Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X5 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 243 / เข้าชม: 1580809
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 13:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

-กล้องเท่าไหร่ auto focus มั๊ย shutterจับภาพเร็วมั๊ย
-ใช้งานเล่นnet ผ่านwifiเร็ีวมั๊ย
-internet อ่าน-เขียนภาษาไทยได้ทุกเวปมั๊ย
-sd card ถอดเข้าออกง่ายมั๊ย
-ชาร์จผ่าน micro usbได้มั๊ย
-เวลาเจอสัญญาณwifiจะฟ้องจนน่ารำคาญมั๊ย
ขอบคุณครับ[/b]
look_nam
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 16:11  

อ้อ อีกเรื่องนึง ไฟปุ่มกดมันเป็นสีอะไรหรอคะ
WhiteBerry
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 17:26  

อยากให้มีคนแกะกล่อง review รุ่นนี้ให้จัง แล้วก็อยากทราบว่าในกล่องมีอะไรบ้าง ใช้งาน internet wifi ได้สะดวกไหมครับ ปุ่มทิศทางกด + ควบคุม ยากรึปล่าว
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:31  

เล่นเอ็ม เฟสได้ป่ะคับ ฟรีไหมอ่ะ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:40  

เล่นเอ็ม เฟสได้ป่ะคับ ฟรีไหมอ่ะ..
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 22:42  

game_gloy ผู้เขียน:
เล่นเอ็ม เฟสได้ป่ะคับ ฟรีไหมอ่ะ..

ถ้าเล่นผ่าน wi fi ก็ฟรีอยุ่นะครับ ^^
nutmaster_ro
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 23:54  

กำลังเปลี่ยนโทรศัพท์เลย รุ่นนี้คุ้มสุดๆแล้วผมว่าน่ะ
ไว้จะไปชื้อเร็วๆนี้
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 02:02  

ถ้าเล่นผ่าน wi fi ก็ฟรีอยุ่นะครับ ^^

แต่แถวนั้นต้อง ไวเลสใช่ไหมอ่ะคับ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 02:04  

Midobew ผู้เขียน:

แต่้แถวนั้นต้องมี ไวเลส ใช่ป่ะคับๆ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 10:42  

แต่้แถวนั้นต้องมี ไวเลส ใช่ป่ะคับๆ

ต้องมีไวเลส แล้วก็ รหัสไวเลสด้วยนะ อิอิ ถ้าต่อไวเลสได้ ก็เล่นได้ฟรีจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:53  

ใครก็ได้รีวิวรุ่นนี้ทีเถอะ..

จะประกอบการตัดสินใจในการซื้อ..

แต่ตอนนี้หลงรักตัวนี้เข้าให้เต็มๆ..

รู้สึกเหมาะกะตัวเองมากทุกฟั่งชั่น..

เพราะฟังชั่นมันตอบสนองความต้องการได้ทุกอย่าง(เพราะผมต้องการแค่นี้)..

แล้วเรื่องถ่ายรูปล่ะครับชัดไม๊ มีออโต้โฟกัสรึป่าว ???

ขอคุณผู้ตอบล่วงหน้าครับ ^^
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 20:59  

ต้องมีไวเลส แล้วก็ รหัสไวเลสด้วยนะ อิอิ ถ้าต่อไวเลสได้ ก็เล่นได้ฟรีจ้า

รหัสด้วยอ่้อ ลำบากจัง อิอิ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 05:25  

look_nam ผู้เขียน:
แฮคลงโปรแกรมเปลี่ยนฟ้อนได้มั้ยคะ แล้วฟิมล์กันรอยของรุ่นนี้มีขายแล้วยังคะ กลัวว่ามันไม่พอดีจออ่ะค่ะ ขอบคุณค่า

ก็แฮคได้ตามปกติของ ซิมเบี้ยน เวอร์ชั้น นี้ครับ เรื่อง ฟร้อนไม่แน่ใจเพราะ ผมไม่เคยครับ แต่พวกโปรแกรมแบบนี้ใช้ได้หมด
- กันรอยหน้าจอรุ่นนี้แบบตรงรุ่นยังไม่มีครับ ตอนนี้ผมก็ยังติดที่ติดมาเดิมๆอยู่ เี๋ยวบ่ายๆวันนี้ว่าจะไปดูอีกที ถ้าไม่มีก็ว่าจะตัดติดเอาครับ
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 05:34  

อ้อ อีกเรื่องนึง ไฟปุ่มกดมันเป็นสีอะไรหรอคะ

เครืื่องผมสีฟ้า อควอเรี่ยม ไฟปุ่มกดสีขาว ครับ
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 05:44  

anyzen ผู้เขียน:
-กล้องเท่าไหร่ auto focus มั๊ย shutterจับภาพเร็วมั๊ย
-ใช้งานเล่นnet ผ่านwifiเร็ีวมั๊ย
-internet อ่าน-เขียนภาษาไทยได้ทุกเวปมั๊ย
-sd card ถอดเข้าออกง่ายมั๊ย
-ชาร์จผ่าน micro usbได้มั๊ย
-เวลาเจอสัญญาณwifiจะฟ้องจนน่ารำคาญมั๊ย
ขอบคุณครับ[/b]

- เล่นผ่าน WiFi เร็วดีครับ
- เท่าที่เล่นอยู่ ไม่มีปัญหาเรื่องภาษาไทยนะ
- ใช้ Micro SD นะ ถอดเข้าออกยาก ต้องเอาแบตออกถึงถอดได้ (ซิมก้เหมือนกัน)
- ชาร์ตด้วย USB ได้
- เรื่องสัญญาณ WiFi มันจะไม่ฟ้องถ้าไม่เปิดให้สแกน และ เตือน นะ
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 05:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครก็ได้รีวิวรุ่นนี้ทีเถอะ..

จะประกอบการตัดสินใจในการซื้อ..

แต่ตอนนี้หลงรักตัวนี้เข้าให้เต็มๆ..

รู้สึกเหมาะกะตัวเองมากทุกฟั่งชั่น..

เพราะฟังชั่นมันตอบสนองความต้องการได้ทุกอย่าง(เพราะผมต้องการแค่นี้)..

แล้วเรื่องถ่ายรูปล่ะครับชัดไม๊ มีออโต้โฟกัสรึป่าว ???

ขอคุณผู้ตอบล่วงหน้าครับ ^^

กล้องชัดดีครับ แต่ไม่มีออโต้โฟกัส ต้องทำความคุ้นเคยเกี่ยวกับระยะสักหน่อย ครับถึงจะใช้ได้ดีครับ
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 06:13  

เพิ่มเติมให้นะ รับสายหรือโทรออก ต้องสไลด์ ทุกครั้งนะครับ เพราะว่าตำแหน่งไมค์โดนบังอยู่เลยต้องสไลด์จอเพื่อคุยครับ

เครื่องเสถียรดี แนะนำว่า ใช้งานปกติ ควรจะปิดเปิดเครื่องบ้างนะครับ เหมือนกับเรารีสตาร์ทคอมเราครับ เครื่องจะไม่อืดครับ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:02  

อ่าว รุ่นนี้ไม่มีAuto focus หรอกเหรอ ว๊า นึกว่ามีนะเนี่ย
look_nam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:28  

วานคุณ ผ่านมา ช่วยลองแฮคฟ้อนให้หน่อยได้มั้ยคะ ถ้าไม่ได้ยังไง จะได้มองหารุ่นอื่นแทน กลัวซื้อมาแล้วต้องขายทิ้งอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่า
artoilearth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 18:16  

ขอบคุณคุณผ่านมามากนะคะ สำหรับคำตอบทีมีประโยชน์ Wink
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:48  

ชื้อที่ไหนกันอ่ะครับบ วันนี้ไปดูมาบุญคลองมาเจอร้านเดียว
ขาย 6900 เลยไม่ได้ชื้อ แถมมีเครื่องเดียวอีก
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 21:51  

วานคุณ ผ่านมา ช่วยลองแฮคฟ้อนให้หน่อยได้มั้ยคะ ถ้าไม่ได้ยังไง จะได้มองหารุ่นอื่นแทน กลัวซื้อมาแล้วต้องขายทิ้งอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่า

ระบบปฎิบัติการ เดียวกันทำได้อยู่แล้วครับ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 23:48  

กลัวซื้อมาแล้ว เล่นเอ็ม เฟสไม่ได้อ่าสิๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 02:33  

ผมไม่มีแบบฟร้อนครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะได้นะ เพราะเวอร์ชั่นนี้ก็มีอยู่ในหลายๆรุ่น รุ่นอื่นยังแฮคได้เลย รุ่นนี้ก็คงไม่เหลือหรอกครับ Wink
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 02:36  

artoilearth ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณผ่านมามากนะคะ สำหรับคำตอบทีมีประโยชน์ Wink

ยินดีครับ Wink
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 02:50  

nutmaster_ro ผู้เขียน:
ชื้อที่ไหนกันอ่ะครับบ วันนี้ไปดูมาบุญคลองมาเจอร้านเดียว
ขาย 6900 เลยไม่ได้ชื้อ แถมมีเครื่องเดียวอีก

เห็นว่าเครื่องมีเข้ามาไม่เยอะครับ แต่ศูนย์โนเกีย ตามห้างใหญ่ๆน่าจะมีนะครับ

ปล. ขาแชท หรือ ต้องใช้งานแบบที่ต้องพิมพ์มากๆ เชื่อได้เลยครับ ว่าต้องชอบตัวนี้ พกพาไม่ยาก ผมใช้เช็ตเมล์ เข้าเวป ทวิส บ้าง ดู เฟส มีความสุขดีครับกับตัวนี้ครับ
M.boo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 09:04  

ไปดูที่ศูนย์แฟชั่นมา พนักงานบอกว่าขายแล้ว

ไม่เห็นเครื่องจริงนะคะ แต่โมเดลที่เขาเอามาให้ดูน่ารักอ่า เเหมือนตลับแป้งเลย

เครื่องแต่ละสี แป้นก็สีแตกต่างกันนะคะ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:34  

กลัวซื้อมาแล้ว เล่นเอ็ม เฟสไม่ได้อ่าสิๆ
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:35  

ซิมเบี้ยน จ้าาาา
เวอชั่น เวอชั่นไหนจำไม่ได้ เว็บไม่ลงให้ แต่ที่แน่ๆ ซิมเบี้ยน ล้านเปอ นอนยัน ด้วย Razz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:44  

ชื้อมาแล้วครับ

รู้สึกไม่ค่อยเหมาะกับผมเลย หรือยังไม่ชินน่ะ
ชอบเครื่องเก่ามากกว่า N71 Crying or Very sad
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:58  

....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nutmaster_ro เมื่อวันที่ 23 Oct 2010 15:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
กำลังจะซ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:44  

สรุปว่า ต้องสไลด์ตัวเครื่องทุกครั้งที่จะ โทรออก หรือ รับสาย จริงเหรอครับ (ตามที่คุณผ่านมาบอกไว้)
ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าไม่สไลด์ ช่องไมค์มันจะถูกบังอยู่

อย่างนี้ก็ไม่โอเคเท่าไหร่นะเนี่ย จะรับสายทีนึง ก็ต้องสไลด์ก่อนอ่ะ
กำลังจะซ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:44  

สรุปว่า ต้องสไลด์ตัวเครื่องทุกครั้งที่จะ โทรออก หรือ รับสาย จริงเหรอครับ (ตามที่คุณผ่านมาบอกไว้)
ด้วยเหตุผลที่ว่า ถ้าไม่สไลด์ ช่องไมค์มันจะถูกบังอยู่

อย่างนี้ก็ไม่โอเคเท่าไหร่นะเนี่ย จะรับสายทีนึง ก็ต้องสไลด์ก่อนอ่ะ
กำลังจะซ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:45  

กำลังจะซ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:46  

กำลังจะซ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:47  

hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 21:19  

จากที่หนูเป็นผู้ใช้โนเกียแบบไสล (C6-00) มี QWERTY อ่ะคะ
ตอนคุยไม่ต้องไสล นะคะ ส่วนการตะเชื่อมต่อ WLAN ต้องเข้าไปให้มันค้นหาค่ะ
มันจะไม่ฟ้องว่าเจอตลอดเวลา โนเกียเวลาเล่นเน็ทเชื่อได้ค่ะว่าเข้าได้ทุกเว็บ
รองรับ FAcebook จะซื้อถ้าชอบก็ซื้อเถอะค่ะ เครื่องนืงใช้เป็นปีๆ ไม่ได้ใช้แค่แปปๆ
freedom45194
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 00:37  

จำเป็นต้องสไลด์ เพื่อโทรออก หรือรับโทรศัพท์อ่อ ถ้าไม่สไลด์แล้วคุยไม่ได้ยินเสียงอ่อครับ

ใครเคยลองใช้แบบไม่สไลด์แล้วคุยโทรศัพท์แล้วปกติบ้าง

ถ้าต้องสไลด์เพื่อรับไม่รู้จะซื้อรุ่นที่ดูสวยๆแปลกๆแบบนี้ไปทำไมอ่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบดีนะครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 04:38  

freedom45194 ผู้เขียน:
จำเป็นต้องสไลด์ เพื่อโทรออก หรือรับโทรศัพท์อ่อ ถ้าไม่สไลด์แล้วคุยไม่ได้ยินเสียงอ่อครับ

ใครเคยลองใช้แบบไม่สไลด์แล้วคุยโทรศัพท์แล้วปกติบ้าง

ถ้าต้องสไลด์เพื่อรับไม่รู้จะซื้อรุ่นที่ดูสวยๆแปลกๆแบบนี้ไปทำไมอ่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบดีนะครับ

โทรออกหรือรับสาย ต้อง สไลด์ครับ ผมใช้อยู่ ตำแหน่งไมค์ถูกบังอยู่ครับเลยต้องสไลด์
แรกๆผมก็หงุดหงิด แต่ตอนนี้ชินแล้วครับ สำหรับผมสไลด์แค่นี้จิ๊บจ๊อย แลกกับการมีคีย์บอร์ด คุ้ม สำหรับผม ถ้าท่านใดพบว่าไม่ต้อง สไลด์ก้รับสายโทรออกได้ วานบอกผมด้วยนะ อิอิ

ดูการใช้งานกับความต้องการของท่านเป็นหลักนะ ไม่งั้นซื้ิอมาแล้วจะไม่สบายใจครับ
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 04:47  

hanzapopbo ผู้เขียน:
จากที่หนูเป็นผู้ใช้โนเกียแบบไสล (C6-00) มี QWERTY อ่ะคะ
ตอนคุยไม่ต้องไสล นะคะ ส่วนการตะเชื่อมต่อ WLAN ต้องเข้าไปให้มันค้นหาค่ะ
มันจะไม่ฟ้องว่าเจอตลอดเวลา โนเกียเวลาเล่นเน็ทเชื่อได้ค่ะว่าเข้าได้ทุกเว็บ
รองรับ FAcebook จะซื้อถ้าชอบก็ซื้อเถอะค่ะ เครื่องนืงใช้เป็นปีๆ ไม่ได้ใช้แค่แปปๆ

ถามเรื่องของ X5 ...........จากที่ผมเป็นคนใช้ X5 ผมใช้อยู่ทุกวันก็ต้องสไลด์ ทุกที เมื่อโทรออกและรับสาย

ส่วน C6 ไม่รู้นะ ผมไม่ได้ใช้ เลยไม่กล้า เดาตอบ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 15:16  

ของผมที่ชื้อมา พังแล้วอ่ะ
เวงกำ ไม่อยากจะเชื่อว่าจะพัง ชื้อมา 2 วันเอง
สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ป่าวครับ
ในใบเสร็จเห็นเขียนว่า IEC

เครื่องเปิดไม่ติดเลยอ่ะครับ T-T

รู้งี้เอา E5 ดีกว่า - - เซ็งใจ
look_nam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 18:09  

มันพังง่ายขนาดนั้นเลยหรอคะ น่ากลัวจังอ่ะ จาเอาดีมั้ยน่า
joker-master
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 20:42  

X5 ตั้งได้ครับไม่ต้องสไลด์ก็รับสาย โทรออกได้ฮะ

Review ฉบับย่อมกับเจ้า Nokia X5 มือถือสไลด์ QWERTY หน้าตาสวย
น่ารัก บังเอิญผมได้ไปทานข้าวกับเพื่อนก็เลยได้ลองเจ้า Nokia X5 ที่มัน
ซื้อมาเล่นพอดี ความรู้สึกแรกที่ได้สัมผัสคือหน้าตาที่สวย และน่ารักมาก
วัสดุการประกอบทำได้เนี๊ยบเรียบร้อย ใช้วัสดุโลหะ และพลาสติคได้ดูดี
มาก รวมทั้งสีตัวเครื่องก็ใช้โทนสีที่สวย และดูมีราคา (ในภาพจะเป็นสีดำ
ครับ แต่จริงๆผมว่ามันออกน้ำตาลไหม้ สวยมากทีเดียว แต่ด้วยขนาดผมว่า
แรกๆถ้าไม่คุ้นมันออกแนวจับยากนะเหลี่ยมๆป้อมๆแบบนี้

ไปอ่านกันต่อได้ที่ Blog ผมครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=10-2010&date=23&group=2&gblog=36

Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:30  

มันพังง่ายขนาดนั้นเลยหรอคะ น่ากลัวจังอ่ะ จาเอาดีมั้ยน่า

ด้วยความหวังดีผมว่าเล่น E ซีรี ดีกว่า
ตัวนี้ลูกเล่นมันเยอะเกินอ่ะครับ รวนง่ายไปหน่อย ไม่รู้ test กันมายังไง - -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:35  

joker-master ผู้เขียน:
X5 ตั้งได้ครับไม่ต้องสไลด์ก็รับสาย โทรออกได้ฮะ

Review ฉบับย่อมกับเจ้า Nokia X5 มือถือสไลด์ QWERTY หน้าตาสวย
น่ารัก บังเอิญผมได้ไปทานข้าวกับเพื่อนก็เลยได้ลองเจ้า Nokia X5 ที่มัน
ซื้อมาเล่นพอดี ความรู้สึกแรกที่ได้สัมผัสคือหน้าตาที่สวย และน่ารักมาก
วัสดุการประกอบทำได้เนี๊ยบเรียบร้อย ใช้วัสดุโลหะ และพลาสติคได้ดูดี
มาก รวมทั้งสีตัวเครื่องก็ใช้โทนสีที่สวย และดูมีราคา (ในภาพจะเป็นสีดำ
ครับ แต่จริงๆผมว่ามันออกน้ำตาลไหม้ สวยมากทีเดียว แต่ด้วยขนาดผมว่า
แรกๆถ้าไม่คุ้นมันออกแนวจับยากนะเหลี่ยมๆป้อมๆแบบนี้

ไปอ่านกันต่อได้ที่ Blog ผมครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=10-2010&date=23&group=2&gblog=36

พอกดโทรออกมันจะบอกให้สไลด์ขึ้นครับ ไม่งั้นก็โทรออกไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 23:19  

ต้องขอโทษด้วยครับ ผมผิดเองแหละต้องสไลด์ตลอดครับ............
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 17:29  

Link เดิมมันเสียนะฮะ เพราะผม Up ใหม่ของเก่ามันเอ๋อเฉยเลยฮะ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=joker-master&month=24-10-2010&group=2&gblog=36

marugo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:35  

เสียงเรียกเข้าดังดี
ป่มกดกดลำบากที่สุด(เพราะตัวเครื่องมันสั้น)สไลด์รับสายทีเกือบหล่นทุกครั้ง(ทำเป็นฝาพับน่าจะดีเหมือนตลับแป้งเลย 555)
ปุ่มเล่นเพลงไม่น่าเอาไว้ด้านหน้าใกล้ๆปุ่มวางสายเลยดูเกะกะพลาดไปโดนทุกที
ว่าจะขายทิ้งล่ะ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 13:40  

joker-master ผู้เขียน:
ต้องขอโทษด้วยครับ ผมผิดเองแหละต้องสไลด์ตลอดครับ............

เฮ้อ
fyeoppaz
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 19:49  

สีชมพูน่ารักมากๆ เห็นแล้วแอบปิ๊ง Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย fyeoppaz เมื่อวันที่ 07 Dec 2010 18:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 16:21  

ไม่มีช่องคล้องสายมือถือหรอ รุ่นนี้อ่ะ
khem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 15:25  

ขายสีฟ้า 6300 ซื้อมา5 วันคราบ สนใจ 0816960432
aew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 21:29  

ขายทำไมอ่า มันไม่ดีเหรอ?????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 15:09  

มัน เล่นเอมได้ป่าวอ่ะ คะ[b][/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 15:13  

Very Happy มันออนเอม เล่งได้ปกติป่าวอะ
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 22:17  

สงสัยรุ่นนี้ต้องไสลเวลา คุยแน่เลย ก็เหมือนโทรศัพไสลทั่วๆไปอ่าค่ะ
C6-00 เค้าไม่ต้องไสลน๊าา เพราะมันเป้นจอสัมผัสมั้ง 555555
kammatap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 22:28  

ผมซื้อมาแล้วครับ วันนี้หมาด ๆ สุดยอดมากครับ ซิมเบี้ยน ลงโปรแกรมได้หมด ออฟฟิต และอื่น ๆ สวยมากเครื่องน้ำหนักดีครับ จับกระทัดรัด เป็นมิติใหม่ของโทรศัพท์ เสียงดังดีมากครับ เพราะมากด้วยครับ ไม่ผิดหวังจิง ๆครับ จัดไปเลยเพื่อน ๆ
moodangkaew
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 00:13  

เห็นเพื่อนที่ซื้อมาบอกว่าไม่มีMSNในเครื่อง ถ้าจะเล่นออนE buddy เอา
kennq1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 14:25  

ซื้อมาได้สองวันแล้ว ชอบมาก ตอนแรกรู้สึกว่าหน้าตาหน้าเกลียดแต่พอใช้ไปสักพักก็ว่าสวยดี

สระภาษาไทยอยู่บนจอหมดไม่ต้องกดเข้าไปเลือกเหมือน E63 ที่เคยใช้ ทำให้พิมพ์ไทยได้เร็ว
วัสดุก็ดี แผงหลังเป็น stainless ไม่น่าืเื่ชื่อว่าจะราคาไม่ถึง 6500

รูป contact ก็โชว์เต็มจอเวลาโทรเขาออก อยาก chat ใน MSN/FB ก็ลง nimbuzz ก็ได้
ฟังก์ชั่นอีเมลก็ทำงานได้ดีกว่าหลายรุ่นที่เคยใช้มา เช็คเมลผา่น wifi ได้ ไม่บังคับว่าต้องเป็น edge/gprs เท่านั้น เคยใช้ c6 แต่ไม่ชอบเลยเพราะเวลาเข้าอีเมลมันจะต่อ online ตลอด ไม่เหมือนตัวนี้

แต่ quickoffice ดันเป็นเวอร์ชั่นแก้ไขไม่ได้ อ่านได้อย่างเดียว แต่ก็ต้องถือว่าคุ้มครับกับราคาขนาดนี้
toyty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 16:12  

มีระบบนำทางไหมค่ะ
DarthTum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 22:07  

Laughing ขายสีชมพู อายุ 4 วัน อุปกรณ์ครบยกกล่องพร้อมใบเสร็จรับเงิน แค่ 5,500 บาทครับ (082) 577-1133
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายสีชมพู ครบกล่อง 100% ที่ขายเพราะมี2เครื่อง ประกันศูนย์เต็มปี
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:36  

http://www.pantipmarket.com/items/10684471
รายละเอียดตามนี้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายสีชมพู ครบกล่อง 100% ที่ขายเพราะมี2เครื่อง ประกันศูนย์เต็มปี
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:37  

http://www.pantipmarket.com/items/10684471
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:37  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:38  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:39  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายสีชมพู
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:42  

รายละเอียดตามนี้
tx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 10:10  

ชอบมากเลยครับ ไปดูมา สีเทา-ดำ สวยดี

ว่าจะสอยมาใช้ เครื่องเก่าเน่าพอดี (Nokia 7600=ใบไม้เล็ก)
singsayam
Year's Star

จังหวัด: Nakhon si thammarat
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 16:10  

บ้านผมอยู่ั ทุ่งสง มันจะมีหลายเปล่านี้
อุตส่าห์ปล่อยตัว C3 ไปแล้ว กะจะซื้อตัวนี้ วันเสาร์ที่จะถึง
มันจะมีวางขายยังนี้ที่บ้านนอก
lek99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 08:26  

สงสัยรุ่นนี้ต้องไสลเวลา คุยแน่เลย ก็เหมือนโทรศัพไสลทั่วๆไปอ่าค่ะ
C6-00 เค้าไม่ต้องไสลน๊าา เพราะมันเป้นจอสัมผัสมั้ง 555555

ไม่ต้องสไลด์ครับ ในหนังในละคร ส่วนใหญ่พระเอกนางเอกชอบสไลด์รับสาย คุยเสร็จก็ตบตัดสาย เขาทำให้ดูเท่ๆไปอย่างนั้นแหละ มันมีปุ่มรับสาย วางสายอยู่ กดรับแล้วคุยได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 16:35  

อยากได้ครับ ผู้เขียน:
ทำไม บอร์ดเงียบจังเลยครับ

ทั้งๆที่รุ่นนี้ มีไวไฟ มีสามจี

กล้อง 5 ล้านพร้อมแฟลช แจ็ค 3.5

มีแป้นพิม Qwerty กับราคาแค่ 6500

รูปทรงก้อน่ารักดีออก ผมคนนึงละที่ชอบ

อยากได้ อิอิ

ดูคุ้มนะคะ ฮิๆๆ

ไปลองจับเครื่องโมเดลมาแล้ว ถนัดมือพอดีนะไม่เท๊อะทะ

เวลากดก็จับสบาย ไม่ต้องขยับมือบ่อย รอสีดำๆๆๆ
singsayam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 16:53  

ไปซื้อมาแล้วครับ...ที่นี่ราคาตั้ง 6900 บาท เขาบอกว่ามันจะขาดตลาด ราคาเลยเปลี่ยน
แย่ยัง....:roll:

แต่เราก็ซื้อมาแล้ว เครื่องหนักดี โดยรวมก็โอเคนะครับ
ผมยังไม่ได้เล่นฟังก์ชั่นกันเลย ไว้เล่นหมดแล้วจะมาคุยให้ฟัง
ที่ชอบพิเศษคือมันต่อไวไฟง่าย สัญญาณอ่อนๆ ก็เชื่อมต่อไป
กล่องชัดดีครับ ปุ่มกดแบบเดาคำศัพท์สะดวกและง่ายต่อการพิมพ์
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 05:21  

lek99 ผู้เขียน:

ไม่ต้องสไลด์ครับ ในหนังในละคร ส่วนใหญ่พระเอกนางเอกชอบสไลด์รับสาย คุยเสร็จก็ตบตัดสาย เขาทำให้ดูเท่ๆไปอย่างนั้นแหละ มันมีปุ่มรับสาย วางสายอยู่ กดรับแล้วคุยได้เลย

รับสายโทรออก ต้องสไลด์หมด ลองซื้อมาใช้ก่อนครับ อย่าเดาตามรุ่นก่อนนี้......ไม่ใช่จะถูกเสมอไปหรอก

ผมใช้ทุกวัน ใช้ตั้งแต่วันแรกที่มันออกก็สไลด์มันทุกครั้งที่รับสาย หรือโทรออก..............

อย่าเดาตอบเลยครับ พูดผิดไปจะอายซะปล่าวๆ กลับไปอ่านดีๆ มีคนยืนยันที่ใช้แล้วยืนยันหลายเสียงว่า มันต้องสไลด์
singsayam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 18:56  

ใช่ครับ...ต้องสไลด์ถึงจะโทรออกหรือรับสายได้...

ส่วนสายคล้องอยู่ิบริเวณด้านบนตรงช่องเสียบสายดาต้า

** ตอนนี้อยากเปลี่ยนเฟชบุ๊คที่มากับเครื่องอ่ะครับ สามารถลบออก และติดตั้งรุ่นใหม่ลงไปได้หรือเปล่าครับ
x5-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 08:41  

รุ่น X5-01 ต้อง Slide หน้าจอขึ้นก่อนเท่านั้น ถึงจะทำการโทรออกและรับสายได้ครับ
ยกเว้นเชื่อมต่อชุดหูฟังครับ

4. Make calls
Make a call
To make a call, open the slide, enter the
phone number, including the area code,
and press the call key.
If you use a headset, you do not need to
open the slide to make a call.

Ref. Manual on page 30.

singsayam ผู้เขียน:
ใช่ครับ...ต้องสไลด์ถึงจะโทรออกหรือรับสายได้...

ส่วนสายคล้องอยู่ิบริเวณด้านบนตรงช่องเสียบสายดาต้า

** ตอนนี้อยากเปลี่ยนเฟชบุ๊คที่มากับเครื่องอ่ะครับ สามารถลบออก และติดตั้งรุ่นใหม่ลงไปได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 13:08  

อยากได้อะครับ

เมื่อวันเสาร์ ไปเดินหาที่มาบุญครอง ไม่เหลือสักร้าน

ใครพอจะทราบที่ขายบ้างครับ มีร้านไหนยังพอมีเหลือบ้าง บอกหน่อยสิครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 21:42  

แรงอะ ผู้เขียน:
dzm ผู้เขียน:
ถ้าเราเห็นใครถือ รุ่นนี้น่ะ ... จะปล่อยให้หมาไล่กัดแมร่งเลย..

สันดาร

555+ เอาน่าแซวๆ Very Happy
ButSoap
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 02:25  

DarthTum ผู้เขียน:
Laughing ขายสีชมพู อายุ 4 วัน อุปกรณ์ครบยกกล่องพร้อมใบเสร็จรับเงิน แค่ 5,500 บาทครับ (082) 577-1133

ทำไมรีบขายล่ะคะ????
ใช้ไม่ดีหลอ?
หรือว่ามีปัญหาอะไร???
คนรักสีชมพู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 22:22  

ไปซื้อมาแว้ววววววว หายากมากมาย ทั่วทั้งอำเภอ มี 3 เครื่อง (แล้ว 3 เครื่องนี้อยู่ในร้านเดียวกัน)

สีชมพูสวยมากมาย น่าร๊ากกกกกก แต่เจ้าคุณพ่อแอบกัดว่าเหมือนตลับแป้งของหม่อมแม่

เท่าที่เล่นมา 2-3 ชม. เสียง โอเค เพราะดี แต่ไม่กล้าเปิดดัง กลัวว่าเด๋วลำโพงจะแตก

รูปภาพหน้าจอ คมชัด สีสดสวย

มีอืดๆ ช้าๆบ้างหากเปิดหลายๆโปรแกรมพร้อมกัน

กะว่าพุ่งนี้จะนั่งเล่นกล้องกับวีดีโอ ซะหน่อย

สบายใจ เอิ๊กๆๆๆๆ
moomin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 10:20  

มันเป็น symbian หรือ s40 อ่ะคะ

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ
คนรักสีชมพู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 19:46  

moomin ผู้เขียน:
มันเป็น symbian หรือ s40 อ่ะคะ

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ

เป็น ซิมเบี้ยน คับ เอาหัว(ใจ)เป็นประกัน เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

ผมซื้อมา 6300 ถ้วนๆคับ (ใครจะว่าแพงไป ก็ไม่แคร์สื่อ ชอบและสบายใจจะซื้อซะอย่าง จิงแมะ อิๆๆๆ)
tong43106
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 15:52  

มันเล่นเอ็มได้ไหมอ่ะคับ Very Happy
singsayam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 20:16  

อ้างถึง:
ผมซื้อมา 6300 ถ้วนๆคับ (ใครจะว่าแพงไป ก็ไม่แคร์สื่อ ชอบและสบายใจจะซื้อซะอย่าง จิงแมะ อิๆๆๆ)

ไม่แพงหรอกครับ...
ผมซื้อมาตั้ง 6900 แน๊ะ...ที่ร้านมีแค่เครื่องเดียว ต่อราคาได้สักบาท[/quote]
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 00:31  

สอยมาล้วจ้า..ชมพู่แจ่มมาก..ชอบบบเว่อไอ้ตัวเหลี่ยม
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 17:35  

อยากรู้ว่าเวลาเข้า FB อ่ะครับ เวลาจะคอมเมนต์ เราจะเปลี่ยนภาษายังไงอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ
เขม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:31  

cdumkum ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลาเข้า FB อ่ะครับ เวลาจะคอมเมนต์ เราจะเปลี่ยนภาษายังไงอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

กด กดลูกศร แล้ว Sym พร้อมกันแบจังหวะ
เขม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 00:42  

ฝากเตือนเพื่อนนะคราบ ถ้าซื้อโทรศัพท์รุ่นนี้กับร้านตู้ แถวมาบุญครอง ดูให้ระเอียดนิดหนึ่งผมโดนมากับตัวแล้วเขาจะเอารุ่นนี้หลอกมาขาย แต่ผมโชคดีเพราะผมซื้อรุ่นนี้มา 9 เครืองแล้วมันเลยคุ้นมือแต่เครืองที่เขาเอามาขาย
1.ข้างกล่องมันแกะใบ้ประกันออกผมสงสัยถามเขาเขาบอกว่า ดิลเลอร์แกะออกเอารางวัล

2. เพลงที่แถมมากับรุ่นนี้มี 4เพลง ถูกไหม

3. สติ๊กเกอร์ ติด2จุด หน้าจอ กับหลังเครือง ไม่มี

4. ราคา 6400 จาก 6600 อันนี้ต่อแล้วให้

5. คนขายถามไรรีบตัดบท

6. ผมกด *#92702689# ไม่มีอาการปกติ

7. ผมกด *#06# ไม่มีอาการ

นั้นระที่ผมสงสัย แต่สุดท้ายก็ไม่เอาเพราะ น่าสงสัย
เขม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 16:08  

ใครต้องการ มีสีชมพู 1เครือง ของใหม่
GuZZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 02:04  

มือเครื่องมาขายครับ สีชมพู ใช้ยังไม่ถึงเดือนเลย ขายไปซื้อipodครับ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT9249081.html
toyty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 14:14  

ทำไมเฟสบุคสำหรับโนเกียเล่นไม่ได้ค่ะ

โปรแกรมเเชทสำหรับก็เล่นไม่ได้

ที่อยู่หน้าจอหลักอ่ะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะ
กอไก่ q q q
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 20:17  

เอ่ออยากรุ้็ว่ามันมีหน้ากากขายรึยังอะ ผมอยากเปลี่ยนเป็นสีดําพี่ชายซื้อสีฟ้ามาให้ ไม่ชอบเลย
Sad Sad Sad
เขม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 21:46  

มีขายแล้ว แต่เป็นตาข่ายหลัง
ORANEE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 16:20  

ซื้อ X5 มาได้ 10 วัน ก็มีปัญหาเลยค่ะ
คือหน้าจอสีมันซีดๆ ซีดมากๆอ่ะค่ะ
อยุ่ดี ๆ ก็เป็น ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย
ขนาดใช้ถนอมสุดๆแล้วนะ
เซงมาก ๆ ค่ะ ต้องไปส่งซ่อมที่ศูนย์
เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ไม่ได้
เพราะเกิน 1 อาทิตย์
เสียความรู้สึกสุด ๆ
แต่ยังไงก็ยังจะใช้ X5 เพราะชอบมากๆเครื่องนี้
ทุกอย่างลงตัว เสียอย่างเดียวไม่น่ามามีปัญหาเลย...
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 05:14  

ORANEE ผู้เขียน:
ซื้อ X5 มาได้ 10 วัน ก็มีปัญหาเลยค่ะ
คือหน้าจอสีมันซีดๆ ซีดมากๆอ่ะค่ะ
อยุ่ดี ๆ ก็เป็น ไม่ได้ตั้งค่าอะไรเลย
ขนาดใช้ถนอมสุดๆแล้วนะ
เซงมาก ๆ ค่ะ ต้องไปส่งซ่อมที่ศูนย์
เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็ไม่ได้
เพราะเกิน 1 อาทิตย์
เสียความรู้สึกสุด ๆ
แต่ยังไงก็ยังจะใช้ X5 เพราะชอบมากๆเครื่องนี้
ทุกอย่างลงตัว เสียอย่างเดียวไม่น่ามามีปัญหาเลย...

ของผมก็ส่ง 0 แล้ว เปิดไม่ติด เห็นว่า เป็นที่ Firmware เท่าที่สอบถาม หลายๆอาการเป้นที่ท firmware
คนรักสีชมพู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 19:16  

เท่าที่เล่นมา 3 อาทิด ยังไม่เจอปัญหาใดๆนะคับ

แต่ผมว่ารุ่นนี้เสียตรงเรื่องของถ่ายรูปนิดส์นึง เพราะมันไม่มีระบบ ออโต้โฟกัส เลยถ่ายออกมา ไม่สวยเท่าไหร่ แต่หน้าจอ แจ่มสุดๆ

คือ อยากทราบว่า มันมีซิลิโคน ขายรึยังอ่า แถวบ้านผมยังไม่มีมาขายเยย (สงสัยบ้านนอกเกินไป)
singsayam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 14:37  

ผมก็ใช้มาจะเกือบเดือนแล้วครับ
ก็โอเคทุกอย่าง

อยากถามว่าเวลาเล่นเพลงแล้วต้องการเปลี่ยนเพลงด้วยการหมุนตัวเครื่องทำไงครับ
เห็นคลิปโฆษณามันบอกทำได้ เขย่าก็ไม่เปลี่ยน แต่ถ้ากดปุ่มปรับเสียงพร้อมเขย่าจะเปลี่ยนแต่ต้องสะบัดแรงมากๆ (ไม่ใช่เขย่านะ) เสียงก็ดังเบาไปตามที่กด ไม่ทราบว่าจริงๆ แล้วมันสามารถหมุนเปลี่ยนเพลงได้จริงหรือเปล่า

และอีกนิดครับ รุ่นนี้สมัคร chat & share แบบ social (facebook twitter) ได้หรือเปล่าครับ
เพราะผมสมัครไปแล้วมันก็ยังกินเงินตามปกติอ่ะ...

หรือใครพอจะแนะนำแพ็คเกจดีๆ ที่เหมาะกันคนชอบเล่น FB ให้หน่อยก็ได้ครับ

ผมหาซื้อตะแกรงหลังไม่ได้เลยอ่ะ อยู่ ตจว. แต่ผมสั่งซื้อซิลิโคนมาใส่แทนครับ แต่มันดูใหญ่มาก
ผมสั่งจาก Ebay ครับ 3 ดอลล่าร์ (7 วันได้ของเร็วมากๆ)
khem
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 16:03  

มีขายแต่กทม ต่างจังหวัดหายากหน่อย คนกทมยังต้องไปหาถึงแหล่งมันเลย
disk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 22:21  

อยากทราบว่าตอนนี้รุ่นนี้ยังมีขายที่ไหนอีกบ้างครับ คือผมไปดูที่เจมาร์ทกับศูนย์โนเกียที่เดอะมอลล์ท่าพระมาแล้ว แต่เขาบอกของหมดครับ รบกวนด้วยครับอยากได้จริงๆ
bento_san
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 08:16  

อยากได้สีเขียวครับ แต่หาซื้อไม่ได้เลย
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:20  

อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่หน่อยครับ ว่า ลำโพง ที่ดูเหมือนจะเป็น stereo ที่จริงแล้วมัน ออกทั้ง 2 รู หรือมี 2 รูแต่ออกแค่รูเดียวกันแน่

ทดสอบได้ด้วยการลองใช้นิ้วอุดดูทีละรูนะครับ ถ้าอุดรูนึงแล้วเสียงแทบไม่ลดลงเลย แต่พออุดอีกรูแล้วเสียงเบาลงไปมาก ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นรูหลอกรูนึงแล้วล่ะ หรือว่าของใครออกทั้ง 2 รูจริงๆ แปลว่าของผมผิดปกติ รบกวนทดสอบแล้วมาบอกกันด้วยนะครับ เผื่อจะได้ไปเคลม...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: