Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 งงเรื่อง jail ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 13646
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : งงเรื่อง jail ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 15:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ถ้าเราเจลแล้วเรายังโหลด app ได้ปกติจาก app store ใช่ไหมครับ
shizabzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: งงเรื่อง jail ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 17:47  

Smile อ่าคับใช่คับ JailBreak แล้วลงโปรแกรม พวก Cydia ประมาณนี้โหลดแอพ ฟรี
waltza
Year's Star

หัวข้อ : Re: งงเรื่อง jail ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 23:39  

ขอถามอีกนิดนะครับ

คือถ้าเจลแล้วสมมุติว่า เราจะลงเกมส์ Resident evil แล้วเราโหลดจากคอมมา

แล้วเราจะลงยังไงเรหอครับ

และอีกนิดนะครับ

คือว่า iphone 4 fw 4.1

ต้องใช้ตัวไหน jail อ่ะครับ

แล้วก็ สงสัยว่า ผมหา backup ไม่เจอหงะ ใน itune แล้ว

ถ้าผมเจลแล้วเครื่องค้าง[เครื่องศูนย์]

ต้องไป รีเครื่องใหม่ยังไงเหรอครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

อยากเจลมาก แต่ว่า ทำไม่เป็นอ่ะครคับ
devilwingzx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 20:33  

waltza ผู้เขียน:
ขอถามอีกนิดนะครับ

คือถ้าเจลแล้วสมมุติว่า เราจะลงเกมส์ Resident evil แล้วเราโหลดจากคอมมา

แล้วเราจะลงยังไงเรหอครับ

และอีกนิดนะครับ

คือว่า iphone 4 fw 4.1

ต้องใช้ตัวไหน jail อ่ะครับ

แล้วก็ สงสัยว่า ผมหา backup ไม่เจอหงะ ใน itune แล้ว

ถ้าผมเจลแล้วเครื่องค้าง[เครื่องศูนย์]

ต้องไป รีเครื่องใหม่ยังไงเหรอครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ

อยากเจลมาก แต่ว่า ทำไม่เป็นอ่ะครคับ

หลังจากเจลเบรกแล้ว มันจะต้องเซิจหาโปรแกรมอีกตัวอยู่ในซินเดียครับ ผมจำชื่อโปรแกรมไม่ได้อะ ลองๆหาดูตามเว็บไอโฟนคลับอื่นๆดูครับ ผมก็ทำตามนั้นก็สามารถรันเกมที่แฮคได้
4.1ใช้ LimeRa1n หรือ green poision ครับ ต้องเป็น 4.1 เครื่องอัลล๊อคนะครับ เครื่องล๊อคผมไม่รู้ แต่ถ้าซื้อผ่าน ais dtac true istudio ไม่ต้องห่วงครับ เจลได้
ในส่วนของแบคอัพต้องใช้โปรแกรมอื่นช่วยครับ ผมไม่รู้เรื่องนี้รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ เพราะผมไม่เคยแบคอัพแฮะๆ
ถ้าเจลแล้วเครื่องค้าง เปิดไม่ติด หรือเจลไม่ติดแก้ปัญหาง่ายๆครับ เสียบสายต่อเข้ากับคอม เข้าไอจูน แล้วรีสตอล เรียบร้อยครับ ของผมก็ค้างรีสตอลตั้งหลายรอบกว่าจะเสร็จแฮะๆ
ถ้าก่อนเข้าศูนย์เรารีสตอลไปไม่หมดประกันนะครับ แต่ถ้าเจลไปแล้วเข้าศูนย์นี่มีหมดประกันครับ
devilwingzx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 20:35  

แถมให้ครับ
http://www.pdamobiz.com/show_news.asp?NewsID=357828&PN=1
waltza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 23:41  

ครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ

ทำได้ล่ะครับ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: