Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C1-02 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 73 / เข้าชม: 553594
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia C1-02 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia C1-02 - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/c1_02.htm

KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C1-02 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 15:51  

ว้าว อะไร น่ะ กันนี่ พันกว่า จอสี วิทยุ บูตูดด้ว ฉันรักเทอนะ โนเกีย รอนะครับ รุ่นนี้ อืมเเล้ว อยากรู้ ว่ามัน 2 ชิมด้วยหรือไม่ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย KITTI222 เมื่อวันที่ 05 Jun 2010 01:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
NutsCrub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia C1-02 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 17:24  

โนเกียตีตลาดล่างแน่ๆ
AonetoxicRose
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 01:57  

สงสัยตระกูล C นี่ขายดีแน่ๆเลย ออกมาที 4 ตัวเลย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 06:55  

เข้าใจว่าตลาดล่างอ่านะ
อ้างถึง:
หน่วยความจำ 64 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

อู้หูววววววววววววววว์ ไม่มีกล้อง ทำไม 5130c-2 ผม ให้มากสุดแค่ 2GB อ่าครับ
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2010 22:50  

เข้าไทยสักเดือนไหนครับเนี้ย Wink เรียบง่าย คลาสสิค ไม่มีกล้องในซีรี่นี้ ก็ถือเป็นอีกตัวเลือก
IT MAN
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 22:19  

สีสวยดี Laughing
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 15:04  

[quote="yukari1991"]เข้าใจว่าตลาดล่างอ่านะ
[quote]หน่วยความจำ 64 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB[/quote]
อู้หูววววววววววววววว์ ไม่มีกล้อง ทำไม 5130c-2 ผม ให้มากสุดแค่ 2GB อ่าครับ[/quote] ดีเเล้ว ที่ มันไม่มีก้อง ถึงมีอก้องก็ไม่ชัดอยู่ดี ดู บรรดดา โทรสับมีอ ถือ ที่ออกมาไม่เกิน 2000 ดิ ก้อง เเค่ vga เอง เเล้ว ส่วนตัว ชอบโทร สีบ มือถือ ที่ฟังเพลง ได้ เเต่ไม่มีก้อง อะไรประ มานนั้น ชอบ รู่นเเบบ นี้ ตั้ง เเต่ โนเกีย 3300 ออกมาเเล้ว ครับ อิอิ อันนี้ความคิดเเห็นเเต่ละคนนะครับ เจ้านาย
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 16:38  

คราวนี้ได้ตายกันของจริงเลยล่ะของจีนแดง
kanes555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 21:28  

เครื่องนี่เทพมากครับ ขาดอย่างเดียว...

กล้อง...
DingDong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2010 19:24  

ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตได้ป่ะ อยากได้เครื่องราคาถูกไว้ต่อเน็ตน่ะ Wink

[/img]
ดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 11:51  

DingDong ผู้เขียน:
ใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ตได้ป่ะ อยากได้เครื่องราคาถูกไว้ต่อเน็ตน่ะ Wink

[/img]

ทำไมไม่ซื้อ aircard ครับมันสะดวกและดีกว่าแน่นอน
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 14:53  

kanes555 ผู้เขียน:
เครื่องนี่เทพมากครับ ขาดอย่างเดียว...

กล้อง...

ถ้าราคาไม่เกิน1500ก้อยังดี
C1-02
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 01:30  

เรียบง่าย น่าใช้ ดูดี ไม่เน้นกล้อง โดน!!!!

เล่นคลิป .3gp ได้ 15 fps หรือป่าว ?
sprinter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 20:45  

ไม่ทราบว่า 01 กับ 02 มันต่างกันยังไงครับ ทำไมตัวนี้ราคาถูกกว่ากัน
nomia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 19:25  

น่าสงสารมือถือจีนจริงๆ house band อีกหลายๆค่ายปวดหัวกันแย่
ในที่สุด nokia ก็เห็นใจคนงบน้อยแต่ยากได้ของดีอย่างเราสักที
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 18:02  

nomia ผู้เขียน:
น่าสงสารมือถือจีนจริงๆ house band อีกหลายๆค่ายปวดหัวกันแย่
ในที่สุด nokia ก็เห็นใจคนงบน้อยแต่ยากได้ของดีอย่างเราสักที

โฮ๊ะๆ มือถือจีนคงจะลดราคาแบบสุดยอด

เช่น
2Sim ฟังเพลงได้ Bluetooth กล้องVGAถึง1.3ล้าน ดีไม่ดี มีทีวี ราคา590บาทอะไรประมาณแน๊
Newzbaba
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 20:09  

ถ้าสมมุติ ใช้ฟังเพลงผ่านหูฟังแล้วให้เสียงที่ดี เหมือน x2 x3 x6 นะ

ตายหมด มือถือจีน
DingDong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:12  

Newzbaba ผู้เขียน:
ถ้าสมมุติ ใช้ฟังเพลงผ่านหูฟังแล้วให้เสียงที่ดี เหมือน x2 x3 x6 นะ

ตายหมด มือถือจีน

ยากจ๊ะ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2010 20:32  

Anonymous ผู้เขียน:
รูปร่าง firm หุ่นสวย ดูดี Slim ได้ง่าย ๆ กับ GHC
ชา GHC 1 แก้ว เท่ากับการออกกำลังกายถึง 20 นาที !
ชา GHC ช่วยคุณลดน้ำหนักได้ 3-5 กิโลกรัมภายใน 1 เดือน !
ชา GHC ได้รับการรับรองจาก อย. มั่นใจ ปลอดภัย !
ชา GHC ต้องลอง !
ชา GHC กับชุดทดลอง 7 วัน และเห็นผลได้ภายใน 7 วันด้วย !
ชา GHC ติดต่อขอรับชุดทดลอง 7 วัน 1 ท่าน ต่อ 1 ชุดทดลอง ไม่มีข้อผูกมัดใด ๆ ทั้งสิ้น!
ที่นี่ http://*** BANNED ***/pnfzg

อ่านบรรทัดแรกนึกว่าพูดถึงโทรศัพท์ 55+
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 11:25  

ตอนนี้Samsungออกรุ่นใหม่แระ

โดยนำเอารุ่นe2120 มาใส่บลูทูธ ราคาอยุที่1490บาท ผมสอยมันมาแล้ว

ตัวนี้ดีกว่า c1-02 ตรงที่มีกล้อง FMไม่ต้องใช้หูฟัง แต่ข้อเสียคือใส่ชื่อเพลงยาวๆมิได้ และหูฟังไม่เป็น3.5mm

ไม่ได้เชียร์ แต่บอกไว้เป็นตัวเลือกอีกตัวนึงที่น่าสนอยุเหมือนกัน
dee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 19:04  

samsung ข้างบนชื่อรุ่นอะไรครับ

เสียดาย โนเกียรุ่นนี้ไม่มีไฟฉาย สี่รุ่นพื้นฐานที่ออกมาใหม่ มีไฟฉายแค่รุ่นเดียวเอง ผมว่าไฟฉายจำเป็น ควรมี
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 09:07  

dee ผู้เขียน:
samsung ข้างบนชื่อรุ่นอะไรครับ

เสียดาย โนเกียรุ่นนี้ไม่มีไฟฉาย สี่รุ่นพื้นฐานที่ออกมาใหม่ มีไฟฉายแค่รุ่นเดียวเอง ผมว่าไฟฉายจำเป็น ควรมี

รุ่นe2121คับ
C3 ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 14:33  

Anycall110 ผู้เขียน:
ตอนนี้Samsungออกรุ่นใหม่แระ

โดยนำเอารุ่นe2120 มาใส่บลูทูธ ราคาอยุที่1490บาท ผมสอยมันมาแล้ว

ตัวนี้ดีกว่า c1-02 ตรงที่มีกล้อง FMไม่ต้องใช้หูฟัง แต่ข้อเสียคือใส่ชื่อเพลงยาวๆมิได้ และหูฟังไม่เป็น3.5mm

ไม่ได้เชียร์ แต่บอกไว้เป็นตัวเลือกอีกตัวนึงที่น่าสนอยุเหมือนกัน

C1-02 ดีกว่าถ้าไม่เน้นกล้อง เอาฟังเพลง
e2120 กล้องราคานั้นขำๆ และหูฟังไม่เป็น3.5mm
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 22:27  

รุ่นนี้มีขายหรือยังครับ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 22:32  

ผมว่ารุ่นนี้ดีกว่า e2120 ตรงหน้าจอใหญ่กว่าครับ
ผมใช้ จอ 3 นิ้วอยู่ ว่าจะหาเครื่องสำรอง ไปเจอพวก 1.5 นิ้ว
ผมว่า 1.5 นิ้วมันเล็กไป ดูแล้วมองอะไรไม่ค่อยเห็นยังไงไม่รู้
2528
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 18:07  

รุ่นนี้ไม่รองรับ 2 ซิมใช่ปะครับ จากข้อมูลไม่ได้บอกไว้ว่า รองรับ 2 ซิม
tanapipat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 09:06  

ชอบนะแต่ ชอบ c2 มากกว่าครับ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 10:43  

2528 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่รองรับ 2 ซิมใช่ปะครับ จากข้อมูลไม่ได้บอกไว้ว่า รองรับ 2 ซิม

ไม่รองรับครับ
kaykototo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 17:45  

วางตลาดไปยังอ่ะคับ นี่กะเดือนกันยาแล้ว
อุกริ๊ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 17:08  

วางขายยังหนอสีเทาสวยอย่างแรง Laughing
sayhigwn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 01:23  

tanapipat ผู้เขียน:
ชอบนะแต่ ชอบ c2 มากกว่าครับ

รออยู่เหมือนกัน c2 เนี้ยออกช้าจัง เดี๋ยวก็ไม่ทันกิน...
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 13:33  

* ใช้แบบขำๆ ไม่คิดอะไร โทรเข้า โทรออกฟัง ฟังเพลงนิดหน่อย รุ่นนี้ตอบโจทย์ได้เลยครับ

เอ่อ ว่าแต่ถ้าเอาพวกไฟล์รูปภาพลง มันจะดู + กับตั้งเป็นภาพหน้าจอได้เปล่าเอ่ยยย

ผมสงสัยแค่นี้ละ ถ้ามันทำได้ ผมลากเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 15:06  

Bankznarak ผู้เขียน:
* ใช้แบบขำๆ ไม่คิดอะไร โทรเข้า โทรออกฟัง ฟังเพลงนิดหน่อย รุ่นนี้ตอบโจทย์ได้เลยครับ

เอ่อ ว่าแต่ถ้าเอาพวกไฟล์รูปภาพลง มันจะดู + กับตั้งเป็นภาพหน้าจอได้เปล่าเอ่ยยย

ผมสงสัยแค่นี้ละ ถ้ามันทำได้ ผมลากเลย

ได้สิ เอาภาพลงได้เลย
วางขายแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 22:28  

เห็นวางขายแล้วนะ ที่ MBK แต่ผมไม่ได้ถามราคา แต่ถ้าใครซื้อใช้แล้ว มาช่วยไขข้อสงสัยหน่อยนะครับว่า รุ่นนี้เสียงทะลุตูดไหมครับ อาการคือ คุยแล้วเหมือนกับเปิดลำโพงเบาๆ ถ้าอยู่ในที่เงียบๆ คนข้างจะได้ยินเสียงของคู่สนทนาเราอ่ะครับ รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ
NarinNil
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 18:14  

สอยมาแล้วครับวันนี้ ร้าน nokia shop อิมพีเรียลสำโรง
ราคาอยู่ที่ 1,590 ในกล่องมีเครื่อง แบต ที่ชาร์จ หูฟัง คู่มือ
จริง ๆ เพิ่มอีก 200 ได้ตัวที่มีกล้องด้วย (น่าจะรุ่น C1-01)
แต่ที่เลือกตัวนี้เพราะทำปุ่มนูนขึ้นมา ตัว C1-01 ปุ่มมันเรียบ
ไปกับตัวเครื่อง กดยาก เลยเลือกตัวนี้แทน และไปซื้อ micro sd
8 GB มาอีกตัว (ประมาณ 400 บาท) ลองแล้วใช้ได้ทันที
ตอนนี้กำลังลงเพลงอยู่ครับ คุ้มค่า สำหรับแฟนโนเกียแต่งบน้อย Very Happy Very Happy
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 22:31  

NarinNil ผู้เขียน:
สอยมาแล้วครับวันนี้ ร้าน nokia shop อิมพีเรียลสำโรง
ราคาอยู่ที่ 1,590 ในกล่องมีเครื่อง แบต ที่ชาร์จ หูฟัง คู่มือ
จริง ๆ เพิ่มอีก 200 ได้ตัวที่มีกล้องด้วย (น่าจะรุ่น C1-01)
แต่ที่เลือกตัวนี้เพราะทำปุ่มนูนขึ้นมา ตัว C1-01 ปุ่มมันเรียบ
ไปกับตัวเครื่อง กดยาก เลยเลือกตัวนี้แทน และไปซื้อ micro sd
8 GB มาอีกตัว (ประมาณ 400 บาท) ลองแล้วใช้ได้ทันที
ตอนนี้กำลังลงเพลงอยู่ครับ คุ้มค่า สำหรับแฟนโนเกียแต่งบน้อย Very Happy Very Happy

* เป็นยังไงบ้างครับ การใช้งาน พอดีผมสนใจอยู่ ตอนแรกก็กะจะซื้อไอ้รุ่นที่เพิ่มแบบ 200 อะครับ แต่ดีไซน์มันไม่ค่อยโดนใจ มีดีกว่าตัวนี้แค่เพิ่มกล้องเข้ามาอะครับ

ยังไงบอกด้วยนะครับ การใช้งานเป็นยังไง ขอบคุณมากๆ เลยครับ
NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 10:37  

การใช้งานก็มีหนืด มีช้าไปบางทีครับ แต่ไม่เป็นปัญหาอะไรมาก
เครื่องเล่นเพลง มันอ่าน tag mp3 แล้วกลายเป็นภาษาจีน ตัวสี่เหลี่ยม
เต็มไปหมด ว่าจะเอามาลบ tag ทิ้งให้หมดเลย 555+
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 21:05  

การใช้งานก็มีหนืด มีช้าไปบางทีครับ แต่ไม่เป็นปัญหาอะไรมาก
เครื่องเล่นเพลง มันอ่าน tag mp3 แล้วกลายเป็นภาษาจีน ตัวสี่เหลี่ยม
เต็มไปหมด ว่าจะเอามาลบ tag ทิ้งให้หมดเลย 555+

* อ๋อ พอเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆ
TUB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 16:01  

ร้านโนเกีย ที่อิมฯสำโรงร้านอยู่ชั้นไหนมุมไหนครับ

กะว่าเงินออกจะไปถอย
konpean
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: NS
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 21:46  

สนใจมากค่ะ เพราะต้องการแค่โทรเข้า-ออก แบตอึด [แถมฟังเพลง+เพิ่มเมมได้อีกด้วย]
สุดยอดจริงๆโนเกีย Laughing Razz
NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 13:51  

TUB ผู้เขียน:
ร้านโนเกีย ที่อิมฯสำโรงร้านอยู่ชั้นไหนมุมไหนครับ

กะว่าเงินออกจะไปถอย

ไม่รู้มาตอบช้าไปหรือเปล่านะครับ ฝั่งด้านใกล้ ๆ ตลาดคลองถมน่ะครับ
ผมเลือกสีดำล้วนมา นี่กำลังหาหน้ากากสีเทามาใช้ ดูไปดูมาก็สวยดี
เสียแต่บางทีเปิดโปรแกรมแล้วมันหนืด ๆ ไปหน่อย ล่าสุดลง app facebook แล้ว
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 11:12  

วางขายแล้ว ผู้เขียน:
เห็นวางขายแล้วนะ ที่ MBK แต่ผมไม่ได้ถามราคา แต่ถ้าใครซื้อใช้แล้ว มาช่วยไขข้อสงสัยหน่อยนะครับว่า รุ่นนี้เสียงทะลุตูดไหมครับ อาการคือ คุยแล้วเหมือนกับเปิดลำโพงเบาๆ ถ้าอยู่ในที่เงียบๆ คนข้างจะได้ยินเสียงของคู่สนทนาเราอ่ะครับ รบกวนด้วย ขอบคุณมากครับ

รุ่นนี้เสียงทะลุหลัง (ตูด) ตามที่คุณบอกมาครับ แต่ความจริงเสียงมันไม่ได้ทะลุหรอก แต่เสียงมันไปออกที่ลำโพงหลังเครื่องด้วย เท่าที่เคยใช้โทรศัพท์มาก็เห็นเสียงออกที่ลำโพงหลังเครื่องเกือบทุกรุ่นนะ เพียงแต่มันจะไม่ดังมากครับ แต่รุ่นนี้ค่อนข้างดังทีเดียว
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 11:18  

รุ่นนี้ที่ร้านบอกว่ามี 3 สี ดำ, เทา, ม่วง ไม่มีสีน้ำเงิน เซ็งเลย สีน้ำเงินสวยโครต สีม่วงก็ไม่เอาอยู่แล้ว เลยต้องเอาสีเทามาแทน เพราะสีดำก็ธรรมดาไป กลืนกับสีปุ่มอีก
NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 14:33  

เพิ่มเติมครับ ตัวนี้มี bluetooth ก็จริงแต่รู้สึกจะไม่มี a2dp ผมใช้กับหูฟัง dell bh200
ทำได้แค่รับสาย คุยโทรศัพท์ แล้วก็ฟังเพลง ลดเสียง-เพิ่มเสียง แต่ว่า next - previous ไม่ได้
แถมเสียงที่ฟังเพลงผ่าน bh200 ไม่ดีด้วย ตอนใช้กับ xpressmusic 5300 สมบูรณ์แบบมาก ๆ
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 15:04  

ถามท่านที่กำลังใช้รุ่นนี้อยู่
ว่าเสียงสนทนาชัดเจนดีมั๊ยครับ
แบต ใช้ทั่วๆไปอยู่ได้กี่วัน
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 12:13  

NIBIRU ผู้เขียน:
ถามท่านที่กำลังใช้รุ่นนี้อยู่
ว่าเสียงสนทนาชัดเจนดีมั๊ยครับ
แบต ใช้ทั่วๆไปอยู่ได้กี่วัน

เสียงชัดเจนดีครับ แต่ข้อเสียคือเสียงที่ออกทางลำโพงหลัง มันออกมาดังเกินไป ถ้าคุยอยู่ในห้องเงียบ ๆ คนอื่นจะได้ยินเสียงสนทนาด้วยครับ ถ้าไม่ซีเรียส รุ่นนี้โอเคครับ

ลืมบอกเรื่องแบตไป ผมโทรวันละประมาณครึ่งชั่วโมง อยู่ได้ประมาณ 4 วันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bernabeu เมื่อวันที่ 11 Mar 2011 22:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 12:22  

ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ปุ่มโทรออก 1 4 7 ถ้ากดลงน้ำหนักทางขอบซ้ายของปุ่ม ปุ่มจะยุบค้างลงไปเหมือนมันเกี่ยวกับช่องปุ่มของตัวโทรศัพท์ แต่ไม่เป็นไร กดลงน้ำหนักให้มันตรง ๆ ก็จบ

แล้วเมนูปรับความสว่างหน้าจออยู่ตรงไหน หาตั้งนานแล้วไม่เจอซักที ใครเจอบอกผมหน่อย ขอบคุณครับ
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 13:35  

* ตกลงแบตฯ มัน 1,020 mAh (ฺBL-5C) หรือว่า 800 mAh (BL-5CB) กันแน่ครับ

เพราะผมดูรีีวีวในยูทูปจากลิ้งนี้ ทำไมพวกแกะออกจากกล่องเป็น 800 mAh เฉยเลย

http://www.youtube.com/watch?v=IxxiA615WPQ

งงมากครับ ผู้ใช้จริง มาตอบทีครับ

ปล.อีกคำถามครับ แล้วหน่วยความจำในตัวเครื่องมันเนี้ย ตกลงกี่ MB ครับ แล้วมันสามารถเพิ่มสักประมาณ 2-4 GB นี่่เครื่องจะอืดมากมั้ย

NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 11:33  

Bernabeu ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ปุ่มโทรออก 1 4 7 ถ้ากดลงน้ำหนักทางขอบซ้ายของปุ่ม ปุ่มจะยุบค้างลงไปเหมือนมันเกี่ยวกับช่องปุ่มของตัวโทรศัพท์ แต่ไม่เป็นไร กดลงน้ำหนักให้มันตรง ๆ ก็จบ

แล้วเมนูปรับความสว่างหน้าจออยู่ตรงไหน หาตั้งนานแล้วไม่เจอซักที ใครเจอบอกผมหน่อย ขอบคุณครับ

ของผมไม่เป็นนะครับ แต่วงแหวนตรงปุ่มเนวิเกเตอร์ ลอกแล้วล่ะ 555+
เพิ่งลง zelda กับ app facebook ลงไป กดเพลินไปหน่อย

* ตกลงแบตฯ มัน 1,020 mAh (ฺBL-5C) หรือว่า 800 mAh (BL-5CB) กันแน่ครับ

เพราะผมดูรีีวีวในยูทูปจากลิ้งนี้ ทำไมพวกแกะออกจากกล่องเป็น 800 mAh เฉยเลย

http://www.youtube.com/watch?v=IxxiA615WPQ

งงมากครับ ผู้ใช้จริง มาตอบทีครับ

ปล.อีกคำถามครับ แล้วหน่วยความจำในตัวเครื่องมันเนี้ย ตกลงกี่ MB ครับ แล้วมันสามารถเพิ่มสักประมาณ 2-4 GB นี่่เครื่องจะอืดมากมั้ย

ไม่แน่ใจเมมเครื่องนะครับ แต่ผมใช้ micro sd อัดเข้าไปอีก 8 GB ก็มีอืด ๆ บ้าง
ไม่รู้อืดจากการ์ด หรืออืดเพราะเครื่อง เพราะบางทีเข้า่เมนูไม่เกี่ยวกับข้อมูลในการ์ด
มันก็ยังค้าง ๆ อืด ๆ อีกอย่างหา theme ยากมาก จนถึงวันนี้ยังหา theme ที่ใช้
กับตัวนี้ไม่ได้เลย

ส่วนแบตเครื่องผมได้มาเป็น BL-5CB เหมือนในคลิปแหละครับ ผมซื้อจาก Nokia Shop
คิดว่าคงเป็นของเดิม ๆ แน่นอน แต่ของเดิม ๆ ในประเทศอื่น ๆ อาจจะได้ไม่เหมือนเราก็ไ้ด้

ที่อยากบ่นอีกอย่างคือ มันไม่มีัสาย USB แถมมานี่ล่ะ เซ็งเหลือเกิน ไม่รู้จะไปหาจากไหน
หัวที่ใช้ก็ไม่ค่อยจะเหมือนชาวบ้านเขาซะด้วย เบื่อจริง
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 17:48  

ของผมไม่เป็นนะครับ แต่วงแหวนตรงปุ่มเนวิเกเตอร์ ลอกแล้วล่ะ 555+
เพิ่งลง zelda กับ app facebook ลงไป กดเพลินไปหน่อย

ไม่แน่ใจเมมเครื่องนะครับ แต่ผมใช้ micro sd อัดเข้าไปอีก 8 GB ก็มีอืด ๆ บ้าง
ไม่รู้อืดจากการ์ด หรืออืดเพราะเครื่อง เพราะบางทีเข้า่เมนูไม่เกี่ยวกับข้อมูลในการ์ด
มันก็ยังค้าง ๆ อืด ๆ อีกอย่างหา theme ยากมาก จนถึงวันนี้ยังหา theme ที่ใช้
กับตัวนี้ไม่ได้เลย

ส่วนแบตเครื่องผมได้มาเป็น BL-5CB เหมือนในคลิปแหละครับ ผมซื้อจาก Nokia Shop
คิดว่าคงเป็นของเดิม ๆ แน่นอน แต่ของเดิม ๆ ในประเทศอื่น ๆ อาจจะได้ไม่เหมือนเราก็ไ้ด้

ที่อยากบ่นอีกอย่างคือ มันไม่มีัสาย USB แถมมานี่ล่ะ เซ็งเหลือเกิน ไม่รู้จะไปหาจากไหน
หัวที่ใช้ก็ไม่ค่อยจะเหมือนชาวบ้านเขาซะด้วย เบื่อจริง

แบตของผมก็ BL-5CB เหมือนกันครับ
หน่วยความจำเครื่องประมาณ 22 MB ครับ
อืดหรือไม่อืดขึ้นอยู่กับข้อมูลในการ์ด ถ้าใส่ข้อมูลไปเยอะ ๆ ก็จะช้าครับ
ของผมใส่ 4 GB แต่ก็ไม่ได้ใส่อะไรเข้าไปมากครับ โปรแกรมก็ไม่ได้ลง กลัวเล่นมากจะพัง
สาย USB น่าจะหาซื้อจากร้านขายอุปกรณ์คอมทั่วไปได้ พอดีผมมีอยู่ 1 เส้น แถมมาจาก external harddisk ครับ แต่ส่วนมากผมจะใช้บูลทูธเชื่อมต่อครับ
Bankznarak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 23:40  

* กำ แปลว่าในสยามโฟนก็ข้อมูลผิดพลาดดิครับ

ในหน้านี้ http://www.siamphone.com/catalog/nokia/c1_02.htm

บอกว่าความจำเครื่อง 64MB มาถามคนใช้จริงๆ บอก 22MB

พอดีแบต ในเว็บนั้นบอก 1,020 mAh BL-5C ถามคนใช้จริงๆ บอกกี่ mAh ไม่รู้ แต่ BL-5B

ตกลงยังไงแน่ครับ เหอะๆ คนจะซื้อใช้เลยไม่มั่นใจ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 03:47  

* กำ แปลว่าในสยามโฟนก็ข้อมูลผิดพลาดดิครับ

ในหน้านี้ http://www.siamphone.com/catalog/nokia/c1_02.htm

บอกว่าความจำเครื่อง 64MB มาถามคนใช้จริงๆ บอก 22MB

พอดีแบต ในเว็บนั้นบอก 1,020 mAh BL-5C ถามคนใช้จริงๆ บอกกี่ mAh ไม่รู้ แต่ BL-5B

ตกลงยังไงแน่ครับ เหอะๆ คนจะซื้อใช้เลยไม่มั่นใจ

ผมคิดว่าเว็บนี้น่าจะนำข้อมูลมาจากสื่อต่างประเทศครับ ก็คงมีผิดพลาดบ้าง ยังไงถ้าสนใจรุ่นไหนต้องลองถามสเปคจากทางโนเกียไทยจะแน่นอนกว่าครับ หรือไม่ก็อ่านความเห็นจากผู้ใช้ในเว็บบอร์ดก่อนตัดสินใจซื้อก็ดีครับ
NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 12:03  

สาย USB น่าจะหาซื้อจากร้านขายอุปกรณ์คอมทั่วไปได้ พอดีผมมีอยู่ 1 เส้น แถมมาจาก external harddisk ครับ แต่ส่วนมากผมจะใช้บูลทูธเชื่อมต่อครับ

ปกติสายที่แถมมากับ external HD จะเป็นสายแบบ micro usb นะครับ ตามภาพนี้

ซี่งมันยัดเข้ามือถือรุ่นนี้ไม่ได้แน่นอน (นอกจาก ext HD เขาจะใช้หัวแบบใหม่ แต่ผมก็ไม่เคยเห็น)

สาย usb ที่ใช้กับมือถือรุ่นนี้ได้แน่ ๆ คือสายแบบ CA-101D ตามภาพ

รูที่เครื่อง

สาย USB

รหัส CA-101D

บังเอิญไปเจอมาในลังเก่า ๆ ของผม ส่วน driver น่าจะหาได้จากที่นี่ (แต่ไม่เห็นมีของ Win 7)

http://europe.nokia.com/support/download-software/cable-drivers
NarinNil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 13:35  

เพิ่มเติมครับ อันนี้ขนาด mem ในเครื่อง เท่าไรดูกันเอาเอง
เช็คจากในโปรแกรม nokia ovi suite 3

NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 00:32  

ขอบคุณท่าน Bernabeu มากมายครับสำหรับคำตอบ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 23:12  

NIBIRU ผู้เขียน:
ขอบคุณท่าน Bernabeu มากมายครับสำหรับคำตอบ

อย่าเรียกว่าท่านเลยครับ ผมคนธรรมดาครับ แค่มาแบ่งปันประสบการณ์ครับ อะไรดีก็บอกว่าดี อะไรไม่ดีก็บอกว่าไม่ดีครับ

สายที่ผมใช้เป็นของ wd passport ครับ เป็นหัวแบน ใช้เสียบกับโทรศัพท์ได้เหมือนกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bernabeu เมื่อวันที่ 06 Jun 2011 00:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
น้องแอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 23:41  

ใช้ 6700 C โดนน้ำซึมเข้าถุงตอนเล่นสงกรานต์ เซ็งเลย เครื่องดับ บอร์ดไหม้ เห็นตัวนี้แล้วถูกดี ฟังก์ชั่นก็พอใช้ได้ แต่ไม่มีกล้อง โนเกียรุ่นปี 2011 ไม่มีหน้าตาแบบนี้เลย C3-01 ก็ไม่มีปุ่ม 5 ทิศทางซะงั้น กลายเป็นทัชสกรีน

อยากถามว่า สรุปว่า น่าใช้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2011 15:17  

รุ่นนี้ถ้าไม่ใส่ซิม สามารถฟังเพลง ฟังวิทยุได้รึเปล่าครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
วันที่โพสท์ : 18 May 2011 01:35  

ชอบสีชมพูอ่ะแรงดี ว่าแต่เสียงลำโพลงเหมือนc1 01เลยป่ะถ้าเหมือนก็เสียงดีใช้ได้เลย
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:38  

น้องแอน ผู้เขียน:
ใช้ 6700 C โดนน้ำซึมเข้าถุงตอนเล่นสงกรานต์ เซ็งเลย เครื่องดับ บอร์ดไหม้ เห็นตัวนี้แล้วถูกดี ฟังก์ชั่นก็พอใช้ได้ แต่ไม่มีกล้อง โนเกียรุ่นปี 2011 ไม่มีหน้าตาแบบนี้เลย C3-01 ก็ไม่มีปุ่ม 5 ทิศทางซะงั้น กลายเป็นทัชสกรีน

อยากถามว่า สรุปว่า น่าใช้มั๊ยครับ

ถ้าชอบรุ่นนี้ ซื้อใช้ได้เลยครับ คุณภาพถือว่าโอเค มีข้อเสียบ้างตามที่ผมเคยโพสไว้ก่อนหน้านี้ครับ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:40  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ถ้าไม่ใส่ซิม สามารถฟังเพลง ฟังวิทยุได้รึเปล่าครับ

ได้ครับ เพราะมี flight mode (คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา เพราะมันเปิดเครื่องได้โดยที่ไม่ต้องใส่ซิม แต่ยังไม่ได้ลองฟังเพลงครับ)
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:43  

YoKEYKung ผู้เขียน:
ชอบสีชมพูอ่ะแรงดี ว่าแต่เสียงลำโพลงเหมือนc1 01เลยป่ะถ้าเหมือนก็เสียงดีใช้ได้เลย

น่าจะเสียงเหมือนกันนะครับ เพราะดูแล้วสเปคเดียวกันเลย ต่างกันแค่มีกล้องกับไม่มีกล้อง แต่ว่าสีชมพูมีด้วยเหรอครับ เห็นมีแต่สีม่วง
gutchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 17:12  

ใช้ twitter ไ้ไหมอ่ะ
gutchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 17:14  

ใช้ twitter ไ้ด้ไหมอ่ะ
ไมอา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 15:34  

ไม่น่าได้ครับ
route75
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 13:16  

ได้ก็แปลกครับ ต้องปหาพวก smartphone เครื่องธรรมดาอย่างนี้ไม่ได้ครับ
boompun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 20:16  

ใช้โปร99บาทของเอไอเอสจะใช้ได้ทุกเครื่องครับ
omrom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 17:52  

ผมโดนคิดเงินเพิ่มจากโปรนี้ มันเป็นแบบไม่จำกัดมันต้องไม่โดนสิ
laquinata
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 14:35  

ต้องใช้โอเปร่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 08:58  

ใช้ดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 08:59  

ซื้อมาให้ลูกใช้ เลยเอามาทำรีวิว ให้ดูสำหรับผู้สนใจนะครับ ทำเองละเอียดดี
http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=174
eikichi001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2012 14:46  

สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่สังเกตว่าพวกตระกูลCที่ออกมามันหน้าจอพลาสติกมันบางมากเลย พอแตกแล้วมันจะไม่เหมือนรุ่นเก่าๆที่แตกเฉพาะจุด แต่รุ่นใหม่มาพอแตกแล้วไปกดทับมันอีกถึงจะไม่แรงแต่รอยแตกก็จะร้าวไปเรื่อยๆ ใครใช้แล้วมั่งช่วยตอบหน่อยครับว่ามันจะทนเหมือนรุ่นก่อนๆไหม เคยใช้ 5610 พลาสติกที่หน้าจอมันแข็งแรงดีไม่แตกง่ายๆ แต่พอนานๆไปพลาสติกที่เป็นคนละส่วนกับหน้าจอ มันจะหลุดออกมาเลยอ่ะครับ(ใช้มา4ปี) หรือถ้ามีรอยง้างละอองน้ำหรือเศษฝุ่นมันก็จะเข้าไปได้ง่าย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: