Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 DiStar D99

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 35 / เข้าชม: 19907
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : DiStar D99
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 23:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ DiStar D99
http://www.siamphone.com/catalog/other/distar_d99.htm
david_kop
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 23:53  

น่าสนใจนะครับ สำหรับท่านที่มีงบจำกัด
dear.de
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 17:33  

ราคาแค่ 4000นิดๆก็ไม่แพงครับ ถูกมาก
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 18:33  

ดีคับ น่าสนใจดีคับ ราคาไม่แพง สำหรับคนมีงบจำกัด คุณสมบัติโดยรวมถือว่าน่าสนใจ
palmax
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:06  

นี่มันยี่ห้อ palmax ชัดๆ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:12  

เป็นญาติกะ palmax มือถือพวกนี้ไม่มีการออกแบบที่เป็นของตัวเองเลยหรอเนี่ย
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 23:22  

สำหรับทั้ง Palmax และ DiStar สามารถใช้อุปกรณ์เสริมทดแทนกันได้ทั้งสองรุ่นครับ
moko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 09:32  

ทำไมไม่คิดว่าทั้ง 2ยี่ห้ออาจนำเข้าโดย บริษัทเดียวกันก็ได้ แต่อาจเป็นการลองตลาดระหว่าง ยี่ห้อ โนเนมกับ ที่มีชื่ออยู่แล้ว เพราะของแบบนี้คงไม่มีใครอยากเลียนแบบของใครหรอกมั้ง
ann-ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2003 10:01  

เคยซื้อ Palmax มาแล้วแต่ที่ชาร์ตมันหายไป หาซื้อที่ศูนย์ ก็บอกว่าของยังไม่มี(ไม่รู้ว่าเมื่อไรมันจะมา) เลยลองตะเวนซะทั่วมาบุญครองไปเจอมือถือ Distar เอะทำไมเหมือนกันเลย พอไปถามคนขายเค้าบอกว่ามาจากโรงงานเดียวกัน แต่ Distar เค้าสั่งพัฒนา Soft ware เป็นของเค้าเองเลยทำให้ผลิตออกมาช้ากว่าแต่ดันถูกลักลอบจากคนในโรงงานที่ผลิตเอา Bodyเดียวกันมาขาย ทำให้ออกมาหน้าเหมือนกัน เราเลยขอซื้อ ที่ชาร์ตกับSmall talk ของDistar มาใช้พอดีว่าDistarมีอุปกรณ์เสริมมาบริการผู้ซื้อด้วยเลยโชคดีไป ไม่งั้นซวยเลยดันไปซื้อpalmax
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 07:58  

เท่าที่ทราบจากการคุยกับเจ้าของร้านมือถือคือพาวแมกไม่ค่อยเวริ์ค ส่วนเจ้านี่น่าจามีก้องต่อได้จาซื้อแบบไม่คิดเลยนะเนี่ย
mai_ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 14:04  

น่าสนใจดีคะราคาไม่แพง แถมได้เครื่องจอสีมาใช้ด้วย หน้าจอก็ใหญ่ดี
Mr.Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2003 14:15  

ไม่ทราบว่าราคาที่แท้จริงกี่บาทคับ
Mr.Q
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 10:35  

น่าใช้ดีครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ
dada
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 15:32  

เราซื้อให้แฟนเราใช้เมื่อวานนี่เองก้อแบบว่าสวยดีสำหรับคนที่มีงบจำกัดแค่3900เองใครสนใจลองไปหาซื้อเอานะค่ะ
guitaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 20:58  

อย่านะครับ เป็นความเห็นส่วนตัว และผมก็ชาตินิยมเหมือนกันจึงได้ลองซื้อมาใช้ในราคา 4350 บาท ผลที่ได้คือเครื่องดับบ่อยมากครับ วันละ 4-5 รอบ ทั้งๆที่ batt. เต็มค่าที่เซ็ตไว้ พวกหน้าจอ เสียง กลับเป็นค่าเดิมตลอด ผมได้เอาเข้าศูนย์บริการแถวเพชรเกษม ได้ up software ให้ใหม่และดูขั้ว batt. ให้แน่นขึ้น เอากลับมาใช้ก็ยังเครื่องดับเองอีก ไม่เอาแล้วครับไปขายมาบุญครองเลย ผมต้องใช้มือถือติดต่องานตลอด เลยไม่คุ้มครับ ที่มาบุญครองยังขายยากเลย ไม่รู้จักรุ่นนี้บ้าง ขนาดร้านที่ขายยังไม่รับซื้อเลย อีกนิดนะครับ BRAND นี้ไม่ใช่ของไทยครับ made in taiwan ที่ตัวเครื่องแต่จะนำเข้าหรือจ้างผลิตไม่แน่ใจแต่จำหน่ายและบริการโดย distar ของไทยครับ

บ่นให้ฟังครับ ไม่โกรธกันนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 22:22  

ไม่เป็นไรครับ ถือว่าเป็นการแชร์ประสบการณ์กันครับ
++bukla+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 21:18  

ผมก็ซื้อมา 3600 ครับ หาตั้งนานเจอ3600 เจอ 3650 เเมร่งไม่ให้ต่อ เเล้วปากหมาด้วยครับ ขระพูดเเมร่งก้กินส้มตำปลาร้าด้วย (พูดจริงๆ) พูดเเบบชุยๆ บอกไม่ซื้อ มรึงไปดูร้านอื่นเลย ร้านไหนจะถูกกว่าของตู เลยเดินไปอีกนิดเจอ 3600 ซื้อครับ เพราะเหลือ2เครื่องเอง ขายดีครับ อ้ายร้านนั้นไม่มีลูกค้า เเต่เครื่องมี 8-9 เครื่องวางโชว์ สมน้ำหน้ามันมากครับ เรื่องของเครื่องก็ต้องบอกว่า ดีครับ คุ้มมาก เรื่องดับนี้ไม่มีนิครับ จะมีก็ตอนเรากะลังinboxเเล้วมีข้อความใหม่เเล้วดันกดอ่าน นั้นเเเหละครับ เครื่องดับ เพื่อนบอกเครื่องสวย ถุูกด้วย เออตั้งชื่อได้4ตัว ข้อเสียอีกอย่าง โหลดก็ไม่มีให้โหลด
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 23:49  

++bukla+ ผู้เขียน:
ผมก็ซื้อมา 3600 ครับ หาตั้งนานเจอ3600 เจอ 3650 เเมร่งไม่ให้ต่อ เเล้วปากหมาด้วยครับ ขระพูดเเมร่งก้กินส้มตำปลาร้าด้วย (พูดจริงๆ) พูดเเบบชุยๆ บอกไม่ซื้อ มรึงไปดูร้านอื่นเลย ร้านไหนจะถูกกว่าของตู เลยเดินไปอีกนิดเจอ 3600 ซื้อครับ เพราะเหลือ2เครื่องเอง ขายดีครับ อ้ายร้านนั้นไม่มีลูกค้า เเต่เครื่องมี 8-9 เครื่องวางโชว์ สมน้ำหน้ามันมากครับ เรื่องของเครื่องก็ต้องบอกว่า ดีครับ คุ้มมาก เรื่องดับนี้ไม่มีนิครับ จะมีก็ตอนเรากะลังinboxเเล้วมีข้อความใหม่เเล้วดันกดอ่าน นั้นเเเหละครับ เครื่องดับ เพื่อนบอกเครื่องสวย ถุูกด้วย เออตั้งชื่อได้4ตัว ข้อเสียอีกอย่าง โหลดก็ไม่มีให้โหลด

ตกลงจะเชียร์รึป่าวคับนี่ อิอิ แต่ไม่ไหวมั้งคับอ่าน msg ทีดับที
ซีเมนส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 11:16  

ทดลองใช้อยู่ประมาณ 3 วันแล้วครับ ยังไม่พบปัญหาที่เพื่อนๆ บอกมาเลย คงเป็นเฉพาะบางตัวมากกว่า (โนเกียบางตัวก็มีปัญหาเหมือนกันละน่า) ถ้าพบปัญหาจะมาบอก ตอนนี้ซื้อ 3 พันกว่า ผมว่าคุ้มนะ
++bukla++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 21:10  

ใครรู้วิธีตั้งค่าwapมั่ง บอกหน่อยสิ ของระบบorangeน่ะ อยากรู็จริงๆ
นกคิกขุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? ??????????????????????? (??????????) ??????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 18:37  

อย่างเช่น เวลาโทรเบอร์ที่มีเบอร์ต่อ ยี่ห้อนี้ใช้เครื่องหมายอะไรที่ทำให้โทรศัพท์มันกดเบอร์ต่ออัตโนมัติอ่ะ แล้วก็ เวลากดโดนปุ่ม @ น่ะ มันจะเข้าอินเตอร์เน็ตเลยใช่ป่าว แล้วเสียตังค์เลยใช่ป่าวอ่ะ แล้ว Wap ยี่หอ้นี้ใช้ยังไง รบกวนช่วยตอบคำถามอันนี้ดวยแล้วกันค่ะ ถ้าในเวบไม่มีคู่มือให้โหลด
d99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 09:56  

อย่างอื่นก็ถือว่าดีนะ เสียเพียงอุปกรณ์ช่วยเสริมสวยแต่งหล่อ มันยังไม่มีอ่ะ ที่แน่ๆ เครื่องปิดเองบ่อยมาก ไม่รู้ทำไมมันปิดเอง บางทีโทรอยู่นึกว่าสายหลุด.. อ้าว.. ที่ไหนได้เครื่องมันปิดเอง ต้องเปิดขึ้นมาใหม่ บางทีก็วางทิ้งไว้เฉยๆ สักพักปิดเองอีกละ .. ใครเป็นเหมือนผมบ้างเนี่ย
petom_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 11:23  

ซื้อ palmax มาน่ะก้อไม่ค่อยมีปัญหานะคับเคยเจอแต่ตอนตั้งปลุกพอถึงเวลาปลุกเครื่องจาไม่มีแสงแต่มีภาพนะคับและอีกอย่างคือลองเลือก ringtone ที่เขียนว่าโดยผู้ใช้พอมีคนโทรเข้ากดรับสายแต่เสียง ringtone ไม่หยุดดังน่ะ เครื่องใครเป็นอย่างนี้ก้อเขียนมาบอกหน่อยละกันนะคับและรุ่นนี้โหลดภาพยังงัยน่ะใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ และพวกอุปกรณ์เสริมน่ะเผื่อแบต เสื่อมไม่รู้จาไปซื่้อที่ไหน โดยรวมก้อถือว่าพอใช้นะคับกับราคาระดับนี้
sos999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 09:55  

เครื่องที่ใช้มันเป็นรุ่นที่มีรูปผลไม้ เห็นตัวรุ่นที่ออกมาทีหลังเป็นรูปดอกไม้ และยังหาที่โหลดรูปเพิ่มเติมไม่ได้เลย ใครรู้บ้างว่าที่ไหนมีให้โหลดรูปโหลดเพลงของรุ่นนี้ได้ ที่แน่ๆ เครื่องปิดเอง เปิดเอง ได้ งงเลย... สงสัยโปรแกรมไม่ดี เลยอยากอัพเดทโปรแกรมด้วย ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ศูนย์ดีแทคที่ขายจะทำได้รึป่าว
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2004 00:11  

++bukla++ ผู้เขียน:
ใครรู้วิธีตั้งค่าwapมั่ง บอกหน่อยสิ ของระบบorangeน่ะ อยากรู็จริงๆ
1331 เลยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 00:38  

sos999 ผู้เขียน:
เครื่องที่ใช้มันเป็นรุ่นที่มีรูปผลไม้ เห็นตัวรุ่นที่ออกมาทีหลังเป็นรูปดอกไม้ และยังหาที่โหลดรูปเพิ่มเติมไม่ได้เลย ใครรู้บ้างว่าที่ไหนมีให้โหลดรูปโหลดเพลงของรุ่นนี้ได้ ที่แน่ๆ เครื่องปิดเอง เปิดเอง ได้ งงเลย... สงสัยโปรแกรมไม่ดี เลยอยากอัพเดทโปรแกรมด้วย ไม่รู้เหมือนกันว่าที่ศูนย์ดีแทคที่ขายจะทำได้รึป่าว

อาการเครื่องเปิด-ปิดเอง ผมว่านำส่งไปยัง 0 ที่เราซื้อมาเพื่อให้เขาส่งกลับไปยัง รง.หรือฝ่่ายที่เกี่ยวข้องตรวจเช็คจะดีกว่าครับ
noname456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 21:42  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
sos999 ผู้เขียน:

อาการเครื่องเปิด-ปิดเอง ผมว่านำส่งไปยัง 0 ที่เราซื้อมาเพื่อให้เขาส่งกลับไปยัง รง.หรือฝ่่ายที่เกี่ยวข้องตรวจเช็คจะดีกว่าครับ

ลงทุนซื้อ datalink 350 บาท ที่ศูนย์ Distar อยู๋แถวเพชรเกษม หรือสั่งซื้อทางไปรษณีก็ได้
(สั่งซื้อมาแล้ว โทษทีจำเบอร์ไม่ได้ หรือ www.distar.co.th) มี cdrom ให้ มีรูปให้ 200 กว่ารูป
เช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 09:11  

เมื่อวานผมเพิ่งไปซื้อมาครับแล้วก็เอาไปคืนเมื่อวานเลย เนื่องจากเครื่องเป็นของศูนย์ dtac ร้านบอกว่าอาจจะใส่ซิมของ gsm แล้วคลื่นไม่เยอะ ตอนแรกก็เสี่ยงครับเพราะ อยากได้ แต่พออกนอกชานเมืองซึ่งปกติเครื่องทั่วไปของ gsm มีสัญญาน แต่เจ้า distar นั้เงียบไปเลยครับ ก็เลยเอาไปคืนครับ ดูตรงนี้ด้วยนะครับ
ต้นพิดโลก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 10:34  

ซื้อมาใช้ประมาณปลายเดือนมกราคม 2547 ตัวเครื่องใช้ได้ น้ำหนักเบา จอกว้าง สีสันใช้ได้ ฟังก์ชั่นครบครัน GPRS เล่น WAP ได้โดยกด @ เมนูปฎิทินนัดหมาย โดยรวมถือว่าดีคุมค่ากับราคา พ่อเห็นชอบครับ ให้ซื้ออีกเครื่องหนึ่ง วันแรกลองใช้ของผมดับครับ ของพ่อไม่เป็นไร ผมคิดว่าแบตจากเหลือน้อย ชาทต์เต็มที่เลยครับ วันที่ 2 ดับอีก คิดว่าเป็นที่เมนูเปิด-ปิดอัตโนมัติ ลองตั้งค่าดูตามปกติ ไม่มีอะไร ใช้ไปก็ดับอีกครับ วันละ 4-5 รอบ ไม่เลิกเวลาและสถานที่ กลับไปที่ร้านครับขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ทางร้านแจ้งว่าเปลี่ยนไม่ได้ แต่จะส่งเคลมศูนย์ที่กทม.ให้ แต่จะนาน ผมเลยไม่ส่งเคลมครับ ผมไปที่ศูนย์ไดสตาร์เองครับ ทางศูนย์แจ้งว่า ถ้าซื้อเครื่องที่ศูนย์แล้วมีปัญหาแบบนี้จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันที แต่ผมไม่ได้ซื้อที่ศูนย์เลยเปลี่ยนไม่ได้ แต่ทางศูนย์รับเครื่องไว้เช็คให้ครับ วันต่อมาทางศูนย์แจ้งว่าซ่อมเสร็จแล้วมีอะไหล่บางตัวหลุด ได้ทำการเชื่อมบัคกรีให้แล้ว แต่ผมบอกให้ลองเปิดเครื่องทิ้งไว้สัก 2 วัน ทางศูนย์แจ้งว่าไม่ดับครับ ผมก็ไปรับเครื่องคืนโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น พอนำกลับไปใช้ปรากฎว่าดับอีกเหมือนเดิม ผมเลยตัดสินใจไปร้านที่ซื้อแล้วของเทิร์นซื้อเครื่องใหม่(ยี่ห้ออื่นครับ)ไปเลยดีกว่าตัดปัญหาไปครับ แต่ตอนนี้ของพ่อผมยังใช้ได้เป็นปกติไม่มีอาการดับเลยครับ สรุปว่าดับเป็นบางเครื่องครับ
sos999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????????????????????? ???????
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2004 16:30  

อาการติดๆดับๆจนน่ารำคาญหายไปเลย นี้ก็ใช้มาอาทิตย์นึงแล้ว ใช้ได้ปกติครับ ไม่เจ้งแล้ว.. เท่าที่ปรึกษาอาการติดๆดับๆนั้น หากอัพแล้วไม่หาย ทางช่างเขาบอกว่าเท่าที่เจอคือ ขาแบตหลวม ต้องงัดออกมาอีกครับ
ที่แน่ๆ หาที่โหลดเพลงและรูปฟรีๆ ได้ที่เว็บไหนบ้างเนี่ย ... เพราะตอนนี้เครื่องดีแล้ว 5555..
บ่ยั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????? !!!!
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2004 20:44  

ใครที่จะซื้อ ไดสตาร์ D99 ขอให้อยุดคิดซักนิดแล้วเราลองมาคุยถึงข้อเสียของมันดูก่อน
1. เครื่องแทบทุกเครื่องติดๆ ดับๆ วันละ 3-4 รอบต่อวัน รำคาญแค่ไหน
2. เครื่องชอบเซ็ทเครื่องเองใหม่หมด คือเราต้องมาตั้งค่าเองใหม่หมดหลายครั้งมาก
3. วันนั้นไปชะอำ กับแม่ ใช้ DTAC เหมือนกัน แม่ใช้ 3310 วางไว้ใหล้กัน แต่สัญญาณของเราไม่มี
4. ศูนย์ใหญ่อยู่ที่ บางแค ไกลมาก ใครจะแห่ไปถึึงทางโน้น !!!!!!
mokycoty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2004 16:00  

ที่เราใช้อยู่ไม่เห็นเคยมีปัญหาเลย จะว่าไปแล้วหลายยี่ห้อก็อมีปัญหากันทั้งนั้น ไม่เห็นแปลกเลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2004 14:39  

เครือ่งที่ผมเคยทดสอบ ก็เป็นเครือ่งรุ่นแรก ๆ นะแต่ไม่เคยเจอปัญหาหรืออาการดับเลย อาจจะเป็นบางเครื่องก็ได้ครับ
kit101_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????????? palmax xg3
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2005 17:15  

ช่วยด้วยครับ คือเครื่องล็อคแล้วไม่ทราบรหัสผ่าน
แล้วที่ไหนแก้ได้ครับ จะเป็นพระคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 22:14  

เช ผู้เขียน:
เมื่อวานผมเพิ่งไปซื้อมาครับแล้วก็เอาไปคืนเมื่อวานเลย เนื่องจากเครื่องเป็นของศูนย์ dtac ร้านบอกว่าอาจจะใส่ซิมของ gsm แล้วคลื่นไม่เยอะ ตอนแรกก็เสี่ยงครับเพราะ อยากได้ แต่พออกนอกชานเมืองซึ่งปกติเครื่องทั่วไปของ gsm มีสัญญาน แต่เจ้า distar นั้เงียบไปเลยครับ ก็เลยเอาไปคืนครับ ดูตรงนี้ด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2006 22:14  

เช ผู้เขียน:
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: