Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพื่อนๆๆสมาชิก SONY ERICSSON ครับ มีใครใช้ VIVAZ มั่งครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 36254
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพื่อนๆๆสมาชิก SONY ERICSSON ครับ มีใครใช้ VIVAZ มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 10:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนๆๆคนไหนที่ใช้ vivaz แล้วมีไรเด็ดๆๆ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ เพราะผมก็เล่นยังไม่เก่งเลยยยย
soserious
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพื่อนๆๆสมาชิก SONY ERICSSON ครับ มีใครใช้ VIVAZ มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 14:39  

ผมก็ใช้ Vivaz สีดำ เงางาม สวยมากกกกก

แต่ยอมรับเลยว่า หูฟังที่แถมมา ห่วยมากกกก
ตอนนี้กำลังมองหาหูฟังดีดีอ่ะครับ

แต่หายากพอสมควร มีไม่กี่รุ่น แถมต้องสั่งผ่านเนต เพราะบ้านผมอยู่หาดใหญ่ มีแบบเดียว เป็นหูฟังแบบ mp3 ไม่มี สมอลทอก ไอ้แบบที่มี สมอลทอกก็ไม่มี จุกยางอีก เห่อๆๆๆ

แต่เท่าที่ใช้ ก็ดูดีมากครับ ดูไฮโซดี เอิ๊กๆๆๆๆ
spec13
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพื่อนๆๆสมาชิก SONY ERICSSON ครับ มีใครใช้ VIVAZ มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 21:20  

ใช้อยู่ค่ะ วันนี้เผลอทำหล่นไปทีนึงด้วยแหละค่ะ
แต่ไม่เป็นอะไรรอดไป อิอิ

แต่มีปัญหาเรื่องสายซ้อนมากกว่า มันดังจนคู่สนทนาได้ยินเลยอ่ะ
มีวิธีเอาออกไหมเนี่ยะ ^^
Kui Vince
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 14:57  

ใช้เหมือนกันคับ แต่สีเงิน ครับ
อยากหา Application มาลงแต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง
Symbian เลย หาที่ไหนดีครับ แนะนำด้วยน่ะ
ครับ
soserious
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 05:09  

ลองเข้าไปดูที่เวป seclub น่ะครับ มีเยอะเลย ลองเสิชในกูเกิลดู มีเวปนี้อยู่ แหล่งรวมมากมายอิอิ

ผมก็ใช้อยู่ครับรุ่นนี้ ขอบอกว่าไม่มีปัญหาเลยตั้งแต่ซื้อมาไม่ผิดหวังจริงๆ

มีอย่างเดียวคือ จับได้ไม่เต็มไม้เต็มมือเท่านั้นเพราะมันเล็กและเงางามมาก กลัว มันจะแตกคามือ กับกลัวมันจะ เป็นลอยมือเพราะความเงา

แต่ไฮโซ มากมาย เอิ๊กๆๆๆๆ ชอบๆ
ploysiwon
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 13:48  

ใช้ดีค๊า
ตั้งกะซื้อมายังไม่มีปัญหาไรเลยนะ
แต่ก้มีไอ้นั่นแหละ
หูฟังห่วยมากจิงๆ
กดรับก้ไม่ได้
gettymaru
Grand Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 20:34  

ploysiwon ผู้เขียน:
ใช้ดีค๊า
ตั้งกะซื้อมายังไม่มีปัญหาไรเลยนะ
แต่ก้มีไอ้นั่นแหละ
หูฟังห่วยมากจิงๆ
กดรับก้ไม่ได้

+1 Wink
kim2410
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 12:00  

เราใช้แล้ว ดีนะชอบๆ กล้องชัดดีเพราะกะซื้อมาใช้แทนกล้อง compact กับกล้องถ่าย vdo
เรื่องหูฟัง ยังไม่ได้ลองใช้แต่เราไม่ซีเรียสหรอกถ้าห่วยเพราะไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว

ว่าจะรบกวนเพื่อนๆ ที่ซื้อ vivaz หน่อย คือเราเผลอลบเกม Rally master 3D ไปอ่ะ แล้วไปโหลดมาใหม่จากเว็บ SE มันก็เล่นไม่ได้เพราะคนละเวอร์ชั่นกัน ถ้าใครพอจะสามารถก๊อปตัว intall จาก mem card ที่มากับเครื่องได้ ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะเจ้าคะ Crying or Very sad
micck_t
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 07:19  

โหลดthemeกันที่ไหนหรือคะ

เราไปโหลดจากเวบนึง แล้วพอจะลงในเครื่อง
เครื่องกลับแจ้งว่าโปรแกรมไม่ปลอดภัยอ่า เลยไม่กล้าลงเลย

แต่vivazสุดยอดเเล้วล่ะ ชอบมากๆ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 14:43  

micck_t ผู้เขียน:
โหลดthemeกันที่ไหนหรือคะ

เราไปโหลดจากเวบนึง แล้วพอจะลงในเครื่อง
เครื่องกลับแจ้งว่าโปรแกรมไม่ปลอดภัยอ่า เลยไม่กล้าลงเลย

แต่vivazสุดยอดเเล้วล่ะ ชอบมากๆ

บางทีมันก็แจ้งแบบนั้นแหละครับ แต่เท่าที่ลงมาก็ไม่เคยมีปัญหาทำให้เครื่องเป็นอะไร แค่อาจจะเป็นแอ็พที่ได้ผ่านการรับรอง เหมือนอาหารไม่มี อ.ย. อะไรประมาณนั้น แต่กล้วยแขกหน้าปากซอยก็ยังทานกันได้ไม่ตายซักคน แต่ก็ไม่มีอ.ย. เหมือนกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: