Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Facetime ของ Iphone 4

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 19699
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Facetime ของ Iphone 4
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 12:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งถอย ไอโฟน 4 มาครับ แต่ทำไมใช้งาน facetime ไม่ได้ อยู่ที่โอเปอเรเตอร์รึป่าวครับ เพราะเพื่อนที่ใช้ทรูเค้าใช้งานได้
ongkarak1618
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Facetime ของ Iphone 4
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 14:13  

piglet_koko ผู้เขียน:
เพิ่งถอย ไอโฟน 4 มาครับ แต่ทำไมใช้งาน facetime ไม่ได้ อยู่ที่โอเปอเรเตอร์รึป่าวครับ เพราะเพื่อนที่ใช้ทรูเค้าใช้งานได้

face time ต้องเล่นผ่าน wifi อย่างเดียวครับ ไม่เกี่ยวกับ โอเปอเรเตอร์ที่ให้บริการครับ เล่นกับ ipod touch4g ก้ได้ครับ เรียกกันผ่านเมล์ ไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรด้วยครับ เข้าไปที่ contacs ตั้งแก้ไข facetime ว่าจะเรียกผ่าน เบอร์โทรศัพท์หรือว่าเรียกผ่าน เมล์ ครับ ถ้าอีกฝ่ายเปิด wifi อยู่ ก็จะมีสัญญาณเรียกเข้าไปครับ
beauty_d
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Facetime ของ Iphone 4
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 12:07  

อยู่ที่แพคเกจเครื่องที่คุณใช้ค่ะ ถ้าคุณ มี Wifi ก็ใช้ได้นะค่ะ ที่เพื่อนคุณใช้ของทรูได้ เพราะเค้าเปิด wifi ใช้งานหริอเปล่าค่ะ ลองไปดูนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: