Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia ช่วยอธิบาย soft ware ใหม่ที่ส่งข้อความมาให้ update 5800 ที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3083
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia ช่วยอธิบาย soft ware ใหม่ที่ส่งข้อความมาให้ update 5800 ที
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 16:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวานนี้ ทาง nokia ส่งข้อความมาให้ผมว่า มี soft ware มาใหม่สำหรับ 5800 xp ผมจึงรีบ update ทันที ด้วยความที่อยากเห็นอะไรใหม่ๆ เกิดขึ้นกับโทรศัพท์ของคุณเสมอเหมือนที่เขาโฆษณา แต่พอ up เสร็จ เครื่องกลับเปิดไม่ติด และแสดงอาการสั่นตลอดจนแบตหมด พอเอาไปเข้าศูนย์ ๆบอกว่าหมดประกัน แล้วเรียกค่าซ่อมเบื้องต้น 400 บาทโดยไม่รวมอะไหร่ โอ้พระเจ้าช่วยบอกผมทีว่า ผมทำไรผิดล่ะเนี่ยถึงต้องมา เสียเงินเฉยๆง่ะนะ ใครก็ตามที่แวะเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ช่วยไปบอกให้ผู้ที่เกี่ยวข้อง ที่เคยลงโฆษณา nokia care สาขาไหนก็ได้ ให้แวะมาคุยกับผมที ไม่งั้นได้เสีย ลูกค้าอย่างผม ที่ใช้ nokia มาเป็นเครื่องที 6 เป็นเวลา4ปีแน่ๆ ขอยืนยันแน่นอนทีเนี้ย ขอบอกว่าในมือตอนนี้มี n95-8gb อยู่ด้วย ถ้า5800ไม่หาย จะขายทั้งหมดแล้วจะไปซื้อ samsung ภายใน 3 วัน ถ้าไม่มีใครที่เป็น ผู้เกี่ยวข้องกับ nokia มาตอบกระทู้นะครับ
khagkhags
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: nokia ช่วยอธิบาย soft ware ใหม่ที่ส่งข้อความมาให้ update 5800 ที
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 13:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อวานศูนย์ให้ไปรับเครื่อง ผมก็ไปรับกลับมาแล้วครับ แถม อัพ fw ให้ใหม่โดยไม่คิดเงินด้วย ขอบอก อันไหนดี ก็ขอชมเชย ณที่นี้ครับ ศูนย์ nokia นครสวรรค์ครับ น้องเค้า น่ารักดีด้วย กฏเป็นกฏ ไม่ยอมให้ใครแซงคิวกันด้วย แถมมีเวลาทดสอบเครื่องหลังซ่อมให้แม้ว่าจะต้องรอนานเพราะข้อมุลผมมากเต็มทั้ง 8 gb น้องเค้าก็ยังยิ้มให้กับลูกค้าตลอด ขอชมเชยครับ น้อง อรพรรณ ครับ และทีมช่างด้วยนะครับ อย่างที่บอกครับผมใช้ nokia มา6เครื่องเห็นจะได้ ตั้งแต่ 3310 3315 n73 n93 5610 n95 -8gb และ5800 ที่เกือบทำให้ผม กับnokia หันหลังให้กันแล้ว แต่ทางศูนย์โนเกีย นครสวรรค์ ก็คงมีมาตรฐานเหมือนเดิมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: