Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5233 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 14, 15, 16  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1571 / เข้าชม: 5342834
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 17:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลำโพงอยู่ตรงไหนคะ ด้านข้างฝั่งซ้ายมือเหมือน 5800 ป่าวคะ แล้วเป็นลำโพงเดี่ยวหรือป่าว
animation
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 13:53  

fmt ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว 3500 ก๊า...บ

มือ 1 เหลือ 3500 แล้วหรอคับ - -?
yashika
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 16:32  

animation ผู้เขียน:

มือ 1 เหลือ 3500 แล้วหรอคับ - -?

ว่าจะเอา N79 ไปขาย แล้วมาใช้ตัวนี้ คิดว่าจะดีมั้ยคะ ช่วยแนะนำหน่อย Very Happy

ราคาไม่แพง ถ้า 3500 จริงๆ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 21:06  

yashika ผู้เขียน:

ว่าจะเอา N79 ไปขาย แล้วมาใช้ตัวนี้ คิดว่าจะดีมั้ยคะ ช่วยแนะนำหน่อย Very Happy

ราคาไม่แพง ถ้า 3500 จริงๆ Laughing

n97 มันมีwifi กล้อง 5 ล้านพิกเซลแถมมีแฟลช และเป็น 3g ด้วยไม่ใช่หรือครับ
ผมว่ามันดีอยู่แล้วนะ อย่าขายเลย หรือคนอื่นว่าอย่างไร...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 21:12  

Anonymous ผู้เขียน:
yashika ผู้เขียน:

n79 มันมีwifi กล้อง 5 ล้านพิกเซลแถมมีแฟลช และเป็น 3g ด้วยไม่ใช่หรือครับ
ผมว่ามันดีอยู่แล้วนะ อย่าขายเลย หรือคนอื่นว่าอย่างไร...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 21:18  

เข้าเดือนที่ 2 แล้ว เริ่มมีอาการเล่นวิดิโอที่ถ่ายไว้สะดุดเป็นช่วงๆ แต่เสียงไม่สะดุด หงุดหงิดมากเลย ยังหาสาเหตุไม่ได้ พื้นที่เมมดมรี่การ์ดก็เหลือเยอะ งง มาก กะว่าจะโอนรูปเข้าคอม แล้วลองถ่ายดูใหม่ว่ายังเป็นอยู่ไหม
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 07:51  

Guest332 ผู้เขียน:
Guest332 ผู้เขียน:
องค์ชายบอล ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลาเราเเปลงไฟล์เพื่อดูในโทรศัพท์ 5233 เนี่ย

เราเลือกรูปแบบ เลือกขนาด เท่าไหร่ ยังไงครับ

ผมโหลด format factory มาใช้แล้ว แต่แปลงไฟล์เป็น 640x360 จอกว้าง แล้ว

รู้สึกเหมือนขนาดไฟล์มันจะใหญ่มาก ๆๆ เลย

แนะนำหน่อยครับว่าควรเลือกขนาด เลือกรูปแบบ ๆ ไหน

ผมก็อยากรู้เวลาดูหนังในมือถือ เค้าทำยังไงกันระหว่าง

1.หาโหลดโปรแกรมที่อ่านไฟล์หนังได้เยอะๆมาลงเครื่อง

2.แปลงไฟล์ให้เป็นไฟล์ที่มื่อถือเราอ่านได้

แล้วถ้าคำตอบคือ2 เค้าแปลงเป็นไฟล์อะไรกัน รูปแบบขนาดยังไง

เพราะผมลองแปลงMVเป็นmp4แล้วมันไม่ชัดเลย

ดูค่า bit/rate ของไฟล์ที่เคยโหลดมาว่าได้เท่าไหร่ แล้วหาโปรแกรมconvert ให้อยู่ในค่าที่เท่ากัน ลองดูครับ

แล้วเรื่องขนาดหน้าต่างอ่ะครับ ควรอยู่ที่เท่าไหร่ เพราะถ้ากำหนดใหญ่เกินก็เล่นไฟล์ไม่ได้ ถ้าเล็กเกิน ก็ไม่ชัด ใครที่มีประสบการณ์ช่วยหน่อยนะครับ พอดีมือใหม่

ลองไปดูที่นี่ครับ ผมทำตามนี้ เยี่ยมมากมาย

http://www.nokiagang.com/forums/formatfactory-2-40-t28361.html?sid=c69f3339219a4305ce49c4da3f7ac09d
เอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 11:22  

เมื่อวานซื้อ 5233 มาแล้วค่ะ
สงสัยว่าทำไมหน้าจอถึงชอบขึ้นข้อความมาว่า ต้องมีการเชื่อมต่อ... ให้เริ่มการเชื่อมต่อเลยหรือไม่

อีกอย่างหน้าจอก็ชอบขึ้นตัว E แบบเป็นๆหายๆ ทั้งที่เราไม่ได้เล่นเน็ตแต่อย่างใด

ที่สำคัญ เงินหมดเร็วมาก เมื่อคืนมีเงินเหลือ 20 บาท แล้วเราโทร*123(นาทีละ 3 บาท) โทรได้ 2 นาทีตังค์หมดแว้ว เซ็งเลย ขอกลับไปใช้รายเดือนตามเดิมดีกว่า
น้าเมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 11:56  

[quote="guest8"][quote="sakolrat22x"]ถามหน่อย ผมลองเล่นของแฟนพี่สวยดีแต่ไมมันเสียงเบามาก หรือมันเป็นอะไรหรือป่าว พี่เขาว่าซื้อมามันก็เบาแล้วแต่ของเพื่อนผมมันก็ดังกว่าของแฟนพี่ผมอีก เลยอยากถามว่าเสียงมันจริงๆพอๆกับพวกตะกูลxpressหรือป่าว แล้วภาษาชื่อพวกเพลงมันเป็นภาษาต่างด้าวหรือป่าว[/quote]

เสียงมันไม่สู้xmอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องชื่อเพลง มันแก้ได้หลายวิธี แต่ผมใช้โปรแกรมmp3tag ในPCแก้เอา[/quote]

ลง Fonts เอาสิครับ เข้าเวปก็ แก้เรืองภาษาต่างดาวได้ด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 16:47  

เอม ผู้เขียน:
เมื่อวานซื้อ 5233 มาแล้วค่ะ
สงสัยว่าทำไมหน้าจอถึงชอบขึ้นข้อความมาว่า ต้องมีการเชื่อมต่อ... ให้เริ่มการเชื่อมต่อเลยหรือไม่

อีกอย่างหน้าจอก็ชอบขึ้นตัว E แบบเป็นๆหายๆ ทั้งที่เราไม่ได้เล่นเน็ตแต่อย่างใด

ที่สำคัญ เงินหมดเร็วมาก เมื่อคืนมีเงินเหลือ 20 บาท แล้วเราโทร*123(นาทีละ 3 บาท) โทรได้ 2 นาทีตังค์หมดแว้ว เซ็งเลย ขอกลับไปใช้รายเดือนตามเดิมดีกว่า

app บางตัวจะต่อเนตอัตโนมัติครับ เช่นแผนที่ เราเข้าไปแก้ไขได้ที่ การตั้งค่า--->การเชื่อมต่อ----->ปลายทาง----->อินเตอร์เนต------->ชื่อเครือข่ายgprs-internet------->ใช้จุดเชื่อมต่อ------->เลือก หลังยืนยัน หรือ อัตโนมัติ

อีกอย่างอาจเกิดจากเปิดapp บางตัวไว้ไม่ได้ปิด ให้ไปที่หน้าเมนู แล้วกดตัวเลือก เลือกแสดงแอปฯที่เปิด แล้วดูว่าตัวไหนไม่ได้ปิด ปรกติจะมีเปิดไว้ 2 ตัว คือ เมนูกับหน้าจอหลัก
maysa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 00:31  

อยากได้แบบทัชมาใช้มั่ง

5233 เข้าตาเลย

แต่เห็น Samsung C3303K (Champ) ราคาเบากว่า

เลือกตัวไหนดีคะ Question
kinntaro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 17:58  

ใช้ดีมากครับ (เคยใช้ 5530 มีปัญหาตลอด) เรยเลือกมาใช้รุ่นนี้ ไม่เคยมีปัญหาครับ ดูหนังก็เยี่ยม ใครที่ต้องการแปลงหนังไว้ดูเอง แนะนำ โปรแกรม Format Factory ลองไปโหลดมาใช้เองได้ครับ แปลงได้สารพัด หนังที่แปลงชัดดีครับ Very Happy
oatawa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 07:56  

มีของเล่นใหม่ๆ มาฝากครับ keyboard เหมือน Iphone ครับ ใช้งานสะดวกกว่า ของ
เดิมเยอะครับ

http://www.nokiagang.com/forums/dayhand-iphone-keyboard-en-th-s60v5-update-v2-01-2010-05-20-t34032.html?sid=33c0d185901e8980b1ecad4f0f98c57a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 08:08  

maysa ผู้เขียน:
อยากได้แบบทัชมาใช้มั่ง

5233 เข้าตาเลย

แต่เห็น Samsung C3303K (Champ) ราคาเบากว่า

เลือกตัวไหนดีคะ Question
5233แบบไม่มีคำบรรยายมันเหนือกว่าทุกเรื่อง
nujeab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 15:15  

ลังเลระหว่างตัวนี้กับ samsung champ อยู่ ไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 16:05  

แล้วระหว่าง Nokia 5233 กับ Samsung Monte อ่าครับ
จะเลือกรุ่นไหนดี ชอบทั้ง 2 รุ่นเลยครับ
แต่ติดตรงที่ Monte ดีไซน์มันสวยกว่าอ่าครับ
ลังเล ๆ - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 19:49  

nujeab ผู้เขียน:
ลังเลระหว่างตัวนี้กับ samsung champ อยู่ ไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนดี

ดูข้อมูลเปรียบเทียบกันหรือยังครับ 5233 ดีกว่าเห็นๆนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 20:10  

แล้วระหว่าง Nokia 5233 กับ Samsung Monte อ่าครับ
จะเลือกรุ่นไหนดี ชอบทั้ง 2 รุ่นเลยครับ
แต่ติดตรงที่ Monte ดีไซน์มันสวยกว่าอ่าครับ
ลังเล ๆ - -

monte ได้เปรียบตรงมี a-gps นำทางได้ มี Wifi มีvideo call แต่ก็ต้องใช้กับ3gด้วยกัน
กล้อง 3 ล้านพิกเซลครับ แต่เมนูหน้าจอรูปแบบและสีไม่สวยเท่า สรุปแล้วแต่ชอบครับ ถ้ากำลังซื้อได้ก็โอเค ถ้าจะให้สูสีกันคงต้อง nokia 5230 หรือสูงกว่านี้ (ความเห็นส่วนตัว)
หน้าราม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 08:03  

ขาย5233 สภาพใหม่ใหม่คับชื้อมาไม่ถึงเดือน สองพันเก้าคับ แถวหน้ารามนะโทรมาผม ดปรแกรม ต่างต่างอะไรดีดีลงให้หมดแล้ว คับสองพนเก้า 0868551253
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 12:56  

ลังเล ๆ - -

monte ได้เปรียบตรงมี a-gps นำทางได้ มี Wifi มีvideo call แต่ก็ต้องใช้กับ3gด้วยกัน
กล้อง 3 ล้านพิกเซลครับ แต่เมนูหน้าจอรูปแบบและสีไม่สวยเท่า สรุปแล้วแต่ชอบครับ ถ้ากำลังซื้อได้ก็โอเค ถ้าจะให้สูสีกันคงต้อง nokia 5230 หรือสูงกว่านี้ (ความเห็นส่วนตัว)

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ตัวผมเองผมชอบ 5233 ตรงที่มันสามารถโหลดแอปหรือเกมต่าง ๆ เพิ่มได้แต่ก็ไม่รู้ว่าเครื่องมันจะรวนบ่อยรึปล่าว แต่ไม่ชอบตรงตัวเครื่องที่มันใหญ่ไปอะครับ ส่วน Monte ผมชอบตรงดีไซน์รูปลักษณ์มันอะครับ แล้วก็มี Wifi + Vdo call
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 07:33  

เวลาใช้โปรไฟล์ "ออฟไลน์" พอมีสายเข้าจะเป็นระบบฝากหมายเลขโทรกลับ ตรงนี้คนโทรมาจะเสียเงินค่าโทรไหมครับ(ทั้งฝากหมายเลลขโทรกลับ และวางหูไปเลย) ขอบคุณครับ
Mr.Maxy
Year's Star

จังหวัด: มหานครใหญ่
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 10:18  

ถามหน่อยครับ คนที่ อัพ FW V21 แล้ว มันมีอะไรเพิ่มมาจาก FW V12 บ้างครับ
ขอบคุณครับ
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 12:21  

ใช้แล้วผมซื้อที่อุบลซื้อมาได้ ราคา 4330 บาท คุ้มสุดยอดคับ รับประกันว่าได้มาแล้วไม่เสียใจภายหลังคับ
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 13:14  

tooads.com ผู้เขียน:
เวลาใช้โปรไฟล์ "ออฟไลน์" พอมีสายเข้าจะเป็นระบบฝากหมายเลขโทรกลับ ตรงนี้คนโทรมาจะเสียเงินค่าโทรไหมครับ(ทั้งฝากหมายเลลขโทรกลับ และวางหูไปเลย) ขอบคุณครับ

อ้อ เสีย 555 ลองโทรตู้มะกี้
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:20  

tooads.com ผู้เขียน:
โอ๊ะ โอ ผู้เขียน:
อยากร้คับ ผู้เขียน:
ระหว่างสนทนา เปิดเพลงได้เปล่าคับ

ได้ครับ เวลาคุย ผมก็เปิดเพลงจากเครื่องเสียงที่บ้านฟังไปด้วย ไม่มีปัญหาครับ

ไม่ได้นะครับ เพราะผมฟังเพลงอยู่แล้วมีสายเข้า พอรับสาย เพลงมันจะหยุดเล่นเองเลยครับ

ฟังได้ครับ เอาใว้จีบสาวบ่อยๆอ่ะ โทรไปแล้วเปิดเพลงให้ฟังบ่อยๆ
sakolrat22x
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 21:34  

เห็นเขาว่ามันไม่ขึ้นรอสายหรอ เราเลยลองเมื่อกี้นี้เอง มันไม่ขึ้นจริงๆๆด้วย

มันเป็นอะไรหว๋า หรือต้องตั่งค่าอะไรหรือป่าวเพราะเพิ่งซื้อมาได้แค่4วัน ถ้าตั้งค่าไม่ได้แบบนี้ถ้า

แฟนมีกิ๊กก็หวานหมูแฟนสิ555+ มีวิธีอะไรบอกด้วยนะ4วันยังไม่ชิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 22:49  

ลังเล ๆ - -

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ตัวผมเองผมชอบ 5233 ตรงที่มันสามารถโหลดแอปหรือเกมต่าง ๆ เพิ่มได้แต่ก็ไม่รู้ว่าเครื่องมันจะรวนบ่อยรึปล่าว แต่ไม่ชอบตรงตัวเครื่องที่มันใหญ่ไปอะครับ ส่วน Monte ผมชอบตรงดีไซน์รูปลักษณ์มันอะครับ แล้วก็มี Wifi + Vdo call

เครื่องรวนมีบ้างครับแล้วแต่ดวงใครเจอไม่เจอ ของผมตั้งปลุกแล้วลบปลุกออกไปแล้ว ปรากฏว่ามันปลุกเฉยเลย ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ถ่ายวิดิโอแรกๆถ่ายดีมากเฟรมไม่สะดุดกระตุก แต่หลังๆนี้กระตุกหยุดดื้อๆ แต่เสียงยังมีอยู่ สงสัยเกี่ยวกับแมม แต่โดยรวมก็โอเค ถ้าไม่สนwifi video call a-gps (หลายอย่างแฮะ) ก็ตัวนี้เลย
b13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 01:48  

รุ่นนี้รับWireless ได้รึปล่าวครับ
FrlAer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 17:32  

เครื่องมัน เป็นไรไม่รู้ อ่ะครับ อยุ่ ดีๆ เครื่องมัน ก็ ร้อน

แล้วแบต ก็ หมดอ่ะครับ แต่ไม่ได้เปิดโปรแกรมไร ไว้ นะ ไม่มีไรเลยครับ เป็นมา 2 วันแล้ว
ครับ

ไม่เข้าใจ เหมือน กัน

ไม่อยาก ส่ง ศูนย์ อ่ะครับ มันอยู่ไกล

ใคร พอ รู้ มั่ง มัน เป็นไรอ่ะครับ บอกที น่ะครับ

แล้วมี วิธี แก้ ยังไง อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 18:33  

b13 ผู้เขียน:
รุ่นนี้รับWireless ได้รึปล่าวครับ

ไม่มีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 18:39  

FrlAer ผู้เขียน:
เครื่องมัน เป็นไรไม่รู้ อ่ะครับ อยุ่ ดีๆ เครื่องมัน ก็ ร้อน

แล้วแบต ก็ หมดอ่ะครับ แต่ไม่ได้เปิดโปรแกรมไร ไว้ นะ ไม่มีไรเลยครับ เป็นมา 2 วันแล้ว
ครับ

ไม่อยาก ส่ง ศูนย์ อ่ะครับ มันอยู่ไกล

ใคร พอ รู้ มั่ง มัน เป็นไรอ่ะครับ บอกที น่ะครับ

น่าจะเป็นความบกพร่องของตัวเครื่องแล้วล่ะ ไม่ใช่โปรแกรม อาจจะแบตเสื่อม ซื้อมานานหรือยัง ถ้าเพิ่งซื้อ ไปเปลี่ยนเถอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 10:24  

1 เดือนเองครับ

อ้างถึง:

น่าจะเป็นความบกพร่องของตัวเครื่องแล้วล่ะ ไม่ใช่โปรแกรม อาจจะแบตเสื่อม ซื้อมานานหรือยัง ถ้าเพิ่งซื้อ ไปเปลี่ยนเถอะครับ

ผม ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

อยู่ดีๆ ก็ เป็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 16:16  

1 เดือนเองครับ

อ้างถึง:

ผม ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

อยู่ดีๆ ก็ เป็น

ลองเปี่ยนแบตดูครับ อาจเจอแบตไม่ดีก็ได้ ถ้าไม่อยากซื้อ ก็ลองหาเพื่อน ที่ใช้ nokia และมีแบตรุ่นเดียวกันมาลองดูก่อน
fomat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 23:51  

FrlAer ผู้เขียน:

ครับ

เป็นเหมือนกัน ไปเคลมแบตมาแล้ว หายนะ
mrquestions
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 13:35  

มีใครเป็นแบบนี้รึป่าวครับ

ผมเคยบันทึกเสียงตัวเองครับ
พอบันทึกเสร็จแล้ว มาเปิดฟัง มันสะดุดๆ อ่ะครับ มันเหมือนเราฟังเพลงจากซีดีแล้วมันสะดุดๆ ไปข้างหน้าอ่ะครับ ทำให้เสียงมันรวนๆ เหมือนเรากรอซีดีไปข้างหน้าอ่ะครับประมาณนั้น
คราวก่อนเป็นที่เครื่องเล่นเพลงก็ลองHRไปแล้ว อ่ะครับ
ก็หายนะ แต่คราวนี้มาเป็นที่นี่สิ ไม่อยากHRเพราะกลัวว่าจะไม่หายอ่ะครับ
มีใครพอจะทราบบ้างหรือมันเป็นทุกเครื่องครับ

ไม่อยากกลับไปที่ร้านเลย เพราะเจ้าของร้านดูท่าทางจะลงโปรแกรมเป็นแค่อย่างเดียว
อ่อ แล้วอยากทราบว่า
รุ่นนี้ มันสัญญาณไม่ดีทุกเครื่องเลยรึป่าว ผมใช้ทรู แต่ก่อนใช้กะN72ชัดดีอ่ะ แต่เครื่องนี้เหมือนสัญญาณมันจะห่วยลงยังไงไม่รู้
ช่วยหน่อยนะครับ
กิมกิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 21:00  

แล้วล่าสุดตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 17:20  

สรุปแล้วรุ่นนี้ดีป่าวครับ ข้อดี ข้อเสีย มีอะไรบ้างหรอครับ

กะจะซื้ออะครับ

Very Happy Very Happy
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 17:21  

กิมกิม ผู้เขียน:
แล้วล่าสุดตอนนี้ราคาเท่าไหร่ค่ะ รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ทำไมราคาถูกจัง

แล้วรุ่นนี้ใช้ดีป่าวครับมีค้างป่าวครับ
อรุณ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 21:44  

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้เข้าHotmail ปรากกว่า gprs ต่อเองตลอด กดปุ่มแดงปิดแล้วยังเปิดเองอีก -ขอทราบวิธีแก้ไขด้วยครับ ตอนนี้เท่ากับ gprs รั่วตลอดครับ..........
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 17:52  

อรุณ ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้เข้าHotmail ปรากกว่า gprs ต่อเองตลอด กดปุ่มแดงปิดแล้วยังเปิดเองอีก -ขอทราบวิธีแก้ไขด้วยครับ ตอนนี้เท่ากับ gprs รั่วตลอดครับ..........

ถ้าต้องการเปิด gprs กด *104*7*1#แล้วโทรออก
ถ้าต้องการปิด gprs กด *104*7*2#แล้วโทรออก
(ลองไปทำดูนะครับ)
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 17:54  

อยากทราบว่าคุณอรุณซื้อรุ่นนี้มาเท่าไหร่หรอครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 08:28  

boyinw ผู้เขียน:
อรุณ ผู้เขียน:

ถ้าต้องการเปิด gprs กด *104*7*1#แล้วโทรออก
ถ้าต้องการปิด gprs กด *104*7*2#แล้วโทรออก
(ลองไปทำดูนะครับ)

เข้าไปที่เมนู การตั้งค่า----การเชื่อมต่อ----->ปลายทาง----->อินเตอร์เนต------->ชื่อเครือข่ายgprs internet------->ใช้จุดเชื่อมต่อ------>เลือก หลังยืนยัน
เท่านี้เวลาเข้า อินเตอร์เนตหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ลิงค์กับgprs-internet จะมีข้อความให้เรายืนยันการเข้าใช้ก่อนทุกครั้งครับ เวลาออกก็ออกจากโปรแกรมอะไรก็แล้วแต่ให้เลือกตัวเลือก ออก ก็จะออก แบบสมบูรณ์ครับ
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 11:25  

รุ่นนี้ดีป่าว
หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 16:00  

boyinw ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดีป่าว

ไม่ดี
id31018
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 23:50  

ใครอยากได้ รุ่นนี้ไปใช้ ผมขายต่อให้ครับ 3,200 บาท

Nokia 5233 สภาพ 99% + Memory microSD 8GB,
อุปกรณ์ ครบยกกล่อง + Gmail , Ebuddy(เล่น M), Skype.
เกมส์ Farmfency, Cube touch, Sim city Metrololis M.Maze Classic

สนใจโทร 086 890 3007 (ตูน)
รับของ รถไฟฟ้า BTS ครับ
stillgottheblues
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 22:29  

... Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stillgottheblues เมื่อวันที่ 01 Sep 2010 16:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 23:24  

พร๊อกซิมิตี้ มัน ไม่ทำงานอ่้ะ. ทำไงดี
เพิ่งซื้อมาวันแรกเอง "(
ช่วยที ๆๆ ๆ
545455
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 23:38  

love2730 ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ 5130 xpm อยู่ ถ้าเทียบเสียงเพลงลำโพงนอก 5233 กะ 5130 ตัวไหนดีกว่ากันอ่าครับ
ตอบด่วนนนนนนน??????

5130 ดีกว่าเยอะเพราะผมเป็นเจ้าของทั้งสองเครื่องเลย
c_pisoot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 09:50  

ถ้ายังลงโปรแกรมไม่เป็น
ตอนที่ซื้อมาใหม่ ก็ยังไม่ควรไปกด Hard Reset ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้า HR โปรแกรมจะหายหมดเลยรึเปล่าครับ แล้วมันจะเหลืออะไรในเครื่องบ้างครับ
ยังใช้งานโทรศัพท์ทั่วไปได้ใช่มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 15:42  

c_pisoot ผู้เขียน:
ตอนที่ซื้อมาใหม่ ก็ยังไม่ควรไปกด Hard Reset ใช่มั้ยครับ

แล้วถ้า HR โปรแกรมจะหายหมดเลยรึเปล่าครับ แล้วมันจะเหลืออะไรในเครื่องบ้างครับ
ยังใช้งานโทรศัพท์ทั่วไปได้ใช่มั้ยครับ

ใช่เลยครับ.. ซื้อมาก็ต้องทำความคุ้นเคยกับมันก่อน ค่อยๆศึกษาไปก่อนว่าอะไรๆมันอยู่ตรงไหน วิธีการลงโปรแกรมทำยังไง เวลา HR จะได้รู้ว่าอะไรหายไปบ้าง จะได้ไปเอามาลงถูก
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 17:03  

c_pisoot ผู้เขียน:

อ่านกระทู้นี้ โพสที่ 4 ดูนะครับ แล้วจะรู้ครับ ว่า HRแล้วอะไรหายไปบ้าง
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=334444

คนที่ซื้อเครื่องมาใหม่ๆ อ่านกระทู้ข้างบนก่อนเลยนะครับ จะได้รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง
tyjihyun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 02:54  

คือผมอยากทราบราคาปัจจุบันจากเครื่องศูนย์ และ ร้านขายปกติครับว่าเท่าไหร่บ้าง

เพราะสนใจรุ่นนี้อยู่มากรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ เอาที่ขายอยู่ร้านไหนด้วยก็ดีนะ

ครับ เช่นร้านNaSa ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ
PlaZa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 11:38  

เห็นมี realplayer ด้วย อยากทราบว่า รุ่นนี้สามารถดูหนังได้ไหมคะ?
ถ้าได้เรา copy ไฟล์หนังจากคอมโยนเข้าไปแล้วเปิดดูได้เลยไหมคะ ต้องแปลงไฟล์อีกหรือป่าว?
PlaZa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 12:30  

อีกคำถามคือ ในรีวิว http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/5233/page.htm
บอกว่า "ไม่ต้องถอดแบตเตอรี่ออกเพื่อใส่ซิมการ์ด หรือการ์ด Micro SD เพราะจัดวางช่องใส่ไว้ที่ด้านข้าง พร้อมที่ปิดกันฝุ่น"

แต่ดูจากในรูปเหมือนว่าต้องถอดแบ็ตก่อนแล้วใช้ปากกาดันซิมการ์ดออกมา

ดังนั้นตามที่เข้าใจคือ เวลาใส่ซิมไม่ได้ถอดแบ็ตแต่เวลาเอาซิมออกในกรณีเปลี่ยนซิมไป-มา ต้องถอดแบ๊ตใช่ไหมคะ? ถ้าเป็นเช่นนั้นก็เกือบจะไม่ได้ประโยชน์เลย เพราะไม่สะดวกอยู่ดี เค้าจะมาโฆษณาทำไมหว่า???

รบกวนผู้ที่ใช้แล้ว ช่วยเข้ามายืนยันทีนะคะ
moain
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 12:55  

ขอโทษนะคะ คนไม่ค่อยเก่งเทคโนโลยี มีข้อสงสัยมารบกวนถามนิดนึงคะ พอดีเพิ่งซือ้ 5233
มาเมื่อวาน ทีนี้ มีสายโทรเข้า แล้ว มันทำไมมีเสียงเหมือนตัวเครื่อง ดังเป็นภาษาอังกฤษ พูดว่าไรฟังไม่ทัน แทรกระหว่างเสียงเรียกเข้าเป็นระยะ ๆ ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่าคะ ไม่ทราบว่ามันเป็นฟังก์ชั่น ไหนที่ตั้งไว้ รบกวนด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆ เลยคะ
TRAKOL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Kalasin
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 14:58  

รุ่นนี้น่าจะคุ้มครับ ซื้อๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 13:22  

ขายโนเกีย 5233 ครับ

ราคา 2000บาทครับ

พอดี พี่ของผมซื้อโทรศัพท์ e5 มาเซอร์ไพร้ วันเกิดครับ

แม่ก็เลยบอกให้ขายเครื่องเก่า

ยังไงก็คุยกันก่อนได้น่ะครับ
สนใจ 5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 23:00  

สนใจ
น่าจะให้รายละเอียดในการติดต่อหน่อยนะ

[quote="Anonymous"]ขายโนเกีย 5233 ครับ

ราคา 2000บาทครับ

พอดี พี่ของผมซื้อโทรศัพท์ e5 มาเซอร์ไพร้ วันเกิดครับ

แม่ก็เลยบอกให้ขายเครื่องเก่า

ยังไงก็คุยกันก่อนได้น่ะครับ[/quote]
aoff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 21:17  

ระหว่างศูนย์ TG Phone กับTelewiz ซื้อศูนย์ไหนดีครับ
tyjihyun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 23:54  

ซื้อมาแล้วครับ ที่ร้าน NaSa ราคา 4250 คุ้มมากๆๆครับลงเกมเล่นได้เหมือนกับ 5800เลย พอใจมากๆๆ ครับ แต่ถ้าซื้อมาแล้วมันขึ้นจดหมายตลอดให้ไปลบข้อความในซิมนะครับ จึงจะหาย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 09:53  

tyjihyun ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ ที่ร้าน NaSa ราคา 4250 คุ้มมากๆๆครับลงเกมเล่นได้เหมือนกับ 5800เลย พอใจมากๆๆ ครับ แต่ถ้าซื้อมาแล้วมันขึ้นจดหมายตลอดให้ไปลบข้อความในซิมนะครับ จึงจะหาย

..ทำไมซื้อได้ราคาถูกจัง..ผมไปถามที่เดอะมอลล์งามฯ ราคา 4830.- เท่าๆ กันเลย(แต่ไม่ได้ถามที่ตู้นะ)..
ขอบคุณค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 17:44  

คือว่าอยากได้โปรแกรมที่ว่าล๊อค sms หรือไฟล์ ที่ไม่อยากให้ใครเปิดนะค่ะ

ถ้าใครมีขอบ้างนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
tyjihyun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 00:03  

พอดีผมไปซื้อร้านNaSa ที่ MBK ครับท่าน ร้านนั้นเค้าขายราคาส่งครับแต่ห้ามต่อแล้วนะครับเป็นกฎของเค้า
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 15:43  

tyjihyun ผู้เขียน:
พอดีผมไปซื้อร้านNaSa ที่ MBK ครับท่าน ร้านนั้นเค้าขายราคาส่งครับแต่ห้ามต่อแล้วนะครับเป็นกฎของเค้า

...ดีจังเลยครับ..เสาร์ที่ผ่านมาผมก็ไปถอยมาแล้ว 1เครื่องที่เดอะมอลล์งามฯ ชั้น4 (รู้สึกว่าจะเป็นของ เอ็มลิ้งค์) ราคา 4830.-
วันแรกก็ได้เรื่ื่องเลย..ตอนลองเครื่องใช้ได้ปกติ แต่วันอาทิตย์ไมค์เสีย(เวลาโทรฯ อีกฝ่ายไม่ได้ยิน+อัดเสียงไม่ได้)เลยเอาไปเปลี่ยน(ภายใน 7 วัน) น้องคนขายก็บอกว่าปกติแล้วก็ไม่มีปัญหานะรุ่นนี้.......แต่พอตอนผมจะกลับเค้าก็บอกว่าจริงๆ แล้วก็มีปัญหาเยอะอยู่เหมือนกัน..อ้าว..ไหงงั้นล่ะ..
แต่เอามาใช้จนถึงวันนี้ก็โอเคนะ..แอปฯ ในโอวี่สโตร์ก็มีเยอะนะครับ..แต่มันเก่าแล้วก็ซ้ำไปซ้ำมา.. Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 12:20  

ซื้อมาแล้วใส่ซิมเก่า รายชื่อที่เมมไว้ไม่ขึ้นนะครับ

ทำอย่างไร
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2010 12:21  

ซื้อมาแล้วใส่ซิมเก่า รายชื่อที่เมมไว้ไม่ขึ้นนะครับ

ทำอย่างไร

คู่มือครับ..
fmt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 01:13  

รายชื่อ > ตัวเลือก > การตั้งค่า > รายชื่อที่จะแสดง > (ความจำเครื่อง / ความจำซิม / ทั้งหมด)
nineyoyo
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 14:00  

ราคาเท่าไรแล้วอะครับ
อยากสอยมากมาย
บอกหน่อยครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
chaowatmoo
Year's Star

หัวข้อ : ขาย 5233
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 09:14  

ซื้อวันที่ 7 ก.ย. 53 ครับ ราคา 4,690 บาท พอเครื่องครบ 7 วัน (14 ก.ย.) เครื่อง boot ไม่ขึ้น (อาจเกิดจากลงโปรแกรม) เลยเอาไปเคลมร้าน 505 Telecom ฟอร์จูน เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ครับ (ได้รับเครื่องใหม่ 16 ก.ย.) ใช้มาแล้วรู้สึกไม่คุ้นเคยกับ symbian (เป็นเครื่องแรก) บอกตรงๆ ไม่ประทับใจ เลยขอเสนอขายครับ

สภาพ 90% ใส่ซองหนังแท้พกเอวแบบตั้งตลอด
ไม่เคยหล่น มีฟิล์มกันรอย แต่ไม่เต็มจอ
อุปกรณ์ครบ เดิมๆ ขาย 3,500 บาทครับ
ติดต่อ หมู 0 8 - 1 3 9 7 - 4 9 0 9
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย 5233
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 09:17  

[quote="chaowatmoo"]ซื้อวันที่ 7 ก.ย. 53 ครับ ราคา 4,690 บาท พอเครื่องครบ 7 วัน (14 ก.ย.) เครื่อง boot ไม่ขึ้น (อาจเกิดจากลงโปรแกรม) เลยเอาไปเคลมร้าน 505 Telecom ฟอร์จูน เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ครับ (ได้รับเครื่องใหม่ 16 ก.ย.) ใช้มาแล้วรู้สึกไม่คุ้นเคยกับ symbian (เป็นเครื่องแรก) บอกตรงๆ ไม่ประทับใจ เลยขอเสนอขายครับ

สภาพ 90% ใส่ซองหนังแท้พกเอวแบบตั้งตลอด
ไม่เคยหล่น มีฟิล์มกันรอย แต่ไม่เต็มจอ
อุปกรณ์ครบ เดิมๆ ขาย 3,500 บาทครับ
ติดต่อ หมู 0 8 - 1 3 9 7 - 4 9 0 9
ขอบคุณครับ[/quote]

ขายไปแล้วรึยังครับ
sodaup
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 16:04  

สนใจ Nokia 5233

มือสอง สภาพดี 95 - 99%

ราคา 3,400 - 4,000 ครับ

ขอเป็นเชียงใหม่

แนะสภาพ และ ราคาไว้เลยครับ ( มีรูปด้วยยิ่งดี )
saneh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 22:44  

สนใจ Nokia 5233

มือสอง สภาพดี 95 - 99%

ราคา 3,400 - 4,000 ครับ

ขอเป็นเชียงใหม่

แนะสภาพ และ ราคาไว้เลยครับ ( มีรูปด้วยยิ่งดี )
ผมอยู่กทม ซื้อมาได้7 วันคัฟ ไม่ค่อยพอใจเท่าไรคัฟ
เลยอยากขาย 3650 ละกันคัฟ
สนใจไหมคัฟ
เดียวผมสงรูปให้ดู
saneh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 22:49  

ซื้อมาได้ เจ็ดวัน กลับไปใช้ 5630 เหมือนเดิมดีกว่าคัฟฟ
เลยขอขายซะเลย อุปกรณ์ได้เหมือนใหมทุกอย่างเลยคัฟ
ปิ้กยังไม่ได้เเกะ หูฟังเทสครั้งเดียวไมได้ใช้เลยคัฟ
เเถม ซิลิโคน สีเขียว + สีเเดงด้วยคัฟฟ
สวยมากๆ
ขอขายที่ 3650 นะคัฟ
สนใจ nene49013253@hotmail.com
เดียวผมส่งรูให้ดูคัฟ
นัดเจอได้ในกทม.คัฟ
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 21:10  

ของผมเน่าซะแล้ว เปิดไม่ติด+เสียบสายชาร์จไฟก็ไม่เข้า โมโหเมียเลยเขวี้ยงทิ้งเลย T T"
ต้องการม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 23:08  

ใครอยากขายให้ผมบอกมานะครับ

คือว่าอยากได้ครับ

เอาแบบยกกล่องครับ

ประกันเยอะๆ

ราคา3000=3200 เจอกัน Bts ครับ อนุเสาวรีย์นะครับ

ถ้ามีคนขายจริง

ผมมาดูทุกวันครับ

โพสทิ้งไว้ครับจะติดต่อกลับครับ
ทำไมอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 01:16  

ชื่อเพลงภาษาไืทย ไม่สามารถอ่านได้ แก้ไขยังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 18:36  

ผมอยู่อนุสารีย์ชัย นะคัฟ
เพิ่งได้มา 7 วัน อุปกรณ์ครบทุกอย่างเเถม ซิลิโคนเเละเคส สีเขียวกะสีเเดงด้วยอ่ะ
สายดาร์ตาด้วยนะคัฟ
ขอ 3650 ได้ไหมคัฟ
นัดดูของได้เลยคัฟฟ
nene49013253@hotmail.com คัฟ
ขอหาใช้บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 19:03  

ผมอยู่อนุสารีย์ชัย นะคัฟ
เพิ่งได้มา 7 วัน อุปกรณ์ครบทุกอย่างเเถม ซิลิโคนเเละเคส สีเขียวกะสีเเดงด้วยอ่ะ
สายดาร์ตาด้วยนะคัฟ
ขอ 3650 ได้ไหมคัฟ
นัดดูของได้เลยคัฟฟ
nene49013253@hotmail.com คัฟ

แอดเมลล์ไปแล้วครับ

ไม่ทราบว่าเห็นมั้ยครับ

รออยู่นะครับ

เดี๋ยวจะส่งเมลล์ไปหานะครับ

ถ้า 3500 ไปเอาเลยครับ
แก้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 19:18  

ทำไมอะ ผู้เขียน:
ชื่อเพลงภาษาไืทย ไม่สามารถอ่านได้ แก้ไขยังไงครับ

เลือกที่แทร็ค แล้วเลือกข้อมูลเพลงครับ

แก้เอาเลยคับ

หรือ เอาโปรแกรมแก้ก็ได้ครับ mp3tag
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 11:10  

โห....ทำไมศูนย์ดีแทค มันส่งเครื่องซ่อมตั้ง 3อาทิตย์อ่ะครับ Shocked
H2O
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย nokia 5233 สภาพ 95% ราคาถูก
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 20:27  

สภาพ 95% ค่ะ ไม่เคยตกไม่เคยเอ๋อ
มีอุปกรณืยกกล่อง
เหตุผลที่ขาย จะไปซื้อ บีบีใช้กะเพื่อนค่ะ

รักษาอย่างมีรับประกันคุณภาพค่ะ
ขาย 3000 ถ้วนนะค่ะ

สนใจติดต่อ 0845596825 น้ำค่ะ
h2o_be_pure@live.com
อ่านดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 19:02  

Comment : การเข้า...ฝัน
ให้แต่งชุดขาวทั้งตัว รวมทั้งกางเกงในด้วย ธูป 1 ดอกมาจุดไว้บนหัวนอน ปากคาบพลู 9 ใบ เอามือประสานกันไว้ที่ด้านหลัง แล้วท่องชื่อคนที่จะไปเข้าฝันคนๆนั้น 99 ครั้ง

รับรอง วิธีนี้ได้ผล 99 % เพราะมีคนเคยใช้มาแล้วหลายต่อหลายคน คิดดูก็แล้วกัน ถ้าคุณได้พูดคุยกับคนที่คุณเข้าฝัน โดยที่คุณมีสติอยู่ มันจะสนุกแค่ไหน ( แค่นี้ก็มันจนมึนแล้ว...ว )

STEP....

1. ทำหลังเที่ยงคืน

2. ทำเฉพาะวันศุกร์

3. เวลาจะกลับ ให้นึกถึงตัวเองแล้วหลับตา

4. กลับก่อนถึงตอนเช้า มิฉะนั้นจะเป็นอันตรายถึงชีวิต

5. หากในฝัน มีคนชวนไปในที่ที่คุณไม่เคยไป ห้ามไปโดยเด็ดขาด

6. หากทำเกิน 2 ครั้ง ครั้งต่อไปอายุของคุณจะสั้นลง 99 วัน

7. จงจำไว้ ว่าคิดให้ดีก่อนที่จะทำ

ทั้งหมดที่เขียนมานี้ เป็นการนำออกมาจากคัมภีร์เขมรเล่มหนึ่ง ที่มีอายุอยู่ในช่วงสมัยอยุธยา เรามีการแปลออกมาเมื่อไม่นานมานี้เอง (ของดี มักจะมีผลเสียเสมอ..!)

ข้อตวามข้างบนนี้ต้องเอาไปโพสอีกกระทู้นึง ภายใน 3-7 วัน มิฉะนั้นจะมีผลเสียกับคุณ

อ่านต่อ : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1435278#ixzz12EuaJONt[b][/b]
ขายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 07:35  

ขายรุ่นนี้ครับใช้มาเดือนกว่าครับ

จะไปซื้อบีบีครับ

3600

ครับยกกล่อง

แถมสายดาต้า เคสสามอัน ซองหนังอีกอัน

ลงเกมกับโปรแกรมไว้แล้ว
sdfghj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 16:37  

รุ่นนี้ห่วยแตก
ไม่รู้จะบอกยังไงแล้ว
ห่วยแตกจริงๆ
ซื้อมาเสียดายเงินจัง
รวนเป็นว่าเล่น
ไม่จริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 20:42  

sdfghj ผู้เขียน:
รุ่นนี้ห่วยแตก
ไม่รู้จะบอกยังไงแล้ว
ห่วยแตกจริงๆ
ซื้อมาเสียดายเงินจัง
รวนเป็นว่าเล่น

ใช้มาสักพักไม่เห็นเป็นไรเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 21:15  

5233 กับ 5250 เลือกอะไรดีคับ
แต่ 5250 สวยกว่า เสียงดังกว่า อ่ะ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 23:52  

แต่ 5250 สวยกว่า เสียงดังกว่า อ่ะ

5233 จะดีกว่า 5250 ตรงที่ ขนาดหน้าจอ ใหญ่กว่า และแบตเยอะกว่า

ส่วนเรืองเสียงผมไม่ทราบครับ แต่คิดว่า 5250 เสียงดังกว่าแน่อ่ะ เพราะ 5233มันเบาจนยากเกินจะบรรยาย พ่อโทรเข้ามา วางเครื่องไว้ในห้องไม่ได้ยินอ่ะ(เมื่อก่อนใช้ 3110c ได้ยินลั่นบ้าน)
นอกเหนือจากนัน้ คุณสมบัติเหมือนกันหมดอ่ะครับ

แต่ราคา5250 เหงว่าแพงกว่า 5233นะ แต่ดีไซน์ 5250สวยกว่าครับ

ผมว่า 5250 เหมากะผู้หญิงมากกว่าอ่ะ เพราะเครื่องมันแลดูเล็กกว่า 5233 เยอะเลย
แต่ผมเลือก 5233 ครั้บ เพราะผม ชอบมือถือแบตอึดๆ ^^
yes5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 11:24  

Midobew ผู้เขียน:

5233 จะดีกว่า 5250 ตรงที่ ขนาดหน้าจอ ใหญ่กว่า และแบตเยอะกว่า

ส่วนเรืองเสียงผมไม่ทราบครับ แต่คิดว่า 5250 เสียงดังกว่าแน่อ่ะ เพราะ 5233มันเบาจนยากเกินจะบรรยาย พ่อโทรเข้ามา วางเครื่องไว้ในห้องไม่ได้ยินอ่ะ(เมื่อก่อนใช้ 3110c ได้ยินลั่นบ้าน)
นอกเหนือจากนัน้ คุณสมบัติเหมือนกันหมดอ่ะครับ

แต่ราคา5250 เหงว่าแพงกว่า 5233นะ แต่ดีไซน์ 5250สวยกว่าครับ

ผมว่า 5250 เหมากะผู้หญิงมากกว่าอ่ะ เพราะเครื่องมันแลดูเล็กกว่า 5233 เยอะเลย
แต่ผมเลือก 5233 ครั้บ เพราะผม ชอบมือถือแบตอึดๆ ^^

เห็นด้วยครับ Razz

ผมก้อเหมือนกัน

อิอิ
saneh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 18:13  

ต้องขอโทษนะคัฟ พอดีเหงว่าบอร์ดนี้คนเยอะก้อเลยขออนุญาติ ขอขาย โนเกีย 5630 สักเครื่องนะคับเพราะว่าเครื่อง 5233 ขายไปเเล้วอ่ะคัฟ
พอจะมีคนสนใจไหมคัฟ เครื่องสภาพเก้าสิบเปอร์เซ็นต์ อุปกรณ์ครบยกกล่องคัฟ เเถมเคส สองอัน กับสิลิโคนยางอันนึงคัฟ ประกันเหลือประมานสองเดือนคัฟ เครื่องสวยมากคัฟเพราะซื้อมาฟังเพลงเฉยๆคัฟ เเต่ตอนนี้หาตังสมทบเครื่องใหม่ยุคัฟ ทั้งหมดนี้ขออนุญาติตั้ง 4000 ต่อได้นิดหน่อยนะคัฟ อยากให้ดูเครื่องก่อน นัดเจอ กทม อนุสารีย์ รถไฟฟ้าทุกสถานีคัฟฟ
nene49013253@hotmail.com โทรถามได้คัฟ 0891636003 ขอบคุงสยามโฟน Laughing มากๆคัฟฟ
ขายค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 21:49  

ขายรุ่นนี้ค่ะ

3700 ค่ะ

เครื่องเดือนเดียวค่ะ

ยกกล่องค่ะ

เคสสามอัน

ติดกันรอยแล้ว

มีสายให้ด้วย ซองหนังอีกอัน

เมม 2 กิ๊กนะคะ

ติดต่อ panida_pim@yahoo.com

สนใจเมลล์มาเลยค่ะ
ขายค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 22:03  

ใครจะซื้อทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้นะคะ

*-*เดี๋ยวโทรกลับค่ะ

ที่ขายอยากได้ บีบี

หรืออโฟนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 16:10  

ใช้ nokia 5233 มาหลายเดือนแล้วค่ะ ใช้ streaming ดูหุ้นของ settrade อยู่ เมื่อวานเครื่องค้างทำอะไรไม่ได้เลย ก้อเลย hr เครื่องใหม่ แต่คราวนี้ลง streaming ไม่ได้ มันขึ้นข้อความว่า " jad และ jar ไม่ตรงกัน" ต้องแก้ไขยังไงค่ะ รบกวนด้วยค่า
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 10:50  

ใช้ nokia 5233 มาหลายเดือนแล้วค่ะ ใช้ streaming ดูหุ้นของ settrade อยู่ เมื่อวานเครื่องค้างทำอะไรไม่ได้เลย ก้อเลย hr เครื่องใหม่ แต่คราวนี้ลง streaming ไม่ได้ มันขึ้นข้อความว่า " jad และ jar ไม่ตรงกัน" ต้องแก้ไขยังไงค่ะ รบกวนด้วยค่า

ลงผิดลำดับป่าวครั้บ ถ้าจำไม่ผิด มันจะมีต้องเอา jad หรือ jar ลงก่อนอ่ะ ลงเรียงลำดับลงใหม่ดูก่อน ถ้าไม่ได้ก็โหลดโปรแกรมตัวนั้นมาใหม่แล้วเอามาลง ถ้าไม่ได้อีกก็คง....เปงที่เครื่องแล้วมังครับ
darksynchro07
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:37  

5233 ใช้ดีมั้ยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง เพลงเพราะมั้ย วัสดุแข็งแรงหรือเปล่า ประกอบแน่นมั้ย แถมสายUSBหรือเปล่า หรือจะเอา X2 ดี

ผู้รู้ช่วยตอบคำถามเหล่านี้หน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 07:57  

darksynchro07 ผู้เขียน:
5233 ใช้ดีมั้ยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง เพลงเพราะมั้ย วัสดุแข็งแรงหรือเปล่า ประกอบแน่นมั้ย แถมสายUSBหรือเปล่า หรือจะเอา X2 ดี

ผู้รู้ช่วยตอบคำถามเหล่านี้หน่อยนะครับ
5233 ก็ใช้ดีนะครับโดยรวมแล้วก็ครบในตัวมันดีถ้าไม่นับเรื่องการเชื่อมต่อที่ขาดทั้ง wifi 3g gps แต่ด้วยราคามันไม่แพงด้วยแหละครับ ปัญหาก็ไม่ค่อยมีหรอกเครื่องเร็วดีซีพียูมีความเร็วถึง 434 mHZ มีแรมในตัวอยู่ 128 mb เสียงเพลงก็ดีอยู่นะครับถ้าไม่เอาไปเทียบกับมือถือฟังเพลงรุ่นใหม่อย่าง x2 ซะก่อน แต่ต้องบอกว่า5233อย่าไปหวังกะหูฟังที่แถมมาให้เด็ดขาดเพราะเสียงห่วยมากเปลี่ยนหน่อยเสียงก็ดีแล้วครับไม่มีปัญหา เรื่องวัสดุและการประกอบคงเป็นข้อเสียอีกข้อของรุ่นนี้เลยเพราะมันใช้วัสดุรีไซเคิลทำให้มันดูไม่ค่อยแข็งแรงและการประกอบมันก็มีไม่สนิทบ้าง ของข้างๆกรอบแกรบนิดหน่อยแต่ก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ เรื่องสาย USB นี่ต้องไปหาเอาเป็น Micro USB ก็พอหาได้ตามห้างใหญ่ๆ ถ้าเป็นผมๆก็เบื่อ 5233 เต็มทีและก็อยากเปลี่ยนเป็น x2 แล้วแหละครับเพราะอยากได้มือถือฟังเพลงมากกว่าแต่ยังไงโดยรวม 5233 ก็ยังดีกว่า x2 อยู่หลายเรื่องครับ
Bantz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 17:25  

ผมลงโปรแกรมไม่ได้เลยครับทำไงดี sign แล้วกด install ได้ แต่พอกดตกลงมันก็หายไปโดยไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 00:07  

ใช้มาเดือนกว่าแล้วครับ..ไม่ได้ทำฮาร์ดรีเซ็ทหรอกครับ..ใช้มันแบบเดิมๆ ไปเลย..
ก็ใช้ดีนะครับ ผมใช้โอเปร่า 10 เป็นเว็บบราวเซอร์ (โอเปร่ามินิ ก็มีครับแต่ผมไม่ได้ใช้)
บราวซ์ได้รวดเร็วดีครับ เสียแต่ว่าไม่มีภาษาไทย
บราวเซอร์ที่มีอยู่ก็ใช้ได้ครับ แต่เข้าบางเว็บอาจเป็นภาษาต่างดาว(ปรับตรงเพจแล้วก็ยังแก้ไม่ได้)
สรุปว่าดีครับ..นึกอะไรออกเด๋วมาบอกอีกที..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stillgottheblues เมื่อวันที่ 24 Oct 2010 23:04; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ultracatv3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 09:00  

ผมสนใจรุ่นนี้อ่ะ อยากลองใช้ดุมั่งจัง ใครมีจะขายลงไว้พร้อมเบอรืโทร ขอแถว ปิ่นเกล้า จรัญ บางแค นะครับ Shocked
romeo1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 19:40  

ถามหน่อยครับ

ถ้าโหลด mv เพลงจาก ยูทูบ มาลงดูในเครื่องนี่ จะดูได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 10:47  

romeo1 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ

ถ้าโหลด mv เพลงจาก ยูทูบ มาลงดูในเครื่องนี่ จะดูได้มั้ยครับ

ดูได้แต่ต้องแปลงไฟล์ก่อนนะครับเพราะว่าไฟล์จากยูทูปเป็น .flv
ต้องแปลงให้เป็นนามสกุล .mp4 ก่อน แนะนำให้ใช้โปรแกรม Format Factory ครับ
รับรองแหล่มเลย.. Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 14, 15, 16  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: