแต่สีดำ - -" Laughing

ไอ้เกรียนไหนที่มันยังไม่เคยจับของจริง ก็ปล่อยมันไปเหอะ

รุ่นนี้ไม่มีสีเขียว เมิงตาบอดสีรึงัย

มีดำเทา กับ ดำเหลือง

ซื้อมา 5,300 อีก .... ควายยยสุดๆ

เค้าขาย 4,900 ราคาศูนย์เลย มาบุนครองยิ่งถูกกว่าอีก

โง่ซื้อมาได้ราคาขนาดนี้แถมยังปากดี

กรูว่าเมิงนี่ ทั้งควายยย ทั้งเกรียนนน เลยว่ะ 5555 Laughing

ก็ตูตาบอดสี มีไรวะ

ก็มีตังซื้ออ่ะ ทำไมเหรอ เ้ค้าขาย 5300 ก็ ซื้อราคานี้

ไม่ใช่ต่อราคาไปทั่วแบบคุณมิงหนิ

อยากได้ก็ซื้อ ก็แค่นั้น

ถ้าอยากได้ถูกๆตูไปซื้อมาบุญครองก็ได้ บังเอิญอยู่่ บ้านนอกอ่ะ ไม่ได้อยู่ในเมืองเหมือนคุณมิงหนิ

ว่าแต่ที่มาด่าปาวๆเนี่ย เห็นของจิงยังฟะ ไอ้ Fine เอ้ย ไม่ใช่นั่งอ่านแต่รีวีว
ถ้าแน่จริงลงเบอไว้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 20:30  

อยากมีเรื่อง ผู้เขียน:
BRYAN ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ จากร้านเทเลวิซ เมื่อวาน ไปถามเซลบอก รอแปปนึงกำลังเช็คสต๊อคของอยู่

พอของมารู้สึกได้ถึงความแข็งแรงเลย ฝาปิดหลังเป็นพลาสติกสากๆ จับถนัดมือดี เครื่องบางดีด้วย

ตัวเครื่องทำมาแน่นหนาดี

แต่ปุ่มกด ปุ่ม ดอกจันกับเครื่องหมายสี่เหลี่ยม กดยากไปนิดสำหรับคนนิ้วใหญ่อะนะ

โดยรวมผมว่าโอเคอ่ะ ซื้อมา 5300 แต่ไม่มีสีเขียวซะนี่ มีแต่สีดำ - -" Laughing

ไอ้เกรียนไหนที่มันยังไม่เคยจับของจริง ก็ปล่อยมันไปเหอะ

รุ่นนี้ไม่มีสีเขียว เมิงตาบอดสีรึงัย

มีดำเทา กับ ดำเหลือง

ซื้อมา 5,300 อีก .... ควายยยสุดๆ

เค้าขาย 4,900 ราคาศูนย์เลย มาบุนครองยิ่งถูกกว่าอีก

โง่ซื้อมาได้ราคาขนาดนี้แถมยังปากดี

กรูว่าเมิงนี่ ทั้งควายยย ทั้งเกรียนนน เลยว่ะ 5555 Laughing

ก็ตูตาบอดสี มีไรวะ

ก็มีตังซื้ออ่ะ ทำไมเหรอ เ้ค้าขาย 5300 ก็ ซื้อราคานี้

ไม่ใช่ต่อราคาไปทั่วแบบคุณมิงหนิ

อยากได้ก็ซื้อ ก็แค่นั้น

ถ้าอยากได้ถูกๆตูไปซื้อมาบุญครองก็ได้ บังเอิญอยู่่ บ้านนอกอ่ะ ไม่ได้อยู่ในเมืองเหมือนคุณมิงหนิ

ว่าแต่ที่มาด่าปาวๆเนี่ย เห็นของจิงยังฟะ ไอ้ Fine เอ้ย ไม่ใช่นั่งอ่านแต่รีวีว

เหอะๆ ไอ้บ้านนอก กรูไม่ต้องโง่ซื้อรุ่นนี้ กรูก็มีเครื่องนี้เล่นได้เฟ้ย พอดีกรูทำรีวิวtestให้มรึงอ่านไง ไอ้ฟายยยย ยังไม่รู้ตัวอีกว่าเป็นฝีมือกรู ไปกินหญ้าต่อเถอะไป๊ๆๆๆๆ Laughing
ไม่น่าเชื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:43  

วันนี้ไปดู มาบุญครอง ของหมดแล้วครับ

(ทุกร้านที่ถามเค้าบอกว่ามีขายแต่ขายหมดแล้ว เวลาน้อยเรยไม่ได้หาต่อ)

ประเด็นคือ ของหมดเพราะเรียกกลับ หรือสั่งมาน้อย
แล้วจะมาอีกมั๊ย
ดูของเพื่อนงานก้อโอเคนะครับ ปุ่มกดก้อเนียบดี แต่ไม่กล้าเสี่ยงกับน้ำ
มันแจ่มจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 10:04  

เหอๆ ผมว่ากันน้ำ กันฝุ่น กันกระแทกได้จริงนะ แต่ว่าคงไม่ถึงกับจุ่มลงในน้ำหรอกนะ เอารถเหยียบก็คงไม่รอด มันคงไม่ทนขนาดนั้น โทรศัพท์เน้อ ไม่ใ่ช่รถถัง อิอิ จะใช้อะไรลุยขนาดน้าน

ที่ขอนแก่น ร้านเทเลวิซเซ็นทรัล มีเข้ามาสามเครื่องเองอ่ะ ผมไปพอดีได้เป็นเครื่องแรก

ปล ทำตกตอนขึ้นบันไดหอไปทีนึงละ อาการยังดีอยู่ 55
Very Happy
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 20:24  

3720C ได้ IP54 Certification กันฝุ่นผงได้ กันสั่นสะเทือนได้ กันน้ำได้ครับ แต่กันได้แค่กระเซ็น น้ำสาด- ละอองน้ำ หรือฝนตกแต่เอาโทรศัพท์ใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงเป็นต้น แค่แฉะๆ เปียกๆ ชื้นๆ กันได้ครับ

อย่าลองเอาไป จุ่ม แช่ หรือ เอาน้ำฉีดใส่เลยครับ เสียดายของเปล่าๆครับ

ถ้าอยากใชแบบที่ว่ามาก็ ซื้อพวกที่ได้ IP57 อย่างของ Sonim XP3 Enduro หรือ Samsung B2100 Solid Extreme มาใช้เถอะครับ ตามสเปคเป๊ะ

จริงๆนะครับ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 12:58  

สาวกโนเกีย ผู้เขียน:
"ตุ๊ดสาวกโนเกียนี่เก็บกดมาจากไหนวะ หัวเน่าไม่ค่อยมีใครสนใจเหรอ ถ้ามรึงไม่ชอบรุ่นนี้ก็ไสหัวไปดูรุ่นอื่นสิคนอื่นยังรออยู่อีกเยอะ อย่ามาอวดเก่งแถวนี้มรึงนั่นล่ะไอ้พวกไม่มีสมอง ก็มรึงไม่ใช่หรือบอกว่ารุ่นนี้โฆษณาเว่อไม่ทนคงมีปัญหาจึงไม่นำมาขาย มรึงนี่คาดเดาดูถูกรุ่นนี้ไปก่อนซะงั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีปัญญาหาเครื่องจริงมาลองเล่นดูเลย ถ้ามันไม่มาขายในไทยก็ไม่มีใครผูกคอตายหรอกคงแค่เสียดายนิดๆ แล้วทำไมต้องผูกคอตายด้วย.. สิ้นคิดว่ะ เห็นมีแต่พวกตุ๊ดโง่ๆไม่มีสมองแบบมรึงเท่านั้นที่ผูกคอตายเพราะโดนผู้ชายหลอกแล้วทิ้ง"

" สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสถุล" พวกไพร่นี่มองยังไงก็ไพร่
จริง ๆ แล้วก็ไม่ใส่ใจอะไรหรอก แต่สงสัยว่าโคตรพ่อมันคงมีร้านที่ขายแต่ยี่ห้อนี้ และกำลังจะเจ๊ง เลยเชียร์อยู่ได้ทุกวัน

555 อีตุ๊ดเอ๊ย!..คิดว่าด่าได้เจ็บแล้วหรอ..ถุย..บอกเป็นสาวกโนเกีย แต่ด่าโนเกียเนี่ยนะ 555 อีตุ๊ดดๆๆ ไปหลอกโคตรพ่อมรึงเถอะ เก่งจริงตัวๆเลยดีกว่าอย่าเก่งแต่หน้าคอม โธ่..อีตุ๊ดเก็บกด Laughing Laughing Laughing

มาซิ ตัวต่อตัว กล้าเปล่าเมิงนะ ถ้ากล้านัดมาเลย จะจัดการซะให้เข็ด ไว้ fine จะเอาให้หน้าเหลืองเลย อย่าเก่งแต่ปาก นัดมาเลยโว้ย
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 14:53  

"ตุ๊ดสาวกโนเกียนี่เก็บกดมาจากไหนวะ หัวเน่าไม่ค่อยมีใครสนใจเหรอ ถ้ามรึงไม่ชอบรุ่นนี้ก็ไสหัวไปดูรุ่นอื่นสิคนอื่นยังรออยู่อีกเยอะ อย่ามาอวดเก่งแถวนี้มรึงนั่นล่ะไอ้พวกไม่มีสมอง ก็มรึงไม่ใช่หรือบอกว่ารุ่นนี้โฆษณาเว่อไม่ทนคงมีปัญหาจึงไม่นำมาขาย มรึงนี่คาดเดาดูถูกรุ่นนี้ไปก่อนซะงั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีปัญญาหาเครื่องจริงมาลองเล่นดูเลย ถ้ามันไม่มาขายในไทยก็ไม่มีใครผูกคอตายหรอกคงแค่เสียดายนิดๆ แล้วทำไมต้องผูกคอตายด้วย.. สิ้นคิดว่ะ เห็นมีแต่พวกตุ๊ดโง่ๆไม่มีสมองแบบมรึงเท่านั้นที่ผูกคอตายเพราะโดนผู้ชายหลอกแล้วทิ้ง"

" สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสถุล" พวกไพร่นี่มองยังไงก็ไพร่
จริง ๆ แล้วก็ไม่ใส่ใจอะไรหรอก แต่สงสัยว่าโคตรพ่อมันคงมีร้านที่ขายแต่ยี่ห้อนี้ และกำลังจะเจ๊ง เลยเชียร์อยู่ได้ทุกวัน

555 อีตุ๊ดเอ๊ย!..คิดว่าด่าได้เจ็บแล้วหรอ..ถุย..บอกเป็นสาวกโนเกีย แต่ด่าโนเกียเนี่ยนะ 555 อีตุ๊ดดๆๆ ไปหลอกโคตรพ่อมรึงเถอะ เก่งจริงตัวๆเลยดีกว่าอย่าเก่งแต่หน้าคอม โธ่..อีตุ๊ดเก็บกด Laughing Laughing Laughing

มาซิ ตัวต่อตัว กล้าเปล่าเมิงนะ ถ้ากล้านัดมาเลย จะจัดการซะให้เข็ด ไว้ fine จะเอาให้หน้าเหลืองเลย อย่าเก่งแต่ปาก นัดมาเลยโว้ย

รักกรูก็บอกมาเถอะ อย่าดีแต่ว่ากรูเป็นไอ้ตุ๊ด จริงๆ เมิงก็ไม่ต่างหลอกโว้ย หลงรักล่ะซี มาเจอดิ จะได้สนองความอยากให้โว้ย..............
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 13:47  

เพิ่ม option แจ้งลบได้แล้ว เพื่อความสะอาดในบอร์ด Exclamation
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 15:55  

อ้างถึง:
แต่เซ็งจริงๆ สรุปคือเอาไปจุ่มน้ำไม่ได้.. งี้คงขอบาย กว่าจะมาก็แสนนาน มาแล้วก็ห่วยอีก ไอ้อันที่ทดสอบใน clip คือมันแค่ใช้ได้หลังจากเทสทันที แต่ไม่ได้บอกว่าพอผ่านไประยะหนึ่งมันจะเน่า
(alt+q)

อ้างถึง:
ผมดูตัวทดลองการประกอบมันแปลกๆ ปุ่มกลางมันก็ไม่ตรง แผงข้างปุ่มโทรออก-รับสายมันก็

กรอบแกรบๆ ไม่รู้ว่าตัวจิงจะเป็นด้วยป่าว รบกวนผู้ที่ซื้อใช้แล้วแนะนำด้วย

เป็นไปได้มั่ยว่า เป็นของค้างสต็อกและมีตำหนิ จากหลายๆที่มารวมกันแล้วเอามาขายให้ไทย ???
(alt+q)

โทรศัพท์นะครับไม่ใช่เรือดำน้ำ ใช้ให้ถูกตามหลักเกณฑ์ที่เขาทำมาก็ใช้ได้ดี 100%

เรื่องกรอบแกรบ มันก็เป็นอีกสิ่งหนึ่งที่โมเดลมันทำมาได้แค่นั้นครับ จะเอาไปเทียบของจริงไม่ได้ ผมซื้อมาใช้แล้วก็ปกติดีทุกอย่างครับ
B2100
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 12:30  

ผมใช้โนเกีย รุ่นลักษณะอย่างนี้มา 2-3 รุ่น

แต่ ตอนนนี้ ใช้ ซัมซุง B2100 อยู่ กันนำ้ที่ 1 เมตร ถ่าย วีดีโอ รูป ใต้น้ำสบาย (แม้แต่เครื่อง 2-3 หมื่นยังกันน้ำไม่ได้เลย) กันสะเทือน 2 เมตร
กล้อง 1.3 ทุกอย่างครบ ซื้อมา 4 พันกว่า บาท

แต่ โนเกีย รุ่นอย่างนี้ออกมาทีไร กันได้แต่ละอองน้ำ
ดีกว่า B2100 คือ กล้อง 2 ล้าน รูปทรง และ ยี่ห้อ เท่านั้น
whateverthathurts
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 18:46  

ผมก็ใช้ B2100 เหมือนกัน
ตอนแรกว่าจะซื้อ Sonim XP3 จากเว็บอีเบย์ มาใช้ แต่เพราะราคาแพงมาก สู้ไม่ไหว หมื่นปลายๆแต่คิดว่า ลองดูโนเกียกับซัมซุง
แต่เข้าไปดูการTestของซัมซุงB2100 เลยชอบมากกว่า ของโนเกีย3720
เปลี่ยนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 12:14  

ดูในรูปน่าใช้มาก พอจับตัวจริง..โอ้..วัสดุที่ทำตัวโทรศัพท์มันเหมือนพลาสติกรีไซเคิลเลย มิน่าถึงไม่มีขาย ถามร้านค้ายังตอบไม่ได้เลยว่าจะส่งมาให้วางอีกหรือไม่ (มีตัวเดียวเป็นตัวโชว์) โนเกียร์ทำแบบนี้เหมือนดูถูกผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 20:34  

ซื้อมาแล้วครับที่โคราช 4800 เครื่องศุนย์ครับ
สวยมากเลยครับ ว่าจะซื้ออีกเครื่อง มีเขามาแค่
3000 เครื่องเท่านั้นครับหาดูเร็วเดี๋ยวหมดครับ

เสียงชัด ไฟสว่าง เกมส์ดี ฟังชั่นใช้งานดีมากครับ
เหมือน s40 ทั่วไปแต่ว่าสวย เครื่องประกอบแน่น
รูที่ชาร์ตแบตไม่มีที่ปิด น้ำเข้าได้แน่นอนอย่าโดนน้ำตรงๆก็พอ
นอกนั้นไม่มีเข้าแน่นอน ส่วนทนรับรองว่าทนแน่เครื่องแน่นมาก
หามาใช้ด่วนคุ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 00:38  

อันที่จริงใช้เครื่องนี้มาได้ กำลังจะ 5 เดือนแล้ว ซื้อมาตั้งแต่เดือน พฤศจิกายน
หิ้วมาจากยุโรปค่ะ แต่แพงกว่าไทยนะคะ ตอนแรกๆที่ได้มาว่าจะโพสบอก ข้อมูล
แต่ว่า ดูทีท่ามันไม่เข้าไทยสักทีเลย ไม่ได้มาตอบกระทู้ค่ะ
งานประกอบจาก ประเทศฮังการี่ นะคะ ไม่รู้ว่าที่ไทยรับเครื่องจากที่ไหนประกอบมา
ถึงมีบอกว่าน้ำเข้าได้ค่ะ

ปัญหาที่เจอมีอย่างเดียวค่ะ คือ มันมี bug ตอนนี้เครื่องคิดเลขมันหายไป
อยู่ๆก็หายไปเลย งงมาก !!! search เจอเหมือนกันว่าพวกฝรั่งก็เจอbugตัวนี้
แต่เรื่องความทนทาน อันนี้ชัวร์ค่ะ
จุ่มน้ำ ลงในแก้วน้ำมาแล้วจริงๆ ไม่ต่ำว่า 5 ที จุ่มจนท่วมนะคะ
ตก จากที่สูงประมาณ 1.5 เมตรแล้ว ไม่ต่ำกว่า 10 ที เพราะมีแต่คนขอให้ลองให้ดู
อันนี้ตกพื้นกระเบื้องนะคะ
โยนเครื่อง(แต่โยนลงพื้นหญ้าๆหน่อยนะคะ ไม่กล้าเหมือนกันที่จะโยนลงซีเมนต์)
ไกลประมาณ3เมตร ค่ะ
ที่ลองทำมา ยังไม่มีปัญหาเลย อ่อๆๆ มีตอนจุ่มน้ำ เสียงจะเบาค่ะ เหมือนน้ำอุดลำโพงไว้
แต่เย็นมาก็หายค่ะ แล้วก็ไม่มีอะไรผิดปกติ
อืมมม แต่ก็อย่างที่บอกค่ะ ตอนนี้เครื่องคิดเลขในมือถือมันหายไปค่ะ หายได้ สักเดือนนึงแล้ว
ที่เข้ามาในบอร์ดนี้ก็เพราะจะมาดูนี่แหละค่ะ ว่ามีใครเป็นเหมือนกันมั๊ย แล้วจะมาดูว่าขายจริงหรือยังจะเอาไปเข้าศูนย์ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 18:06  

ลองเอาลงน้ำแล้วถ่ายรูปดูก็ใช้ได้นะครับ แต่ไม่ได้ลึกมาก
ถ้าเจ๊งเมื่อไหร่จะมาอัพเดตครับ
yousuck
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 21:26  

เอ่อ ถ้ามันเกิดเจ๊งขึ้นมา ก็อย่าปว่าของเค้าไม่ดีเลยนะครับ โทษตัวคุณเองนั้นล่ะ
ทำตกงี้ จุ่มน้ำงี้ สเปคเขาทำมา ทำมาเท่าไหร่ก็รู้ๆกันอยู่ ...
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 23:09  

ตกลงดำน้ำไม่ได้หรอครับ
กิ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 19:46  

ของดีจริงๆค่ะ ใช้อยู่ทนทานมาก ไฟฉายสว่างดี ปุ่มกดอะไรก็ไม่เห็นมีปัญหาเรย
ถูกใจค่ะ ที่ประจวบ 48000 ได้มาต้นเดือนมีนา
aser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 09:42  

ผมซื้อมาแล้วก็พอใจน่ะครับ

Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 10:43  

กิ้ง ผู้เขียน:
ของดีจริงๆค่ะ ใช้อยู่ทนทานมาก ไฟฉายสว่างดี ปุ่มกดอะไรก็ไม่เห็นมีปัญหาเรย
ถูกใจค่ะ ที่ประจวบ 48000 ได้มาต้นเดือนมีนา

48000 Shocked
Satomi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 19:28  

ซื้อมาแล้ว

แช่น้ำมาแล้ว

ไปลองดูได้

http://satomi.exteen.com/20100405/entry-1

เห็นหลายคนพูดๆกัน

แต่ยังไม่มีใครเอามาเทสเครื่องทีขายในไทยเลย

มีแต่มาพูดๆกัน เลยทดสอบให้ดูเลย อาจไม่ โหดเท่าฝรั่ง แต่ก็พอทดสอบว่ามันทำอะไรได้บ้าง
Sanpon203
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 20:03  

ไปดูตามนี้ได้เลยครับ ทดลองระดับเทพกันไปเลย 555 แล้วจะตะลึง

http://musicjusk.blogspot.com/2010/04/nokia-3720-classic.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 14:12  

ตินิดนึงตรงแผงยางรอบๆ ปุ่มกดมันเป็นรอยด่างๆ เพราะถูกเสียดสี เช็ดยังไงก็ไม่หาย เลยดูเก่าซะงั้น หลังๆ โนเกียออกแบบไม่คำนึงถึงผลเสียระหว่างการใช้งานเลย เน้นสวยตอนโชว์ในตู้อย่างเดียว สังเกตมากลายรุ่นแล้ว
max
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 20:24  

จะกันน้ำได้ไหมเนี้ย

อีกคนบอกไม่ได้

อีกคนก็บอกไม่ได้

เชื่อใคร และ ช่วยฟันธงทีเหอะๆ
AA+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 02:16  

มันก็กันได้ระดับหนึ่งแหละครับ อย่าไปคิดว่ามันจะกันได้ขนาดฮาดคออะไรอย่างงั้น

อย่างน้อยผมจากที่ดูรีวิวแล้วผมว่ามันออกแบบไว้กันโดนน้ำสาดหรือหกใส่มากกว่า ไม่ได้แช่อะไรขนาดนนั้น Very Happy

มือถือจะคุ้มอยู่ที่คนซื้อพอใจแค่นั้นครับ Razz
ชอบมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 12:34  

ไปดูตามนี้ได้เลยครับ ทดลองระดับเทพกันไปเลย 555 แล้วจะตะลึง

http://musicjusk.blogspot.com/2010/04/nokia-3720-classic.html

ทดลองมาแล้วครับจากต่างประเทศรับรองทนได้มากกว่าที่เห็น ครับ มีคลิบวิดีโอ รถเหยียบ มือถือให้ดูด้วยครับ ไม่พัง ลองเข้าไปดูกันครับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 16:48  

มันกันเปียกน้ำ ไม่ได้กันแช่น้ำ ดองในน้ำอะไรยังงั้น
4400บาทเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 19:53  

ไปดูมาตอนนี้4400เอง ต่อได้เท่านี้แล้วอ่ะ

อยากถามคนที่ซื้อมาแล้วว่า

ไฟฉ่ายสว่างป่าว เปิดค้างได้มั๊ย

ช่วยตอบหน่อยนะ ขอบคุณมากจ๊ะ
hanato
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 11:08  

ถูกๆๆแล้วซื้อโลดเลยครับ

ไฟฉายเปิดค้างได้ ใช้ช่วยส่องไฟเวลาซ่อมรถสบายครับ
เวลาโดนน้ำมันก็เอาน้ำสบู่ล้าง ไม่ต้องกลัวเลย ล้างมา2-3ครั้งแล้ง 555

แต่ตอนโนทีแรกอาจจะ มีอาการเสียงลำโพงไม่ค่อยดัง
แต่ทิ้งไว้เดี๋ยวมันก็หายเอง Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 14:45  

...........ผมเห็นบิ๊กซีเอามาเลหลังขาย 4690.-
แถมบัตรกำนัลอีก 200.- สรุปตัวเครื่องก็ราวๆ 4490.-
รูปร่างโดยทั่วไปผมว่ามันโดนใจผมเลยล่ะ
ผมไม่แคร์หรอกมันจะดำน้ำได้รึเปล่า
ผมว่าคนที่เอามือถือไปทำแบบนั้นมันก็แปลกๆอยุ่นะ
แค่การใช้งานทั่วไป คิดว่าคงไม่มีปัญหาหรอก
ผมจะรอให้ราคา มันเหลือ3990 .- ก่อนล่ะกัน
คิดว่าคงไม่นานเกินรอหรอกนา
chawaln
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 10:20  

เมื่อวานไป MBK มา ราคาที่ร้าน นิดเทเลคอม 4100 บาท NASA 3900 บาท ไม่รู้น่าสนใจไหมยังชั่งใจอยู่
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 17:18  

........ซื้อมาแล้วครับ บ่าย3 โมงวันนี้ ราคา 4610 ครับ
เจ้าของร้านใจดีลดให้ 160 เหลือ4500 ถ้วนครับ
แถมเมม 1 g ที่ชาร์จรูปร่างแปลกตาดีไม่เหมือนที่แถมโนเกียทั่วๆไป
(มันหน้าตาคล้ายที่ชาร์จสมัยก่อนเลย)
........การใช้งานทั่วไป เสียงสนทนาใสกิ้ง ^^ เพลงยังไม่ได้ทดลองฟัง
เพราะซื้อมาโทรกับเล่นเวบบ้างเท่านั้น วัสดุถูกใจผม จับแล้วสากๆมือดีไม่ลื่น
หูฟัง 2.5 มม. ถือเป็นข้อด้อยพอสมควรแต่ผมไม่ถือ
........เดี๋ยวใช้ไปสักพักมีไรใหม่จะมารายงานให้แก่ผู้ที่สนใจได้รับทราบนะครับ ^^
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2010 09:01  

........เมื่อเช้าวันที่4 ส.ค. ผมแอบไปเปลี่ยนเครื่องมาแล้วล่ะครับ
ด้วยสาเหตุ ที่ว่าหน้าจอเป็นจุดสีเล็กๆ ที่เค้าเรียกกันว่า dead pixel
มันเล็กมากนะครับ เล็กจนผมคิดว่าเค้าคงไม่เปลี่ยนให้หรอก
แต่ว่าก็เปลี่ยนมาจนได้ล่ะครับ สำหรับท่านที่จะซื้อเช็คหน้าจอดีๆล่ะกันนะครับ ^^
ปล.ในส่วนอื่นๆใช้งานได้ดีครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 13:26  

..........เมื่อวานตอนบ่ายจัดการลงเพลงกับคลิปไปเต็มๆ
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ย แต่ว่าตอนหัวค่ำเครื่องดับไปเอง
เพื่อความปลอดภัยฟอแมตเมมซะ ตามด้วยรีเซ็ตเครื่องใหม่หมด
เป็นค่าจากโรงงาน ปัจจุบันปกติล่ะ เฮ้อ...ขออย่าให้ดับอีกเลย
เดี๋ยววันอังคารนี้จะครบ7วันแล้ว ขืนไปเปลี่ยนอีกเจ้าของร้าน
ตะเพิดออกมาแน่ 555^^
มือใหม่ Nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 12:15  

ขอถามคุณ NIBIRU หรือผู้รู้ครับ

ผมได้ลอง Nokia 3720c เข้าเวปไทย เช่น เวป manager หรือ settrade แล้ว
มันอ่านภาษาไทยไม่ได้น่ะครับ มันเป็นภาษาต่างดาวครับ ผมก็ลองเข้าไปแก้ font เป็นภาษาไทย window หรือ iso ก็ยังอ่านไม่ได้น่ะครับ

ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขให้อ่านไทยได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 18:51  

มือใหม่ Nokia ผู้เขียน:
ขอถามคุณ NIBIRU หรือผู้รู้ครับ

ผมได้ลอง Nokia 3720c เข้าเวปไทย เช่น เวป manager หรือ settrade แล้ว
มันอ่านภาษาไทยไม่ได้น่ะครับ มันเป็นภาษาต่างดาวครับ ผมก็ลองเข้าไปแก้ font เป็นภาษาไทย window หรือ iso ก็ยังอ่านไม่ได้น่ะครับ

ไม่ทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขให้อ่านไทยได้มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

........รุ่นพี่ผมเคยเป็นแบบนี้เช่นกันครับ
5130 xp เนตของดีแทคครับ เล่นเวบเเล้ว
เป็นภาษาต่างดาว แก้ยังไงก็ไม่หาย
ไม่ทราบว่าท่านไปลงหนังเพลงคลิปที่ติดไวรัสรึเปล่าครับ
หรืออย่างการโหลดคลิปผ่านเนตก็อาจเป็นสาเหตุได้เช่นกันนะครับ
ขนาด3720ของผมลงเพลงกับคลิป ไปแค่60%ของความจุเมมนะครับ
ผลที่ตามมาก็คือเครื่องดับเองครับ ตอนนี้เลยปล่อยเมมไว้แบบโล่งๆเลยครับ
เครื่องปัจจุบันปกติดีมากครับ แบตรู้สึกจะอึดขึ้นครับ นี่จะเข้าวันที่3แล้วลดลงไปนิดเดียว
ต่างจากช่วงแรกนะครับ ใช้ได้ราวๆ51 ชม.ก็เริ่มหมด
ผมแนะนำลองรีเซตเครื่องใหม่ดูนะครับ ถ้าได้ผลยังไงมาบอกกล่าวกันบ้างนะครับ
.........การรีเซตให้เข้าไปที่เมนูการตั้งค่าครับกดเข้าไปแล้วเลื่อนไปที่
เรียกคืนค่าดั้งเดิมกดเลือกเข้าไปให้เลือกเรียกคืนทั้งหมด จากนั้น
กดเข้าไปจะต้องใส่รหัส 12345 เครื่องจะรีเซตแล้วรีสตาร์ตเองครับ
รายชื่อในเครื่องเก็บเข้าซิมการ์ดให้หมดนะครับ ไม่งั้นโดนลบหมด
เพราะรีเซตแบบนี้เครื่องจะลบทุกอย่างในเครื่องครับ เช่นรูปเพลง
ลองทำดูนะครับ ^^
มือใหม่ Nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 14:11  

ตอบคุณ NIBIRU

ผมได้ไปถามที่ศูนย์โนเกียถึงเรื่องที่ใช้ nokia 3720c เข้าเวปแล้วอ่านภาษาไทยไม่ได้ ถึงแม้ว่าได้ปรับค่าต่างๆในมือถือแล้ว ได้ความว่า มันขึ้นอยู่กับผู้เขียนเวปว่าใช้ code แบบไหนเขียน (ประมาณนี้ครับ)

สรุปก็คือ มือถือรุ่นนี้ไม่ support การอ่านภาษาไทยในบางเวปครับ
พนักงานแจ้งว่าให้ลองไปถามที่ Nokia care ดูว่ามี update firmware ของมือถือรุ่นนี้มาบ้างรึเปล่าน่ะครับ

อีกอย่างครับ พวกโปรกแกรม windows live และ opera mini ที่มีมาในเครื่องก็ใช้ไม่ได้ อันนี้ก็ต้องไปถามที่ nokia care อีกเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องที่รีเซตเครื่อง ทำแล้วไม่ได้ผลครับ และพวกเพลงหรือคลิปต่างๆผมยังไม่ได้ลองเอาลงเครื่องเลยครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 04:29  

มือใหม่ Nokia ผู้เขียน:
ตอบคุณ NIBIRU

ผมได้ไปถามที่ศูนย์โนเกียถึงเรื่องที่ใช้ nokia 3720c เข้าเวปแล้วอ่านภาษาไทยไม่ได้ ถึงแม้ว่าได้ปรับค่าต่างๆในมือถือแล้ว ได้ความว่า มันขึ้นอยู่กับผู้เขียนเวปว่าใช้ code แบบไหนเขียน (ประมาณนี้ครับ)

สรุปก็คือ มือถือรุ่นนี้ไม่ support การอ่านภาษาไทยในบางเวปครับ
พนักงานแจ้งว่าให้ลองไปถามที่ Nokia care ดูว่ามี update firmware ของมือถือรุ่นนี้มาบ้างรึเปล่าน่ะครับ

อีกอย่างครับ พวกโปรกแกรม windows live และ opera mini ที่มีมาในเครื่องก็ใช้ไม่ได้ อันนี้ก็ต้องไปถามที่ nokia care อีกเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องที่รีเซตเครื่อง ทำแล้วไม่ได้ผลครับ และพวกเพลงหรือคลิปต่างๆผมยังไม่ได้ลองเอาลงเครื่องเลยครับ

..........ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลเรื่องเวบที่3720ไม่รองรับการอ่านภาษาไทยในบางเวบ
แสดงว่ามือถือของคุณก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนี่ครับ ที่น่าเป็นห่วงก็เรื่องที่เล่นopera mini
กับ windows lives ไม่ได้เพราะของผมเล่นได้ปกตินะครับ เรื่องอัพเดทเฟิร์มแวร์ตอนนี้
3720ยังเป็นเวอร์ชั่น 10.16 ครับยังไม่มีออกมาใหม่ เข้าไปตรวจสอบได้จากลิงค์นะครับ
http://www.nokia.co.th/appmanager/ThailandThaiNOKIA_THAILAND/Get_support;JSESSIONID_NCOM=S2LhMkvTlL1J1C8z1w1yLMddHsCwSGv8Xgp2lLbtGTww45yGXwrZ!529867887?_nfpb=true&_windowLabel=T439826429041274860138412&_pageLabel=P3414691&wsrp-urlType=blockingAction&wsrp-url=&wsrp-requiresRewrite=&wsrp-navigationalState=&wsrp-interactionState=_action%3D/pageflows/SoftwareVersion/getVersion&wsrp-mode=&wsrp-windowState=
kokomo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 13:31  

รบกวนถามคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ผมพึ่งซื้อมาใช้ โดยรวมดีทุกอย่าง ติที่ฟังก์ชั่น นาฬิกาปลุก เสียงปลุกมันไม่ค่อยดังเลยครับ ขนาดผมปรับโปรไฟล์เป็น outdoor แล้ว แต่เสียงนาฬิการปลุกก็ยังไม่ค่อยดัง แต่แปลกที่เสียงเรียกเข้าเวลาคนโทรมากลับดังกว่าอย่างเห็นได้ชัด ไม่ทราบว่ามีวิธีปรับเสียงนาฬิกาปลุกไหมครับ
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 14:31  

ยืนยันครับ งานเนี้ยบ ทนดี บึกบึน
X2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 23:41  

เครื่องประกอบได้ดีครับ ไม่เหมือนโมเดลโชว์

กันน้ำไม่น่าจะได้ คงได้แค่ละอองน้ำ

เสียงสนทนาชัดเจน กระชับมือ

ออกแบบได้สวยดี ไฟฉายสว่าง

เสียอย่างเดียวกล้อง ความละเอียดน้อย แต่ไม่ใช่ประเด็นเท่าไหร่

การฟังเพลงก็แลกมาโดยการกันน้ำ

แต่ราคาขนาดนี้ สายusbก็ไม่มีมาให้ Laughing

อ้อมีระบบclarity voiceด้วยครับ ลดเสียงรบกวน(จากฝ่ายเรา)

แต่ยังไม่ได้ลองเลยว่าเป็นยังไง

การใช้งานต่างๆดี ปรับแต่งได้แบบว่า

เออ ตามที่อยากได้เลยแฮะ ครบเครื่อง สำหรับคนใช้โทร-รับมากครับ

สรุปคือประทับใจครับ

Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 05:25  

ไปถอยมาจาก บิ๊กซ๊ลำพูน 2990 เอง ราคาแบบนี้ไม่ซื้อไหวเร้อ

จากใจผู้ชายซุ่มซ่าม
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 13:36  

^
^
^........ซื้อมาได้ไง 2990 ผมฝากซื้อเครื่องนึงซิ^^
X2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 11:53  

มาลงความเห็นในการใช้งานเพิ่มครับ

clarity voice เท่าที่ลองดูคือการเพิ่มเสียงในส่วน earpiece(ที่เราใช้แนบหู)

เสียงจะดังและแหลมจัดจ้านขึ้น แต่ไม่ทราบว่าเร่งsensitivityในส่วนไมค์ของฝ่ายเราหรือไม่นะครับ?

ในยามปกติไม่ควรเลือกเปิดไว้

รอบปุ่มกดเป็นแผงยางครับ พยายามดูแลมันด้วย อย่าเอาอะไรไปกดมาก

ไม่แน่ว่าอาจจะเสียโฉมก่อนวันอันควร แต่ปกติผมก็กดแต่ตรงปุ่มน่แหละครับ

ให้ความรู้สึกแน่นหนาดี

ในด้านแบตกดเล่นค่อนข้างบ่อยและคุยบ้างอยู่ได้4วันกว่าๆ
(เหลือขีดแดง1ขีด ใช้เวลาcharge 1 ชั่วโมงนิดๆ)

ถ้าสังเกตไม่ผิด แบตแสดงผลได้4ขีด

คาดว่าถ้าปล่อยไว้สแตนบาย และคุยปกติน่าจะ5วันกว่าได้สบายๆ

อ้อ การฟังวิทยุต้องใส่small talk นะครับ

หลังจากนั้นจะเลือกได้ว่าจะฟังจากsmall talkหรือว่าลำโพงหลังเครื่อง

การฟังเพลงควรเปิดstereo widening เสียงจะดีขึ้นพอสมควรเลย

แต่ส่วนตัวคงไม่มานั่งแงะยางกันน้ำ ด้านล่างบ่อยๆ Laughing เพราะเปิดยากเหมือนกัน

ถ้ามีอะไรเสริมจะมาเติมให้อีกครับ
แวะมาถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 20:10  

รุ่นนี้ ทำเป็นโมเด็มโดยใช้ nokia pc suite ได้ป่าวครับ
X2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 11:22  

แวะมาถาม ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ทำเป็นโมเด็มโดยใช้ nokia pc suite ได้ป่าวครับ

ผมไม่ได้ใช้ในการเชื่อมต่อแนวนั้นเสียด้วย

แต่คิดว่าน่าจะทำได้ครับ

ผมลองเข้าไปตรงการเชื่อมต่อเจอฟังก์ชั่น

GPRS modem >Active access point

----------------

EDGE Class 11
GPRS Class 11 (118.4 kbps)

ข้อมูลจากthiamobilecenter

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_3720_Classic.asp

---------------

ถ้าเจอร้านขายราคาพอใจผมว่าลองโทรไปถามศูนย์โนเกียเลยชัวร์สุดครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:38  

X2 ผู้เขียน:
แวะมาถาม ผู้เขียน:

ผมไม่ได้ใช้ในการเชื่อมต่อแนวนั้นเสียด้วย

แต่คิดว่าน่าจะทำได้ครับ

ผมลองเข้าไปตรงการเชื่อมต่อเจอฟังก์ชั่น

GPRS modem >Active access point

----------------

EDGE Class 11
GPRS Class 11 (118.4 kbps)

ข้อมูลจากthiamobilecenter

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_3720_Classic.asp

---------------

ถ้าเจอร้านขายราคาพอใจผมว่าลองโทรไปถามศูนย์โนเกียเลยชัวร์สุดครับ

.........มีเรื่องจะรบกวนคุณ X2 สักนิดครับ
ผมเองก็ใช้เครื่องรุ่นนี้มานานพอสมควรทีเดียว
เวลาคุณเปิดเครื่องจะเป็นแบบผมมั๊ยครับ
คือเป็นหน้าจอขาวก่อนแล้วดับไปสัก1วิ
แล้วจะขึ้นโลโกล้รูปจับมือกันจากนั้นหน้าจอขาวอีก
ราวๆ3วิ แล้วจึงจะเข้าสู่หน้าจอปกติครับ
แถมบางวันยังไม่สามารถโทรเข้าเครื่องได้อีก
ต้องถอดแบตรีเซ็ทจึงจะโทรเข้าได้
บางวันเล่นเนตจากโอเปร่ามินิไม่ได้อีก
ต้องรีเซ็ทอีกเช่นกัน วันนี้คุยๆไปตัดสายอัตโนมัติ
หน้าจอขาวขึ้นมาอีก หรือของผมมันจะรวนซะแล้วครับ
แล้วแบตของคุณอยุ่ได้ไงครับตั้ง 4 วันของผมนี่2วันถ้วนๆยังเกลี้ยงเลยครับ
ซึ่งผมก็ไม่ได้คุยอะไรมากมายนะครับ เพลงไม่เปิดด้วย
แต่ถึงมันจะแย่ยังไงก็ชอบครับตัวนี้ ^^
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:45  

ช่วยมีเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ออกมาสักทีเถอะโนเกีย
X2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 14:16  

เวลาคุณเปิดเครื่องจะเป็นแบบผมมั๊ยครับ
คือเป็นหน้าจอขาวก่อนแล้วดับไปสัก1วิ

(ของผม ขาวแป๊ปเดียวจริงๆครับเสี้ยววินทีแล้วขึ้นnokiaแล้วก็รูปจับมือกัน)

แล้วจะขึ้นโลโกล้รูปจับมือกันจากนั้นหน้าจอขาวอีกราวๆ3วิ

(ตรงนี้ของผมก็จอขาวแว๊บเดียวครับ ไม่ถึงครึ่งวินาทีแล้วเข้าหน้าจอปกติ)

แล้วจึงจะเข้าสู่หน้าจอปกติครับ
แถมบางวันยังไม่สามารถโทรเข้าเครื่องได้อีก
ต้องถอดแบตรีเซ็ทจึงจะโทรเข้าได้
บางวันเล่นเนตจากโอเปร่ามินิไม่ได้อีก
ต้องรีเซ็ทอีกเช่นกัน วันนี้คุยๆไปตัดสายอัตโนมัติ
หน้าจอขาวขึ้นมาอีก

(ยังไม่พบอาการรวนหรือแฮงก์ครับ)

หรือของผมมันจะรวนซะแล้วครับ
แล้วแบตของคุณอยุ่ได้ไงครับตั้ง 4 วันของผมนี่2วันถ้วนๆยังเกลี้ยงเลยครับ

(ของผมถ้าไม่เล่นอะไรรับสาย คุยไม่มาก 5 วันเหลือขีดแดง1ขีดครับ
ส่วนตัวค่อนข้างประทับใจกับแบตและความเร็วในการชาร์ทครับ)
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 13:30  

^
^
^
ขอบคุณครับคุณ X2 ที่ช่วยตอบข้อข้องใจของผม
ผมค่อนข้างแน่ใจแล้วล่ะครับว่าเครื่องของผมนี่มันผิดปกติแน่นอน
แต่ก็ไม่รู้จะเกี่ยวกับการที่ผมเอาขึ้นไปทำงานบนหัวรถไฟด้วยรึเปล่านะครับ
เพราะบนหัวรถมันเหมือนกับมีกระแสไฟแรงสูงและสนามแม่เหล็กแรงเอามากๆ
และเรื่องแบตนี่ผมเคยได้ยินมาด้วยว่าพวกร้านเทเลวิซ (ผมซื้อจากที่นี่ล่ะครับ)
มันสับเปลี่ยนเอาแบตเทียมมาใส่ให้และเคยมีคนไปโพสลงพันทิพย์เลยเกิดเรื่องครับ
ซึ่งปกติในช่วงเวลา2วันนี่ผมก็คุยรวมกันไม่เกิน2 ชม.นะครับมีเปิดเวบเล่นบ้างพอสมควร
เวลาสแตนด์บายของผมกับคุณX2 ก็ไม่น่าจะแตกต่างกันขนาดนั้นเลยนะครับ
เดี๋ยววันไหนว่างๆค่อยเอาเข้าไปเช็คที่โนเกียมาบุญครองดีกว่าครับ ^^
naijoel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 15:27  

เขาบอกว่ากันละอองน้ำนะครับ อ่านแล้วกรุณาตีความหมายให้ถูกด้วย เวรกรรม อ่านข้อความเดียวกันแท้ๆแต่ทำไม่เข้าใจไม่เหมือนกัน นี่และนะที่เขาว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น
PPP_CHONBURI
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 19:04  

NIBIRU ผู้เขียน:
^
^
^
ขอบคุณครับคุณ X2 ที่ช่วยตอบข้อข้องใจของผม
ผมค่อนข้างแน่ใจแล้วล่ะครับว่าเครื่องของผมนี่มันผิดปกติแน่นอน
แต่ก็ไม่รู้จะเกี่ยวกับการที่ผมเอาขึ้นไปทำงานบนหัวรถไฟด้วยรึเปล่านะครับ
เพราะบนหัวรถมันเหมือนกับมีกระแสไฟแรงสูงและสนามแม่เหล็กแรงเอามากๆ
และเรื่องแบตนี่ผมเคยได้ยินมาด้วยว่าพวกร้านเทเลวิซ (ผมซื้อจากที่นี่ล่ะครับ)
มันสับเปลี่ยนเอาแบตเทียมมาใส่ให้และเคยมีคนไปโพสลงพันทิพย์เลยเกิดเรื่องครับ
ซึ่งปกติในช่วงเวลา2วันนี่ผมก็คุยรวมกันไม่เกิน2 ชม.นะครับมีเปิดเวบเล่นบ้างพอสมควร
เวลาสแตนด์บายของผมกับคุณX2 ก็ไม่น่าจะแตกต่างกันขนาดนั้นเลยนะครับ
เดี๋ยววันไหนว่างๆค่อยเอาเข้าไปเช็คที่โนเกียมาบุญครองดีกว่าครับ ^^

ผมใช้ที่ชาร์ทแบบชาร์ทช้า เป็นของรุ่น 3110 เป็นตัวสี่เหลี่ยมคล้ายกล่อง ชาร์ทประมาณ 3-4 ชั่วโมง ใช้งานคุยทั่วไปวันละ 1-2 ชั่วโมง อยู่ได้ปรมาณอาทิตย์นึงครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 13:47  

^
^
^
ที่ชาร์จมาตรฐานรุ่นนี้ใช้เวลาชาร์จ 1ชั่วโมงครึ่งครับ
ถือว่าเร็วพอสมควร แต่อาจส่งผลให้เวลาใช้งานของแบตลดลง
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 08:24  

ราคาลงมาที่ 2700-2800 แว้ววลงเยอะจังถ้าใครจะซื้อโทรศัพท์รุ่นกระโหลกกระลาอะแนะนำซื้อตัวนี้ดีกว่า คุ้มกว่า (หมายเหตุ เป็นเหตุผลส่วนตัวครับ)
aiiaii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 17:18  

มีใครเป็นแบบนี้บ้างคะ คือถ่ายภาพด้วยกล้องของ 3720c ถ่ายไปหลายภาพเหมือนกัน แล้วเหมือนภาพประมวลผลไม่เสร็จอ่ะค่ะ แล้วไฟล์ก็จะกลายเป็น .nrw ถ้าเป็นไฟล์ภาพปกติก็จะเป็น .jpg แล้วมันก็ไม่กลายเป็น .jpg อ่ะค่ะ เปิดได้บ้างไม่ได้บาง แต่ไม่สามารถลบได้ จะทำยังไงดีคะเนี่ย สงสัยต้องเข้า nokia care
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 22:17  

หาซื้อรุ่นนี้เครื่องใหม่มือหนึ่งได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 00:45  

ท่านที่ถ่ายภาพแล้วออกมามีปัญหาแนะนำให้ไปลงเฟิร์มแวร์ใหม่นะครับ
คิดว่าน่าจะหายเป็นปกติ
เครื่องรุ่นนี้ร้านเทเลวิซที่ชุมพรบ้านผมยังขายอยุ่ 4690 ครับ
แต่บางแห่งบิ๊กซีโล๊ะมาแค่ 2990 เท่านั้นเอง
ซื้อมาเหอะ รับรองคุ้ม จากผม คนใช้อยุ่
ปล.แต่รุ่นนี้ไม่เห็นปรับปรุงเฟิร์มแวร์ใหม่ซะที นานแล้วเปลี่ยนบ้างเหอะโนเกีย
solarman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 22:45  

โอ้ววว..กว่าจะหามาได้เลือดตาแทบกระเด็น

ได้มือ1สีเหลืองมาเครื่องนึง

เลิฟมากมายยย Laughing
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 06:28  

ไปหามาจากไหนหาแทบตายผมยังไม่เจอเลยอะ หมดแล้วมั้งรุ่นนี้สินค้าขาดตลาดไปแล้วรอมือ 2 อย่างเดียวมือสองก็หายากกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกกกกกก
solarman ผู้เขียน:
โอ้ววว..กว่าจะหามาได้เลือดตาแทบกระเด็น

solarman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 17:13  

aou ผู้เขียน:
ไปหามาจากไหนหาแทบตายผมยังไม่เจอเลยอะ หมดแล้วมั้งรุ่นนี้สินค้าขาดตลาดไปแล้วรอมือ 2 อย่างเดียวมือสองก็หายากกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกกกกกก

พอดีไปเจอเครื่องค้าง stock ศูนย์ UD ที่ DTAC SHOP อ่ะคับ
เจอแบบฟลุ๊คๆ ทีตอนตั้งใจหา หาไปเห๊อะออ เดินจนขาลาก
หามา3เดือน ไม่มีเจอซักเครื่อง
พอวันนั้นไปจ่ายค่ามือถือที่ DTAC SHOP บางนาเพราะผ่านไปทำงานแถวนั้นพอดี
ดันเจอ...กรี๊ดดดดดดเลยจัดมาซะ หุหุ Laughing
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 15:58  

มีอีกไหมครับ ผมหามานานละจะ4 เดือนละ

พอดีไปเจอเครื่องค้าง stock ศูนย์ UD ที่ DTAC SHOP อ่ะคับ
เจอแบบฟลุ๊คๆ ทีตอนตั้งใจหา หาไปเห๊อะออ เดินจนขาลาก
พอวันนั้นไปจ่ายค่ามือถือที่ DTAC SHOP บางนาเพราะผ่านไปทำงานแถวนั้นพอดี
ดันเจอ...กรี๊ดดดดดดเลยจัดมาซะ หุหุ Laughing
solarman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 00:24  

มีอีกไหมครับ ผมหามานานละจะ4 เดือนละ

คงต้องสุ่มไปหาดูตาม shop ตจว. อ่ะคับ เพื่อนผมก็ได้มาเครื่องนึงที่ Telewiz Shop นครปฐม
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 07:08  

ผมหาเจอแล้วครับ ที่ฟิวเจอร์ คริครเหลืออีก ตั้ง 4 กล่อง ราคา 3990 บาทมือ1 ครับสีดำสีเดียวเหลืองหมดครับ

คงต้องสุ่มไปหาดูตาม shop ตจว. อ่ะคับ เพื่อนผมก็ได้มาเครื่องนึงที่ Telewiz Shop นครปฐม
solarman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 18:58  

ผมหาเจอแล้วครับ ที่ฟิวเจอร์ คริครเหลืออีก ตั้ง 4 กล่อง ราคา 3990 บาทมือ1 ครับสีดำสีเดียวเหลืองหมดครับ

โอ้ววว..ดีใจด้วยคับ ไม่ต้องไปไกลใกล้ๆแค่นี้เอง อิอิ แต่ว่าตอนผมได้มาแค่3,150 บ.เองอ่ะคับ Laughing
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2013 22:31  

ทุกวันนี้ยังใช้อยู่เลยครับ เดือนหน้าจะครบรอบ 3 ปีแล้ว
เสียอย่างเดียว ยางรอบๆตัวเครื่องมันเปื่อยหมดแล้วครับ
เลยมีช่องรอบตัวเครื่อง น่าเกลียดมาก
กรอบมิเนียม กาวเสื่อม หลุดออกบ่อยๆ
ผมว่าเกรดวัสดุต่ำมากเลยนะ
แต่โดยรวม ยังรับได้ ใช้ต่อครับ
NIBIRU
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2013 02:21  

ใช้มาอายุเครื่อง 3ปี3เดือนแล้วครับ
ตอนนี้ กรอมอลูมิเนียมด้านหน้าเครื่องกาวเสื่อม
ทำให้มันหลุดออกมาแล้วครับ
ยางรอบเครื่องก็ยุ่ย เป็นช่องโหว่รอบเครื่องเลย
ฝนตกนี่น้ำเข้าเครื่องเต็มๆ
แต่ตัดใจไม่ลงครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ยังคงใช้งานมันอยู่
ผมพยายามหาแล้วนะ ว่าจะมีรุ่นไหนมาแทนที่มันได้บ้าง
มองๆ โนเกีย 515 เอาไว้ ถ้ามันมีไฟฉายแบบตัวนี้นะ
ไม่ลังเล สักนิด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: