Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ได้ iphone 3Gs มาแต่ไม่มี แบต ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีอะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 23424
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ได้ iphone 3Gs มาแต่ไม่มี แบต ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีอะคับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 19:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีว่าน้องซื้อ iphone 4 เลยเอาเครื่องเก่ามาให้ แต่แบต ป้าเปลี่ยนเอาไปใส่ ไม่ทราบว่า จาหาแบตที่ไหนมาใส่ดีอะคับ แล้ว แบตก้อนนึงประมาณกี่บาทหรอคับ รบกวนหน่อยนะคับ อยากทราบมาก
indexplus
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ได้ iphone 3Gs มาแต่ไม่มี แบต ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีอะคับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 07:32  

ไม่รู้ว่าเป็นมุกหรือเปล่า iphone มันแกะแบตเองไม่ได้นะครับ ไม่ใช่โนเกียที่จะมาแกะกันง่าย ๆ แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็ไปร้านดีกว่าครับ งัดจอขึ้นมาเองเดี๋ยวมันจะพังเปล่า ๆ
tongtpk
Year's Star

หัวข้อ : Re: ได้ iphone 3Gs มาแต่ไม่มี แบต ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีอะคับ
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 22:06  

เรื่องจริงคับ เลยม่ายรู้จาทำงัยดีอะคับ
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 07:00  

ป้า เอาแบตไปใส่รุ่นไหนหรือครับ
มันไม่ได้ถอดกรอบกันง่ายๆเลยน่ะนั่น
Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
tongtpk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 15:47  

รุ่นเดียวกันนี่แหละคับ งง เหมือนกันว่าถอดไปได้งัย --"
ongkarak1618
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 10:09  

งง ป้าเปลี่ยนแบตออกไปได้?? เครื่องจีนป่าวครับ ถ้าป้าแกะเองได้ คงไม่ต้องมีร้าน istudio แล้วมั้งครับ?
ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็แปลกน่ะ ไม่ได้ว่า จขกท โกหกน่ะครับ แค่ งง ?? เท่านั้นเอง ว่าทำได้ไง
tongtpk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 14:07  

งง เหมือนกันคับ คงไปที่ร้านมั่งครับ ไม่รู้นนะครับ ไม่ได้ถามมา--"
indexplus
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 23:28  

แนะนำให้ไปร้านครับ

ปล. ป้าเอาแบตไอโฟนไปทำอะไร
ฉัตรชัย
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 14:31  

3Gs เปลี่ยนแบตเองไม่ได้นะครับ ถ้าได้เครื่องมาไม่มีแบตนี่ สงสัยจะเป็นเครื่องจีนมากกว่าครับ
wanchalerm007
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 01:39  

น่าจาเป็นไปได้นะครับ ราคาแบต น่าจา 2000-3000บาท นะครับ เพราะแกะง่ายมากแกะเล่นเองก็ได้ครับ วิธีแกะก็ หาคูใน google
ผมก็แกะเล่นประจำ อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมคือ
1.ไขควาง หัวแฉก อันเล็ก ๆ (ใต้เครื่องจามีน๊อตอยู่ 2 ตัว) เทียบเอาครับ
2.จุ๊บดูดกระจก ติดไปที่หน้าจอ หลังจากที่เอาน๊อต 2 ตัวออกแล้ว ดึงจากด้านล่าง ออกง่ายมาก ระวังสายแพนิดนึง ครับ แล้วจามีตัวเลข บอกตำแหน่ง ให้หมดเลยอ่ะ ว่าต้องแกะตัวไหนก่อน แต่ บางขั้นตอนภายใน งง นิสนึง ไม่ยากๆ ดู ยูทูบวิธีการก่อน ศึกษาเล็กน้อย บอกก่อนผมไม่ใช่ชั่งแต่ เป็นคนประหยัด คนนึง เปลี่ยนแบตเอง ฝาหลังเอง เอาไปร้าน หัวแตก แต่ผ้าตังส์เยอะก็ไม่เปนไรครับ ส่วน อะไหรลองหา ร้านเสือป่าดูจ้า Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: