Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ของทรู ห่วยแตก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 17607
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ของทรู ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 09:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

บริษัท บอกให้รอ รอ แล้วก้อ รอ
ผมไปจองมาที่ช็อปเลย วันที่6-10-10
โทรไปถามที่call center มันก้อบอกให้รอการติดต่อกลับ
เพื่อนผมไปจองพร้อมกันที่ศูนย์aisวันเดียวกัน วันนี้วันอังคาร ได้ของแล้ว
ศูนย์aisดูแลดี สัดๆๆ
True พนักงานมันก้อแค่ทำงานให้หมดไปวันๆ
ผมเซงโคตร รู้งี้ไปจองaisดีกว่า แด่ ทรู ขอให้ล้มจม เอาเงินกูไปดองไว้ทำไม
แน่จิงให้กูจองปากเปล่าดิ แล้วค่อยมาบอกให้กูรอ แบบนั้นกูรอเมื่อไหร่ก้อได้
แต่เอาเงินกูไปแล้ว น่าจะบอกกูหน่อยว่าได้ของวันไหนชัว นี้บอกไรไม่ได้สักอย่าง
ให้กูรออย่างเดียว
ห่วยแตกสุดๆๆเฮ้ย มีที่ไหนขายของ ไม่ได้ทำให้ลุกค้ามั่นใจว่าจะได้ของเลย
อย่าขายเลยแบบนี้
bundith
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ของทรู ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 15:46  

ใจเย็นๆครับ สมัครมาเพื่อด่าเขาโดยเฉพาะเลยนะเนี้ย ผมว่าของทรูน่าจะช้าหน่อยครับ เพราะมีคนจองกันเยอะมากจริงๆ โปรฯเขาน่าใช้มาก ค่ายอื่นใช้ได้แค่ EDGE & GPRS เท่านั้น แต่ของทรูแถม 3G & WiFi เพิ่มคนเลยไปจองกันมาก อาจจะทำให้รอนานหน่อย ส่วนเรื่องพนักงานนั้นผมเองก็เจอมาเหมือนกันครับ พูดจาไม่ค่อยรู้เรื่อง ถามอะไรก็ตอบไม่ค่อยได้ ควรจะต้องอบรมให้มากกว่านี้ สงสัยคงจ้างมาถูกครับ ระบบจัดการอบรมเลยไม่ค่อยเข้าหัวสักเท่าไร
bigger0901
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 16:08  

ยอมรับ คับ

หนักงานมันไม่ได้ต่างไรกับครูมอกรุงเทพ เลย ทำงานเพื่อเงินพอๆๆกัน
yellybee
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 20:26  

ใจเย็นๆ ค่ะ
วันนี้เราก้อเพิ่งได้รับ sms จากทรู เมื่อตอนเย็นนี้เองค่ะ
แจ้งให้ไปรับเครื่อง รอบที่จองวันที่6-8 ต.ค
ต่างจังหวัดให้ไปรับได้วันที่ 16-22 ต.ค. Very Happy

ยังไงขอให้มีความสุขกับการเล่น iphone นะคะ
pp.bnoz+
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 01:39  

ใจเย็นค่ะ.. ของเราจองไปวันที่ 2-5 ตุลา ได้เครื่องมา 11 ตุลา =)
ยังไงรอหน่อยนะคะ เสียค่าจอง ได้ของแน่ๆ ค่ะ

แต่ทรูบริการแย่มากจริงๆ พนักงานปัญญาอ่อน ไม่สนใจลูกค้า พูดจาไม่รู้เรื่องจริงๆ พูดงงๆ บอกอะไรไม่หมด เหมือนไม่ได้เทรนมา ไม่มีความรู้อะไรเลย........... นี่ถ้าไม่ใช่ซื้อไอโฟน4 ได้เร้วเนี่ย ไม่เคยเหยียบเข้าไปที่ช้อปทรูเลยย
prateepb0
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:39  

จริงๆๆ ห่วยหลอกประชาชนตั้งแต่ internet ความเร็วสูงแล้ว
waltza
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 14:09  

จะบอกว่า

ลองเข้าเว็บ pantip ดูครับ

แล้วจะรู้ว่า Dtac Ais ห่วยกว่าอีก

คุณไม่สามารถ Active เครื่องได้เลย

ถ้าได้ Active เครื่องแล้ว แม้ว่าจะ Active เครื่องในร้านนะ ก็ถือว่ารับเครื่องแล้ว ไม่เปลี่บนเครื่องให้ครับ

มันจะให้เช็คสภาพภายนอกเท่านั้น ห้าม Active เครื่อง ปัญญาอ่อนจริงๆผมว่า

ลองเข้าๆไปอ่านดู

ผมว่าคุณโชคดีแล้ว ที่จองทรู เพราะยังไมี่ค่ยอ เห็นคนด่าของทรูในพันทิป
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 00:57  

5555 แค่นี้ทำบ่น จองแค่วันที่ 6 ตุลา แล้วพึ่งจะของวันที่ 12

ผมแค่จอง ipod touch 32G ตั้งแต่วันที่ 19 กันยา จะชนเดือนแล้ว ยังไม่ได้ของเลย แรก ๆ ก็เป็นเหมือนกันแหละครับ ทำไมของไม่ได้ แล้วจะได้เมื่อไหร่ ก็โทรไปโวยวายที่ร้าน มัดจำก็เอาไปแล้ว (ไม่ใช่ทรู แต่ก็น่าจะรู้ว่าร้านอะไรที่ขาย ipod) เขาก็ตอบไม่ได้อ่ะครับ ได้แต่บอกว่าของมาแล้วจะโทรไปบอก แต่หลังจากเมลล์ไปที่บริษัทใหญ่ รู้ว่าของมันขาด ก็คือขาดทั่วประเทศ ก็เลยหยุดโทรไปเลย เพราะโทรไปก็แค่นั้น พนักงานเขายังรู้น้อยกว่าเราเลย
shizabzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 15:17  

Razz อ่าคับเหงด้วย สินค้าช่วงนี้กำลังมาแรง ก็อาจจะมีบ้าง แต่อีกไม่อึดใจหรอกคับ ก็ได้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: