Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซ่อมO2 atom ทางร้านซ่อมไม่ได้งัดซะ ปุ่มเปิดเครื่องบุ่มลงไปเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 10732
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซ่อมO2 atom ทางร้านซ่อมไม่ได้งัดซะ ปุ่มเปิดเครื่องบุ่มลงไปเลย
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 21:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ทางหนูนำเครื่องO2 atom ไปซ่อมร้านที่เพื่อนแนะนำอยู่เซ็นทรัลพระราม 2 ที่นำไปซ่อมเครื่องมีปัญหาคือ
1 เครื่องไม่ได้เปิดมานานแล้ว เป็นเครื่องของน้องไม่เอาแล้วทิ้งไว้นาน เปิดแล้วดับ เพื่อนบอกว่าหน้าจออาจมีป้ญหาแต่แล้วนำไปซ่อมทางร้านบอกว่า
1.1 ต้องเปลี่ยนจอ และลำโพงบอกว่าเครื่องตกอย่างแรงเปิดหน้าจอไม่ติดและเปลี่ยนถ่านไบออส ทัชสกรีนไม่ได้แตกนะคะ ก่อนไปร้านก็ลองทัชสกรีนไม่มีปัญหาค่ะ หนูรอนานมากๆ ประมาณ 2เดือน จนทางร้านบอกว่าซ่อมไม่ได้แต่ได้เปลี่ยนถ่านไบออส,เปลี่ยนลำโพงและหน้าจอทัชสกรีนไปแล้ว พอไปรับกลับสภาพพูดไม่ออก
1 ปุ่มเปิดปิดมันบุ่มลงไปไม่สวยเหมือนเดิม ช่างก็ทำไม่ได้ ช่างห่วยมากๆๆ ไม่เก่งก็ดันทุรังทำบอกซะแต่ทีแรกก็ไม่เสียใจหรอกว่าทำไม่ได้ คือหนูเจ็บใจมากๆค่ะ
2 ทำปุ่มลัดกล้องถ่ายรูปหายเลยเอาปุ่มปลอมมาติด คือเสียใจไม่อยากได้คืนเลยตอนแรกว่าจะนำไปทับกระดาษ เลยไม่อยากถามให้มากความ
แต่พอหนูเอากลับมาบ้านและลองทำตามในinternet ก็ผ่านมาได้ระดับหนึ่งตอนนี้เครื่องเปิดติดแล้วแต่หน้าจอทัชสกรีนทำงานผิดพลาด กดทีไรมันก็ไปโดนตำแหน่ง start ทุกที เป็นเพราะเขาต่อสายอะไรข้างในผิดหรือเปล่ารบกวนด้วยค่ะ มีคำถามค่ะ
1 ถ้าหนูจะถอดเครื่องออกมาเองมาลองประกอบหน้าจอทัชสกรีนจะได้ไหมค่ะ ต้องทำยังไงมีรูปหรือเวบอะไรที่พอจะแนะนำได้ไหมค่ะ ไม่ไว้ใจร้านให้มันพังคามือเราดีกว่าค่ะ
2 ช่วยแนะนำหนูหน่อยเถอะค่ะ เพราะว่ามันสับสนมากเลย ลำโพงก็ได้ยินดี เสียแต่จอทัชกรีน

อ้อร้านที่หนูนำไปซ่อมเขาบอกว่าเปลี่ยนให้ฟรีเลยเพราะว่าเขาทำไม่ได้ และทำให้เราเสียเวลารอนาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: