Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung B7722 Dual SIM - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 195 / เข้าชม: 704552
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung B7722 Dual SIM - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 22:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขาย Samsung B7722 สภาพดี 99.99 % เครื่องศูนย์รับประกัน 1 ปี 6900 ซื้อมาไม่ถึงเดือน

เพราะตอนนี้เลิกใช้ 2 ซิมแร้ว ก็เลยอยากเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น ท่านใดสนจัย ติดต่อสอบถามได้ที่ 086-537-3787 (ฟิล์ม) สะดวก ใน กทม ครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung B7722 Dual SIM - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 08:56  

tcct ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่น B7722 นี้ SMS รองรับภาษาไทยหรือเปล่าครับ สามารถพิมพ์ภาษาไทยในตอนส่ง SMS ได้ไหมครับ

รองรับภาษาไทยครับ ทั้ง sms และ menu พิมพ์ อ่าน ได้เลย ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
Guesty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 22:38  

พิมพ์ไทย นี่พิมพ์แบบ QWERTY เหมือนคีย์บอร์ดคอม ไหมครับท่าน
FreedomA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 00:37  

ใช้งานแผนที่นำทางได้จริงๆหรือครับ ถ้าครบขนาดนี้ผมว่าคุ้มเลย

อยากเห็นรูปอ่ะครับ
B SS 7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2010 10:26  

ถอยมาละ กำลังหัดเล่นอยู่ โดยส่วนตัวเท่าที่ลองใช้อยู่ตอนนี้ผมว่าคุ้มค่าดีนะคับ
babyjammm
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 01:01  

Guesty ผู้เขียน:
พิมพ์ไทย นี่พิมพ์แบบ QWERTY เหมือนคีย์บอร์ดคอม ไหมครับท่าน

พิมพ์ในแนวนอนจะเป็น QWERTY ครับ

ปัญหาที่พบอย่างหนึ่งที่ถือว่าแย่เอามาก ๆ คือเรื่องของการจัดการหน่วยความจำ ใช้ไปสักพักจะฟ้องว่า "ความจำเต็ม" ทั้งที่เปิดแค่ Facebook กับ Twitter ความจำก็เต็มแล้ว หรือเข้าดูรูป ลากไปลากมาก็ฟ้องให้ปิดโปรแกรมแล้ว น่าจะเป็นเรื่องของ Software ที่มีปัญหา ลองเอาไปร้าน ทีแรกเขาก็เคลียร์ ข้อมูล เล่นไปเล่นมาก็เป็นเหมือนเดิม ร้านเขาจะเปลี่ยนเครื่องให้ พอไปเล่นที่เครื่องโชว์ก็มีอาการเดียวกัน เลยไม่เปลียนให้

ก็คงต้องรอให้ทาง Samsung แก้ไข Firmware เพราะได้แจ้งเข้าไปที่ Samsung แล้ว หากไม่มีการแก้ไข ก็คงต้องมีโวยแน่

โดยภาพรวมแล้วก็ดีครับ ฟังก์ชั่นการใช้งานถือว่าครบถ้วน เสียอย่างเดียวไม่มีรูหูฟัง 3.5
โต๋เต๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 19:32  

อยากทราบว่า มีระบบประชุมสาย รึเปล่าครับ
unidentified
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 19:50  

babyjammm ผู้เขียน:

พิมพ์ในแนวนอนจะเป็น QWERTY ครับ

ปัญหาที่พบอย่างหนึ่งที่ถือว่าแย่เอามาก ๆ คือเรื่องของการจัดการหน่วยความจำ ใช้ไปสักพักจะฟ้องว่า "ความจำเต็ม" ทั้งที่เปิดแค่ Facebook กับ Twitter ความจำก็เต็มแล้ว หรือเข้าดูรูป ลากไปลากมาก็ฟ้องให้ปิดโปรแกรมแล้ว น่าจะเป็นเรื่องของ Software ที่มีปัญหา ลองเอาไปร้าน ทีแรกเขาก็เคลียร์ ข้อมูล เล่นไปเล่นมาก็เป็นเหมือนเดิม ร้านเขาจะเปลี่ยนเครื่องให้ พอไปเล่นที่เครื่องโชว์ก็มีอาการเดียวกัน เลยไม่เปลียนให้

ก็คงต้องรอให้ทาง Samsung แก้ไข Firmware เพราะได้แจ้งเข้าไปที่ Samsung แล้ว หากไม่มีการแก้ไข ก็คงต้องมีโวยแน่

โดยภาพรวมแล้วก็ดีครับ ฟังก์ชั่นการใช้งานถือว่าครบถ้วน เสียอย่างเดียวไม่มีรูหูฟัง 3.5

จาบอกว่าให้ลองเล่นเน็ทด้วยโปรแกรม Opera Mini ดูค่ะ
ดีขึ้นหรือไม่ดีขึ้นยังไงรบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ
เพราะซัมซุงเท่าที่ดูมา ไอ้ตัว Dolphin มันจะใช้เปิดเว็บได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ส่วนใหญ่เค้าก็จะโหลด Opera miniมาใช้แทนกัน
คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันค่ะ
FreedomA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 00:51  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ

แล้วยังหาซื้อได้ไหมอ่ะ ต้องเก็บตังอีกสักพักอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 09:48  

ผมว่ารุ่นนี้คุ้มค่าเลยนะครับ พอดีว่าโดนกระแสwaveมากลบซะมิดเลย^^"

อยากถามว่าเล่นวิดีโอได้ที่ขนาดเท่าไหร่เหรอครับ resolutionมากกว่า320*240เล่นได้ไหมครัับ

จะเอามาไว้ดูหนังเพลินๆหน่อยหน่ะครับ

เสียดายฝั่งssค่อนข้างจะน้อยรุ่นที่รองรับdivx ส่วนมากlgจะรองรับได้หลายรุ่นกว่า
hideto007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 16:07  

กันรอยของรุ่นที่ว่าเอามาใช้แทนกันได้(แบบไม่ต้องตัด) นี่รุ่นอะไรเหรอครับ
โต๋เต๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 14:25  

โต๋เต๋ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า มีระบบประชุมสาย รึเปล่าครับ

ไปซื้อมาแล้วครับ แล้วอ่านคู่มือ สรุปมีการประชุมสายได้ด้วยครับ
ซื้อมาเมื่อวานเย็น ยังไม่ได้เล่น อะไรมาก แต่โดยรวมตอนนี้
รับเข้าโทรออก ก็ใช้ได้ดีมากครับ ว่าคืนนี้จะลองเล่นดูซะหน่อยว่าเป็นไง
cera
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 15:41  

kjcomputer ผู้เขียน:
ผมซื้อมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้มาโพสต์

รุ่นนี้มี AGPS ลงโปรแกรม Google Maps แล้วตรวจสอบพิกัดได้ครับ (มี chip ดาวเทียมอยู่) แต่ต้องเสียค่าอินเตอร์เน็ตในการต่อ และดาวน์โหลดแผนที่

ส่วนการตั้งเสียงข้อความเข้านั้น ก็ทำได้ง่ายๆเหมือนตั้งเสียงเรียกเข้าล่ะครับ ให้ไปที่

การตั้งค่า/รูปแบบโทรศัพท์/ลูกศรของคำว่า "ปกติ"/กดTabทางขวามือเปลี่ยนคำว่า "การโทร" เป็น "ข้อความใหม่"

โปรแกรม Samsung Kies ที่แถมมาเป็นเวอร์ชั่นเก่า มีตัวใหม่ออกแล้ว ควรอัพเดทแก้บั๊กเป็นอย่างยิ่ง โปรแกรมนี้มีปัญหากับ Windows XP แบบ CPU ตัวเดียว แต่ไม่มีปัญหากับ Windows 7 หรือ CPU 2 core ขึ้นไปเลย

ส่วนกระเป๋าใส่ หรือฟิล์ม มีหลายรุ่นไซส์เดียวกันครับ ไม่ยาก

ข้อเสียที่ผมไม่ชอบก็มีการบริหารจัดการรายชื่อ contacts เวลาจะ backup ผ่านโปรแกรม Kies มันไปแต่หมายเลข ชื่อที่ตั้งไว้ไม่ไปด้วย เหมือนมัน Sync ไม่ครบทุกช่อง แถมดันเป็น "ชื่อ" ที่ไม่ไปเก็บไว้ พอตั้งชื่อใน Kies แล้ว เวลาเอามาใส่มือถือ ชื่อก็ไม่มาเสียอีก

และข้อเสียอีกอันที่เจอคือ ระบบ 2 SIM ยังทำงานไม่สมบูรณ์ บางครั้งตอนนอนผมปิด SIM 1 เบอร์ทำงาน แต่เปิด SIM 2 เบอร์ครอบครัว เครื่องจะ restart แต่คนก็ยังโทรเข้า SIM 1 ผมได้อยู่เลย พยายามจะ update firmware แล้ว แต่ก็ยังไม่มีตัวใหม่ออกมา

แต่ภาพรวม สวย เบา แบดอึดอยู่ได้นานหลายวัน ต่อเน็ตได้หลายรูปแบบ ชอบครับ

ขอรบกวนถามเรื่อง agps หน่อยครับ ว่าลงได้จริงเหรอครับ ลงโปรแกรมแล้วจะเหมือนรุ่นมอนเต้หรือเปล่าครับ ของแฟนใช้อยู่คือจะบอกพิกัดว่าตอนนี้เราอยู่ที่ไหน และมีบอกข้อมูลจราจรได้ด้วย โดยใช้จีพีอาร์เอสเชื่อมต่อ หากมีข้อมูลว่าลงโปรแกรมได้ที่ไหน ขอรบกวนหน่อยครับ
คนผ่านทา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 23:49  

unidentified ผู้เขียน:

จาบอกว่าให้ลองเล่นเน็ทด้วยโปรแกรม Opera Mini ดูค่ะ
ดีขึ้นหรือไม่ดีขึ้นยังไงรบกวนช่วยมาบอกด้วยนะคะ
เพราะซัมซุงเท่าที่ดูมา ไอ้ตัว Dolphin มันจะใช้เปิดเว็บได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ส่วนใหญ่เค้าก็จะโหลด Opera miniมาใช้แทนกัน
คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันค่ะ

อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการโหลด Opera Mini แล้วก็วิธีการติดตั้งอะครับ...
7722 bebe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 12:47  

คนผ่านทา ผู้เขียน:

อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการโหลด Opera Mini แล้วก็วิธีการติดตั้งอะครับ...

อยากรู้ด้วยอีกคนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 15:59  

7722 bebe ผู้เขียน:
คนผ่านทา ผู้เขียน:

อยากรู้ด้วยอีกคนครับ

http://www.megamobilecontent.com/software/Samsung-B7722/Opera-Mini-i16804/ อันนี้เค้าบอกว่าแต่เน็ทผ่านมือถือแล้วโหลดลงเครื่องได้เลยที่ ttp://m.opera.com คิดว่ามันคงมีรุ่นนี้ให้เลือกอยู่
อันนี้ก็มีวิธีบอกค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T9702607/T9702607.html
ไม่รู้ว่าจะเวิร์คั้ย เพราะไม่ได้ใช้เครื่องนี้ เลยไม่มีให้ลองลงอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 21:05  

kjcomputer ผู้เขียน:
ผมซื้อมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้มาโพสต์

รุ่นนี้มี AGPS ลงโปรแกรม Google Maps แล้วตรวจสอบพิกัดได้ครับ (มี chip ดาวเทียมอยู่) แต่ต้องเสียค่าอินเตอร์เน็ตในการต่อ และดาวน์โหลดแผนที่

ส่วนการตั้งเสียงข้อความเข้านั้น ก็ทำได้ง่ายๆเหมือนตั้งเสียงเรียกเข้าล่ะครับ ให้ไปที่

การตั้งค่า/รูปแบบโทรศัพท์/ลูกศรของคำว่า "ปกติ"/กดTabทางขวามือเปลี่ยนคำว่า "การโทร" เป็น "ข้อความใหม่"

โปรแกรม Samsung Kies ที่แถมมาเป็นเวอร์ชั่นเก่า มีตัวใหม่ออกแล้ว ควรอัพเดทแก้บั๊กเป็นอย่างยิ่ง โปรแกรมนี้มีปัญหากับ Windows XP แบบ CPU ตัวเดียว แต่ไม่มีปัญหากับ Windows 7 หรือ CPU 2 core ขึ้นไปเลย

ส่วนกระเป๋าใส่ หรือฟิล์ม มีหลายรุ่นไซส์เดียวกันครับ ไม่ยาก

ข้อเสียที่ผมไม่ชอบก็มีการบริหารจัดการรายชื่อ contacts เวลาจะ backup ผ่านโปรแกรม Kies มันไปแต่หมายเลข ชื่อที่ตั้งไว้ไม่ไปด้วย เหมือนมัน Sync ไม่ครบทุกช่อง แถมดันเป็น "ชื่อ" ที่ไม่ไปเก็บไว้ พอตั้งชื่อใน Kies แล้ว เวลาเอามาใส่มือถือ ชื่อก็ไม่มาเสียอีก

และข้อเสียอีกอันที่เจอคือ ระบบ 2 SIM ยังทำงานไม่สมบูรณ์ บางครั้งตอนนอนผมปิด SIM 1 เบอร์ทำงาน แต่เปิด SIM 2 เบอร์ครอบครัว เครื่องจะ restart แต่คนก็ยังโทรเข้า SIM 1 ผมได้อยู่เลย พยายามจะ update firmware แล้ว แต่ก็ยังไม่มีตัวใหม่ออกมา

แต่ภาพรวม สวย เบา แบดอึดอยู่ได้นานหลายวัน ต่อเน็ตได้หลายรูปแบบ ชอบครับ

ใช้ GPS ได้จริงหรือครับ

ใครที่ซื้อมาแล้ว เปิดเจอระบบนำทางไหมอ่ะครับ
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2010 22:41  

รุ่นนี้มี A-GPS ครับ เปิดใช้ผ่าน Google Map ได้

เลือก Icon Google

เลือกแผนที่

มีแผนที่กำหนดพิกัดที่เราอยู่ได้

กำหนดต้นทางและปลายทางที่จะไปได้ครับ
eric2529na
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 10:30  

อยากถามผู้ใช้อะคับ

ว่าระบบสองซิมของตัว B 7722 เป็งแบบไหน

พอดีไปถามที่ศูนย์ พนักงานบอกว่า ใช้ซิม 1 หากซิม 2 โทรเข้า

จะเป็งสายเรียกซ้อนอะคับ

มันจริงหรือเปล่าคับ

เพราะผมยังไม่เคยเห็นเป็นสายเรียกซ้อนเลย ส่วนใหญ่จะเป็นปิดเครื่องอะคับ

รบกวนผู้ใช้ตอบให้หน่อยนะคับ

อยากทราบจริงๆ

จะได้ซื้อมั่ง
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 19:45  

รุ่นนี้มี A-GPS ครับ เปิดใช้ผ่าน Google Map ได้

เลือก Icon Google

เลือกแผนที่

มีแผนที่กำหนดพิกัดที่เราอยู่ได้

กำหนดต้นทางและปลายทางที่จะไปได้ครับ

ขอสอบถามหน่อยครับ ว่าแผนทีจีพีเอสมากับเครื่องเลยหรือเปล่าครับ หรือว่ามาลงโปรแกรมเพิ่มเติมเองบครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 22:16  

เพิ่งซื้อ B7722 มาประมาณอาทิตย์กว่าๆ ค่ะ สงสัยว่าเวลาเล่นเพลงแบบเปิดลำโพงกับเวลามีสายเรียกเข้า เสียงมันจะดังแบบแหลมๆ แตกๆ อ่ะค่ะ ก็เลยเอา SS Champ ของเพื่อนมาเทียบเสียงดู ปรากฏว่า SS Champ เสียงดีกว่า ชัดเจน ไม่มีแตกเลย
อยากถามคนที่ใช้ B7722 ว่าเสียงเป็นแบบนี้เหมือนกันด้วยค่ะหรือเปล่า ???
แล้วรุ่นนี้ต้องเอาไปup เวอร์ชั่นใหม่เหรอค่ะ???

***ไม่ชอบตรงที่ เวลาเอาหูฟังเสียบทิ้งไว้ แล้วมีคนโทรเข้า จะไม่มีเสียงเรียกเข้าดังออกมาจากลำโพงโทรศัพท์***
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 22:16  

มาพร้อมกับเครื่องครับ

ถ้าไม่มีก็ Download ได้ครับ

บางตัวที่ให้มา เช่น Palringo ตัวที่มาพร้อมกับเครื่อง Login เข้า msn ไม่ได้ ต้อง Download มาลงใหม่ ก็ใช้ได้

Palringo = โปรแกรมที่ ใช้ Chat เปิดโปรแกรม Chat พร้อมกันได้หลายโปรแกรม ด้วยการ Login เพียงครั้งเดียว

Windows Live Messenger ? (MSN)
AOL ? Instant Messenger (AIM)
Yahoo! ? Messenger
Google Talk ?
ICQ ?
Jabber ?
iChat? / MobileMe ?
Gadu-Gadu ?
Facebook Chat (Alpha)
http://www.palringo.com/en/gb/download/

เครื่องที่ เข้า Facebook Chat ไม่ได้ ใช้โปรแกรมนี้ Chat ได้ครับ เป็นโปรแกรม Java
Sapphires
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 21:03  

[b]ซิมออนพร้อมกันทีเดียว 2 ซิมหรือเปล่าค่ะ มีปัญหาตรงไหนบ้างหรือป่าว
เวลาเล่น wifi ฟรีหรือเสียงตังค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย[/b]
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 19:20  

Sapphires ผู้เขียน:
ซิมออนพร้อมกันทีเดียว 2 ซิมหรือเปล่าค่ะ มีปัญหาตรงไหนบ้างหรือป่าว
เวลาเล่น wifi ฟรีหรือเสียงตังค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

2 ซิมออนพร้อมกันครับ
จะมีปุ่มด้านข้างๆ ใกล้ๆ ปุ่มชัตเตอร์ เพื่อกดเลือกซิม แถบสีเขียวก็จะเลื่อนเปลี่ยนไปยังซิมที่จะใช้โทรออก

เล่น Wifi ก็แล้วแต่ครับ ถ้าเป็นตัวที่เขาปล่อยให้เล่นฟรีไม่ติด Password ก็ไม่ต้องเสียตังค์ แต่ถ้าเป็นตัวของ True หรือ TOT ก็ต้องเสียตังค์ปกติ เหมือนเล่นจาก Notebook แหละครับ

ปัญหาหลักๆ มันชอบฟ้องว่าหน่วยความจำเต็ม เวลาถ่ายรูปแล้วจะอัพไปยัง Facebook มันก็จะฟ้องว่ารีซอร์ทไม่พอ ตอนนี้ก็รอคำตอบจากศูนย์อยู่ว่าจะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไร
pannchita
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 20:24  

ปัญหาหลักๆ มันชอบฟ้องว่าหน่วยความจำเต็ม เวลาถ่ายรูปแล้วจะอัพไปยัง Facebook มันก็จะฟ้องว่ารีซอร์ทไม่พอ ตอนนี้ก็รอคำตอบจากศูนย์อยู่ว่าจะแก้ปัญหานี้ได้อย่างไร

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ขอรอฟังคำตอบด้วยคน....นะคะ Very Happy
improvises
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 10:31  

สนจัยซื้อครับ มีใครขายบ้าง ติดต่อได้ที่ 0891376579 สิดครับ แจ้งราคาให้ผมทราบก่อนได้น่ะครับที่เมล์ pi_rat2@yahoo.com หรือ Sms มาก็ได้น่ะครั
น้องใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:39  

เวลาเข้าเฟสบุ๊คอ่ะค่ะ ถ้าเป็น 2 ซิมตัวเก่า B5722 มันจะเป็นหน้าเฟสบุ๊คแบบทั่วๆไปที่รุ่นอื่นๆเค้าเล่นกัน แต่พอเป็นรุ่นนี้เหมือนจะพัฒนาให้ใหม่ขึ้น หน้าเฟสบุ๊คจะคล้ายๆของ Nokia C3 แต่ทำไมไม่มีแจ้งความเคลื่อนไหว (Notifications) ก็ไม่รู้ ทำให้เล่นเฟสบุ๊คลำบากมากมายค่ะ Sad
Tingtong28
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 19:54  

ใช่ค่ะใช่ มันชอบฟ้องว่ารีซอสไม่เพียงพอตลอดเลย
รำคาญมาก เครื่องชอบเอ๋อด้วยค่ะ พอมันเอ๋อมันก้อจะชัดดาวเครื่องให้เองเลย
ใช้มาได้สักประมานสองเดือนก่าๆแล้วค่ะ เซ็งเลย กล้องหน้าก้อถ่ายรูปไม่ได้อีก
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 13:54  

น้องใหม่ ผู้เขียน:
เวลาเข้าเฟสบุ๊คอ่ะค่ะ ถ้าเป็น 2 ซิมตัวเก่า B5722 มันจะเป็นหน้าเฟสบุ๊คแบบทั่วๆไปที่รุ่นอื่นๆเค้าเล่นกัน แต่พอเป็นรุ่นนี้เหมือนจะพัฒนาให้ใหม่ขึ้น หน้าเฟสบุ๊คจะคล้ายๆของ Nokia C3 แต่ทำไมไม่มีแจ้งความเคลื่อนไหว (Notifications) ก็ไม่รู้ ทำให้เล่นเฟสบุ๊คลำบากมากมายค่ะ Sad

ถ้าเลือก Icon ในหน้าเมนู
หากเลือก "เข้าสู่ระบบ" จะเป็นหน้าตาในแบบของ Samsung
แต่ถ้าเลือก "ลงชื่อเข้าใช้" จะเข้าหน้าของ Facebook ปกติเหมือนเข้าในเว็บ

Tingtong28 ผู้เขียน:
ใช่ค่ะใช่ มันชอบฟ้องว่ารีซอสไม่เพียงพอตลอดเลย
รำคาญมาก เครื่องชอบเอ๋อด้วยค่ะ พอมันเอ๋อมันก้อจะชัดดาวเครื่องให้เองเลย
ใช้มาได้สักประมานสองเดือนก่าๆแล้วค่ะ เซ็งเลย กล้องหน้าก้อถ่ายรูปไม่ได้อีก Sad

ปัญหานี้กำลังตามจี้กับ Samsung อยู่ครับ ยังไม่ได้ข้อสรุป น่าจะเร็วๆ นี้ครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 09:23  

ขอถามแบบ ไม่รู้จิงๆ

ใช้งาน 3G ทำไงครับ

ตอนนี้ซื้อ packet internet ของ True มา 99 บาทต่อเดือน เค้าให้ใช้ 3G 5 ชั่วโมง
แต่เปิดใช้ไม่เป็น (อยู่ในพื้นที่ให้บริการ)
bbbbb7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 10:03  

อยากดูรีวิว อ่ะครับ
วิลาสินี
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 00:05  

ต้องการขาย samsung 7722 ราคา 7,800 บาท ซื้อมา 7,990 บาทจากเจมาร์ท เชียงใหม่ เพิ่งซื้อ 16 ตค.53 คะ มีใบเสร็จยืนยันคะ อุปกรณ์ยังไม่ได้แกะเลย สนใจโทร.มานะคะ (วิ 088- 4095520) ด่วนคะ
zaxzax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 11:41  

ขายคัรบ เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 17 ตุลาคมคัรบ เคร่องศูนย์คัรบ ใบเสร็จยังอยู่คับ ขาย 7800 ครับ ต่อรองได้ดฃนิดหน่อย สะดวก ปิ่นเก้ลา สยาม อนุเสาวีย์ 0818448522 พอดีอย่างได้โนเกีย n8 อ่ะคัรบ
มือใหม่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:46  

ซื้อมาใช้แล้ว แต่หาเมนูทรูมันนี่ไม่เจอค่ะ
ซิม1 ใช้ GSM
ซิม2 ใช้ True Move
ใครพอจะรู้บ้างว่าจะต้องเปิดตรงไหน
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 09:17  

เพาเวอร์บายขาย 7990 บาทลดอีก 8 เปอร์เซ็นต์ เหลือประมาณ 7300 บาทเองแล้วผ่อนได้อีก 4 เดือน บัตรเคดิตซิตี้แบงค์ กับกรุงศรีมั้ง ไม่แน่ใจ ข้างบนขายแพงไปเปล่า 7800 บาท
wuddy2010
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 12:36  

1. ถ้าเรากำลังโทรซิม1 หรือซิม2 อยู่ แล้วมีคนโทรเข้ามาอีกซิมนึง เรากดรับเลยได้ไหมครับ
2.ผมใช้ star tv อยู่ เวลาลงเพลงจากคอมพ์แล้ว ต้องย้ายเพลงไปที่เครื่องก่อน จึงจะฟังเพลงได้แบบต่อเนื่อง รุ่นนี้เป็นเหมือนกันไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
Tony Montana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 14:39  

ใช้แล้วพอใจมากระดับนึงครับ ลองใช้ซิม 3G ของ 365 เป็นซิม 1 และ Dtac เป็นซิม 2 โทรแบบ VDO Call เห็นหน้าอีกฝั่งหนึ่งค่อนข้างโอเค ไม่ชัดมาก แต่พอรับได้ มีเสียงดีเลย์เหมือนโทรไปต่างประเทศ แต่เช็คกับมือถือ 3G อื่น (Nokia C6) ก็เป็นเหมือนกัน เหมาะกับเอาไว้โทรคุยกับลูกแป๊บๆ (อยู่ในที่สัญญาณ 3G ไม่เต็ม 4ขีดจาก 6ขีด ดาวน์โหลดสปีดได้ 918 kb/s ) เวลา VDO Call เข้า ถ้าจะให้อีกฝั่งมองเห็นหน้าเรา ต้องกดโชว์รูปเรา ไม่งั้นทางโน้นจะมองไม่เห็นเรา อ้อ ลองใช้ VDO Call ครั้งแรกมีเอ๋อเหมือนกัน เครื่อง restart ให้เอง แต่หลังจากนั้นก็ไม่เป็น

เวลาใช้อินเตอร์เน็ต ถ้าเข้าเวบที่คอนเทนต์มากๆ หรือกราฟฟิคมากๆ ความจำอาจไม่พอ ต้องปิดอินเตอร์เน็ตแล้ว restart เครื่องใหม่ แต่ถ้าเข้าพวก facebook หรือ twitter ที่มากับเครื่อง หรือเข้าเวบที่มีสำหรับมือถือก็โอเคครับ เวบ facebook เหมาะสำหรับเข้าไปอัพเดท หรือถ่ายรูปแล้วโหลดลง fb เลยจะสะดวก แต่ถ้าจะเข้าไปหาๆๆ ดูโน่นดูนี่ ไม่เหมาะครับ สำหรับ Twitter เหมาะสำหรับเช็ค timeline และเขียนความคิดเห็น แต่ไม่เหมาะกับดูรูปตาม link ใน TL เวลาจะ tweet ใช้าภาษาไทยค่อนข้างลำบาก เพราะต้องพิมพ์แบบตั้งอย่างเดียว Widget Twitter ที่ให้มาไม่สามารถพิมพ์แบบแนวนอนได้ การใช้อินเตอร์เน็ตต้องเข้าไป set เองว่า จะใช้สัญญาณแบบไหน 3G, GPRS, หรือ Wifi

AGPS คิดว่าไม่น่าจะใช่ หรือเค้าเรียกกันแบบนี้ไม่แน่ใจ โปรแกรม google map มีมาให้กับตัวเครื่อง เมื่อเปิดจะใช้พิกัดของเราจากเซลไซต์ ไม่ใช่พิกัดจากตัวเครื่อง ตัวโปรแกรมสามารถบอกเส้นทางการเดินทางจากจุด A ไปจุด B แต่ไม่น่าใช้นำทางได้

ลำโพงด้านหลัง เสียงเรียกเข้าดังใช้ได้ แต่ถ้าวางกับผ้า หรือของนุ่มๆ เสียงหายไปจนเกือบไม่ได้ยิน

เกมส์ที่มีมาให้กับเครื่อง ถ้าจะเล่นเต็มๆต้องเสียเงิน เกมส์อื่นๆหรือโปรแกรมอื่นๆถ้าจะโหลดผ่านโปรแกรม Kies หรือเวบซัมซุง ไม่มีเลย ซัมซุงคงเน้น app store สำหรับ OS Bada อย่างเดียว ส่วนโปรแกรม Kies ใช้กับ windows XP pentium 4 ไฟล์รูปมองไม่เห็นรูป เวลาจะเอาลงเครื่องต้องลงทั้งหมด หรือจดชื่อไฟล์ไว้ก่อน หรือเค้าทำกันได้ผมไม่แน่ใจ แต่เห็น Samsung Star ก็มองไม่เห็นรูปเหมือนกัน เลยคิดว่าน่าจะเหมือนกัน

เคยลองดู Youtube ที่มีมาให้ใน widger ใช้สัญญาณ EDGE ไหลลื่นดีไม่สะดุด

สรุปว่าโดยส่วนตัวแล้วพอใจครับ ถ้าจะไปเทียบกับ smart phone แพงๆเต็มรูปแบบคงไม่ได้ เอาเป็นว่ามี 2 ซิมแล้วมี 3G (ความเร็ว 3.6 mbps) แบบเสถียรๆ แถมยังอัพเดท อัพโหลด facebook Twitter ได้ถือว่าคุ้มสำหรับตัวผม ตัว Bluetooth, Wifi ใช้ได้ดีมาก สำหรับปุ่มกด หรือระบบสัมผัส ใครว่าหน่วงแต่ผมว่าไม่หน่วง ใช้ได้พอตัวครับ แต่การไหลลื่นวื้ดๆเวลาสไลด์หน้าจอ ก็ใช้ได้พอสมควร ไม่ถึงกับลื่นมาก ถ้ามือไม่มันจะใช้ได้ดี อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 14:46  

มือใหม่ม ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว แต่หาเมนูทรูมันนี่ไม่เจอค่ะ
ซิม1 ใช้ GSM
ซิม2 ใช้ True Move
ใครพอจะรู้บ้างว่าจะต้องเปิดตรงไหน

ไม่แน่ใจว่าจะถูกหรือเปล่านะครับ ตอนผมใช้ซิม Dtac เป็นซิม 1 ก็ยังหา ATM เจอ แต่ตอนนี้หาไม่เจอ ลองเปลี่ยน True Move ไปที่ซิม1 แทน แล้วเข้าไปดูที่"การจัดการซิม"ดูครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:04  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ขอถามแบบ ไม่รู้จิงๆ

ใช้งาน 3G ทำไงครับ

ตอนนี้ซื้อ packet internet ของ True มา 99 บาทต่อเดือน เค้าให้ใช้ 3G 5 ชั่วโมง
แต่เปิดใช้ไม่เป็น (อยู่ในพื้นที่ให้บริการ)

1. ใช้ซิม 3G เป็นซิม1

2. เข้าเมนู>การตั้งค่า>การตั้งค่าแอพพลิเคชั่น>อินเตอร์เน็ต>รายการอินเตอร์เน็ต>คลิกถูกที่ 3G หรือ True 3G ไม่แน่ใจว่า True ตั้งชื่อมาให้ว่าอะไรครับ อันนี้เป็นการเล่นอินเตอร์เน็ตจากเมนูครับ ถ้าจะเล่นจาก widget ก็ดูข้อ 3 ครับ

3. ในกรณีจะใช้ 3G ในการเล่นจาก widget ให้ไปที่ Widget>การตั้งค่า Widget>การตั้งค่า>รายการ Widget>แล้วคลิกถูกที่ 3G เหมือนกันครับ

4. ในกรณีต้องการใช้ คอมมินนีตี้ เช่นถ่ายรูปแล้วอัพโหลดขึ้น facebook ,Myspace หรือ Youtube ถ้าต้องการให้ใช้สัญญาณ 3G ก็ต้องตั้งค่าเหมือนกันดังนี้ เมนู>คอมมิวนิตี้>การตั้งค่า>รายการคอมมิวนิตี้>คลิกถูกที่ 3G เช่นเดียวกันครับ

ในกรณีเดียวกัน ถ้าต้องการใช้สัญญาณ Wifi หรือ GPRS ก็ให้ทำแบบเดียวกันครับ อันนี้เป็นประสบการณ์ทีผมลองมา ถ้ามีใครมีวิธีไหนง่ายกว่านี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:27  

pannchita ผู้เขียน:

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ ขอรอฟังคำตอบด้วยคน....นะคะ Very Happy

ปัญญาตอนถ่ายรูปแล้วอัพโหลดขึ้น fb แล้วรีซอร์สไม่พอ ส่วนตัวผมยังไม่เคยเจอ แต่เจอตอนเข้าเวบหนักๆแล้วรีซอร์สไม่พอ พอไปทำอย่างอื่นก็จะแจ้งขึ้นมาว่ารีซอร์สไม่พอเหมือนเดิม ผมใช้วิธีปิดแล้วเปิดใหม่ หลังจากนั้นก็ทำได้หมด แต่อย่าไปเข้าเวบที่เคยทำให้แฮงค์อีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:51  

เรื่องโหลดโปรแกรม Opera mini มาใช้ เคยทดลองแล้วโดยโหลดจากมือถือเลย ในใจอยากจะใช้เวอร์ชั่น Opera Mobile 10 หรืออย่างน้อยก็ Opera Mini 5.x ที่ใช้สำหรับ touch phone แต่พอเช็คเวอร์ชั่นที่ใช้ได้ เวบมันจะ detect ให้เราใช้เวอร์ชั่น 4.2 อย่างเดียว ตอนแรกลองโหลด เวอร์ชั่น 5.x มาแล้วแต่ทำยังไงก็ติดตั้งไม่ได้ ตอนหลังเลยต้องยอมลง 4.2 พอมาใช้จริง ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย รายละเอียดจำไม่ได้แล้ว แต่รู้ว่าไปไหนมาไหนไม่ค่อยได้ ใช้ opera mini กับ nokia 6600 ยังง่ายกว่าหลายเท่า เลยต้องเอาออก เข้าไปเช็คในเวบ เค้ายังไม่มีรุ่นนี้ ไม่แน่ใจว่ามันจึงทำให้ลงเวอร์ชั่นสูงกว่า 4.2 ไม่ได้รึเปล่า

ใครมีอะไรมาแนะนำเรื่อง Opera mini ช่วยมาแชร์ด้วยครับ
นิ๊ก แมนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:35  

อยากกินหัว krador พวกท่านครับ
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 21:04  

Tony Montana ผู้เขียน:
เรื่องโหลดโปรแกรม Opera mini มาใช้ เคยทดลองแล้วโดยโหลดจากมือถือเลย ในใจอยากจะใช้เวอร์ชั่น Opera Mobile 10 หรืออย่างน้อยก็ Opera Mini 5.x ที่ใช้สำหรับ touch phone แต่พอเช็คเวอร์ชั่นที่ใช้ได้ เวบมันจะ detect ให้เราใช้เวอร์ชั่น 4.2 อย่างเดียว ตอนแรกลองโหลด เวอร์ชั่น 5.x มาแล้วแต่ทำยังไงก็ติดตั้งไม่ได้ ตอนหลังเลยต้องยอมลง 4.2 พอมาใช้จริง ทำอะไรไม่ค่อยได้เลย รายละเอียดจำไม่ได้แล้ว แต่รู้ว่าไปไหนมาไหนไม่ค่อยได้ ใช้ opera mini กับ nokia 6600 ยังง่ายกว่าหลายเท่า เลยต้องเอาออก เข้าไปเช็คในเวบ เค้ายังไม่มีรุ่นนี้ ไม่แน่ใจว่ามันจึงทำให้ลงเวอร์ชั่นสูงกว่า 4.2 ไม่ได้รึเปล่า

ใครมีอะไรมาแนะนำเรื่อง Opera mini ช่วยมาแชร์ด้วยครับ

ของผม download ใน PC แล้วค่อยเอามาลงโทรศัพท์
Copy ไฟล์ที่ Download มาลงใน Memory แล้วเปิดไอค่อน ไฟล์ส่วนตัว เลือกไฟล์ที่ Download มา แล้วมันจะติดตั้งให้

เรื่องที่เครื่องฟ้องรีซอร์ทไม่พอ ก็ตามเรื่องที่ศูนย์ SS อยู่เรื่อยๆ ครับ เขาบอกว่าแจ้งให้ทางสำนักงานใหญ่ทราบแล้ว แต่เรื่องยังไม่ตอบกลับมา
zaxzax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:49  

ขายคัรบ เครื่องเพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 17 ตุลาทที่ผ่านมาคัรบ ขายเพราะอยากได้ N8 อ่ะคัรบ 7300 ครับ ต่อรองได้ครับ 0818448522
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 14:37  

Tony Montana ผู้เขียน:

ของผม download ใน PC แล้วค่อยเอามาลงโทรศัพท์
Copy ไฟล์ที่ Download มาลงใน Memory แล้วเปิดไอค่อน ไฟล์ส่วนตัว เลือกไฟล์ที่ Download มา แล้วมันจะติดตั้งให้

เรื่องที่เครื่องฟ้องรีซอร์ทไม่พอ ก็ตามเรื่องที่ศูนย์ SS อยู่เรื่อยๆ ครับ เขาบอกว่าแจ้งให้ทางสำนักงานใหญ่ทราบแล้ว แต่เรื่องยังไม่ตอบกลับมา

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ เรื่องตามเรื่องศูนย์ ถ้าได้เรื่องแล้วช่วยแชร์ให้ทราบด้วยครับ ขอบคุณนะครับ
Tingtong28
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 15:49  

เมื่อไหร่อุปกรณืเสรมทั้งหลายจะมีซะทีคะ หาซื้อที่ไหนก้อบอกว่ายังไม่มีเลย เปิดตัวมาก้อหลายเดือนแล้วนะ แต่ซองใส่ยังไม่มีขายเลยค่ะ ไม่ทราบว่ามันใช้กะรุ่นไหนได้มั่งคะ ช่วยแนะนำหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 17:37  

สรุปแล้วใช้ A-GPS ได้ไหมครับ ใช้แบบนำทางเลย บอกพิกัดเมื่อเราเคลื่อนที่ไป ผมอ่านแล้วเริ่มงง
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:53  

Tingtong28 ผู้เขียน:
เมื่อไหร่อุปกรณืเสรมทั้งหลายจะมีซะทีคะ หาซื้อที่ไหนก้อบอกว่ายังไม่มีเลย เปิดตัวมาก้อหลายเดือนแล้วนะ แต่ซองใส่ยังไม่มีขายเลยค่ะ ไม่ทราบว่ามันใช้กะรุ่นไหนได้มั่งคะ ช่วยแนะนำหน่อย

อาจจะทำหรือไม่ทำก็ไม่รู้น๊ะครับ แต่เท่าที่สังเกตุคนยังใช้รุ่นนี้น้อยอยู่ ผลิตออกมาแล้วอาจจะไม่คุ้มหรือเปล่า ไม่เหมือนรุ่นพวกที่นิยมกันขายง่ายกว่า
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:00  

Anonymous ผู้เขียน:
สรุปแล้วใช้ A-GPS ได้ไหมครับ ใช้แบบนำทางเลย บอกพิกัดเมื่อเราเคลื่อนที่ไป ผมอ่านแล้วเริ่มงง
-

เท่าที่สังเกตุดูจากที่ถ่ายรูปประกอบ(ด้านบน)เหมือนรุ่นมอนเต้ (แฟนใช้อยู่)สามารถบอกพิกัดได้และนำทางได้ (แต่ต้องคอยกดลูกศรให้นำทางไปเรื่อย ๆ ไม่เหมือนจีพีเอสที่ติดอยู่ในรถ)ผมเองก็กำลังดูรุ่นนี้อยู่ ลังเลกับโนเกีย c3 ทัช ไม่รู้ซัมซุงรุ่นนี้จะออกสีขาวมาป่ะน่าจะสวยน๊ะสีขาว
zaxzax
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 10:55  

ขายคัรบ เครื่องเพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 17 ตุลาทที่ผ่านมาคัรบ ขายเพราะอยากได้ N8 อ่ะคัรบ 7000 ครับ ต่อรองได้ครับ 0818448522
kib
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 16:42  

ทำไมกล้องบางครั้งก็ถ่ายภาพออกมาไม่ชัดอ่ะค่ะ มีใครรู้บ้าง
วีดีโออัดมาเสียงก็ไม่ดี
tonytaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 14:24  

ผมใช้มาได้เดือนกว่าแล้ว แต่อยากบอกเพื่อนๆที่จะซื้อว่าคิดให้ดีๆก่อนนนนนนนนน

เพราะว่า เครื่องมีปัญหาในการเล่นเน็ตมาก ไม่สามารถเปิดเว็บที่มีขนาดใหญ่( หน้าคอนเท็นท์ใหญ่ หรือที่มีโฆษณาแว็บๆเยอะๆนั่นแหละ ) เว็บที่ Gnet เปิดได้ แต่รุ่นนี้เปิดไม่ได้ แค่เช็คผลบอลเว็บ livescore ก็ยังเปิดไม่ได้เลย และอีกอย่างคือเว็บซัมซุงที่โฆษณาว่าเข้าไปโหลดแอพริเคชั่นได้ ไม่มีแอพริเคชั่นสำหรับรุ่นนี้เลย เซ็ง ที่ซื้อสองซิมเพราะไว้เล่นเน็ตกับไว้โทรคนละซิม สุกท้ายต้องพก 2 เครื่องอยู่ดี เอาว่าอยากเปลี่ยนเครื่องเลยละกัน

อีกอย่าง กล้องละเอียดดีมาก แต่หน้าจอเครื่องนี้ความละเอียดยังน้อยถ้าเทียบกับโนเกียภาพที่ดูในเครื่องเลยไม่ค่อยสวย

ส่วนที่เหลืออื่นๆคุณสมบัติประทับใจมากครับ แบตทน ใช้งานง่าย

ปล.ที่โพสไม่ใช่ดิสเครดิตนะ แต่อยากให้ลูกค้าซื้อแล้วคุ้ม ไม่ผิดหวังเท่านั้น
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 21:20  

tonytaa ผู้เขียน:
ผมใช้มาได้เดือนกว่าแล้ว แต่อยากบอกเพื่อนๆที่จะซื้อว่าคิดให้ดีๆก่อนนนนนนนนน

เพราะว่า เครื่องมีปัญหาในการเล่นเน็ตมาก ไม่สามารถเปิดเว็บที่มีขนาดใหญ่( หน้าคอนเท็นท์ใหญ่ หรือที่มีโฆษณาแว็บๆเยอะๆนั่นแหละ ) เว็บที่ Gnet เปิดได้ แต่รุ่นนี้เปิดไม่ได้ แค่เช็คผลบอลเว็บ livescore ก็ยังเปิดไม่ได้เลย และอีกอย่างคือเว็บซัมซุงที่โฆษณาว่าเข้าไปโหลดแอพริเคชั่นได้ ไม่มีแอพริเคชั่นสำหรับรุ่นนี้เลย เซ็ง ที่ซื้อสองซิมเพราะไว้เล่นเน็ตกับไว้โทรคนละซิม สุกท้ายต้องพก 2 เครื่องอยู่ดี เอาว่าอยากเปลี่ยนเครื่องเลยละกัน

อีกอย่าง กล้องละเอียดดีมาก แต่หน้าจอเครื่องนี้ความละเอียดยังน้อยถ้าเทียบกับโนเกียภาพที่ดูในเครื่องเลยไม่ค่อยสวย

ส่วนที่เหลืออื่นๆคุณสมบัติประทับใจมากครับ แบตทน ใช้งานง่าย

ปล.ที่โพสไม่ใช่ดิสเครดิตนะ แต่อยากให้ลูกค้าซื้อแล้วคุ้ม ไม่ผิดหวังเท่านั้น

อันนี้เห็นด้วยครับ เป็นเว็บไม่ได้ Upload รูปไม่ได้ ใช้แล้วเซ็ง รออัฟเกรดเฟิร์มแวร์ก็ไม่รู้เมื่อไหร่ ที่ศูนย์แจ้งว่าให้ส่งเข้าสำนักใหญ่ไปแก้ ใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์

หลายอย่างดี เสียที่ตรงนี้แหละ
saikhim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 11:51  

รบกวนถามค่ะ เวลาใช้งานอินเตอร์เน็ต ตั้งค่าทั้งหมดไว้ที่wifiแล้ว แต่ระบบจะตัดเข้าไปที่ซิมเป็น EDG/GPRS ตลอดเวลา ทำให้เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น มีวิธีไหนปิดระบบEDG/GPRS ได้บ้างคะ

อีกเรื่องหนึ่งคือ ขอวิธีติดตั้งโปรแกรมmsn chat, facebook chat google talk อย่างละเอียดได้มั้ยคะ เพราะลองเข้าไปดาวน์โหลดแล้ว ลงในเครื่องไม่ได้ โปรแกรมให้ลงได้แต่ในpc ขอบคุณมากค่ะ
sssssss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 21:50  

ใช้แล้วมีปัญหาตรงซิม 2 มันจะไม่มีคลื่น และขึ้นคำว่า จำกัดบริการ ตลอดเลยอะค่ะ ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะมีคลื่น แต่พอผ่านไปซักพักคลื่นซิม 2 ก็ไม่มีอีก ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรหรอคะ มีใครเป็นบ้างป่าว
ปล. ซิม 2 เป็น Dtac นะคะ ซิม 1 AIS
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 22:16  

saikhim ผู้เขียน:
รบกวนถามค่ะ เวลาใช้งานอินเตอร์เน็ต ตั้งค่าทั้งหมดไว้ที่wifiแล้ว แต่ระบบจะตัดเข้าไปที่ซิมเป็น EDG/GPRS ตลอดเวลา ทำให้เสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น มีวิธีไหนปิดระบบEDG/GPRS ได้บ้างคะ

อีกเรื่องหนึ่งคือ ขอวิธีติดตั้งโปรแกรมmsn chat, facebook chat google talk อย่างละเอียดได้มั้ยคะ เพราะลองเข้าไปดาวน์โหลดแล้ว ลงในเครื่องไม่ได้ โปรแกรมให้ลงได้แต่ในpc ขอบคุณมากค่ะ

โปรแกรมแชทที่มากับเครื่องตรงไอคอน Instant Messenger ก็คือโปรแกรม Palringo ตัวที่ติดมาพร้อมเครื่องจะแชทได้แค่ msn ต้องไปโหลดมาติดตั้งใหม่ ที่ palringo.com เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วสามารถที่จะแชท msn aim yahoo icq gtalk ichat facebook เปิดพรัอมกันทุกตัวได้เลย มีเมนูไทยให้เลือกใช้ได้ เสียอย่างเดียวมันแชทแบบ QWERTY ไม่ได้

อ้างถึง:
ใช้แล้วมีปัญหาตรงซิม 2 มันจะไม่มีคลื่น และขึ้นคำว่า จำกัดบริการ ตลอดเลยอะค่ะ ต้องกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะมีคลื่น แต่พอผ่านไปซักพักคลื่นซิม 2 ก็ไม่มีอีก ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรหรอคะ มีใครเป็นบ้างป่าว
ปล. ซิม 2 เป็น Dtac นะคะ ซิม 1 AIS

ปัญหานี้ไม่เคยเจอครับ ผมใช้ Sim 1 - True เติมเงิน Sim 2 - Dtac รายเดือน
ตัว Sim 1 เขาแจกให้ตอนซื้อเครื่อง ผมเติมเงินครั้งเดียวใช้ได้ถึงเดือนกรกรฎาคม 54 เอาไว้เล่นเน็ตกับแชทอย่างเดียว ใช้ Promotion 50เม็ก 30วัน 30บาท ถูกกว่า Chat Sim ตั้งเยอะ เข้าเว็บได้ทุกอย่างไม่เสียตังค์เพิ่ม ถ้าใช้เพื่อแชทกับเล่นเน็ตไม่เน้น Download โปรนี้คุ้มครับ ครบโปรก็ต่ออายุใหม่
เพิ่งถอยมาสดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 22:52  

ถามอะไรโง่ๆ หน่อยคับ คือว่า ผมหาคำสั่งตั้งเสียงริงโทน SMS ไม่เจอน่ะคับ มันให้ตั้งได้แค่ เสียงเรียกเข้ารับสาย เสียงเรียกเข้าวีดีโอ และเสียงเรียกเข้าประจำตัวผู้โทร แค่นั้นเอง อยากทราบว่ามันตั้งเสียงเรียกเข้า SMS ได้รึเปล่า หรือไม่ได้เลย.. (เคยเจอแบบเบนคิวคำสั่งตั้งเสียงอยู่ลึกมาก กว่าจะขุดไปเจอได้ คู่มือก้อไม่มีบอก)
ส่วน Palriingo โหลดตัวใหม่ในเว็บมาลงแต่ก้อต่อ MSN ไม่ได้อยู่ดีแห่ะ
อย่างอื่นก้อเป็นที่น่าพอใจ เสียแต่ ฟังเพลงแบบเปิดลำโพง ดังสุดแล้วเสียงแตก ไม่ก้อเล่นไปสักพักเสียงจะครือ สั่น แล้วกระตุก เป็นๆ หายๆ นี่ล่ะ
Elmottt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 11:10  

ซื้อมาใช้แล้วแบบที่ไม่เคยดู review รุ่นนี้มากก่อนเลยครับ
มี function ที่ตอบสนองชีวิตประจำวันได้ครบถ้วนทีเดียว รองรับ wi-fi, 3G, FM radio, media player, MS office reader, เชื่อมต่อ community ต่างๆ นับว่าเป็นอีก 1 รุ่นที่น่าใช้ ราคาถือว่า ok ที่สำคัญสำหรับคนต้องการ 2 sim ครับ ตัดสินใจได้ไม่อยากกับโทรศัพท์ในสไตล์เดียวกัน แต่ความเป็น samsung จะได้เปรียบเรื่องสีสัน หน้าจอ และความทนทาน (แต่ซิลิโคนแอบหายากครับ มีแต่ซอง ซึ่งก็ไม่น่ารังเกียจเท่าไร Smile )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งสังคายนา
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 13:57  

เสียดายอีกอย่างนะคับ หูัฟังดันไม่มีรีโมท ต้องกดเอาบนหน้าจอหมดเลย หรี่เสียง เปลี่ยนเพลง ฯลฯ
ว่าแต่ลงเมนู ทรูมันนี่ แล้วมันไปอยู่ตรงไหนล่ะเนี่ย หาไม่เจอเลย sms ทรูตอบกลับว่าส่งมาเรียบร้อยแล้ว แต่หาไม่ยักเจอ
แอบมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 14:08  

ถามอะไรโง่ๆ หน่อยคับ คือว่า ผมหาคำสั่งตั้งเสียงริงโทน SMS ไม่เจอน่ะคับ มันให้ตั้งได้แค่ เสียงเรียกเข้ารับสาย เสียงเรียกเข้าวีดีโอ และเสียงเรียกเข้าประจำตัวผู้โทร แค่นั้นเอง อยากทราบว่ามันตั้งเสียงเรียกเข้า SMS ได้รึเปล่า หรือไม่ได้เลย.. (เคยเจอแบบเบนคิวคำสั่งตั้งเสียงอยู่ลึกมาก กว่าจะขุดไปเจอได้ คู่มือก้อไม่มีบอก)

เข้า settings--> phone profiles--> เลือก profile ที่จะเซ็ตค่า (normal,silent ...etc)-->
ดูมุมขวาบน จะมีที่ให้คลิกเลือกครับ (ทีแรกจะโชว์ว่า incoming call เลือก new message)
l3al3y_l3lue
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 20:23  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถลง dictionary และเกมต่างๆในเครื่องได้หรือไม่ค่ะ
การฟังเพลงมีปัญหาอะไรรึเปล่าค่ะ เปิดผ่านเม็มเลยได้รึป่าว แล้วนอกจากนี้มีปัญหาอื่นๆอีกมั้ยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เริ่มเล่นเป็นหน่อยๆ แล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 16:32  

ขอบคุณ คุณแอบมาตอบ มากครับ นึกว่าจะหาไม่เจอซะแล้ว (อยู่ลึกพอๆ กะเบนคิวเลยแห่ะ การตั้งเสียงข้อความ)
ไปถามไว้อีกที่บน ไทยโมบายเซ็นเตอร์ ดันเจอคนแย่ๆ มาตอบซะได้....
ตอนนี้เหลือแค่ เมนูทรูมันนี่โหลดแล้วมันไม่รุไปสิงอยู่ตรงไหนแห่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 09:58  

l3al3y_l3lue ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถลง dictionary และเกมต่างๆในเครื่องได้หรือไม่ค่ะ
การฟังเพลงมีปัญหาอะไรรึเปล่าค่ะ เปิดผ่านเม็มเลยได้รึป่าว แล้วนอกจากนี้มีปัญหาอื่นๆอีกมั้ยค่ะ

ลง Dictionary กับ Game ที่เป็น JAVA ได้ครับ

ปัญหาหลักๆ ก็เรื่องฟ้องเม็มโมรี่เต็ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาได้สักพัก
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 15:24  

มันน่าจะเอาอย่างโนเกียนะ ว่าเอาเพลงในเมมการ์ดมาเป็นริงโทน เอาภาพในเมมการ์ดมาเป็นวอลล์ได้เลย แต่นี่พอตั้งเพลงกับภาพจากการ์ดแล้ว มันก้อจะก๊อปใ่ส่เมมเครื่องถึงจะเปิดใช้ได้ ทำให้เปลืองเมมไปโดยใช่เหตุ
coffee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 15:56  

ขาย B7722 เพิ่งซื้อมา 3 อาทิตย์ สภาพ 100% ครับ
ที่ขายเพราะเหลือซิมเดียวแล้ว และจะไปใช้ไอโฟนครับ

(อยากบอกว่ารุ่นดีมากนะครับ แต่ถ้าใครไม่ใช้ 2 sim ก็คงไม่มีความหมาย)

ขายราคา 6300 ครับ

ติดต่อ กฤษณ์ 0894981676 ครับ
ขอบคุณครับ
Sertsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 23:35  

ศิษย์ สมสมัย ผู้เขียน:
มีประสบการณ์เกี่ยวกับเครื่องรุ่นนี้มาเล่าครับ เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมานี้ปรากฏว่าปัญหาที่พบคือเครื่องจะไม่สามารถเล่นเพลงที่อยู่ในเมโมรี่การ์ดได้ครับ ซึ่งจากการถามเจ้าหน้าที่ของซัมซุงหลายๆท่านที่พบส่วนมากจะยังไม่มีความรู้เนื่องจากสินค้ายังใหม่อยู่มากจึงไม่สามารถช่วยเหลือได้ต้องไปที่ศูนย์ซัมซุงที่มาบุญครองได้รับคำตอบว่าซอฟต์แวร์มีปัญหาครับต้องรอสองวันเพื่อแก้ปัญหา ผมเลยตัดสินใจไปร้านที่ซื้อเครื่องมาเพื่อขอเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นครับ แต่ปัญหานี้อาจไม่ได้พบกับเครื่องรุ่นนี้ทั้งหมดนะครับ อาจเป็นความซวยของผมเองที่ได้เครื่องที่มีปัญหามาหากท่านใดได้ซื้อมาใช้แล้วรบกวนมาแชร์ประสบการณ์ก็จะเป็นการดีต่อผู้ที่กำลังจะตัดสินใจครับ แต่สิ่งที่ผมได้จากประสบการณ์ครั้งนี้คือหากเครื่องมีปัญหาไปสอบถามจากศูนย์บริการโดยตรงครับ(ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย)จะได้คำตอบที่ใช้งานได้จริง พวกตัวแทนจำหน่ายแม้จะเป็นเจ้าหน้าที่ของซัมซุงเองบางทีก็ไม่รู้จริงและอาจให้คำแนะนำที่ผิดๆได้ครับ

2ซิมซัมซุง อาจจะหาอุปกรณ์เสริมเช่นซองใส่ หรือซิลิโคนยากนิดนึง เนื่องจากว่าเครื่องรุ่นนี้อาจจะได้รับความนิยมแต่ไม่มากเท่าไหร่ เน้นเฉาะกลุ่มที่ต้องการใช้มากกว่า ก้อต้องรอต่อไปอีกสักระยะนึงน่ะครับ

อยากทราบว่า ปัญหาที่เกิดขึ้น ในเรื่องของการเล่นเพลงในเมมโมรี่การ์ด และอุปกรณ์เสริมต่างๆ ตอนนี้ โอเคหรือยังครับ ช่วยแนะนำนิดนึงนะครับ แบบว่ากำลังสนใจอยู่ ขอบคุณครับ
เกศ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 17:56  

ขายมือถือsamsung 7722 ราคา 6500 อย่าต่อนะค่ะเพราะเพิ่งซื้อแฟนให้แฟนปีใหม่ได้ไม่ถึงอาทิตย์ แต่แฟนไม่ชอบ อุปกรณ์ครบชุดยกกล่องค่ะ 0835499466 เกศค่ะ
gorly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 20:34  

รุ่นนี้สามารถกระจาย wifi ได้มั้ยครับ
เกศ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 20:56  

ไม่แน่ใจค่ะ เห็นมีฟังก์ชั่น addhoc แต่ยังไม่ได้ลองค่ะ
Arrrr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 00:23  

[quote="kjcomputer"]ผมซื้อมานานแล้วครับ แต่ไม่ได้มาโพสต์

แต่ภาพรวม สวย เบา แบดอึดอยู่ได้นานหลายวัน ต่อเน็ตได้หลายรูปแบบ ชอบครับ[/quote

ไม่รู้ว่าไอ้ปัญหา เรื่อง ระบบ 2 SIM ยังทำงานไม่สมบูรณ์ (ปิด SIM 1 เบอร์ทำงาน แต่เปิด SIM 2 เบอร์ครอบครัว เครื่องจะ restart แต่คนก็ยังโทรเข้า SIM 1 ผมได้อยู่เลย) อันนี้แก้ได้รึยังครับ
ใครที่มีเครื่องล็อตใหม่มีปัญหานี้รึเปล่าครับ รอปัญหานี้แก้อยู่ครับ เพราะใช้งานลักษณะนี้ตลอดเลยครับ ใครลองแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

]
หาดใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 22:10  

รุ่นนี้ ซื้อมาเสียความรู้สึกโคตรๆ ดีแค่ 2 ซิม

wifi รับสัญญานได้น้อยมากๆ ขนาดอยู่ไม่ไกลจาก Rounter Wifi

เปิด Website ไม่ค่อยได้ เข้าเว็บที่มี Images เยอะๆไม่ได้ สงสัยทำมาสำหรับ text mode เหอๆ

เครื่องดับเองบ่อยครั้ง ตอนนี้กำลังจะเอาไปเข้าศูนย์ มาระบายให้ฟัง เซ็งเป็ด
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 23:08  

หาดใหญ่ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ซื้อมาเสียความรู้สึกโคตรๆ ดีแค่ 2 ซิม

wifi รับสัญญานได้น้อยมากๆ ขนาดอยู่ไม่ไกลจาก Rounter Wifi

เปิด Website ไม่ค่อยได้ เข้าเว็บที่มี Images เยอะๆไม่ได้ สงสัยทำมาสำหรับ text mode เหอๆ

เครื่องดับเองบ่อยครั้ง ตอนนี้กำลังจะเอาไปเข้าศูนย์ มาระบายให้ฟัง เซ็งเป็ด

เรื่องสัญญาณไวไฟ อันนี้ไม่รู้ครับ - -
แต่เรื่องเข้าเวป ผมแนะนำให้โหลด Opera mini แบบ จาวา(JAVA) มาลงครับ ใช้ได้ยอดเยี่ยมสุดๆๆ
มือใหม่..b7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 15:50  

เพิ่งถอย 7722 มา ราคายังไม่ยอมลงซักที.....อยากรบกวนถามท่านที่มีความรู้เรื่อง การดาวน์โหลด โปรแรมแชตต่างๆจาก www.palringo.com....ขั้นตอนเป้นงัยครับ ขอความรู้และคำแนะนำหน่อยครับ
pemika
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 20:11  

ลงเพลงกับรูปใส่เครื่องโทรศัพท์ไม่ได้ โดยลงผ่านโปรแกรมที่แถมมากับเครื่อง (sumsung kies) หรือว่าโปรแกรมบั๊ก ถ้าอย่างนั้นต้องใช้โปรแกรมตัวไหน ขอลิงค์โหลดด้วยค่ะ
ถ้าลงเพลงกับรูปได้แล้วต้องใช้เครื่องมือตัวไหนทำริงโทน กับรูปให้เต็มหน้าจอ
จะเอาตัว widget(1) กับ โปรแกรมเล่นเพลง(2) ที่อยู่ตรงกลางหน้าจอออกอย่างไรค่ะ
ขอโทษด้วยที่ถามเยอะหน่อย เพราะเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับคอม
Madeus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 00:10  

เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อนไปเดินดูที่มาบุญครองร้านขายส่ง เขาบอกไม่มีของ
ไม่ทราบว่าซื้อกันที่ไหน และตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
Madeus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 00:15  

เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อนไปเดินดูที่มาบุญครองร้านขายส่ง เขาบอกไม่มีของ
ไม่ทราบว่าซื้อกันที่ไหน และตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
Pete
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 22:29  

อยากถามว่าสามารถ connect exchange server ของบริษัทแบบ push mail ได้หรือไม่
valantino
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 09:51  

ราคายังแพงไปนะ
ถ้าสัก5000 ก็โอเคเลย...

Razz
deejump
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 11:54  

อยากทราบว่าเมื่อมีmiss call กับsmsเข้ามา แล้วเราไม่ได้อยู่กับโทรศัพท์ เครื่องจะแสดงสัญญาลักษณ์อะไรไหมให้เรารู้ เพราะหน้าจอมันจะมืด (หรือต้องคอยมาเปิดเครื่องดูบ่อยๆค่ะ ดูไม่ค่อยworkเลย) หรือต้องไปตั้งค่าเครื่องอย่างไรได้บ้างให้แสดง รบกวนผู้ที่ใช้ช่วยตอบทีค่ะ
qwsdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 19:19  

pemika ผู้เขียน:
ลงเพลงกับรูปใส่เครื่องโทรศัพท์ไม่ได้ โดยลงผ่านโปรแกรมที่แถมมากับเครื่อง (sumsung kies) หรือว่าโปรแกรมบั๊ก ถ้าอย่างนั้นต้องใช้โปรแกรมตัวไหน ขอลิงค์โหลดด้วยค่ะ
ถ้าลงเพลงกับรูปได้แล้วต้องใช้เครื่องมือตัวไหนทำริงโทน กับรูปให้เต็มหน้าจอ
จะเอาตัว widget(1) กับ โปรแกรมเล่นเพลง(2) ที่อยู่ตรงกลางหน้าจอออกอย่างไรค่ะ
ขอโทษด้วยที่ถามเยอะหน่อย เพราะเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับคอม

ผมโอนข้อมูลผ่าน card reader ไปที่เมมการ์ดเอา ขนาดภาพที่เหมาะสมกับหน้าจอคือ 240*400
deejump ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเมื่อมีmiss call กับsmsเข้ามา แล้วเราไม่ได้อยู่กับโทรศัพท์ เครื่องจะแสดงสัญญาลักษณ์อะไรไหมให้เรารู้ เพราะหน้าจอมันจะมืด (หรือต้องคอยมาเปิดเครื่องดูบ่อยๆค่ะ ดูไม่ค่อยworkเลย) หรือต้องไปตั้งค่าเครื่องอย่างไรได้บ้างให้แสดง รบกวนผู้ที่ใช้ช่วยตอบทีค่ะ

มีเสียงเตือนเป็นช่วงๆให้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 13:20  

ของผมก็มีปัญหาเครื่องปิดเองบ่อย... ถ้าเครื่องไม่ได้ใช้งานสักพัก พอมาลองกดดู ปรากฏว่าเครื่องปิดไปแล้ว ทำให้มี missed call บ่อยมาก ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 13:20  

ของผมก็มีปัญหาเครื่องปิดเองบ่อย... ถ้าเครื่องไม่ได้ใช้งานสักพัก พอมาลองกดดู ปรากฏว่าเครื่องปิดไปแล้ว ทำให้มี missed call บ่อยมาก ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงครับ
qwsdfg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 15:48  

ส่งเช็ค 0 ดีกว่าครับ ผมใช้มาประมาณครึ่งปีแล้วไม่เคยมีอาการแบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 09:19  

ตกลงเครื่องรุ่นนี้ใช้ 3 G ของ True (850) ได้ไหมครับ เพราะเครื่องผมไม่เห็นสัญญาณ 3 G ไปถามศูนย์ True ว่าต้องตั้งค่าอะไรไหมเขาบอกไม่ต้อง ให้ถามศูนย์ซัมซุง
ถามทางร้านขายโทรศัพท์บอกไม่ต้องตั้งค่า แต่เครื่องรุ่นนี้ไม่รองรับสัญญาณ 3G 850 ของ True ได้แต่ 900 กับ 2100
plumage
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 23:27  

สอบถามหน่อยครับ รุ่นนี้ถ้าไม่นับเรื่องใช้งานเนตที่แมมเต็มบ่อยๆ ใช้แค่โทร 2 ซิม กับออน msn บางเป็นครั้งคราว นี้มีปัญหามากไหมครับ

พอดีปกติไม่ได้ใช้งานเนตหรือ wifi เท่าไหร่อยู่แล้ว เพราะเดินทางบ่อย แค่อยากได้เครื่อง 2 ซิมที่ใช้โทรได้นานๆ ครับ

ขอบคุณครับ
kit123456
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 11:21  

มีใครเคยใช้แล้วเจอปัญหาเวลาใช้2SIM แล้วFLASH ชอบกระพริบเอง ในบางครั้งบ้างไหมครับ เครื่องผมเจอปัญหานี้ลองเปลี่ยนSIM เปลี่ยน MEMORY แล้วก็ไม่หาย เคยเข้าศูนย์ตั้ง3ครั้ง (เข้าครั้งที่2ใส่SIMแล้วลองโทรให้ช่างดูเลยไฟFLASH กระพริบต่อหน้าช่างเลย) ช่างบอกว่าเปลี่ยนบอร์ดให้แล้วแต่มันก็ยังเป็นอยู่ พอเข้าครั้งที่ 3ช่างบอกว่าไม่เจออาการแต่เอากลับมาใช้ได้แปปเดียวไฟFLASH กระพริบ ตอนเวลา
โทรออกตลอดเลย เป็นบางช่วง บางช่วงพอเจออาการก็เป็นตลอด บางช่วงไม่เจออาการก็ไม่เจออาการนี้ต้องใช้ไปซัก1วัน
hotpopant
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งสังคายนา
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 15:15  

[quote]เสียดายอีกอย่างนะคับ หูัฟังดันไม่มีรีโมท ต้องกดเอาบนหน้าจอหมดเลย หรี่เสียง เปลี่ยนเพลง ฯลฯ
ว่าแต่ลงเมนู ทรูมันนี่ แล้วมันไปอยู่ตรงไหนล่ะเนี่ย หาไม่เจอเลย sms ทรูตอบกลับว่าส่งมาเรียบร้อยแล้ว แต่หาไม่ยักเจอ[/quote]

ต้องใช้ซิมทรูเป็นซิม1นะค่ะ ถึงจะขึ้นmenuของทรูในเมนูหลัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 15:20  

ช่วยสอนวิธีเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตหน่อยอ่ะ
เพราะwifiบางอันเชื่อมต่อได้เลยบางอันมันบอกว่า"คีย์เครือข่ายไม่ถูกต้อง"
หรือไม่ก็ขึ้นว่า"ไม่ตอบสนองจากAP"มันคืออะไร และต้องทำยังเหรอค่ะ
ช่วยตอบทีนะค่ะ
ล่าสุด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 10:27  

ราคาลงแล้ว จากโบว์ชัวร์ Samsung เมษา-พฤษภา 2554

6990
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 23:13  

โลตัส ไม่รู้ตัวเดียวกันรึเปล่า แต่มี Wifi ด้วย
ตอนนี้ราคา 3190 บาทถ้วน คิดจะซื้ออยู่เหมือนกัน
มีตั้ง 3 สีแน่ะ สีดำ ขาว และชมพู
EDS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 22:07  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้เหลือ 6300 ก็เลยเอามาใช้สำรอง น่าจะดีกว่า house brand อะนะ :lol:
no1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 20:05  

อยากขาย ซื้อมาปลายปีที่แล้วประกันถึงเดือน 11 ปีนี้ ต้องการขายในราคา 4500 บาท อุปกรณ์ครบกล่องครับ ใช้งานดีอยู่ สนใจติดต่อที่ 081-805-5889
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 12:29  

ซื้อมา 6300 ซื้อได้ที่ไหนคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ไม่ดีเลย b7722
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 16:55  

ทางที่ดีอย่าซื้อมาใช้เลยรุ่นนี้นะ เอาเครื่องไปซ่อมเพราะขึ้นคำว่า รีเซิสไม่เพียงพอบ่อยมาต้องรีเซทเครื่องใหม่
kjcomputer_again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2011 11:57  

ศูนย์ซัมซุงได้รับ ROM ใหม่ (Firmware ใหม่) ของรุ่นนี้มาแล้ว แนะนำให้ทุกท่านนำไปอัพเกรด เพื่อแก้ปัญหาบั๊กต่างๆ เช่น

- เครื่อง restart เองบ่อย
- ปิด SIM 1 แล้ว ยังมีคนโทรเข้าได้ เดี๋ยวนี้จัดการ SIM ได้เด็ดขาดแล้ว
- เพิ่มความสามารถของกล้องถ่ายรูป เพิ่มระบบล็อคหน้าจอ ประหยัดพลังงาน ระบบตรวจสอบเครือข่ายอินเตอร์เน็ต
- เพิ่ม Wallpaper แบบ Samsung Galaxy S

ปัญหาหมดไปแล้วครับ กลายเป็นรุ่นที่แนะนำสำหรับคนใช้ 2 SIM และต้องการหน้าตาหรูแบบผู้ใหญ่ จอใหญ่ 3.2 นิ้ว พิมพ์ภาษาไทยได้เร็วมาก เพราะมีคีย์บอร์ดไทย (แนวนอน) ดูง่าย กล้องถ่ายรูปมี Flash ถ่าย Panorama และอื่นๆได้เยอะมาก

ปล.แปลกใจที่โปรแกรม Kies ไม่ได้บอกเลยว่ามี Firmware ใหม่ ทั้งๆ ที่บริษัทแม่ออกตัวแก้มาหลายรุ่นแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2011 18:24  

ผ่านมา ผู้เขียน:
โลตัส ไม่รู้ตัวเดียวกันรึเปล่า แต่มี Wifi ด้วย
ตอนนี้ราคา 3190 บาทถ้วน คิดจะซื้ออยู่เหมือนกัน
มีตั้ง 3 สีแน่ะ สีดำ ขาว และชมพู

คงเป็น Samsung Champ Duo ละมั้งครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: