Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Champ C3303K - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 272 / เข้าชม: 2156813
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Champ C3303K - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 09:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ..

คือของผมมันต่อสายดาต้าเข้าคอมแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะครับ..

แถมตอนคุยเปิดสปีคเกอร์ไม่ได้อ่าครับ..

ควรแก้ไขไงได้บ้างอ่ะครับ..

ช่วยตอบหน่อยนะครับผมความรู้เรื่องโ?รศัพท์น้อยมาก T^T

(ขอบคุณผู้ใจบุญที่กรุณาตอบล่วงหน้านะครับ) ^^

ลองเช็คดูใน menu setting - PC connections - ว่าเลือกที่ Mass storage หรือยังครับ
secrettime
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Champ C3303K - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2010 10:42  

เข้าเน็ตไม่ได้อ่ะ มันขึ้นว่าเครือข่ายไม่ถูกต้องอะไีรสักอย่างนี่แหละ
ใช้ซิมของไวรัสครับ แก้ไงหว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 12:03  

J-J ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยครับ..

คือของผมมันต่อสายดาต้าเข้าคอมแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะครับ..

แถมตอนคุยเปิดสปีคเกอร์ไม่ได้อ่าครับ..

ควรแก้ไขไงได้บ้างอ่ะครับ..

ช่วยตอบหน่อยนะครับผมความรู้เรื่องโ?รศัพท์น้อยมาก T^T

(ขอบคุณผู้ใจบุญที่กรุณาตอบล่วงหน้านะครับ) ^^

ลองเช็คดูใน menu setting - PC connections - ว่าเลือกที่ Mass storage หรือยังครับ

ขอบคุณมากครับ..

ผมโง่ซะตั้งนาน 555+
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 14:27  

SSU ผู้เขียน:
kornnn ผู้เขียน:
แต่เสียงเรียกเข้าเวลาคนโทรเข้ามาจะเบาก่อน 2- 3 วิ แล้วค่อยดังนะ
อันนี้ไม่ได้ตั้งเป็นแบบเพิ่มระดับนะ

เรื่องนี้เป็นปกติของ Ss (น่าจะเกือบ)ทุกรุ่นครับ
ผมกะแฟนใช้รวม 3 รุ่น StarTV Monte Candy จะเป็นแบบนี้หมดครับ

ทางแก้ให้มันดังตั้งแต่ต้นก็คงต้องแก้ไฟล์ MP3 โดยใส่เสียงเงียบ 2 วิเข้าไปก่อนเริ่มนะคับ

แก้แบบนี้หลอกตัวเองดิ 555+ มันเบาก่อนนะดีแล้ว กดรับแทบไม่ทัน ดีนะที่มันเบาไม่งั้นคนมองตรึม............
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 14:29  

pimmy ผู้เขียน:
อยากเห็นสีชมพูจังเลยค่ะ

ใครที่มี รีวิวให้ดูหน่อยนะคะ ว่าจะซื้อ สนใตมากคะ น่ารักดี อถมราคาก็ไม่แพงด้วย

อยากรู้ว่าริงโทน ดังมั้ยคะ พอดีว่า เคยใช้ซัมซุง แต่เสียงเบาไปหน่อย

ไม่เบาน่ะ ดังดีเลยหล่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 23:20  

ดูดีดีก็สวยดีนะครับ อยากได้สักเครื่องแล้วสิ
akearch
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 12:16  

ซื้อมาแล้ว สีขาว หลังจากใช้มา 1 อาทิตย์ ใช้ระบบ dtac พบข้อดี ข้อเสีย ดังนี้
ข้อเสียก่อนแล้วกัน เพราะเซ็งมาก
1.การรับสัญญาณมีปัญหา มีการวูปหายของสัญญาณ 2 ครั้งแล้ว คือหายไปเลย ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่
2.เสียงการสนทนา เสียงฟังมันอู้ๆ ขาดๆ แต่สัญญาณเต็มนะ แล้วเสียงที่พูดไป ทางปลายสายบอกว่ามันก็อู้ๆขาดๆเหมือนกัน แล้วก็ไมค์ดูดเสียงเยอะมาก แต่สมอลทอคไม่เป็น ข้อนี้ซีเรียสมากครับ เพราะเป็นเรื่องพื้นฐาน
3.เรื่องเกมเนี่ย เล่นไม่ได้เลย มีแต่ตัวทดลอง คงต้องยอมเสียตัง

ข้อดีบ้าง
1.ชอบฟังชั่นนาฬิกาปลุกมาก ละเอียดดี
2.แบตอึดมากๆขอบอก อยู่ได้ 5-6 วันเลย

นอกนั้นก็พื้นๆทุกอย่างครับ แต่ถ้าบอกว่าคุ้มค่าราคามั้ย ขอตอบว่า คุ้มมั้ง ถ้าการใช้งานโทรศัพท์(โทรเข้าออกการสนทนา)ทำได้ดีกว่านี้
-
-
ทำไงกับมันดีครับ ซื้อมาแล้วไม่ถูกใจเลยครับ จะเอามาเป็นโทรศัพท์ แต่ดันคลื่นหาย คุยไม่ชัด เสียงขาดๆอู้ๆอี้ๆ
เพื่อนๆมีใครเป็นบ้าง กลัวเอาเข้าศูนย์แล้วไม่หายจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 17:33  

เวลาสนทนาอยู่เข้าเมนูหลักได้ไม๊ครับ..

กดตรงไหนอ่าครับผมทำไม่ได้อ่ะ T^T
PALM''
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 11:25  

ผมเข้าsamsung app แล้วเจอข้อความนี้ " samsung mobile website to be temporality unavailable [samsung mobile website to be temporality unavailableas we complete an upgrade of the service] "

ไม่ทราบว่าเป็นกันทุกคนรึเปล่าครับ
พอดีจะโหลดเกมส์ให้น้องอ่ะครับ เพราะเกมส์ในเครื่องเป็นตัวทดลองเล่นหมดเลย =[[

แล้วไม่ทราบว่ามีใครช่วยแนะนำเว็ปดาวโหลดเกมส์ ของSS champ ทีได้ไหม

เห็นโฆษณาว่า สนุกฟรีกับเกมหลากหลายจาก samsung app. พอเข้าไปทีบอกว่าเว็บไซต์ในมือถือไม่สามารถใช้งานได้ชั่วคราวเฉยเลย เหอๆ เซงเลย

ขอบคุณไว้ล่วงหน้าแล้วกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 00:06  

ช่วยแนะนำ Apps ของ samsung champ แบบทัชได้มั้ยคะ เพราะเท่าที่โหลดมามีแต่แบบปุ่มกดค่ะ (อารมณ์เสียเบาๆ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:07  

fomat ผู้เขียน:
ข้อดี
1. ตัวเล็ก น้ำหนักเบา น่าจะตรงใจหลายคน
2. 2 ลำโพงสเตอริโอ ดังกำลังดี ไม่เหมือนคนตะโกนร้องเพลง ราคานี้แบรนด์อื่นไม่ได้ 2 ลำโพงสเตอริโอ
3. ทัชไว ไม่อืด หาอะไรเร็วดี
4. แจ็คหูฟัง 3.5 มม. ต่อออกลำโพงได้เลย แต่ต้องไม่ใช่ลำโพงดอกใหญ่ๆนะ

ข้อเสีย
1. มองไม่เห็นเพลงที่ชื่อยาว ต้องแก้ด้วย mp3Tagมีท่านอื่นโพสต์ไว้ แต่จะเสียเวลาทำไม
2. ไม่สามารถฟังเพลงผ่านบูลธูทธรรมดาได้ เดี๋ยวนี้เครื่องจีนแบบcopy ยังทำได้หมดแล้ว
3. กรอเพลง+วีดิโอ ไม่ได้ ต้องดูไปเรื่อยๆ
4. เสียงเรียกเข้าเบาก่อนประมาณ 2 วิ ทั้งที่ตั้ง"สั่นและเสียง"แล้ว
5. ค้นหาชื่อแบบ qwerty ไม่ได้ ท่านที่เคยใช้ nokia ทัชจะเข้าใจดี
6. คว่ำเครื่องเพื่อปิดเสียงเรียกเข้าไม่ได้
7. ไม่กลับจออัตโนมัติ ดูวีดิโอกลับได้ แต่ต้องแตะจอ ส่วนเมนูหรือฟังชั่นอื่นกลับหน้าจอไม่ได้
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 09:36  

หาพวก App เพิ่ม หรือพวกเกมส์เพิ่มแบบไม่เสียเงินมีมั้ยครับ

พอดีค้นเครื่องมันก็เสียเงินโหลดหมดเลย แค่ค่า EDGE ก็พอแล้ว = Speak to the hand
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:23  

C3 ผู้เขียน:

แล้วของไทยจะมีมั้ยคะ
พอ ดีไปดูรีวิว ในยูทูปมา จิ๊ดมากกก น่ารักมากเลยๆ
kitty
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วเอ่ยยย มีใครทราบบ้างมั้ยคะ Embarassed
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 17:25  

zjko,k ผู้เขียน:
อยากเห็นสีชมพูจังเลยค่ะ

ใครที่มี รีวิวให้ดูหน่อยนะคะ ว่าจะซื้อ สนใตมากคะ น่ารักดี อถมราคาก็ไม่แพงด้วย

อยากรู้ว่าริงโทน ดังมั้ยคะ พอดีว่า เคยใช้ซัมซุง แต่เสียงเบาไปหน่อย

ไม่เบาน่ะ ดังดีเลยหล่ะ

อ่อ ค่ะ หมายถึงรุ่นเก่าที่ใช้อยู่อ่ะค่ะ มันเบามากๆเลย หรือเป็นเพราะ เป็นฝาพับก็ไม่รู้นะ
เลยลองถามรุ่นนี้ดู แต่เท่าที่อ่านรีวิว จากท่านอื่นๆ แล้วโอเคเลยค่ะ ^^
fmt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 01:32  

ขาย Champ ไปแล้ว
ซื้อ LG Cookie Lite มา 2800 ไม่เจอปัญหาเลยครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 09:53  

fmt ผู้เขียน:
ซื้อ LG Cookie Lite มา 2800 ไม่เจอปัญหาเลยครับ

แล้วตัวนี้มีปัญหาเหรอครับ??

ผมเห็นอีกตัวราคาเท่ากัน LG T300
ไปลองจับๆเล่นๆดู เข้าเมณูนู่นนี่ ทัชไม่ดูกระตุกหน่อยๆ สีดำแดง สีดำมันมันเวา ราคาเท่ากัน น่าจะเป็นอีกทางเลือกครับ
Undertaker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 10:58  

ขอถามเป็นครั้งสุดท้ายก่อนตัดสินใจ ซัมซุง แชมป์ เข้าได้ทุกเว็ปทั่วไปได้ไหม
ตัววุ่น
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 22:39  

เวลาเข้า JAVA ขึ้นมาว่า JAVA ผิดพลาดอ่ะ

มีใครรู้บ้างว่าแก้ยังไงอ่ะ
fmt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 01:25  

PQza ผู้เขียน:
fmt ผู้เขียน:

แล้วตัวนี้มีปัญหาเหรอครับ??

ผมเห็นอีกตัวราคาเท่ากัน LG T300
ไปลองจับๆเล่นๆดู เข้าเมณูนู่นนี่ ทัชไม่ดูกระตุกหน่อยๆ สีดำแดง สีดำมันมันเวา ราคาเท่ากัน น่าจะเป็นอีกทางเลือกครับ

LG Cookie Lite คือ LG T300 ตัวเดียวกันครับ
Champ มีปัญหาดังนี้ครับ
1. มองไม่เห็นเพลงที่ชื่อยาว
2. เสียงเรียกเข้าเบาก่อนประมาณ 2 วิ ทั้งที่ตั้ง"สั่นและเสียง"แล้ว
3. SMS แบบ qwerty ไม่ได้
4. ไม่กลับจออัตโนมัติ ดูวีดิโอกลับได้ แต่ต้องแตะจอ ส่วนเมนูหรือฟังชั่นอื่นกลับหน้าจอไม่ได้
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 11:41  

หาพวก App เพิ่ม หรือพวกเกมส์เพิ่มแบบไม่เสียเงินมีมั้ยครับ

พอดีค้นเครื่องมันก็เสียเงินโหลดหมดเลย แค่ค่า EDGE ก็พอแล้ว = Speak to the hand

เข้าเว็บนี้ umnet.com ลงทะเบียนให้เรียบร้อย เวลาจะลงเกม ให้เปิดเว็บจากตัว champ ล็อกอิน แล้วเวลาดาวน์โหลด มันจะมีช่องให้ใส่หมายเลขเกมก็ใส่แล้วกดดาวน์โหลด แค่นี้ก็เรียบร้อย

โปรแกรม หรือ เกม ควรดูให้ใช้งานกับหน้าจอ 320x240 ถ้าเป็นเกมควรอย่างยิ่งที่จะต้องเป็นเกม TouchScreen 100% เกมที่เล่นได็ก็ขึ้นอยู่กับดวงครับว่าใช้กับ java ในเครื่อง champ ได้ไหม เกมขนาดใหญ่สุดที่ผมลงเล่นไม่มีปัญหาคือ Disney Board Games ขนาด 648kb
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 15:21  

ผ่านมา ผู้เขียน:

เข้าเว็บนี้ umnet.com ลงทะเบียนให้เรียบร้อย เวลาจะลงเกม ให้เปิดเว็บจากตัว champ ล็อกอิน แล้วเวลาดาวน์โหลด มันจะมีช่องให้ใส่หมายเลขเกมก็ใส่แล้วกดดาวน์โหลด แค่นี้ก็เรียบร้อย

โปรแกรม หรือ เกม ควรดูให้ใช้งานกับหน้าจอ 320x240 ถ้าเป็นเกมควรอย่างยิ่งที่จะต้องเป็นเกม TouchScreen 100% เกมที่เล่นได็ก็ขึ้นอยู่กับดวงครับว่าใช้กับ java ในเครื่อง champ ได้ไหม เกมขนาดใหญ่สุดที่ผมลงเล่นไม่มีปัญหาคือ Disney Board Games ขนาด 648kb

ขอบคุณมากครับ เดียวจะลองดูครับ
WH
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 00:40  

ถามเพื่อนๆ กูรูทั้งหลายว่าใช้สาย data link กับโปรแกรมของ Samsung KIES ได้ไหมคับ
ผมเสียบสายเข้าไปแล้ว มันอ่าน USB ได้แต่ ไม่สามารถ Transfer ข้อมูลระหว่าง
PC กับ Champ ได้เลยคับ

ถ้า Champ สามารถใช้การถ่ายข้อมูลกับ PC ได้จริง จะสมบูรณ์แบบมากคับเพราะ
เครื่อง Touch ขนาดเล็กมันกดไม่ถนัด แต่การป้อนข้อมูลลง PC แล้ว load ลง Champ
จะ Happy มาก ๆ คับ มีใครทำได้หรือยังคับ

โดยรวม Champ ผมยกให้ 9 คะแนนเลยคับ ตอนนี้ก็ซื้อให้แฟนใช้อีกเครื่องแล้ว
เพราะพื้นฐานการใช้งานครบครันจริงๆ คับ
เพิ่งซื้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 13:38  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ค่ะ

มีปัญหาอยากถาม 2 คำถาม
1 รุ่นนี้ส่ง MMS ยังไงอะค่ะ
เดิมเราใช้ Sony ก็ส่งปกติเหมือนส่ง SMS
แต่เมื่อวานลองส่ง MMS ดู มันขึ้นว่า error ค่ะ
แล้วก็ส่งไม่ได้ ลองหลายรอบมาก

2 รุ่นนี้ไม่สามารถเปิด file WMV. ได้หรือค่ะ
เมื่อวานเปิดดูมันเปิดไม่ได้ แล้วทำยังได้บ้างไหมค่ะ
เช่น load อะไรมาลงให้มันเล่นได้บ้างใหม่
หรือว่าต้องซื้อรุ่นใหม่ไปเลย

รบกวนตอบหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
JJj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 15:05  

akearch ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว สีขาว หลังจากใช้มา 1 อาทิตย์ ใช้ระบบ dtac พบข้อดี ข้อเสีย ดังนี้
ข้อเสียก่อนแล้วกัน เพราะเซ็งมาก
1.การรับสัญญาณมีปัญหา มีการวูปหายของสัญญาณ 2 ครั้งแล้ว คือหายไปเลย ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่
2.เสียงการสนทนา เสียงฟังมันอู้ๆ ขาดๆ แต่สัญญาณเต็มนะ แล้วเสียงที่พูดไป ทางปลายสายบอกว่ามันก็อู้ๆขาดๆเหมือนกัน แล้วก็ไมค์ดูดเสียงเยอะมาก แต่สมอลทอคไม่เป็น ข้อนี้ซีเรียสมากครับ เพราะเป็นเรื่องพื้นฐาน
3.เรื่องเกมเนี่ย เล่นไม่ได้เลย มีแต่ตัวทดลอง คงต้องยอมเสียตัง

ข้อดีบ้าง
1.ชอบฟังชั่นนาฬิกาปลุกมาก ละเอียดดี
2.แบตอึดมากๆขอบอก อยู่ได้ 5-6 วันเลย

นอกนั้นก็พื้นๆทุกอย่างครับ แต่ถ้าบอกว่าคุ้มค่าราคามั้ย ขอตอบว่า คุ้มมั้ง ถ้าการใช้งานโทรศัพท์(โทรเข้าออกการสนทนา)ทำได้ดีกว่านี้
-
-
ทำไงกับมันดีครับ ซื้อมาแล้วไม่ถูกใจเลยครับ จะเอามาเป็นโทรศัพท์ แต่ดันคลื่นหาย คุยไม่ชัด เสียงขาดๆอู้ๆอี้ๆ
เพื่อนๆมีใครเป็นบ้าง กลัวเอาเข้าศูนย์แล้วไม่หายจัง

เรื่องสัญญาณขาดหายนี่ไม่เป็นนะครับ ดีเท่า ๆ กับ BB 9700 ที่ใช้อยู่อีกเครื่องนึงเลย
บางทีอาจจะเป็นที่สัญญาณของแต่ละค่ายโทรศัพท์หรือเปล่าครับ
JJj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 15:09  

WH ผู้เขียน:
ถามเพื่อนๆ กูรูทั้งหลายว่าใช้สาย data link กับโปรแกรมของ Samsung KIES ได้ไหมคับ
ผมเสียบสายเข้าไปแล้ว มันอ่าน USB ได้แต่ ไม่สามารถ Transfer ข้อมูลระหว่าง
PC กับ Champ ได้เลยคับ

ถ้า Champ สามารถใช้การถ่ายข้อมูลกับ PC ได้จริง จะสมบูรณ์แบบมากคับเพราะ
เครื่อง Touch ขนาดเล็กมันกดไม่ถนัด แต่การป้อนข้อมูลลง PC แล้ว load ลง Champ
จะ Happy มาก ๆ คับ มีใครทำได้หรือยังคับ

โดยรวม Champ ผมยกให้ 9 คะแนนเลยคับ ตอนนี้ก็ซื้อให้แฟนใช้อีกเครื่องแล้ว
เพราะพื้นฐานการใช้งานครบครันจริงๆ คับ

ใช้ได้ครับ แต่ต้องตั้งค่าที่ setting - PC Connections - Samsung Kies ก่อนครับ
โปรแกรม Kies จะอ่านข้อมูลจากโทรศัพท์ได้
JJj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 16:17  

ขอบคุณมากครับ

ผมลองโหลดเกมส์ลง PC แล้ว copy เอามาลงเมมในโทรศัพท์อีกที
แล้วค่อยเปิดโปรแกรมจากโทรศัพท์ได้ ไม่ต้องเสียตังค่า edge ^^
ผ่่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 06:51  

คุ้มนะ ราคานี้ ผมใช้สีขาวอยู่
ใช้สาย USB ร่วมกับ Nokia ที่เป็นพอร์ทแบบเดียวกันได้
ใช้ โปรแกรม Kies ได้ เหมือน ซัมซุงรุ่นใหญ่เลย แต่ ต้องหา โปรแกรม Kies เวอร์ชั่นใหม่หน่อยนะ ที่ผมใช้ เป็น Kies เวอร์ชั่น Kies_1.5.3.10093_31_1 ถ้าลงเวอร์ชั่น นี้รับรองว่า Champ น้อยๆของเราจะเทพ ได้เหมือน รุ่นใหญ่ๆครับ

รูปจากกล้อง ใช้ได้นะ ไม่น่าเกลียด หรอก

คิดไว้ว่า มันราคา 2900 บาท แล้วทันจะมีความสุขกับมันมากครับ

ดีกว่า เครื่องจีน ดีกว่า หลายๆ รุ่นครับ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 12:29  

JJj ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับ

ผมลองโหลดเกมส์ลง PC แล้ว copy เอามาลงเมมในโทรศัพท์อีกที
แล้วค่อยเปิดโปรแกรมจากโทรศัพท์ได้ ไม่ต้องเสียตังค่า edge ^^

ได้ไปทำมาแล้วครับ เล่นได้จริงๆ ต้องขอขอบคุณจริงๆครับ
C3303K
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 11:06  

มันจะมีวิธีปรับขนาดให้ลงไฟล์เกมส์ใหญ่ๆได้ด้วยนะครับ
แต่ผมลืมวิธี และก็เว็บบอร์ดที่บอกวิธีนั้นยังเข้าไม่ได้
เว็บนี้ครับ http://www.mysamsungchamp.com

ป็นของฝรั่งนะครับ จะมีเกมส์ให้โหลดด้วยครับ ทัดสกรีนด้วย
ถ้าใครรอไม่ไหวอยากจะโหลดเกมส์ก่อน ก็ลอง เสริท touch screen java game
ดูนะครับ อาจจะมีน้อยหน่อย และต้องคัดสรรขนาดไฟล์ แต่ถ้าได้วิธีปรับขนาดไฟล์แล้วก็
จะสบายเลยครับ รอหน่อย หน้าจอรุ่นนี้ขนาด 240x320 นะครับ

ไว้จะมาอัพเดทอีกที ^^
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 15:25  

C3303K ผู้เขียน:
มันจะมีวิธีปรับขนาดให้ลงไฟล์เกมส์ใหญ่ๆได้ด้วยนะครับ
แต่ผมลืมวิธี และก็เว็บบอร์ดที่บอกวิธีนั้นยังเข้าไม่ได้
เว็บนี้ครับ http://www.mysamsungchamp.com

ป็นของฝรั่งนะครับ จะมีเกมส์ให้โหลดด้วยครับ ทัดสกรีนด้วย
ถ้าใครรอไม่ไหวอยากจะโหลดเกมส์ก่อน ก็ลอง เสริท touch screen java game
ดูนะครับ อาจจะมีน้อยหน่อย และต้องคัดสรรขนาดไฟล์ แต่ถ้าได้วิธีปรับขนาดไฟล์แล้วก็
จะสบายเลยครับ รอหน่อย หน้าจอรุ่นนี้ขนาด 240x320 นะครับ

ไว้จะมาอัพเดทอีกที ^^

ขอบคุณมากครับ ที่มาบอกเล่ากัน ทำให้เจ้าแชมป์นี้ไม่น่าเบื่อขึ้นเยอะ ^^,,,b
Kulcha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 21:31  

ผ่่านมา ผู้เขียน:
ใช้สาย USB ร่วมกับ Nokia ที่เป็นพอร์ทแบบเดียวกันได้
ใช้ โปรแกรม Kies ได้ เหมือน ซัมซุงรุ่นใหญ่เลย แต่ ต้องหา โปรแกรม Kies เวอร์ชั่นใหม่หน่อยนะ ที่ผมใช้ เป็น Kies เวอร์ชั่น Kies_1.5.3.10093_31_1 ถ้าลงเวอร์ชั่น นี้รับรองว่า Champ น้อยๆของเราจะเทพ ได้เหมือน รุ่นใหญ่ๆครับ

รูปจากกล้อง ใช้ได้นะ ไม่น่าเกลียด หรอก

คิดไว้ว่า มันราคา 2900 บาท แล้วทันจะมีความสุขกับมันมากครับ

ดีกว่า เครื่องจีน ดีกว่า หลายๆ รุ่นครับ

ผมลองใช้ Program KIES เวอร์ชั่นนี้แล้ว ไม่ทราบติดปัญหาเรื่องพิมพ์กำหนดเตือนนัดหมายในปฎิทินหรือไม่คับ เหมือนโปรแกรม Error ว่ากำหนดวันย้อนหลัง แล้วก็ค้าง กดออกก็ไมได้คับ

โดยรวม Champ คุ้มมากกๆๆ ครับ เครื่องแค่ 2650 เอง ตอนผมซื้อไม่คิดไรมากเพราะเห็ฯว่าถูก
เอาเป็นเครื่องสำรองจากที่ใช้ BB และ SE อยู่เห็นว่ามันเครื่องใหญ่เลยขอลอง champ
แต่ตอนนี้แทบจะมาเป็นเครื่องหลักแล้วเพราะขนาดเล็กพกง่าย การทัช
ที่เร็ว กล้องถึงจะ 1.3 โดยรวมพอใช้ได้เลย ของเพื่อนผมใช้ SE 2.0 ภาพออกมาแย่คับ
เมื่อก่อนผมเคยสบประมาท SS ไว้เยอะ ไม่เคยคิดจะใช้เลย
แต่ Champ ทำให้ผมรู้สึกดีกับมือถือค่ายนี้มากครับ

ข้อดีของรุ่นนี้นะครับ
เล็ก กะทัดรัด พกได้สบายๆ
เสียงดัง ฟังชัด
ระบบ Walkman สมราคาคับ
กล้องพอใช้ได้สำหรับมือถือเล็ก เรียกว่าถ่ายภาพข้อความก็พออ่านออกคับ
การทัช เร็วมาก
ชอบที่สุดคือระบบ Widget และการกำหนด Favourite เบอร์โทรทีทำให้การทัชเป็นเรื่องง่าย
แบตเตอร์รี่เล็กแต่อึดมากคับ เล่นทั้งวันอยู่ได้ 3 วัน
ข้อมูลการโทรเข้าออกดีกว่า SE มาก มีรายงานทุกช่วงเวลาของเบอร์นั้นๆ คล้าย NK

ข้อเสียนะคับ
ตัวเล็ก จับไม่ถนัด เหน็บหูไม่ค่อยได้ ผมต้องแก้ด้วยการหาสายคล้องมือ
Program KIES ยังสนับสนุนไม่สมบูณ์แบบ
การพิมพ์ข้อความ Cap เล็กใหญ่ของภาษาอังกฤษทำยากหน่อย
โดยรวม ปลื้มคับ ไม่ผิดหวังเลย
sG17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 11:48  

โหลดเกมส์แล้ว มันไม่มีไฟล์ .jad / .jar

อ่ะ

มีไฟล์ไรไม่รู้เต็มไปหมด

เล่นไม่ได้ ใครก็ได้เเนะนำหน่อย
lotviler
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 23:36  

เพิ่งซื้อ Champ สีขาวมาใช้ครับ โดยรวมชอบมาก

แต่พบข้อเสียรุ่นนี้สำหรับผม คือ การลำดับเพลงมั่ว แถมค้นหาหรือเลือกเพลงก็ลำบากมากๆ ต้องเลื่อนตั้งแต่บนสุดตลอดเลย กว่าจะถึงเพลงที่อยากฟัง ก็เซ็งกันไปเลย - -"

หรือว่ามีวิธีที่ผมยังไม่รู้อ่ะครับ วานช่วยแนะนำด้วย
QgomKing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 23:53  

Champ Kitty จะเข้าเมื่อไหร่หรอคับ จะซื้อไปให้แฟนใช้ซะหน่อย Smile
ถามทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 07:11  

ถามที่ครัขระหว่างรุ่นนี้กับ Lg cookie lite อันไหนดีกว่ากันครับ
Kulcha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 23:51  

อยากทราบ วิธีการอัดเสียงระหว่างสนทนา ว่าทำอย่างไรครับ
ทำได้ไหม ฝากแนะนำให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 08:44  

ผมรู้วิธีให้มันรับไฟล์มากกว่า500kbแล้ว
ใช้โปรแกรม jadmaker สร้างตัวinstall java
แล้วกดติดตั้งในเครื่องได้เลย
ไฟล์jad 1kb
~~^^~~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 14:54  

QgomKing ผู้เขียน:
Champ Kitty จะเข้าเมื่อไหร่หรอคับ จะซื้อไปให้แฟนใช้ซะหน่อย Smile

ออกมาแล้วค่ะ น่ารักดี ราคา ประมาณ 3,400 (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ว่าจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน...ซื้อแล้วจะมาคอนเฟิร์มราคาอีกที
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 00:05  

~~^^~~ ผู้เขียน:
QgomKing ผู้เขียน:

ออกมาแล้วค่ะ น่ารักดี ราคา ประมาณ 3,400 (ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ว่าจะไปซื้อมาใช้เหมือนกัน...ซื้อแล้วจะมาคอนเฟิร์มราคาอีกที

ที่งานคอมมาร์ท ขายอยู่ 3490 บาทค่ะ คิดว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อ
ถ้าซื้อแล้วจะลองเอามาให้ดุนะคะ น่ารักมากๆเลย เห็นตัวจริงวันนี้
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 23:58  

ซื้อตัวที่สองมาล่ะ ให้แม่ใช้ โหลดเกมส์ให้แม่เล่นเพลินๆ ท่าทางชอบ แต่ต้องใส่แว่นเล่น = Speak to the hand
CheeZ
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 00:20  

เมื่อวานเดินผ่าShop เห็นมีลาย Kitty ด้วยสีขาว-ชมพูน่ารักมาก

ไม่รู้ว่าเป็นลิมิเต็ดอิดิชั่นป่าว อยากได้เหมือนกัน
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 01:51  

ซื้อมาแล้วค่ะ แชมป์ คิตตี้

น่ารักมากๆเลย แต่รู้สึกว่าเสียงตอนที่คุยมันทุ้มมากไปหน่อย

ไม่รุคนอื่นเป็นมั้ย แต่ทุกอย่างโดยรวมแล้ว น่ารักมากกกก

the mall บางกะปิก็มีขายนะคะ วันก่อนเดินผ่านแล้วเจอพอดี Wink
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 23:02  

มาอัพเดทค่ะ รุ่น คิตตี้ limited

เราเอามาให้ดุนะ

แต่เอารูปใส่ในนี้ไม่เป็น ก็เลย ใส่ใน blog เราแทน

ยังไงก็เข้าไปดูกันได้นะ

เป็นตัวเลือกในการช่วยตัดสินใจ

แต่ส่วนตัวเราชอบมาก เพราะมันน่ารักมากจริงๆ ^^

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=me-sassy-pim

Laughing
08530092xx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 19:31  

มันดีจิงๆหรอ

ใครใช้แล้วมาเล่าใ้ฟังบ้าง

ผมจะไปซื้อ

เก็บเงินอยู่
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 11:58  

มาอัพเดทค่ะ รุ่น คิตตี้ limited

แต่เอารูปใส่ในนี้ไม่เป็น ก็เลย ใส่ใน blog เราแทน

แต่ส่วนตัวเราชอบมาก เพราะมันน่ารักมากจริงๆ ^^

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=me-sassy-pim

Laughing

ขอบคุณจ้า เข้าไปดูมาแล้วหวานมาก

ปล.น่าจะมี ลิมิต รุ่นโดราเอมอน มั้งนะ ขาว/ฟ้า >x<
ทำอุจาดที่หาดทรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 19:05  

มันเหมาะสมจริงๆแล้วใช่มั้ยที่จะใช้ซัมซุงรุ่นแชมป์
dd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 11:06  

Laughing

ขอบคุณจ้า เข้าไปดูมาแล้วหวานมาก

ปล.น่าจะมี ลิมิต รุ่นโดราเอมอน มั้งนะ ขาว/ฟ้า >x<

ช่ายๆๆอยากได้แบบโดเรม่อนบ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 05:17  

Confused ทำไมผมอัพโหลดรูปขึ้นเฟซบุคไม่ได้อ่ะคับ มันขึ้นเมมโมรี่เต็มตลอดเลย Confused
1457
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 01:11  

ขาย samsung champ สีดำ สภาพสวยเหมือนใหม่แปะกันรอยตั้งซื้อ ใส่ซิลิโคนตลอด
ซื้อจากศูนย์ Dtac ที่ศรีย่านมีใบเสร็จตอนซื้อให้ ซื้อมาวันที่ 6/11/53 ประกันเหลือยาว
อุปกรณ์ยกกล่องเมม 2 gb หูฟัง
ขอขายที่ราคา 2000 บาท ขอคนที่สะดวกมารับสินค้าเองที่แถว หอสมุดแห่งชาติ

โทร 0860979897
un un
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 17:50  

ขอถามหน่อย

ดูวีดีโอแบบเต็มจอได้เปล่า

ลงจาวาเพิ่มได้มั๊ยครับ
nonameee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 20:52  

รุ่นนี้เข้า web trade หุ้น/ดูราคาหุ้น web นี้ได้ไหมครับ
http://wwwf1.settrade.com/pda/login.jsp
primus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 21:27  

รุ่นซื้อมาใช้แล้ว เยี่ยมมาก ^^'

มีข้อดีหลาย ๆ นะ
1. จอสัมผัสเร็วมาก ๆ เร็วกว่า one ของเพื่อนอีัก
2. ลำโพงเสียเพราะพริ้งมาก ๆๆ
3. กล้องชัดมาก ๆ แม้ว่าจะ 1.3
4. ชอบเสียงเรียกเข้า มันสั่นก่อนแล้วดัง เพราะว่าถ้าดังพร้อมเสียงจะตกใจมาก ๆ
5. มีบลูทูธแชตให้ด้วย LG ยังไม่มีเลย
6. ชอบ Widget มาก ๆ ใส่เมนูลัด กะ เพื่อนได้ง่าย ^^

ส่วนข้อเสียหรอ !
1. จอมันไม่หมุนอัตโนมัติให้ !!!! แต่ก็ไม่เป็นไร นะ
2. เบื่อนิดหน่อยตรงที่พอถอดเมมแล้วใส่ใหม่ การตั้งค่าของเมมจะปรับให้เป็นที่โทรศัพท์เอง ??
3. ไม่มีปุ่มชัตเตอร์กล้อง !!!!
มีแค่้นี้แหละข้อเสีย

ส่วนข้อสงสัยก็เยอะนะ
1. ใส่ mv เพลงเข้าไปมันบอกว่าไม่รับรองคอนเทนท์ ก็เข้าใจเพราะ mp4 เครื่องเก่ามันก็ให้แปลงไฟล์ให้พอดีกะจอ ก่อน แต่ว่า พอแปลงแล้วใส่ไปแล้วให้ขนาดเท่ากะหน้าจอ แต่มันก็ยังขึ้นว่า ไม่รับรองคอนเทนท์ เราทำอะไรผิดป่าว เราตั้งขนาด 240 * 320 อะ
2. โหลดเกมส์ไรได้บ้างอะ เผอิญว่า เกมส์ที่มีอยู่ บลูทูธจากเพื่อนส่งมา เห็นเข้าไปในเว็บ มันก็มีแต่ของ ซัมซุง เวฟฟ อะ ไม่มี แชมป์ ทำไงดีเราทำอะไรผิดไปหรอ
3. ขนาดไฟล์รูปภาพที่ได้ ตั้งสูงสุดแล้ว ขนาดที่ออกมาประมาณ 250-320 kb เองงะ เหน กล้องถ่ายรูปเรา 5.1 MP ไฟล์ยังมีขนาดประมาณ 2.5-3 mb หงะ ทำไมมันแตกต่างเยอะจัง ตั้ง 10 เท่าเชียวหรอ !!
4. สไตลัสให้มาทำเพื่อ ?? แต่รูปว่ามาให้จิ้ม qwerty ในตอนพิมพ์ SMS อะ และปกติการสัมผัสก็ โคตร ๆๆ ดีอยู่แร้วหนิ !!
5. อยากได้ซิลิโคนใส อะ เพราะเครื่องสีน้ำตาลมันสวยอยู่แล้ว แต่หาทั่วสงขลามันไม่มีอะ หาได้ที่ไหนบ้างอ่า ??
6. ถ้าใส่กันรอย การสัมผัสจะอืดมั๊ยอะ ? เผอิญว่าต้องการใส่กันรอยกลัวรอย แต่ก็กลัวมันจะอืดอะ !!
7. EDGE/GPRS ของแชมป์รู้สึกว่าจะอืดไปนิดหน่อยนะ !! ถ้าเทียบกับเล่นคอม ฯ (เราเพี้ยนป่าว ไปเทียบกับคอม งิิงิ) ไม่รูว่าของเพื่อน ๆ จะเปงไงนะ เราใช้ของทรู โปร kb ละ 12 สต. เราลองเข้า เฟสแต่ล็อกอินเข้าไปแล้วนะ เข้าไปปุป รีบออกมา แล้วมาเช็คตัง แม่เจ้า !! 20 บาท ไม่รู้ว่าจะใช้แบบ นาทีละ 1 บาทจะคุ้มกว่ามั๊ยเนี่ย ??

ถ้าใครรู้ก็บอกด้วยนะ ^^ อยากรู้ว่าเพื่อน ๆ มีปัญหายังไงบ้างนะ
primus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 21:36  

HBK ผู้เขียน:
ของผมจะสัมผัสแล้วสั่นเฉพาะตอนกดตัวเลข และ พิมพ์ข้อความครับ สัมผัสอย่างอื่นไม่สั่นครับ

เป็นแบบนี้ผิดปกติหรือเปล่าครับ มีใครรู้บ้างครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะว่าซื้อมาแล้วไม่อยาก

ให้มีปัญหาครับ เงินไม่ค่อยมีด้วยครับ รบกวนตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ของเราก็เป็นแบบนี้นะ เราว่ามันก็ปกติหนิ
primus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 21:39  

Laughing

ไม่ทราบว่าข้อแตกต่างระหว่างรุ่น ธรรมดา กับ H.Kitty LE นี้มีฟังชั่นอะไรแตกต่างกันบ้างนอกจากธีม,วอลเปเปอร์กับ สีสันจี๊ดจ๊าดตัวเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 21:40  

Kulcha ผู้เขียน:
ผ่่านมา ผู้เขียน:

ผมลองใช้ Program KIES เวอร์ชั่นนี้แล้ว ไม่ทราบติดปัญหาเรื่องพิมพ์กำหนดเตือนนัดหมายในปฎิทินหรือไม่คับ เหมือนโปรแกรม Error ว่ากำหนดวันย้อนหลัง แล้วก็ค้าง กดออกก็ไมได้คับ

โดยรวม Champ คุ้มมากกๆๆ ครับ เครื่องแค่ 2650 เอง ตอนผมซื้อไม่คิดไรมากเพราะเห็ฯว่าถูก
เอาเป็นเครื่องสำรองจากที่ใช้ BB และ SE อยู่เห็นว่ามันเครื่องใหญ่เลยขอลอง champ
แต่ตอนนี้แทบจะมาเป็นเครื่องหลักแล้วเพราะขนาดเล็กพกง่าย การทัช
ที่เร็ว กล้องถึงจะ 1.3 โดยรวมพอใช้ได้เลย ของเพื่อนผมใช้ SE 2.0 ภาพออกมาแย่คับ
เมื่อก่อนผมเคยสบประมาท SS ไว้เยอะ ไม่เคยคิดจะใช้เลย
แต่ Champ ทำให้ผมรู้สึกดีกับมือถือค่ายนี้มากครับ

ข้อดีของรุ่นนี้นะครับ
เล็ก กะทัดรัด พกได้สบายๆ
เสียงดัง ฟังชัด
ระบบ Walkman สมราคาคับ
กล้องพอใช้ได้สำหรับมือถือเล็ก เรียกว่าถ่ายภาพข้อความก็พออ่านออกคับ
การทัช เร็วมาก
ชอบที่สุดคือระบบ Widget และการกำหนด Favourite เบอร์โทรทีทำให้การทัชเป็นเรื่องง่าย
แบตเตอร์รี่เล็กแต่อึดมากคับ เล่นทั้งวันอยู่ได้ 3 วัน
ข้อมูลการโทรเข้าออกดีกว่า SE มาก มีรายงานทุกช่วงเวลาของเบอร์นั้นๆ คล้าย NK

ข้อเสียนะคับ
ตัวเล็ก จับไม่ถนัด เหน็บหูไม่ค่อยได้ ผมต้องแก้ด้วยการหาสายคล้องมือ
Program KIES ยังสนับสนุนไม่สมบูณ์แบบ
การพิมพ์ข้อความ Cap เล็กใหญ่ของภาษาอังกฤษทำยากหน่อย
โดยรวม ปลื้มคับ ไม่ผิดหวังเลย

Walkman คือไรงับ ??
ipup
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 00:12  

Crying or Very sad
ทำยังไงดีอ่ะค่ะ
เวลาไม่มีสัญญาณ หรือไปในที่อับสัญญาณ
เสาจะหายไปหมดเลย ไม่ขึ้นอีกเลย
ต้องรีสตาร์ทเครื่องทุกครั้งเลย น่ารำคาญมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
pimmy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 11:10  

primus ผู้เขียน:

Laughing

ไม่ทราบว่าข้อแตกต่างระหว่างรุ่น ธรรมดา กับ H.Kitty LE นี้มีฟังชั่นอะไรแตกต่างกันบ้างนอกจากธีม,วอลเปเปอร์กับ สีสันจี๊ดจ๊าดตัวเครื่อง

มันไม่มีข้อแตกต่างอะไรหรอกค่ะ ก็มีคิตตี้ เพิ่มในเครื่อง ทั้งวอล ธีม เท่าที่เข้าใจแหละค่ะ
แต่ที่ออกมาคิดว่า เหมาะสำหรับคนชอบคิตตี้ เท่านั้นเองง
ไทรขาว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 22:46  

มาอัพเดทเพิ่มเติมเรื่องสายดาต้าลิ้งค์ ใครใช้ฮารด์ดิสค์แบบพกพาของ WD passport สามารถเอาสาย usb ของมันมาใช้งานแทนสายดาต้าได้เลยอย่างไร้ปัญหาครับ พอดีผมซื้อเจ้า passport มาเห็นหัว usb เหมือนสายชารจ์เลยลองเสียบต่อกับคอมฯ ก็ต่อติดทันที แถมขนาดของสายใหญ่ดีด้วย
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 13:39  

จะเล่น msn ต้องติดตั้ง ตัวไหนเพิ่มหรอครับ เอาแบบอ่าน พิมพ์ ภาษาไทยได้
NTC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 22:54  

ช่วยด้วยครับ
ลงเกมบางเกมแล้ว
ลองเล่นไปซักพักนึง พอออกมา
ปรากฏว่า
ไฟล์เกมไม่อยู่ครับ?
แถมเนื้อที่หายไปด้วย

ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
นาย_แบงค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 00:50  

อย่างอื่นดีหมด แต่เซ็งอย่างเดียวตรงที่เสียงเรียกเข้าเบาก่อนประมาณ2-3วินาที

อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ ทั้งๆที่ตั้งค่าเป็นสั่นพร้อมเสียงแล้ว

มีวิธีแก้หรือเปล่าครับ มีพี่ที่รู้จักคนนึงใช้แชมป์คิดตี้ แต่เสียงเรียกเข้าก็ดังตั้งแต่ต้นนะครับ

หรือว่ามันจะเป็นปัญหาเฉพาะรุ่น !!!
iammonkeyz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 20:03  

จะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธกับ PC ต้องทำยังไงคะ
- ตอนแรกเปิดบลูทูธจากมือถือเลือกเชื่อมต่อ ไฟเขียวแป๊บเดียวก็ดับไป
- ลองโหลด pc studio มา แต่ก็ไม่ผ่านอีก มันขึ้นว่า cannot authenticate the phone
อยากจะโอนข้อมูล + ต่อเน็ต แบบไม่ต้องซื้อสายค่ะ

หรือเป็นเพราะ pc เป็น window 7 รึเปล่าไม่แน่ใจ มันไม่รองรับ หรือต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ
aTTaChMenT ตั้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 21:38  

iammonkeyz ผู้เขียน:
จะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธกับ PC ต้องทำยังไงคะ
- ตอนแรกเปิดบลูทูธจากมือถือเลือกเชื่อมต่อ ไฟเขียวแป๊บเดียวก็ดับไป
- ลองโหลด pc studio มา แต่ก็ไม่ผ่านอีก มันขึ้นว่า cannot authenticate the phone
อยากจะโอนข้อมูล + ต่อเน็ต แบบไม่ต้องซื้อสายค่ะ

หรือเป็นเพราะ pc เป็น window 7 รึเปล่าไม่แน่ใจ มันไม่รองรับ หรือต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มรึเปล่าคะ

อาการที่ว่าเปิดบลูทูธดังกล่าวน่าจะเกี่ยวกับการกำหนดให้เครื่องแสดงการเข้าถึงเครื่องส่วนตัวครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นตัวเลือกเปิดตลอด ไม่น่ามีปัญหาครับ

วันนี้แม่บ้านพาไปถอยให้ลูกสาวมาครับ สีชมพู (เนื่องจากผลสอบเป็นที่น่าพอใจ) โดยรวมถือว่าคุ้มครับเร็วและแบตอึดมากครับ
shilling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 00:10  

อยากถามเรื่องของแถมคับ

1 หูฟังที่ให้มาเป็น แบบ in ear หรือเปล่า // ถ้าไม่ใช่คุณภาพพอไหวไหม
2 มีสาย usb ให้ไหม
3 สามารถตั้งเวลาหยุดเล่นเพลงได้ไหม

คือเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ Nokia x2 อ่ะคับ
ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
ขาย ซัมซุง champ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 02:05  

ขาย ซัมซุง champ 1700 บาท
- มีสาย usb
- หูฟัง
- ที่ชาต์
- ซินิโคลน
- สภาพ 90 %

โทร 084 - 092 - 8211 (โจ)
(จะไปซื้อ X- 2 )
spydeedee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 22:29  

เอ่อ มันพลิกได้ด้วยหรอ อ่านแล้วงงเลย ทั้งที่มันทำไม่ได้นะนี่ = =?

รุ่นนี้ก็เคยใช้อยู่ครับ ผมว่าสัมผัสก็โอเคนะ แม่นยำดี แต่อาจจะหน่วงๆไปบ้างเล็กน้อย

แต่รุ่นนี้เวลาทัช อาจต้องเจ็บมือกันเลยทีเดียว เพราะต้องกดแบบอ่ะหืมมม = =

ผมแนะนำว่า ใช้นิ้วดีกว่า ใช้ไม้นะครับนี่ ถ้าใช้ไม้จิ้มนะ จอมันจะเป็นรอยขีดข่วนเต็มเลย เพราะมันต้องจิ้มแรงๆ

ส่วนกล้องก็ ถ้าถ่ายในที่แดดจ้าๆหน่อย แล้วถ้ามือนิ่งๆ ผมว่าก็โอเคเลยล่ะครับ ถึงจะไม่ชัดมาก แต่มันก็พอดีกับราคา

แล้วมันสามารถเปลี่ยนแป้นพิมพ์เป็น qwerty ได้นะครับ (รู้สึกจะได้แต่ใน sms) แต่แนะนำว่า อย่าเลยครับ เพราะถ้าเปลี่ยนมันจะเล็กมากกกกก จนจิ้มกันไม่ถูกเลยทีเดียว

โดยรวมแล้ว คิดว่า น่าจะคุ้มค่ากับราคาครับ Smile
testerrrrrrrrr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 21:06  

ถอยมาแระ ถึงหน้าจอจะเล็กกว่า one แต่ความเร็วทำได้ดีกว่ามาก ในราคา 19xx ถือว่าคุ้มแล้ว
SAnookjing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 21:09  

ใครว่ากรอเพลงกะวิดิโอไม่ได้ = =

เวลาฟังเอ็มพี3 ก็กดตรงหน้าจอ1จิ้ม แล้วมันจะมี ที่กรอเพลงออกมาให้เลย
เวลาดูวิดิโอ ก็กดตรง >> ค้างไว้มันก็จะเป็นกรอ แต่ถ้าจิ้มเดียวมันจะเปลี่ยนหน้าใหม่

โดยรวมแล้ว เราซื้อมา เล่น3 ชม. ก็เป็นแล้ว ไม่เคยใช้มาก่อนด้วยซัมซุงอ่ะ Very Happy
แล้วก็โหลดวิดิโอจากยูทูปมาแล้วมาแปลงไฟล์เป็น3GP เราโหลดหนังมาดูในเครื่อง
ดูได้เป็น ชม.ๆ เลย ไม่มีกระตุก หรอได้อีกตะหาก เปิดวิดิโอ ปรับให้เต็มจอก็ง่ายมาก
อินเตอร์เน็ท เล่นได้ไม่ต้องไปเชื่อที่ศูนย์ เฟส ทวิต ไฮไฟท์ อีบัดดี้ แบบว่าคุ้มสุดๆ อ่ะ Wink
ส่วนเรื่องเกม ไปโหลดเกมที่เป็นนามสกุล .jar อ่ะ เล่นได้เต็มจอ
(google เข้าไวสุดๆ )
SS3303
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2011 15:53  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานครับ

ตอนนี้ของใหม่เหลือ 1,790 แล้ว คุ้มค่ามากๆ

ใช้กับหูฟัง in ear 199 บาท เสียงดีใช้ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 14:59  

ใครใช้ samsung champ แล้วมีปัญหาเปิดไฟล์หนัง ไฟล์วีดีโอไม่ได้ลองไปแปลงเป็น .3gp (176x144) หรือไม่ก็ .mp4 บิทเรท (512) ดูนะคะ แล้วก็เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ไม่เกิน 50 ตัวอักษร หรือ ตั้งให้สั้นไว้คะ รับรองเปิดได้แน่ๆ ลองแก้มาแล้ว จ้า
himo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2012 21:02  

ขาย มือถือ Samsung Champ 1 C3303 สีน้ำตาล
อุปกรณ์ :
1. เครื่อง
2. ที่ชาร์ตแท้
3. small talk แท้
4. micro sd card
5. กล่อง
ราคา : 1,000 บาท
สภาพ : ใช้งานได้ดีทุกฟังก์ชั่น, สภาพภายนอกประมาณ 90%
ตำหนิ : มีแต่รอยขนแมว รอยถลอกเล็กน้อย ที่หน้าจอติดกันรอยแล้ว
อายุของสินค้า : ประมาณ 1 ปีนิดๆ
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : o8-9815-351o
วิธีส่งมอบสินค้า : ส่งทางไปรษณีย์ , หรือเจอตัว (รถไฟฟ้าใต้ดินสุทธิสาร, รถไฟฟ้าสถานีหมอชิต, โลตัสลาดพร้าว)

ดูรูปได้ ---> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1335627#1335627
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 13:38  

CHAMP ของผมได้ลาโลกไปเป็นที่เรียบร้อย หลังจากลืมไว้ในกระเป๋ากางเกง และเอากางเกงไปลงเครื่องซัก

ที่มาเขียนนี่ จะมาขอสดุดีแก่ SAMSUNG CHAMP เพราะหลังจาก CHAMP ได้เสียไป ผมไปซื้อมือถือใหม่ เป็น SE MIX WALKMAN (เพราะหา FEATURE PHONE กล้อง 3 ล้าน ยี่ห้อ SAMSUNG ไม่ได้) และค้นพบว่า ซอฟท์แวร์ระบบของ CHAMP เยี่ยมยอดกว่า MIX WALKMAN อย่างเหลือเชื่อ ทั้งๆ ที่ MW ราคาแพงกว่าประมาณ 1500 บาท (ได้จอCAPAขนาดใหญ่กว่า กับกล้อง 3 ล้าน แค่นั้น) รวมทั้งเสียงลำโพงและหูฟัง แย่กว่า CHAMP อย่างรู้สึกได้ ระบบตั้งค่าต่างๆ ของตัวเครื่อง CHAMP ก็ตั้งได้ละเอียดกว่าหลายต่อหลายอย่าง รวมทั้ง EQ การเล่นเพลง

ถ้า SAMSUNG เอา CHAMP มาปรับปรุง ใส่จอ CAPACITIVE เพิ่มความละเอียดหน้าจออีกนิด 400X240 จอกว้างอีกหน่อย กล้องซัก 3 ล้าน ราคาประมาณ MW (ซื้อมา 3900) จะรีบไปซื้อเลย

CHAMP สุดยอดครับ
เรียวมะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2013 18:08  

มีสีชมพูของแม่ใช้ใครสนใจโทรมาได้นะครับ 1350.-

083-8899357 ลองเอาเบอร์ไปหาดูในgoogle แล้วรู้ว่าประวัติซื้อ-ขายผม^^

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=122042.0
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: