Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E72 Eseries - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1774 / เข้าชม: 4833884
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2010 11:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอบคุณ mercides_benz35

อ๋อ เป็นเหมือนกันคับ

ให้กด บนๆ ล่างๆ
ช่องมันจะเลื่อนๆ (เหมือนโปรแกรมมันจะรวนๆ น่ะคับ)
แล้วเราก็กดปุ่ม ฟังก์ชั่น (ปุ่มมุมซ้ายล่างสุด) ค้างแล้วกดตัวอักษร
มันจะพิมพ์ได้บ้างไม่ได้บ้าง
แล้วพยามกดซ้ำๆ อะคับ
ผมก็พิมพ์อยู่หลายรอบกว่าจะเข้าได้
บางทีพอกดปุ่ม ขึ้น หรือ ลง ช่องสีๆ มันจะเลื่อน
แต่ เคอร์เซอร์ ยังกระพริบอยู่ในช่อง
ลองพิมพ์ๆ ดูนะคับ ต้องใช้ความพยามอย่างสูงจิงๆ - -"

ไม่ได้เป็นที่เครื่อง เป็นที่โปรแกรมมันน่ะคับ
แล้วตัวโปรแกรมก็ยังไม่สมบูรณ์ด้วย
กดตัวเลือกก็ไม่ขึ้น กด exit ก็ไม่มี ต้องกดปุ่มวางสายเพื่อออกจากโปรแกรม
อัพโหลดรูปก็ไม่ได้
คอมเม้นได้ เหมือนมันยังไม่สมบูรณ์จิงๆ

อาการแบบนี้ยังรวมถึงหน้า wap ของ hi5 ด้วยนะคับ
แต่ว่า wap hi5 อาการไม่หนักเท่า โปรแกรม FB นี้
wap hi5 แค่กดปุ่มฟังก์ชั่น ก็พิมพ์ได้แล้ว
patt_a
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 16:35  

ก่อนอื่นเลย ขอขอบคุณคุณ proluck และท่านอื่นๆสำหรับคำแนะนำมากๆเลยค่ะ อันนี้สามารถเป็นอีกทางเลือกนึงถ้าทำวิธีข้างล่างแล้วยังแก้ไม่หายนะคะ อ่ะ ลองดูค่ะ

เมื่อวานไปที่ศูนย์ nokia มาแล้วค่ะ วิธีแก้ปัญหา key ข้อความไม่ได้เวลาใช้ internet คือ ต้องไปตั้ง default encoding ให้เป็น "Automatic" ค่ะ ไม่งั้นเวลาพิมพ์เข้าไปในช่องข้อความต่างๆ กด enter มันจะเด้งกลับมาที่หน้า internet menu อย่างที่เคยเจอค่ะ ^^

Web-->option --> setting --> page --> default encoding = "Automatic"
beebar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 09:31  

ขาย Nokia E72 สีดำ ครับ ซื้อมาได้ 9 วัน ไม่ค่อยชอบเท่าไร

เครื่อง ศูนย์ Nokia ครับ เหลือประกันอีก 12 เดือนอ่ะครับ

สภาพ 100% ยังไม่ได้แกะอารายเรย

ขาย 9200 บาท เท่านั้นครับบ

สนใจโทรมาสอบถามได้ 080-295-8433 บี 24 ชมครับ

รูปครับบ
Messi No.10
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 20:58  

เล็งมานานเหมือนกัน อยากได้ E72 มาก แต่ดันมี X6 8G มาทำให้ไขว้เขวซะงั้นนน
Rolling Eyes เลือกไม่ถูกดิไหนดีหว่า
เนเน่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 09:14  

ใครซื้อ E72สีม่วงมาใช้แล้ว เอามาโชว์หน่อยสิจ๊ะ อยากเห็นมั่ก ๆ Very Happy
beebar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 15:49  

ขาย Nokia E72 สีดำ ครับ ซื้อมาได้ 9 วัน ไม่ค่อยชอบเท่าไร

เครื่อง ศูนย์ Nokia ครับ เหลือประกันอีก 12 เดือนอ่ะครับ

สภาพ 100% ยังไม่ได้แกะอารายเรย

สนใจโทรมาสอบถามได้ 080-295-8433 บี 24 ชมครับ

รูปครับบ

nappi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 18:37  

สนใจค่ะคุณบี ราคาลดได้อีกมั้ยคะ
beebar
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 21:14  

ราคาลดได้อีก นิดหน่อยครับ ลองโทรมาคุยหลังไมค์ นะครับ

080 295 8433 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 21:26  

beebar ผู้เขียน:
ราคาลดได้อีก นิดหน่อยครับ ลองโทรมาคุยหลังไมค์ นะครับ

080 295 8433 ครับ

อยู่แถวไหนหรอครับ
โนเกียของแท้100%
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 12:42  

เห็นเขาว่ากันว่าอีกหน่อยจะมีรุ่น E73 ด้วยอ่า
FiveFive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 15:28  

มีเทคนิควิธีการเปลี่ยนภาษาที่ใช้พิมพ์มาบอกค่ะ
(ไม่รู้ว่าคนอื่นๆรู้แล้วหรือยัง แต่พอดีเพิ่งเจอเองโดยบังเอิญน่ะค่ะ)

ถ้าพิมพ์ข้อความหรือตัวอักษรอยู่ แล้วต้องการเปลี่ยนภาษาที่ใช้พิพม์
ให้กดแป้นพิมพ์ shift (ที่เป็นลูกศรชี้ขึ้นทางด้านซ้ายล่าง) แล้วตามด้วยแป้น Sym (ข้างๆกันน่ะค่ะ)
มันจะขึ้นเมนูมาให้เราเลือกเลย ว่าจะใช้ภาษาพิมพ์เป็นอะไร

ขออภัยหากหลายๆท่านทราบแล้วค่ะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 19:42  

มือ 2 ราคาเท่าไหร่หนออ
สนใจอ่ะ ^^"
แบบ ถูก ๆ 55+
ป๊าดโท่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 14:13  

โฮก!! E72 มีไม่นาน ข้างบน มี E73 มาล่อตายสาอีกแล้ว
beebar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia E72 สีดำเครื่องศูนย์ 99% เหลือประกัน 12 เดือน ใหม่
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 23:17  

ยัง ขาย E72 อยู่นะครับ สนใจโทร คุยกันนะครับ

เครื่อง ศูนย์ Nokia ซื้อมาได้ อาทิตย์กว่าๆ

สนใจโทร 080 295 8433 บี ครับบ
Annko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 11:52  

ต้องการขาย E72 Navigation สีน้ำตาลทอง เครื่องศูนย์ มีใบเสร็จ
เราซื้อออกจากศูนย์ 12500 บาท ต้องการขาย 11,000 บาท

สภาพใหม่100% ซื้อมาได้ 13 วัน

ซื้อมาแล้วไม่ค่อยใช้เลยค่ะ ถัดใช้แต่เครืองเก่า N73

ซื้อมาแล้วรู้สึกไม่ถัดการใช้งานของเรา อาจจะเหมาะกับคนที่ชอบพิมพ์บ่อยๆ มากกว่า

ยกกล่องอุปกรณ์ครบทุกอย่างและตัวติดในรถยนต์ ติดฟิมล์กันรอยแล้วและเคส

ติดต่อแอน 08-46501707 ได้ตลอดเวลาค่ะ ในกทม.และแถวนวนคร
Messi No.10
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 22:14  

Annko ผู้เขียน:
ต้องการขาย E72 Navigation สีน้ำตาลทอง เครื่องศูนย์ มีใบเสร็จ
เราซื้อออกจากศูนย์ 12500 บาท ต้องการขาย 11,000 บาท

สภาพใหม่100% ซื้อมาได้ 13 วัน

ซื้อมาแล้วไม่ค่อยใช้เลยค่ะ ถัดใช้แต่เครืองเก่า N73

ซื้อมาแล้วรู้สึกไม่ถัดการใช้งานของเรา อาจจะเหมาะกับคนที่ชอบพิมพ์บ่อยๆ มากกว่า

ยกกล่องอุปกรณ์ครบทุกอย่างและตัวติดในรถยนต์ ติดฟิมล์กันรอยแล้วและเคส

ติดต่อแอน 08-46501707 ได้ตลอดเวลาค่ะ ในกทม.และแถวนวนคร

อย่าว่าโง้นงี่เลยนะคับ
ขอผ่อนได้ไหมคับพอดีเงินสดไม่ถึงงะ
แต่ก้ออยากได้อยู่
ดรีมมี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 08:07  

ใครขายมั่งครับขอแถวฟิวเจอร์รังสิต
PONG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 15:57  

ต้องการขาย NOKIA E-72 สีดำ ราคา 8,500 บาท อุปกรณ์ครบสภาพใหม่มากครับ เพราะใช้น้อยและใส่เครสยางตลอดไม่มีรอยใดๆๆ ใช้มาประมาณ 5 เดือน เครื่องศูนย์มีใบเสร็จและประกันอยู่อีก 7 เดือน สนใจติดต่อ พงศธร 086-4655836
noot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 20:50  

nukanzaa ผู้เขียน:
ซื้อ สีม่วงมา 4 วันแล้วค่ะ ซื้อที่ศูนย์ nokia

รู้สึกชอบมากๆๆเลย รู้สึกว่าตัดสินใจถูกแล้ว

วันนี้ใช้หูฟัง ฟังเพลง แต่มันรู้สึกว่ามันหลวมๆ อ่ะค่ะ แล้วถ้าโดนเสียงมันจะขาดๆหายๆ อย่างนี้

เอาไปที่ศูนย์ แก้ไขได้ไหมค่ะ แล้วมีใครเป็นบ้างไหมค่ะ

ราคาเท่าไหร่คะ
ipimm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:02  

รบกวนถามหน่อยนะคะะ

พอดีเพิ่งถอยมา ยังใช้อะไรไม่เป็นเลยย ^^;

งงกับการ chat หน่ะคะ ต้องทำยังไงบ้างคะ มันคืออะไร ยังไง

ก่อนซื้ออ่านเจอว่ามี Window live แต่ไม่ยักกะเห็น pop up MSN

ก็เลยงง ว่าสรุปจะเเชทกับโปรแกรมอะไร หรือว่ามีข้อจำกัดยังไงบ้างอะคะ

อีกอย่างลองใช้ wi-fi ดู แล้วเปิดเว็บเพจไม่ได้เลยอะคะ

ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มยังไงป่ะคะ รบกวนด้วยนะคะ พอดีที่ร้านไม่ได้บอกอะไรมาเลย

ดู siamphome แล้วซื้อเลย ไม่คิดว่าจะยาก งงกันเลยทีเดียว เหอะๆ
popstarpoplam
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:26  

อยากถามว่าเกี่ยวกับรายชื่อในสมุดโทรศัพท์ของ Nokia E63 ถ้าเราบันทึกชื่อคนไว้ว่า Somchai Nokia แต่ถ้าเกิดเราเกิดลืมชื่อเค้าว่าชื่อ Somchai แต่เราจำได้ว่าเค้าอยู่บริษัท Nokia ถ้าเราพิมพ์คำว่า Nokia อย่างเดียว ตอน search หาชื่อ มันจะมีชื่อ Somchai Nokia ปรากฎออกมาให้เราเลือกไหมครับ หรือจะมีแต่ คนที่เราบันทึกชื่อ Nokia นำหน้าอย่างเดียวที่ปรากฎออกมา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:26  

ขอโทษครับ E72 ไม่ใช่ E63 ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 20:27  

รบกวนถามอีก 2 คำถามครับเกี่ยวกับรายชื่อในสมุดโทรศัพท์

1) เราสามารถบันทึกชื่อและเบอร์โทรลงบน micro sd ได้ป่าวครับ เพราะว่าเวลาจะเปลี่ยนมือถือใหม่จะได้เอา micro sd ที่บันทึกชื่อและเบอร์โทรใส่เข้าเครื่องใหม่เลย

2) เราสามารถ export รายชื่อและเบอร์โทร ลงไปในคอมพิวเตอร์เป็นไฟล์ excel หรือไฟล์อะไรก็ได้ ได้หรือป่าว ถ้าได้เราสามารถ import ชื่อและเบอร์โทรบนไฟล์ใส่ลงไปในมือถือเครื่องอื่นได้หรือป่าวครับ
P-azur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 20:13  

ขาย e72 สีทองจ้ะ รายละเอียดตามลิ้งงง
พอดีซื้อมาเป็นของขวัญแล้วซ้ำ

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8806030.html
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 00:59  

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

พอลง ovi map ใหม่แล้ว เข็มทิศในตัวไม่ทำงานอ่ะครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 10:27  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

พอลง ovi map ใหม่แล้ว เข็มทิศในตัวไม่ทำงานอ่ะครับ

กด 5 ถ้ามันยังไม่ทำงาน ให้เหวี่ยงมือถือเป็นเลข 8 คับ
มันจะขึ้นเป็นแดงๆ เขียวๆ ก็จะใช้งานได้คับ
แบบในภาพลิ้งค์นี้คับ
http://www.e72club.com/node/74
นู๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 17:02  

เพื่อนๆ เปรียบเทียง E72 กับ C3 ให้หน่อยจิ

คือว่าเราอยากได้ E72 มาก แต่พี่บอกว่า ให้หาเหตุผล ของความแตกต่าง

และความจำเป็นมาให้ได้ ไม่งั้นจะซื้อ C3 ให้อะ

แง แง แง เพื่อนๆช่วยหน่อยนะคะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 09:07  

นู๋ ผู้เขียน:
เพื่อนๆ เปรียบเทียง E72 กับ C3 ให้หน่อยจิ

คือว่าเราอยากได้ E72 มาก แต่พี่บอกว่า ให้หาเหตุผล ของความแตกต่าง

และความจำเป็นมาให้ได้ ไม่งั้นจะซื้อ C3 ให้อะ

แง แง แง เพื่อนๆช่วยหน่อยนะคะ

โอยยย ข้อแตกต่างเยอะแยะ - -"
E72 ดีกว่าเยอะ
จากสภาพกล้อง และดีไซน์แล้ว ส่วนตัว E72 กินขาดดดดดกระจุยกระจาย
แต่ก็ไม่แน่ เพราะไม่เคยสัมผัส C3 แต่ดูจากสะเป๊กกกกแว้ว
อ่า..ไม่ได้เข้าข้าง E72 นะคับ ดูดีกว่าเยอะ - -"
ที่เหลือความคิดเห็นส่วนบุคคลคับ

ผมว่าถ้าจะเทียบจิงๆ เทียบกะ E71 หรือ E63 ดีก่า หรือห่างนิดก็ E5
ก็ตัดสินใจดีๆ คับ
E72 ก็มีข้อเสียบ้างไรบ้างคับ
ลองไปศึกษาข้อมูลที่ www.e72club.com ก่อนก็ได้
ส่วนตัวอยากได้ N8 กะ BB9700White หง่ะ - -"
mojikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 18:54  

อยากถามว่า ตอนนี้ firmware ล่าสุดอะไรอะครัยบ แล้วจะตั้งให้เวลาเข้าเน็ตให้มันถามว่าจะเลือก wlan หรือ edge Gprs อะครับ ตั้งยังไงผมเข้า facebook ที่มากับเครื่องมันต่อแบบ Edge ให้เลยอะครับขอบคุณมากครับ Smile
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 09:00  

mojikub ผู้เขียน:
อยากถามว่า ตอนนี้ firmware ล่าสุดอะไรอะครัยบ แล้วจะตั้งให้เวลาเข้าเน็ตให้มันถามว่าจะเลือก wlan หรือ edge Gprs อะครับ ตั้งยังไงผมเข้า facebook ที่มากับเครื่องมันต่อแบบ Edge ให้เลยอะครับขอบคุณมากครับ Smile

เช็คเฟิร์มแวร์ กด *#0000# หรือ เมนู > แผงควบคุม > โทรศัพท์ > ตัว จก.ก.อุปฯ
ล่าสุด คือ เวอร์ชั่นซอฟต์แวร์ 031.023 วันที่ 31-Mar-2010

ส่วนรายละเอียดด้านอื่น ลองไปศึกษาดูที่
www.e72club.com นะคับ - -"
ดารา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 18:33  

ขอถามหน่อยนะคะ เพิ่งซื้อ e 72 สีม่วงมาเมื่อวาน
รูปภาพอ่ะค่ะ ทำไมรูปที่เราโหลดจากคอมมาใส่ ถ้าเป็นภาพแนวนอน มันจะเบลอนานมากๆ
บางทีรอตั้งนาน มันก็ไม่หายเบลอ เป็นทุกภาพที่เป็นภาพแนวนอน ส่วนภาพแนวตั้งมันจะชัดแต่แรกเลย ไม่ทราบว่า เครื่องรุ่นนี้ปกติมันเป็นแบบนี้รึเปล่าคะ ไม่ชอบเลยค่ะ ทำไมมันต้องเบลอด้วย (แต่เวลาดูแบบสไลด์ ไม่เป็นนะคะ)
Messi No.10
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2010 17:17  

อยากรู้ว่า E72 สามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่องได้ป่าวอ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
anty1977
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 15:34  

Messi No.10 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า E72 สามารถตั้งเวลาเปิด-ปิดเครื่องได้ป่าวอ่ะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

ได้รับ แถมเลือกช่วงเวลาได้ตามใจท่านเลยครับ
สนใจมั้ยครับผมประกาศขายอยู่ราคาต่อลองกันได้นะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1190866#1190866
mojikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 18:16  

ทำไมผมเปิดเว็บผ่าน wifi แล้วพิมสระภาษาไทยไม่ได้อะครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 09:25  

ทำไมผมเปิดเว็บผ่าน wifi แล้วพิมสระภาษาไทยไม่ได้อะครับ

ผมเคยติดต่อไปทางโนเกีย เขาบอกว่า จะปรับปรุงใน fw เวอร์ชั่นต่อไป
ซึ่งการพิมพ์สระนั้นทำไม่ได้ในหลายโปรแกรมคับ
โนเกียจะทำได้ แก้ไขได้หรือไม่ต้องติดตามต่อไป

ส่วนเรื่องพิมพ์สระ ต้องลงโปรแกรมไทยคีย์นะคับ
ลองไปดูที่ www.e72club.com
หรือ ลิ้งค์นี้ก็ได้คับ http://www.e72club.com/node/966
ผมจะ sign ให้
ไปลง อีเมล์ + อีมี่ 15 หลัก + ชื่อของคุณ(มีคนให้ทำหลายคน บอกชื่อหน่อยก็ดี จะได้ไม่ งง ครับ) หรือจะลองทำเองก็ได้ที่ลิ้งค์
http://www.e72club.com/thaikeys-for-e72-download
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 09:34  

ดารา ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะคะ เพิ่งซื้อ e 72 สีม่วงมาเมื่อวาน
รูปภาพอ่ะค่ะ ทำไมรูปที่เราโหลดจากคอมมาใส่ ถ้าเป็นภาพแนวนอน มันจะเบลอนานมากๆ
บางทีรอตั้งนาน มันก็ไม่หายเบลอ เป็นทุกภาพที่เป็นภาพแนวนอน ส่วนภาพแนวตั้งมันจะชัดแต่แรกเลย ไม่ทราบว่า เครื่องรุ่นนี้ปกติมันเป็นแบบนี้รึเปล่าคะ ไม่ชอบเลยค่ะ ทำไมมันต้องเบลอด้วย
(แต่เวลาดูแบบสไลด์ ไม่เป็นนะคะ)

ก็เป็นนะคับ แต่น้อย และไม่นานคับ
ถ้าเป็นรุ่น N82 ยังรู้สึกว่านานกว่า E72 เพราะความละเอียดของภาพมากกว่าคับ

รูปเวลาถ่ายเสร็จปุ๊บ แล้วเปิดดูเลย มันจะเบลอๆ สักพักแต่ไม่น่าเกิน 10 วินาทีนะคับ
อาจจะมีรูปเยอะมากกกกหรือเปล่าคับ
แต่ถ้ารูปไม่มากกก ก็ลองดูว่าเปิดโปรแกรมอะไรค้างไว้เยอะหรือเปล่านะคับ ^^
กดปุ่ม Home ค้างไว้ แล้วจะเห็นแอปฯ ที่เปิดค้างไว้
กดปุ่มกากบาทยกเลิกโปรแกรมคับ
การเปิดโปรแกรมหลายๆ โปรแกรมค้างไว้ อาจทำให้การทำงานของมือถือช้าลง
เหมือนกะคอมพ์ ถ้าเปิดหลายๆ โปรแกรมพร้อมกัน มันก็จะหน่วงๆ คับ
mojikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 17:32  

proluck ผู้เขียน:

ผมเคยติดต่อไปทางโนเกีย เขาบอกว่า จะปรับปรุงใน fw เวอร์ชั่นต่อไป
ซึ่งการพิมพ์สระนั้นทำไม่ได้ในหลายโปรแกรมคับ
โนเกียจะทำได้ แก้ไขได้หรือไม่ต้องติดตามต่อไป

ส่วนเรื่องพิมพ์สระ ต้องลงโปรแกรมไทยคีย์นะคับ
ลองไปดูที่ www.e72club.com
หรือ ลิ้งค์นี้ก็ได้คับ http://www.e72club.com/node/966
ผมจะ sign ให้
ไปลง อีเมล์ + อีมี่ 15 หลัก + ชื่อของคุณ(มีคนให้ทำหลายคน บอกชื่อหน่อยก็ดี จะได้ไม่ งง ครับ) หรือจะลองทำเองก็ได้ที่ลิ้งค์
http://www.e72club.com/thaikeys-for-e72-download

ขอบคุณครับ Very Happy ตอนนี้ sign ผ่าน opda และลงโปรแกรม thaikeys เรียบร้อยแล้วคัรบ แต่ขอถามอีกอย่างครับ ผมเห็นบางคนใน facebook เขาเม้นแล้วข้างใต้มันขึ้นว่า ผ่านทาง ovi by nokia มีสัญลักษณ์ ovi ด้วยครับ ไม่ทราบว่าทำยังไงอะครับ ขอบคุณครับ Very Happy
jb jb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 23:46  

เคสสวยๆครับ

http://www.seclub.com/club/viewtopic.php?t=72831&sid=0f14f079d7b5b3775487876721e8924d
Dkid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2010 15:01  

ขาย E72 สภาพนางฟ้า ใช้งานน้อย ประกันบาน

สภาพ 99.80% อีก 0.20% คือฝุ่นครับ

ระยะเวลาการใช้งานทั้งหมด 37 ชม. 11 นาที

ประกัน โนเกีย เหลือ 7 เดิอนครับ

อุปกรณ์ มี สายชาร์จ หูฟัง+ยางใส่หูฟัง Data link ขาดกล่องนะครับ

เสนอขายที่ 9000

ติดต่อที่เบอร์ 0876711623

สถานที่ ลาดกระบัง อนุเสาวรีย์ รังสิต

ปอน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2010 17:58  

ขาย E72 ซื้อมาจากศูนย์ Nokia ที่ เดอะมอลบางเเค

ขาย 9900 บาท

สภาพดีเยี่ยม 99.99 % เเน่นอนคับ
2 เดือน ไม่เคยตก หรือ กระเเทก สักครั้ง ตั้งเเต่ซื้อมาใส่ ซืลืโคน ตลอด !

อุปกรณ์ใหม่วิ๊ง เพราะ ไม่เคยใช้ ที่ชาร์จเเบต ใช้ N70 ของพ่อ หูฟัง ไม่เคยใช้ ทุกอย่างครบเป๊ะ พร้อมกล่อง

แถมซิลิโคน 3 อัน สีเเดง สีขาว สีดำ

เมม 4 กิ๊ก ติดต่อ 0814508627 ปอน คับ
กรุงเทพ !

เหตุผลที่ต้องการขาย คือ ตอนนี้ต้องการ เอาเงิน ไปจ่ายค่าเทอม TT
ไม่มีเงินจ่ายค่าเทอม
บุคคลธรรมดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 15:56  

beebar ผู้เขียน:

รูปครับบ

8000 ได้ไหมครับ
sakurakung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 02:41  

ขาย Nokia E72 navi สีเทา (รุ่นนี้แถมที่วางโทรศัพท์ในรถในการนำทางด้วยนะครับ)
อุปกรณ์ครบยกกล่องแถมเมม 4 กิ๊ก
เครื่องศูนย์ดีแทค ประกัน 1 ปี ( ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอแล้ว พร้อมแถมซองซิลิโคน 3 ชิ้น )
เครื่องใหม่อายุ 2 สัปดาห์ สภาพการใช้งาน 99% เหมือนได้เครื่องใหม่ เครื่องไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น เจ้าของดูแลดีมาก
เหตุผลที่ขาย ได้เครื่องใหม่มาใช้เป็นจอทัชสกรีน เครื่องนี้เลยประกาศขาย
ต้องการขาย 10,900 บาท
ติดต่อ 089-210-5338 , 086-852-6415 นัท
สะดวกนัดดูของ แถวเดอะมอลล์บางกะปิ ลาดพร้าว รถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว ระแวกใกล้เคียง
fatshort
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 12:47  

ซื้อ white edition มาตอนที่มันยังออกตัวไม่ถึงอาทิตย์
ปัญหาเยอะ !!
ตัว เลื่อน ก็ไม่ลื่นเท่าที่ควรเลยค่ะ ฝืดๆๆ
แล้วก็ บางครั้ง เวลาโทรออก ปลายทางไม่ได้ยินเสียงเราพูดค่ะ เงียบสนิท แต่เราได้ยินเสียงจากปลายทางชัดเจน ขนาดตะโกนพูดนะคะ เสียงขาดๆหายๆ ยังกะอับสัญญาณ แต่จริงๆแลวไม่ใช่ค่ะ พอไปถามที่ร้าน mshop พี่เขาบอกว่า เดี๋ยวให้เอาเครื่องมาอัพเกรด ก็ไปทำค่ะ
ตอนทำเอา เมมออกนะคะ แต่พอ เอาเมมใส่เค้า บอกว่าความจำเสียดายค่ะ ต้องฟอแมท ใหม่ข้อมูลายอีกเซ็งมาก พอมีคนโทรเค้า กดรับสายค่ะ คุยได้ปกติ แต่หน้าจอ ยังค้างว่ามีสายโทรเข้าอยู่ค่ะ เซ็งมากเลย
อยากให้โนเกียคืนเครื่องใหม่มากๆ ขนาดเครื่องเพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือนนะคะ พี่สาวซื้อมาเหมือนกันค่ะ ซื้อมาก็มีปัญหาเลยค่ะ จนได้เครื่องใหม่เลยค่ะ

ยังไงก็ตัดสินใจกันดูนะคะ
ประสบการณ์จากผู้ใช้จริง มาบอกเล่าค่ะ ^^
sakurakungg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 14:46  

sakurakung ผู้เขียน:
ขาย Nokia E72 navi สีเทา (รุ่นนี้แถมที่วางโทรศัพท์ในรถในการนำทางด้วยนะครับ)
อุปกรณ์ครบยกกล่องแถมเมม 4 กิ๊ก
เครื่องศูนย์ดีแทค ประกัน 1 ปี ( ติดฟิล์มกันรอยหน้าจอแล้ว พร้อมแถมซองซิลิโคน 3 ชิ้น )
เครื่องใหม่อายุ 2 สัปดาห์ สภาพการใช้งาน 99% เหมือนได้เครื่องใหม่ เครื่องไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น เจ้าของดูแลดีมาก
เหตุผลที่ขาย ได้เครื่องใหม่มาใช้เป็นจอทัชสกรีน เครื่องนี้เลยประกาศขาย
ติดต่อ 089-210-5338 , 086-852-6415 นัท
สะดวกนัดดูของ แถวเดอะมอลล์บางกะปิ ลาดพร้าว รถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว ระแวกใกล้เคียง

ลดราคาให้เหลือ 8000 บาทครับ อยากขายได้ไวๆ ครับ ด่วนนะครับ
koiiza_naruk
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:03  

[quote="sakurakungg"][quote="sakurakung"]ขาย Nokia E72 navi สีเทา (รุ่นนี้แถมที่วางโทรศัพท์ในรถในการนำทางด้วยนะครับ)
สะดวกนัดดูของ แถวเดอะมอลล์บางกะปิ ลาดพร้าว รถไฟฟ้าใต้ดินลาดพร้าว ระแวกใกล้เคียง[/quote]

ลดราคาให้เหลือ 8000 บาทครับ อยากขายได้ไวๆ ครับ ด่วนนะครับ[/quote]

น่าสนนะ...แต่ตอนนี้เปงมนุษย์เงินเดือนใช้หมดแย้ววววว Sad
sun148
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:50  

Nokia CR-115 Car Holder สำหรับผู้ใช้มีรถหลายคัน

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7194906

Nokia CR-115 Car Holder

ของใหม่ สนใจติดต่อ 0804440790

รุ่นนี้ใช้ดีที่สุดที่ผมเคยใช้มา แต่หาซื้อที่ Nokia Shop ไม่ได้
ปกติขายพร้อมกับรุ่น Navigator ของโทรศัพท์

สำหรับท่านที่มีรถหลายคัน หรือใช้ GPS บนมือถือ

ของเค้าดีจริงๆ อันเดียว 550 บาท
สองอัน เอาไปเลย 1000 บาท ของทะยอยมานะครับ
มีไม่มากถ้าหมดต้องรอหน่อยนะครับ
luppui
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Nokia E72 สีทอง สภาพ 90% ราคา 9000 บาท
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 21:55  

ขาย Nokia E72 สีทอง สภาพ 90% ราคา 9000 บาท
รับประกันศูนย์ 1 ปี

อุปกรณ์ ครบ ชุด

ราคาต่อรองได้
สนใจ ติดต่อ kid_pk1412@hotmail.com
โทร 083-1224437

สะดวกนัดดูของได้ที่ The MaLL งามวงศ์วาน นะค่ะ
fangkaw
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 21:44  

ถามเรื่องหูฟังหน่อยค่ะ

พอดี เวลาคุยมันไม่ได้ยินเสียง แต่ฟังเพลงก็ได้ยินชัดดี

มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ ???
nuchkhunza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 15:48  

กำลังจะซื้อ e72 อะคับ มันดีไหม

กำลังจะตัดสินใจซื้อ e72 x6 c3
luppui
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2010 22:06  

Laughing lklk
heineken_x
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 06:40  

รบกวนถามนิดนึงครับ

เครื่องนี้พิมพ์ข้อความเป็นภาษาไทยง่ายไหมครับ เช่น การพิมพ์สระ วรรณยุกต์ ต่างๆ

พอดีกำลังอยากได้หน่ะครับ

เพราะเครื่องเก่า ( i-mobile 381 ) พิมพ์ สระยากมาก ต้องเปลี่ยนโหมดแล้วเลื่อนๆเลือก ไม่ไหวครับ

อยากได้แบบพิมพ์ได้เลยเหมือนคีย์บอร์ด ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ OK ไหมครับ
Marii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 14:14  

[quote="FiveFive"]เย้วๆๆ เพิ่งไปถอย white edition มาเมื่อวานแหละ งามมากมายค่ะ
ขอบคุณ Board นี้มากๆเลย เมื่อวานว่างจัด เลยนั่งดูเว้บมือถือไปมาๆ
ตัดสินใจซื้อเมื่อวานเลยค่ะ ชอบบบบ ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆท่านด้วยนะคะ[/quote]

สีขาวซื้อมาเท่าไหร่หรอคะอยากได้เหมือนกัน แล้วปัญหามันเยอะจริงๆหรอคะ Very Happy
E72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 23:08  

ซื้อมาไม่ถึงเดือนมีปัญหาที่หน้าจอกับลำโพง เอาเข้าร้านที่ซื้อมากับบอกว่าเครื่องตกน้าศูนย์ไม่รับซ้อม ขอโทษครับเครื่องไม่เคยตกน้าและผมคิดว่าเป็นการปัดความรับผิดชอบของศูนย์ โนเกีย E72เครื่องนี้จะเป็นเครื่องสุดท้าย สำหรับผมและเพื่อนๆ ถ้าโนเกียจะฟ้องร้องเชิญ ผมยินดีเพราะมันเป็นความจริง พึ่งไปเอาซ้อมจอ 3000ครับ คุณบริการหลังการขายห่วยแตกมาก
E72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 23:11  

[[b]quote="E72"]ซื้อมาไม่ถึงเดือนมีปัญหาที่หน้าจอกับลำโพง เอาเข้าร้านที่ซื้อมากับบอกว่าเครื่องตกน้าศูนย์ไม่รับซ้อม ขอโทษครับเครื่องไม่เคยตกน้าและผมคิดว่าเป็นการปัดความรับผิดชอบของศูนย์ โนเกีย E72เครื่องนี้จะเป็นเครื่องสุดท้าย สำหรับผมและเพื่อนๆ ถ้าโนเกียจะฟ้องร้องเชิญ ผมยินดีเพราะมันเป็นความจริง พึ่งไปเอาซ้อมจอ 3000ครับ คุณบริการหลังการขายห่วยแตกมาก[/quote][b][/b][/b]
ช่ายป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:32  

ข้างบนอ่าที่บอกเครื่องตกน้ำ0ไม่รับซ่อม
แล้วทำไมไม่บอกเขาว่าเครื่องไม่เคยตกน้ำหละ
หรือว่าบอกเขาแล้ว แล้วเขาว่ายังไงบ้างหรอ
ช่วยเล่าเรื่องมาให้ครบเรื่องด้วยนะ
ไม่ใช่จะต่อว่า 0 โนเกียฝ่ายเดียว

ต้องดูเหตผลทั้ง 2 ฝ่านว่าคุยกันยังไง
เหวอ E73
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:34  

โนเกียของแท้100% ผู้เขียน:

เห็นเขาว่ากันว่าอีกหน่อยจะมีรุ่น E73 ด้วยอ่า

เง้ออยากได้ Surprised
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 21:01  

E72 ตอนนี้ราคาเท่าไรแร้วคะ
ใครรู้มั่งอ่ะ
แร้วมันดีป่าววววววววววววววอ่ะ
pinkiedevil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 10:05  

ตอนนี้ราคาเครื่องที่ศูนย์ => E63 = 6,720
=> E72(สีทั่วไป) = 11,700
=> E72 white ช 12,300

ราคามาบุญครอง => E72 (สีทั่วไป) = 10,800 , white = 11,900

ราคางามวงค์วาน => E72 (สีทั่วไป) =10,790, white = 11,350

ราคาร้านมือถืออื่นๆ => E72 (สีทั่วไป) = 11,000, white = 11,800
=> E5 (ทุกสี) = 7,790 (อันนี้สีขาวสวยดีนะ เห็นของจริงมาแล้ว แต่จะไม่
ดู หรูเท่า E72 ค่ะ)
=> E63 = 6,500

เราก็คิดอยู่ว่าจะซื้อตัวไหนดี เพื่อนที่ใช้ E72สีขาว เข้ามาreview หน่อยสิคะ ว่าใช้แล้วมันรักษายากมั้ย เพราะจริงๆ อยากได้สีทองแต่ว่า ดูสีขาวหูฟังเค้าดี แล้วมีbluetoothด้วย เลยรู้สึกว่าคุ้มกว่า ขอบคุณค่ะ Very Happy
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 11:22  

ถามเซียนครับ
เรื่อง tweets60 คือผมลงเรียบร้อยแล้ว พอให้ใส่ username + password
ผมก็ใส่แล้ว
แต่พอกดไป ดันขึ้นว่า invalid username + password
ต้องทำไงถึงจะใช้ได้อ่ะครับ -*-
EiEi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 21:56  

พอดีว่าจะซื้อมือถือใหม่ ว่าจะซื้อ 72 นี่แหละ ก็อยากถามผู้รู้ซักสองสามข้อนะครับ
1 ผมต้องใช้โปรแกรม excel ตลอด เพราะงานผมต้องเก็บข้อมูลลูกค้าตลอดเวลาเลย ก็เลยอยากทราบว่า ในโปรแกรม excel มันมีการค้นหาเหมือนกับใช้ excel ในคอมหรือปล่าวครับ
2 เกี่ยวกับเรื่องการพิมพ์ มีปัญหาอย่างไรบ้าง เห็นบอกว่าสระตกไปไม่ครบ และมีวิธีแก้ไขอย่างไร
3 การใช้งานในการนำทาง ใช้โปรแกรมอะไรได้บ้างครับ แบบว่าเดินทางบ่อยครับ ใช้การ์มิน หรือ เซอร์จีส ได้ไหมครับ
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2010 20:19  

EiEi ผู้เขียน:
พอดีว่าจะซื้อมือถือใหม่ ว่าจะซื้อ 72 นี่แหละ ก็อยากถามผู้รู้ซักสองสามข้อนะครับ
1 ผมต้องใช้โปรแกรม excel ตลอด เพราะงานผมต้องเก็บข้อมูลลูกค้าตลอดเวลาเลย ก็เลยอยากทราบว่า ในโปรแกรม excel มันมีการค้นหาเหมือนกับใช้ excel ในคอมหรือปล่าวครับ
2 เกี่ยวกับเรื่องการพิมพ์ มีปัญหาอย่างไรบ้าง เห็นบอกว่าสระตกไปไม่ครบ และมีวิธีแก้ไขอย่างไร
3 การใช้งานในการนำทาง ใช้โปรแกรมอะไรได้บ้างครับ แบบว่าเดินทางบ่อยครับ ใช้การ์มิน หรือ เซอร์จีส ได้ไหมครับ

ครบครับ http://www.e72club.com/thaikeys-for-e72-is-now-on-ovi-store
คนใช้โนเ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 16:33  

fatshort ผู้เขียน:
ซื้อ white edition มาตอนที่มันยังออกตัวไม่ถึงอาทิตย์
ตัว เลื่อน ก็ไม่ลื่นเท่าที่ควรเลยค่ะ ฝืดๆๆ
แล้วก็ บางครั้ง เวลาโทรออก ปลายทางไม่ได้ยินเสียงเราพูดค่ะ เงียบสนิท แต่เราได้ยินเสียงจากปลายทางชัดเจน ขนาดตะโกนพูดนะคะ เสียงขาดๆหายๆ ยังกะอับสัญญาณ แต่จริงๆแลวไม่ใช่ค่ะ พอไปถามที่ร้าน mshop พี่เขาบอกว่า เดี๋ยวให้เอาเครื่องมาอัพเกรด ก็ไปทำค่ะ
ตอนทำเอา เมมออกนะคะ แต่พอ เอาเมมใส่เค้า บอกว่าความจำเสียดายค่ะ ต้องฟอแมท ใหม่ข้อมูลายอีกเซ็งมาก พอมีคนโทรเค้า กดรับสายค่ะ คุยได้ปกติ แต่หน้าจอ ยังค้างว่ามีสายโทรเข้าอยู่ค่ะ เซ็งมากเลย
อยากให้โนเกียคืนเครื่องใหม่มากๆ ขนาดเครื่องเพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือนนะคะ พี่สาวซื้อมาเหมือนกันค่ะ ซื้อมาก็มีปัญหาเลยค่ะ จนได้เครื่องใหม่เลยค่ะ

ประสบการณ์จากผู้ใช้จริง มาบอกเล่าค่ะ ^^

อาการใกล้เคียงกันเลยค่ะ ซื้อ2เดือนกว่า ตอนนี้จะไม่ได้ยินเสียงของปลายสายทั้งโทรเข้าและรับ ต้องใช้ Smalltalk หรือ Bluetooth ในการฟัง ร้านที่ซื้อมาบอกว่า อาการนี้คือลำโพงในเครื่องเสีย
เอาเครื่องไปที่ศูนย์โนเกีย ทางศูนย์บอกว่า ต้องฟอร์แมทข้อมูลทั้งหมดก่อน (เอ่อ..น้องคะ เครื่องพี่เจ๊งที่อะไหล่ ไม่ใช่Software ต้องล้างเครื่องเลยเหรอคะ) ใช่ค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะส่งไปแผนกซ่อมอะไหล่ จะต้องทำการล้างเครื่องก่อนค่ะ กำ.....

ขอถามผู้รู้ค่ะ จำเป็นด้วยเหรอคะ ว่าต้องฟอร์แมทเครื่อง เพราะในเครื่องมีข้อมูลพอสมควร ตอนนี้เลยยังไม่ส่งซ่อมค่ะ ขอบคุณค่ะ
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 21:04  

คนใช้โนเ ผู้เขียน:

อาการใกล้เคียงกันเลยค่ะ ซื้อ2เดือนกว่า ตอนนี้จะไม่ได้ยินเสียงของปลายสายทั้งโทรเข้าและรับ ต้องใช้ Smalltalk หรือ Bluetooth ในการฟัง ร้านที่ซื้อมาบอกว่า อาการนี้คือลำโพงในเครื่องเสีย
เอาเครื่องไปที่ศูนย์โนเกีย ทางศูนย์บอกว่า ต้องฟอร์แมทข้อมูลทั้งหมดก่อน (เอ่อ..น้องคะ เครื่องพี่เจ๊งที่อะไหล่ ไม่ใช่Software ต้องล้างเครื่องเลยเหรอคะ) ใช่ค่ะ เพราะว่าก่อนที่จะส่งไปแผนกซ่อมอะไหล่ จะต้องทำการล้างเครื่องก่อนค่ะ กำ.....

ขอถามผู้รู้ค่ะ จำเป็นด้วยเหรอคะ ว่าต้องฟอร์แมทเครื่อง เพราะในเครื่องมีข้อมูลพอสมควร ตอนนี้เลยยังไม่ส่งซ่อมค่ะ ขอบคุณค่ะ

ลองอัพเฟิร์มแวร์ดูก่อนนะครับ
แต่เครื่องผมไม่เป็นนะ
loogling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 14:04  

npech_6 ผู้เขียน:

ยังงัยเหรอคะ ทำไม่เป็นค่ะ
ลาสุดเพิ่งได้คุยกับร้านที่ขายมือถือ เค้าบอกว่าจะไม่มีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันแล้ว
หากเครื่องมีปัญหาจะให้ส่งศูนย์หมดเลย
loogling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E72 lสามารถพิมพ์ภาษาไทยใน Chat ได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2010 14:08  

จากที่เคยเจอปัญหามา ว่าไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ในโปรแกรมสนทนา หรือเข้าเว็บต่างๆ
ตอนนี้สามารถใช้ได้แล้ว ดีใจสุดสุด
โปรแกรมชื่อว่า Thai Key สามารถโหลดได้ที่ OVI STORE ค่ะ
ไม่ทราบข่าวนี้ช้าไปหรีอเปล่า
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 10:14  

loogling ผู้เขียน:

ยังงัยเหรอคะ ทำไม่เป็นค่ะ
ลาสุดเพิ่งได้คุยกับร้านที่ขายมือถือ เค้าบอกว่าจะไม่มีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันแล้ว
หากเครื่องมีปัญหาจะให้ส่งศูนย์หมดเลย

ลองดูใน PC SUIT นะครับ ไม่ยาก
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 10:16  

เมื่อวานผมลอง HR ทุกอย่างโอเค เครื่องลื่นมาก
แต่ติดตรงที่จับสัญญาณ GPS ไม่เจอเลยอ่ะ

ทำไงดี...
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2010 18:36  

เมื่อวานผมลอง HR ทุกอย่างโอเค เครื่องลื่นมาก
แต่ติดตรงที่จับสัญญาณ GPS ไม่เจอเลยอ่ะ

ทำไงดี...

รู้เหตุผลแล้วครับ
ผมดันเปิดไฟร์วอลของ KMS แบบเต็มๆ ตอนนี้ปิดไปก็ใช้ GPS ได้ปกติ 555+
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 18:50  

ทำไงดี...

รู้เหตุผลแล้วครับ
ผมดันเปิดไฟร์วอลของ KMS แบบเต็มๆ ตอนนี้ปิดไปก็ใช้ GPS ได้ปกติ 555+

อีกอย่างมันคือกรอบเคลือบสารปรอท มีผลมากกับสัญญาณ GPS จริงๆครับ

[/img]
mon1556
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 11:10  

e5 กับ e72 เอาตัวไหนดี พอดีเงินเหลือ 8หมื่นกว่าๆๆ
ไม่รู้เอารุ่นไหนดีที่เข้ากะหน้าตา เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหน่อย
มือถือโลคลาสใช้ไม่เป็น ปล. ไม่ได้อวดร่ำอวดรวยน่ะ
แต่เขาว่า Ifone 4 ไม่ดี
แล้วจะเอาไรดี นิ Confused
เจต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 22:26  

ขาย E72 ครับ 8,000.-
ซื้อมาเมื่อ เดือนมีนาคม 2553
สภาพ ประมาณ95 เปอร์เซน มีรอยนิดหน่อยตามการใช้งาน
ราคา 8,000.- บาท ขอไม่ส่งนะครับ นัดดูได้ในกรุงเทพ ไม่ชอบไม่เอาไม่ว่ากัน
มีกล่อง สายชาร์จ สายดาต้า และตัวกันกระแทกให้ 1 ตัว ไม่มีหูฟังนะครับ เพราะทำหาย แต่หามาต่อได้ง่าย เพราะเป็น 3.5 mm
เจษ 0867280086
CHZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 20:59  

เราเองก้ใช้ e72 สีขาวค้ะ
ใช้มาอาทิตยจะสองอาทิตย์หล่ะ ไม่มีปัญหาอะไรนะ
มีแต่เอามาปัญหามาให้เครือ่งมากกว่า 555555555555555

อยากทราบอ่ะค่ะ
ว่าพอเราลิงค์สาย usb กับคอมแล้ว
ตัวไวรัสมันขึ้นอ่ะค่ะ แต่พอสแกนแล้ว มันก้ขึ้นอีก
ขึ้นทุกครั้งที่ลิงค์อ่ะค่ะ มันเปนเพราะอะไรรึเปล่าค่ะ?
งงตรงนี้แหละค้ะ

แต่การใช้งานรวมๆแล้วดีนะค่ะ
กล้องหลังชัดมาก ถ่ายได้ทุกอย่างยกเว้นเรา TT
(คือมันชัด ถ่ายแล้วเหนความจิง 55555)
e 72 สีขาว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2010 11:58  

ซื้อ e 72 สีขาว มาได้เดือนนึงแล้ว ใช้ดีมากๆ ค่ะ ขอบอก ถูกใจทุกอย่าง
ชม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 10:58  

ซื้อ E72 มาได้ 2 วันค่ะ สวยและชอบมาก แต่ว่าตอนนี้อยากร้องไห้ คือจำเป็นต้องใช้เงินกระทันหัน จึงต้องขายอ่ะคะ ขาย 8500 ค่ะ เครื่องยังแทบไม่ได้ใช้เลย คือว่ามือ1 เลยล่ะถ้าซื้อต่อจากเราอ่ะ เพิ่งถอยออกจากศูนย์มาเลยสองวันเอง ถ้าสนใจติดต่อได้ด่วนนะคะ เพราะภายใน 5 วันนี้ถ้ายังขายไม่ได้ก็จะต้องขายให้กับร้านที่รับซื้อมือถืออ่ะ ค่ะ เสีสยดายมากเลยแต่ว่าจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆๆอ่ะนะ
คุณชม 0844571316 นัดดูเครื่องได้ อยู่แถวๆๆพระราม9 ค่ะ
เอ๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sale
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 09:20  

8500 ครบยกชุดมีประกันเครื่อง 0

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs264.snc4/39538_450085923176_536813176_5366421_3570107_n.jpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: sale
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 09:26  

เอ๋ ผู้เขียน:
8500 ครบยกชุดมีประกันเครื่อง 0

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs264.snc4/39538_450085923176_536813176_5366421_3570107_n.jpg

ติดต่อเอ๋ 083 700 1999 นะครับ มีเบอร์เดียวครับ เบอร์อื่นไม่ใช้ครับ
mis
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนสอบถามเรื่องราคาและสถานที่หน่อยคั๊ฟ~*
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 21:20  

Very Happy ดีฮะ คือ ผม จะ หา ซื้อ E72 อยู่ สนใจมาน๊าน..นาน แระครับ ปัญหาก้อมีคนพูด แต่ไม่สนอ่ะ ใจมันชอบ เลยว่า วันเสาร์ที่ 2 ตุลา 53 นี้ ว่าจะแวะไปดูที่งาน thailand mobile expo 2010 ที่ศูนย์สิริกิติ์ อ่ะครับ เพื่อนๆว่าดีมั๊ย หรือเผื่อเจอรุ่นอื่น เข้าหู เข้าตา ก็ว่ากานไป แฮ่ๆ แล้วๆ อีกเรื่องหนึ่ง บ้านผมอยู่แถวฟอจูน รัชดา มีใครเคยซื้อร้านไหนที่ฟอจูนแล้วโอเคร ป่ะ (จิงๆกะอยากซื้อศูนย์แหละ แต่คิดๆแระ แพงก่า 800-1000) เลยว่าจะหาตามร้านที่แบบ ดูโอๆเคร หน่อย ไม่เอาตามตู้ปลีกย่อยนะ ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้าได้ชื่อร้าน หรือตรงไหน ชั้นไหน ก็จะดีมากๆเลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ ^^"
mis
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 21:30  

มีรีวิว E73 มาให้ดู ของแท้แน่นอน แต่ส่วนตัวผมว่า E72 สวยกว่าอ่ะ เจ้า E73 มันเหมือน..เอา E71 มาบิ๊วใหม่ ไอ้ตรงปุ่ม โทรออก-เข้า แล้วก้อ โฮม ข้อความ อะไรเงี๊ยะ มันเปงพลาสติก แต่ E72 ผมว่าทำดีกว่า (ส่วนตัวนะ) เหมือนว่าจะลดคุณภาพวัสดุลง เหมือนกับ ใช้วัสดุที่ดีๆลงใน E72 เยอะไปหน่อยแล้วดันขายดีซะด้วยซิ พอE73 ออกมา เลยลดๆ คุณภาพลงบ้าง อะไรบ้าง (ไม่ต้องทะเลาะตามหลังกระทู้ผมนะ -.- แค่ความเห็นคิดส่วนตัว เฉยๆ นะกั๊ฟ~* Very Happy

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/tLjEWXOi3GQ?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/tLjEWXOi3GQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
a.st
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 14:52  

ใช้งานมาแล้ว 2 เดือน ไม่มีปัญหา แต่ตอนแรกพิมพ์ สระ ไม่ได้ ลง thaikeys ใช้งานดีมาก bb ที่javascript:emoticon('Laughing')เคยใช้มายังสู้ไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 14:56  

[quote="a.st"]ใช้งานมาแล้ว 2 เดือน ไม่มีปัญหา แต่ตอนแรกพิมพ์ สระ ไม่ได้ ลง thaikeys ใช้งานดีมาก bb ที่เคยใช้มายังสู้ไม่ได้เลย
siriattakul
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 01:52  

ต้องการขาย E72 Navigation สีเงิน เครื่องศูนย์

ขาย 10,000 (ราคาต่อรองได้)

สภาพใหม่กิ๊ก ใช้อย่างทะนุถนอม ใช้มาได้จะ 2 เดือนแล้วคับ

อุปกรณ์ยกกล่องครบ ติดฟิล์มกันรอย

มีซิลิโคนสีฟ้า 1 กับ เรซินสีแดง 1

อยู่แถวเดอะมอลล์บางกะปิ

ตั้ม 0819822193 Laughing
Jaranee pandokmai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 10:33  

ขาย e72 ซ้อมาประมาณ 5 เดือนค่ะ เครื่องศูนย์มีของในกล่องตรบ

ขาย 9000 นะค่ะ ไม่เตยตกเลยสักครั้งเดียว แต่จะไปใช้ BB เพราะเพื่อนใช้กันหมดเลย

แพร 086 666 8487 ลองโทรมาคุยได้ค่ะ
boylogin
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 14:43  

่ขาย E72 ซื้อมาได้ 6 เดือน สภาพดีมากๆ รูปข้างล้างครับ

ราคา 7000 ครับ ไม่มีหูฟัง ผมทำหาย

ถ้าต้องการรูปเพิ่ม หรือโทรถามขอมูลได้ที่ 0814114267
boy_login@hotmail.com
Win2win
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 12:48  

ขาย e72 สีนำตาล อายุ 1 เดือน ราคา 9,200 บาท

อุปกรณ์ : ครบยกกล่อง
สภาพ และ ตำหนิ : 99.99% ตำหนิ ไม่มี
วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า : อายุ 1 เดือน
ประกัน : เหลือ 11 เดือน
เหตุผลในการขาย : ถอยน้องไอ 4
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 081-720-8756

[/url]
ขอขาย E72 ค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 10:50  

ขาย E72 สีขาว เครื่องใหม่ประกันเต็มปี หมด ตค 54 ค่ะ

สภาพ 100 เปอร์เซ็นต์ ประกันถึง ต.ค.54 อุปกรณ์มาตามศูนย์ตามเซ๊ตสีขาวมีบลูทูธในชุด

ไม่ได้แกะเลยสักอย่าง ยกเว้นสายชาร์ท เอามาชาร์ทไปรอบเดียวค่ะ

ติดกันรอยหน้าจอแล้ว ใส่เคส Capcase ตลอดเวลา

ถ้าไม่ต่อราคาเลย จะแถม Capcase ให้หมดเลย 3 อัน ใหม่แกะกล่องทุกอันนะคะ เพราะซื้อมาสำรองกะเก็บเผื่ออันที่ใช้อยู่เสีย

ขายเพราะ ใช้ไม่เป็นค่ะ ไม่ถนัดมือ ว่าจะไปซื้อจอทัชสกรีนแทนค่ะ

รูปเรายังไม่ได้ถ่าย สามารถนัดเจอดูของจริงได้นะคะ ถ้ามาดูแล้วไม่จริงตามลงไม่ต้องซื้อ

0812088774
b36ccs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 15:08  

ขาย Nokia E52 เครื่องศูนย์ สีขาว เหมือนใหม่ ไม่มีตำหนิ แบตทนมาก เครื่องวัสดุหรู
ราคา 6500
สนใจโทร 0868996789
SNIM
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 20:32  

มีปัญหาแล้วครับ ตอนฟังเพลงผ่านสมอลทอล์คมีเสียงดังข้างเดียว
แล้วตอนคุยผ่านสมอลทอล์ค ทางผมได้ยิน2ข้างชัดเจนแต่คนที่คุยด้วยไม่ได้ยินผมพูด
ต้องถอดสมอลทอล์คคุย ทำยังไงดีครับ แล้วE72มันรับประกันกี่เดือนครับ เครื่องซื้อมาตอนเมษายน
x8889
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 12:36  

Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย x8889 เมื่อวันที่ 02 Nov 2010 18:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
E72 Lover
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:29  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
คือเวลาผมต่อเนตโดยใช้ E72 เป็นโมเด็ม โดยผ่าน PCSuite
แล้วพอเวลามีคนโทรเข้า มันก้อ disconnect ไปเลย
จะต่อใหม่ก็ไม่ได้ ต้องรีสตาร์ทคอมใหม่ เปิดบลูทูธใหม่ ถึงจะต่อเนตใหม่ได้ครับ
ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง? แล้วผมจะแก้ไขยังไง?
ตอนนี้รำคาญมาก ที่ต้องมารีฯคอมใหม่ กว่าจะได้ใช้เนต รอนานอ่ะครับ
(สมัคร unlimited EDGE ของ AIS มา ก็อยากใช้ให้คุ้มหน่อย)

ยังไงรบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile
sereinze
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 22:19  

E72 ของผมมีปัญหาคับ ตอนแรกเครื่องค้าง
กดไรไม่ได้เลย เลยถอดแบตออก
ปรากฎว่า !!!! ... เครื่องบูทช้าผิดปกติ
แล้วก็ขึ้นคำว่า NOKIA เท่านั้่นหล่ะครับ !!!
ก็เปนหน้าจอสีขาวยาววววววววววว T^T
ทำไรก็ไม่ได้เลยย ผมต้องแก้ยังไงคับเนี่ย
ช่วยบอกด้วยนะคับ ,,
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:01  

อยากใช้ๆๆๆๆ

ตัวนี้ใช้ วีิดีโอคอลได้แร้วใช่ป่าวคะ

Laughing Cool Surprised Shocked
@in
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 23:52  

E72 Lover ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
คือเวลาผมต่อเนตโดยใช้ E72 เป็นโมเด็ม โดยผ่าน PCSuite
แล้วพอเวลามีคนโทรเข้า มันก้อ disconnect ไปเลย
จะต่อใหม่ก็ไม่ได้ ต้องรีสตาร์ทคอมใหม่ เปิดบลูทูธใหม่ ถึงจะต่อเนตใหม่ได้ครับ
ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง? แล้วผมจะแก้ไขยังไง?
ตอนนี้รำคาญมาก ที่ต้องมารีฯคอมใหม่ กว่าจะได้ใช้เนต รอนานอ่ะครับ
(สมัคร unlimited EDGE ของ AIS มา ก็อยากใช้ให้คุ้มหน่อย)

ยังไงรบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smile

เท่าที่ใช้มาไม่มีปัญหาค่ะ ต่อได้ตามปกติ สายก็ตัดเนตไปธรรมดา แต่ก็ไม่ต้องปิดคอม เปิดใหม่ แต่ถ้ามีใครตอบได้เพิ่มก็รบกวนด้วยค่ะ
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 04:02  

ลดสุดๆ เต็มเหนี่ยว ขาย E72 สีดำ 7000 บาท ถ้วนๆกันไปเลย ซื้อมาเมื่อเดือนมีนา จากร้านเจมาร์ท ใช้งานถนอมมากๆ เครื่องไม่เคยมีปัญหา สภาพยังสวยกิ๊ก ไร้รอยขีดข่วน อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง สาเหตุที่ขาย อยากจะไปใช้BBจ้า สนใจติดต่อ 087 90 99 9 37 รับเครื่องได้ที่ BTS อ่อนนุช

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Luzy เมื่อวันที่ 10 Nov 2010 15:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Oriao_oh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 09:37  

ต้องการขาย E72 สีขาว (Nokia E72 White Edition) สภาพ 99.99 % เครื่องศูนย์

อุปกรณ์ครบชุดยกกล่อง ตามเซตสีขาว ขาย 10,500 บาท (ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ต.ค.53)

แถมซิลิโคนกันรอยสีขาว ซื้อมา 450.- ติดกันรอยหน้าจอแล้ว

ใช้งานได้ 3 อาทิตย์เองค่ะ

ขายเพราะได้เครื่องใหม่ค่ะ สนใจ Tel : 080-2682005 (ราคาต่อรองกันได้)
Oriao_oh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 09:43  

ต้องการขาย E72 สีขาว (Nokia E72 White Edition) สภาพ 99.99 % เครื่องศูนย์

อุปกรณ์ครบชุดยกกล่อง ตามเซตสีขาว ขาย 10,500 บาท (ซื้อมาเมื่อต้นเดือน ต.ค.53)

แถมซิลิโคนกันรอยสีขาว ซื้อมา 450.- ติดกันรอยหน้าจอแล้ว

ใช้งานได้ 3 อาทิตย์เองค่ะ

ขายเพราะได้เครื่องใหม่ค่ะ สนใจ Tel : 080-2682005 (ราคาต่อรองกันได้)
npech_6
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 21:07  

sereinze ผู้เขียน:
E72 ของผมมีปัญหาคับ ตอนแรกเครื่องค้าง
กดไรไม่ได้เลย เลยถอดแบตออก
ปรากฎว่า !!!! ... เครื่องบูทช้าผิดปกติ
แล้วก็ขึ้นคำว่า NOKIA เท่านั้่นหล่ะครับ !!!
ก็เปนหน้าจอสีขาวยาววววววววววว T^T
ทำไรก็ไม่ได้เลยย ผมต้องแก้ยังไงคับเนี่ย
ช่วยบอกด้วยนะคับ ,,

แฟลชเครื่องเถอะครับ
cewpid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 12:44  

ใครผ่านไปตาม 0 บ้าง ราคา 0 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้ว
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 23:07  

E73 จะมีจิงป่าวววเนี่ยย
eaknar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 17:43  

Crying or Very sad
eaknar
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 17:47  

ขาย อี 72 99.99%ร้อนเงินครับ เครื่อง 1 เดือนครับ สีทอง 8500 บ.
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: