Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E5 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 686 / เข้าชม: 3376240
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 12:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

Smile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย x8889 เมื่อวันที่ 02 Nov 2010 18:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ก๊าก ๆ คุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E5 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 13:21  

-รุ่น e5 เล่น แคมฟ๊อก ได้ไหมขั้ฟฟ -*- (อยากดูสด ๆ ><)

-รุ่น e5 ดูทีวีผ่านเน็ตได้ไหมขั้ฟฟ -*- (บอกเว็บหน่อยก้อดี หุหุ)

-รุ่น e5 สามารถแชทแบบในเว็บ http://www.pirch98.org/ ได้ไหมขั้ฟฟ (เหมือนข้อ 1 จะได้ทั้งแชททั้งดู ^^)

คิดแล้วอดใจไม่ไหว >W<''

ขอบคุนล่วงหน้าเด้อขั้ฟฟ !
13920
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 21:14  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ

มันคล้ายๆกะ C3 นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 09:18  

ขาย Nokia E5 เครื่องศูนย์
ราคา : 7,000 บาท อุปกรณ์ยกกล่องรวมค่าส่ง(ตอนนั้นซื้อมา 8,220 บาท) ใช้ได้ 1 เดือน

อุปกรณ์ :
- ตัวเครื่อง Nokia E5
- หูฟัง
- ที่ชาร์ท
- สายUSB
- คู่มือ,กล่อง
- mem 2 gb
- แถมซิลิโคน

สภาพ : 99.99999% ไม่เคยตก, กันรอยหน้าจอยังไม่เคยแกะเลย สติกเกอร์ด้านหลังก็ไม่เคยแกะ
ตำหนิ : รอยขนแมวบนหน้าจอ(รอยบนสติกเกอร์กันรอย)
ประกัน : 11 เดือน ประกันศูนย์สาขาฟิวเจอร์รังสิต
เหตุผลในการขาย : เบื่อ ชอบ Touch มากกว่า
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ:ตูม 080-90-90-591/087-3769686 (24ชั่วโมง)

วิธีส่งมอบสินค้า : EMS , หรือใครที่อยู่ใกล้เคียง จ.ตาก นัดดูได้เลย(เจ้าเดิม)
ดูรปูจากลิงค์นี้ครับ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=356886&PN=1&TPN=1
Texy
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:30  

อยากจะถามหน่อยครับ

ว่าตกลง

เข้า Facebook Msn และเวบอื่นๆ

มีปันหาไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 18:49  

ผมซื้อมาเล่นได้หมดทั้ง Facebook, MSN ครับ
Texy
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:09  

แล้วเรื่อง ล็อกอินเข้า msn ง่ายไหมคับบ

และใช้ระบบไรอ่ะ
ibchina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 21:18  

E5 ตอนถ่ายรูป ไม่สามารถปิดเสียงถ่ายรูปได้ ใช่ไหมค่ะ
เฟลตแรงไ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 01:09  

เฟลตครับ เฟลตของ E5 แรงมากครับ ถ่ายโดยเปิดเ้ฟลตมองอะไรไม่เห็นเลยครับ
ผู้รู้ช่วยตอบที Laughing
karirin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 15:12  

อยากรู้ว่า สามารถเปิดหลายๆ แอป พร้อมกันได้รึเปล่าคะ
เ่ช่น เปิดเอม แล้วก็เวบไปพร้อมๆ กัน
Pipoppp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายโนเกีย E5
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:33  

ต้องการขาย Nokia E5 ราคา 6500 บาท เครื่องศูนย์โนเกีย และตัวแทนจำหน่ายเจมาร์ท
ซื้อมาจากงาน Thailand Mobile Expo 2010 เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2553

อุปกรณ์ครบ หูฟัง, ที่ชาร์จ, เมมโมรี่การ์ด 2กิ๊ก, คู่มือ กล่อง, สาย USB
แถมหน้ากากให้สองอัน ติดกันรอยหน้าจอแล้ว
แถมพิเศษ เสื้อโนเกีย 2 ตัว และร่มโนเกีย 1 คัน
สภาพดูได้จากรูปเลยครับ ไม่เคยตก แค่ซื้อมาเพราะอยากลองเล่นเท่านั้น
ประกันศูนย์โนเกียกับเจมาร์ท อีกสิบเอ็ดเดือนครึ่งครับ
ที่ขายเพราะอยากได้ Ipod ครับ อีกอย่างคือผมอายุ 40 ปีแล้วเวลาพิมพ์ไม่ถนัดครับเพราะมองไม่ค่อยเห็น ไม่อยากใส่แว่นสายตาครับ
สามารถส่งมอบให้ได้ที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เซ็นทรัลลาดพร้าว หรือมาบุญครองครับ
หมายเลขโทรศัพท์ 08-70108078 ติดต่อ เก็บ
Pipoppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:42  

karirin ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า สามารถเปิดหลายๆ แอป พร้อมกันได้รึเปล่าคะ
เ่ช่น เปิดเอม แล้วก็เวบไปพร้อมๆ กัน

เปิดได้หลายแอปพร้อมกันครับ แค่กดปุ่ม Home ก็ไปเลือกเปิดแอปอื่นได้ครับ
Pipoppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:44  

เฟลตแรงไ ผู้เขียน:
เฟลตครับ เฟลตของ E5 แรงมากครับ ถ่ายโดยเปิดเ้ฟลตมองอะไรไม่เห็นเลยครับ

แกะพลาสติกที่หน้ากล้องออกแล้วหรือยังครับ?
Pipoppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 17:46  

ibchina ผู้เขียน:
E5 ตอนถ่ายรูป ไม่สามารถปิดเสียงถ่ายรูปได้ ใช่ไหมค่ะ

ใช่ครับ
grich_num
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 23:21  

มีใครทราบบ้างว่าBODY รุ่นนี้ราคาเท่า แท้&เทียม ซื้อมาวันนี้ แฟนทำอะไรไม่รู้ จอร้าวเลย
เซ๊งอย่างแรง
Sad
byc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 09:10  

อยากได้รุ่นนี้ ไว้ออน msn กับ ovi chat บ้าง หลังจากที่มี ออมเนียไว้ออน irc ถ้าลง irc แล้วอ่านไทยได้ จะเป็นปลื้มมากมาย ว่าแต่ มีใครใช้ ovi chat บ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 19:10  

Pipoppp ผู้เขียน:

แกะพลาสติกที่หน้ากล้องออกแล้วหรือยังครับ?

ลองแกะดูแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

มีอีกเรื่องหนึ่ง คือ วิดีโออ่ะทำไมมันถึงจำกัดเวลาอ่ะ
Pipoppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 17:58  

Anonymous ผู้เขียน:

ลองแกะดูแล้วครับ ขอบคุณมากครับผม

มีอีกเรื่องหนึ่ง คือ วิดีโออ่ะทำไมมันถึงจำกัดเวลาอ่ะ

น่าจะไปตั้งค่าที่การตั้งค่ากล้องนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 18:15  

น่าจะไปตั้งค่าที่การตั้งค่ากล้องนะครับ

ตั้งไงฮ่ะ
mz220
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 19:50  

ถามหน่อยนะ

nokia e5 มันปิดล็อกเครื่องอัตโนมัติได้มั้ยครับ
บอกวิธีหน่อย พึ่งซื้อมาเองครับ คือว่าผมไม่อยากปลดล็อคบ่อย ๆ อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 12:50  

mz220 ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะ

nokia e5 มันปิดล็อกเครื่องอัตโนมัติได้มั้ยครับ
บอกวิธีหน่อย พึ่งซื้อมาเองครับ คือว่าผมไม่อยากปลดล็อคบ่อย ๆ อ่ะครับ

ไปที่ ตั้งค่าครับ -- ทั่วไป -- ความปลอดภัย -- โทรศัพท์เเละซิมการ์ด -- ล็อกปุ่มกดอัตโนมัต เปลี่ยนเลยครับ
natalee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการขายโนเกีย E5
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 18:28  

ต้องการขาย Nokia E5 ราคา 6500 บาท เครื่องศูนย์โนเกีย และตัวแทนจำหน่ายเจมาร์ท
ซื้อมาจากงาน Thailand Mobile Expo 2010 เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2553

อุปกรณ์ครบ หูฟัง, ที่ชาร์จ, เมมโมรี่การ์ด 2กิ๊ก, คู่มือ กล่อง, สาย USB
แถมหน้ากากให้สองอัน ติดกันรอยหน้าจอแล้ว
แถมพิเศษ เสื้อโนเกีย 2 ตัว และร่มโนเกีย 1 คัน
สภาพดูได้จากรูปเลยครับ ไม่เคยตก แค่ซื้อมาเพราะอยากลองเล่นเท่านั้น
ประกันศูนย์โนเกียกับเจมาร์ท อีกสิบเอ็ดเดือนครึ่งครับ
ที่ขายเพราะอยากได้ Ipod ครับ อีกอย่างคือผมอายุ 40 ปีแล้วเวลาพิมพ์ไม่ถนัดครับเพราะมองไม่ค่อยเห็น ไม่อยากใส่แว่นสายตาครับ
สามารถส่งมอบให้ได้ที่ เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เซ็นทรัลลาดพร้าว หรือมาบุญครองครับ
หมายเลขโทรศัพท์ 08-70108078 ติดต่อ เก็บ

ขายไปหรือยังคะ อยากได้มากเลย แต่ว่าตอนนี้อยู่ลาว คงจะกลับเมืองไทย วันเสาร์ที่ 23 เดือนนี้แหละค่ะ ยังไงตอบรบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :roll:
natalee
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการขายโนเกีย E5
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 18:28  

ขายไปหรือยังคะ อยากได้มากเลย แต่ว่าตอนนี้อยู่ลาว คงจะกลับเมืองไทย วันเสาร์ที่ 23 เดือนนี้แหละค่ะ ยังไงตอบรบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :roll:
mz112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 19:08  

Nokia E5 : คือผมเล่น msn อ่ะครับ เวลาคนอื่นทักมามันไม่มีเสียงเตือนอ่ะครับ มันสั่นอย่างเดียวอ่ะครับ พอไปที่ตั่งค่า มันก็ติ๊กถูกทั้ง เสียงเล่นเมื่อมีข้อความใหม่ , สั่นเมื่อมีข้อความใหม่ รูปแบบก็เป็นแบบ ทั่วไป นะครับ ไม่ใช่ ประชุม , เงียบ แน่นอน เป็นแบบนี้ต้องทำยังไงครับ ??
koiiza_naruk
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:34  

ถ้ามีกล้องหน้าก้ดีจิ
mz112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 07:35  

Nokia E5 : ตอนนี้มันแชทโปรแกรม chat ไม่ได้อ่ะครับ แต่เวลาลองโปรแกรมอื่น เช่น ebuddy
fring มันออนได้อ่ะครับ แต่ผมไม่ชอบอ่ะครับมันเล่นยาก ช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ ผมเริ่มจะเบื่อแล้ว อิอิ - - Crying or Very sad
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 19:00  

E5 เวลาส่งเมลแล้ว ผู้รับอ่านไทยไม่ได้ครับ มันเป็นตัว???????????????
ต้องตั้งค่ายังไงครับ
Mister_Mek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 01:17  

คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถืออะคับ กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้
เลยอยากถามพี่ๆว่า E5 นี้สามารถใช้เป็น Modem เวลาต่อกับคอมเพื่อเล่นเน็ตในคอมได้มั้ยอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ ^^
iovf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:53  

นั่งอ่านกระทู้มาหลายอันละ คุณchaiwatpupuตัวป่วนชัดๆ ออกจากเวบนี้ไปเถอะมานั่งเถียงคนอื่นข้างๆคูๆ น่ารำคาญจิง Smile
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 23:33  

msn พอกำลังชื่อเข้าใช้แล้วเข้าไม่ได้คับ
แล้วก้อมันบอกว่า

เกิดปัญหาการให้บริการชั่วคราว
ลองอีกครั้งภายหลัง (รหัส-2)

ทำยังไงคับๆ
mz112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 07:02  

55 ผู้เขียน:
msn พอกำลังชื่อเข้าใช้แล้วเข้าไม่ได้คับ

ทำยังไงคับๆ

ู^
^
^
ผมลองเปลี่ยนซิมเล่น ก็ใช้ได้แล้วครับ ลองดูนะ
mz112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 10:31  

Mister_Mek ผู้เขียน:
คือไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถืออะคับ กำลังตัดสินใจซื้อรุ่นนี้
เลยอยากถามพี่ๆว่า E5 นี้สามารถใช้เป็น Modem เวลาต่อกับคอมเพื่อเล่นเน็ตในคอมได้มั้ยอะคับ

น่าจะได้นะครับ เพราะว่ามันมีโปรแกรม nokia ovi suite ใส่มาในเมมมาให้อ่ะครับ
Mister_Mek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 13:26  

mz112 ผู้เขียน:
Mister_Mek ผู้เขียน:

น่าจะได้นะครับ เพราะว่ามันมีโปรแกรม nokia ovi suite ใส่มาในเมมมาให้อ่ะครับ

จอบคุณมากครับผม ^^
anne_zhang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 16:17  

คนที่ใช้ E5 ใคมีปัญหาเรื่องการบันทึกเสียงบ้างมั๊ย บันทึกแล้วฟังดูเสียงมันกระตุกขาดๆๆ เคยเอาเครื่องไปที่ร้านพนักงานก็เปลี่ยนเครื่องให้แล้วให้ลองมันก็ดี แต่พอกลับมาบ้านก็เป็นเหมือนเดิม ใครเป็นเหมือนกันบ้างงงงงงงงงงงงงงงง????????????????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 17:38  

ทำยังไงคับๆ

ู^
^
^
ผมลองเปลี่ยนซิมเล่น ก็ใช้ได้แล้วครับ ลองดูนะ

ขอบคุณครับป๋มม,,ตอนนี้ถอดซิมใส่ใหม่ก้อเล่นได้ปกติเลย
บางครั้งก็มีขึ้นเตือนมาบ้าง แต่ไม่เป็นปัญหาอีกแล้วครับ :}
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:47  

ขอถามอีกข้อนะครับ

พอเข้า WLAN แล้วมันขึ้นว่า
"ข้อผิดพลาดระบบ"

ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับเครื่อง
หรือว่าเครือข่ายอ่ะคัรบ

แบบมันขึ้นบ่อยมากเลย
แล้วมันจะค้างจนต้องถอดแบตออกแล้วใส่เข้าไปใหม่
fatKitty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 20:50  

รอมานานค่ะ จนได้มาครอบครอง เพียงแค่ 16 วัน เครื่องเปิดไม่ติด โดยที่ยังไม่ได้ใช้งานสักเท่าไหร่ ส่งศูนย์ Nokia Care แจ้งว่าต้องส่งสนญ.ใหญ่ ประมาณ 2 อาทิตย์ ผิดหวังกับ Nokia มากค่ะ ซื้อเครืองใหม่มา ใครก็อยากใช้ กลายว่าต้องส่งซ่อม มือถือระหว่างการซ่อมก็ไม่มีให้ ไม่เอาอีกแล้วค่ะ กับ Nokia อ่อ ที่กล่องระบุด้วยว่า Made in China ก็เค้าใจว่าอยากลดต้นทุนการผลิต แต่คุณภาพ อย่าให้เสียชื่อเสียงเดิมๆที่เคยทำไว้ จะดีกว่ามั้ยค่ะ ?

ต้องขอโทษผู้ใช้ที่รัก Nokia ล่วงหน้าด้วยนะคะที่โพสข้อความนี้ ไม่ไหวจริงๆค่ะ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 22:30  

เข้าโปรแกรมแชต แล้วมันให้ อัพเดท IM ไรไม่รุอ่ะคับ

พอกดตกลง ก้ขึ้นเชื่อมต่อผิดพลาดไรไม่รุอ่ะๆ ทัมไงๆ
Mentors
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 14:20  

ทำไม เมมโมรี่ มันเต็มไวจัง พอดีเข้าไปดูมีไฟล์อื่น ๆ อะไรไม่รู้ตั้ง 1Gb กว่า ๆ ไม่รู้ไฟล์ไร ลบได้ไหมครับ
Mentors
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 14:21  

ทำไม เมมโมรี่ มันเต็มไวจัง พอดีเข้าไปดูมีไฟล์อื่น ๆ อะไรไม่รู้ตั้ง 1Gb กว่า ๆ ไม่รู้ไฟล์ไร ลบได้ไหมครับ
mz112
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 19:18  

Mentors ผู้เขียน:
ลบได้นะครับ แต่ว่าสำรองข้อมูลไว้ในคอมด้วยก็ดีนะครับ ผมลบที่ไม่จำเป็นออกหมดอ่ะครับ แล้วพอใส่เมมไป มันก็มีโฟเดอร์ที่เราลบไปขึ้นมาอัตรโนมัติน่ะครับ แต่ว่าไม่มีผลต่อการ์ดความจำนะครับ(คือจะเป็นโฟเดอร์ว่างน่ะครับ ไม่มีอะไรในนั้น) ที่หนักก็เพราะว่า โปรแกรม nokia ovi suite ที่ใส่มาในเมมนั้นแหละครับ
ดูดิดูดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 19:58  

Very Happy คือผมซื้อe5 มา4วันแล้วแต่ยังใช้ไม่เปนคับ จะทำยังไงเวลาถ่ายรูปแล้วอับรูปถ่ายไปเก็บในอัลบั้มเฟชบุ๊ค e5 สามารถทำได้ไหมคับ ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 21:51  

ดูดิดูดู ผู้เขียน:
Very Happy คือผมซื้อe5 มา4วันแล้วแต่ยังใช้ไม่เปนคับ จะทำยังไงเวลาถ่ายรูปแล้วอับรูปถ่ายไปเก็บในอัลบั้มเฟชบุ๊ค e5 สามารถทำได้ไหมคับ ช่วยบอกวิธีหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ Very Happy

^^ ทัมด้ายคับๆ
เข้าไปในโปรแกรมเฟสบุ๊คเลยคับที่มันมีมาให้แล้ว

ไปนั่งหาที่มีไวฟายแรงๆสักที่นึง
เปิดเข้าไป เข้าหน้าประวัติส่วนตัว
ไปที่อัลบั้มภาพ ก้ออัพโหลดลงตามใจชอบเลยคับ

(มันจะขึ้นว่า Ovi by Nokia ด้วยนา) >M< เวลาไปเม้นในเฟส
เท่ไม่เบา 555
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 21:54  

game_gloy ผู้เขียน:
เข้าโปรแกรมแชต แล้วมันให้ อัพเดท IM ไรไม่รุอ่ะคับ

พอกดตกลง ก้ขึ้นเชื่อมต่อผิดพลาดไรไม่รุอ่ะๆ ทัมไงๆ

มันเปนแบบนี้คับในตอนแรก
เราก้อไปนั่งหาไวฟายสักที่ครับ เืชื่อมต่อแล้วก้อเข้าไปโปรแกรมแชทใหม่
ก้ออัพเดท IM ตามปกติเลยคับ ^^
แล้วทีนี้มันก็จะเล่นได้เลย

มีให้เลือก 4 อย่าง
Google Talk,Yahoo,Ovi,Windolive Messenger
ก้อขอหั้ยสนุกคับ อิอิ
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 22:06  

game_gloy ผู้เขียน:

มันเปนแบบนี้คับในตอนแรก
เราก้อไปนั่งหาไวฟายสักที่ครับ เืชื่อมต่อแล้วก้อเข้าไปโปรแกรมแชทใหม่
ก้ออัพเดท IM ตามปกติเลยคับ ^^
แล้วทีนี้มันก็จะเล่นได้เลย

มีให้เลือก 4 อย่าง
Google Talk,Yahoo,Ovi,Windolive Messenger
ก้อขอหั้ยสนุกคับ อิอิ

แต้งกิ้วเลยคับๆ เดวจะลองทัมๆ
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 22:11  

Mentors ผู้เขียน:
ลบได้นะครับ แต่ว่าสำรองข้อมูลไว้ในคอมด้วยก็ดีนะครับ ผมลบที่ไม่จำเป็นออกหมดอ่ะครับ แล้วพอใส่เมมไป มันก็มีโฟเดอร์ที่เราลบไปขึ้นมาอัตรโนมัติน่ะครับ แต่ว่าไม่มีผลต่อการ์ดความจำนะครับ(คือจะเป็นโฟเดอร์ว่างน่ะครับ ไม่มีอะไรในนั้น) ที่หนักก็เพราะว่า โปรแกรม nokia ovi suite ที่ใส่มาในเมมนั้นแหละครับ

เอา Nokia Ovi Suite ออกได้คับๆ
เอาไปเก็บไว้ในคอมก้อได้ ทั้งโฟลเดอร์เลย แล้วลบทิ้ง

ส่วนที่มากอีกก้อคือพวกแผนที่อ่ะคับ
แต่เก็บไว้เหอะ ^^ มันจะได้ดูเป็น Nokia แบบดูดีหน่อย อิอิ

ทางที่ดีก้อซื้อการ์ดใหม่คับ 4 GB ไปเลย,,
ไม่ช้าคับๆ ยังเหมือนเดิมเลย ตอนนี้ผมใช้แบบนี้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 08:05  

fatKitty ผู้เขียน:
รอมานานค่ะ จนได้มาครอบครอง เพียงแค่ 16 วัน เครื่องเปิดไม่ติด โดยที่ยังไม่ได้ใช้งานสักเท่าไหร่ ส่งศูนย์ Nokia Care แจ้งว่าต้องส่งสนญ.ใหญ่ ประมาณ 2 อาทิตย์ ผิดหวังกับ Nokia มากค่ะ ซื้อเครืองใหม่มา ใครก็อยากใช้ กลายว่าต้องส่งซ่อม มือถือระหว่างการซ่อมก็ไม่มีให้ ไม่เอาอีกแล้วค่ะ กับ Nokia อ่อ ที่กล่องระบุด้วยว่า Made in China ก็เค้าใจว่าอยากลดต้นทุนการผลิต แต่คุณภาพ อย่าให้เสียชื่อเสียงเดิมๆที่เคยทำไว้ จะดีกว่ามั้ยค่ะ ?

ต้องขอโทษผู้ใช้ที่รัก Nokia ล่วงหน้าด้วยนะคะที่โพสข้อความนี้ ไม่ไหวจริงๆค่ะ

............เหมือนผมเลย..ซื้อมาวันแรกชาร์ทไฟไว้หนึ่งคืน เช้ามาเปิดเครื่องไม่ได้ส่งซ่อมตั้งแต่วันแรกทั้งที่ยังไม่ได้โทรแม้แต่นาทีเดียว ผลออกมาแจ้งว่าเปลี่ยนบอร์ดยกแผง พอซ่อมกลับมาวันแรกเครื่องดับบ่อยจนระแวง ไช้มาได้อีก 1 อาทิตย์ เครื่องดับจนไม่ไหวแล้ว ส่ง 0 โเกียแคร แจ้งว่าอีก 2 อาทิตย์ ซื้อมาไม่ถึง 3 อาทิตย์ ส่งซ่อม 2 รอบ เจริญดีจังสินค้าสมัยนี้
ดูดิดูดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 16:44  

เข้าไปในโปรแกรมเฟสบุ๊คเลยคับที่มันมีมาให้แล้ว

ไปนั่งหาที่มีไวฟายแรงๆสักที่นึง
เปิดเข้าไป เข้าหน้าประวัติส่วนตัว
ไปที่อัลบั้มภาพ ก้ออัพโหลดลงตามใจชอบเลยคับ

(มันจะขึ้นว่า Ovi by Nokia ด้วยนา) >M< เวลาไปเม้นในเฟส

ขอบคุณมากคับ มีอีกคำถามนึงคับ คือว่า ราวเตอร์ผมตั้งเป็นซ่อนไม่ให้เห็นแล้วผมได้พิมพ์ชื่อและพาสเวิร์ดไวเรสถูก ปรากฏว่ามันเข้าได้แปปนึงแล้วก็ตัด แล้วก็ไม่เห็น เวลาจะเชื่อต่อก็ต้องพิมพ์ ชื่อไวเรส กับ พาส แบบนี้ตลอด เลยเหรอคับต้องไปเลือก เครือข่ายที่ซ่อน อะไรนี่ละคับตลอดเลย
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 23:09  

ดูดิดูดี ผู้เขียน:

ขอบคุณมากคับ มีอีกคำถามนึงคับ คือว่า ราวเตอร์ผมตั้งเป็นซ่อนไม่ให้เห็นแล้วผมได้พิมพ์ชื่อและพาสเวิร์ดไวเรสถูก ปรากฏว่ามันเข้าได้แปปนึงแล้วก็ตัด แล้วก็ไม่เห็น เวลาจะเชื่อต่อก็ต้องพิมพ์ ชื่อไวเรส กับ พาส แบบนี้ตลอด เลยเหรอคับต้องไปเลือก เครือข่ายที่ซ่อน อะไรนี่ละคับตลอดเลย

อันนี้ทำได้คับ คือเมื่อเราได้ต่อไวเรตของเราแล้ว มันก็จะจำุจุดเชื่อมต่อเอาไว้ไปในตัวแล้ว
จากนั้นเราก้อไปตั้งค่านิดหน่อยคับ

เมนู > แผงควบคุม > ตั้งค่า > การเชื่อมต่อ > ปลายทาง

จากนั้นมันจะมีพวกรายชื่อจุดต่างๆที่เราเคยเชื่อมต่อไว้แล้ว
เช่น เลือกจากที่ไม่ได้จัดประเภท ก้อเลือกมา 1 จุดเชื่อมต่อ
จากนั้นก็ตั้งไว้เป็นจุดเชื่อมต่อของอะไรสักแห่งหนึ่ง
ซึ่งมี อินเตอร์เน็ต,ข้อความมีเดีย,บริการ WAP, Intranet
เอาไปตั้งไว้ที่อินเตอร์เน็ตก็ได้ครับ

จากนั้นเมื่อเราทำการเชื่อมต่อในครั้งต่อไป
ก็เข้าไปที่ อินเตอร์เน็ต ก็จะเป็นจุดที่เราเซฟเอาไว้นั่นเอง

ลองทัมดูก่อนนะ,,
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 12:32  

ลองไปเล่นมาๆ แล้วต่อเข้ากับ ทรูไวไฟ เช้าเว็บไรมันก้เปนทรูหมดเลยอ่า 555 ทัมไงๆ ะอดีใช้ไม่ค่อยเปน
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 16:28  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/f2xB6cczyVg?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/f2xB6cczyVg?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

เห็นว่ามันเล่น Facebook, Twister ect. ได้
(ส่วน MSN ต้องลงเป็น ebuddy ใช่ไหมคะ)
แต่มันไม่มีโปรลองรับเหมือน BB ใช่ไหม
แล้วอย่างนี้เราสมัครเป็น EDGE ก็เล่นพวกนี้ได้เหมือนกันรึเปล่าคะ
แบบว่าเบื่อ BB แล้วกะขายแล้วเอาเครื่องนี้แทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 18:33  

ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนมาครับ ทำไม Made in China ของผมเป็นเกาหลีนี่ครับ
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 12:25  

ผมว่าเครื่องในเอเชียของโนเกียน่าจะมาจากโรงงานใหญ่ที่จีนทั้งหมดอ่ะครับคิดว่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 12:58  

ต้องการขายโนเกีย E5 เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 2 ต.ค. (มีใบเสร็จ) ในงานมือถือที่ศูนสิริกิต์ค่ะ
ขายเพราะว่าใช้ไม่ถนัด จะเปลี่ยนไปใช้รุ่นอื่นคะ ราคาลองเสนอมาก่อนได้คะ เพราะไม่ทราบว่าต้องตั้งขายประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ Very Happy ติดต่อมาที่ nanako_o@hotmail.com ค่ะ
งงงง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 15:48  

ตัวนี้ผมใช้ได้เกือบทุก feature แล้ว แต่ยังไม่ได้ลง opera ก็ ok นะครับ ยังไม่เสีย Smile

ตกลงตัวนี้มีกล่องด้านหน้าเปล่า เห็นมีรูกล่องด้านหน้าด้วย แล้วไม่ทราบจะเปลี่ยนจากด้านหลังเป็นด้านหน้ายังไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 16:43  

e5 ที่ขายในไทยมีกี่สีหรอค่ะ แล้วตอนนี้ราคาประมานเท่าไรแล้วค่ะ
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 16:44  

งงงง ผู้เขียน:
ตัวนี้ผมใช้ได้เกือบทุก feature แล้ว แต่ยังไม่ได้ลง opera ก็ ok นะครับ ยังไม่เสีย Smile

ตกลงตัวนี้มีกล่องด้านหน้าเปล่า เห็นมีรูกล่องด้านหน้าด้วย แล้วไม่ทราบจะเปลี่ยนจากด้านหลังเป็นด้านหน้ายังไงครับ

ไม่มีปัญหาเหมือนกันคับๆ ^^''
กำลังจะลง opera เลย,,

เท่าที่รู้ไม่มีกล้องหน้าคับ Smile
ใ้ช้รุ่นนี้เหมือนกันๆ ดีมั๊กๆ
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 17:56  

ลดสุดๆ เต็มเหนี่ยว ขาย E72 สีดำ 7000 บาท ถ้วนๆกันไปเลย ซื้อมาเมื่อเดือนมีนา จากร้านเจมาร์ท ใช้งานถนอมมากๆ เครื่องไม่เคยมีปัญหา สภาพยังสวยกิ๊ก ไร้รอยขีดข่วน อุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง สาเหตุที่ขาย อยากจะไปใช้BBจ้า สนใจติดต่อ 087 90 99 9 37 รับเครื่องได้ที่ BTS อ่อนนุช

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Luzy เมื่อวันที่ 10 Nov 2010 15:54; ทั้งหมด 3 ครั้ง
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 21:39  

ไมผม เล่นเน็ตผ่าน ไวเลสในห้าง แล้วเสียเงินอ่าๆ บอกหน่อยๆ ><
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 21:52  

โหลดพวก แอฟ เกม จากเวปโนเกียแล้วลงเครื่องเอาทัมไงอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 23:57  

made in kerea เหมือนกัน

วิธีสลับภาษา
กด shift + ปุ่ม Sym
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 23:57  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

toony_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 00:17  

สงสัยคค่ะ เวลาออนmsnกับWifi ออนได้
แต่ผ่านออนผ่านGPRS กลับออนไม่ได้ ทั้งทีเปิดเวปต่างๆได้งะคะ
แก้ยังไงดีคะ หรือว่าถ้าเล่นเนตมือถือ
จะต้องออนในebuddy อย่างเดียวเลย
toony_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 00:18  

สงสัยคค่ะ เวลาออนmsnกับWifi ออนได้
แต่ผ่านออนผ่านGPRS กลับออนไม่ได้ ทั้งทีเปิดเวปต่างๆได้งะคะ
แก้ยังไงดีคะ หรือว่าถ้าเล่นเนตมือถือ
จะต้องออนในebuddy อย่างเดียวเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 16:38  

nonjangzanaja ผู้เขียน:
ผมว่าเครื่องในเอเชียของโนเกียน่าจะมาจากโรงงานใหญ่ที่จีนทั้งหมดอ่ะครับคิดว่านะ

E5 ของผมก็ made in kerea ครับ อีกเครื่องหนึ่ง N73 ก็ made in kerea เหมือนกันครับ

เครื่อง China นี่ของปลอมหรือเปล่าครับ ผมเห็นขายอยู่แถวบางกะปิ 1000-3000 เอง(แล้วแต่รุ่น)
QeiicY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 18:54  

C6 กับ E5 ถ้าอยากให้ผู้รู้แนะนำ ช่วยแนะนำที ว่ารุ่นไหน น่าใช้กว่ากันแล้วตรงไหนอ่ะครับ

พอดีไม่ได้เปิดอ่านทุกหน้า เอาแบบคุณสมบัติโดยรวมอ่ะครับ คิดว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากัน

หรือถ้า งบ 12k ควรซื้อรุ่นไหน ถึงจะคุ้มกับเงินที่สุดอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 19:18  

QeiicY ผู้เขียน:
C6 กับ E5 ถ้าอยากให้ผู้รู้แนะนำ ช่วยแนะนำที ว่ารุ่นไหน น่าใช้กว่ากันแล้วตรงไหนอ่ะครับ

พอดีไม่ได้เปิดอ่านทุกหน้า เอาแบบคุณสมบัติโดยรวมอ่ะครับ คิดว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากัน

หรือถ้า งบ 12k ควรซื้อรุ่นไหน ถึงจะคุ้มกับเงินที่สุดอ่ะครับ

ลูกเล่นหรือคุณสมบัติโดยรวมไม่ต่างกันมากครับ

ที่เห็นชัดๆก็คือ C6 มีกล้องหน้า รองรับ Video Call

แต่แบต E5 อึดกว่า

ผมว่ารูปทรง E5 ดูจะอินเทรนกว่า(มั้ง)ครับ
QeiicY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 19:20  

QeiicY ผู้เขียน:

ลูกเล่นหรือคุณสมบัติโดยรวมไม่ต่างกันมากครับ

ที่เห็นชัดๆก็คือ C6 มีกล้องหน้า รองรับ Video Call

แต่แบต E5 อึดกว่า

ผมว่ารูปทรง E5 ดูจะอินเทรนกว่า(มั้ง)ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายโนเกีย E5 สีขาว 6,300.- บาทค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:03  

ซื้อจากศุนย์โนเกียค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ 29 ตุลาคม 2553 โนเกีย E5 สีขาว สภาพสมบูรณ์ เต็ม 100อุปกรณ์ครบชุด แถมหน้ากากสีชมพู 1 อัน ซิลิโคน ขาว 1 อัน ซิลิโคนเขียว 1 อัน ติดฟิมล์กันรอยเรียบร้อย ต้องการขายด่วน เพราะจะเปลี่ยนไปใช้ BB สนใจติดต่อได้ที่ 086-9744606
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายโนเกีย E5 สีขาว 6,300.- บาทค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:04  

ซื้อจากศุนย์โนเกียค่ะ เมื่อวันศุกร์ที่ 29 ตุลาคม 2553 โนเกีย E5 สีขาว สภาพสมบูรณ์ เต็ม 100อุปกรณ์ครบชุด แถมหน้ากากสีชมพู 1 อัน ซิลิโคน ขาว 1 อัน ซิลิโคนเขียว 1 อัน ติดฟิมล์กันรอยเรียบร้อย ต้องการขายด่วน เพราะจะเปลี่ยนไปใช้ BB สนใจติดต่อได้ที่ 086-9744606
ดูดิดูดีดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 19:43  

คืออยากสอบถามท่านผู้รู้คับว่า จะปิดเสียงชัตเตอร์ไงคับ ไม่มีเจตนาจะแอบถ่ายใครนะครับ
แต่อยากให้ปิดเสียงได้เวลาถ่ายเล่นกับเพื่อนในห้องเรียนคับ Very Happy
askfor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 15:25  

ดูดิดูดีดี ผู้เขียน:
คืออยากสอบถามท่านผู้รู้คับว่า จะปิดเสียงชัตเตอร์ไงคับ ไม่มีเจตนาจะแอบถ่ายใครนะครับ
แต่อยากให้ปิดเสียงได้เวลาถ่ายเล่นกับเพื่อนในห้องเรียนคับ Very Happy

ผมว่าปิดไม่ได้น่ะครับ ทำได้แค่เปลี่ยนเสียงชัตเตอร์เท่านั้น ถามศูนย์ nokia มาครับ เขาว่าป้องกันการแอบถ่าย (ไม่รู้มุขหรือเรื่องจริง) Very Happy

ถามหน่อยครับ msn เนี่ย มันไม่มีเสียงเตือนเวลามีคนทักมาเหมือน BB ใช่มั้ยครับ ลองใช้แล้วมันไม่มีเสียงอ่าครับ
ดูดีดูดีดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 17:47  

askfor ผู้เขียน:

ผมว่าปิดไม่ได้น่ะครับ ทำได้แค่เปลี่ยนเสียงชัตเตอร์เท่านั้น ถามศูนย์ nokia มาครับ เขาว่าป้องกันการแอบถ่าย (ไม่รู้มุขหรือเรื่องจริง) Very Happy

ถามหน่อยครับ msn เนี่ย มันไม่มีเสียงเตือนเวลามีคนทักมาเหมือน BB ใช่มั้ยครับ ลองใช้แล้วมันไม่มีเสียงอ่าครับ

ทุกครั้งผมจะตั้งสั่นเอาไว้อ่ะคับเวลาปิดเสียงแชตนี่

หมายถึงว่าเสียงไม่ออกมาเหรอคับเวลาแชต หรือว่า ไม่มีเสียงติ๊งๆ เหมือนบีบี อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 14:23  

askfor ผู้เขียน:

มีครับ ขึ้นอยู่กับรูบแบบที่เราตั้งไว้ เปลี่ยนได้ทุกเสียงเหมือนกับเสียงเรียกเข้าครับ ลองหาดู
dish22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 18:46  

ขาย Nokia E5 สีขาว 7000 บาท ครับ น้าพึ่งซื้อมาให้ วันที่ 3 พ.ย.53 ยังไม่ได้เปิดใช้เลยครับ ยังมีใบเสร็จอยู่เลย ที่ขายเพราะจะเอาเงินไปซื้อตัวอื่นครับ สนใจ โทรคุยได้ครับ 087-5358981
Zachary
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 20:18  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะ
pong8777
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 08:26  

[quote="Zachary"]ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะ[/quote]

8220 ที่ห้างดอกบัว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pong8777 เมื่อวันที่ 05 Nov 2010 08:30; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2010 20:10  

รอ มานานค่ะ จนได้มาครอบครอง เพียงแค่ 16 วัน เครื่องเปิดไม่ติด โดยที่ยังไม่ได้ใช้งานสักเท่าไหร่ ส่งศูนย์ Nokia Care แจ้งว่าต้องส่งสนญ.ใหญ่ ประมาณ 2 อาทิตย์ ผิดหวังกับ Nokia มากค่ะ ซื้อเครืองใหม่มา ใครก็อยากใช้ กลายว่าต้องส่งซ่อม มือถือระหว่างการซ่อมก็ไม่มีให้ ไม่เอาอีกแล้วค่ะ กับ Nokia อ่อ ที่กล่องระบุด้วยว่า Made in China ก็เค้าใจว่าอยากลดต้นทุนการผลิต แต่คุณภาพ อย่าให้เสียชื่อเสียงเดิมๆที่เคยทำไว้ จะดีกว่ามั้ยค่ะ ?

ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนมาครับ ทำไม Made in China ของผมเป็นเกาหลีนี่ครับ

ของเราซื้อมาจาก ดีแทคช๊อป ก้อ made in china แต่ไม่มีปันหาอะไรเรยนะ สรุปมันยังไงกันแน่!!ข้องใจค่ะ
fatKitty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 21:27  

[quote="Anonymous"]fatKitty ผู้เขียน:
รอ มานานค่ะ จนได้มาครอบครอง เพียงแค่ 16 วัน เครื่องเปิดไม่ติด โดยที่ยังไม่ได้ใช้งานสักเท่าไหร่ ส่งศูนย์ Nokia Care แจ้งว่าต้องส่งสนญ.ใหญ่ ประมาณ 2 อาทิตย์ ผิดหวังกับ Nokia มากค่ะ ซื้อเครืองใหม่มา ใครก็อยากใช้ กลายว่าต้องส่งซ่อม มือถือระหว่างการซ่อมก็ไม่มีให้ ไม่เอาอีกแล้วค่ะ กับ Nokia อ่อ ที่กล่องระบุด้วยว่า Made in China ก็เค้าใจว่าอยากลดต้นทุนการผลิต แต่คุณภาพ อย่าให้เสียชื่อเสียงเดิมๆที่เคยทำไว้ จะดีกว่ามั้ยค่ะ ?

ของเราซื้อมาจาก ดีแทคช๊อป ก้อ made in china แต่ไม่มีปันหาอะไรเรยนะ สรุปมันยังไงกันแน่!!ข้องใจค่ะ[/quote]

ซื้อจาก Telewiz เซ็นทรัล ปิ่นเกล้าค่ะ คือถ้าที่ตัวเครื่องไม่ทันสังเกตค่ะว่า Made in .. อะไร เพราะอย่างที่บอกว่าเพิ่งใช้ได้ไม่กี่วัน ก้อต้องส่งซ่อม แต่ข้างกล่องติดว่าผลิตที่ประเทศจีนจริงๆค่ะ

ตอนนี้ส่งซ่อม 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ยังไม่ได้เลย ไม่รู้จะเข้าข่ายซ่อมแล้วซ่อมอีกรึป่าว
PK_Alone
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 10:05  

คือเครื่องของผมมันมีปัญหาอะครับอยากทราบว่ามีใครมีวิธี

แก้ไขมั้ยครับเรื่องmsnของโทรศัพท์อะครับพอเข้าแล้วมันขึ้นมาว่า

"เกิดปัญหาทางการเชื่อมต่อลองใหม่ภายหลัง(รหัส920)"อะครับ

อยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับT^T"ไปให้ที่ร้านดูให้ก็บอกว่าไม่ทราบอะครับ

ช่วยๆกันหน่อยนะครับรู้สึกไม่ค่อยดีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 12:21  

เคยประกาศขายแล้วครั้งหนึ่งแต่ขายไม่ออกก็เลยทนใช้มาเรื่อย วันนี้ทนไม่ไหว(ชอบแบบจอ Touch screen มากกว่า) ขอขายขาดอีกครั้ง
ราคา : 6,000 บาท อุปกรณ์ยกกล่องรวมค่าส่ง(ตอนนั้นซื้อมา 8,220 บาท) ใช้ได้ 2 เดือน กว่าๆ

อุปกรณ์ :
- หูฟัง
- ที่ชาร์ท
- สายUSB
- mem 2 gb
- แถมซิลิโคน, อีกอันเรียกอะไรไม่รู้(แถวบ้านเรียกว่าถาด)

สภาพ : 99.99999% ไม่เคยตก, กันรอยหน้าจอยังไม่เคยแกะเลย สติกเกอร์ด้านหลังก็ไม่เคยแกะ
ตำหนิ : รอยขนแมวบนหน้าจอ(รอยบนสติกเกอร์กันรอย)
ประกัน : 10 เดือน ประกันศูนย์สาขาฟิวเจอร์รังสิต
เหตุผลในการขาย : เบื่อ ชอบ Touch มากกว่า
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ:ตูม 08-90-90-591/087-3769686 (24ชั่วโมง)

วิธีส่งมอบสินค้า : EMS , หรือใครที่อยู่ใกล้เคียง จ.ตาก นัดดูได้เลย(เจ้าเดิม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 14:17  

เคยประกาศขายแล้วครั้งหนึ่งแต่ขายไม่ออกก็เลยทนใช้มาเรื่อย วันนี้ทนไม่ไหว(ชอบแบบจอ Touch screen มากกว่า) ขอขายขาดอีกครั้ง
ราคา : 6,000 บาท อุปกรณ์ยกกล่องรวมค่าส่ง(ตอนนั้นซื้อมา 8,220 บาท) ใช้ได้ 2 เดือน กว่าๆ

อุปกรณ์ :
- หูฟัง
- ที่ชาร์ท
- สายUSB
- mem 2 gb
- แถมซิลิโคน, อีกอันเรียกอะไรไม่รู้(แถวบ้านเรียกว่าถาด)

ประกัน : 10 เดือน ประกันศูนย์สาขาฟิวเจอร์รังสิต
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ:ตูม 08-90-90-591/087-3769686 (24ชั่วโมง)

รูปดูจาก http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=368674&PN=1&TPN=1 ได้เลยครับ
Zachary
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 18:41  

E5 มีการแจ้งแตือนของเฟซบุ๊ค เหมือน บีบี ไหม ?
moopreaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 21:01  

ของเราซื้อมาจาก ดีแทคช๊อป ก้อ made in china แต่ไม่มีปันหาอะไรเรยนะ สรุปมันยังไงกันแน่!!ข้องใจค่ะ

ซื้อจาก Telewiz เซ็นทรัล ปิ่นเกล้าค่ะ คือถ้าที่ตัวเครื่องไม่ทันสังเกตค่ะว่า Made in .. อะไร เพราะอย่างที่บอกว่าเพิ่งใช้ได้ไม่กี่วัน ก้อต้องส่งซ่อม แต่ข้างกล่องติดว่าผลิตที่ประเทศจีนจริงๆค่ะ

ตอนนี้ส่งซ่อม 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ยังไม่ได้เลย ไม่รู้จะเข้าข่ายซ่อมแล้วซ่อมอีกรึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายNokia E5 ใหม่สด!
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 16:35  

ขาย Nokia E5 สีดำ 6500 บาท

ซื้อมาวันที่ 27/10/53 ราคา 7990 บาท
เหตุที่ขายเพราะ เป็นโทรศัพท์ที่พ่อซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น
พ่อผมอายุ 60 แต่ชอบเล่นโทรศัพท์ดูในเว็บแล้วไปซื้อเลย
พอซื้อมาใช้ไม่เป็นเลยให้ผมแล้วไปซื้อเครื่องใหม่
แต่ผมไม่ชอบรุ่นแบบนี้ เลยอยากขายที่ 6500 บาท

มีครบทุกอย่าง แถม ซิลิโคนให้ไปเลย

สนใจติดต่อขอดูรูปได้ หรือนัดเจอ
ผมอยู่แถวมีนบุรี สะดวกที่ได้ติดต่อมาครับ

Tel. 086-0015258 (หนึ่ง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายNokia E5 ใหม่สด!
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 16:37  

ขาย Nokia E5 สีดำ 6500 บาท

ซื้อมาวันที่ 27/10/53 ราคา 7990 บาท
เหตุที่ขายเพราะ เป็นโทรศัพท์ที่พ่อซื้อมาแล้วใช้ไม่เป็น
พ่อผมอายุ 60 แต่ชอบเล่นโทรศัพท์ดูในเว็บแล้วไปซื้อเลย
พอซื้อมาใช้ไม่เป็นเลยให้ผมแล้วไปซื้อเครื่องใหม่
แต่ผมไม่ชอบรุ่นแบบนี้ เลยอยากขายที่ 6500 บาท

มีครบทุกอย่าง แถม ซิลิโคนให้ไปเลย

สนใจติดต่อขอดูรูปได้ หรือนัดเจอ
ผมอยู่แถวมีนบุรี สะดวกที่ได้ติดต่อมาครับ

Tel. 086-0015258 (หนึ่ง)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 12:35  

งงเรื่อง ovi map ทำไมบางครั้งมันเสียเงินบางครั้งก็ไม่เสีเงินอะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณครับ
noknack
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 16:38  

ซื้อมา วันแรก เข้าศูนย์เลย ตอนนี้ซ่อม 3 รอบแล้ว ซ่อมมาใช้ได้ครั้งละ 2 ชั่วโมง สรุปยังใช้ไม่ได้ วันนี้จะไปซ่อมรอบที่ 4 ถ้าไม่ได้ ไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้ จะฟ้อง สคบ ดีมั้ย
naichi
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 22:07  

ทำไมบ้างท่านได้เครื่องจีนครับ ผมก็เครื่องเกาหลี นะก็ไม่มีปัญหาอะไร ซื้อมาได้ 7 วันพอดีเลย
วัตร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2010 23:05  

noknack ผู้เขียน:
ซื้อมา วันแรก เข้าศูนย์เลย ตอนนี้ซ่อม 3 รอบแล้ว ซ่อมมาใช้ได้ครั้งละ 2 ชั่วโมง สรุปยังใช้ไม่ได้ วันนี้จะไปซ่อมรอบที่ 4 ถ้าไม่ได้ ไม่เปลี่ยนอะไหล่ให้ จะฟ้อง สคบ ดีมั้ย

เหมือนผมเลย ซื้อมาวันแรกซ่อมไม่ยอมให้เปลี่ยน นี่ก็สามอาทิตย์แล้วในการซ่อมครั้งที่สอง ไม่รู้ว่ากลับมาแล้วจะห่วยเหมือนเดิมป่าว ซื้อเครื่องมาเดือนครึ่ง ซ่อมไปแล้วเกือบเดือน ไม่ได้โทรเลย(อยากได้ตังคืนจัง)
game_gloy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 21:59  

ซิลิโคนหาซื้อไหนได้ครับ
chanchai76
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 00:21  

ตกลงว่ารุ่นนี้มันดีไหมครับ?
หรืออย่างไรครับ เห็นมีคนบ่นบ้่างแล้ว Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2010 22:19  

วัตร ผู้เขียน:

เหมือนผมเลย ซื้อมาวันแรกซ่อมไม่ยอมให้เปลี่ยน นี่ก็สามอาทิตย์แล้วในการซ่อมครั้งที่สอง ไม่รู้ว่ากลับมาแล้วจะห่วยเหมือนเดิมป่าว ซื้อเครื่องมาเดือนครึ่ง ซ่อมไปแล้วเกือบเดือน ไม่ได้โทรเลย(อยากได้ตังคืนจัง)

เซ็งเลย เป็นเหมือนกัน ซื้อเครื่องมาวันที่ 10/10/2010 ใช้ได้ไม่ถึงเดือนเครื่องดับเปิดไม่ติด ส่งเข้าศูนย์วันที่ 5/11/2010 ผ่านไป 2 วัน ศูนย์โทรมาให้ไปรับเครื่องคืนได้ ถามสาเหตุของอาการ จนท ตอบแต่ว่าอัพซอฟท์แวร์เวอร์ชั่นใหม่ให้ พอได้เครื่องมาพยายามไม่ไปกดไรเล่นมาก โปรแกรมก็ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลย...แต่วันนี้พอดีต้องไปธุระแถวที่ไม่ค่อยรู้จัก เลยเปิดใช้ ovi map เท่านั้นแหละงานเข้า กำลังจะตั้งจุดหมายปลายทาง เครื่องดับเฉย พยายามเปิดใหม่ก็ไม่ติด T T เศร้าเลย จะต้องใช้ไปซ่อมไปตลอดเลยปะเนี่ย เริ่มผิดหวังกับ nokia
เวกัส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 17:29  

วัตร ผู้เขียน:

เซ็งเลย เป็นเหมือนกัน ซื้อเครื่องมาวันที่ 10/10/2010 ใช้ได้ไม่ถึงเดือนเครื่องดับเปิดไม่ติด ส่งเข้าศูนย์วันที่ 5/11/2010 ผ่านไป 2 วัน ศูนย์โทรมาให้ไปรับเครื่องคืนได้ ถามสาเหตุของอาการ จนท ตอบแต่ว่าอัพซอฟท์แวร์เวอร์ชั่นใหม่ให้ พอได้เครื่องมาพยายามไม่ไปกดไรเล่นมาก โปรแกรมก็ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลย...แต่วันนี้พอดีต้องไปธุระแถวที่ไม่ค่อยรู้จัก เลยเปิดใช้ ovi map เท่านั้นแหละงานเข้า กำลังจะตั้งจุดหมายปลายทาง เครื่องดับเฉย พยายามเปิดใหม่ก็ไม่ติด T T เศร้าเลย จะต้องใช้ไปซ่อมไปตลอดเลยปะเนี่ย เริ่มผิดหวังกับ nokia

ได้มาแล้วครับ หลังจากที่รอมานาน(ซ่อมมา) และแล้วก็ไม่หาย ยังดับอยู่บ่อยๆๆเซ็งแล้วครับ ขสยดีกว่า พอกันที่................โนเกีย................
ibchina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 23:03  

ตอนแรกที่ซื้อเครื่องมาก็ยังเล่นโปรแกรม chat ได้อยู่ แต่เราไปเสียบสาย USB กับเครื่องแล้วเราไป Format memory card หลังจากนั้นโปรแกรม chat ก็ใช้ไม่ได้อีกเลย เปิดและกดรับบริการ IM มันขึ้นว่า "ไม่มีเครือข่าย ลองอีกครั้งภายหลัง" ค่ะ ลองเปลี่ยนไปใช้ซิมอื่นก็ไม่ได้ค่ะ ช่วยทีค่ะทำไงดี
นู๋ม่ายรู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 02:20  

ตกลงมันดีหรือมีปัญหาบ่อยเจ้าตัวนี้
อ่านไปอ่านมาลังเลเลย Rolling Eyes
pukinnai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 02:44  

ผมว่าใครจะซื้อก้อต้องคิดให้ดีก่อนน่ะครับเพราะผมซื้อมาแล้วผิดหวังมากมาย อยากได้มากพอซื้อมาเครื่องของผมมันดันค้างซะนี่ครับใช้มาไม่ถึง สองเดือน เครื่องค้างทำไรไม่ได้เรย กดปุ่มไหนก้อไม่ได้เรย แต่ที่อ่านปัญหาของเพื่อนๆๆส่วนใหญ่เครื่องดับ ส่วนของผมไม่ดับแต่ก้อใช้ไรไม่ได้เหมือนกัน อยู่ไฟฉายก้อสว่างจ้า ปิดไม่ได้ และก้อกดไรไม่ได้ งงมากมาย ใช้โนเกียมาก้อหลายเครื่องไม่เคยเจอแบบนี้เรยคับ เซ็งมาก รู้งี้ซื้อ บีบี ดีกว่าวันที่ซื้อก้อตัดสินใจอยู่นานแต่ก้ออยากได้ e5 เรยตัดสินใจซื้อ เสียตังน่ะคับ แถมเป็นงี้ตอนนี้ก้อยังใช้ไม่ได้เซ็ง รอเข้าศูนย์อย่างเดียว ผมเลยถอย บีบีมาแทน ถ้าหลังจากเข้าศูนย์แล้วไม่รู้ว่าจะมีปัญหาอีกป่าว เซ็ง เพื่อนๆเคยเกิดปัญหาเดียวกับผมหรือปล่าว แลกเปลี่ยนกันได้น่ะครับ ส่วนท่านที่จะซื้อคิด คิด น่ะครับ แถมอีกนิด ของผม มันค้างทำไรไม่ได้เรย ปิดเครื่องได้อย่างเดียว ดันเครื่องไม่ค่อยจะดับซะงั้น ของผมมันบอกผลิตในจีนน่ะครับ ของใครเป็นไงบ้างหรือเป็นอย่างผมบอกด้วยน่ะครับ
เมพโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 15:32  

ผมซื้อมาแล้ว ประทับใจมาก
ก่อนหน้านี้ใช้ P535 กับ HTC เบื่อในความช้า
พอมาใช้โนเกีย อู้ฮู... OviMap ทำงานเร็วมากๆ ซูมเข้าซูมออก สะดวกมาก
แตกต่างจาก SpeedNavi เยอะเลย

โปรแกรมโดยรวมทำงานได้ครบหมด จะเล่นเอ็มก็ OviChat แทบไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม
ผมลง Opera เพิ่มตัวเดียว
แล้วก็ลง +J for S60 ไว้อ่านภาษาญี่ปุ่น

กล้องห้าล้าน เอาไว้ถ่ายบัตรประชาชน เวลาทำธุรกิจ ก็ชัดดี ไม่งอแง
ส่งเมล์ อ่านเมล์ สะดวกมาก
ไม่ผิดหวังนะฮ๊าฟ

จริงๆรุ่น E นี้น่ะเหมาะแก่นักธุรกิจ ถ้าจะใช้งานบันเทิงหรืออื่นๆ ผมว่ารุ่นอื่นจะดีกว่า ให้ถามเซลล์ DTAC เค้าจะอธิบายได้ว่า C N E X ต่างๆนาๆ มันต่างกันอย่างไรนะครับ
skatebord02
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 12:41  

เมพโต ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้ว ประทับใจมาก
ก่อนหน้านี้ใช้ P535 กับ HTC เบื่อในความช้า
พอมาใช้โนเกีย อู้ฮู... OviMap ทำงานเร็วมากๆ ซูมเข้าซูมออก สะดวกมาก
แตกต่างจาก SpeedNavi เยอะเลย

โปรแกรมโดยรวมทำงานได้ครบหมด จะเล่นเอ็มก็ OviChat แทบไม่ต้องลงอะไรเพิ่ม
ผมลง Opera เพิ่มตัวเดียว
แล้วก็ลง +J for S60 ไว้อ่านภาษาญี่ปุ่น

กล้องห้าล้าน เอาไว้ถ่ายบัตรประชาชน เวลาทำธุรกิจ ก็ชัดดี ไม่งอแง
ส่งเมล์ อ่านเมล์ สะดวกมาก
ไม่ผิดหวังนะฮ๊าฟ

จริงๆรุ่น E นี้น่ะเหมาะแก่นักธุรกิจ ถ้าจะใช้งานบันเทิงหรืออื่นๆ ผมว่ารุ่นอื่นจะดีกว่า ให้ถามเซลล์ DTAC เค้าจะอธิบายได้ว่า C N E X ต่างๆนาๆ มันต่างกันอย่างไรนะครับ

นั่นดิครับ ผมอยากใช้ social มากกว่าอะ แต่ดันใด้ e5 มาใครจะรับดูแลต่อไหมครับ
ผมขาย 7500 ใด้เครื่องมา 2 วันแล้วครับ เครื่องใหม่ครับประกันศูนย์
ติดต่อใด้ที่เบอร์ 080-5887013 เดช ครับ ของครบกล่อง หูฟัง เมม
แถม กันรอย ที่ติดใว้ด้วยครับ
รูป

ผมอยู่ที่ปทุมครับ มาดูเครื่องใด้ครับ ตอนเย็นๆ ทุกวันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: