Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
 หน้า 1, 2, 3 ... 32, 33, 34  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3320 / เข้าชม: 5611065
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 13:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia N8 - โนเกีย N8
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/nokia/n8/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/n8.htm

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia N8 - โนเกีย N8 มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia N8 - โนเกีย N8 เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

อ่าน Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 1]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 05 Nov 2010 16:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
napatter
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 13:30  

ขึ้นภาค 2 แล้ว
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 13:47  

อะนะ ไม่ทันอะคะ
น่าจะได้โพสคนแรกอะ ดิดิดิดิดิดิ
ถามไรหน่อยดิคะ เอ้น8 ไม่มีลำโพงสเตริโอ
แล้วเสียงที่ออกมาเปงไงบ้างอะคะ
เพราะมากไหมอะคะ เวลาเล่นเพลงผ่านลำโพงนอกอะคะ
JACKBLACK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 13:55  

สิ่งดีๆเกินขึ้นที่นี่ Surprised
napatter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 14:35  

teteyoung ผู้เขียน:
น่าจะได้โพสคนแรกอะ ดิดิดิดิดิดิ
ถามไรหน่อยดิคะ เอ้น8 ไม่มีลำโพงสเตริโอ
แล้วเสียงที่ออกมาเปงไงบ้างอะคะ
เพราะมากไหมอะคะ เวลาเล่นเพลงผ่านลำโพงนอกอะคะ

เสียงผ่านลำโพงไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ถ้าฟังผ่านหูฟังที่มากับเครื่องเสียงดีเอาเรื่องนะ!!!
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 14:41  

ขึ้นภาค 2 กันแล้ว
ไม่รู้มีใครเหมือนผมบ้างรึเปล่า ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ลอกฟิล์มที่ติดปิดกล้องออก
พอลอกออกเท่านั้นแหละ ภาพสวยขึ้นบานเลย ถึงว่าทำไมภาพถ่ายออกมางั้นๆไม่สวย เพราะไม่ได้ลอกฟิล์มนี่เอง Laughing
sugus061053
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 14:52  

วันนี้กัสได้ลองโทรไปถามเรื่องอบรมแล้วอะคะ
โอเคตามที่พี่(ภาค1) บอกเลย 4 หัวข้อ
มีใครสนใจไปอบรมไหมคะ ยังไงก้อโทรไปลงชื่อไว้นะคะ อิอิ

แวะมาบอกอีกครั้ง เดือน พฤศจิกายน เวลา 13.00-14.00 กับ 15.00-16.00 (2รอบ ต่อวัน)
02-610-9258
sugus061053
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:00  

อะ อีก 1 เรื่อง

เคสที่สาขาปิ่นเกล้า พี่เค้าบอกว่าตอนนี้ของยังไม่เข้า เข้าหลังวันที่ 20 เข้าแล้วจะโทรมาแจ้งลูกค้าให้ไปรับคะ
..
.พี่เค้าถามรายละเอียดว่าจองผ่านทางไหน เมื่อไหร่ (+กัสก้อเลยขออ้างจากพี่ๆในบอร์ดว่าเค้าได้รับเคสจากที่อื่นมาแล้ว ก้อเลยโทรมาถามที่นี่ดู - -)...ได้ความมาเท่านี้คะ
number777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:05  

tontpd ผู้เขียน:
ขึ้นภาค 2 กันแล้ว
ไม่รู้มีใครเหมือนผมบ้างรึเปล่า ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ลอกฟิล์มที่ติดปิดกล้องออก
พอลอกออกเท่านั้นแหละ ภาพสวยขึ้นบานเลย ถึงว่าทำไมภาพถ่ายออกมางั้นๆไม่สวย เพราะไม่ได้ลอกฟิล์มนี่เอง Laughing

ฟิล์มที่ปิดกล้องมันจะทำให้ มัว ฝ้า ต้องแกะออกครับถึงแจ่ม
ปล.ฟิล์มปิดหน้าจอมันกันรอยได้ไหม? ไม่งั้นจะไปติดกันรอยที่ร้าน
worawitl
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:26  

teteyoung ผู้เขียน:

เสียงเพลงผ่านลำโพงก็พอฟังแก้ขัดได้ครับ อารมณ์ที่อยากฟังเงียบ ๆ คนเดียว อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:28  

ผมยังใช้เน็ตฟรีจากเอไอเอสไม่ได้เลยครับ กด *212306 ก็ไม่ได้ โทรไปคอลเซ็นเตอร์บอกเลขเครื่องก็ยังไม่ได้อีก ใช้ซิม 12call มา 7-8 ปีแล้วครับ หรือผมต้องเปิดเบอร์ใหม่ มีใครเจอเคสแบบผมมั่งครับ ผมจองที่บูท เอไอเอส งานเอ็กโปรอ่ะครับ
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:27  

number777 ผู้เขียน:

ฟิล์มที่ปิดกล้องมันจะทำให้ มัว ฝ้า ต้องแกะออกครับถึงแจ่ม
ปล.ฟิล์มปิดหน้าจอมันกันรอยได้ไหม? ไม่งั้นจะไปติดกันรอยที่ร้าน

ตอนไปรับเครื่องพนักงานบอกว่า "ฟิล์มนี้กันรอยได้แค่นิดๆและลอกง่ายนะค่ะ ถ้ายังไงต้องไปติดฟิล์มกันรอยอีกทีนึงนะค่ะเพื่อความปลอดภัย"
ว่าแต่มันมีฟิล์มขายแล้วหรอครับ ผมไม่ได้อยู่ใกล้มาบุญครองอะไรแถวนั้น คิดว่าแถวๆนนท์คงยังไม่มีแน่ๆ ถึงมีคงเลือกเกรดไม่ได้อีกแถมแพงแน่เลย
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:34  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมยังใช้เน็ตฟรีจากเอไอเอสไม่ได้เลยครับ กด *212306 ก็ไม่ได้ โทรไปคอลเซ็นเตอร์บอกเลขเครื่องก็ยังไม่ได้อีก ใช้ซิม 12call มา 7-8 ปีแล้วครับ หรือผมต้องเปิดเบอร์ใหม่ มีใครเจอเคสแบบผมมั่งครับ ผมจองที่บูท เอไอเอส งานเอ็กโปรอ่ะครับ

ผมแจ้งผ่าน callcenter ais ทางหลังไมค์เว็บ Pantip.com ประมาณ เกือบครึ่งวันถึงจะได้ใช้ครับ
ผมแจ้งเค้าไปว่ากด *212306 แล้วเครื่องมีบัค กดแล้วเครื่องรีสตาร์ท กดไม่ได้เค้าถึงยอมทำให้
ไม่งั้นเค้าก็จะยืนยันให้เรากด *212306 อยู่นั่น ข้อมูลที่แจ้งก็มีซื้อจากที่ไหน อีมี่เครื่อง วันที่ซื้อ
เบอร์ที่จะใช้รับสิทธิ์
beatnik001
Year's Star

หัวข้อ : T-T"
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:46  

เพิ่งจะไป จองมาเมื่อวาน แต่เหนที่ mxphone บอกล๊อต2 ของ N8 เลื่อนจากวันที่ 20 เปนวันที่ 26 เส้าเรย T T" Sad
beatnik001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:53  

เหนว่า N8 มี swape แล้วจิงรึเปล่าคับ อยากได้ ><"
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:59  

beatnik001 ผู้เขียน:
เหนว่า N8 มี swape แล้วจิงรึเปล่าคับ อยากได้ ><"

ลองดูในกระทู้นี้นะครับเห็นว่ามีปัญหาอยู่ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9822602/T9822602.html
ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ครับ
beatnik001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 17:11  

beatnik001 ผู้เขียน:

ลองดูในกระทู้นี้นะครับเห็นว่ามีปัญหาอยู่ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9822602/T9822602.html
ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ครับ

อ่่ออ ขอบคุุณมากครัับบ ^^"
Dragorous
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 18:56  

ลองกดใหม่อีกครั้งนะครับ เห็นเจ้าหน้าที่ AIS บอกว่า สำหรับ 12Call ไม่เกิน 24 ชม.ครับ

อ้าว...!!!! ขึ้น ภาค 2 แล้วเหรอเนี่ย.. ถึงว่า.. ทำไม..? เมื่อคืน มัน Error
kkoopp
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:15  

มีใครไม่ติดฟิล์มและซิลิโคนบ้างครับ เพราะผมสงสัยว่าเค้าอุตส่าห์จัดทำวัสดุทั้ง
Scratch resistant Gorilla glass display กับ Anodized aluminum casing
จะไปกลัวทำไมคับ ใช้ให้คุ้ม ระวังหน่อยก็ปลอดภัยแล้วคับ ไม่งั้นก็เจิมสักแผลจะได้หายเห่อกังวลจนเกินไปคับ
ABCDEFG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:19  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ไฟล์ VDO ที่แถมติดเครื่องมากับ N8 มันมีกี่ไฟล์ครับ ที่เป็นตัวอย่างหนัง Tron อะครับ

พอดีทดลองสำรองข้อมูล แล้วไม่รู้ว่ามันกลับมาครบทุกอันรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ดุกอุย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:25  

sugus061053 ผู้เขียน:
วันนี้กัสได้ลองโทรไปถามเรื่องอบรมแล้วอะคะ
โอเคตามที่พี่(ภาค1) บอกเลย 4 หัวข้อ
มีใครสนใจไปอบรมไหมคะ ยังไงก้อโทรไปลงชื่อไว้นะคะ อิอิ

แวะมาบอกอีกครั้ง เดือน พฤศจิกายน เวลา 13.00-14.00 กับ 15.00-16.00 (2รอบ ต่อวัน)
02-610-9258

อยากให้คนที่ไปเรียนมาติวผ่านเว็ปอีกทีจังเลย เพื่อเป็นวิทยาทานกับบางคนที่เข้าอบรมไม่ได้จริง ๆ อิอิ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:28  

kkoopp ผู้เขียน:
มีใครไม่ติดฟิล์มและซิลิโคนบ้างครับ เพราะผมสงสัยว่าเค้าอุตส่าห์จัดทำวัสดุทั้ง
Scratch resistant Gorilla glass display กับ Anodized aluminum casing
จะไปกลัวทำไมคับ ใช้ให้คุ้ม ระวังหน่อยก็ปลอดภัยแล้วคับ ไม่งั้นก็เจิมสักแผลจะได้หายเห่อกังวลจนเกินไปคับ

ผมเจิมไปหลายแผลแล้วครับ ซื้อมาต้องใช้ให้คุ้ม... Cool

ส่วนของกระจกหน้าจอ ผมว่ากันลอยนะ ไม่ต้องติดกันลอยก็ได้...

แต่ส่วนสีตัวเครื่อง ผมว่าถ้ามันเสียดสี หรือขุดกับอะไร ก็ไม่น่ารอดเหมือนกันครับ...

เพราะฉะนั้นใช้ให้ถูกวิธี อย่าเอาไปปากับกำแพงนะครับ!!! 555+
Laughing Laughing Laughing
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:29  

[quote="kkoopp"]มีใครไม่ติดฟิล์มและซิลิโคนบ้างครับ เพราะผมสงสัยว่าเค้าอุตส่าห์จัดทำวัสดุทั้ง
จะไปกลัวทำไมคับ ใช้ให้คุ้ม ระวังหน่อยก็ปลอดภัยแล้วคับ ไม่งั้นก็เจิมสักแผลจะได้หายเห่อกังวลจนเกินไปคับ[/quote]

ผมไม่เอาด้วยอะครับ เวลาเป็นรอยแล้วมันปวดใจ 5800 ผมใช้มาปีกว่ายังไม่มีรอยหนักเลยครับ
ผมใช้แค่ฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ในเครื่องให้คุ้มพอครับ ภายนอกขอใช้แบบไม่คุ้ม เพื่อความสบายใจ

[quote="ABCDEFG"]รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ไฟล์ VDO ที่แถมติดเครื่องมากับ N8 มันมีกี่ไฟล์ครับ ที่เป็นตัวอย่างหนัง Tron อะครับ
พอดีทดลองสำรองข้อมูล แล้วไม่รู้ว่ามันกลับมาครบทุกอันรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ[/quote]

ของผมมีรวม 4 ไฟล์ครับ เป็นตัวอย่างหนัง Tron มี 3 ไฟล์ แล้วอีกไฟล์ก็ Dolby 5.1 channel check
Cupido
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:42  

ว้า เราเป็นพวกชอบฟังเพลงซะด้วยสิ
อยากได้เป็นลำโพงสเตอริโอจัง ตอนนี้ใช้รุ่นโบราณ 6233 แล้วชอบเสียงออกลำโพงมาก เพราะมี 2 ลำโพง เสียงเลยดัง แล้วก็ก้องดี
N8 คุณภาพเสียงออกลำโพงจะพอประมาณกันหรือเปล่าคะ?

เรื่อง Swype นี่ไม่มีความรู้เท่าไหร่ รู้แต่ว่าเป็นแป้นใช้พิมพ์ ถ้า N8 มีปัญหาในเรื่องนี้แล้ว จะมีผลกระทบเรื่องการพิมพ์มั้ยคะเนี่ย แฮะๆๆ

ช่วยตอบด้วยนะคะ กำลังเก็บข้อมูลอยู่เรื่อยๆ อยากได้โทรศัพท์เครื่องใหม่แล้ว Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 19:50  

kkoopp ผู้เขียน:

ผมไม่เอาด้วยอะครับ เวลาเป็นรอยแล้วมันปวดใจ 5800 ผมใช้มาปีกว่ายังไม่มีรอยหนักเลยครับ
ผมใช้แค่ฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์ในเครื่องให้คุ้มพอครับ ภายนอกขอใช้แบบไม่คุ้ม เพื่อความสบายใจ

ABCDEFG ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

ของผมมีรวม 4 ไฟล์ครับ เป็นตัวอย่างหนัง Tron มี 3 ไฟล์ แล้วอีกไฟล์ก็ Dolby 5.1 channel check

ผมว่ามันเป็น "จิตวิทยา" มากกว่า เขาเรียกว่าเห่อของใหม่

ซึ่งน่าจะเป็นกันทุกคน ไม่น่าผิดปกติอะไร

หรือไม่ก็แค่ทำให้ดูแปลกตาไป เช่นสีเปลี่ยนความรู้สึกก็เปลี่ยนเหมือนได้โทสับใหม่ อิอิ...

ผมก็ใส่ เพราะผม outdoor บ่อย ลุยป่าผ่าดง ที่สำคัญเวลาไว้ในรถมันไปลื่นง่าย

เอา่น่า...
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:04  

Cupido ผู้เขียน:
ว้า เราเป็นพวกชอบฟังเพลงซะด้วยสิ
อยากได้เป็นลำโพงสเตอริโอจัง ตอนนี้ใช้รุ่นโบราณ 6233 แล้วชอบเสียงออกลำโพงมาก เพราะมี 2 ลำโพง เสียงเลยดัง แล้วก็ก้องดี
N8 คุณภาพเสียงออกลำโพงจะพอประมาณกันหรือเปล่าคะ?

เรื่อง Swype นี่ไม่มีความรู้เท่าไหร่ รู้แต่ว่าเป็นแป้นใช้พิมพ์ ถ้า N8 มีปัญหาในเรื่องนี้แล้ว จะมีผลกระทบเรื่องการพิมพ์มั้ยคะเนี่ย แฮะๆๆ

ช่วยตอบด้วยนะคะ กำลังเก็บข้อมูลอยู่เรื่อยๆ อยากได้โทรศัพท์เครื่องใหม่แล้ว Very Happy

มันก็ดังเพราะในระดับที่ดีเลยครับ...

การตั้งค่ามีเมนูเพิ่มความดัง กับ ขยายแถบเสียงสเตอริโอ และก็มีอีควอไลเซอร์...

ยิ่งฟังผ่านหูฟัง ผมว่ามันสุดยอดมากเลยครับ!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:13  

BANKBONG ผู้เขียน:
Cupido ผู้เขียน:

มันก็ดังเพราะในระดับที่ดีเลยครับ...

การตั้งค่ามีเมนูเพิ่มความดัง กับ ขยายแถบเสียงสเตอริโอ และก็มีอีควอไลเซอร์...

ยิ่งฟังผ่านหูฟัง ผมว่ามันสุดยอดมากเลยครับ!!!

ขอบคุณมากค่ะ ซื้อเลยล่ะกัน! 555
ปัญหาที่เคยนั่งอ่านๆ มารู้สึกเหมือนจะมีเยอะจังเลยค่ะ
แต่ถ้าใช้หนักๆ แค่ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ต แค่นี้ มีเกิดปัญหาเยอะมั้ยคะ หรือว่าใช้งานได้สบายเลย

แต่กังวลเรื่องคลื่นสัญญาณนี่แหละค่ะ เห็นว่า N8 รับได้แบบลดๆ หายๆ มาก
โฆษณา Nokia N8-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:17  

ตัวที่ 1 30 วินาที
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/a6bViaQEjGo?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/a6bViaQEjGo?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>

ตัวที่ 2 15 วินาที
<object style="height: 390px; width: 640px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7PCDZ8oT9eA?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/7PCDZ8oT9eA?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>
number777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:21  

ตอนไปรับเครื่องพนักงานบอกว่า "ฟิล์มนี้กันรอยได้แค่นิดๆและลอกง่ายนะค่ะ ถ้ายังไงต้องไปติดฟิล์มกันรอยอีกทีนึงนะค่ะเพื่อความปลอดภัย"
ว่าแต่มันมีฟิล์มขายแล้วหรอครับ ผมไม่ได้อยู่ใกล้มาบุญครองอะไรแถวนั้น คิดว่าแถวๆนนท์คงยังไม่มีแน่ๆ ถึงมีคงเลือกเกรดไม่ได้อีกแถมแพงแน่เลย

ถ้าฟิลม์ร้านไหนก็มีนะครับ มันจะมีแบบแผ่นใหญ่ๆ แล้วคนขายจะตัดแปะตามหน้าจอเครื่องนั้นๆ
ปล.ของผมพอดีวันแรกใส่ในกระเป๋าสะพายแล้วมันโดนกุญแจเป็นรอยนิดหน่อย คาดว่าคงไม่ถึงหน้าจอจริง
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:32  

ผมจอง Work Shop ไว้แล้ววันที่ 6 พ.ย. ในหัวข้อแรก คิดว่าจะไปทุกสัปดาห์ครบทั้ง 4 สัปดาห์เลย ผมจองไว้บ่ายสาม ใครจองไว้ไปเจอกันนะคับ ที่พารากอน
number777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:33  

อ้างถึง:
ขอบคุณมากค่ะ ซื้อเลยล่ะกัน! 555
ปัญหาที่เคยนั่งอ่านๆ มารู้สึกเหมือนจะมีเยอะจังเลยค่ะ
แต่ถ้าใช้หนักๆ แค่ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่นเน็ต แค่นี้ มีเกิดปัญหาเยอะมั้ยคะ หรือว่าใช้งานได้สบายเลย

แต่กังวลเรื่องคลื่นสัญญาณนี่แหละค่ะ เห็นว่า N8 รับได้แบบลดๆ หายๆ มาก

อันนี้ขอแนะนำสมาชิกทุกคนเลยนะครับ แล้วจะไม่เจอปัญหาอะไรเลยเหมือนผม ไม่ว่าเครื่องจะสีอะไรก็ตาม (ของผมสีส้ม(กาลกิณี ไม่สน)แรงได้ใจ ตอนแรกจะเอาสีเขียวถูกโฉลก) ^ ^

ซื้อเลยครับ ปัญหาที่เคยเจอกัน ถ้าเรา HR ตอนแรกวันรับเครื่อง ให้ Sale ทำให้หรือทำเองก็ได้ แล้วก็อย่าใช้ให้แบ็ตหมด เหลือ 1 ขีดชาร์จ 6 ชั่วโมงวันแรก วันอื่นก็ชาร์จจนเต็มปกติ
- ฟังเพลง สบายๆ ลำโพงเสียงค่อยเพราะอยู่ด้านหลังเครื่อง แต่ถ้าเสียบหูฟัง In Ear รับรองแจ่ม
- ถ่ายรูป อันนี้ไม่ต้องสืบ 12 MPixel คุณภาพระดับ HD
- เล่นเน็ต ก็ไปสมัครแพ็คเกจเสริมสำหรับเล่นเน็ตเอา
คอมเฟริม์!! สบายๆ คุ้มค่า ใช้งานลื่น
- เรื่องสัญญาณ ซื้อเครื่องเสร็จเดินไปศูนย์เครือข่ายซิมเรา ขอเปลี่ยนซิมใหม่เป็น 32 k รับรองแจ่ม
vuthdy
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:36  

แต่ตอนนี้ เจ้า N8 ผมอยู่ที่ Nokia care ที่ MBK อยู่เลย เพิ่งเอาไปวันนี้เอง ต้องรอว่าเครื่องที่ดับไปเองแล้วเปิดไม่ได้เนียเค้าจะทำยังไง ไม่รู้ว่าถ้าลง FW ใหม่แล้วจะเป็นเหมือนเดิมหรือป่าว ถ้าเป็นเหมือนเดิมผมจะโวยวายแล้ว ต้องเปลี่ยนเครื่องให้ผม ไม่งั้นเจอกันหน้าหนังสือพิมพ์ อิอิ แรงไปป่ะ แต่จะเอาจริงๆ นะ
pichate36
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:41  

อิอิ ดีจัง เข้าภาค2และ ผมยังไม่ได้ซื้อเลย
photomove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:51  

facebook N8 เงียบมาก http://www.facebook.com/group.php?gid=166259760051926

ยากได้เกม Angry Birds ตัวเต็มจัง
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:52  

[quoteแต่กังวลเรื่องคลื่นสัญญาณนี่แหละค่ะ เห็นว่า N8 รับได้แบบลดๆ หายๆ มาก][/quote]

ผมเพิ่งสังเกตุเมื่อวานนี้เหมือนกันเพราะไปอยู่ห้องที่อับ ปรากฏว่าสัญญานเหลือขีดเดียวทั้งสามคน และลองเข้าเว็บก็ไม่ได้แต่ขอไอโฟนกับเข้าเล่ย facebook สบายเห็นกับตาแต่มาลองสอบถามภายหลังกับเป็นว่าไอโฟนใช้ 3G

ผมลองกับมาดูสเปกเครื่องคือ ระบบ WCDMA 850/900/1900/2100 MHz เป็นไปได้มั้ยเพราะสัญญานของเครือข่ายในประเทศไทยเป็น 1800 แต่ตามสเปกมันเป็น 1900 ทำให้เครื่องคอยเช็คสัญญานตลอดเวลาทำให้เราเห็นว่าสัญญานขึ้นๆลงๆและไม่นิ่ง ผมแค่สัณนิฐานเอานะครับ ผมไม่ความรู้เรื่องนี้เลยเดาๆเอา

แต่ใครที่กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ N8 ถามผมที่ใช้มาผมว่ามันคุ้มมากๆนะและมันให้ในสิ่งที่เราต้องการมากที่สุด ปัญหาเครื่องนะมีทุกยี่ห้อแหล่ะมากบ้างน้อยบ้างต่างกันไป และที่สำคัญอย่าเอาไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆเพราะจะทำให้เราทุกข์ใจเปล่าๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:05  

[quote="number777"]
อ้างถึง:

อันนี้ขอแนะนำสมาชิกทุกคนเลยนะครับ แล้วจะไม่เจอปัญหาอะไรเลยเหมือนผม ไม่ว่าเครื่องจะสีอะไรก็ตาม (ของผมสีส้ม(กาลกิณี ไม่สน)แรงได้ใจ ตอนแรกจะเอาสีเขียวถูกโฉลก) ^ ^

ซื้อเลยครับ ปัญหาที่เคยเจอกัน ถ้าเรา HR ตอนแรกวันรับเครื่อง ให้ Sale ทำให้หรือทำเองก็ได้ แล้วก็อย่าใช้ให้แบ็ตหมด เหลือ 1 ขีดชาร์จ 6 ชั่วโมงวันแรก วันอื่นก็ชาร์จจนเต็มปกติ
- ฟังเพลง สบายๆ ลำโพงเสียงค่อยเพราะอยู่ด้านหลังเครื่อง แต่ถ้าเสียบหูฟัง In Ear รับรองแจ่ม
- ถ่ายรูป อันนี้ไม่ต้องสืบ 12 MPixel คุณภาพระดับ HD
- เล่นเน็ต ก็ไปสมัครแพ็คเกจเสริมสำหรับเล่นเน็ตเอา
คอมเฟริม์!! สบายๆ คุ้มค่า ใช้งานลื่น
- เรื่องสัญญาณ ซื้อเครื่องเสร็จเดินไปศูนย์เครือข่ายซิมเรา ขอเปลี่ยนซิมใหม่เป็น 32 k รับรองแจ่ม

cholja ผู้เขียน:
แต่ใครที่กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ N8 ถามผมที่ใช้มาผมว่ามันคุ้มมากๆนะและมันให้ในสิ่งที่เราต้องการมากที่สุด ปัญหาเครื่องนะมีทุกยี่ห้อแหล่ะมากบ้างน้อยบ้างต่างกันไป และที่สำคัญอย่าเอาไปเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นๆเพราะจะทำให้เราทุกข์ใจเปล่าๆ

ขอบคุณมากค่ะ *-* ขอยึดมั่นกับโนเกียล่ะกันค่ะ เพราะถนัดแล้วก็ชินมือมากที่สุด ^^
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่กันแน่คะ บางเว็บ 16500 กับบางเว็บ 15800
ราคาน่าทุกข์ใจกับคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้จัง TT^TT รอซักพักราคาคงลดเนอะ
kaky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:06  

ไม่ได้เข้ามาอ่านสองวัน

ขึ้นภาคสองไปแล้วววว ><

หลังจากด้อมๆ มองๆอยู่นาน เมื่อวานก็ไปถอยมาแล้วที่โคราช

น้ำท่วมยังมาไม่ถึงบ้าน >^<

็HR ไปแล้ว สลับข้อมูลกับเครื่องเก่าไปเรียบร้อย

เครื่องโอเคไม่มีปัญหา

แต่ข้อความที่ทำโฟลเดอร์ไว้ในเคื่องเก่ามันไม่มาด้วยอะ มาแต่อันที่อยู่ในถอดเข้าถาดออก ฉบับร่าง เฮ้ออ เลยจะซิงค์มาไว้ในการ์ดแล้วค่อบบลูมา แล้วมันเป็นซิบอ่า

ต้องทำไงอ่าค่ะ TT"
DrNui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:11  

มีเรื่องมาถามครับ....

ผมได้เจ้า N8 มาตั้งแต่วันแรกที่จำหน่าย (จองผ่านเว็บ) ครับ

ตั้งใจจะถอยออกมาให้แฟนใช้ แต่สุดท้ายเธอไม่เอา เพราะถนัดเจ้าปุ่มกดที่ใช้มาแล้ว 15 ปีมากกว่า
ผมเลยต้องใช้ N8 เป็นเครื่องสำรอง

ยังไม่ค่อยคุ้นเคยกับมันเลย เพราะว่างานทั่วไปผมใช้ iPhone 3Gs เป็นหลัก
เจ้า N8 น้องใหม่นี่ ใช้คุยกับหวานใจ ... ซึ่งก็ทำแค่ โทรฯ รับสาย ส่ง/อ่าน SMS เท่านั้น

วันนี้คุยกับเพื่อนร่วมงาน ... เราแลกเบอร์กันโดย scan QR code

เจ้า iPhone ทำได้ไม่มีปัญหา ... ใช้โปรแกรม i-nigma แต่ N8 น้องใหม่ของผม scan ไม่ได้

วันนี้กลับบ้าน .. ผมโหลดโปรแกรม ScanLife 2D code reader จาก ovi store มาใช้งาน

แต่... เจ้า N8 ไม่ยอม focus QR code เลย จึงอ่าน code ไม่ได้

จึงมีปัญหามาปรึกษาว่า ... N8 มีโปรแกรมอ่าน QR code ที่ใช้งานได้ไหมครับ
แล้วผมจะหาโปรแกรมนั้นได้ที่ไหน

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:19  

อ้างถึง:
อบคุณมากค่ะ *-* ขอยึดมั่นกับโนเกียล่ะกันค่ะ เพราะถนัดแล้วก็ชินมือมากที่สุด ^^
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่กันแน่คะ บางเว็บ 16500 กับบางเว็บ 15800
ราคาน่าทุกข์ใจกับคนที่ยังหาเงินเองไม่ได้จัง TT^TT รอซักพักราคาคงลดเนอะ

จากที่ผมสังเกตมานะครับเวลาเครื่องวางขาย ถ้าเป็นที่ศูนย์โนเกียจะยืนพื้นอยูที่ 16,500 ยาทแน่นอน แต่ถ้าเป็นตัวแทนขายทั่วๆไปจะถูกลงมาประมาณ 1,000 บาททุกครั้ง เหตุผลที่อ้าง ก็รับประกันเปลี่ยนเครื่อง 3 วันบ้าง 5 วันบ้าง อย่างนี้เป็นต้น
photomove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:20  

DrNui ผู้เขียน:

ผมได้เจ้า N8 มาตั้งแต่วันแรกที่จำหน่าย (จองผ่านเว็บ) ครับ

ตั้งใจจะถอยออกมาให้แฟนใช้ แต่สุดท้ายเธอไม่เอา เพราะถนัดเจ้าปุ่มกดที่ใช้มาแล้ว 15 ปีมากกว่า
ผมเลยต้องใช้ N8 เป็นเครื่องสำรอง

ยังไม่ค่อยคุ้นเคยกับมันเลย เพราะว่างานทั่วไปผมใช้ iPhone 3Gs เป็นหลัก
เจ้า N8 น้องใหม่นี่ ใช้คุยกับหวานใจ ... ซึ่งก็ทำแค่ โทรฯ รับสาย ส่ง/อ่าน SMS เท่านั้น

วันนี้คุยกับเพื่อนร่วมงาน ... เราแลกเบอร์กันโดย scan QR code

เจ้า iPhone ทำได้ไม่มีปัญหา ... ใช้โปรแกรม i-nigma แต่ N8 น้องใหม่ของผม scan ไม่ได้

วันนี้กลับบ้าน .. ผมโหลดโปรแกรม ScanLife 2D code reader จาก ovi store มาใช้งาน

แต่... เจ้า N8 ไม่ยอม focus QR code เลย จึงอ่าน code ไม่ได้

จึงมีปัญหามาปรึกษาว่า ... N8 มีโปรแกรมอ่าน QR code ที่ใช้งานได้ไหมครับ
แล้วผมจะหาโปรแกรมนั้นได้ที่ไหน

QuickMark ครับ เร็วมาก ใช้อยุ่ไม่มีปัญหา
photomove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:26  

http://www.quickmark.com.tw/En/basic/download.asp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:31  

photomove ผู้เขียน:
http://www.quickmark.com.tw/En/basic/download.asp

ขอบคุณมากครับ Razz
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:53  

แล้วหูฟังเปงไงบ้างอะคะ
เหนมีหลายคนบอกว่ามันใช้แล้วไม่ค่อยถนัด
เปงไงไงไง เล่าๆๆบ้างคะ
khanchai224
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:56  

[quote="Anonymous"]
อ้างถึง:

ขอบคุณมากค่ะ *-* ขอยึดมั่นกับโนเกียล่ะกันค่ะ เพราะถนัดแล้วก็ชินมือมากที่สุด ^^

ทั่วไปน่าจะ16500 แต่ที่ร้านนาซ่าชั้นสี่mbkขาย15900
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:56  

อ้างถึง:
QuickMark ครับ เร็วมาก ใช้อยุ่ไม่มีปัญหา

มันคือโปรแกรมใช้ทำอะไรหรือครับอธิบายหน่อยได้มั้ยเพื่อจะได้ใช้บ้าง
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:05  

อ้างถึง:

ผมเองลงไปก่อนหน้านี้แล้วก็ลบไม่ได้เหมือนกัน เลยปล่อยไว้ก่อนแล้วค่อยอัพซอฟแวย์ทีหลัง
มันก็ลบไปเองได้ทีหลัง
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:17  

ถ้าซื้อร้านศูน กับร้านตัวแทน
เพื่อนๆๆคิดว่าร้านไหนดีกว่ากัน
แต่ที่แน่ๆๆ ศูนโนเกียปิ่นเกล้า
ไม่ได้เรื่องอะ ไปซื้อโทรสับมาหลายครั้งละ
บริการก้อ..............
แต่เพื่อนเคยบอกว่าเวลาซื้อ ให้ซื้อร้านอื่นๆมากกว่า
อย่าซื้อร้านศูน ก้อเลยงง
เพื่อนๆๆคิดว่าไงอะคะ
Angry Bird
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:35  

ซื้อจากสาขาแจ้งวัฒนะ (เป็นร้านของ TG เหมือนกับสาขาปิ่นเกล้า) ก็ยังไม่ได้เคสเหมือนกันอ่ะ
ทำไมเป็นอย่างนี้ มีใครรู้บ้างว่า Nokia Shop สาขาไหนบ้างที่เป็นของ TG จะได้หลีกเลี่ยงเพราะบริการไม่ได้มาตราฐานเลยอ่ะ

ทำไมคนที่ซื้อจากร้านอื่นเค้าได้กันหมดแล้ว

โนเกียนี่จริงๆนะ น่าจะเลือกคนที่มาทำร้านในชื่อของตัวเองดีดีหน่อย ศูนย์ก็เหมือนกันน่าจะให้ IEC ทำแทน M-Link หรือน่าจะลงทุนมาเปิดศูนย์ในเมืองไทยด้วยตัวเองเลยให้เหมือนกับ Canon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:36  

ซื้อที่ที่โคราชค่ะ 16200

แล้วก็เสียงจากหูฟังสุดยอดมากๆค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้จะร้องไห้เพราะเปิดซิบไม่ได้

เฮ้อออ

ทำไงดี T^T
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:46  

อ้างถึง:
ถ้าซื้อร้านศูน กับร้านตัวแทน
เพื่อนๆๆคิดว่าร้านไหนดีกว่ากัน
แต่ที่แน่ๆๆ ศูนโนเกียปิ่นเกล้า
ไม่ได้เรื่องอะ ไปซื้อโทรสับมาหลายครั้งละ
บริการก้อ..............
แต่เพื่อนเคยบอกว่าเวลาซื้อ ให้ซื้อร้านอื่นๆมากกว่า
อย่าซื้อร้านศูน ก้อเลยงง
เพื่อนๆๆคิดว่าไงอะคะ

ศูนย์โนเกียราคาจะยืนพื้นที่ 16,500 บาทเป็นปีแน่นอน ส่วนราคาร้านทั่วๆไปรับรองไม่ถึง 16,500 บาท (15,500-15,900 บาท) ส่วนที่ศูนย์ปิ่นเกล้าจากที่เห็นในโพสก์มาตั้งแต่แรกน่าจะเป็นศูนย์เดียว ที่มีปัญหาที่สุด นอกนั้นจะบริการดีมากๆ

ผมไม่รู้หรอกว่าระหว่างซื้อที่ศูนย์โนเกียกับร้านทั่วไปว่าที่ไหนดีกว่ากัน เพราะเคยซื้อทั้งสองที่ และก็ได้เครื่องที่ดีๆทั้งสองที่เหมือนกัน อยู่ที่คุณจะตัดสินใจเอาเอง บางครังก็อยู่ที่โชคเหมือนกัน แต่ขออวยพรให้โชคดีนะ
beatnik001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:59  

รอลุ้นว่าพรุ่งนี้ ล๊อต2 จะมาหรือจะ เลื่อนเปนวันที่ 26 ขอให้มาเต๊อะ !!
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:09  

ใครใช้การ์มินบ้าง เมื่อวานใช้พิมพ์หา มหาวิทยาลัยเกษมบัณทิตและสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น หาไจอเจอแต่รามคำแหง หาถนนพัฒนาการก็ไม่เห็นในเมนูเลย มีแค่โรงเรียนไม่มีมหาวิทยาลัย ถนนก็ไม่มี ใครรู้วิธีใช้บ้างครับ ใช่ ovi map ก็ต้องต่อ gprs ตลอดเวลา
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:15  

ผมจองไว้ที่ช๊อป AIS รัตนาธิเบศร์ครับ บริการดีมาก เอาเครื่องไปเคลมเพราะงานประกอบไม่ดี
เปิดไป 2 กล่องถึงจะได้เครื่องกลับบ้าน แต่พนักงานก็ยินดีครับ แล้วก็ยังบอกอีกว่า "ถ้าเครื่องใหม่ที่เปลี่ยนไปมีปัญหามาเปลี่ยนใหม่ได้ภายใน 7 วันค่ะ"
ไปเปลี่ยนนี่ให้เปลี่ยนยกกล่องด้วยนะครับ ได้อุปกรณ์ใหม่หมดเลย ดีตั้งแต่ต้อนรับยันส่งเครื่องใหม่ให้ผมเสร็จเลยครับ
เคสก็ได้วันที่เอาไปเครมเลย แต่ใส่ไปคิดว่างั้นๆ ไม่ได้กันอะไรเท่าไหร่เลยอะ
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:22  

[quote="cholja"]ใครใช้การ์มินบ้าง เมื่อวานใช้พิมพ์หา มหาวิทยาลัยเกษมบัณทิตและสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น หาไจอเจอแต่รามคำแหง หาถนนพัฒนาการก็ไม่เห็นในเมนูเลย มีแค่โรงเรียนไม่มีมหาวิทยาลัย ถนนก็ไม่มี ใครรู้วิธีใช้บ้างครับ ใช่ ovi map ก็ต้องต่อ gprs ตลอดเวลา[/quote]

ไปที่ค้นหาตำแหน่ง > จุดที่น่าสนใจ > สะกดชื่อ > พิมพ์ ม.เกษมบัณฑิต ก็หาเจอแล้วครับ
โปรแกรมนี้ถ้าอยากจะหาอะไรอย่าพิมพ์ยาวๆ เต็มยศนะครับโดยมากจะหาไม่เจอ
อย่างอันนี้พิมพ์แค่ เกษมบัณ ก็เจอแล้วครับ
beatnik001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:31  

อ้างถึง:

ผมเองลงไปก่อนหน้านี้แล้วก็ลบไม่ได้เหมือนกัน เลยปล่อยไว้ก่อนแล้วค่อยอัพซอฟแวย์ทีหลัง
มันก็ลบไปเองได้ทีหลัง

น่าจะเปนโปรแกรมอ่าน Code ที่เหมือน BB มีอ่าคับ
jiran819
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 01:47  

ใครใช้การ์มินบ้าง เมื่อวานใช้พิมพ์หา มหาวิทยาลัยเกษมบัณทิตและสถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น หาไจอเจอแต่รามคำแหง หาถนนพัฒนาการก็ไม่เห็นในเมนูเลย มีแค่โรงเรียนไม่มีมหาวิทยาลัย ถนนก็ไม่มี ใครรู้วิธีใช้บ้างครับ ใช่ ovi map ก็ต้องต่อ gprs ตลอดเวลา

ต่อกับคอมเปิด Ovi Suit แล้วเลือก map จะมีให้ downloap map ลงมือถือเลยครับ เวลาเปิด Ovi Map บนมือถือโปรแกรมจะได้ไม่ต้องเชื่อมต่อเครือข่ายเพื่อโหลดแผนที่ตลอด

ส่วนค่าในโปรแกรม Location>Positioning>Positioning methods ควร Enable 3 ตัวนี้ไว้(ค่า Default)
1. Assisted GPS ตัวช่วยจับสัญญานดาวเทียม(ใช้การเชื่อมต่อเครือข่ายสั้นๆประมาณ 30 วิ)ได้เร็วๆ
2. Integrated GPs ตัวจับสัญญาดาวเทียมอย่างเีดียว(อาจช้ามากๆถ้าอยู่ในอาคาร หรือที่ๆสัญญานอ่อน...ถ้า enable แค่ตัวนี้ตัวเดียว)
3. Wi-Fi/Network ใช้ Wi-Fi ช่วยจับสัญญานดาวเทียม(ถ้ามีให้ใช้ แล้วได้ตั้งค่า WLAN ไว้แล้ว)
ZT1260
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 06:36  

อ่านที่คุณ Bankbong มีปัญหา file เพลงที่ลบไปแล้วแต่ก็ยังแสดงอยู่ แล้วก็กลัวๆเหมือนกัน
สมัยใช้ 5800 เคยเป็นอยู่ 2 ครั้งได้มั้งแต่มันก็แก้ไม่ยากเพราะว่าเข้าพวก private folders จากในคอมได้

นี่ลองหาวิธีเข้า private folders ของเจ้า N8 โดยที่ไม่ต้องแฮคเครื่องอยู่ หวังว่าคงจะมีนะ ถ้าให้ดีหวังว่า firmware update หน้าจะไม่มีปัญหา file เพลงไม่ยอมตายอีกจะดีมาก
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 08:49  

อ้างถึง:
ไปที่ค้นหาตำแหน่ง > จุดที่น่าสนใจ > สะกดชื่อ > พิมพ์ ม.เกษมบัณฑิต ก็หาเจอแล้วครับ
โปรแกรมนี้ถ้าอยากจะหาอะไรอย่าพิมพ์ยาวๆ เต็มยศนะครับโดยมากจะหาไม่เจอ
อย่างอันนี้พิมพ์แค่ เกษมบัณ ก็เจอแล้วครับ

ขอบคุณครับ ผมเข้าใจว่าต้องพิมพ์ตัวเต็มโปรแกนมถึงจะรู้เสียอีกกับเป็นตรงกันขข้ามไป จะลองดูใหม่ครับ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 08:51  

ZT1260 ผู้เขียน:
อ่านที่คุณ Bankbong มีปัญหา file เพลงที่ลบไปแล้วแต่ก็ยังแสดงอยู่ แล้วก็กลัวๆเหมือนกัน
สมัยใช้ 5800 เคยเป็นอยู่ 2 ครั้งได้มั้งแต่มันก็แก้ไม่ยากเพราะว่าเข้าพวก private folders จากในคอมได้

นี่ลองหาวิธีเข้า private folders ของเจ้า N8 โดยที่ไม่ต้องแฮคเครื่องอยู่ หวังว่าคงจะมีนะ ถ้าให้ดีหวังว่า firmware update หน้าจะไม่มีปัญหา file เพลงไม่ยอมตายอีกจะดีมาก

ผม Backup ข้อมูล แล้ว Hard Reset หายเลยครับ...

ตอนนี้ทดลอง ลบ/เพิ่ม เพลงอยู่ตลอด จะดูว่ามันจะเป็นอีกรึเปล่า ตอนนี้ก็ยังไม่เจอการอาการ...

ผมก็ไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน เพิ่งเคยเจอ เพราะสมัยใช้ E72 ก็ไม่เคยเป็น!!!
cholja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 08:54  

อ้างถึง:
ต่อกับคอมเปิด Ovi Suit แล้วเลือก map จะมีให้ downloap map ลงมือถือเลยครับ เวลาเปิด Ovi Map บนมือถือโปรแกรมจะได้ไม่ต้องเชื่อมต่อเครือข่ายเพื่อโหลดแผนที่ตลอด

ส่วนค่าในโปรแกรม Location>Positioning>Positioning methods ควร Enable 3 ตัวนี้ไว้(ค่า Default)
1. Assisted GPS ตัวช่วยจับสัญญานดาวเทียม(ใช้การเชื่อมต่อเครือข่ายสั้นๆประมาณ 30 วิ)ได้เร็วๆ
2. Integrated GPs ตัวจับสัญญาดาวเทียมอย่างเีดียว(อาจช้ามากๆถ้าอยู่ในอาคาร หรือที่ๆสัญญานอ่อน...ถ้า enable แค่ตัวนี้ตัวเดียว)
3. Wi-Fi/Network ใช้ Wi-Fi ช่วยจับสัญญานดาวเทียม(ถ้ามีให้ใช้ แล้วได้ตั้งค่า WLAN ไว้แล้ว)

ผมก็โหลดมาไว้ที่เครื่องแล้วครับ แต่ไม่ได้เซตค่าใดๆเลย พอดีเมื่อคืนเห็นคลิปใน n8lover ว่ามีโหมดออฟไลน์ด้วย
number777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 09:10  

สมาชิกท่านไหน โหลดตัวแผนที่ใหม่ 3.06 มาใช้งานแล้วบ้างครับ ขอถาม ดังนี้
- ระบบนำทาง เดินเท้า เข้าโปรแกรมแล้วมันเด้งออกมาหน้า Home Screen เลย ต้องแก้ยังไงหรือเซ็ตค่าอะไรครับ?
- ระบบนำทาง เดินเท้า ไม่มีเสียงคนนำทางพูดเป็นภาษาไทยหรือครับ? ต้องไปโหลดอะไรเพิ่มรึเปล่า?
- ระบบนำทาง ขับ สามารถได้ทั้ง รถยนต์ หรือ มอเตอร์ไซค์ หรือ จักรยาน รึเปล่า?
- เส้นทาง > การเลือกเส้นทาง > เส้นทางที่เร็วกว่า/เหมาะสม/เส้นทางที่ใกล้กว่า หมายถึงอะไรครับ? (ขอข้อมูลคนเคยใช้นะครับ ว่าต่างกันยังไง)
- ผมเซ็ตให้ถามก่อนต่อเน็ต ทุกครั้งก่อนใช้ระบบนำทาง เราควรกดต่อเน็ตเพื่ออัพเดทตำแหน่งปัจจุบัน ก่อนให้มันนำทางรึเปล่าครับ?

อยากให้ท่านสมาชิกที่ทราบแนะนำผมทีเพื่อเป็นประโยชน์ต่อท่านสมาชิกรายอื่นๆ ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 10:06  

สมาชิกท่านไหน โหลดตัวแผนที่ใหม่ 3.06 มาใช้งานแล้วบ้างครับ ขอถาม ดังนี้
- ระบบนำทาง เดินเท้า เข้าโปรแกรมแล้วมันเด้งออกมาหน้า Home Screen เลย ต้องแก้ยังไงหรือเซ็ตค่าอะไรครับ?
- ระบบนำทาง เดินเท้า ไม่มีเสียงคนนำทางพูดเป็นภาษาไทยหรือครับ? ต้องไปโหลดอะไรเพิ่มรึเปล่า?
- ระบบนำทาง ขับ สามารถได้ทั้ง รถยนต์ หรือ มอเตอร์ไซค์ หรือ จักรยาน รึเปล่า?
- เส้นทาง > การเลือกเส้นทาง > เส้นทางที่เร็วกว่า/เหมาะสม/เส้นทางที่ใกล้กว่า หมายถึงอะไรครับ? (ขอข้อมูลคนเคยใช้นะครับ ว่าต่างกันยังไง)
- ผมเซ็ตให้ถามก่อนต่อเน็ต ทุกครั้งก่อนใช้ระบบนำทาง เราควรกดต่อเน็ตเพื่ออัพเดทตำแหน่งปัจจุบัน ก่อนให้มันนำทางรึเปล่าครับ?

อยากให้ท่านสมาชิกที่ทราบแนะนำผมทีเพื่อเป็นประโยชน์ต่อท่านสมาชิกรายอื่นๆ ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

1.การนำทาง เท่าที่ลองดูมันใช้แบบขับรถได้อย่างเดียว ถ้าใช้แบบอื่นเด้งเหมือนกัน เพราะตัวโปรแกรมมันเป็น beta อันนี้ต้องทำใจครับ
2.เป็นการเลือกเส้นทางตอนนำทางว่าจะให้มันคำนวนแบบใหน
3.ไม่จำเป็นครับ ถ้ามีไฟล์แผนที่อยู่ในเครื่องแล้ว เลือกแบบออฟไลน์เปิดมาก็ใช้ได้เลย แต่มันจะเสียนิดหน่อยตอนหาสัญยาน ถ้าไม่ใช้มันจะจับสัญยานนานมากๆ เสียนิดหน่อยใช้ไปเถอะ.
ข้อดีของเวอร์ชั่นนี้คือ ตัวแผนที่ เพราะเขาทำใหม่หมดเลย ใช้ร่วมกับของเก่าไม่ได้ อับเดดกว่าตัวเก่าที่ใช้มาหลายปีเยอะ แต่ตัวโปรแกรมมันยังเป็นตัว beta อยู่ ต้องรอกันต่อไป..
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 10:29  

Guitar Rock Tour 2 HD

คลิ๊กเบาเบา
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:04  

เอาลิ้งตรงมาให้ครับ เว็ปนั้นเข้ายาก

Gameloft Guitar Rock Tour 2 HD v1.0.2 SymbianOS^3 ไฟล์ 250M ใหญ่มาก
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3uL-OUNQM18?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3uL-OUNQM18?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
Dowload http://dedomil.net/!!kukuk!!/GuitarRockTour2_N8_102.sisx
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:10  

Rally Master Pro HD V.1.0.6 Symbian^3
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2orGMdWHrHY?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2orGMdWHrHY?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
Download http://hotfile.com/dl/77105856/3759286/Rally.Master.Pro.HD.1.0.6_Unsiged.SIS.html
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:17  

Polarbit Cannonball v1.00 Symbian^3
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VhbK2TfFXT4?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VhbK2TfFXT4?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
Download 1 http://www10.zippyshare.com/v/35109227/file.html
Download 2 http://www.mediafire.com/?lra1b1pup9qynnu
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:21  

Polarbit Raging Thunder 2 Symbian^3
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mjNgJTCUyEU?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mjNgJTCUyEU?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
Download 1 http://hotfile.com/dl/76313875/6c6a025/Raging.Thunder.2_v1_0_0.Signed.rar.html
Download 2 http://www.mediafire.com/?pyf1i2j86s33h5e
kitti-wattana.p
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:30  

[quote="photomove"]http://www.quickmark.com.tw/En/basic/download.asp[/quote]

ผมดาวน์โหลดแล้ว ไม่มีโมเดล เอ็นแปด ให้เลือกเลยครับ
คุณทำยังไง แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณ

......................................................

เอ็นแปด ปรั บอีควอไลซ์ได้ด้วยเหรอครับ
......................................................
มันแก้ไขชื่อเพลงไม่ได้อ่าคับ เอ๊ก หก แก้ได้นะ หรือเป็นที่ตัว ซอฟแวร์
.................................................
ทั้งหมดนี้ รบกวน ถามคุณเลยทีเดียวละกันครับ ขอบคุณมากครับ
toppy199
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:31  

ตอนนี้ OVI เข้าไปซื้อโปรแกรมหรือเกมส์หน่วยเป็นเงินบาทแล้วน่ะครับ ไม่แพงมากด้วย โทรศัพท์ระบบเติมเงินก็ซื้อได้ครับ อิอิ แจ่มดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:48  

ผมลง garmin ตามที่คุณ aukkarapong post ไว้ แต่เครื่องหา GPS ภายในเครื่องไม่เจอ มีวิธีแก้เปล่าครับ ช่วยด้วย
kitti-wattana.p
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 11:56  

[quote="kitti-wattana.p"][quote="photomove"]http://www.quickmark.com.tw/En/basic/download.asp[/quote]

ผมดาวน์โหลดแล้ว ไม่มีโมเดล เอ็นแปด ให้เลือกเลยครับ
คุณทำยังไง แนะนำผมด้วยครับ ขอบคุณ

เอ็นแปด ปรั บอีควอไลซ์ได้ด้วยเหรอครับ
มันแก้ไขชื่อเพลงไม่ได้อ่าคับ เอ๊ก หก แก้ได้นะ หรือเป็นที่ตัว ซอฟแวร์
.................................................
ทั้งหมดนี้ รบกวน ถามคุณเลยทีเดียวละกันครับ ขอบคุณมากครับ[/quote]............................................................................................
....................................

ทั้งหมดนี้ รบกวน ถามคุณเลยทีเดียวละกันครับ ขอบคุณมากครับ[/quote]
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:02  

ผมลง garmin ตามที่คุณ aukkarapong post ไว้ แต่เครื่องหา GPS ภายในเครื่องไม่เจอ มีวิธีแก้เปล่าครับ ช่วยด้วย

แสดงว่ายังปลดล็อคแผนที่ไม่ได้ครับ ลองทำตามอันนี้ http://www.nokiagang.com/forums/garmin-mobilext-for-s60v5-s60v9-update-client-v-5-00-60-t14688.html เข้าใจง่ายกว่า..
Qat
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:38  

ผมลง Garmin 10.1 ใน N8
ในการคีย์ข้อมูลเป็นภาษาอังกฤษใช้งานได้ดี
ในส่วนภาษาไทยพบปัญหาดังนี้ครับ

1. พอเวลาพิมพ์ภาษาไทย เวลาพิมพ์สระต่างๆ รวมถึง
วรรณยุกต์ มันค้างครับ (ในเมนูสระ) ทีนี้กดอะไรไม่ได้เลยครับ
ต้องกดปุ่มเมนูกลับไป Home Screen
แล้วค่อยกดเข้า Garmin ใหม่ (แต่มันก็กลับไปหน้าที่ค้างอยู่
แล้วกดเครื่องหมายถูกใหม่) แต่ก็ไม่แสดงสระขึ้นมาครับ

บางทีกดได้ (กดสระแล้วกดเครื่องหมายถูก)
แต่ก็ไม่แสดงสระขึ้นมาครับ

สรุปคือพิมพ์แต่พยัญชนะได้อย่างเดียวครับ
แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษไม่เป็นครับ
ลองกดใน Ovi Map พิมพ์ได้ปกติครับ

ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นไหมครับ
แล้วในมือถืออย่างพวก
Asus Garmin มีปัญหาแบบนี้ไหมครับ

2. ระบบนำทาง เคยใช้ Garmin 205W เมื่อถึงหรือเลยจุดหมาย
จะมีการร้องเตือน หรือเตือนเมื่อออกนอกเส้นทาง
(กำลังคำนวนเส้นทางใหม่) แต่ใน N8 ไม่เตือนครับ
(แต่ระหว่างนำทางมีเสียงพูดปกติครับ)
ผมต้องไปตั้งตรงไหนเพิ่มครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:43  

buck ผู้เขียน:

แสดงว่ายังปลดล็อคแผนที่ไม่ได้ครับ ลองทำตามอันนี้ http://www.nokiagang.com/forums/garmin-mobilext-for-s60v5-s60v9-update-client-v-5-00-60-t14688.html เข้าใจง่ายกว่า..

ผมทำเหมือนกันเป้ะเลย หรือว่าต้องทำใหม่??
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:55  

Qat ผู้เขียน:
ในการคีย์ข้อมูลเป็นภาษาอังกฤษใช้งานได้ดี
ในส่วนภาษาไทยพบปัญหาดังนี้ครับ

1. พอเวลาพิมพ์ภาษาไทย เวลาพิมพ์สระต่างๆ รวมถึง
วรรณยุกต์ มันค้างครับ (ในเมนูสระ) ทีนี้กดอะไรไม่ได้เลยครับ
ต้องกดปุ่มเมนูกลับไป Home Screen
แล้วค่อยกดเข้า Garmin ใหม่ (แต่มันก็กลับไปหน้าที่ค้างอยู่
แล้วกดเครื่องหมายถูกใหม่) แต่ก็ไม่แสดงสระขึ้นมาครับ

บางทีกดได้ (กดสระแล้วกดเครื่องหมายถูก)

สรุปคือพิมพ์แต่พยัญชนะได้อย่างเดียวครับ
แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษไม่เป็นครับ
ลองกดใน Ovi Map พิมพ์ได้ปกติครับ

ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นไหมครับ
Asus Garmin มีปัญหาแบบนี้ไหมครับ

2. ระบบนำทาง เคยใช้ Garmin 205W เมื่อถึงหรือเลยจุดหมาย
จะมีการร้องเตือน หรือเตือนเมื่อออกนอกเส้นทาง
(กำลังคำนวนเส้นทางใหม่) แต่ใน N8 ไม่เตือนครับ
(แต่ระหว่างนำทางมีเสียงพูดปกติครับ)

ปัญหานี้เป็นตั้งแต่ 5800 แล้วครับ วิธีแก้คือให้เลือกใช้แป้นพิมแบบ qwerty ครับ ถ้าเป็นแบบตัวเลขัมนจะค้าง แต่ใน n8 มันไม่มี qwerty ในแนวตั้ง คงต้องใช้ในแนวนอนครับ..
honeyn8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 13:18  

อยากเล่นเกมส์ the sims 3 จังค่ะใครมีบ้างค่ะขอหน่อย
Qat
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 13:27  

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

ว่าแต่เรื่องเสียงนำทาง เมื่อออกนอกเส้นทางหรือเลยจุดหมายล่ะครับ?
tontpd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 13:37  

Qat ผู้เขียน:

ข้อที่ 1. แก้ปัญหาโดยใช้แป้น qwerty ในแนวนอนครับ

ข้อที่ 2. ไปที่เครื่องมือ > ตั้งค่า > การนำทาง > คำนวณเส้นทางใหม่เมื่อออกนอกเส้นทาง > ตั้งเป็นเสียงพูด - อัตโนมัติ
kitti-wattana.ppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 13:42  

[quote="photomove"][quote="DrNui"]มีเรื่องมาถามครับ....

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ[/quote]

QuickMark ครับ เร็วมาก ใช้อยุ่ไม่มีปัญหา[/quote]
.....................................................................

เห็นคุณแนะนำโปรแกรมนี้มาเลยขอถามคุณ ว่า
โปรแกรมนี้เมื่อดาวน์โหลดแล้วมันให้เลือกโมเดล
แต่ไม่เห็นมี เอ็นแปด รบกวนคุณช่วยตอบด้วยครับ
ผมหาที่ลงไม่เจอ ไม่รู้ว่าจะเลือกโมเดลไหนดี

ขอบพระคุณมาก ครับ
Gartua
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:15  

โปรแกรม QuickMark
http://www.mediafire.com/?a2z34jnln5le1f2

ลองดูครับ

Very Happy
khanchai224
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:21  

เลือก X6 ก้อได้ ผมลองแล้วครับ แต่เวลาใช้ต้องตั้งเป็นแนวตั้งครับ ถ้าเป็นแนวนอน มันจะเด้งออกครับ Laughing Laughing Laughing
JACKBLACK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:55  

วันนี้ได้รับสายให้ไปรับเครื่องที่ส่งเคลมแล้ว เดี๋ยวจะมารายงานความเนียน
khanchai224
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 15:03  

ดีใจด้วยครับ ตรวจและทดลองให้ละเอียดก่อนออกจากร้านนะครับ ไม่ต้องรีบ ค่อยๆ ลองไปเรื่อยๆครับ
Qat
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:02  

JACKBLACK ผู้เขียน:
วันนี้ได้รับสายให้ไปรับเครื่องที่ส่งเคลมแล้ว เดี๋ยวจะมารายงานความเนียน

ของผมอีกตั้ง 2 วีค อย่างเซ็ง
Dragorous
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:07  

honeyn8 ผู้เขียน:
อยากเล่นเกมส์ the sims 3 จังค่ะใครมีบ้างค่ะขอหน่อย

http://www.beupload.com/download/?368249&A=750771&rad_to=download

ลองโหลดดูครับ
zizeal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:11  

เคสแถมของn8 ที่ช๊อปโนเกียสาขาเดอะมอล์บางกะปิมายังอะครับ
Dragorous
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:21  

JACKBLACK ผู้เขียน:

ของคุณ JACKBLACK สาขาไหนครับ..

ไง.. ก็มาลอง รีวิว Lot 2 ให้ดูบ้างนะครับ..

เพราะผม..ก็รอเครื่องเคลม Lot 2 อยู่ (ซื้อ Central พระราม 2)
worawitl
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 17:13  

ตอนนี้พบปัญหาไฟล์ vdo ในเครื่องเวลาเข้าไปที่เมนู Videos ตรง other video clip มันจะมีไฟล์ซ้ำกันคลิปละ 2 อันตลอดเลย แต่ถ้าลบแล้วมันก็หายไปทั้ง 2 อันเลย แต่เข้าไปที่เมนู File Manager -> Drive E แล้วก็ vdo clip มันก็มีแค่อันเดียวครับ
N8-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 17:38  

honeyn8 ผู้เขียน:

โหลดได้ใน Ovi Store ในมือถือนะครับ

50บาท หักเงินผ่านมือมือได้แล้ว และราคาถูกด้วย

ใช้ Wirelesslan นะครับเพราะไฟล์ใหญ่พอควร 47เม็ก

พึ่งซื้อไปเมื่อชั่วโมงก่อน ^^
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 18:11  

kitti-wattana.ppp ผู้เขียน:
photomove ผู้เขียน:
DrNui ผู้เขียน:

.....................................................................

เห็นคุณแนะนำโปรแกรมนี้มาเลยขอถามคุณ ว่า
โปรแกรมนี้เมื่อดาวน์โหลดแล้วมันให้เลือกโมเดล
แต่ไม่เห็นมี เอ็นแปด รบกวนคุณช่วยตอบด้วยครับ
ผมหาที่ลงไม่เจอ ไม่รู้ว่าจะเลือกโมเดลไหนดี

ขอบพระคุณมาก ครับ

โหลดของ S60 5th Edition ใช้ด้วยกันได้ครับ...

โหลดตรง V3.8.6 เลยครับ ผมโหลดมาทดลองใช้แล้ว ไม่มีปัญหาครับ!!! Wink
DIN09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 19:56  

zizeal ผู้เขียน:
เคสแถมของn8 ที่ช๊อปโนเกียสาขาเดอะมอล์บางกะปิมายังอะครับ

ขอถามหน่อยครับ ตอนจ่ายเงินที่ ช๊อปโนเกียสาขาเดอะมอล์บางกะปิ ใบเสร็จเป็นของ โนเกีย หรือ เจมาร์ท ครับ

แล้วที่แฟชั่นหรือที่อื่น ใบเสร็จเป็นของ โนเกีย หรือ เจมาร์ท ครับ
x_rayman1980
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:13  

ถามหน่อยครับ เวลาเราลงโปรแกรมติดตั้งเรียบร้อยแล้ว สมมติว่าเป็น quickmark ถ้าเราอยากจะ uninstall มัน จะต้องทำยังไงบ้างครับ (ยังไม่ทราบเกี่ยวกับวิธี uninstall program หน่ะครับ)

ขอบคุณครับ
Jimmy579
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:27  

เพื่อนๆครับใครมี แอปดีๆ ใช้เล่น Video แบบที่ปรับ Ratio ได้บ้างครับ
ของ 5800 ยังปรับได้เลยครับ แทนที่ตัวใหม่หน้าจะดีกว่ากลับไม่มีลูกอะไรเลยซะงั่น
zizeal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:37  

DIN09 ผู้เขียน:

ขอถามหน่อยครับ ตอนจ่ายเงินที่ ช๊อปโนเกียสาขาเดอะมอล์บางกะปิ ใบเสร็จเป็นของ โนเกีย หรือ เจมาร์ท ครับ

แล้วที่แฟชั่นหรือที่อื่น ใบเสร็จเป็นของ โนเกีย หรือ เจมาร์ท ครับ

เจมาร์ท ครับ
สมัครไม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:39  

อยากถามว่า ของล็อตใหม่มาวันไหนหรอคับ
napatter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:41  

DIN09 ผู้เขียน:

ผมซื้อที่แฟชั่น ใบเสร็จเป็นของโนเกียแล้วก็บริการดีมากๆ
step2007
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 20:44  

N8 วางขายตามช๊อปทั่วไปแล้วใช่ไหม่ครับ
tatoomona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:07  

มีวิธีไปภาค 1 หรือเปล่าครับ จะไปโหลดโปรแกรม Laughing
photomove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:23  

x_rayman1980 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ เวลาเราลงโปรแกรมติดตั้งเรียบร้อยแล้ว สมมติว่าเป็น quickmark ถ้าเราอยากจะ uninstall มัน จะต้องทำยังไงบ้างครับ (ยังไม่ทราบเกี่ยวกับวิธี uninstall program หน่ะครับ)

ขอบคุณครับ

ไขควง> appilcation manager > installed apps > เลือกลบ โดยการ กดค้างแล้วเลือก uninstall
beatnik001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:39  

step2007 ผู้เขียน:
N8 วางขายตามช๊อปทั่วไปแล้วใช่ไหม่ครับ

เท่าที่ผมไปดูมา มีแต่บอกให้จองก่อน นะคับคือ เซนทรัลลาด ไม่เหนมีร้านไหนบอกได้ของเลยซักร้าน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 32, 33, 34  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: