Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 489 / เข้าชม: 2599732
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Phakpoom Chutikraiwal
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนเล่น msn ที่เลือกเข้าตรงข้อความใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างคือ ตอนที่เราส่งข้อความไปข้อความอ่ะไปถึงเพื่อน เพื่อนเราได้รับข้อความแต่พอเพื่อนเราส่งกลับมาเราไม่ได้รับข้อความ
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X3 Touch and Type - โนเกีย X3-02
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 17:25  

ตอนเล่น msn ที่เลือกเข้าตรงข้อความใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างคือ ตอนที่เราส่งข้อความไปข้อความอ่ะไปถึงเพื่อน เพื่อนเราได้รับข้อความแต่พอเพื่อนเราส่งกลับมาเราไม่ได้รับข้อความ
darksynchro07
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 00:20  

Phakpoom Chutikraiwal ผู้เขียน:

อาการมันเป็นบางครั้งหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นบา
งครั้งก็ปิด-เปิดเครื่องใหม่ครับ

อีกวิธีนึงคืออัพเฟิร์มแวร์ครับ ถ้าอัพไปแล้ว หรือไม่มีเฟิร์มแวร์ให้อัพ หรืออัพแล้วไม่หาย ผมแนะนำให้เปลี่ยนไปใช้โปรแกรม eBuddy ครับ
fufu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 23:24  

ใครมีภาพถ่ายจากกล้อง X3-02 มาให้ดูบ้างมั้ยค่ะ อยากเห็นจัง กำลังจะตัดสินใจซื้อค่ะ
teamzone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 15:13  

เสียงดีมากๆรุ่นนี้โยน Ipod ทิ้งเลย (แต่หาหูฟังดีๆนะ)
Tukta25
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 08:40  

ขายซัมซุงเวฟค่ะ....ติดต่อมาที่ Yuwanee.tuk@hotmail.com
raiden99
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 10:59  

เห็นว่าที่ nokia shop ไม่มีสีน้ำเงินขาย แล้วทีอื่นๆ มีมั้ยครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 22:46  

สีน้ำเงินไม่มีขายครับ
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 09:38  

Anycall110 ผู้เขียน:
s40เครื่องแรกที่มีไวไฟใช่ไหมเนี่ย

สงสัยจะมาสู้กะแตนดี้ไวไฟ

ไม่ใช่ครับ C3 มาก่อนก็มี wifi แล้วครับ
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 09:43  

wo bo ผู้เขียน:
ที่ทำราคาถูก ก็เพราะต้นทุนถูกลง

คุณสมบัติเพื่อรักษาสิ่งแวดล้อม
- ตัวเครื่องผลิตจากวัสดุรีไซเคิล 52 เปอร์เซ็นต์
- อุปกรณ์นำกลับไปรีไซเคิลได้สูงสุด 100 เปอร์เซ็นต์
- บรรจุภัณฑ์นำกลับไปรีไซเคิลได้สูงสุด 100 เปอร์เซ็นต์
- ลดการใช้หมึกด้วยการใช้สีขาว-ดำในคู่มือ

ที่มาช้า หรือกั๊ก ก็เพราะไม่มีการแข่งขัน
MLink เป็นตัวแทนผูกขาดเจ้าเดียว
คนไทย เกิดมาเพื่อใช้กรรม 555+
สาธุ

การนำวัสดุรีไซเคิลมาทำใหม่แล้วทำให้ต้นทุนในการผลิตถูกลง

ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีน่ายกย่องและควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 09:46  

ความคิดส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องของสีน้ำเงินเป็นสีที่กระแสความต้องการมากกว่าสีอื่น ก่อนที่สินค้าจะวางตลาดเสียอีก ต้องมีมาขายแน่นอน แต่คงจะปล่อยหลังจากขายไปแล้วสักพัก แล้วค่อยเอาออกมาขาย คิดเอาง่ายๆ demand over supply แล้วตอนนั้น ราคาจะสักเท่าไรกัน (ความคิดส่วนตันนะครับ)
สมพง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 10:21  

raiden99 ผู้เขียน:
ความคิดส่วนตัวผมคิดว่าเรื่องของสีน้ำเงินเป็นสีที่กระแสความต้องการมากกว่าสีอื่น ก่อนที่สินค้าจะวางตลาดเสียอีก ต้องมีมาขายแน่นอน แต่คงจะปล่อยหลังจากขายไปแล้วสักพัก แล้วค่อยเอาออกมาขาย คิดเอาง่ายๆ demand over supply แล้วตอนนั้น ราคาจะสักเท่าไรกัน (ความคิดส่วนตันนะครับ)

จากที่ผม ไปสอบถามพนักงานที่ศูนย์โนเกียนะครับ

ได้คำตอบว่า รุ่นนี้นำเข้าไทยเพียง4สี เพื่อรอดูกระแสตอบรับ และอาจจะน้ำสีน้ำเงินเข้ามาขายทีหลัง เป็นการตลาดอ่ะครับทำนองนั้น ซึ่ง อาจจะ นำเข้ามาขายทีหลัง หรือไม่นำเข้ามาเลยก็เป็นได้

ที่ผมยังไม่ได้ซื้อรุ่นนี้ก็เพราะติดเรื่องสีนี่แหละครับ ก็เลยจะรออีกสักพัก ถ้าไม่มีวี่แวว ก็คงต้องถอยสีอื่น หรือไม่ก็รุ่นอื่นแล้วครับ

Mad Mad
tukky25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 11:51  

ซื้อมาแล้ว สีขาว 5,850.-บาท
ถูกใจมากๆๆๆๆๆๆๆ
ขายซัมซุงเวฟทิ้งเลย เหลือตังใช้อีกด้วย
เหมาะกับเราที่สุดแล้ว บาง เบา สบาย
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 12:29  

ที่ไหนมีเคสเจ๋งๆ ขายบ้างครับ
N S
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 18:19  

chiijung ผู้เขียน:
มีเรื่องนึงที่เริ่มไม่ชอบใจ คือเวลาโทร ไม่ออโต้ล๊อคหน้าจอ แก้มมันก็ไปโดน mute ประจำ แล้วมันมีวิธี setting ไหมค่ะ? เพราะเวลาโทร ถ้าไม่นานก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าโทรนานๆ ต้องเอามือกดปุ่มล๊อคข้างๆ โทรศัพท์ (ถ้าไม่ลืมนะ) เซงงงงง มากกกกกกก...

เปิดการทำงานเซ็นเซอร์ มันยอดมากครับ
เข้าแนบหูหน้าจอดับหมด เอาออกหน้าจอสว่างขึ้น
ประหยัดแบตเตอรี่ดีครับ
N S
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 18:26  

boywahoo ผู้เขียน:
รบกวนถามว่า พอจะรู้วิธีเปิดปิด GPRS หรือเปล่าครับ ตัวไอคอนE มันขึ้นที่หน้าจอไม่หายเวลาไม่ใช้ครับ
ขอบคุณครับ

วิธีมั่วนะครับแต่ใช้ได้ผล แก้ขัดนะครับรอผู้รู้จริงมาตอบอีกที

เข้าเซ็ตติ้ง->รูปแบบ->เครื่องบิน พอเข้าโหมดเครื่องบินจะปิดทุกแอบเลยรวมถึงการเซื่อมต่อ

กลับมาเข้า เซ็ตติ้ง->รูปแบบ->ทั่วไป อีกทีเพื่อใช้งาน
นำหสฟอำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 02:46  

เมื่อไหร่เธอจะมา จะซ์อให้แม่ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 10:34  

Firmware ล่าสุด version อะไรอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware ล่าสุด version อะไรอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 10:35  

Firmware ล่าสุด version อะไรอ่ะครับ
sisi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 09:52  

ขอถามไรหน่อยนะค่ะ
รุ่นนี้เวลาจะกดถ่ายภาพ กดปุ่มสำหรับถ่ายภาพ อยู่ตงไหนหรอ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 17:14  

sisi ผู้เขียน:
รุ่นนี้เวลาจะกดถ่ายภาพ กดปุ่มสำหรับถ่ายภาพ อยู่ตงไหนหรอ

ตรงด้านข้างของเครื่องฝังขวา อยู่ตรงล่างๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 19:25  

darksynchro07 ผู้เขียน:

ตรงด้านข้างของเครื่องฝังขวา อยู่ตรงล่างๆครับ

มัน ต้อง กด ที่ หน้าจอไม่ใช่หรอ คับ รูปกล้อง อ่ะ !
Rider
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 19:27  

มัน ต้อง กด ที่ หน้าจอไม่ใช่หรอ คับ รูปกล้อง อ่ะ !
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 23:42  

Anonymous ผู้เขียน:

อ่าว แล้วตรงที่ผมว่านั้นมันไม่ใช่ปุ่มกล้องใช่มั้ยครับ ก็ผมเห็นมือถือ Nokia ส่วนใหญ่จะวางปุ่มกล้องไว้ตรงนั้น ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 01:42  

อ่าว แล้วตรงที่ผมว่านั้นมันไม่ใช่ปุ่มกล้องใช่มั้ยครับ ก็ผมเห็นมือถือ Nokia ส่วนใหญ่จะวางปุ่มกล้องไว้ตรงนั้น ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

ตรงนั้นคงเป็นปุ่มปลดล็อคฝาหลังอ่ะครับ รุ่นนี้ต้องกดที่หน้าจอเลย
ononoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 21:53  

ไม่มีรีวิวมั่งหรอครับรุ่นนี้ กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 15:36  

ononoman ผู้เขียน:
ไม่มีรีวิวมั่งหรอครับรุ่นนี้ กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่

เข้าไปที่
www.mxphone.com
lolo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 17:11  

[quote="inthach"][quote="Anycall110"]s40เครื่องแรกที่มีไวไฟใช่ไหมเนี่ย

สงสัยจะมาสู้กะแตนดี้ไวไฟ[/quote]

[b][color=red][size=18]ไม่ใช่ครับ C3 มาก่อนก็มี wifi แล้วครับ[/size][/color][/b][/quote]
C3 เป็น S60 คับ
ononoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 22:17  

ononoman ผู้เขียน:

เข้าไปที่
www.mxphone.com

ขอบคุณมากครับ
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 11:04  

lolo ผู้เขียน:
inthach ผู้เขียน:
Anycall110 ผู้เขียน:
s40เครื่องแรกที่มีไวไฟใช่ไหมเนี่ย

สงสัยจะมาสู้กะแตนดี้ไวไฟ

ไม่ใช่ครับ C3 มาก่อนก็มี wifi แล้วครับ

C3 เป็น S60 คับ

C3 เป็น s40นะจ๊ะเอิ่ม..........ไร้วาจาจะกล่าว
หาข้อมูลนิดนึง
ฟหกด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 09:13  

เอาตัวเลขนาฬิกาออกจากหน้าจอยังไง เอาออกไม่เป็น ช่วยทีครับ
ฟหกด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 09:14  

เอาตัวเลขนาฬิกาออกจากหน้าจอยังไง เอาออกไม่เป็น ช่วยทีครับ
มือใหม่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 13:11  

อยากทราบว่า Format เม็มตรงไหนอ่าาาครัีบ พอดีหาไม่เจอเลยครับหรือว่าต้อง Format จากเครื่องคอมอย่างเดียวอ่ะครับ ช่วยทีครับ
มือใหม่ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 13:12  

อยากทราบว่า Format เม็มตรงไหนอ่าาาครัีบ พอดีหาไม่เจอเลยครับหรือว่าต้อง Format จากเครื่องคอมอย่างเดียวอ่ะครับ ช่วยทีครับ
มุก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 13:14  

ระวังหน้าจอเป็นรอยง่าย แค่ใส่ไว้ในกระเป๋าเสื้อ ก็เป็นรอยขนแมวแล้ว พึ่งซื้อแค่วันเดียวเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 14:39  

อยากทราบว่าช่วงนี้ของขาดตลาดจริงหรือป่าวครับ แล้วราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่แล้วอะครับ
พึ่งซื้อมาเมื่อว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 15:18  

ยังพอหาซื้อได้ตามโลตัส 5850 บาท สีขาวกับสีดำ แถมเมม 4 กิ๊ก ลองเล่นดูแล้ว คุ้มค่าดี
พึ่งซื้อมาเมื่อว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 15:31  

ยังพอหาซื้อได้ตามโลตัส 5850 บาท สีขาวกับสีดำ แถมเมม 4 กิ๊ก ลองเล่นดูแล้ว คุ้มค่าดี
ononoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 20:18  

ถอยมาแล้น อิอิ

ว่าแต่ แถบเมนูบาร์&พวกนาฬิกาในโหมดสแตนบาย ไม่ทราบว่าซ่อนได้ไหมอ่ะครับ
รู้สึกมันรกหน้าจออ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 00:02  

message มันเก็บได้เท่าไหร่ครับ file มันสามารถ backup ได้ไหมครับรุ่นนี้ (พอดีเป็นคนส่ง sms เยอะแล้วอันเก่าก็เต็มเพิ่มไม่ได้ด้วย เครื่องจำกัดไว้)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 13:39  

ถอยมาได้ 2 วันแล้ว คุ้มค่ามาก ขอแนะนำสำหรับผู้ชายต้องสีดำ บาง สวย หรู ถ้าจะอานาฬืกาออกจากหน้าจอ ให้เลือก 1 การตั้งค่า 2 เลือกวันและเวลา 3 เลือกรูปแบบวันที่และเวลา 4 ให้กดที่วันที่แช่ไว้จะขึ้นหน้าจอให้เลือกว่าจะซ่อนวันที่หรือไม่ซ่อน เวลาก็เหมือนกันให้กดแช่ไว้แล้วก็เลือกซ่อนเวลา สำหรับสัญญลักษณ์อื่นที่อยู่บนจอ ให้เลือก 1 การตั้งค่า 2 จอแสดงผล 3 หน้าจอหลัก 4 โหมดหน้าจอหลัก 5 ให้เลือกปิด แค่นี้ก็จะได้หน้าจอที่ไม่รกแล้วครับ
ononoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 14:36  

ถอยมาได้ 2 วันแล้ว คุ้มค่ามาก ขอแนะนำสำหรับผู้ชายต้องสีดำ บาง สวย หรู ถ้าจะอานาฬืกาออกจากหน้าจอ ให้เลือก 1 การตั้งค่า 2 เลือกวันและเวลา 3 เลือกรูปแบบวันที่และเวลา 4 ให้กดที่วันที่แช่ไว้จะขึ้นหน้าจอให้เลือกว่าจะซ่อนวันที่หรือไม่ซ่อน เวลาก็เหมือนกันให้กดแช่ไว้แล้วก็เลือกซ่อนเวลา สำหรับสัญญลักษณ์อื่นที่อยู่บนจอ ให้เลือก 1 การตั้งค่า 2 จอแสดงผล 3 หน้าจอหลัก 4 โหมดหน้าจอหลัก 5 ให้เลือกปิด แค่นี้ก็จะได้หน้าจอที่ไม่รกแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ Surprised
SANASARA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 19:23  

อยากทราบว่า ปิดเครื่องแล้วชาร์ตแบตทิ้งไว้พอมาลองเปิดดูกลับเปิดไม่ติด เป็นเพราะอะไรหรอคะ
เราลองทำหลายวิธีแล้วแต่เปิดไม่ติดเลย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 19:45  

ต้องการขาย X3-02 สีม่วงอ่อน
เพิ่งซื้อมาใช้ได้2วัน
ในราคา 4,500 บาท
ยังมีประกันเปลี่ยนเครื่องภายใน7วันด้วย
ท่านใดสนใจติดต่อเบอร์นี้นะครับ
0813628304 ทุกวัน
(ในเขต กทม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 23:49  

ของผมลองเล่นๆ หรือคุยอยู่ เครื่องก็ดับไปครับ หรือบางทีเวลาเล่นเกมมันก็ค้าง

มันเป็นอะไรครับ Sad Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 23:51  

ของผมลองเล่นๆ หรือคุยอยู่ เครื่องก็ดับไปครับ หรือบางทีเวลาเล่นเกมมันก็ค้าง

มันเป็นอะไรครับ Sad Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 07:55  

กำลังตัดสินใจจะซื้อระหว่าง x3-02 กับ c3-01 อันไหนดีครับ ใหม่ทั้งคู่ กลัวมีปัญหาทั้งคู่ รบกวนให้ความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 13:07  

กำลังตัดสินใจจะซื้อระหว่าง x3-02 กับ c3-01 อันไหนดีครับ ใหม่ทั้งคู่ กลัวมีปัญหาทั้งคู่ รบกวนให้ความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ

X3-02 เสียงจะดีกว่าครับ ส่วน C3-01 มีไฟแฟลตครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 21:55  

ขายแล้วนะครับ
x3-02 สีม่วง
ไม่ต้องติดต่อมาแล้วนะครับ
ขอบคุณสำหรับพื้นที่บอร์ดครับ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 10:23  

Nokia Bluetooth Stereo Headset BH-903

ใช้กับ x3-02 ได้มั้ยครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 12:56  

ไม่ทราบว่า x3-02

เมนูเป็นภาษาไทยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 23:58  

... ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า x3-02

เมนูเป็นภาษาไทยรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ตอบสั้นๆ ว่า "เป็นครับ"
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 16:37  

น่าใช้มากครับ กำลังหามือถือที่มีสไตล์แบบผมชอบพอดี (ที่ผมชอบนะ)
1. งบไม่เกิน 6 พัน
2. ทัชสกรีน + ปุ่มกด
3. สีก็โดนมาก ชอบสีน้ำเงิน กับสีดำ
4. บางมาก ๆ เวลาใส่กระเป๋าเสื้อ กางเกงสะดวกมาก
5. ขนาดเหมาะมือ
6. เป็นตระกูล X series ด้วย เอามาไว้ฟังเพลง
7. มี port 3.5 มม. ใช้กับหูฟังอะไรก้ได้ ไม่ต้องใช้ adapter
8. การออกแบบเหมาะกับ หน้าที่การงาน และบุคลิก
9. แบตก็ไม่ถือว่าน้อย เพราะการใช้ต่อวันไม่มาก คุยไม่นาน ฟังเพลงแค่วันละ 2-3 ชม.
10.เป็น Nokia ไม่ใช่ติดแบรนด์ แต่เป็นยื่ห้อที่ตัวเครื่องโทรศัพท์มีความทนทานมาก ตั้งแต่สมัย 3310

เป็นความลงตัวที่ผมต้องการแล้ว
อยากเห็นสีน้ำเงิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 18:51  

เว่อละ 3310 สมัยก่อน ยอมรับของเค๊าดีจิง

แต่สมัยนี้ ผมว่าไม่ทน เหมือนสมัย3310แน่

แต่ก๊ O ผมก๊ชอบนะ X3-02 แต่ทำไมถึงไม่มีสีน้ำเงิน

สีขาวดูท่าจะสวยสุดท่าไม่มีน้ำเงิน ละอีกข้อ สีขาวมันจะหมองเร็ว

คงต้องรอดูต่อไป สังเกดไหม เค๊าชอบทำแบบ สีฟ้า(อื่นๆ) มาทีหลัง

ละก๊อับราคาขึ้นมานิด ให้สมกะความต้องการ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 21:58  

อยากเห็นสีน้ำเงิ ผู้เขียน:
เว่อละ 3310 สมัยก่อน ยอมรับของเค๊าดีจิง

แต่สมัยนี้ ผมว่าไม่ทน เหมือนสมัย3310แน่

แต่ก๊ O ผมก๊ชอบนะ X3-02 แต่ทำไมถึงไม่มีสีน้ำเงิน

สีขาวดูท่าจะสวยสุดท่าไม่มีน้ำเงิน ละอีกข้อ สีขาวมันจะหมองเร็ว

คงต้องรอดูต่อไป สังเกดไหม เค๊าชอบทำแบบ สีฟ้า(อื่นๆ) มาทีหลัง

ละก๊อับราคาขึ้นมานิด ให้สมกะความต้องการ

คิดเหมือนกันเลยครับ
ถ้าเป็นสีที่คนชอบมาทีหลัง อัพราคาเพิ่มอีกสัก 500-1000 ผมว่าราคายังไม่สูงมากนัก ถ้าเทียบกับคุณสมบัติ และความพอใจของผู้ซื้อนะ
ตอนนี้เลยเล่นสีม่วงอ่อนไปก่อน เอาไว้ถ้าน้ำเงินมาจริงๆ ค่อยปล่อยแล้วถอยใหม่ 555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 18:03  

อยากเห็นสีน้ำเงิ ผู้เขียน:

คิดเหมือนกันเลยครับ
ถ้าเป็นสีที่คนชอบมาทีหลัง อัพราคาเพิ่มอีกสัก 500-1000 ผมว่าราคายังไม่สูงมากนัก ถ้าเทียบกับคุณสมบัติ และความพอใจของผู้ซื้อนะ
ตอนนี้เลยเล่นสีม่วงอ่อนไปก่อน เอาไว้ถ้าน้ำเงินมาจริงๆ ค่อยปล่อยแล้วถอยใหม่ 555

บะเจ้าแล้ว ตอนนี้ ชอบ C7 มากเลยครับ สีน้ำตาลนะ แต่ชอบ ลูกเล่น N8 มากกว่า
C7 ไม่ชอบ ฝาหลังยังเดียว แต่ ณ ตอนนี้ไช้ 5800X อยู่สีน้ำตาล กะจะเปลียนใหม่
แต่รอปีหน้า ภาพหลุด N9 ดูแล้วไม่ค่อยชอบเลย กลัวพังเร็ว ลูกเล่นก๊น้อยลง กล้อง8M เอง

ไว้ดูต่อไป ปีหน้าจะมีอะไรมาใหม่ ไช้มือถือ ปีละเครื่อง สู้ๆ แต่ผมซื้อใหม่ละไม่ชอบขายของเก่า ไม่รู้เป็นไร อิอิ
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 18:22  

ขอดูรูป หูฟังX3-02 กะ C3-01 หน่อยสิครับ
ละอยากรู้ว่า X3-02 Vs C3-01 อันไหนจะดีกว่ากัน ขอรบกวนผู้รู้ทีครับ
ขอทราบจุดด้อย+จุดเด่นทีครับ ตอนนี้ในใจผมชอบ X3-02(สีน้ำเงิน)แต่ไปดูตัวจิง
มันดู โก่งๆๆ ไงไม่รู้นะครับ หลืบตาไปเจอเจ้า C3-01 ราคาพอๆกัน แต่ผมว่า C3-01
จะดูเป็นผู้ใหญ่ไปนิด เลยอยากจะทราบว่าต่างกันยังไง ขอดูรูปหูฟังด้วยนะครับ
ชอบฟังเพลง อิอิ Laughing Laughing
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 12:10  

ผมลืมนึกไปว่า มันนานมาแล้ว อิอิ ก้ยอมรับครับ คงไม่ทนเหมือนสมัย 3310 อิอิ แต่ก็ยังหลงรักเจ้า X3-02 นี้อยู่ดี สิ้นเดือนนี้ผมกับแฟนจะไปถอยกันคนละเครื่อง จริงๆ อยากได้สีน้ำเงินเหมือนกันมันยังไม่มาสักที งั้นก็มีอยู่สองตัวเลือกครับ คือสีดำ กับสีขาว ส่วนสีม่วงของแฟน
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 20:32  

Nhueng1982 ผู้เขียน:
ผมลืมนึกไปว่า มันนานมาแล้ว อิอิ ก้ยอมรับครับ คงไม่ทนเหมือนสมัย 3310 อิอิ แต่ก็ยังหลงรักเจ้า X3-02 นี้อยู่ดี สิ้นเดือนนี้ผมกับแฟนจะไปถอยกันคนละเครื่อง จริงๆ อยากได้สีน้ำเงินเหมือนกันมันยังไม่มาสักที งั้นก็มีอยู่สองตัวเลือกครับ คือสีดำ กับสีขาว ส่วนสีม่วงของแฟน

ผมก๊ว่านะครับ ผมชอบสีน้ำเงิน แต่ติดตรง มันไม่มาอะสิ
ละจะถอยสิ้นเดือนผมว่า ไว้ปีหน้าไม่ดีกว่าหรอครับ
ผมมองการไกลอะครับ สีขาวผมชอบมาก(แต่ไม่ชอบฝาหลังสีเทา)
ละอีกข้อ สีขาวมันจะหมองไวนะครับ สวยสีดำ ขอบอก สีดำตัวนี้นะ
มันจะดำออกเทาๆ ไม่ดำแปป ดุๆไปเลย ยังรุ่นไรจำไม่ได้และ

ดำออกเทาๆสีด้านๆ ผมว่าไม่ค่อยสวยนะ แต่ในใจผมมีแต่สีน้ำเงินและ
เป็นมือถือที่ราคา ย่อมเยา เพราะส่วนใหญ่ จะไช้ราคาไม่เกิน 8-10k บาท

เป็นอีก1ทางเลือกที่ดีมากครับ เชียร์สีน้ำเงิน รออีกนิด แต่ราคาอาจสูงกว่าแน่ๆ
นี้ละสไตล์ โนเกีย เค๊าเลยและ ทำออกทีหลัง อับราคาอีก 500-1000 บาท
ยิ่งรู้ความต้องการเยอะ ยิ่งดึงเกม เอิ้กๆ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 07:19  

เล่น Facebook ได้ปะคับนี่รุ่นนี้
แล้วเวลาฟังเพลง ถ้าไม่ใส่หูฟังเสียงพอฟังได้ไม๊คับ
อยากเห็นรูปที่ใช้กล้องรุ่นนี้ถ่ายจังคับ
ถ้าใช้สีขาว ใช้ไปนานๆ มันจะกลายเป็นเหลืองป่าวคับ

กะลังเล็งอยู่
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 12:14  

Mensung ผู้เขียน:
Nhueng1982 ผู้เขียน:

ผมก๊ว่านะครับ ผมชอบสีน้ำเงิน แต่ติดตรง มันไม่มาอะสิ
ละจะถอยสิ้นเดือนผมว่า ไว้ปีหน้าไม่ดีกว่าหรอครับ
ผมมองการไกลอะครับ สีขาวผมชอบมาก(แต่ไม่ชอบฝาหลังสีเทา)
ละอีกข้อ สีขาวมันจะหมองไวนะครับ สวยสีดำ ขอบอก สีดำตัวนี้นะ
มันจะดำออกเทาๆ ไม่ดำแปป ดุๆไปเลย ยังรุ่นไรจำไม่ได้และ

ดำออกเทาๆสีด้านๆ ผมว่าไม่ค่อยสวยนะ แต่ในใจผมมีแต่สีน้ำเงินและ
เป็นมือถือที่ราคา ย่อมเยา เพราะส่วนใหญ่ จะไช้ราคาไม่เกิน 8-10k บาท

เป็นอีก1ทางเลือกที่ดีมากครับ เชียร์สีน้ำเงิน รออีกนิด แต่ราคาอาจสูงกว่าแน่ๆ
นี้ละสไตล์ โนเกีย เค๊าเลยและ ทำออกทีหลัง อับราคาอีก 500-1000 บาท
ยิ่งรู้ความต้องการเยอะ ยิ่งดึงเกม เอิ้กๆ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ต้องไปดูของจริงอะครับ ถ้าสีดำมันออกเทา ๆ สีขาวน่าจะสวยกว่า แต่ผมไม่แน่ใจว่าช่วงคริสมาส กับส่งท้ายปีเก่าจะมีจัดโปรโมชั่น ลดราคาหรือเพิ่มของแถมหรือเปล่า หรือถ้าสีน้ำเงินมาปีหน้าก็จะรอครับ ต้องรอดูความเคลื่อนไหวต่อครับ เตรียมเงินไว้แล้วไปหาร้านดูก่อน ถ้าตัดสินใจไม่ได้ก็คงปีหน้าละครับ วางแผนไว้ถ้าสิ้นปีไม่มีที่น่าสนใจ ก็ย้ายไปซื้อตรุษจีนเลย โบนัสออกพอดี
กนก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 15:49  

ไม่มีสีน้ำเงิน ผมก็ไม่ซื้อครับ จบ

ถ้ามีเข้ามาขายทีหลังค่อยคิดอีกที

Twisted Evil Twisted Evil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 21:20  

ถ้ามีสีน้ำเงินมาจริงๆ ในตอนนั้นก็คงมีรุ่นใหม่ที่ราคาถูกกว่าแต่ดีกว่าละครับ
nokiaxxxxxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 19:42  

วันก่อนไปดูที่เทเลวิท บิ๊กซีเชียงใหม่มา พนักงานบอกว่าสีน้ำเงินเพิ่งขายออกไป ถ้าอยากได้สีน้ำเงินสามารถสั่งได้...งั้นแสดงว่าสีน้ำเงินมีขายแล้วสิครับ แต่ยังลังเล C3-01 อ่ะครับอยากเห็นตัวจริงอ่ะครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 03:17  

ถ้าไม่มีสีน้ำเงินก็คงต้องไปมองตัวอื่นแทนแล้วละ
ปริศนา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 12:27  

nokiaxxxxxx ผู้เขียน:
วันก่อนไปดูที่เทเลวิท บิ๊กซีเชียงใหม่มา พนักงานบอกว่าสีน้ำเงินเพิ่งขายออกไป ถ้าอยากได้สีน้ำเงินสามารถสั่งได้...งั้นแสดงว่าสีน้ำเงินมีขายแล้วสิครับ แต่ยังลังเล C3-01 อ่ะครับอยากเห็นตัวจริงอ่ะครับ

ผมก็เคยถาม พนังงานของ TG ครับ เค้าว่าเพิ่งขายออกไปสีน้ำเงินล๊อตแรก

แต่พอเราจะสั่งเอาเข้าจริงๆเค้าบอกว่า สื่อสารกับพนักงานขายผิด จริงๆขายตัวที่ สีออกเงินๆไปครับ ไม่ใช่สีน้ำเงิน

ตกลงสีน้ำเงินมีหรือป่าวทุกวันนี้ยังเป็น ปริศนา

Cool Cool Cool
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 00:35  

ก๊อาจจะจริงครับ ถ้าสีน้ำเงินมาอาจมีรุ่นใหม่ที่ดีและถูกหรือราคาเท่ากันมา

สำหรับX3-02 ตัวนี้ผมขอบอกว่ามันดูวัยรุ่นดีครับ สีน้ำเงินชอบมากๆ

มือถือทัชสกีนส่วนใหญ่ จะรูปทรงไม่เข้าตาผมเท่าไร แต่เจ้าตัวนี้ผมตามมาตั้งแต่แรกแล้ว

ปีหน้าสีน้้ำเงินมาก๊คงอดใจรอครับ ไม่งั้นมี2ตัวเลือกใหม่

C7 กะ N8 หลายคนบอก เอาC7 ซื้อN8ที่งาน ราคาเท่ากันเลย แต่ถ้าตอนนี้ห่างกันประมาน3พัน

ก๊ลองคิดกันเล่นๆครับ เงินเดือนที่หามาแสนยาก+เศรฐกิจแบบนี้ ไช้หรูๆแพงๆ

พอเบื่อก๊ไม่ยากเปลี่ยนเพราะซื้อมาแพง ส่วน N8 ของเค๊าเจ๋งจริงแต่เงินเดือนผม1เดือนเลยนะนั้น

ลองมาหากันดูครับ ว่าคุณชอบแบบไหน รูปทรงสวย รึเอามาไช้ในรูปแบบที่เราชอบ

ไม่มา ปีใหม่ไทย13เมษา ผมคงถอยเจ้าN8 มาไช้ละ แต่ชอบC7 มากกว่า

สีน้ำตาลC7 โดนใจมาก ดูดีมีสไตร์ แต่คุณสมบัตต่างๆๆยกไห้ N8 เค๊าเลย

ส่วนภาพหลุด N9 ขอบอกไม่สวยเลย ทำเหมือนE7 ดูจะไม่แข็งแรงเท่าN8

ปล.จบความคิดตัวเองไว้เท่านี้ไครมีอะไรดีๆๆต่อได้ครับ
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 22:32  

ลองคิดเล่นๆ ถ้า x3-02 เป็น s60 จะเป็นไงบ้างน๊า Rolling Eyes
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 21:10  

ลองคิดเล่นๆ ถ้า x3-02 เป็น s60 จะเป็นไงบ้างน๊า Rolling Eyes

S60 ดูจากรูปแบบแล้วไม่สวยนะครับ ดูหนา จากรูปนะครับ ละราคาน่าจะต่างกับ X3-02แน่ๆ

อ้างอิงจาก http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=893

ลองดูกันครับ ความรู้ไม่คู่ไคร Arrow
Vikki Foxx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 01:30  

ผมเห็นตอนไปจ่ายค่าโทรฯ ก็สวยดีครับ!!! ดีไซน์ก็โอเคนะ ออกเหลี่ยมๆ!!!
Nhueng1982
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 14:40  

ผมไปเจอในร้านตู้ ที่อยุธยาปาร์ค อะครับ เป็นสีน้ำเงิน หลงดีใจ แต่มันเป็นของก๊อป เหมือนมาก ๆ
รักนะจุ๊บๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 11:44  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ลบเบอร์โทรเข้าโทรออกทีละเบอร์ได้มั๊ย หรือต้องลบหมดเลย ติดแค่นี้จริงๆช่วยตอบหน่อยนะ ถ้าลบได้จะไปซื้อละ
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:26  

ซื้อสีขาวใช้มาได้ไม่เกิน 10 วัน ระบบสัมผัสรวนมาก แตะอะไรไม่สนองตอบเลย ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้ลองไปสัมผัสของจริงก่อนตัดสินใจ เสียเวลาและอารมณ์มากๆๆ โนเกียชอบออกรุ่นใหม่เร็ว แต่คุณภาพห่วยสุุดขีด Evil or Very Mad
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 13:56  

ซื้อมาแล้ว ผู้เขียน:
ซื้อสีขาวใช้มาได้ไม่เกิน 10 วัน ระบบสัมผัสรวนมาก แตะอะไรไม่สนองตอบเลย ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้ลองไปสัมผัสของจริงก่อนตัดสินใจ เสียเวลาและอารมณ์มากๆๆ โนเกียชอบออกรุ่นใหม่เร็ว แต่คุณภาพห่วยสุุดขีด Evil or Very Mad

ถือว่าคุณโชคร้ายละกันครับ เพราะคนที่เจอยังคุณ เป็นแค่ 5% ของคนที่ใช้ครับ
ถ้าอยู่ในระยะ ประกันก๊เอาไปทำซะ ครับ เครื่องผลิมมา1ล้านเครื่อง ก๊จะมีปันหา 5พันเครื่อง
สมมุติไห้ฟังนะครับ คุณอาจอยู่ ใน 5%ที่โชคร้ายนั้น
peet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 14:40  

มีขายยแล้วววสวยยยมากกกกกกกกกก.....c3ทัชแอนด์ทรายยย....ก้เป็นอีกกตัววที่วางขายพร้ามมกันนสวยยมากกกกกกกก....
13E1IVEME
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 23:56  

ตอนนี้ผมลังเลมาก เลย ว่าจะซื้อดีมั้ย

X3-02 ชอบตรงที่เบาบาง และดีไซด์ที่ แปลกตา

ส่วนเรื่องแบตน้อยยนี่ คงจะซื้อแบตสำรองไว้ ดีมั้ยครับ ????

Question Question Question
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 18:43  

13E1IVEME ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมลังเลมาก เลย ว่าจะซื้อดีมั้ย

X3-02 ชอบตรงที่เบาบาง และดีไซด์ที่ แปลกตา

ส่วนเรื่องแบตน้อยยนี่ คงจะซื้อแบตสำรองไว้ ดีมั้ยครับ ????

ถูกต้องนะครับ แต่ผมว่านะ ชาตวันต่อวัน ก๊ Ok นะครับ รุ่นนี้ ผมดูแล้วมันจะดูเป็น
วัยรุ่นกว่า C3ทัสนะครับ ส่วนเรื่องแบตผมมองว่า ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก วันต่อวัน ก๊ Ok แล้ว
Cool Cool Cool Cool
13E1IVEME
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 21:53  

ถูกต้องนะครับ แต่ผมว่านะ ชาตวันต่อวัน ก๊ Ok นะครับ รุ่นนี้ ผมดูแล้วมันจะดูเป็น
วัยรุ่นกว่า C3ทัสนะครับ ส่วนเรื่องแบตผมมองว่า ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก วันต่อวัน ก๊ Ok แล้ว

ไอดูที่ร้านมา ลด 30% 4700 สีน้ำเงิน สวยมากกก

กำลัง รอตัง คริสมาส...

ปกติ แล้วแบตโนเกียราคาอยู่ที่เท่าไรคับ Rolling Eyes
แวะมาทักทาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 23:34  

ว่าจะขาย SS ONE มาเล่นรุ่นนี้ แต่ลังเลกับ YENDO ของ SE อยากทราบรายละเอียดว่า จอสัมผัสลื่นดีไหมครับ แล้วงานประกอบเป็นไงบ้าง ขอบคุณครับ
13E1IVEME
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 00:28  

แวะมาทักทาย ผู้เขียน:
ว่าจะขาย SS ONE มาเล่นรุ่นนี้ แต่ลังเลกับ YENDO ของ SE อยากทราบรายละเอียดว่า จอสัมผัสลื่นดีไหมครับ แล้วงานประกอบเป็นไงบ้าง ขอบคุณครับ

เพิ่งไปเล่นมา สัมผัสแม่น + ลื่นมาก ครับ หน่วงบ้างบางเมนู

แต่หน้าจอ สีไม่ค่อยสดเหมือน สมาร์ืทโฟน

ผมชอบตรงที่เบาและบาง ตระกูล X สำหรับตัวนี้ ผม ว่าเสียง

ค่อนข้างดีที่เดียว ถ้าหูฟัง แจ่ม ๆหน่อย

ก็ถือว่า โอเค ในราคาเท่านี้ Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Arrow Exclamation
Mensung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 22:47  

ไอดูที่ร้านมา ลด 30% 4700 สีน้ำเงิน สวยมากกก

กำลัง รอตัง คริสมาส...

ปกติ แล้วแบตโนเกียราคาอยู่ที่เท่าไรคับ Rolling Eyes
.

ออกแล้วหรอครับ ช่วงนี้ไม่ได้ตามข่าวเท่าไร ละลดอีก พระเจ้าช่วยกล้วยลืมทอด
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 14:13  

รุ่นนี้กับ 5233 คิดหนักๆ
13E1IVEME
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 17:36  

5233 ???? ก็ไปลอง เล่น มาแล้ว แต่ไม่ค่อยชอบอะดีไซด์ มันดูโหล ๆ อะ คับ ชอบ X3-02 มากกว่า ได้ตังมาก็ซื้อเลยครับ Rolling Eyes
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 13:12  

5233 ???? ก็ไปลอง เล่น มาแล้ว แต่ไม่ค่อยชอบอะดีไซด์ มันดูโหล ๆ อะ คับ ชอบ X3-02 มากกว่า ได้ตังมาก็ซื้อเลยครับ Rolling Eyes

ก็จริงอยู่ บางคนอาจไม่ชอบดีไซด์ของมัน(รวมถึงผมด้วย) แต่ผมกลับคิดว่า 5233 เป็นระบบ Symbain ซึ่งลงพวกโปรแกรมได้ดีกว่า แถมถูกกว่าด้วย

แต่ยังไงผมก็เชียร์ มือถือตระกูล X เสมอ Very Happy
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 02:52  

แบตใช้ได้ถึงสองวันมั้ย(ใช้งานแค่โทร)
ชาร์จไฟผ่านUSBได้มั้ย
ตอนรับบลูทูธมันต้องไปที่กล่องข้อความป่ะ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 05:10  

อย่าหาว่าเชยเลยนะคะเพราะโนเกียเครื่องสุดถ้ายที่ใช้คือ N73 เลยอยากทราบว่า X3 touch

and type เนี่ยมัน ลงโปรแกรมได้เหมือน N73 มั้ยคะ แล้ว X3 touch and type สามารถ

อัดเสียงระหว่างสนทนาเลยได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ
13E1IVEME
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 18:06  

ก็จริงอยู่ บางคนอาจไม่ชอบดีไซด์ของมัน(รวมถึงผมด้วย) แต่ผมกลับคิดว่า 5233 เป็นระบบ Symbain ซึ่งลงพวกโปรแกรมได้ดีกว่า แถมถูกกว่าด้วย

แต่ยังไงผมก็เชียร์ มือถือตระกูล X เสมอ Very Happy

Symbain ก็คือ สมาร์โฟน ....
tukta25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 08:55  

ซื้อมาได้สองอาทิตย์
หน้าจอเป็นจุดกระจาย
เอาเข้าศูนย์หายไป 3 อาทิตย์
กลับมาแบตชาร์จไม่เข้า
เมนูหลักหายไป 1 ไอคอน
แอปพลิแคชั่น ฟังเพลงหาย
ยังดีที่ยังอ่านเมมโมรี่การ์ดได้
เอาไปเข้าศูนย์อีกรอบ
อาทิตย์นึงแระ
รออยู่เลยซื้อ E5 มาใช้ ตัดสินใจใช้ทั้ง 2 เครื่องเลย ใจชอบนะ โนเกีย X3-02
กำลังมองอยู่ว่าจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 18:34  

รบกวนผู้ใช้ สอบถามนิดหนึ่งครับ
มีใครเคยใช้ โทร+เฟสบุค(แชทแอนแชร์ ออนตลอด)บางครับ
มันใช้ได้นานแค่ไหน ผมกะมาใช้งานสองอย่างนี้
มันจะคุ้มไหม หรือจะเอาc3 ทัชแอนไทพ์แทนดี
ปล.ผมชอบตัวนี้มากกว่านะ
xno
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 21:25  

ขอถามหน่อยครับ ฟังวิทยุแบบไม่เสีบหูฟังได้มั้ยครับ
me_blue
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 13:35  

เวลาฟงเพลงที่เครื่องเล่นเพลงบางเพลงมันแสดงชื่อเพลงเป็นภาษาญี่ปุ่นนะค่ะ บางเพลงก็เป็นช่องสีเหลี่ยมๆ

แต่พอเปิดดูในเมมชื่อเพลงก็เป็นปกติทุกเพลง แก้ยังไงคะ

ลองเปลี่ยนชื่อเพลงดู มันก็ไม่หาย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 20:15  

me_blue ผู้เขียน:
เวลาฟงเพลงที่เครื่องเล่นเพลงบางเพลงมันแสดงชื่อเพลงเป็นภาษาญี่ปุ่นนะค่ะ บางเพลงก็เป็นช่องสีเหลี่ยมๆ

แต่พอเปิดดูในเมมชื่อเพลงก็เป็นปกติทุกเพลง แก้ยังไงคะ

ลองเปลี่ยนชื่อเพลงดู มันก็ไม่หาย

เรามาทำความเข้าใจกันก่อนว่า ชื่อเพลงกับชื่อของไฟล์เพลงมันคนละส่วนกัน ชื่อของเพลงที่แสดงในเครื่องเล่น MP3 นั้น มันเป็นชื่อเฉพาะที่ไว้อ่านรายชื่อเพลงต่างๆในเครื่องเล่น MP3 ซึ่งถูกทำขึ้นโดยเฉพาะ ในไฟล์ MP3 นั้นจะมีข้อมูลต่างๆเช่น ชื่อของเพลง,อัลบัม,ศิลปิน,ปี,แนวเพลง ฯลฯ ซึ่งทำให้สดวกต่อความต้องการของคนเรา

วิธีแก้ไขคือใช้โปรแกรม MP3tag ส่วนวิธีโหลดคือพิมพ์คำว่า MP3tag ในGoogle แล้วกด"ดีใจจังค้นหาแล้วเจอเลย"
จากนั้นหาโหลดเวอร์ชั่นล่าสุด
ส่วนเทคนิกการใช้โปรแกรมคือ ตอนแก้ไขรายชื่อเพลงนั้น ให้ลบชื่อเพลงนั้นออกให้หมด แล้วพิมพ์ชื่อลงไปใหม่ แล้วกด Save
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 20:20  

อย่าหาว่าเชยเลยนะคะเพราะโนเกียเครื่องสุดถ้ายที่ใช้คือ N73 เลยอยากทราบว่า X3 touch

and type เนี่ยมัน ลงโปรแกรมได้เหมือน N73 มั้ยคะ แล้ว X3 touch and type สามารถ

อัดเสียงระหว่างสนทนาเลยได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ

ลงโปรแกรมได้ไม่เหมือนกันครับ ซึ่ง N73 จะลงโปรแกรมได้ดีกว่าครับ ส่วนเรื่องอัดเสียงตอนสนทนากัน ผมคิดว่าทำได้ครับ
ssss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 22:53  

รบกวน ผู้รู็ด่วนเลยครับ

ผมเจอปัญหา กับ X3-02 แล้วสิ

คือว่า log ไฟล์ บันทึก โทรเข้า โทรออก มันไม่ยอมถูกลบครับ

ทั้งลบlog all แล้ว และก็ทั้ง restore factory แล้ว มันก้ยังอยู่อ่ะครับ

จะทำยังไงให้มันหายไปครับ

เรื่องใหญ่ ครับ ไม่อยากให้ใครบางคนรุ้ว่าผม แอบติดต่อกันใครอยู่

เซ็ง จริงๆ ครับ

โปรดช่วยผมด้วยครับ ขอบคุณมากๆ
7o5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 23:22  

บอกตรงๆว่าผิดหวังมากหรือไม่รู้ผมดวงซวยที่เจอแต่เครื่องไม่ดีรึป่าว ผมซื้อเครื่องจากเทเลวิชเดอะมอลบางกะปิ แล้วเครื่องก็มีปัญกาตั้งแต่เช้าวันแรกเลยครับคือ ผมชาตไว้แล้ว ผมก้ตังเวลาปลุกในตอนเช้าปรากฏว่าเครื่องดับครับต้องเปิดเครื่องใหม่เฉยเลย ปัญหาที่สองคือโทรๆอยุ่เครื่องดับเฉยเลย อย่างที่สามคือ แบตหมดอย่างไวครับหนึ่งวันเหลือแบตอยุ่ก้อนเดียวบ้าไปแล้วครับเครื่องใหม่เป้นไปได้ไง ผมไม่ได้เล่นเกมฟังเพลงเล่นเนตหรืออะไรเลยโทร กับ พิมพ์แมทเสจอย่างเดียวโทรน้อยมากไม่นาน และสุดท้ายเกือบซวยสุดๆคือเครื่องที่ซื้อจากเทเลวิชสาขาเดอะมอบางกะปิจะไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องมีปัญหาให้ผมทั้งที่มันภายในเจ็ดวัน จนผมต้องเดินทางไปโนเกียแคร์เอสพรานาทเสียตังค่ารถเสียเวลาอีกเพื่อไปเอาใบยืนยังว่าเครื่องมีปัญหาจริงไม่ตกหล่น เค้าถึงเปลี่ยนให้ผมบ้าจริงกว่านั้นคือเครื่องที่ได้มาใหม่แบตก็หมดไว แอบเสียใจมากๆเลยครับกับรุ่นนี้หรือถ้าใครไม่เป้นแบบผมก็ยินดีด้วยนะครับ รูปร่างน่าตาน่าใช้ครับ ฟังชั้นภายในโอเคเลยครับ สู็ครับขอให้ดชคดีนะครับกับทุกคนที่คิดจะซื้อ เเนะนำอย่าไปเทเลวิชเดอะมอบางกะปินะครับ ซื้อเครื่องแล้วจะไม่เปลี่ยนเครื่องให้ภายในเจ็ดวันถ้าเครื่องมีปัญหา เจอมากับตัวเข็ด ขอบคุณครับที่รับฟัง
raiden99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 16:53  

เข้าใช้งาน Google แล้วหน้า Search ก็เป็นภาษาไทยอยู่หรอก แต่พอเข้าใช้งานหน้าเวป มันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ เกือบทุกเวปซะงั้น ใครพอทราบสาเหตุ และวิธีแก้ไขบ้างครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 18:04  

เข้าใช้งาน Google แล้วหน้า Search ก็เป็นภาษาไทยอยู่หรอก แต่พอเข้าใช้งานหน้าเวป มันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะ เกือบทุกเวปซะงั้น ใครพอทราบสาเหตุ และวิธีแก้ไขบ้างครับ

ใช้โปรแกรม Opera Mini สิครับ

วิธีโหลด เข้าเว็บนี้ mini.opera.com/download ในโทรศัพท์ของคุณ แล้วหาโหลดตามปกติ
tukky25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 10:57  

tukta25 ผู้เขียน:
ยังดีที่ยังอ่านเมมโมรี่การ์ดได้
รออยู่เลยซื้อ E5 มาใช้ ตัดสินใจใช้ทั้ง 2 เครื่องเลย ใจชอบนะ โนเกีย X3-02

ขายโนเกีย E5 สีดำ 7000.- และโนเกีย X3-02 ค่ะ ซื้อซัมซุง พันช์ 2 ซิมมาใช้แล้ว
ราคาต่อรองได้ สนใจโทร 081-9738829 ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 10:58  

tukky25 ผู้เขียน:
tukta25 ผู้เขียน:

ขายโนเกีย E5 สีดำ 7000.- และโนเกีย X3-02 ค่ะ ซื้อซัมซุง พันช์ 2 ซิมมาใช้แล้ว
ราคาต่อรองได้ สนใจโทร 081-9738829 ค่ะ

โนเกีย x3-02 ขาย 3000.- นะคะ ราคาต่อรองได้ค่ะ
NIBIRU
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 22:09  

7o5 ผู้เขียน:
บอกตรงๆว่าผิดหวังมากหรือไม่รู้ผมดวงซวยที่เจอแต่เครื่องไม่ดีรึป่าว ผมซื้อเครื่องจากเทเลวิชเดอะมอลบางกะปิ แล้วเครื่องก็มีปัญกาตั้งแต่เช้าวันแรกเลยครับคือ ผมชาตไว้แล้ว ผมก้ตังเวลาปลุกในตอนเช้าปรากฏว่าเครื่องดับครับต้องเปิดเครื่องใหม่เฉยเลย ปัญหาที่สองคือโทรๆอยุ่เครื่องดับเฉยเลย อย่างที่สามคือ แบตหมดอย่างไวครับหนึ่งวันเหลือแบตอยุ่ก้อนเดียวบ้าไปแล้วครับเครื่องใหม่เป้นไปได้ไง ผมไม่ได้เล่นเกมฟังเพลงเล่นเนตหรืออะไรเลยโทร กับ พิมพ์แมทเสจอย่างเดียวโทรน้อยมากไม่นาน และสุดท้ายเกือบซวยสุดๆคือเครื่องที่ซื้อจากเทเลวิชสาขาเดอะมอบางกะปิจะไม่ยอมเปลี่ยนเครื่องมีปัญหาให้ผมทั้งที่มันภายในเจ็ดวัน จนผมต้องเดินทางไปโนเกียแคร์เอสพรานาทเสียตังค่ารถเสียเวลาอีกเพื่อไปเอาใบยืนยังว่าเครื่องมีปัญหาจริงไม่ตกหล่น เค้าถึงเปลี่ยนให้ผมบ้าจริงกว่านั้นคือเครื่องที่ได้มาใหม่แบตก็หมดไว แอบเสียใจมากๆเลยครับกับรุ่นนี้หรือถ้าใครไม่เป้นแบบผมก็ยินดีด้วยนะครับ รูปร่างน่าตาน่าใช้ครับ ฟังชั้นภายในโอเคเลยครับ สู็ครับขอให้ดชคดีนะครับกับทุกคนที่คิดจะซื้อ เเนะนำอย่าไปเทเลวิชเดอะมอบางกะปินะครับ ซื้อเครื่องแล้วจะไม่เปลี่ยนเครื่องให้ภายในเจ็ดวันถ้าเครื่องมีปัญหา เจอมากับตัวเข็ด ขอบคุณครับที่รับฟัง

เทเลวิซ ณ. เวลานี้ไม่ค่อยน่าไว้ใจเท่าไหร่ครับ
ไม่รู้ว่าจะด้วยเหตุใดก็ตาม สำหรับผมร้านนี้ที่ชุมพร
บริการก็งั้นๆครับ เคยซื้อเครื่องแล้วเจอปัญหาแย่ๆมา 2 ครั้ง
ผมว่าซื้อตามห้างพวกโลตัส คาฟู สมัยนี้เคลมเครื่องง่ายกว่ามากเลย
แถมผมว่าเครื่องจากห้างยังน่าไว้ใจกว่าอีก
อ้อ..ฝากเตือนเจมาร์ทด้วยนะครับ
นี่ก็คนเจอดีมาไม่น้อย ลองดูล่ะกันนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: