Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I PHONE 4 มาแล้ว สัมผัสแล้ว สวยมากๆๆๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 25 / เข้าชม: 30393
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I PHONE 4 มาแล้ว สัมผัสแล้ว สวยมากๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 16:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปทดลองดูแล้วครับ พี่ๆ iphone 4 มีทั้งเครื่อง unlock และ lock สวยดีครับ ใครอยากสัมผัส ดูได้ที่ร้าน winner รู้สึกว่ามีหลายสาขาเลยอ่าครับ........มีบริการครบ...
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: I PHONE 4 มาแล้ว สัมผัสแล้ว สวยมากๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 10:31  

มาบอกอีกทีครับ ไปเช็คราคามาและ เครื่อง lock US อยู่ที่ 39900 บาท unlock werwire อยู่ที่ 59900 บาท
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: I PHONE 4 มาแล้ว สัมผัสแล้ว สวยมากๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 12:53  

แวะมาชม หรือสอบถามรายละเอียด ทางผมได้นะ ........
jimkassana
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 08:36  

ราคาเกือบ 60,000 แนะ อย่างงี้ซื้อ notebook ดีกว่า
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 13:06  

แล้วแต่คนชอบ และการใช่งานอ่าเนอะ อย่างเราคงมิไหว...อิอิ ความสุขแลกกับเงินจิงๆ คิคิ
dipers
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 21:59  

jimkassana ผู้เขียน:
ราคาเกือบ 60,000 แนะ อย่างงี้ซื้อ notebook ดีกว่า

ราคาขนาดนั้นเลยเหรอครับ.......
chann0123456
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 09:52  

ซื้แล้วใช้คุ้ม อีกอย่างที่ผมดีใจมากๆ คือ ไม่มีโทรศัพท์ตัวใหนทำได้อย่าง ไอโฟน4
ทั้งๆที่ต่างคนต่าง ลอกเลียนแบบ ไอโฟนกันทั้น และที่ผมดีใจอีกก็คือ ไม่มีใครโค่นไอโฟนได้สักที..ส่วนราคา และ ยีห้อดังขนาดนี้ และ เพรียบพร้อมความสามารถที่ในบางรุ่นยังทำไม่ได้
ผมคนหนึ่งครับ..ทีติดตามไอโฟนมาโดยตลอด และใช้ไอโฟนตั้งแต่รุ่นแรก 2จี จนถึง ปัจจุบัน
ไอโฟน 4 ราคาแพงก็จริง แต่การใช้งานสุดยอด...
kimzhi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 16:17  

ขาย iPhone 4 UK เครื่องหิ้ว unlock ไม่ติดสัญญาใดๆ ราคา 35,000 ครับ สนใจคุยรายละเอียดได้ครับ ( เป็นเครื่อง unlock ไม่ติดสัญญาใดๆนะครับ ไม่ใช่เครื่องล็อคแล้วนำมาปลดล็อค สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ ) นัดรับของได้ครับ ไม่ต้องโอนเงิน แต่ภายใน กรุงเทพ นะครับ สนใจเมลล์มาคุยได้ครับ tor-1@live.com เป็นเครื่อง unlock จาก UK นะครับ ไม่ใช่เครื่องจาก US ที่ติดล็อคแล้วนำมาปลดล็อค สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ โดยไม่มีปัญหาใดๆและสัญญาใดๆครับ 35,000 สำหรับ 16 G สำหรับ 32 G อยู่ที่ 40,000 ครับ
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 14:59  

ราคา กับการดูแล ผมว่า มันคือความสบายใจ จิงๆๆๆนะ ที่จะซื้อจแพงแต่สบายใจ คือข้อหลักสำคัญ .....
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 17:59  

ใครจะซื้อของผ่านเน็ท แนะนำอ่านกระทู้ข้างล่างก่อนก็ละกันนะครับ เพราะจะหาว่าผมไม่เตือนไม่ได้นะครับ

โดยเฉพาะ Iphone4 ในเวลานี้ตกอยู่ในความสนใจ และเป็นเป้าหมายให้มิจฉาชีพเป็นอย่างดีเลยครับ

แนะนำคนที่จะซื้อ ต้องเห็นของ แลกเงินกันสดๆ ห้ามโอนก่อนได้ของเด็ดขาด!!! ขอเตือนด้วยความหวังดีนะครับ ขอบคุณครับ
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 21:09  

ครับ ขอบคุณมากๆครับ ดีมากๆ เดี๋ยวนี้ มีการหลอกผู้ซื้อหรือมีการให้คำตอบผิดๆกับลูกค้า ซึ่งส่งผลไม่ดี ขอบคุณมากๆครับ ใครมีปัญหาหรือข้อสงสัย ถามได้เลยนะครับ
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : iphone4 os4 เจลได้แล้ว สัมผัสแล้ว.....
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2010 17:33  

ตอนนี้ สามารถ เจลเบลคใช้ได้หมดแล้ว ด้วย ทั้ง os4 ทั้ง iphone4 นะครับ แวะมาบอก ข่าวดี ..... สอบถามได้นะ ทุกคน....
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 19:40  

ระมัดระวังเรื่อง อัพเวอชั่นด้วยนะครับ นะตอนนี้ มี4.0.2 นะครับ ไม่สามารถเจลเบรคได้ และเวอชั่นนี้ออกมาเพื่อปิดช่องโหว่ นะครับ ต้องรออีกสักระยะ เลย คนที่อัพไป มีไร สงสัย ถามผมได้นะครับ
ryusigum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: iphone4 os4 เจลได้แล้ว สัมผัสแล้ว.....
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 10:53  

chanachai01 ผู้เขียน:
ตอนนี้ สามารถ เจลเบลคใช้ได้หมดแล้ว ด้วย ทั้ง os4 ทั้ง iphone4 นะครับ แวะมาบอก ข่าวดี ..... สอบถามได้นะ ทุกคน....

แหล่มเลยๆ ซื้อมาจะได้มา เจลเบลค อิอิ ^^ รออยู่นีาาาา IP 4
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 12:06  

แวะมาแชร์ความรู้กันได้ครับ อิิอิ เจลได้อยู่4.0 4.0.1 แต่4.0.2 ไม่ได้นะ ระวัง การอัพด้วยนะ
ryusigum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 12:55  

chanachai01 ผู้เขียน:
แวะมาแชร์ความรู้กันได้ครับ อิิอิ เจลได้อยู่4.0 4.0.1 แต่4.0.2 ไม่ได้นะ ระวัง การอัพด้วยนะ

เห็นข่าวออกมาเหมือนกัน เค้าบอกว่า Iphone 4 ที่จะเข้ามาขายในไทย น่าจะเป็น 4.0.2 ด้วย และทางคนทำเจล เค้าบอกว่า จะทำอีกครั้งคือรอการอัพเดทครั้งใหญ่จากทางแอปเปิ้ล ^^
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 11:49  

เครื่องนอกส่วนใหญ๋ จะเห็น เป็น ipad นะครับ ที่มาเป็น 3.2.2 ครับ ส่วน iphone4 ยังไม่เห็น เค้าโครง แต่ที่ร้านวินเนอเทเลคอม เป็น 4.0 - 4.0.1 ครับสบายใจได้
shizabzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 09:02  

ก็แพงอยู่นะครับ แต่ผมกะรอทรูเอามาขายเรยยย จะได้ซื้อออ ควบกะไอพอด ทัช ใหม่
ryusigum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2010 11:53  

shizabzaa ผู้เขียน:
ก็แพงอยู่นะครับ แต่ผมกะรอทรูเอามาขายเรยยย จะได้ซื้อออ ควบกะไอพอด ทัช ใหม่

ipod tuch มันแตกต่างจาก iphone 4 ยังไง *-*
เป็นผม ซื้ออันเดียวพอละ เสียดายตัง
camry1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 21:48  

อยากได้เครื่องศูนย์มากกว่า มีใครจะนำเข้าบ้างมั้ย
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 15:27  

Cpu ไวขึ้นนะครับเท่าที่ดู
* บอดี้ค่อนข้างที่จะบางมากๆ ซึ่งเสี่ยงต่อการที่จะหยุดมือและตกลงพื้นได้ แถมทราบมาว่าค่าซ่อมจอแพงหน้าดู
* ด้านหน้ามีกล้อง
* ด้านหลังมีกล้องหลัง ความละเอียด 1ล้านพิกเซล ไม่ละเอียดเท่ากับ iPhone 4 นะ ได้แจ้งให้ทราบก่อนหน้าแล้ว
* ด้านล่างมีลำโพง(คาดว่าจะมีไมด์ด้วย), ตัว 3o Pin connector และที่เสียบหูฟัง
* ส่วนด้านข้างซ้ายมีปุ่มเพิ่ม-ลดความดังของระดับเสียง
* ด้านบนมีปุ่มเปิด-ปิด
มี face time ด้วย
รองรับแอปใหม่ๆๆ นะผมว่า
minimoni
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 02:37  

รอเครื่องศูนย์เหมือนกันครับ ว่าแต่ค่ายไหนจะมาก่อนกันแน่ครับนี่่ dtac หรือ true?
camry1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 00:24  

ภาวนา สาธุ ให้ dtac iPhone 4 มาก่อนนะ อยากเปลี่ยนเครื่องเต็มแก่
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 16:25  

ยังไง ก็แวะมาชม มาสัมผัสได้นะครับ ลองให้สัมผัส+ดูสินค้าใหม่ๆ ทดลองได้ครับ สอบถามรายละเอียดได้นะครับ
chanachai01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 12:48  

ตอนนี้มี ipod touch 4 ให้ได้สัมผัสแล้วนะครับ อย่าลืมแวะมาชม มีระบบใหม่ๆรออยู่นะครับ

WINner telecom
definelove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 13:00  

Cool ใช้ทั้ง 2 เครื่อง ซื้อมาพร้อมกันเลยเมื่อ 2วันก่อน เปรียบเทียบกันครับ ทั้ง sswและip4 ในมุมมองของผมเองนะ(จริงๆก็ยังไม่ได้เล่นทุกฟังค์ชั่นนะครับ ส่วนอื่นๆเช่น การถ่ายภาพและเชื่อมต่อเนตยังไม่ได้ลองนะครับ)

หน้าจอ
ssw ให้สีสันสดใส สวยงามอลังการกว่า แม้อยู่ท่ามกลางแสงแดด
ip4 ความละเอียด คมชัดสูงกว่า ถนอมสายตาดี แต่ไม่สู้แดดเลย อยู่กลางแดดต้องเพ่ง

การดีไซน์และความทนทานของบอดี้
ssw แข็งแรงด้วยบอดี้สแตนเลสสตีล ดีไซน์ยังไม่ค่อยโดนใจวัยรุ่น แต่ถ้าทำหล่นก็คงเป็นรอยละนะ
ip4 ดีไซน์ล้ำสมัย โดนใจ ทำให้นึกถึง se รุ่นw950i น้ำหนักมากกว่า ssw เรื่องความคงทนไม่ขอออกความเห็น ถ้าทำหล่น กลัวเหมือนกันว่ามันจะร้าวเป็นใยแมงมุม

การใช้งานเบื้องต้น

ssw มีหน่วงบ้างนิดๆ เวลารันหลายแอปฯ ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ชอบgps ตรงที่รับสัญญาณไวดี ไม่เห็นช้าอย่างในกระทู้บอกเลย ไม่ต้องออนไลน์ด้วยแผนที่ route66 ซึ่งค่อนข้างแม่นยำ
ip4 ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่มีหน่วงเลย รันหลายแอปเท่าๆกับssw ลื่นหัวแตก แม้cpuจะเป็นของ samsung สเปคเท่ากัน ramเท่ากันกับsswและssgs กลับแสดงผลได้ดีกว่า

สรุป*แต่ละค่าย ต่างก็มีมีข้อเด่น ข้อด้อย ชอบแบบไหน ใช้งานลักษณะไหน ศึกษาข้อมูลดีแล้ว โดนใจเราหรือเปล่า ทรัพย์พร้อมก็ซื้อเลยครับ ซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแล้วเราจะมีความสุขกับมันครับ อย่างผมก่อนหน้าก็ใช้ O2 atom life ใช้จนมันพังนี่ละถึงได้ฤกษ์เปลี่ยน Laughing ขอให้มีความสุขกับการใช้งานโทรศัพท์มือถือนะครับทุกท่าน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: